โองการของ พระโพธิสัตว์...กวนอิม..ท่านมาโปรด อ.เจน /ทีมงาน ..ในเทศกาล ถือศีล - ห้อง จี๊ดจ๊าดเล่าเรื่อง อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 16622|ตอบ: 31
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

โองการของ พระโพธิสัตว์...กวนอิม..ท่านมาโปรด อ.เจน /ทีมงาน ..ในเทศกาล ถือศีล

[คัดลอกลิงก์]

76

106

358

เครดิต

สมาชิก.

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

เครดิต
358
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wwwarjanjencom เมื่อ 2013-8-15 13:31

โองการของ ....พระโพธิสัตว์...กวนอิม....ท่านมาโปรด….อ.เจน /ทีมงาน ..ในเทศกาล ถือศีลกินเจ

อย่างที่เกริ่นนำไว้แล้วว่า อ.เจน ได้ไปไหว้เจ้าแม่กวนอิม ทุกปี เมื่อปีที่ผ่านมา ดิฉันก็ได้ติดตามไปไหว้กะ อ.เจน และคุณรุ้ง เหมือนกัน แต่ไม่มีปรากฏการณ์ที่น่าตื่นเต้น ของคณะเราเลยค่ะ จำได้ว่า เมื่อปีที่แล้ว พวกเราก็พยายามบอก อ.เจน เห็นอะไรมั้ย อ.เจน ก็ยังสั่งสอนพวกเราว่า พี่ท่านเป็นเทพ มนุษย์ตัวเหม็นเหมือนหมาเน่า ท่านไม่มาอยู่ใกล้มนุษย์หรอกค่ะจำไว้ แต่บางคนที่เขารู้เรื่องนี้ดีเขาจะมาปลัง 2 ยามไปแล้ว ตอนนั้นท่านจะลงมาเพราะช่วงนั้นมนุษย์ไม่พลุกพล่านมากนัก

ตื่นเต้นๆๆๆๆ อ.เจน บอกว่า นั่งสมาธิ 5 นาที แต่ปรากฏว่า อ.เจน นั่งไปประมาณ 10 กว่านาที แต่ด้วยความรู้สึกของดิฉันเหมือน 5 นาที มันเร็วมาก อ.เจน ก็กล่าวว่า ออกจากสมาธิหนอๆๆๆ ดิฉันก็ไม่อยากออกจากสมาธิหนอๆๆๆๆๆ เพราะว่า ดิฉันนั่งได้ดีมากๆๆ อย่างไม่เคยเป็นมาก่อน จึงไม่ต้องการถอนออกจากสมาธิ และด้วยความเกรงใจเพื่อนๆ เพราะ อ.เจน ต้องนำกรวดน้ำอีก เดี๋ยวเพื่อนๆ จะรอ จำเป็นต้องออกจากสมาธิ แต่ก็รู้ว่า อ.เจน ก็รอดิฉันอยู่แล้วค่ะ  

เมื่อ อ.เจน กล่าวนำกรวดน้ำเสร็จ อ.เจน ก็บอกคุณเป็ก เหมือนถ้าไม่รีบพูดจะลืม ด้วยเสียงตื่นเต้นๆและดังมากๆ ว่า คุณเป็ก ไปซื้อเทียนแดงมา 1 คู่ เดี๋ยวนี้ คุณเป็ก ขณะนั้นยืน..งงๆ ว่าทำไม อ.เจน ก็เลยพาคุณเป็กไปหาซื้อ และนำไปไหว้ตามคำแนะนำของ อ.เจน ที่เดินตามไปกำกับด้วยตนเอง คงกลัวพูดไม่ถูกค่ะ

อ.เจน มาบอกในภายหลังว่า พี่หนูไม่เคยรู้ว่าแถวนี้มีเทียนแดงวางขายกันอยู่แถวนี้ เพราะมากี่ครั้งมาไหว้ ก็ไม่เคยซื้อธูปเทียนเลยสักครั้ง อ.เจน บอกใช้จิตไหว้ แทนค่ะ โดยไม่มีธูปเทียน อ.เจน บอกว่า พนมมือสักการะ ด้วยจิต...ที่บริสุทธิ์และอ่อนน้อมแล้วไซร์ ก็เท่ากับว่าเราได้เคารพสักการะท่านแล้ว แต่พวกเราก็อดไม่ได้ ด้วยการซื้อดอกไม้ที่เขาจัดอย่างสวยงามติดมือมากันคนละช่อค่ะ นำมาวางที่แท่นบูชา และอธิฐานจิต ตามแต่ใครจะปรารถนาสิ่งใดก็ว่ากันไปในเทศกาลตรุษจีน ของทุกปี อ.เจน จะทำการ ถือศีล กิน เจ แต่จะขาดเสียไม่ได้ก็คือการไปบูชากราบไหว้สักการะ...เจ้าแม่กวนอิม...ที่มูลนิธิเทียนฟ้า เยาวราช ช่วง 2-3 ปีหลังนี้ อ.เจน ก็จะนำพาคณะลูกศิษย์ผู้ช่วยงาน (ทีมงาน) ไปด้วยค่ะ แต่ทุกครั้งก็ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นเหมือนกับปีนี้ค่ะ มหัศจรรย์อีกแล้วค่ะ

การที่ดิฉัน นำเรื่องราวที่ติดตาม อ.เจน มาเล่าทุกครั้งมันเหลือเชื่อทุกครั้ง และประสบมากับตนเอง ไม่เล่าก็ไม่ได้แล้วแต่ใครจะใช้วิจารณญาณก็แล้วแต่กันนะค่ะ แต่มันเกิดขึ้นจริง และต้องขอบอกเตือนแก่ทุกท่านด้วยว่า ไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรอย่าตำหนินะค่ะจะติดกรรม...ประมาณ 2 วจีกรรม มโนกรรม ค่ะ หากเรามีศรัทธาและเชื่อในการทำความดี และการทำบุญ ท่านก็ปฏิบัติตามไปเถอะค่ะ การทำความดีไม่เสียหายอะไรจิรงไม่ค่ะ

อ.เจน บอกว่า การที่จะนำพาผู้คนให้ทำความดี พวกเราก็ต้องดีก่อน ต้องเป็นผู้นำทำความดี พูดง่ายๆ ก็คือ ทำตัวอย่างความดีให้เขาดูก่อน นอกจากนี้ ทีมงานก็ต้องช่วยเหลือตนเองก่อน เมื่อเข็มแข็ง มีพลัง แล้วก็จะสามารถไปช่วยเหลือผู้อื่นได้ค่ะ

วันที่ 13 ตุลาคม 2555 นี้ ก็มารวมตัวกันที่วัดวิมุตยาราม อ.เจน ทีมงาน และลูกศิษย์ มาช่วยกันขนน้ำดื่มและบรรจุถุงยังชีพ อะค่ะคุณลูกชุบ (เป็ก) ก็มาบอกกับ อ.เจน และทีมงานว่า ฝันแปลก ฝันว่า มีเสียงเทพมาบอกว่าให้นำโคมไฟสีแดง.1 คู่ ไปไหว้สถานที่ศักดิ์สิทธิ์ และ ต้องไปให้ได้ ย้ำแบบนี้ 2 ครั้ง 2 ครา ก็กังวลใจว่า ฝันแบบนี้หมายความว่าอะไร และโคมไฟสีแดง คืออะไร อ.เจน ก็ยุ่งอยู่กับการแบกน้ำดื่มและการบรรจุถุงยังชีพ ก็บอกว่าไม่เป็นไร ฝันนี้มันมีเหตุ..ปกติ คุณเป็ก ก็ไม่เคยฝันแบบนี้ใช้มั้ยล่ะ คุณเป็ก ก็ตอบว่าใช่ อ.เจน ก็บอกว่า ไม่เป็นไร แต่เดี๋ยววันไหนว่างๆ จะพาไปไหว้เจ้าแม่กวนอิม ถือศีล กินเจ แต่ไม่รู้ว่าจะไปวันไหนแล้วค่อยว่ากัน อ.เจน ยุ่งมากๆ ตอนนั้น อาจารย์ก็รีบที่จะทำงานให้เสร็จเพราะต้องรีบค่ะ

**สาเหตุที่ต้องเร่งงาน เพราะต้องเดินทางไปโรงพยาบาลกรุงเทพเพื่อให้ทันกับเวลานัดหมายกับแม่ของน้อง..เจ้าหญิงนิทรา......ที่ติดต่อมาให้ช่วยเหลือ....เรื่องน้องเจ้าหญิงนิทรา ก็น่าตื่นเต้น ค่อยเล่าให้ฟังวันหลังค่ะ ** คุณเป็ก ก็วิตกกังวล อยู่อย่างนั้นมันไม่เคลีย แต่ก็เห็นว่า อ.เจน ยุ่งก็ไม่เซ้าซี้ ดิฉันสังเกตเห็นว่าเป็นอย่างนั้นค่ะ

สรุปว่า ไปแจกน้ำดื่มและถุงยังชีพ ในวันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2555 (ขอให้ท่านไปติดตาม....ได้ที่คุณลูกชุบค่ะ) ไม่เช่นนั้นเรื่องจะยาวไม่เข้าเรื่องที่ดิฉันจะเล่าเสียทีนะค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า เย็นวันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2555 เป็นวันที่เริ่มกินเจวันแรก พวกเรากลับจากแจกน้ำดื่มและถุงยังชีพ ถึงกรุงเทพประมาณ 19.30 น. อ.เจน เห็นว่า ยังมีเวลาที่จะไปไหว้เจ้าแม่กวนอิมวันนี้เป็นวันแรกเทศกาลกินเจด้วย ถ้าวันอื่นก็ไม่มีเวลาแล้ว จึงได้นัดรวมตัวทีมงานที่ขับรถตามๆ กันไปวันนั้น ให้มารวมตัวกันเพื่อออกเดินทางไป...เยาวราช แม้ว่า ทุกคนจะเหน็ดเหนื่อยเมื่อยล้า...ตาแทบปิด และร้อนแดดแผดเผาจนหน้าดำไปตามๆกันแล้ว ทั้งวันค่ะ แต่ด้วยใจเต็มร้อยที่เหนือกว่าสิ่งอื่นใด คือการทำความดีและศรัทธา เชื่อในบุญค่ะ ข้าวเช้าไม่ได้แตะถึงท้อง ใช้น้ำลูบท้องค่ะ ข้าวกลางวัน 4 โมงเย็น ทานง่ายๆ ข้างทาง มือเย็นจึงได้ไปเดินสรุปกันได้ที่ถนนเยาวราชทานอาหารเจกันค่ะ ที่ประชุมลงมติเป็ฯเอกฉันท์ ว่า..ยัง...ยังทานาหารไม่ได้ พวกเราไปไหว้เจ้าแม่กวนอิมก่อน เมื่อสบายใจแล้วค่อยไปทานอาหารกัน พวกเราก็เดินกันไกลมากๆๆๆ กว่าจะถึงมูลนิธิเทียนฟ้า คนก็เยอะ รถก็ติด ถนนก็เต็มไปด้วยผู้คน หิว..หิ้ว...หิว...ท้องร้องกันจอแจ เสียงดังโครก-คร๊าก เสียงดังเป็นกลอง...รัว สีหน้าแต่ละคน อิดโรย เดินไกลจริงๆ ค่ะ แต่ก็ไม่มีใครบ่นแม้แต่คนเดียวเพราะ อ.เจน กับคุณรุ้ง ยังเดินๆๆและก็เดินๆ...ไม่บ่นสักคำค่ะ

แม้แต่ดิฉัน จะมีอาการสายตาพล่า...วิงเวียน...เหม่อลอย...เดินตามไป...ใจคิด และก็คิด ๆๆๆ เมื่อไหร่ถึง...ว้า ข้าพเจ้าจะล้มทั้งยืนแล้ว เคยเห็นอาการเดินแบบเซๆ มั้ยค่ะ เซ ไปข้างหน้า และก็เซ ไปด้านข้าง มึนๆ หันไปเห็นคุณสุดารัตน์ อาการไม่แพ้กันค่ะ หันมากระซิบบอกกับดิฉันว่า พี่จี๊ด หนูคิดถึงที่นอนค่ะ หนูจะหลับทั้งยืนแล้ว อ้าว ไม่ใช่เราคนเดียว คนอื่นก็ต้องคิดเหมือนกัน เชื่อ เฮอะ ถ้าได้ไปยกน้ำเป็นร้อยๆ โหล แบบนั้น อะ ตื่นแต่เช้า 6.00 น. พอได้เวลาก่วยกันขนน้ำดื่อพร้อมถุงยังชีพ ประมาณ 1000 โหล น้ำหนักไม่น้อยเลย คิดดู เย็นมาเดินเยาวราช คนยังกะหนอน...คิดซิค่ะ ข้าวก็ไม่ได้กินเพราะเดินทาง ระก็กระแทกจนใส้มารวมกันอยู่แล้ว ....คิดค่ะ...นั่นแหละ ทีมงาน อ.เจน ดีว่ามีลูกศิษย์มาช่วยในเว็ปมาช่วยด้วยค่ะ
อ.เจน คุณรุ้ง คุณเป็ก น้องเชน คุณภุชงค์ คุณสุดารัตน์ ดิฉัน คุณแนน+คุณนิวกี้ (สองพี่น้องจากประเทศออสเตเรีย) ระหว่างเดินทางลูกศิษย์ อ.เจน อีกคนหนึ่ง คุณโจ้ กัลยาณมิตรที่ดีคนหนึ่ง ก็โทรเข้ามาพอดี้พอดี พวกเราก็เลยขอเชิญมาด้วย และก็มาจ๊ะเอ๋กันที่มูลนิธิเทียนฟ้า ที่ใครๆ ต่างก็บอกว่าศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก รวมพลพรรคก็ปาเข้าไป 10 คน..ค่ะ

***อย่าตำหนิการแต่งตัวนะค่ะ ที่ไม่ได้เตรียมชุดขาวเพื่อการนี้ แต่ด้วยใจเต็มเปี่ยมที่จะมาขอพรจากเจ้าแม่กวนอิม ก่อนทานอาหารเจช่วงเทศกาลนี้ เนื่องจากไม่คิดว่าจะได้ไปในวันนี้ค่ะ งานเสร็จเวลาเหลือก็งานบุญค่ะ สำหรับ อ.เจน ก็เลยไปกันทั้งชุดนั่นและค่ะ

พร้อมแล้ว อ.เจน ก็นำเดินเข้าไป นั่งเรียบร้อยพร้อมเพรียงแล้ว...และกล่าวนำ ตั้ง นะโม 3 จบ ตามด้วย...คาถาสวดบูชาเจ้าแม่กวนอิม ซึ่งเป็นบทสรรเสริญพระคุณ นะโมกวงซิอิม ผ่อสัก นำโมไต๋ชื้อ ไต๋ปุย กิวโคว่ กิวหลั่ง กวงไต๋เล่งก้ำ กวงสี่อิมผู่สัก (กราบ) นำโมไต๋ชื้อ ไต๋ปุย กิวโคว่ กิวหลั่ง ... แล้ว อ.เจน ก็ให้ทุกคนนั่งสมาธิ 10 นาที

มหัศจรรย์...ค่ะ เจ้าแม่กวนอิม ท่านมาโปรดพวกเรา ค่ะ...

ก่อนอื่นใดต้องขอเกริ่นในบุญกุศลที่ อ.เจน เป็นผู้ทำ และบุญจากการได้เป็นผู้นำพาทุกท่านผู้ใจบุญ รวมถึง ผู้บริจาคที่มางาน/ไม่ได้มาร่วมงาน และผู้ให้บริการงานบุญ ทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกับ อ.เจน เมื่อได้รับฟังเรื่องราวที่ดิฉันเล่าให้ฟังท่านจะต้อง ปิติในบุญ ด้วยความ สุขใจ เบิกบานในบุญกุศลที่ทุกท่านได้ร่วมบุญกับ อ.เจน อย่างแน่นอนค่ะ งานบุญ อ.เจน มีมากมายจนนับไม่ถ้วน ขอยกตัวอย่างบุญที่ทำสำเร็จแล้ว และเป็นบุญที่ใหญ่ๆ ทั้งนั้น เพียงแค่เดือนตุลาคม 2555 นี้ค่ะ

วันที่ 6 - 7 ตุลาคม 2555

งานเทปูนหล่อพระอุโบสถ์ และมหาสังฆทาน รวม 4 วัด/สำนักสงฆ์ ที่จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ระหว่างวันที่

วันที่ 9 ตุลาคม 2555

อ.เจนญาณทิพย์ ได้รับเชิญเป็นวิทยากรบรรยายธรรมจากสภาอาจารย์ศิริราช ณ ร.พ.ศิริราช เรื่อง.อำนาจแห่งกรรม โดย อ.เจน ได้มอบเงินเข้ามูลนิธิ “เพื่อผู้ป่วยยากไร้โรงพยาบาลศิริราช” เป็นเงินจำนวน 5,200.- บาท

วันที่ 13 ตุลาคม 2555

ช่วยกันแพ็คของ1ถุงกำลังใจสู้ภัยน้ำท่วม และยังได้ช่วยเหลือน้องประสบอุบัติเหตุ จนกลายเป็นเจ้าหญิงนิทรา โดยไปช่วยเหลือด้วยจิตใจที่สงสารน้อง และแม่ของน้อง ได้มอบเงินค่าเสียเวลาให้กับ อ.เจน ซึ่ง อ.เจน ไม่ขอรับเป็นเงินของตนเองโดยขออนุญาตนำเงินส่วนนี้ไปทำบุญต่อไป

วันที่ 14 ตุลาคม 2555

อ.เจน เป็นตัวแทนของคณะร่วมบุญในเว็ป..ญาณทิพย์ และอาจารย์เจน.com ที่ได้บริจาคน้ำดื่มและถุงยังชีพ เพื่อให้ อ.เจน เป็นตัวแทนไปแจกจ่ายให้กับวัด/สำนักสงฆ์ และผู้ประสบภัยน้ำท่วม ณ อำเภอบ้านสร้าง จังหวัดปราจีนบุรี

บุญที่ดิฉันกล่าวมาข้างต้น ถือว่าเป็นบุญใหญ่มาก เป็นสาธารณะประโยชน์ อันนี้ท่านสามารถไปหาอ่านอานิสงส์ของบุญได้ตามรายละเอียดการแจ้งงานบุญของ อ.เจน ค่ะ
เมื่อเป็นเช่นนี้ จึงเป็นที่มาของ...โองการของ ....พระโพธิสัตว์...กวนอิม....ท่านมาโปรด….อ.เจน /ทีมงาน ..ในเทศกาลถือศีลกินเจ
เทพองค์ใดไม่ทราบชื่อ...ท่านเหาะมา... ในขณะที่ทุกคนนั่งสมาธิกันอยู่นั้น ปรากฏว่า มีเทพองค์หนึ่ง อ.เจน บอกว่าไม่รู้เลยว่าเป็นเทพองค์ใด ท่านเหาะมา ในท่านั่งคุกเข่า..ในมือถือพู่อันใหญ่ โดยมีแสงสีเหลืองสีทองคลุม ครอบคลุมร่างท่าน แสงสว่างมากๆ แต่รู้ได้ว่า ไม่ใช่เจ้าแม่กวนอิม ท่านเหาะลอยวนๆ อยู่บนเหนือศรีษะของพวกเราทั้งหมด สูงประมาณ 6 ศอก แล้วท่านก็โปรยละอองสีเงินและสีทอง ...โปรยลงมาที่ศรีษะของพวกเรา...ท่านไม่พูดอะไร แล้วก็หายวับไป

เจ้าแม่กวนอิม...มาปรากฏ หลังจากนั้น อ.เจน ก็ได้ใช้จิตพูดสื่อสาร เจ้าแม่กวนอิม ว่า หากด้วยญาณวิถีของเจ้าแม่กวนอิม จะรับรู้ได้ว่า ลูกได้ทำความดี และเป็นตัวแทนของคน และนำพาคนไปทำความดี ตลอดทั้งปีที่ผ่านมา ลูกก็ไม่ทราบว่า เจ้าแม่กวนอิม จะมีอะไรมาบอกกล่าวตักเตือนลูกหลานบ้าง เพื่อลูกหลานจะได้ปฏิบัติตาม โดยขอให้เจ้าแม่กวนอิม....มาบอกกล่าวในความฝันหรือด้วยวิธีการใดก็ได้ค่ะท่าน .....

ทันใดนั้น ก็มีแสงสีเหลือง......ทันใดนั้นเอง ก็มีแสงสีทองสีเหลืองสว่างจ้า จน อ.เจน เองบอกว่าแสบตามากเพราะแสงสีเหลืองอร่ามนั้นแผ่รัศมีเป็นวงกว้างมายังกลุ่มที่พวกเรานั่งกันอยู่แล้วก็ปรากฎป็น...เจ้าแม่กวนอิม ใส่ชุดสีขาว นั่งอยู่ในดอกบัวในท่านั่งสมาธิ แต่ท่านสวยงามมากตามที่พวกเราเห็นเขาปั้นกันสวยงามเพียงไร แต่เจ้าแม่กวนอิมองค์จริงท่านสวยงามมากกว่ารูปปั้นที่เราเห็นว่าสวยแล้วตามสถานที่ต่างๆเสียอีก ส่วนแสงสีเจิดจ้าดังกล่าว ภายในสุดเป็นสี7 สี เหมือนสีรุ้ง ล้อมด้วยแสงสีแดงและที่ชั้นนอกจะมีสีเหลืองทองล้อมรอบอีกชั้นหนึ่ง แสงที่เห็นสวยงามมากบอกไม่ถูกนอกจากนี้ยังมีประกายเพชรระยิบระยับสวยงามมากจริงๆ ค่ะ อ.เจน บอกว่า ท่านมีเมตตาสูงมาก เมื่อ อ.เจนเห็นดังนั้น จึงรีบพูดด้วยจิตออกไปว่า บุญที่ลูกและคณะร่วมบุญที่ลูกเป็นผู้นำพาไปรวมทั้งผู้บริจาคทั้งหมด ลูกขอยกถวายเจ้าแม่กวนอิมขอให้ท่านมาอนุโมทนาบุญกับลูกด้วยเจ้าแม่กวนอิมท่านยิ้ม แล้วพูดว่า แม่ยินดีกับพวกลูกทั้งหลายด้วย พร้อมกับให้โอวาท 4 ประการ แม่ขอให้ลูกทำตามนี้

1.จงทำความดี    2.จงละความชั่ว  3.ไม่เบียดเบียน

4. เมื่อลูกทำได้3 ประการแรก ได้แล้วลูกจะรุ่งเรือง

ต่อจากนั้นอ.เจน ก็พูดว่า ลูกขอให้ประตูสวรรค์เปิดและขอพรให้ลูกด้วยท่านยิ้มแบบมีเมตตาสูง และท่านพูดต่ออีกว่า ฝากบอกลูก 2 คนนี้ด้วย แล้วทันใดนั้น ก็ปรากฏหน้าของคุณเป็ก และน้องเชน ลอยมาเบื้องหน้าของ อ.เจน ท่านบอกว่า ลูก 2คนนี้มีเคราะห์ให้นำเทียนสีแดง 1 คู่ มาไหว้แม่ๆ แม่จะช่วย คุณเป็ก และน้องเชนเมื่อได้รับฟังเรื่องราวทั้งหมดก็น้ำตาไหลเลยว่านี่ท่านเมตตาเราขนาดนี้เชียวหรือและ อ.เจน เก่งนะพี่สามารถเชิญท่านมาด้วยได้ ทั้งๆ ที่เมื่อปีที่แล้วพวกเราก็ยืนตื้อ อ.เจน ให้ดูด้วยญาณว่าท่านอยู่มั้ย อ.เจน บอกว่าไม่เห็นตามที่กล่าวมาข้างต้นนั่นแหละค่ะ    คำบอกเล่าเพิ่มเติมค่ะ  เมื่อตอนที่นั่งสมาธิกันแล้วกรวดน้ำเรียบร้อย ต่างก็ย่องเงียบๆ กันออกมาเพราะมีคนอื่นๆเขาก็มากราบไหว้ของเขาเหมือนกัน จึงต่างก็เงียบกริบกันออกมา ทั้ง 10 คนต่างคนต่างออกมาแบบแยกย้ายกันค่ะ มี 3 กลุ่ม กลุ่มแรก ดิฉันกับคุณรุ้ง คุณรุ้ง พูดอย่างตื่นเต้นว่า พี่หนูเห็นแสงสีทองเหลืองอร่ามสว่างมากเลย ตอนนั้น อ.เจน ยังไม่ได้มาเล่าเรื่องการปรากฏของเจ้าแม่กวนอิม ค่ะ เพราะ อ.เจน เป็นกลุ่มที่สอง พาคุณเป็ก และน้องเชน ไปซื้อเทียน แต่ยังไม่ได้อธิบายกับคุณเป็ก/น้องเชน ว่าให้ไปซื้อทำไม กลุ่มที่สาม คุณแนน/คุณนิวกี้ คุณภุชงค์ คุณสุดารัตน์ คุณโจ้
และเมื่อ อ.เจน พาคุณเป็ก/น้องเชน กลับมาแล้ว ก็จึงเรียกมาเล่าเรื่องที่น่าตื่นเต้นดังกล่าว....ค่ะ.....จบ...ค่ะ

คำอธิบายเรื่องโคมแดงที่คุณเป็กฉงนก็มากระจ่างตรงนี้ นั่นแหละค่ะ โคมแดงก็เปรียบเสมือน ไฟ หรือแสงสว่าง หรือแสงเทียนส่องสว่าง ค่ะ ยิ่งน้องเชน บอกว่า ตอนอ.เจน กล่าวกรวดน้ำน้องน้ำตาไหลเลยค่ะ อ.เจน บอกว่าเกิดความปิติค่ะ
เป็นเรื่องที่เหลือเชื่อมากๆค่ะเพราะว่า คุณเป็ก มาเล่าเรื่องความฝันของเขาก่อนหน้านี้และเจ้าแม่กวนอิมท่านก็มาเตือน และถ้าคุณเป็กไม่มาในคืนนั้นก็ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรกับเขาทั้ง 2 คนนี้ค่ะ ไม่อยากจะคิด อ.เจนบอกว่า เพราะพวกเราทำบุญกันมากโดยตลอดและเป็นบุญใหญ่ทั้งนั้นรวมทั้งนำพาคนหมู่มากไปทำบุญเป็นการรวมพลังบุญที่ยิ่งใหญ่ สิ่งศักดิ์ท่านก็เมตตา ท่านมาเตือน
ดังนั้น ทุกท่านที่ได้มาร่วมบุญกับอ.เจน หรือท่านที่ไปทำบุญของท่านเอง หากท่านทำด้วยความศรัทธา ทำด้วยจิตที่บริสุทธิ์ทำด้วยความเลื่อมใสในพระพุทธศาสนา บุญนั้นย่อมสำเร็จ ดิฉันไม่ได้เก่งอะไร แต่อ.เจน มักจะพูดอย่างนี้เสมอค่ะ นอกจากนี้อ.เจน ก็พูดเสมอด้วยว่า การทำบุญท่านทำที่ไหนก็ได้ไม่จำเป็นต้องมาทำกับ อ.เจน ค่ะ เนื่องจาก อ.เจน เป็นเพียงผู้แนะนำวิธีการทำบุญอย่างถูกต้องและเพื่อหวังว่าทุกท่านจะได้นำไปปฏิบัติได้อย่างถูกต้อง โดยตัวของ อ.เจน ก็ได้นำคำสอนขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้ายึดถือปฏิบัติค่ะ

260

2456

7185

เครดิต

สมาชิก.

เครดิต
7185
อนุโมทนาสาธุ
ปฏิปุจฉาวินีตา ปาริสา โน อุกกาจิตวินีตา
ศรัทธา ศีล วิริยะ สติ สุตตะ พหูสูต จาคะ หิริ โอตตัปปะ สมาธิ ปัญญา

อัพเกรด  99.33%

3

112

498

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
498
สาธุ สาธุ สาธุ
กรรมชั่วไม่อยากก่อเพิ่ม อยากเติมแต่กรรมดี

อัพเกรด  60.16%

69

477

3207

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
3207
5#
โพสต์เมื่อ 2013-9-20 02:04:28 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
อนุโมทนาสาธุครับ

อัพเกรด  38.84%

5

918

2248

เครดิต

Master

เครดิต
2248
8#
โพสต์เมื่อ 2013-9-20 18:14:04 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
สาธุ อนุโมทนาครับ
  "อัตตา หิ อัตตโน นาโถ" ตนนั่นแลเป็นที่พึ่งแห่งตน  

1

266

1035

เครดิต

สมาชิก.

เครดิต
1035
9#
โพสต์เมื่อ 2013-9-20 19:23:59 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
อนุโมทนาสาธุครับ

อัพเกรด  10.33%

0

117

965

เครดิต

Master

เครดิต
965
อนุโมทนาสาธุค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-4-28 22:16 , Processed in 0.514385 second(s), 20 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้