เป็นอาการโรคเวรโรคกรรใไหมคะ - ห้อง พบแพทย์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 3431|ตอบ: 3
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

เป็นอาการโรคเวรโรคกรรใไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  0.98%

57

196

544

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
544
อาการปวดหัวข้างเดียว ปวดตามข้อพับค่ะ

อัพเกรด  0%

1

16

1หมื่น

เครดิต

Infinite Legend

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
15196
จะสรุปว่าเป็นโรคเวรกรรมไม่ได้ครับต้องหาสาเหตุก่อนครับ  แล้วแก้ที่สาเหตุครับ เช่นปวดศรีษะอาจเป็น migrain ใช้สายตาหน้าจอcomputerหลายชั่วโมง  เครียด ต้องตรวจสมองถ้าพบผิดปกติก็ทำ CT brain  ส่วนปวดตามข้อพับก็มีหลายสาเหตุครับเช่นข้อเสื่อม หรือใชังานข้อมากไป พับงอข้อมากไปเป็นเวลานานๆ ถ้าหาสาเหตุไม่เจอจริงๆก็อาจเป็นโรคกรรมได้ครับ  ผมเคยมีคนไข้เป็นมะเร็งขั้นสุดท้ายกระจายทั่วตัว อาจารย์เจนแค่เห็นภาพถ่ายคนไข้ก็ทราบว่าเขาทำบาป..........     ในชาตินี้ ซึ่งผมก็ถามเขาๆก็ยอมรับว่าทำจริงก็เป็นกรรมที่ส่งผลแล้ว หมอก็รักษาเต็มที่ให้เขาอยู่นานสุดโดยเจ็ปปวดน้อยสุดครับ ต้องหมั่นทำกรรมดีครับเจ็บป่วยต้องมาหาหมอครับ

อัพเกรด  53.4%

2

1298

2903

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
2903
ไมเกนป่าวครับ

อัพเกรด  20.67%

0

45

262

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
262
ลองจองคิวตรวจกรรม กับอ.เจนสิครับ แต่ผมว่าน่าจะเป็นโรคเวรกรรมครับ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-4-27 04:51 , Processed in 0.212731 second(s), 20 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้