ทริป 26 ชมภาพ ร่วมอนุโมทนาบุญและบรรยายความประทับใจ ได้ที่นี่ค่ะ - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 14050|ตอบ: 92
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ทริป 26 ชมภาพ ร่วมอนุโมทนาบุญและบรรยายความประทับใจ ได้ที่นี่ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

518

2634

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20123
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2015-10-20 08:42

สวัสดีค่ะ
ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญถวายผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างศาลาเรือนแพริมแม่น้ำ ถวายรอยพระบาทคู่ ทาสีกำแพงวัด ห่มผ้าพระพุทธรูป และบูรณปฏิสังขรณ์ซ่อมแซมหลังคาศาลาเอนกประสงค์ ซึ่งเป็นบุญใหญ่มากจริง ๆ ค่ะ บุญที่ดิฉันได้จัดสรรมานั้นเป็นไปตามที่เห็นในสมาธิ ถึงแม้ว่าบางสิ่งจะค้นหามายากแต่ดิฉันทำด้วยความตั้งใจและมุ่งมั่น เพื่อผู้ร่วมบุญทุกท่านจะได้อิ่มเอิบใจและมีจิตเป็นกุศลในบุญนั้นค่ะ ถ้าจะพูดถึงความประทับใจแล้วดิฉันมีความรู้สึกประทับใจและภูมิใจแทนทุกท่านมากค่ะ เพราะทุกท่านเป็นผู้ที่ฝักใฝ่ในบุญกุศลได้ร่วมแรงร่วมใจร่วมกิจกรรมบุญด้วยความสามัคคีไม่ย่อท้อจริง ๆ ค่ะ

วัดแรก ดิฉันประทับใจมากที่สุดก็จะเป็นช่วงที่ทาสีกำแพงวัดค่ะ เพราะได้เห็นภาพของการเตรียมความพร้อม ความตั้งใจที่จะทาสีกำแพงรอบวัดออกมาให้สวยงาม บางท่านขัดสีเก่าออกจนเนื้อตัวเลอะเทอะ ก็ไม่ได้รังเกียจความสกปรกนั้น ถือว่าท่านได้เป็นผู้ที่สามารถขัดเกลากิเลสของตนเองออกมาได้ สามารถปล่อยวาง อากาศจะร้อนอบอ้าวเพียงใดแต่ทุกท่านก็ไม่อาจจะลดละสายตาจากกำแพงวัดที่บรรจงทาสีนั้นลงไปได้นี่ก็เป็นหนึ่งภาพความประทับใจค่ะ
อีกภาพความประทับใจก็จะเป็นตอนที่อัญเชิญรอยพระพุทธบาทคู่ด้วยเรือมาทางแม่น้ำในขณะที่รอคอยเรือบรรทุกรอยพระพุทธบาทที่ล่องมาทางแม่น้ำใช้เวลานานพอสมควร เนื่องจากท่าน้ำที่จะนำพระพุทธบาทลงเรือนั้นสะพานชำรุดจำเป็นต้องย้ายท่าใหม่ แต่ทุกท่านยืนรอคอยกันแบบไม่สนใจกับแสงแดดที่ส่องลงมาแต่ประการใดทุกท่านยืนรอคอยร่วมกับดิฉันอย่างไม่ท้อถอย ซึ่งในขณะนั้น ดิฉันได้เห็นเทวดาประจำตัวของทุกท่านต่างก็รอคอยไม่แพ้กันค่ะท่านมารออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน มากันมากมายจริง ๆ ค่ะ ดิฉันเห็นได้ในตาทิพย์ ซึ่งดีใจแทนทุกท่านว่า นี่เป็นบุญใหญ่จริง ๆ และเชื่อว่ายังไม่มีใครเขาทำกัน แต่คณะบุญเสบียงสวรรค์ของเราได้กระทำความดีให้จารึกประจักษ์ไว้ในบวรพระพุทธศาสนาค่ะ

ยอดเงินที่ทุกท่านร่วมกันมาสามารถสร้างศาลาเรือนแพถึง 2 เรือน เป็นเรื่องที่ดิฉันประทับใจมากค่ะ และนั่นก็เป็นอีกหนึ่งสิ่งที่ทุกท่านได้ร่วมกันทำบุญเรือนแพที่จะเป็นคุณประโยชน์หลายอย่าง เช่น เป็นท่าที่พัก เป็นเขตอภัยทาน เป็นท่าแพขึ้นลงให้ผู้คนได้ขึ้นท่าวัดนี้เพื่อมาทำบุญ ฯลฯ ซึ่งดิฉันก็ได้ทำป้าย “คณะบุญเสบียงสวรรค์ อ.เจน ญาณทิพย์” ให้เป็นหลักฐานการทำบุญของทุกท่านซึ่งได้จารึกอยู่บนสวรรค์แล้วเช่นกันค่ะ
ภาพการห่มผ้าพระพุธรูปองค์ใหญ่นี้ก็ย่อมเป็นประจักษ์พยานแล้วว่า ฟ้าเปิด สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านรับรู้ แม้แต่ท่านเจ้าอาวาสท่านก็ปิติสุขจนท่านพูดอะไรไม่ออกกับบุญที่ทุกท่านได้กระทำในครั้งนี้ แล้วไฉนเลยเล่าที่เบื้องบนจะไม่รับรู้ ดิฉันรู้ได้ค่ะว่าบุญที่ทุกท่านได้กระทำนั้นไม่ธรรมดาค่ะ

วัดที่สอง ดิฉันประทับใจผู้คนที่อัดแน่นอยู่ในศาลาเอนกประสงค์ และดิฉันได้ให้ทุกท่านมองขึ้นไปบนหลังคาศาลา ซึ่งเป็นรูพรุนแสงแดดเล็ดลอดลงมาอย่างเห็นได้ชัด เมื่อทุกท่านได้เห็นแล้วก็ช่วยกันร่วมบุญบริจาคทรัพย์อย่างไม่มีข้อแม้ ซึ่งเจ้าอาวาสท่านก็ปิติใจและประกาศว่าจะนำเงินของทุกท่านไปซื้อกระเบื้องมามุงหลังคา ด้วยบุญนี้ไม่ว่าจะเกิดภพใดชาติใดท่านจะมีวิมานที่สวยงามและร่วมเย็นเป็นสุข แม้เกิดเป็นมนุษย์ก็จะมีความสุขความอบอุ่นในครอบครัวที่สุขสบายด้วยโภคทรัพย์ค่ะ
ด้วยบุญทุกบุญที่ดิฉันได้นำพาทุกท่านไปร่วมบุญกันดิฉันประทับใจที่สุดค่ะ เพราะบุญที่เราได้ทำนั้นเราได้อยู่แล้ว แต่ในเรื่องของความประทับใจนั้นเป็นภาพของความสำเร็จของบุญที่ดิฉันไม่อาจลืมเลือนได้ค่ะ ยามว่างดิฉันก็จะมาย้อนดูภาพความประทับใจนั้นอย่างเป็นสุขยิ่งค่ะ
ดิฉันจึงขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้บริจาคและผู้ร่วมเดินทางไปทำบุญด้วยกันทุกท่านเทอญ ในการสร้างบุญบารมีร่วมกันกับทริปบุญเสบียงสวรรค์ ในครั้งนี้ค่ะ

อ.เจน ญาณทิพย์

สวัสดีค่ะทุกท่าน

ขณะนี้ดิฉันมีความยินดีที่จะแจ้งให้ท่านทราบว่า หลวงพ่อท่านกำลังก่อสร้างห้องกระจก
สำหรับประดิษฐ์สถานรอยพระพุทธบาท และ สร้างแพริมน้ำ ที่ทุกท่านได้ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีมาค่ะ
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ เป็นแล้วน่าปลื้มปิติเป็นอย่างยิ่งค่ะ

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

อัพเกรด  2.6%

0

192

617

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
617
อนุโมทนาสาธุๆๆ

อัพเกรด  22.6%

0

157

1517

เครดิต

Master

เครดิต
1517
89#
โพสต์เมื่อ 2015-11-17 19:01:08 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ขออนุโมทนาบุญด้วยคะ สาธุ  สาธุ   สาธุ   อนุโมทามิ

อัพเกรด  94%

0

13

47

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
47
88#
โพสต์เมื่อ 2015-11-16 11:30:41 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ข้าพเจ้าขออนุโมทนาสาธุบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ

สาธุๆๆ

อัพเกรด  26.33%

1

81

279

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
279
87#
โพสต์เมื่อ 2015-10-26 06:02:07 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ขอโมทนาสาธุ สาธุ สาธุค่ะ

อัพเกรด  46.33%

1

122

339

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
339
86#
โพสต์เมื่อ 2015-10-21 15:06:18 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับท่านอาจารย์แจน พี่่รุ้งตะวัน และญาติธรรมทุกท่านด้วยนะคับ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

อัพเกรด  10.73%

1

83

983

เครดิต

Master

เครดิต
983
85#
โพสต์เมื่อ 2015-10-20 11:25:10 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ขออนุโมทนาบุญกับอ.เจน พี่รุ้ง พี่จื้ด ผู้บริจาคและผู้ที่ได้ไปร่วมบุญทุกท่านด้วยนะค่ะ

อัพเกรด  2.76%

0

112

624

เครดิต

Master

เครดิต
624
84#
โพสต์เมื่อ 2015-10-20 11:22:55 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

อัพเกรด  15.36%

24

363

1191

เครดิต

Master

เครดิต
1191
83#
โพสต์เมื่อ 2015-10-20 10:55:04 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
สวยงามมากเลยคะ เห็นแล้วปิติจัง อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ สาธุ สาธุ

อัพเกรด  60%

0

1

30

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
30
82#
โพสต์เมื่อ 2015-10-12 15:31:13 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ขออนุโมทนา สาธุบุญในครั้งนี้กับทุกๆ ท่านด้วยเทอญ สาธุ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-12 09:53 , Processed in 0.465681 second(s), 22 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้