วิญญาณต้องการอะไร ใครรู้บ้างค่ะ - ห้อง จี๊ดจ๊าดเล่าเรื่อง อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 13539|ตอบ: 70
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

วิญญาณต้องการอะไร ใครรู้บ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

77

516

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
26512
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จี๊ดจ๊าด เมื่อ 2013-10-22 08:23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จี๊ดจ๊าด เมื่อ 2013-10-21 08:19

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2013-10-1 08:31

1. วิญญาณร้องขอความยุติธรรม  อ.เจน เล่าให้ฟังว่า วิญญาณที่ถูกฆาตกรรมไม่ว่า
จะด้วยวิธีการที่โหดเหี้ยม หรือจะด้วยวิธีการต่างๆ วิญญาณเหล่านี้มักจะมาสื่อสารกับ อ.เจน
มาร้องขอให้ อ.เจน ช่วยเหลือ  ส่วนมากจะมาร้องขอความเป็นธรรมด้วยการให้ อ.เจน
ได้เห็นภาพย้อนหลังของการฆาตกรรมของพวกวิญญาณเหล่านั้นและขอให้ อ.เจน เป็นผู้สื่อสาร
ในการขอความเป็นธรรมให้ บางวิญญาณก็จะมาเล่าเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นด้วยความแค้นอาฆาต
ร้องอย่างเดียวว่า “ฉันจะฆ่ามันๆๆๆ”
    วิญญาณที่ถูกฆาตกรรม   แทบจะทุกรายมักจะมีแต่แรงแค้น แรงอาฆาต และรอคอยการแก้แค้น
บางรายแทนที่จะไปแก้แค้นกับคนที่มาฆ่าตนเองเพียงอย่างเดียวแต่ต้องการให้คนอื่นมาตายแทนที่
ตน ณ สถานที่แห่งนั้นก็มีค่ะไม่ว่าจะเป็นมนุษย์หรือวิญญาณก็มีความเห็นแก่ตัวด้วยกันทั้งสิ้นโดย
ไม่สำนึกในเรื่องของกรรม บางครั้งทำให้ อ.เจน ต้องสั่งสอนวิญญาณเหล่านั้นเพื่อให้พ้นจากทุกข์
ด้วยการให้สติ ให้ไตร่ตรองซึ่งวิญญาณบางรายก็ขอบคุณและร้องไห้ด้วยความสำนึกในกรรมเพราะ
อ.เจน ได้เห็นกรรมของวิญญาณเหล่านั้นด้วยว่าไปทำเขามาเช่นกันค่ะ
                        อ.เจน  สงสารวิญญาณเหล่านี้มากค่ะแต่สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมค่ะ
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”....สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม...มีความหมายว่าคนและสัตว์ทั้งหลาย
ที่มีเหตุให้เกิดขึ้นต่างๆ นานา นั้น  มิได้เกิดแต่ผู้อื่นใด แต่เกิดแต่กรรม คือการกระทำที่ตนได้
ทำมาแล้วทั้งสิ้นค่ะขอให้เข้าใจไว้ได้เลยค่ะจากการที่ดิฉันได้เห็นกรรมของผู้คนล้วนแต่มี
วิบากกรรมร่วมกันมาเราทำร้ายเขาอย่างไร เราก็จะได้เคราะห์กรรมนั้น เช่นเดียวกันค่ะ
2. วิญญาณร้องขอความช่วยเหลือ วิญาณก็เหมือนกับคนค่ะจากการที่ อ.เจน ไปตาม
ณ สถานที่ต่างๆ วิญญาณที่ตายด้วยสาเหตุต่าง ๆ เช่น ฆ่าตัวตาย  ถูกฆาตกรรม และหรือ
อุบัติเหตุฯลฯ
   วิญญาณบางตนก็มีพลังมากบางรายก็ไม่มีพลังเอาเสียเลย ก็ด้วยแสงบุญของแต่ละรายที่
ได้สะสมมาแตกต่างกัน ในโลกของวิญญาณไม่ว่าจะเป็นวิญญาณหรือเป็นมนุษย์ก็มีความ
ทุกข์ด้วยกันทั้งนั้น ให้มองเป็นธรรมมะค่ะ วิญญาณที่มาร้องขอให้ช่วยเหลือ อ.เจน
จะได้ยินเสียงเพียงคนเดียวเป็นเสียงร้องที่โหยหวนน่าสงสาร “ช่วยด้วยๆๆๆๆ”เป็นเสียงของ
ความทุกข์อย่างแสนสาหัสซึ่งเป็นเสียงที่ดิฉันได้ยินมาโดยตลอดชีวิตของดิฉัน
ผลจากจากการสื่อวิญญาณ และวิญญาณส่วนมากจะพูดว่า“ถ้าย้อนเวลาหวนคืนกลับไป
ได้พวกเขาจะไม่ขอฆ่าตัวตายอีก” หรือ “พวกเขาจะทำแต่ความดีไม่ขอทำชั่วอีก”
เพราะโลกหลังความตายนั้น ช่างทุกข์ และทรมานเหลือเกิน  พวกเขา ไม่ได้รับบุญใดๆ
จากใครๆแม้แต่บุญจากญาติพี่น้องของตนเอง
   ซึ่งก็จริงค่ะ ธรรมชาติของคนจะเสียใจกับการสูญเสียญาติพี่น้องช่วงแรกๆเท่านั้น
พอนานวันไปกลับลืมเลือน ก็เพราะว่า บุญจากญาติพี่น้องเราก็จะได้ช่วงแรก ๆที่เสียชีวิต
แต่พอนานวันไม่มีอีกแล้ว หรือนานๆ ครั้ง ดังนั้นเมื่อเรายังมีชิวิตอยู่ในโลกนี้เราก็ต้อง
หมั่นสะสมเสบียงบุญของเราเอาไว้อย่าไปรอรับขอส่วนบุญจากใครๆ เลยค่ะ
  พูดกันอย่างขำ ๆ ก็แล้วกันนะค่ะ ไม่ว่าจะติดตามไปแับ อ.เจน ที่ใด ดิฉันรู้ได้เลย
มันมาอีกแล้ว วิญญาณยังไงล่ะค่ะ เขาชอบมาตาม ดิฉันมักจะถาม อ.เจน บ่อย ๆ ค่ะ
ว่า อาจารย์ ทำไมเขาชอบมาตามเราล่ะ อ.เจน ก็พูด ขำ ๆ ว่า พี่ผีนะเขาชอบคนมีบุญ
พวกเราทำบุญบ่อยแสงบุญของเราทำให้พวกวิญญาณมาขอส่วนบุญ และยิ่งหนูสื่อสาร
ได้ด้วยแล้วมากันตรึม แต่ เชื่อมั้ยค่ะ ไปแต่ละแห่งต้องเจอ ดิฉันนะชอบมาก ๆ แต่
มองไม่เห็นคนเห็นน่ะ อาจารย์ ดิฉันเพียงแต่รู้เท่านั้นก็ดีใจแล้วที่มีผีอยู่ใกล้ ๆ ค่ะ
    กรณี เด็กที่ถูกแม่ทำแท้ง และไม่ได้เกิด เรื่องนี้สำคัญมากค่ะ จากการที่ดิฉันได้ติดตาม อ.เจน มานาน จึงต้องขอบอกว่าเรื่องนี้สำคัญมากจริง ๆ เพราะ เด็กที่ถูกแม่ทำแท้งไปนี้ เขาทุกข์ทรมานมาก แล้วเขาเหล่านั้นก็ได้มาสื่อสารกับ อ.เจน ด้วย คำถามที่ว่า "แม่ฆ่าหนูทำไม" "แม่ไม่รักหนูเหรอ" "แม่ไม่รักแม่คนนี้จะไม่ให้อภัย,จะแก้แค้น" ซึ่งเป็นเรื่องที่สะเทือนใจมาก ซึ่งดิฉันเข้าใจค่ะว่าบางคน ไม่พร้อมด้วยประการทั้งปวง

แต่เรื่องที่ดิฉันนำมาเล่าเพื่อไม่ต้องการให้ผู้ที่ไม่พร้อมด้วยประการทั้งปวงที่อาจจะมีเกิดขึ้นอีกในอนาคต ขออย่าได้คิดลงมือทำการนี้เลยค่ะ เพราะว่าเป็นการทำปานาติบาต เป็นการฆ่า ที่ไม่ต่างกัีบการฆ่าคนหนึ่งคนที่เป็นผู้ใหญ่ แต่ร้ายยิ่งกว่าตรงที่ว่า ลูกที่จะเกิดมานั้นไม่ว่าจะเป็นหญิงหรือชาย หากว่าเขาจะได้มีโอกาสได้เกิดมาทำความดี เช่น ผู้หญิงเลี้ยงดูพ่อแม่ ผู้ชายบวชเรียนเป็นพระในบวรพระพุทธศาสนา โอกาสตรงนี้เด็กพวกนี้เสียโอกาสไป นอกจากนี้เด็กเหล่านี้ต้องเวียนว่ายอยู่ในโลกวิญญาณต้องเป็นสัมภเวสีเร่ร่อน อดอยาก เพราะผู้เป็นแม่ที่ทำแท้งลูกนั้นไม่ได้ทำบุญอุทิศบุญไปให้ลูกของตนเลยเพราะเขาเหล่านั้นไม่ได้มีจิตสำนึกว่าได้ฆ่าคนไปหนึ่งคนและึคนๆ นั้นเป็นลูกของตนเสียด้วย ส่วนผู้เป็นแม่ที่ทำบุญให้ลูกด้วยจิตสำนึกลูกของเขาเหล่านั้นก็ได้รับบุญตลอด บางตนก็ได้ไปเกิดและหรือเกิดการอโหสิกรรมให้แม่และไม่จองเวรผู้เป็นแม่แล้ว แต่ อ.เจน บอกว่า ครั้งที่ได้ไปท่องนรกมาท่านยมบลท่านพูดกับ อ.เจน ว่า "ผู้ทำแท้งอย่างไรก็ต้องตกนรกทุกคนจำไว้" ซึ่งดิฉันก็ถาม อ.เจน ว่า แล้วผู้ที่ทำบุญอุทิศบุญให้ลูกด้วยจิตสำนึกละค่ะ อ.เจน บอกว่า ก็หนักจะเป็นเบาแทนที่จะอยู่ในนรกนานก็ย่นย่อผ่อนเบาลงอยู่ไม่นาน แต่ก็ต้องตกนรกอยู่ดีค่ะ ส่วนวิญญาณสัมภเวสีเด็กที่อดอยากเร่ร่อนอยู่ก็จะถูกผีร้ายตนอื่นรังแก บางตนไม่มีบุญเลย หัวเน่าเล่ะ บางตน เล่ะไปทั้งร่าง มีกลิ่นเหม็นมาก มาร้องขอความเป็นธรรมและพูดว่า จะอาฆาตแค้นจองเวรผู้เป็นแม่ ซึ่ง อ.เจน พูดว่า คนที่ทำแท้งทุกคนที่ได้ตรวจกรรมมาจะมีชีวิตที่ไม่ประสบความสำเร็จใดๆ เลย มีแต่ความลำบากทั้งเรื่องการงาน การเงิน และความรัก เพราะเด็กจะขัดขวางไม่ให้คนผู้นั้นเจริญรุ่งเรืองได้ บางตนมาดลจิตดลใจให้ลูกที่เกิดใหม่เป็นเด็กเลี้ยงยากก้าวร้าวทำให้ผู้เป็นแ่ม่ต้องทุกข์ใจ หรือบางตนมาเกิดใหม่เป็นลูกที่พิกลพิการให้ผู้เป็นแม่ต้องเลี้ยงดู หรือมาเกิดเป็นลูกที่ทำร้ายจิตใจแม่ตลอดเวลาให้แม่ทุกข์ใจ ซึ่งเรื่องนี้เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนมาก หากท่านที่คิดจะทำการดังกล่าวอย่างได้คิดเลยค่ะ เพราะชีวิตในอนาคตจะลำบากอย่างแสนสาหัสและจะติดตามไปข้ามภพชาติ

กรณีที่ ผู้เป็นแม่ที่ยอมเก็บลูกเอาไว้ไม่คิดทำแท้งลูกและยอมรับความจริงที่จะเกิดขึ้นกับตนเอง เพราะต้องทนอับอายต่อสังคมครอบครัวและเพื่อนฝูง แต่สุดท้ายได้ดีไปก็มากมายเพราะลูกคนนั้นเป็นอภิชาติบุตรค่ะ

ข้อคิด ทุกคนที่เกิดมาล้วนมีกรรม และทุกคนที่เกิดมาย่อมต้องกระทำสิ่งที่ผิดพลาดในชีวิต แต่เราสามารถปรับเปลี่ยนตัวเองเสียใหม่ได้ ด้วยบุญ บุญทางพระพุทธศาสนาที่สามารถนำมาสู่การอโหสิกรรมได้ก็คือ การหมั่นทำทาน สวดมนต์ ถือศีล และเจริญภาวนา ซึ่งจะสามารถช่วยผ่อนกรรมหนักให้เป็นเบาได้ คุณเชื่อมั้ยค่ะ ดิฉันเชื่อค่ะ

อัพเกรด  83.33%

0

25

450

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
450
รอฟังอีกนะค่ะ

อัพเกรด  24.29%

1

154

1593

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
1593
ขอบคุณค่ะ ชอบอ่านเรื่องเล่าจากพี่จี๊ด

อัพเกรด  11.42%

0

220

1014

เครดิต

Master

เครดิต
1014
อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

อัพเกรด  44.67%

7

30

117

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
117
อนุโมทนาบุญคะ

อัพเกรด  10.33%

0

117

965

เครดิต

Master

เครดิต
965
อนุโมทนาค่ะ

อัพเกรด  67.73%

0

747

3548

เครดิต

Master

เครดิต
3548
อนุโมทนาบุญค่ะ

อัพเกรด  11.64%

3

376

1024

เครดิต

Master

เครดิต
1024
อนุโมทนา กับการแบ่งปันเรื่องราว ดี ดี ด้วยค่ะพี่จี๊ด

แอบคิดถึง ท่าโยคะ ของพี่จี๊ด แว๊บๆนะจ๊ะ
ชำระจิต...ให้นิพพาน

อัพเกรด  2.24%

100

188

601

เครดิต

Master

เครดิต
601
อนุโมทนาบุญ คับ

260

2456

7185

เครดิต

สมาชิก.

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

เครดิต
7185
ขอบคุณพี่จี๊ดมาเล่าเรื่ิงราวครับรอพี่จี๊ดมาเล่าใหม่อีกครับ
ปฏิปุจฉาวินีตา ปาริสา โน อุกกาจิตวินีตา
ศรัทธา ศีล วิริยะ สติ สุตตะ พหูสูต จาคะ หิริ โอตตัปปะ สมาธิ ปัญญา

31

665

5432

เครดิต

สมาชิก..

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
5432
ขอบคุณค่า พี่จี๊ด

โมทนาสาธุค่ะ
ธรรมะคือคุณากร

อัพเกรด  14.69%

3

256

1161

เครดิต

Master

เครดิต
1161
5#
โพสต์เมื่อ 2013-9-27 22:13:34 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
มาแล้วๆ พี่สาวคนสวยของพวกเรา

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-4-28 14:07 , Processed in 0.253936 second(s), 24 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้