ดิฉันอยากให้ความรู้เกี่ยวกับตั้งศาลค่ะ - ห้อง อาจารย์เจน ญาณทิพย์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 16133|ตอบ: 23
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ดิฉันอยากให้ความรู้เกี่ยวกับตั้งศาลค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

111

280

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

เครดิต
24528
   จากประสบการณ์ของดิฉันที่ทุกท่านที่รู้มาบ้างแล้วค่ะ ว่าดิฉันมีความสามารถทางด้านตรวจกรรม ตรวจฮวงจุ้ยด้วยญาณ สื่อวิญญาณได้ จึงนำมาซึ่งภาระกิจมากมายในแต่ละวัน   ที่ดิฉันต้องไปทำ  ดิฉันจึงอยากนำความรู้ของดิฉันที่ได้รู้ได้เห็นมาเล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นวิทยาทานค่ะ

ยกตัวอย่าง เรื่องการตรวจฮวงจุ้ยของดิฉันจะมีขั้นตอนคือต้องจุดธูปขออนุญาตเจ้าที่เจ้าทางในการจะมาทำอะไรก่อนแล้วจึงกลับเข้าไปนั่งสมาธิ เพื่อสื่อสารว่าที่ดินหรือบ้านหลังนั้นมีประวัติความเป็นมาอย่างไร แล้วคุยกับเจ้าที่ว่าท่านเป็นใคร ต้องการอะไร   

แต่สิ่งที่ดิฉันได้พบได้เห็นมา ตอนดิฉันไปไหว้ศาลเจ้าที่ตามบ้านต่างๆ  บางหลังไม่มีเจ้าที่เพราะเจ้าของบ้านตั้งศาลเองค่ะ ดิฉันรู้ ดิฉันเห็นเลยพูดออกไปเลยค่ะว่า "คุณตั้งศาลเองไม่มีเจ้าที่หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดมาสถิตหรอกค่ะ"

เพราะว่าคนตั้งศาลได้นั้นจะต้องมีครูบาอาจารย์และเป็นผู้มีวิชา  และที่สำคัญดิฉันจะย้ำเสมอว่าคนตั้งศาลจะต้องเป็นผู้มีศีล5ประจำใจค่ะ จึงจะสามารถตั้งศาลอย่างถูกต้องได้ค่ะ อย่านำเจ้าเข้าทรงมาตั้งศาล หรือบางหลังไม่มีเจ้าที่ แต่ๆๆๆๆ คุณรู้หรือไม่ว่าสิ่งที่คุณไม่คาดคิดไปอยู่ในศาลแทนเจ้าที่ของคุณที่คุณเชิญมาก็คือ สัมพเวสีนั้นเองค่ะ เนื่องจากดิฉันได้เจออย่างนี้มามากมายแต่ดิฉันก็ไม่สามารถตั้งศาลได้ ดิฉันไม่ใช่ผู้วิเศษเป็นแค่มนุษย์ธรรมดาคนหนึ่งที่สามารถมองเห็นและสื่อสารได้กลับสิ่งลี้ลับที่ทุกคนมองไม่เห็นได้ จากที่ทุกท่านได้รับทราบมาในรายการคนอวดผี และรายการอื่นๆอีกมากมายค่ะ จึงอยากจะให้ทุกท่านเข้าใจในการตั้งศาลอย่างถูกต้อง เพราะสิ่งที่ดิฉันได้เจอ ได้เห็นมานั้น  บางครั้งไม่เกี่ยวกับสถานที่เพียงอย่างเดียว แต่อาจเป็นเพราะกรรมจากการกระทำในชาติปัจจุบันของเจ้าของสถานที่ส่งผลอยู่ ทำให้กิจการการค้าของท่านไม่เจริญได้ การทำกรรมหนักอย่างเช่น การทำแท้ง การผิดศีลข้อต่างๆมามากมายแล้วคุณไปตั้งศาลจะไม่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือรุกขเทวดาองค์ไหนมาอยู่ในศาลเป็นแน่  แล้วต่อให้คุณไปไหว้ขอพรเทพเจ้าองค์ใดก็ไม่สามารถช่วยคุณได้ เพราะกรรมหมายถึง การกระทำ ทำกรรมเช่นใดก็ย่อมรับผลแห่งกรรมนั้น ต่อให้ตั้งศาลโดยผู้มีวิชาใดๆก็ช่วยเราไม่ได้ การที่จะช่วยเราได้คือการกระทำกรรมดี ทาน ศีล ภาวนา ให้สำนึกในกรรมหมั่นกรวดน้ำแผ่บุญกุศล จะนำมาซึ่งการอโหสิกรรมค่ะ ไม่ใช่การไปเที่ยวหาคนมาตั้งศาลเพียงอย่างเดียวค่ะ  ต่อให้คุณไม่มีศาลแต่ทุกบ้านก็มีเจ้าที่ เจ้าทางอยู่ค่ะ ให้คุณเวลาทำบุญอะไรก็ควรอุทิศส่วนบุญ ส่วนกุศล ให้เจ้าที่เจ้าทาง สัมพเวสี ที่บ้านที่เราอาศัยอยู่ หรือ ร้านค้าที่ท่านประกอบอาชีพค่ะ นี่เป็นประสบการณ์บางส่วนของการตรวจกรรม หรือตรวจฮวงจุ้ยด้วยญาณของดิฉันค่ะ ส่วนรายละเอียดให้ทุกท่านติดตามในหนังสือที่จะออกเร็วๆนี้ค่ะ

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

อัพเกรด  60.67%

1

20

141

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
141
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phing เมื่อ 2013-9-3 13:44

เพิ่งตั้งศาลได้ ปีกว่า ก็ไม่แน่ใจว่าจะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รึเปล่า  แต่คิดว่าถ้าเราไหว้ดี  ถวายของทุกวันพระ ไปทำบุญก็ถวายบุญให้กับพระในบ้าน  พระภูมิ และเจ้าที่ที่บ้าน  ถ้าในไม่เกิดปัญหาอะไรที่จะทำให้บ้านวุ่นวาย  คนในบ้านร่มเย็นเป็นสุขก็น่าจะ ok  ค่ะ  แต่ถ้าบ้านมีปัญหาตลอดก็ควรหาผู้รู้มาดูว่าตั้งศาลถูกรึเปล่า  จะมีวัดพรามณ์ แถวเสาชิงชา  เขาจะมีแบบฟอร์มให้กรอก เพื่อแจ้งความจำนง จะตั้งศาล หรือให้พรามณ์ไปทำพิธี ประมาณนั้นค่ะ เคยเห็น

อัพเกรด  27.71%

0

585

1747

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
1747
อยากทราบเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ

อัพเกรด  27.71%

0

585

1747

เครดิต

Master

เครดิต
1747
อนุโมทนาสำหรับข้อมูลน่ะค่ะ

อัพเกรด  5.31%

0

332

739

เครดิต

Master

เครดิต
739
5#
โพสต์เมื่อ 2013-9-20 23:03:53 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
รับทราบข้อมูลค่ะ

อัพเกรด  38.84%

5

918

2248

เครดิต

Master

เครดิต
2248
6#
โพสต์เมื่อ 2013-9-21 14:00:29 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
อนุโมทนาธรรม สาธุ
  "อัตตา หิ อัตตโน นาโถ" ตนนั่นแลเป็นที่พึ่งแห่งตน  

อัพเกรด  0.98%

0

222

544

เครดิต

Master

เครดิต
544
9#
โพสต์เมื่อ 2013-9-24 15:57:30 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ

อัพเกรด  67.36%

2

1078

3531

เครดิต

Master

เครดิต
3531
ขอบคุณสำหรับคำถามและคำตอบ เป็นความรู้ใหม่ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-12 11:47 , Processed in 0.916532 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้