ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 30 วันที่ 30-31 มกราคม 59 - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 20981|ตอบ: 83
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 30 วันที่ 30-31 มกราคม 59

[คัดลอกลิงก์]

518

2634

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20123
ปิดรับปัจจัยทำบุญแล้วค่ะ

สวัสดีค่ะ
ทริป พิชิตแดนบุญ

สำหรับทริปบุญเสบียงสวรรค์ครั้งที่ ๓๐ ในวันเสาร์ที่ ๓๐ และวันอาทิตย์ที่ ๓๑ มกราคม ๒๕๕๙ ซึ่งดิฉันได้กำหนดวันเดินทางและแจ้งให้ทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญได้รับทราบกันไปแล้วนั้น
ดิฉันได้ไปสำรวจเส้นทางบุญมาแล้ว จึงขอแจ้งให้รับทราบก่อนล่วงหน้าค่ะ ซึ่งในครั้งนี้เป็นการเตรียมการณ์ล่วงหน้าค่ะ ซึ่งทริปนี้เป็นทริปพิเศษซึ่งนานๆดิฉันจะจัดให้มีการค้างคืนนั้นต้องไม่ธรรดา ทุกท่านจะได้อิ่มทั้งบุญ อิ่มทั้งใจ และหลายสิ่งอย่างที่ยังไม่สามารถเปิดเผยได้ ทุกท่านต้องมาสัมผัสด้วยตัวของทุกท่านเองค่ะ
โดยเราจะไปทำบุญจำนวน ๔ วัดค่ะ

วัดที่ ๑ ดิฉันได้เดินทางไปยังสถานที่ศักดิ์สิทธิ์อยู่บนเนินเขาข้างบนนั้นไม่สูงมากมีรอยพระพุทธบาทที่ดิฉันรู้ในญาณวิถีว่า สถานที่นั้นเป็นรอยพระพุทธบาทที่เกิดจากความปาฏิหารย์มิใช่จัดทำขึ้นด้วยฝีมือมนุษย์ค่ะ
สถานที่แห่งใดก็ตามที่มีรอยพระพุทธบาทในอนาคตกาลข้างหน้าสถานที่แห่งนั้นก็จะมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ดิฉันจะนำทุกท่านกราบนมัสการรอยพระพุทธบาทเพื่อเป็นศิริมงคลและความเจริญรุ่งเรืองของทุกท่านค่ะ
ที่วัดแห่งนี้ยังขาดปัจจัยสร้างศาลาอเนกประสงค์หลังใหญ่ ซึ่งดิฉันจะนำพาทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญได้มาร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างศาลาอเนกประสงค์หลังใหญ่นี้
ด้วยอานิสงส์บุญในการร่วมสร้างศาลาอเนกประสงค์นั้น จะส่งผลให้ทำสิ่งใดที่เป็นงานใหญ่ก็จะสำเร็จไม่มีอุปสรรคมาขัดขวาง มีแต่สิ่งดีดีเข้ามาในชีวิต มีอำนาจบารมี มีบริวารทีดีมาให้การช่วยเหลือ ครอบครัวจะมีแต่ความร่มเย็นเป็นสุขไม่เป็นผู้ที่ขาดปัจจัย ๔ เกิดภพใดชาติใดมีแต่ผู้คนนับหน้าถือตา และกิจการงานที่ทำก็จะเจริญก้าวหนาเพียบพร้อมไปด้วยทรัพย์สมบัติและได้เกิดอยู่ในบวรพระพุทธศาสนา แคล้วคลาดภยันอันตรายต่าง ๆ ค่ะ
นอกจากนี้ ดิฉันจะทำการห่มผ้าพระพุทธรูป ๕พระองค์ ดังนี้

1. พระพุทธเจ้า อยู่ในมณฑปครอบรอยพระพุทธบาท
2. พระปรางปรินิพพาน
3. พระปรางสมาธิ
4. พระโมคคัลลา
5. พระสารีบุตร

ดิฉันจะนำทุกท่านร่วมห่มผ้าพระพุทธรูป การจัดทำผ้าห่มพระพุทธรูปด้วยความพิถีพิถัน ปราณีต และประดิดประดอย ปักเย็บผ้าอย่างงดงาม แล้วนำไปห่มพระพุทธรูปนั้น เหมือนกับเป็นตัวแทนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า การถวายผ้าให้พระพุทธองค์จะต้องทำด้วยความตั้งใจเพราะการถวายสิ่งดีๆ งดงามแด่พระองค์ ช่วยให้ชีวิตเราสวยงาม และเกิดความร่วมเย็นทั้งกายและใจค่ะ หากต้องไปเกิดเป็นเทวดานางฟ้าก็จะมีแสงทองอร่ามเหนือกว่าเทวดาและนางฟ้าทั้งปวงค่ะ

สำนักสงฆ์ที่ ๒ สถานที่แห่งนี้เป็นสำนักสงฆ์เล็ก ๆ ตั้งอยู่ใกล้กับภูเขา มีความเรียบง่ายมีเพียงศาลาเอนกประสงค์เท่านั้น ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกมากเพราะอยู่ไกลจากตัวเมืองค่ะ

ณ ที่แห่งนี้ มีพระสงฆ์ จำนวน ๕ รูป บางรูปเจ็บป่วยอาพาธ เณร จำนวน ๔ รูป และมีแม่ชี จำนวน ๒ คน
ดิฉันจะนำพาทุกท่านเดินไปยังสำนักสงฆ์ประมาณ ๑๐๐ เมตร เพราะว่า รถไม่สามารถเข้าไปถึงสำนักสงฆ์ได้ค่ะ ดิฉันพบว่า ศาลาเอนกประสงค์เพิ่งสร้างเสร็จใหม่ ๆ นับว่าเป็นฤกษ์งามยามดีของทุกท่านที่ได้เป็นผู้ประเดิมเบิกฤกษ์เข้าไปประกอบกิจการทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างห้องน้ำค่ะ
สำนักสงฆ์แห่งนี้ยังขาดแคลนห้องน้ำ เพราะที่มีอยู่เกิดชำรุดเสียหาย การสร้างห้องน้ำเพิ่มเติมเพื่อให้ พระสงฆ์ เณร และแม่ชี ได้ใช้สอย ก็ถือว่าเป็นประโยชน์ในการช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาอีกอย่างหนึ่งค่ะ

วัดที่ ๓ ดิฉันได้เข้าไปในวัดแห่งนี้ได้พบว่าเป็นสถานที่เหมาะสมกับการปฏิบัติธรรมของพระสงฆ์ผู้มีศีล เพราะดิฉันเห็นว่าพระสงฆ์ท่านปฏิบัติดีปฏิบัติชอบอยู่หลายรูป จนทำให้เหล่าเทวดามาร่วมอนุโมทนาบุญอยู่ที่นี่มากค่ะ
ในขณะเวลาประมาณ เกือบทุ่มแล้วก็ไปถึงวัดที่ ๓ พอดี ส่วนมากวัดจะปิดประตูแล้ว จึงได้อธิษฐานจิต หากดิฉันมีบุญสัมพันธ์ที่จะได้ร่วมทำบุญกับวัดแห่งนี้ขอให้ประตูเปิดยังไม่ปิด เมื่อดิฉันเดินไปที่ประตู ๆ ก็ไม่ปิดตามความตั้งใจของดิฉันค่ะ
สถานที่แห่งนี้มีมหาเจดีย์ใหญ่มากอยู่ระหว่างการก่อสร้างซึ่งเป็นรูปเป็นร่างของเจดีย์แล้วค่ะ ตามคำโบราณในชีวิตหนึ่งหากเราได้สร้างพระเจดีย์ให้คงอยู่ในบวรพระพุทธศาสนาแล้วจะมีอานิสงส์บุญมากยิ่งนักค่ะ อานิสงส์นั้นหากจะต้องตกนรกขุมใดขุมหนึ่งก็จะไม่อยู่นานและบรรเทาเบาบางลงค่ะ หากอานิสงส์ถึงระดับก็ไม่ต้องตกนรกขุมใดๆ หากเกิดเป็นทวยเทพ เทวดาก็จะอยู่นานเป็นกัลป์เสวยสุขอยู่ในทิพย์วิมานไปแสนนาน ท่านจะได้ไปเกิดอยู่ในบวรพระพุทธศาสนา นอกจากนี้ท่านผู้ที่ปฏิบัติธรรมไม่ก้าวหน้าก็จะพัฒนายิ่งขึ้นค่ะ ท่านจะเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ
ที่วัดแห่งนี้มีบรรยากาศร่มรื่น และเนื่องจากผู้คนส่วนมากยังไม่เข้าใจในเรื่องของทางธรรมและไม่เข้าใจอย่างถ่องแท้ บางท่านถามดิฉันว่า ทำบุญแล้วได้อะไร ดังนั้น ดิฉันจึงนิมนต์พระสงฆ์ให้แสดงธรรมเทศนาให้กับทุกท่านได้รับฟังธรรมเทศนา ด้วยอานิสงส์บุญของการฟังธรรมเทศนาจากพระสงฆ์ผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบจะได้อานิสงส์บุญได้เกิดตัวรู้ในคำสั่งสอนขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้า มีดวงตาเห็นธรรม บรรลุธรรม ได้มีสติปัญาฉลาดหลักแหลมทุกภพชาติ รู้แจ้งแทงตลอด สามารถแก้ปัญหาต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นกับตัวเราได้ค่ะ

วัดที่ ๔ วัดสุดท้ายนี้เป็นวัดที่เงียบสงบห่างไกลจากแหล่งชุมชนสองข้างทางไม่มีผู้คนผ่านไปมาเลย และในช่วงเวลานั้นมืดมากยังเดินทางไปไม่ถึงวัดที่ ๔ จนผู้ติดตามบอกว่าให้ถอยหันหลังกลับจะดีกว่า อย่าได้เดินทางต่อไปอีกเลย ดิฉันตั้งใจแล้วจึงไม่ถอยค่ะ ผู้ติดตามจึงพูดว่านี่ถ้าเป็นคนอื่นเขาถอยกันแล้วอาจารย์ เมื่อเราตั้งใจทำอะไรสักอย่างต้องมั่นใจและต้องทำให้ได้ เพราะเชื่อว่าการทำความดีอะไรก็หยุดความตั้งใจนั้นไม่ได้ค่ะ
เมื่อเข้าไปถึงวัดได้เห็นเนินเขาเล็ก ๆ จึงไปยืนอยู่บนเนินเขานั้นซึ่งก็ดึกมากแล้ว ดิฉันได้เห็นแสงสีทองลอดออกมาเข้าไปดูใกล้ ๆ จึงพบว่าเป็นพระพุทธรูปองค์ใหญ่มาก การเดินสำรวจวัดโชคดีที่หลวงพ่อท่านยังไม่จำวัด จึงได้กราบเรียนถามท่านว่าที่วัดนี้กำลังก่อสร้างสิ่งใด ท่านหลวงพ่อแจ้งว่า กำลังสร้างหอฉัน ดิฉันจึงแจ้งว่าจะทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างหอฉัน ด้วยอานิสงส์บุญนี้จะทำให้ทุกท่านไม่อดไม่อยาก สมบูรณ์พูนผลค่ะเพราะว่าหอฉันนี้ไว้ให้พระสงฆ์ได้ใช้ประโยชน์ ท่านผู้ร่วมสร้างก็จะได้อานิสงส์บุญติดตามไปทุกภพชาติค่ะ

ดังนั้น ดิฉันจึงขอเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญเดินทางไปร่วมบุญกันนะค่ะ แต่มีหลายท่านได้เรียกร้องขอให้จัดทริปค้างคืนบ้างค่ะ ดังนั้น ทริปนี้จึงพิเศษสุดโดยรับเพียงจำนวนจำกัดค่ะ ซึ่งปกติแล้วไม่ค่อยจัดกิจกรรมค้างคืนนักหรอกค่ะ นอกจากนี้ ปีนี้ไม่ได้จัดงานสวดมนต์ข้ามปี จึงได้จัดทริปบุญค้างคืนนี้ค่ะ

อ.เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

516

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26512
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-11-25 13:19

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน จี๊ด ดีใจสุด ๆ ค่ะ เรื่องอะไรหรือค่ะ ก็ทริปบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ ๓๐ ที่ อ.เจน ได้ประกาศแจ้งไปแล้วนี่แหละค่ะ นี่แอบไปรู้มาว่า กิจกรรมบุญครั้งนี้ ทั้งอิ่มบุญ ทำบุญ 4 วัด ทั้งอิ่มใจ และหัวเราะกันงอหาย ก็จะมีเหนื่อยบ้างตอนหัวเราะอย่างแน่นอนค่ะ ใครมีฟันปลอมก็ถอดเก็บไว้ก่อนนะค่ะเดี๋ยวจะไหลลงคอไปจะหาว่าไม่เตือนกันค่ะ สำหรับงานบุญหน้านี้ เราจะอิ่มบุญ อิ่มท้อง อิ่มใจ ห้ามพลาด ถ้าพลาดถือว่า เสียดายโอกาสมากค่ะ

อ.เจน บอกว่า ตามที่ได้กำหนดวันทำบุญในระหว่างวันที่ 30-31 มกราคม ๒๕๕๙ นั้น เป็นบุญพิเศษจัดเต็มค่ะ ซึ่งรับผู้ร่วมเดินทางไปกับคณะบุญครั้งนี้เพียงจำนวนจำกัด ก็ไม่ใช่จะกีดกันอะไรนะค่ะ แต่เนื่องจากที่พักรับรองมีเพียงเท่านั้นค่ะ มากกว่านี้ไม่ได้แล้วค่ะ ซึ่งต้องจองล่วงหน้าด้วยไม่เช่นนั้นเต็มอย่างแน่นอนทีเดียวเชียวค่ะ
เมื่อกำหนดกิจกรรมแล้ว อ.เจน ก็ไปสำรวจเส้นทางบุญ โดยมีเป้าหมายให้ได้ทำบุญให้มากที่สุด นี่ก็ 4 วัด บุญใหญ่ ๆ ทั้งนั้นถ้าใครไม่ได้ไปคงเสียดายนะค่ะ เพราะไปแอบรู้มาว่ากิจกรรม โหด มัน ฮา ค่ะ นี่เป็นคำเตือน***ผู้ที่จะเดินทางไปในทริปบุญนี้ สิ่งสำคัญต้องเตรียมฟิตซ้อมร่างกายให้พร้อมนะค่ะ เช่น กำลังขา กำลังแขน และกำลังใจ สู้ สู้ ค่ะ

ในแต่ละวัดที่ อ.เจน ไปเซอร์เวย์ก็สุดสุดค่ะ เพราะว่าอะไร แต่ละวัดที่ไปถึงล้วนแล้วแต่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์และปาฏิหาริย์ เช่นที่ วัดแรก เป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ตั้งอยู่บนเนินเขา ด้านบนเขามีรอยพระพุทธบาท ซึ่ง อ.เจน สื่อได้ด้วยญาณวิถี ว่า รอยพระพุทธบาทที่เห็นด้วยตาทิพย์นั้นเกิดจากสิ่งมหัศจรรย์ปาฏิหาริย์ที่ไม่ใช่การสร้างขึ้นด้วยคนค่ะ เห็นมั้ยค่ะ ถ้าเราไม่มีอาจารย์สื่อดูด้วยญาณวิถีแล้วเราจะรู้มั้ยล่ะค่ะ นี่เป็นสิ่งพิเศษที่จี๊ดชอบ ๆ มาก ๆ ค่ะ เสียดาย อ.เจน ไปวันธรรมดาไม่งั้นได้รู้ได้เล่ามากกว่านี้ค่ะเพราะได้ติดตามด้วยตนเอง จี๊ดแค่ฟังจากที่ อ.เจน กลับมาเล่าให้ฟังเท่านั้นยังตื่นเต้นสะมากมาย
อ.เจน บอกว่า เมื่อรู้ได้อย่างนั้น จึงจะนำทุกคนกราบนมัสการรอยพระพุทธบาท ก็ในเมื่อพวกเราได้กราบแล้วจะเป็นประโยชน์กับพวกเราอย่างมาก เพราะเป็นศิริมงคล เป็นความเจริญ ที่จะบอกว่า อ.เจน เป็นคนนำอธิษฐานไม่ธรรมดานะค่ะ เสียงของ อ.เจน ดังไปถึง 3 โลก คือ โลกมนุษย์ สวรรค์ และ นรกภูมิ เรื่องนี้ยืนยันได้จากการที่ได้เห็นว่ามีสิ่งนอกเหนือธรรมชาติมาจัดสรรให้ อ.เจน โดยตลอด ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อเพราะจี๊ดเป็นคนติดตามที่ช่างสังเกต เมื่อเห็นสิ่งผิดปกติก็ซักถามทันทีค่ะ

ขอสรุปบุญของแต่ละวัด ดังนี้
วัดที่ 1 จะได้อานิสงส์บุญจากการ
- กราบนมัสการรอยพระพุทธบาท
- ทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างศาลาอเนกประสงค์หลังใหญ่
- ห่มผ้าพระพุทธรูป จำนวน 5 พระองค์

สำนักสงฆ์ที่ 2 จะได้อานิสงส์บุญจากการ
- ทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างการสร้างห้องน้ำ
- ถวายยาพระเจ็บป่วยอาพาธ

วัดที่ 3 จะได้อานิสงส์บุญจากการ
- ร่วมสร้างมหาเจดีย์ใหญ่ให้คงอยู่ในบวรพระพุทธศาสนา
- ฟังเทศฟังธรรมจากพระสงฆ์

วัดที่ 4 จะได้อานิสงส์บุญจากการ
- ทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อร่วมสร้างหอฉัน

พวกเราจะทำบุญอะไรจะมากมายขนาดนี้ล้วนแล้วแต่เป็นบุญที่ยิ่งใหญ่ทุกประการ เป็นบุญที่ อ.เจน พิจารณาแล้วจัดสรรให้กับทุกท่านได้ทำบุญกันอย่างเต็มเปี่ยม ซึ่งบุญที่ อ.เจน ตั้งใจจัดขึ้นมานี้ เพื่อให้ทุกท่านได้บุญกันอย่างเปี่ยมล้น แม้หวนคิดทีไรก็สุขใจทุกที จำได้มั้ยค่ะ ที่ อ.เจน พูดเสมอว่า บุญเท่านั้นที่เราเอาไปได้ และการทำบุญของทุกท่านก็จะเป็นภาพความประทับจิตประทับใจสุขใจ เมื่อเกิดความประทับใจสุขใจในบุญกุศลแล้ว หากถึงวันที่เราจะต้องล่วงลับดับขันธ์ลงไป ขอให้นึกถึงบุญกุศลที่เราประทับใจนี่แหละค่ะเพราะจิตดวงสุดท้ายก่อนที่จะละจากโลกนี้ไปสำคัญที่สุด อ.เจน บอกว่า ถ้านึกถึงบุญก็จะได้ไปรับบุญบนสวรรค์ในทันทีค่ะ แต่หากว่าเราเป็นคนไม่ค่อยทำบุญเวลาจะล่วงลับดับขันธ์นั้นก็จะไม่หวนคิดถึงบุญจะคิดแต่เรื่องที่เราทำผิดมาในอดีตภาพมันจะวิ่งวนหมุนอยู่อย่างนั้นซึ่งก็นำไปลงไปสู่อบายภูมิทันทีค่ะ

ดังนั้น การทำบุญของพวกเราทุกคนเป็นสิ่งที่ประเสริฐเป็นสิ่งที่เลิศที่สุดแล้วค่ะ
มีเรื่องของบุญมาเล่าสู่กันฟังค่ะ มีหลายท่านที่ประสบความสำเร็จในการสร้างบุญกุศลด้วยความตั้งใจนะค่ะ มีน้องชายคนหนึ่งมาบอกว่าตั้งแต่ทำบุญกับ อ.เจน มาทุกทริปไม่เคยขาดเขาได้เลื่อนตำแหน่งหน้าที่การงานอย่างที่ไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่าจะได้ ซ้ำมากกว่านั้นอีกก็คือว่าไปทำบุญทุกครั้งก็ไปกับภรรยา ซึ่งภรรยาของตนก็ได้เลื่อนตำแหน่งหน้าที่การด้วยเช่นกัน เขาเชื่อแล้วว่าบุญที่ตั้งใจทำนั้นเป็นผลส่งเสริมสนับสนุนหน้าที่การงานอย่างแต่จริง ครอบครัวก็มีความสุข ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยมุ่งหวังในผลของการทำบุญแล้วจะได้อะไรแต่เห็นว่า อ.เจน เป็นผู้นำบุญที่น่าเลื่อมใสจึงได้ติดตามทำบุญกับ อ.เจน ทุกปริปเพราะเพียงเพื่อจะทำบุญเพียงอย่างเดียว ซึ่งเรื่องนี้ จี๊ด ก็ได้นำมาเล่าให้ อ.เจน กับคุณรุ้ง รับฟัง เพราะเขาไม่กล้ามาบอกกับ อ.เจน เห็นว่ายุ่งเกรงใจ จี๊ดจึงสงสัยว่าทำไมเขาจึงเจริญรุ่งเรืองได้อย่างนี้ อ.เจน บอกว่าเพราะเขามีศรัทธาในบุญกุศลบุญนั้นจึงล้นออกมาช่วยเหลือเขาเองค่ะ

จี๊ดก็มีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยมาบอกต่อให้ทุกคนจงอย่าท้อถอยออกห่างจากการสร้างบุญบารมีเลยค่ะ จงหมั่นสร้างสมความดีต่อไปแล้วผลแห่งความดี เทพเทวาจำอารักข์ และเมตตาช่วยเหลือเราเองค่ะ

จี๊ดจ๊าด

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-16 13:56:54 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

เดินทางวันเสาร์-อาทิตย์ที่ 30-31 มกราคม 2559 ทริปนี้รับจำนวนจำกัดค่ะ

รถออกเดินทางเวลา 6 โมงเช้าค่ะ หน้าเทสโก้โลตัส จรัญสนิทวงศ์ (ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70)

ค่าเดินทาง  ราคา 2,800 บาท/ ท่าน  

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP จำนวน 2 วัน ไป-กลับ
2. ค่าที่พักรีสอร์ทสวย กับบรรยากาศร่มรื่น จำนวน 1 คืน
3. ค่าอาหารมินิบล็อคกล่อง + เครื่องดื่ม จำนวน 2 มื้อ
4. ค่าอาหารเซ็ทโต๊ะ (ซีฟู้ด) และเครื่องดื่ม นั่งโต๊ะละ 8 ท่าน/บางมื้อนั่งโต๊ะละ 10 ท่าน จำนวน 3 มื้อ
5. ค่าอาหารบุฟเฟต์มื้อเช้า 1 มื้อ
6. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ ตลอดทริปทัวร์บุญ

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***
***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ
-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

กิจกรรมคืนวันที่ 30 มค 59  ลูกทัวร์แต่งตัวตรีมชุดนอน มาร่วมงานกันนะคะ

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-16 14:00:28 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-12-17 10:10

การโอนเงินค่าเดินทาง
ทริป 30 รับจำนวนจำกัดค่ะ

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 2,800.09 / 2,800.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 30 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสที่ 17 ธ.ค. 2558  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  
1. แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code  
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 30
พร้อมแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง เบอร์โทรศัพท์ และระบุด้วยว่าผู้เดินทางเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ เพื่อจะได้จัดห้องพักให้ได้นะคะ

2. แจ้งการโอนเงิน ด้วยการส่ง
sms มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 30
พร้อมแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง เบอร์โทรศัพท์ผู้เดินทาง และระบุผู้ร่วมเดินทางว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ เพื่อจะได้จัดห้องพักให้ได้นะคะ

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาให้ตรวจสอบอีกครั้งค่ะ

3. แจ้งการโอนเงินผ่านทางอีเมลล์ [email protected]
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   เบอร์โทรศัพท์ผู้ร่วมเดินทาง และแจ้งว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ เพื่อจะได้จัดห้องพักให้ได้นะคะ

###หมายเหตุ สำหรับท่านที่ได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้วแต่ไม่สามารถไปได้ และมีความประสงค์จะเปลี่ยนเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญแทนนั้น ท่านจะสามารถเปลี่ยนแปลงเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญได้ ก็ต่อเมื่อทางทีมงาน/ท่านแจ้งว่าสามารถหาผู้เดินทางใหม่มาแทนได้ ค่ะ เนื่องจากเงินค่าเดินทางที่โอนมาแล้วนั้น ได้มีการนำไปจ่ายค่ารถ ค่าอาหาร และอื่นๆ เรียบร้อยแล้ว หากไม่สามารถหาคนมาแทนได้ จะไม่สามารถเปลี่ยนเงินค่าเดินทางเป็นเงินทำบุญได้ค่ะ###

x

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
5#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-16 14:29:31 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2015-11-20 15:51

ปัจจัยร่วมบริจาค มีรายละเอียดดังต่อไปนี้ค่ะ

1. ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีทั้งหมด 4 วัด (กองทุนละ 500 บาท)

ร่วมสร้าง ศาลาอเนกประสงค์หลังใหญ่ ร่วมสร้างห้องน้ำ ร่วมสร้างหอฉัน ร่วมสร้างพระมหาเจดีย์ และ เครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลาย เช่น  ผ้าไตรจีวร 9 ขันธ์ ผ้ามิสลิน เครื่องยาต่างๆ และสิ่งจำเป็นถวายแด่พระภิกษุสงฆ์

2. ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีทั้งหมด 4 วัด (ตามกำลังศรัทธา)

ร่วมสร้าง ศาลาอเนกประสงค์หลังใหญ่ ร่วมสร้างห้องน้ำ ร่วมสร้างหอฉัน ร่วมสร้างพระมหาเจดีย์ และ เครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลาย เช่น  ผ้าไตรจีวร 9 ขันธ์ ผ้ามิสลิน เครื่องยาต่างๆ และสิ่งจำเป็นถวายแด่พระภิกษุสงฆ์

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256883-9

วิธีแจ้งโอนเงิน

- แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code

- แจ้งการโอนเงินโดยส่ง sms ผ่านทางตู้ atm มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง smsแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาให้ตรวจสอบอีกครั้งค่ะ

- ส่ง slip การโอนเงินทางอีเมลล์ [email protected] พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 30"

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันพฤหัสบดีที่ 28 ม.ค. 59 ค่ะ ***

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

x

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
6#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-16 14:38:25 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 30  วันเสาร์ และอาทิตย์ที่ 30-31 ม.ค. 59  

ประกาศเรื่องรถทัวร์

รถบัสจะจอดรออยู่บริเวณด้านในห้าง ณ บริเวณหลังห้างโลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70) นะคะ ไม่ได้จอดรอที่ด้านหน้าห้างฯ ค่ะ เนื่องจากทางห้างจัดพื้นทีด้านหน้าเป็นตลาดนัดค่ะ

รถออกเดินทางไม่เกินเวลา 6.00 น. เช้า นะคะ ขอให้ทุกท่านโปรดมาตรงเวลาค่ะ

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

รถบัสคันที่ 1
รถบัสคันที่ 2

รถบัสคันที่ 3
รถบัสคันที่ 4
รถบัสคันที่ 5

รถบัสคันที่ 6

รถตู้

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
7#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-16 14:38:58 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:54

รายชื่อผู้เดินทางไปทริปทัวร์บุญ 30 วันเสาร์อาทิตย์ที่ 30-31 ม.ค. 59  
(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันพฤหัสที่ 17 ธ.ค. 58)

หากโอนเงินค่าเดินทางแล้ว ขอให้ส่ง slip หลักฐานการโอนเงินภายในวันที่ 17 ธ.ค. 58 ด้วยค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว ไม่มีการแจ้งส่งหลักฐานมา ถือว่าท่านสละสิทธิ์การเดินทางค่ะ รายชื่อสำรองจะได้ไปแทนค่ะ

1. คุณยอดบุญ 16 ที่
3. คุณธวัลรัตน์ 2 ที่
4. คุณภาณุวัฒน์ 1 ที่
8. คุณป้าเก่ง 2 ที่
10. คุณวิไล 3 ที่
11. คุณวิจิตรา 2 ที่
12. คุณพิชชารัตน์ 6 ที่
13. คุณแสงรัศมี 3 ที่
14. คุณฤทธิ์ชัย 4 ที่
16. คุณศุภรัศมิ์ 2 ที่

17. คุณก่อ 4 ที่
19. คุณมนูญ 4 ที่
21. คุณสุพิมพ์ 2 ที่
22. คุณสุนทรียา 6 ที่
24. คุณต้นโพธิ์ 1 ที่
25. คุณดนุวัตร 1 ที่
26. คุณอนันต์ แป้นทองคำ 1 ที่
27. คุณการเกต 3 ที่
28. คุณอรปภา 2 ที่
29. คุณทิพรดา 3 ที่
30. คุณจรัล 2 ที่
32. คุณรัตนา 17 ที่
33. คุณสุรีภรณ์ 7 ที่ (เงินสด)
34. คุณปานไพลิน 6 ที่
36. คุณวรเทพ 1 ที่
37. คุณแม่จี๊ด 1 ที่ (เงินสด)
38. คุณวนิดา วิศวนิเวศ 2 ที่
39. คุณสุภัตรา 3 ที่
40. คุณ boonsky 1 ที่
41. คุณวรเดช 1 ที่
42. คุณวิมุตติ 2 ที่ (เงินสด)
43. คุณทัชชกร 7 ที่
44. คุณเคและแม่ 2 ที่
45. คุณปาณสกุณ 2 ที่
48. คุณแป๊ะ 1 ที่  
49. คุณจีจี้ 1 ที่
51. คุณณภัทร์ 2 ที่
52. คุณสริดา 1 ที่
53. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 2 ที่
54. คุณสุทัชชา ศรีมาลา 2 ที่
55. คุณบุญยวีร์  แซ่โง้ว 1 ที่
58. คุณณบรรณสรณ์ 2 ที่
60. คุณเบญญาภา 4 ที่
61. คุณนันทพร 4 ที่
63. คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม 1 ที่
64. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง 2 ที่
65. คุณจิตติมา-วันเพ็ญ 2 ที่
66. คุณศิริลักษณ์ ดีวงษ์ 2 ที่
67. คุณหมอประดิษฐ์ 2 ที่
68. คุณหยิน 1 ที่
69. คุณมิวและแม่ 4 ที่
71. คุณ Arheng 1 ที่
72. คุณฐิตวันต์ 2 ที่
73. คุณศศิชัญญ์ 5 ที่
74. คุณจันทิมา ว่อง 1 ที่
75. คุณณัฐนิจชา 2 ที่
76. คุณจุฑามาส ปัญจนทีสกุล 4 ที่
77. คุณยุคลฑร 2 ที่
78. คุณอัชภรณ์ เรืองรัตน์ 7 ที่
79. คุณชินณปพัทน์ 2 ที่
80. คุณศศิ อิงคนันท์ 1 ที่
81. คุณอรรถวิทย์ 4 ที่  
82. คุณสุรพงษ์ 4 ที่
84. คุณนฤมล ศิระวัฒนานนท์ 1 ที่
85. คุณกานดา ธะนะไชย 2 ที่
86. คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล 2 ที่
87. คุณสุภา 1 ที่
88. คุณเกริกพันธุ์ ศศิทิวากร 1 ที่
89. คุณธนวิชญ์ แสงม่วง 1 ที่
90. คุณ PatPund 2 ที่
91. คุณภัสสรัชญ์ อาจหาญ 1 ที่
92. คุณวาวา 2 ที่
93. คุณอัจฉรา พลอยรักษ์ 1 ที่
94. คุณประภัสสร อยู่สมศรี 6 ที่
95. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว 4 ที่
96. คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
97. คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 2 ที่
98. คุณภูนิษฐ์ชญา ระดมสุข 1 ที่
99. คุณลลิดา ธัยยามาตร์ 1 ที่
100. คุณทิพย์ทิวา กุลชลิต 1 ที่
103. คุณพิทักษ์ ศรีสุระพัตร 4 ที่
104. คุณปลา โชติรส 2 ที่
105. คุณศิวพร นวปัญญากุล 4 ที่
106. คุณน้ำส้ม 1 ที่
108. คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ 1 ที่
109. คุณมานุสา หนูอ้น 1 ที่
110. คุณสรวิศา ชีวะธรรม 2 ที่
111. คุณจันทรัสม์ โนรี 3 ที่
112. คุณณปภัช แซ่ก๊วย 3 ที่
113. คุณอาคม สานนท์ 1 ที่
114. คุณคุณวรรธน์ รุจจิราอติคุณ 2 ที่
115. คุณธัญธร นันต๊ะเสน 2 ที่
116. คุณวรรณวิภา 2 ที่
117. คุณศิริกาญจน์ บุญรักษา 2 ที่
118. คุณพิรามิตร ปัดถา 1 ที่
119. คุณอัศวิน สุวรรณกูฏ 1 ที่
120. คุณนันท์นภัส สุทธิวรากร 1 ที่
121. คุณบาลิกา 1 ที่
122. คุณพิมพ์พิศา ชัยยันต์ 1 ที่
123. คุณสุนันทา ลีศิริชัยกุล 4 ที่
124. คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 2 ที่
125. คุณอมรรัตน์ วัฒนา 4 ที่
126. คุณภรดี แสงสุริโยทัย 1 ที่

129. คุณราวรรณ์ ธนานันต์สิริ 2 ที่
130. คุณศศิมา จำปานิล 2 ที่
131. คุณสโรชา กล่อมสุข 1 ที่

132. คุณกฤษฏิ์ รามศิริ 1 ที่

135. คุณทราย โชติรส 1 ที่
138. คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ 1 ที่
142. คุณธนวัน พรหมคุณ 1 ที่
143. คุณสุชาดา ตันติกาญจน์ 1 ที่

144. คุณ lekjungnarak 2 ที่

146. คุณจิตต์สุภา 2 ที่
149. คุณภิญญดา 4 ที่
151. คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 2 ที่
152. คุณสหวิภัทน์ 2 ที่
153. คุณกัลย์ชนก 1 ที่
154. คุณณัฐกร สืบสุรีย์กุล 4 ที่
155. คุณชลิดา เวชสุภากุล 3 ที่
156. คุณพินิจนันท์ สุขเกษมศานต์ 2 ที่
157. คุณกิ่งพงษ์ นครพรหม 1 ที่
161. คุณภรัณยา 2 ที่
162. คุณแอน 2 ที่  

ทริปนี้รับจำนวนจำกัดค่ะ

รายชื่อสำรอง

คุณหมวย รณิดา 1 ที่
คุณสุคนทิพ 1 ที่

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 30 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสที่ 17 ธันวาคม 2558  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ และรายชื่อสำรองจะได้ไปแทนผู้สละสิทธิ์ค่ะ ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
8#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-16 14:42:13 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:54

ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีทั้งหมด 4 วัด (กองทุนละ 500 บาท)

หมดเขตการโอนเงินทำบุญวันพฤหัสที่ 28 ม.ค. 59

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 4 กองทุน
2. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
3. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 2 กองทุน
4. คุณแสงรัศมี และลูก ร่วมบริจาค 4 กองทุน
5. คุณวิไล-คุณยุทธนา พงษ์รัตนกูล ร่วมบริจาค 6 กองทุน
6. คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
7. คุณชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 5 กองทุน
8. คุณภัสสรัชญ์ อาจหาญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
9. คุณนฤมล ศิระวัฒนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน
10. คุณธนพล ฉัตรอารียกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
11. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 4 กองทุน
12. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
13. คุณละอองแก้ว เณรยอด ร่วมบริจาค 1 กองทุน
14. คุณอัญชลี นิสเบท ร่วมบริจาค 4 กองทุน
15. คุณเดชณรงค์ ดุงแผ้ว, กรองกาญจน์ สัตยุตม์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
16. คุณประภัสสร อยู่สมศรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 30 กองทุน
17. คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์, คุณแม่ลำภู เรืองศรี และคุณฐิชารัตน์ ภู่รักศักดิ์ศรี ร่วมบริจาค 4 กองทุน
18. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน
19. คุณสุภา,ชญาดา, กิติศักดิ์ ,คุณหงษ์ คุนาพงษ์กิติ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
20. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
21. คุณอาคม สานนท์, นางสุจิตตรา สานนท์, นายเฉลิมศักดิ์ สานนท์, นางอุดมศรี สานนท์, น.ส.พรตะวัน เกษมสานต์, น.ส.พรรณาพร สานนท์, น.อ.ปรีดา เกษมสานต์, นางสมบูรณ์ เกษมสานต์ และเทวดาประจำตัวของทุกท่าน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
22. คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 6 กองทุน
23. คุณณิศาพัส และคุณธราพัชร์ โฉมยา ร่วมบริจาค 2 กองทุน
24. คุณสมเกียรติ โตเทียม.ด.ญณัฐชา โตเทียม.Nang Sein Nyo(แสนหวี) ร่วมบริจาค 1 กองทุน
25. คุณจารุเดช  ภูวภิรมย์ขวัญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
26. คุณพัชชา นางพัชรีพรรณ นางสาวชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร นายณรัตน์  ชาติชัย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
27. คุณเตียง แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 2 กองทุน
28. คุณวิภาดา รักษ์เผ่า ร่วมบริจาค 1 กองทุน
29. คุณฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
30. นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 3 กองทุน
31. คุณคชฤทธิ์ จ่างพิพัฒน์นวกิจ ร่วมบริจาค 10 กองทุน
32. คุณศศิ  อิงคนันท์  ร่วมบริจาค 4 กองทุน
33. คุณวนิดา  วิศวนิเวศ   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
34. คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
35. คุณบุญศิริ-คุณธีระ รัตนพฤกษ์สกุล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 4 กองทุน (เงินสด)
36. คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส ร่วมบริจาค 1 กองทุน
37. คุณวิสินธุ์ มาลี มนธรัตถ์. ตันวัฒนะประทีป  ร่วมบริจาค 13 กองทุน
38. คุณศรีสุดา บุญเจริญ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
39. คุณวีรารักษ์ สุวรรณธนารักษ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
40. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
41. ครอบครัวแออ่วม(มนูญ รุ้ง พีซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ป้าเล็ก ลุงหยุด) ร่วมบริจาค 1 กองทุน
42.คุณธนภรณ์ และคุณทัศนีย์ กลิ่นขจร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
43. คุณมาศวดี ปั้นงาม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
44. นพ. องอาจ อมรกูล, คุณวิลาวัณย์  อมรกูล และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน (เงินสด)
45. คุณอรปภา  เจียรนัยกูร  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
46. คุณเทพรักษ์ สกุลธรรม และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน
47. คุณประภาวัลย์ อัครวราศิรยศ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
48. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
49. คุณอาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
50. นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
51. คุณณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
52. คุณศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
53. คุณคุณวรรธน์ รุจจิราอติคุณ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
54. คุณจารุวรรณ, รังสฤษดิ์, ปรเมศวร, ปุญนิศา บุญสิน ร่วมบริจาค  4 กองทุน
55. คุณพีระพงษ์ กิตติรักษนนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
56. คุณอัชภรณ์ เรืองรัตน์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
57. คุณสุวรรณี เรืองรัตน์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
58. คุณอัจฉรา ธรรมารัตน์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
59. คุณพัชราภรณ์ แซ่เตีย และคุณบุญทรง เรืองรัตน์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
60. ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ และครอบครัวคล้ายมงคล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
61. คุณเตือนใจ วิฑูรย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
62. คุณแป๊ะ ร่วมบริจาค 6 กองทุน
63. คุณจรรยา  จิตธรรมพงศ์ และคุณฐิตวันต์  พิทักษ์จงวัฒนา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
64. คุณศศิชัญญ์ สิริกุลสิงห์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
65. คุณเบญญาภา กฤติมา ฮั้วนางยางและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
66. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงศ์ และคุณสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
67. คุณสุจารี จันทร์รอด และคุณ yildirim Hizarci ร่วมบริจาค 1 กองทุน
68. คุณอาทิตยา บวบจิตร์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
69. คุณหอม อินยงค์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
70. คุณฉลียว เพ่งให้ตรง และคุณสุดสิริ อักษรภูษิตพงศ์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
71. คุณวชินี พูมสหวัน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
72. คุณพิรามิตร ปัดถา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
73. คุณพฤทธิ์ เมธัสสกุล ร่วมบริจาค 4 กองทุน
74. คุณโกศล ลายประเสริฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
75. คุณสุดา ลายประเสริฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
76. คุณกฤตยา-ภาวี ลายประเสริฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
77. คุณกฤษณา-วิภาวี-เกวลี คลาเวช ร่วมบริจาค 1 กองทุน
78. คุณอนันตญาธ์ พรนิมิตธรรม, วงศธร, ภัทรธร โรจน์อโณทัยกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
79. คุณเปรมจิตต์ กัมมาระบุตร และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน
80. คุณวรรณชนก แก้วประดิษฐ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
81. คุณเสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 4 กองทุน
82. คุณกานต์พิชชา อมรเทพอดุล ร่วมบริจาค 4 กองทุน
83. คุณพรหมธนพร สมวงษ์ ร่วมบริจาค 6 กองทุน (เงินสด)
84. คุณสุภัตรา มธุพจน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
85. คุณณัฐทิวา อุดมเศรษฐสิน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
86. คุณจันทร์เพ็ญ เมดิน่า และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
87. คุณศศิมา จำปานิล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
88. คุณสมบัติ - นางปฏิณญา   นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 2 กองทุน
89. คุณนภาลัย แซ่อึ้ง ร่วมบริจาค 2 กองทุน
90. คุณนิภาวรีย์ ศรีวสุมาลา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
91. ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 6 กองทุน
92. พ. คมกฤต อามาตย์บัญชา และคุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันทน์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
93. คุณเกวลี อุสะทโก ร่วมบริจาค 2 กองทุน
94. คุณยุวรัตน์ ไชโย  ร่วมบริจาค 4 กองทุน
95. คุณรัตนา,คุณคลาย,คุณโสมมนัส,คุณวันทนีย์,ด.ญ.พัชชานันท์  ศรีปรีชาพัฒนะ และ อุไรวรรณ พลมา ร่วมบริจาค 2 กองทุน
96. คุณนลินรัตน์  อนันต์ธาราธิคุณและครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
97. คุณพันธราภรณ์  ธนัชญาชัยนันท์และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
98. คุณรุจิกาญจน์  ฉันทะภาคพิบูลย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
99. คุณกฤษณา ศิริเจริญรัตน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
100. คุณจารุวรรณ ชินกร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
101. คุณกิตติ อภิชิต และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
102. คุณณัฐพรรณ  ทิพยมงคลกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
103. คุณนภัสวรรณ  ถนนทิพย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
104. ครอบครัว ด.ช. ชุติเทพ โสภาพักตร์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
105. คุณวัฒน์-คุณสุนันทา และครอบครัว ทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 2 กองทุน
106. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
107. คุณรัชนี ครุสาตะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
108. คุณมิวและคุณแม่ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
109. คุณสมชาย วันเพ็ญ ฤทัยรัตน์ จริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
110. คุณกนกนภา ดอกไม้ - ชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
111. คุณธัญมน พิลา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
112. คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม  ร่วมบริจาค 4 กองทุน
113. ครอบครัวพรรธนประเทศ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
114. คุณยุคลฑร วงษ์ทองดี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
115. คุณธัญภา และครอบครัวเตชะกุลพงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
116. คุณทัชชกรและคุณเกศสินี  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
117. คุณสิริรัศมิ์  พรมรัตน์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
118. คุณนิตยา (ธีลเลน) สุธานนท์, ธีระ ก้องเกียรติยศ, สุจิตรา (มุลเลอร์) ตั้งเรืองสุวรรณ และมิชาเอล ธีลเลน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
119. คุณนารีรัตน์ พัฒนมงคล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
120. คุณนวพรรษ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
121. คุณนวลฉวี วงศ์สกุล ร่วมบริจาค 4 กองทุน
122. คุณอาทิตยา ชินแท่น โคเฮน ร่วมบริจาค 20 กองทุน
123. คุณสุรพงษ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน
124. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
125. คุณกุลชา ประถามณฑล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
126. คุณณัฐรุจา ฉัตรธง (เอมอส) และ ด.ช. แอนโทนี่ เอมอส ร่วมบริจาค 4 กองทุน
127. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
128. คุณปรียานุช ซื่อตรงและครอบครัว ร่วมบริจาค 3 กองทุน
129. คุณวิมลสิริ โปทา และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
130. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
131. คุณเฉลิมชัย กุคำใส นางประภัสสร กุคำใส นายภัสชัย กุคำใส นายภัทร กุคำใส น.ส.ภัทรนันท์ กุคำใส  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
132. คุณพิมพ์พิมล น.ส.ณัชชา  นายปฏิญญา  ด.ญ.เกวลิน  นายเซอิจิ  โทมารุ  นายณัฐวุฒิ  ด.ช.คณิศร  โนรีมั่น  น.ส.มาริสา  มาคะรังษี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
133. คุณสโรชา กล่อมสุข ร่วมบริจาค 1 กองทุน
134. คุณสุภาพร ธนรังสีกุล และกฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
135. คุณพ่อคณิต-คุณแม่ลัดดาวัลย์-คุณสมศักดิ์ กิจธนวัฒน์ และด.ช. เตชทัต ศรีประเสริฐวิทย์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
136. คุณปิติโชค โรจน์พงศ์เกษม ร่วมบริจาค 4 กองทุน
137. คุณเปิ้ล และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน
138. คุณมุทิตา ชเเมสส์มันน์ เเละครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
139. คุณ boonsky และคุณแม่ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
140. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
141. คุณกมลพันธ์ สิทธิพรธนรักษ์ ด.ญ.จรัสสรณ์ และ ด.ญ.ฐิติรัตน์ โอฬารเลิศปัญญา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
142. คุณคณิตา   ฤกษ์ทิฐธรรม  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
143. คุณอังกูร พิริยะวณิชย์  ร่วมบริจาค 4 กองทุน
144. คุณธนิดา  พิมุขวรการ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
145. คุณจุฑามาส ปัญจนที่สกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
146. คุณเกษมพันธ์ สิงห์สิรวงษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน  
147.คุณจิรัฎฐ์ คงสินทรัพย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน  
148. คุณณัญพรรณ ทิพยมงคลกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
149. คุณสุธิษา สิงห์สนธิเดช ร่วมบริจาค 1 กองทุน
150. คุณสาลี่ ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
151. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
152. คุณอาภามาศ สิรินุตานนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
153. คุณสุพิมพ์ ศิริสายัณห์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
154. คุณอัมไพวรรณ มณี-คุณพริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 4 กองทุน
155. คุณสิรัญชน์ดา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
156. คุณวิรัลอิง พัชรพงศ์ภรณ์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
157. คุณปิยวัฒน์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
158. คุณศิวพร และครอบครัว ร่วมบริจาค  2 กองทุน
159. คุณณิชชาพัชร์ เซีย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
160. คุณวุฒิพงศ์ วีระกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน
161. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
162. คุณสารภีร์ แก้วมณี และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน
163. คุณปัญจพร  โกศลกิติวงศ์ ,คุณอณัญญา-คุณเอกภพ หริ่มเจริญ, คุณสัมพันธ์-อาชวัน พรหมนารถ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
164. คุณกิติธร-คุณนพรัตน์ พรหมนารถ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
165. ครอบครัวหงุ่ยตระกูล-Schulze ร่วมบริจาค 1 กองทุน
166. ครอบครัวธัญอรศิริและน้องกระเทียม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
167. ครอบครัว พงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
168. คุณ ธารทิพย์ คณาธัญโชติยาและครอบครัว, คุณกานต์นิภา คณาธัญโชติยา, คุณณรงค์ศักดิ์ คณาธัญโชติยา บริจาค 5 กองทุน
169. คุณฐิตาพร  จันศรี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
170. นพ.ก.กฤช-นพ.วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 9 กองทุน
171. คุณเมลิษา และคุณประภากร ปัสสา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
172. คุณธราพัชร์ โฉมยา และครอบครัว ร่วมบริจาค  5 กองทุน
173. คุณกานดา ธะนะไชย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
174. คุณเป๊ก และเชน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
175. คุณลัดดา ธีรวัฒน์ และคุณปทุมวดี ภู่สิทธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
176. คุณจรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
177. คุณสมบัติ - คุณปฏิณญา นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 2 กองทุน
178. ครอบครัว สุรศักดิ์, รติรส ศิริเจริญรัตน์  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
179. คุณนันทภัค ธนัชกลธ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
180. คุณธนเดช ร่วมบริจาค 2 กองทุน
181. คุณสานิตา  ผาแก้วและคุณทรงวุฒิ  ลีสมโภชน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
182. คุณอชิรวุธ วันชัย และคุณไพฑูรย์  รอบรู้ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
183. คุณลักขณัฏฐา เลิศชิรพันธ์ , พิมพ์วิภา เลิศชิรพันธ์, อดุลย์ เลิศชิรพันธ์, ยุทธนา เลิศชิรพันธ์, วรรณศักดิ์ เลิศชิรพันธ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
184. คุณกชพร พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
185. คุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
186. คุณไชยกร อุดมธนเลิศ  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
187. คุณศิริกาญจน์  บุญรักษา และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
188. คุณอรวรรณ โอทอง, เจริญ โอทอง และด.ญ. เย็นตา โอทอง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
189. คุณจันทร์เพ็ญ เมดิน่า และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
190. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
191. คุณธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
192. คุณสุนทรียา เรืองศรี, สมชาย เรืองศรี (บิดา) และศิริพันธ์ พรหมช่วย (มารดา) ร่วมบริจาค 1 กองทุน
193. คุณอรรณพ เย็นใจ ร่วมบริจาค  1 กองทุน
194. คุณชูชัย ทองเนียม และคุณสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 10 กองทุน
195. คุณวีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 1 กองทุน
196. คุณศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
197. คุณปาณสกุณ+เกรียงเดช+กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 2 กองทุน
198. คุณณัชชา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
199. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 3 กองทุน
200. คุณภาวินี ลอยแก้ว ร่วมบริจาค 3 กองทุน
201. ด.ญ. ปุณยนุช นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
202. คุณสุชาดา นนตะ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
203. คุณนันทณัฐ พงศ์พิโรดม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
204. คุณภ้สณรัตน์ - ชนัญชิดา จันทร์เรือง และ สิทธิพร วัฒนะกนกเรขา  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
205. ครอบครัวภู่ผ่อง ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
206. คุณนันทพร  บุญปาลิต ร่วมบริจาค 1 กองทุน
207. ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
208.คุณนพวรรณ อรรถกรปัญญา, คุณสุณีย์ อรรถกรปัญญา, คุณปกรณ์ อรรถกรปัญญา, คุณบุรินทร์ อรรถกรปัญญา  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
209. คุณพิจักษณ์ ดาราสิทธาวัฒน์  และ  นางสาว ณัฐเบญจมน เหรียญชลานุสาร  ร่วมบริจาค 4 กองทุน
210. คุณภาณุวัฒน์ ภัทรพงศ์ภาณุ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
211. คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
212. คุณชำนาญ เพชรขัน ร่วมบริจาค 2 กองทุน
213. คุณองอาจ นิลเพชรพลอย ร่วมบริจาค 2 กองทุน
214. คุณพัชรวดี พุกกะพันธุ์, นายเมธาสิทธิ์ ธุววิทย์, น.ส.อริยาภรณ์ ธุววิทย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
215. คุณภัคณัฏฐ์ ไตรรัตนานนท์ และณัฏพงศ์ เมืองศรี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
216. คุณสุรีภรณ์ มณีสุริยงค์, คุณจิราพรรณ ทุนทรัพย์ และด.ญ. กัญญาภัค ทุนทรัพย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
217. คุณณัฐชารัศม์ ธรรมพิมลเดช และคุณวณัฐพงศ์-ศิษฐพงศ์ สุขสุดประเสริฐ ร่วมบริจาค  1 กองทุน
218. คุณมิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
219. คุณ Reeny Young ร่วมบริจาค 2 กองทุน
220. คุณวาวา ร่วมบริจาค 2 กองทุน
221. คุณวัชรี เทศทอง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
222. คุณหัสนา กราเซอร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
223. คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
224. คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ และ คุณศุภิสรา งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
225. คุณแดง งามชัยพิสิฐ, คุณสุวรรณา งามชัยพิสิฐ และคุณสาธิต งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
226. คุณวรินทร์ณิชา นรัจฉริยางกูร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
227. คุณณปภัช แซ่ก๊วย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
228. คุณรัชนี เทือกสุบรรณ, คุณสายัณห์ ชิวปรีชา และคุณเอมสิริน สวนนุช ร่วมบริจาค 1 กองทุน
229. คุณสุกัญญา ปัญญะตุลย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
230. คุณณัฏฐวุฒิ รักษ์สุจิตรัตน์, คุณถวิล-บังอร-ปานรดา-รัฐพล และอัญชลี คำศรี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
231. คุณณัฏฐนภา มาลูน, คุณชัยพร ตรีวิวรรธน์ และลูกๆ ทุก คน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
232. คุณยุพิน ภูสมนึก ร่วมบริจาค 1 กองทุน
233. คุณจิตติมา งามเสาวรส ร่วมบริจาค 1 กองทุน
234. คุณสหวิภัทน์ อังกูรพิชยะเมธี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
235. คุณฐิตาภัทร์ ทุทุมมา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
236. คุณนิดารัตน์ สุพล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
237. คุณปานไพลิน คำปาน และกลุ่มลูกค้าเบอร์มงคล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
238. คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
239. คุณภัคสุรีย์ คงพัฒตานนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
240. คุณศิธากาญจน์ กล่ำกล่อมจิตต์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญทั้งหมด   547  กองทุน

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันพฤหัสที่ 28 ม.ค. 59 ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ***

###ท่านที่ประสงค์ทำบุญสามารถโอนปัจจัยทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ ###

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
9#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-16 14:43:21 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2016-1-29 13:43

ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีทั้งหมด 4 วัด (ตามกำลังศรัทธา)

หมดเขตการโอนเงินทำบุญวันพฤหัสที่ 28 ม.ค. 59

1. คุณณัฎฐ์ วิทย์วโรปกรณ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
2. คุณชนิกานต์ อังกาบแก้ว และน.ส.ดวงใจ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
3. ดร. สุธีรา ราษฏรินทร์ ร่วมบริจาค 600 บาท
4. คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม ร่วมบริจาค 300 บาท
5. คุณปณิชา สุรการวิทย์/นางสาวสุชญา - ด.ช.ธนพัชร์ แสงสวัสดิกุล ร่วมบริจาค 1,200 บาท
6. คุณอัมพร อภิณหสมิต ร่วมบริจาค 200 บาท
7. คุณเพียงเพ็ญ  คุณากรไพบูลย์ศิริ  ร่วมบริจาค 400 บาท
8. คุณราชันย์   อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 300 บาท
9. คุณการเกต แซ่ฟุ่ง และครอบครัว ร่วมบริจาค 200.10 บาท
10. คุณไชยสิทธิ์ คุณสิริประภารัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
11.คุณวรัชธร ชนนณัทกรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
12.คุณธนกฤต ชนนณัทกรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
13.คุณณปภัช ชนนณัทกรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
14.คุณนัชช์ญา สิริอภิกิติ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
15.เด็กหญิงชญาณิศา ชนนณัทกรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
16. คุณนุชจรี อนุชิตานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
17. คุณทิพย์วรรณ ล้วนรุ่งเรือง ร่วมบริจาค 100 บาท
18. คุณสาธิต อนุชิตานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
19.คุณนารีรัตน์ ประดิษฐ์กนก ร่วมบริจาค 100 บาท
20. คุณรัฐพล อนุชิตานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
21. คุณภาสกร อนุชิตานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
22. คุณปกรณ์ อนุชิตานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
23. คุณธันย์นิชา จันทร์ปิยะมิตร ร่วมบริจาค 100 บาท
24. คุณนรินทร์ อนุชิตานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
25. คุณภาลีณี สิริธัญกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
26. คุณอิทธินันท์ อนุชิตานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
27. คุณธัชพงศ์ อนุชิตานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
28. คุณสถิตย์พงษ์ อนุชิตานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
29. คุณชาญชัย เลิศศิริอำนวยพร ร่วมบริจาค 100 บาท
30. คุณอรนุช อนุชิตานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
31.คุณพัชรพล เลิศศิริอำนวยพร ร่วมบริจาค 100 บาท
32.คุณนันทกร เครือพยัคฆ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
33. คุณชุติมณฑน์ เลิศศิริอำนวยพร ร่วมบริจาค 100 บาท
34. คุณนนทชิตา เลิศศิริอำนวยพร ร่วมบริจาค 100 บาท
35. คุณภณธเนศ เลิศศิริอำนวยพร ร่วมบริจาค 100 บาท
36. คุณอัมพร บางแวก ร่วมบริจาค 100 บาท
37. คุณอภิเชษฐ์ บางแวก ร่วมบริจาค 100 บาท
38. คุณกฤติน บางแวก ร่วมบริจาค 100 บาท
39. คุณกฤตเมธ บางแวก ร่วมบริจาค 100 บาท
40. คุณอัจฉรา ศรีพิชิต ร่วมบริจาค 100 บาท
41. คุณประนอม โพธิมณี ร่วมบริจาค 200 บาท
42. คุณกฤษณี โพธิมณี ร่วมบริจาค 300 บาท
43. คุณวิวรรธน์ กนกชัยพานิชกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
44. คุณมะลิ อนุสรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
45. คุณอ้อย นุชาญรัมย์ ร่วมบริจาค 50 บาท
46. ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ และครอบครัวคล้ายมงคล ร่วมบริจาค 200 บาท
47. คุณแม่เผียน สุวรรณสังข์ และนัฐธิดา สุวรรณสังข์ ร่วมบริจาค 400 บาท
48. คุณวชินี พูมสหวัน และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
49. คุณ AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
50. คุณวรรณพร ประชุมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
51. ครอบครัวข้ามสมุทร ร่วมบริจาค 100 บาท
52. คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
53. คุณวรเดช ร่วมบริจาค 200 บาท
54. คุณสุทธิวรรณ วัฒนะปรีชาพงศ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
55. คุณบาลิกา ร่วมบริจาค 400 บาท
56. คุณภูริภัทร์ ลายประเสริฐ ร่วมบริจาค 100 บาท
57. คุณศศินันท์ ลายประเสริฐ ร่วมบริจาค 100 บาท
58. คุณนงนภัส  และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
59. คุณรจนา ร่วมบริจาค 400 บาท
60. คุณชาติชาย สามทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
61. คุณสุภัตรา มธุพจน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
62. คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
63. คุณศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์ ร่วมบริจาค 209 บาท
64. คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน และเพื่อนๆ ที่ทำงาน ร่วมบริจาค 600 บาท
65. พ. คมกฤต อามาตย์บัญชา และคุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันทน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
66. คุณรัตนา,คุณคลาย,คุณโสมมนัส,คุณวันทนีย์,ด.ญ.พัชชานันท์  ศรีปรีชาพัฒนะ และ อุไรวรรณ พลมา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
67. คุณนลินรัตน์  อนันต์ธาราธิคุณและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
68. คุณพันธราภรณ์  ธนัชญาชัยนันท์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
69. คุณรุจิกาญจน์  ฉันทะภาคพิบูลย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
70. คุณบุษบา เคี่ยมสมุทร และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
71. คุณฝนทอง ธนิตไชยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
72. คุณจินตนา ภู่ทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,800 บาท
73. คุณประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 400 บาท
74. คุณณัฐพรรณ  ทิพยมงคลกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
75. คุณนภัสวรรณ  ถนนทิพย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
76. คุณประทีป ภูยงค์ ร่วมบริจาค 350 บาท
77. คุณภรดี แสงสุริโยทัย ร่วมบริจาค 100 บาท
78. คุณ AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
79. คุณภัคธิมา, วรวุฒิ , ด.ช.อรรถภัทร์ เชาว์ประดิษฐ์ และครอบครัวยิ่งจรัสแสง ร่วมบริจาค 300 บาท
80. คุณอโรชา จิตรซื่อและครอบครัว, คุณภุชงค์ สุชัยบุญศิริและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
81. คุณศรินรัตน์-นายกฤษณะ โตใหญ่ พร้อมบุตรในครรภ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
82. คุณนุจรินทร์ อินทะ ร่วมบริจาค 100 บาท
83. คุณณัฐฐิรา ลิ่ววรุณพันธ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
84. คุณเสาวณีย์ บุญผลิต ร่วมบริจาค 300 บาท
85. คุณป้า 64 ร่วมบริจาค 100 บาท
86. คุณศิริลักษณ์ ดีวงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
87. คุณนิภาธร สุ่มเงิน ร่วมบริจาค 400 บาท
88. คุณณบรรณสรณ์ ธนันชัยพงศกร ร่วมบริจาค 400 บาท
89. คุณวิไลรัตน์, ด.ญ. พิชามญชุ์ และวริศรียา ร่วมบริจาค 300 บาท
90. คุณพิมพ์นภัส และคุณนพพร  พนมวรชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
91. คุณมนธรัตถ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 5,600 บาท
92. คุณกฤติน โชคอภินนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
93. คุณอุษา บุรีรักษ์-คุวปป์    ร่วมบริจาค  200 บาท
94. คุณวอฟแกง คุวปป์  ร่วมบริจาค 100 บาท
95. คุณซาสชา คุวปป์     ร่วมบริจาค  100 บาท
96. คุณศุภชัย ดอกไม้     ร่วมบริจาค  100 บาท
97. คุณศศิภา ดอกไม้    ร่วมบริจาค  100 บาท
98. คุณศักดิ์ชัย ดอกไม้   ร่วมบริจาค  100 บาท
99. คุณพิเชษฐ์ ดอกไม้    ร่วมบริจาค  100 บาท
100. คุณปพิชญา ดอกไม้    ร่วมบริจาค  100 บาท
101. คุณสุชาติ – คุณเกศริน – คุณชัญญานุช – คุณกวิสรา โรจนพงศ์อนันต์  ร่วมบริจาค 400 บาท
102. คุณพจณีย์ ผันผ่อน และสามี คุณสุพจน์ ทุมมา และคุณสุภา ทุมมา และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
103. คุณพ่อพรสันต์,แม่สิริพร,อนันตญาธ์ พรนิมิตรธรรม และ วงศธร,ภัทรธร โรจน์อโณทัยกุล ร่วมบริจาค 400 บาท
104. คุณกัญภัฏฐ์ อัครนันท์มงคล ร่วมบริจาค 800 บาท
105. คุณวราพร มีสวัสดิ์ และ ครอบครัว  ร่วมบริจาค 400 บาท
106. คุณวันเพ็ญ งิ้มชม ร่วมบริจาค 12,224 บาท
107. คุณจุไรรัตน์ บรรจง ร่วมบริจาค 499.50 บาท
108. คุณศมน วุฒิสาร ร่วมบริจาค 400 บาท
109. คุณ AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
110. คุณคมขำ กอยากลาง และคุณผกามาศ กอยากลาง ร่วมบริจาค 200 บาท
111. คุณเกวลี กอยากลาง และคุณพรกนก กอยากลาง ร่วมบริจาค 100 บาท
112. คุณธนพร ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค 30 บาท
113. คุณวิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
114. คุณสจีพร พงษ์ไพศาล ร่วมบริจาค 100.01 บาท
115. คุณสานิตา  ผาแก้วและคุณทรงวุฒิ  ลีสมโภชน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
116. คุณบุษยา รัตนาลังการ ร่วมบริจาค 200 บาท
117. คุณวริญญา สอนพงษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 399 บาท
118. คุณศิริมา พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 200 บาท
119. คุณพงษ์ธาดา รัตนวัน ร่วมบริจาค 50 บาท
120. คุณสุธิดา ทศภักดี ร่วมบริจาค 20 บาท
121. คุณวิทยา สูตรสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
122. คุณขวัญใจ นุชเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
123. คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 500 บาท
124. คุณเติมวิทย์ ศิริไพลินพงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
125. คุณศิริวรรณ พูลภักดี ร่วมบริจาค 20 บาท
126. คุณนวลจันทร์ ทองกุล, นันท์นภัส ร่วมบริจาค 40 บาท
127. คุณวีณา นิ่มทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
128. คุณกมลวรรณ ก้อนทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
129. คุณ ชี คอง ชง และคุณปิยพัชญ์ ชง ร่วมบริจาค 100 บาท
130. คุณคุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 199 บาท
131. คุณพิชัยยุทธ์ ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 200 บาท
132. คุณรักชนก โชติรัตน์ ร่วมบริจาค 400 บาท (เงินสด)
133. คุณโชติรส ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
134. คุณสรวิศา ชีวะธรรม ร่วมบริจาค 1,200 บาท
135. คุณพงศ์ฤทธิ์ วัฒนะศิริสุนทร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
136. คุณพ่อเก๊า แม่ กุล และลูกๆ ร่วมบริจาค 520 บาท
137. คุณสิริวิมล จันทร์เรือง 201 บาท
138. คุณวรางคณา ชูขาว และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
139. คุณสรัญญา   กลิ่นอำไพ , ประถม   ผู้สมเก่า , ฐมนยลักษณ์   เครื่องทองดี  ร่วมบริจาค 300  บาท   
140. คุณเพ็ญรัตน์  พรมโสภา ร่วมบริจาค 400  บาท
141. คุณอรุชา ร่วมบริจาค 200 บาท
142. คุณอรพิน จินดารัตน์ และน.ส.ณัฐนิจชา เสมา ร่วมบริจาค 200 บาท
143. คุณหทัยกาญจน์ พรมมารี และ คุณ ภัทระ พีระยุทธ พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
144. คุณอุไร วิจิตโรทัย ร่วมบริจาค 400 บาท
145. คุณภรรธนกฤษ กุนมล ร่วมบริจาค 100 บาท
146. ด.ญ. ภิญญาดา มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 20 บาท
147. ด.ญ. พิมพ์ลดา มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 20 บาท
148. ด.ญ. พิณธิดา มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 20 บาท
149. คุณ Reeny Young ร่วมบริจาค 373.06 บาท
150. คุณลักขณา ลังการัตน์, ลักขณาวดี บุตรสีน้อย พรทิพย์ อยู่พิทักษ์พงค์ และครอบครัว, เกสร ตั้งโรจนขจร และครอบครัว ร่วมบริจาค 4,523.58 บาท
151. คุณชัยฤทธิ์ ตาปัน, รักชนก บุดดี และด.ญ. ชนิภา ตาปัน ร่วมบริจาค 319 บาท
152. คุณวิริทธิ์พล บุดดี และคุณรัตนา บุดดี ร่วมบริจาค 100 บาท
153. คุณยุทธ วงศ์พัฒน์ และคุณนวลศรี วงศ์พัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
154. คุณพิมพ์ใจ คุณเกลี้ยง ร่วมบริจาค 300 บาท
155. คุณกรรณิการ์ ชัยวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
156. คุณรัตนทัต รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 200 บาท
157. คุณธนพร  ศรแจ่ม ร่วมบริจาค 200 บาท
158. คุณเอกชัย พีระสงครามและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
159. คุณสิริกาญจน์ วุฒิโสภณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
160. คุณจีรนันท์ ม่วงน้อย และครอบครัว และคุณอินทิรา นามเรือง และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
161. คุณสุกัญญา ปัญญะตุลย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
162. คุณณัฏฐวุฒิ รักษ์สุจิตรัตน์, คุณถวิล-บังอร-ปานรดา-รัฐพล และอัญชลี คำศรี ร่วมบริจาค 290 บาท
163. คุณภริตา สวัสดี ร่วมบริจาค 100 บาท
164. คุณสมลักษณ์ กุลโชติ ร่วมบริจาค 100 บาท
165. คุณจิรนันท์ พัฒนทองทิพย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
166. คุณวัฒนา-ด.ญ. วรัทยา เกิดก๊ก และคุณนันทิยา พุมมาเกิด ร่วมบริจาค 200 บาท
167. คุณปภาดา เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 300 บาท
168. คุณจักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 5,520 บาท

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญทั้งหมด  69,697.25 บาท

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันพฤหัสที่ 28 ม.ค. 59 ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ***

###ท่านที่ประสงค์ทำบุญสามารถโอนปัจจัยทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ ###

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
10#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-16 14:43:31 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2015-11-20 16:15

โพสต์จองกระทู้ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-4-28 15:29 , Processed in 0.117632 second(s), 20 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้