อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
123456789
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: เจนญาณทิพย์
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

สวัสดีปีใหม่ 2558 สวดมนต์ข้ามปี ร่วมอนุโมทนาบุญและบรรยายความประทับใจค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  91.09%

5

1690

4599

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
4599
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ็ค เมื่อ 2015-1-11 23:51

"     ขออนุโมทนาบุญ สาธุการ ด้วยอีกครั้งนะครับ ... มีโอกาสได้อ่านพี่จี๊ดจ๊าดเล่าเรื่องในภาคต่อตอนที่ 2 แล้วเช่นกันนะครับ ... ยินดีและดีใจที่ได้รับรู้เรื่องราวที่เกิดขึ้นของ อ.เจน ญาณทิพย์ ในการดำเนินชีวิตและในภารกิจต่างๆ เมื่อได้รับรู้แล้ว ล้วนมีแต่ความประทับใจเมื่อได้รับรู้ ... กับช่วงเวลาที่ อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน ชนะศึก พี่จี๊ดจ๊าด และทีมงานพลังบุญทุกท่าน ได้ตั้งใจ ด้วยความอุตสาหะทำสิ่งที่งาม ก็อาจต้องพบกับความอ่อนล้า ... แม้ อ.เจน ญาณทิพย์ จะค้นพบตัวช่วยพิเศษ ก็คือ สก็อทคอลลาเจน ก็ตาม แต่ก็อย่าลืมพักผ่อนให้เพียงพอนะครับ ได้มุ่งมั่นตั้งใจทำสิ่งที่ดีงามทีมีคุณค่ามากมายแล้ว ก็ขอให้อย่าลืมให้รางวัลแก่ร่างกายของเราด้วยการห่วงใยดูแลรักษาสุขภาพให้มากๆนะครับ อย่ามองข้ามการพักผ่อนที่เพียงพอ จะได้มีสุขภาพที่ดี และมีพลังใจ พลังกาย จะได้ทำสิ่งที่ดีงามต่างๆต่อไปตราบนาน ... หากแม้วันนี้ผมจะยังคงไม่มีโอกาสเหมาะที่ได้เดินทางไปร่วมทำสิ่งที่ดีๆด้วย แต่ยังคงติดตามสิ่งที่ดีงามของ อ.เจน ญาณทิพย์ อยู่เสมอ ไม่เคยขาดเพียงสักวัน ... ขอเป็นกำลังใจมอบให้ไว้ เป็นแรงพลังขับเคลื่อนไปอย่างมั่นคง จะวินาทีใดๆ ก็ขอให้พบเจอแต่สิ่งที่ดีงาม และมีความสำเร็จสุขในชีวิตเสมอ ... กิจกรรมแห่งความดีงามต่างๆเหล่านี้ เกิดมีขึ้นมาได้ ก็เพราะมาจากเจตนารมณ์อันงดงาม ของ อ.เจน ญาณทิพย์ พร้อมพี่รุ้งตะวัน ชนะศึก ได้เริ่มต้นทำสิ่งที่ดีงามในตลอดปีที่ผ่านมา และกิจกรรมแห่งบุญ ก็ได้สำเร็จบรรลุวัตถุประสงค์อย่างงดงามและสุดประทับใจ สุขสันต์วันปีใหม่ครับ ... เดินทางอย่างปลอดภัย อากาศยังคงมีความหนาวเย็น โปรดถนอมห่วงใยดูแลรักษาสุขภาพด้วย คุณพระคุ้มครอง "

อัพเกรด  46.33%

1

122

339

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
339
ครอบครัวผมอยู่ อ.วิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์ ขออนุโมทนาบุญ กับอาจารย์เจน และคณะญาติธรรม ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ  อนโมทนามิ

อัพเกรด  78%

0

13

434

เครดิต

Senior

เครดิต
434
ต้นฉบับโพสต์โดย ตุ๊กตา เมื่อ 2015-1-7 13:41
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านๆ ที่ได้ไปทริปบุญนี้ด้วยนะค่ะ  ...

อ๋อค่ะ   ขอบคุณค่ะ

อัพเกรด  88%

0

8

44

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
44
ขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับอาจารย์เจน และคณะญาติธรรมทุกท่านนะคะ

อัพเกรด  0.22%

0

36

510

เครดิต

Master

เครดิต
510
ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์เจน ทีมๆงานทุกท่าน แล้วผู้เข้าร่วมทุกคนด้วยค่ะ

อัพเกรด  55%

0

76

365

เครดิต

Senior

เครดิต
365
ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยนะคะ  สาธุ สาธุ สาธุ

อัพเกรด  13.33%

0

157

1100

เครดิต

Master

เครดิต
1100
อนุโมทนาสาธุค่ะ
123456789
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-3 12:34 , Processed in 0.304086 second(s), 19 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้