ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ปิดรับบริจาคทำบุญทริป 89 วันอาทิตย์ 31 ก.ค. 65 - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 4079|ตอบ: 9

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ปิดรับบริจาคทำบุญทริป 89 วันอาทิตย์ 31 ก.ค. 65

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2022-7-3 09:51:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ปิดรับบริจาคทำบุญทริป 89 แล้วค่ะ ผังที่นั่งวันอาทิตย์ 31 ก.ค. 65

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ขอเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญได้ร่วมทำบุญกับคณะเสบียงสวรรค์โดยดิฉันเป็นผู้นำบุญค่ะ สำหรับทริปบุญนี้ เป็นครั้งที่ 89 ตอน “สร้างโบสถ์ส่องแสงเทียน” โดยจะเดินทางไปทำบุญในวันอาทิตย์ที่ 31 กรกฏาคม 2565 ซึ่งเป็นบุญใหญ่ที่ดิฉันตั้งใจนำพาทุกท่านไปสร้างบุญสะสมเสบียงบุญด้วยกันค่ะ ซึ่งในการนี้ดิฉันตั้งใจเดินทางไปหาวัดทำบุญเพื่อสร้างโบสถ์ด้วยเหตุผลว่า ต้องการให้ทุกท่านได้สร้างบุญที่ยิ่งใหญ่ และจาการเดินทางไปเซอร์เวย์หาวัดทำบุญในจังหวัดนี้อำเภอนี้ก็มีอยู่หลายวัดที่ยังไม่มีการสร้างโบสถ์ค่ะ แต่ดิฉันต้องตรวจดูด้วยญาณวิถีก่อนว่าวัดนั้น ๆ เมื่อร่วมสร้างวัตถุทานไปแล้วในภายภาคหน้าวัดนั้นจะต้องสามารถขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาต่อไปได้ค่ะ
ดิฉันเห็นว่า ในปัจจุบันนี้จิตใจของผู้คนก็ไม่ค่อยจะดีทั้งทางด้านเศรษฐกิจทางการเงินก็ฝืดเคือง เจ้ากรรมนายเวรก็พากันมารุมเร้า ซึ่งในการทำบุญใหญ่นี้ดิฉันรู้ดีว่ามีอานิสงส์บุญมากยิ่งนักค่ะ
การเดินทางไปเซอร์เวย์ครั้งนี้ก็เหมือนกับทุกครั้งดิฉันต้องวางแผนการเดินทาง 2 วัน โดยการเดินทางตั้งแต่เช้าตามกำหนดที่วางไว้ตลอดเส้นทางที่ไปนั้นเป็นหนทางที่ยาวไกลและยากมากกว่าจะได้ค้นหาวัดที่มีการสร้างโบสถ์ตามที่ตั้งใจ และวัดนั้นต้องมีพระสงฆ์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบสามารถพัฒนาวัดที่จะขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาต่อไปได้ค่ะ

สำหรับปีนี้วันเข้าพรรษาตรงกับวันที่ 14 กรกฎาคม 2565 ซึ่งเป็นวันสำคัญทางศาสนาพุทธ และคณะเสบียงสวรรค์ของเราจะทำบุญในวันที่ 31 กรกฎาคม 2565 จึงถือว่าเป็นฤกษ์ที่ดีที่ดิฉันจะได้นำพาทุกท่านร่วมถวายเทียนพรรษา   และที่ผ่านมาเป็นประจำทุกปีดิฉันเป็นตัวแทนของทุกท่านทำการหล่อเทียนพรรษาและนำถวายวัดและปีนี้ก็เช่นเดียวกันที่ดิฉันจะได้เชิญชวนทุกท่านร่วมบุญหล่อเทียนถวายวัดเนื่องในวันสำคัญในพระพุทธศาสนาค่ะ ทั้งนี้วันเข้าพรรษาและความสำคัญถวายเทียนพรรษามีความสำคัญอย่างไรนั้น พอสรุปได้ดังนี้ค่ะ
วันเข้าพรรษา เป็นวันที่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงบัญญัติให้พระสงฆ์ทุกรูปที่บวชใหม่และบวชมานานมีพรรษามาก จะอยู่ในแห่งหนตำบลใดก็ตาม เมื่อถึงวันนี้แล้วจะต้องทำพิธีอธิษฐานพรรษา กล่าวคืออธิษฐานเพื่ออยู่ประจำในวัดใดวัดหนึ่งที่ตนทำพิธีอธิษฐานนั้น ตลอดเวลา ๓ เดือน ในฤดูฝน พระภิกษุสงฆ์ต้องจำพรรษาเป็นเวลา ๓ เดือนในฤดูฝน ระหว่างแรม ๑ ค่ำ เดือน ๘ ถึงวันขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๑ เพื่อไม่ให้พระสงฆ์ไปเหยียบย่ำข้าวกล้าของชาวนาให้ได้รับความเสียหาย ซึ่งการถวายเทียนพรรษา เพื่อให้พระสงฆ์จุดบูชาพระรัตนตรัย เป็นเวลา ๓ เดือน สมัยก่อนเทียนพรรษามีความสำคัญเป็นอย่างมาก เพราะพระสงฆ์ต้องใช้จุดให้แสงสว่างในการศึกษาพระธรรมวินัย แต่ในปัจจุบันนั้นเทียนพรรษาอาจจะมีความสำคัญลดน้อยไป ญาติโยมผู้มีจิตศรัทธาได้เปลี่ยนมาถวายหลอดไฟฟ้า ถ่านไฟฉาย เป็นต้นแทน แต่ถึงอย่างไรก็ยังมีการถวายเทียนพรรษากันอย่างต่อเนื่อง เพื่อรักษาไว้ซึ่งประเพณีอันดีงามของชาวพุทธไม่ให้สูญหายไปค่ะ

ดังนั้น ดิฉันมีความปิติยินดีมากที่เดือนนี้เป็นเดือนที่อยู่ในช่วงถวายเทียนพรรษาและคณะเสบียงสวรรค์ของเราจะได้ทำบุญถวายเทียนพรรษาด้วยปัจจัยเงินของทุกท่านนำไปซื้อเทียนแล้วมาหล่อหลอมเป็นต้นเทียนพรรษา โดยดิฉันจะเป็นตัวแทนของทุกท่านหล่อเทียนพรรษาในครั้งนี้ค่ะ

การที่ดิฉันเดินทางมาเซอร์เวย์หาวัดทำบุญในครั้งนี้ย่อมมีความสำคัญมากเพราะดิฉันตั้งใจทำบุญที่ยิ่งใหญ่โดยตั้งใจว่าทำบุญถวายเทียนพรรษาให้แก่วัดตามประเพณีโบราณ และทำบุญร่วมสร้างโบสถ์ค่ะ ดิฉันจะนำทุกท่านทำบุญ รวม 2 ค่ะ

วัดที่ 1
ดิฉันเดินทางมายังจังหวัดนี้จากกรุงเทพฯ ถึงวัดระยะทางค่อนข้างไกล แต่ก็ได้พบกับวัดที่กำลังก่อสร้างโบสถ์ตามที่ได้ตั้งใจไว้ก่อนการเดินทางค่ะ และตลอดเส้นทางที่เซอร์เวย์ดิฉันได้หาวัดทำบุญสร้างโบสถ์ซึ่งก็เข้าและออกมาหลายวัดกว่าจะได้พบกับวัดแห่งนี้ เพราะวัดที่ดิฉันผ่านพบมาตามเส้นทางนี้ได้พิจารณาดูแล้วยังไม่ผ่านค่ะ

เมื่อเข้าไปภายในวัดดิฉันก็รู้สึกดีใจที่ได้พบกับวัดที่กำลังก่อสร้างโบสถ์ เป็นวัดที่มีภูมิทัศน์ดีมีภูเขารายล้อมมีต้นไม้ร่มรื่นและมีลมพัดเย็นสบายไม่ร้อนอบอ้าว เมื่อเดินมาที่โบสถ์ก็มีลมพัดแรงเหมือนเทวดาเจ้าป่าเจ้าเขาท่านยินดีปรีดาที่จะมีผู้คนมาทำบุญที่วัดนี้ ซึ่งวัดนี้ค่อนไกลแต่ดิฉันก็ตัดสินใจว่าควรเป็นวัดนี้แล้วที่จะนำผู้คนมาทำบุญ แต่ต้องพบกับเจ้าอาวาสเสียก่อนเพื่อดูก่อนค่ะ เพราะดิฉันหาวัดทำบุญต้องรู้ด้วยว่าทางวัดมีการพัฒนาวัดและที่วัดมีพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบเพื่อช่วยกันขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาได้ด้วยค่ะ

ซึ่งเป็นไปตามวัตถุประสงค์ที่ตั้งใจไว้แต่แรกก่อนออกเดินทางมานี้ค่ะ แต่จะยังสรุปอะไรไม่ได้ต้องดูความเหมาะสมเสียก่อนค่ะ  และมองไปโดยรอบจึงได้พบกับช่างก่อสร้างมองมาที่ดิฉัน ซึ่งก็ดีเลยเพราะอยากจะรู้ด้วยว่า โบสถ์หลังนี้ทำการก่อสร้างไปถึงขั้นตอนใดเพื่อที่ดิฉันจะได้วางแผนการถูกเนื่องจากว่า ต้องการให้ทุกท่านได้มีส่วนร่วมเทปูนและจะเป็นส่วนใดที่จะเทปูนก็ต้องสอบถาม เมื่อรับทราบแล้วว่าทางวัดจะมีส่วนใดที่ต้องดำเนินการต่อค่ะ และลำดับต่อไปดิฉันต้องไปพบกับท่านเจ้าอาวาสเพื่อพูดคุยกับท่านก่อนตัดสินใจค่ะ

เมื่อได้พบกับท่านเจ้าอาวาสท่านอายุยังไม่มาก ท่านเล่าว่า โบสถ์ที่กำลังก่อสร้างอยู่นี้เรื่องสร้างตั้งแต่ปี 2563 จนถึงปัจจุบันนี้ก็ประมาณ 2 ปี ปัจจัยเงินที่นำมาก่อสร้างได้รับมาจากการที่มีผู้คนที่มีจิตศรัทธามาร่วมทำบุญที่วัดโดยทางวัดไม่ได้มีเจ้าภาพหรือมีอะไรแม้ว่ายังขาดปัจจัยอีกมากก็จะทำไปเรื่อย ๆ และที่วัดนี้มีพระ 5 รูป อยู่กันอย่างเรียบง่ายตามที่เห็นนี้ เมื่อดิฉันพูดคุยกับท่านแล้วได้รู้ว่าท่านเจ้าอาวาสมีความตั้งใจจริงที่จะดำเนินการก่อสร้างวัดเพื่อเป็นสาธารณะกุศลที่เป็นประโยชน์ให้กับพระสงฆ์และฆาราวาสได้ใช้ร่วมกันในงานบุญต่าง ๆ ดิฉันจึงได้แจ้งกับท่านไปว่า ดิฉันจะนำพาคนจำนวนมากมาทำบุญทอดผ้าป่าร่วมสร้างโบสถ์ค่ะ แต่ดิฉันได้เห็นในส่วนของหลังคาที่ยังเทคานไม่เสร็จและเห็นว่า ในส่วนนี้คณะเสบียงสวรรค์ของเราจะได้มาเทปูนที่คานใต้หลังคานี้เหมาะแล้วมีอานิสงส์บุญมากด้วยค่ะ ดังนั้น ดิฉันจึงขออนุญาตท่านเจ้าอาวาสว่าจะนำพาผู้ร่วมบุญเดินทางมาทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างโบสถ์และมาช่วยกันเทปูนที่คานชั้นสองเพื่อรองรับการมุงหลังคาโบสถ์ค่ะ และเพื่อเป็นปฐมฤกษ์ของคณะเสบียงสวรรค์ที่จะร่วมเทปูนซีแพค จำนวน 5 คิว การเทปูนด้วย 2 มือของทุกท่านที่จะได้ร่วมบุญกันในครั้นี้ค่ะ โดยคณะเสบียงสวรรค์ของเราเป็นต้นบุญสร้างโบสถ์และผู้มีจิตศรัทธาที่มาวัดก็จะได้มาร่วมบุญต่อกันไปสำเร็จได้ค่ะ
แต่เมื่อดิฉันแจ้งกับท่านเจ้าอาวาสให้รับทราบว่าจะทำบุญร่วมสร้างโบสถ์แล้วนั้น ท่านเจ้าอาวาสได้รับรู้ถึงความประสงค์ในเจตนาบุญนี้แล้วก็ปิติยินดีมากค่ะ เพราะตัวท่านเองก็มีความตั้งใจที่จะสร้างโบสถ์ให้เสร็จได้สักวันหนึ่งค่ะ

สรุป กิจกรรมบุญ ดังนี้ค่ะ
- ทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างโบสถ์
- เทปูนซีแพค จำนวน 4 คิว ที่คานชั้น 2 ของโบสถ์ เพื่อรองรับการมุงหลังคาโบสถ์
- ถวายเทียนพรรษา

- แจกทุนการศึกษาเด็กนักเรียนโรงเรียนบริเวณใกล้วัด

วัดที่ 2

ที่วัดแห่งนี้มีประวัติที่น่าสนใจมากถือเป็นวัดที่มีความสำคัญมาในอดีตค่ะ เนื่องด้วยในหลวงรัชกาลที่ 9 พร้อมด้วยในหลวงรัชกาลที่ 10 ครั้งที่พระองค์ท่านทรงพระเยาว์ ทั้งสองพระองค์ท่านเคยเสด็จมาที่วัดแห่งนี้โดยทางเฮลิคอปเตอร์ค่ะดังนั้น ดิฉันจะนำพาทุกท่านถวายเทียนพรรษา ถวายสังฆทาน และปัจจัยเพื่อทะนุบำรุงวัดสืบต่อไปในพระพุทธศาสนาค่ะ

การรับบริจาค
- กองทุนละ 2,500 บาท
- ตามกำลังศรัทธา

ทั้งนี้ กิจกรรมบุญดังกล่าวข้างต้นนี้ ดิฉันจะนำปัจจัยส่วนหนึ่งไปดำเนินการ ดังนี้
- ซื้อผ้าไตรเอกของคณะเสบียงสวรรค์
- ซื้อเครื่องของสังฆทานที่เป็นของใช้จำเป็นให้แก่พระสงฆ์จำนวน 2 วัด
- ซื้อเทปูนซีแพค จำนวน 4 คิว
- ซื้อแผ่นเทียนเพื่อนำมาหล่อเป็นเทียนพรรษา พร้อมวัสดุและอุปกรณ์การหล่อเทียน- แจกทุนการศึกษาเด็กนักเรียนโรงเรียนบริเวณใกล้วัด
- ซื้อต้นไม้ ( ต้นกล้า ) ปลูกที่ วัดที่ 2 จำนวนประมาณ 100 กว่าต้น
ด้วยอานิสงส์บุญการสร้างโบสถ์ไม่ว่าจะเกิดภพชาติใดท่านจะเกิดในบวรพระพุทธศาสนา เป็นผู้ที่มีปัญญาดี มีความเพียบพร้อมอุดมสมบูรณ์ด้วยทรัพย์ และเป็นบุญที่ยิ่งใหญ่ยากที่จะหาสิ่งใดมาพรรณาในบุญนี้ได้ค่ะ ประกอบกับบุญที่ทุกท่านจะได้ช่วยกันเทปูนเทคานชั้น 2 ของโบสถ์ ซึ่งเป็นบุญที่ทุกท่านได้ช่วยกันทำด้วยสองมือด้วยแรงกายและแรงใจของทุกท่านค่ะ
ดิฉันจึงขอเชิญชวนทุกท่านร่วมบริจาคปัจจัยเพื่อสร้างโบสถ์ที่เป็นสาธารณประโยชน์ทั้งพระสงฆ์และชาวบ้านจะได้เข้าวัดทำบุญและใช้ประโยชน์ร่วมกัน และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้ร่วมทำบุญกุศลที่ยิ่งใหญ่ในครั้งนี้ค่ะ และด้วยบุญที่ท่านตั้งใจแล้วนี้ ขอให้ท่านเป็นผู้ที่เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

ประกาศแจ้งลูกทัวร์ทราบ เกี่ยวกับ พระราชบัญญัติคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล PDPA

ตามที่ หน่วยงานของรัฐได้มีประกาศ พ.ร.บ.คุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล นั้น
คณะเสบียงสวรรค์ ผู้นำบุญ โดยดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์  ขอเรียนว่า การเดินทางไปทำบุญ
ของคณะเสบียงสวรรค์ในแต่ละครั้ง

ดิฉันได้แจ้งเชิญชวนบอกบุญเพื่อทุกท่านผู้ฝักไฝ่ในบุญได้รับทราบโดยทั่วกัน  
ดังนั้น ท่านที่จองทัวร์บุญเดินทางไปกับทัวร์บุญกับเสบียงสวรรค์ ดิฉันจะถือว่าท่านอนุญาตและยินยอมให้มีการถ่ายรูป
หรือถ่ายวีดีโอ หรือไลน์สด หรือลงเฟสบุ๊ค หรือยูทูป และลงในสื่อต่างๆ ได้ ทั้งนี้ การเผยแพร่ภาพงานบุญหรือกิจกรรมบุญต่างๆ
ที่เกี่ยวข้องก็เพื่อให้ผู้คนที่รับฟังและติดตามชมจะได้อนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ

จึงขอความยินยอมจากทุกท่านที่ได้ถูกบันทึกภาพลงสื่อต่างๆ  ดังกล่าวข้างต้น เพื่อให้สามารถเผยแพร่รูปภาพ
หรือภาพเคลื่อนไหวอื่นใดที่เกี่ยวข้องกับงานบุญและกิจกรรมบุญผ่านสื่อต่างๆ ได้โดยไม่มีข้อโต้แย้งอื่นใด
จึงขอบคุณ มา ณ โอกาสนี้

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2022-7-3 09:51:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2022-7-3 10:03

จองโพสต์กระทู้ค่ะ

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-7-3 09:52:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ทริป 89 เดินทางวันอาทิตย์ที่  31 ก.ค. 65

*****เนื่องจากที่ผ่านมา มีลูกทัวร์บางท่านไม่ได้จองที่นั่งมา ไม่มีรายชื่อในผังที่นั่ง แต่ในวันทัวร์ เดินทางไปที่โลตัสเพื่อหาที่นั่งว่างกับทีมงาน และขอชำระเงินค่าเดินทางไปด้วย ซึ่งลูกทัวร์บางท่านได้ทำลักษณะนี้หลายครั้ง  ทำให้เกิดความยุ่งยากต่อการทำงาน ดังนั้น ไม่อนุญาตลูกทัวร์ที่ไม่มีรายชื่อในผัง ให้ไปหาที่นั่งว่างในวันทัวร์ หากมีความประสงค์จะเดินทางไปทริปทัวร์บุญ ขอให้โอนเงินค่าเดินทางมาก่อนที่นั่งเต็มค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบ*****

***ทุกท่านสวมหน้ากากอนามัย มาด้วยในวันทัวร์บุญค่ะ...

รถออกเดินทางเวลา 6.00 ณ ห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70

ลูกทัวร์ไม่สามารถนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่ลานจอดรถของห้างได้ค่ะ หากฝ่าฝืน จะถูกปรับเป็นเงิน 5,000 บาท

ลูกทัวร์สามารถนำรถยนต์ส่วนตัวและรถแท็กซี่มาจอดส่งได้แค่ชั่วคราวเท่านั้นค่ะ

ค่าเดินทางเด็ก/ผู้ใหญ่  ราคา 1,000 บาทต่อคน   
(ไม่สามารถนำเด็กนั่งตักได้ค่ะ ท่านใดพาเด็กมาต้องจ่ายค่าที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ)

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

อุปกรณ์ที่ท่านต้องเตรียมมาเอง มีกิจกรรมเทปูนค่ะ

1. ถุงมือ

2. หมวกกันแดด

3. ผ้ากันเปื้อน

เรียนแจ้งลูกทัวร์ ทริปเสบียงสวรรค์ ทุกๆ ท่าน ทราบ

เนื่องจากในวันเดินทางไปทัวร์บุญ ท่านที่เดินทางมาโดยรถแท็กซี่ เมื่อถึงโลตัส ขอความร่วมมือทุกท่าน กรุณาบอกให้คนขับแท็กซี่จอดบริเวณหน้าห้างโลตัส บริเวณป้ายรถเมล์ หรือจะเลยป้ายไปนิด  กรุณาอย่าให้แท็กซี่ขับเข้ามาในห้าง
เพราะจากที่ผ่านมา รถแท็กซี่ได้เลี้ยวมาจอดในห้างหลายคันติดกัน ทำให้การจราจรติดขัด แท็กซี่กลับรถออกไปไม่ได้  และเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดอุบัติเหตุรถแท็กซี่เข้ามาเฉี่ยวหรือชนลูกทัวร์ที่อยู่ในห้างโลตัส

จึงขอความร่วมมือจากทุกท่าน เพื่อความเป็นระเบียบและความปลอดภัยของลูกทัวร์

ขอขอบคุณค่ะ

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-7-3 09:53:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2022-7-3 10:07

การโอนเงินค่าเดินทาง

ค่าเดินทางเด็ก/ผู้ใหญ่ ราคา 1,000 บาท ต่อคน

(ไม่สามารถนำเด็กนั่งตักได้ค่ะ ท่านใดพาเด็กมาต้องจ่ายค่าที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ)

ท่านที่ต้องการเดินทางไปทริปทัวร์บุญ 89 สามารถโอนเงินค่าเดินทางได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองค่ะ โอนแล้วแจ้งส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อผู้เดินทางมาด้วยค่ะ ไม่มีกำหนดวันหมดเขตโอนเงินค่าเดินทางค่ะ เปิดรับจนกว่าจะเต็มค่ะ ถ้าที่นั่งเต็มแล้วจะปิดรับทันทีค่ะ หากไม่แน่ใจว่าที่นั่งเต็มหรือยัง สามารถสอบถามก่อนโอนเงินได้ที่ line id: @jenyantip ค่ะ

*****ท่านที่ต้องการไปทริปทัวร์บุญให้โอนเงินค่าเดินทางเลยนะคะ ไม่ให้ไปรอที่นั่งที่หน้าห้างโลตัสค่ะ*****

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 1,002 / 1,000.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

หรือ โอนเงินค่าเดินทางผ่าน PromptPay
0895155324

หมายเหตุ **กรุณาทำความเข้าใจด้วยค่ะ การจัดผังที่นั่งรถไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง หรือเรียงตามลำดับรายชื่อที่จอง แต่พิจารณาจัดจำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดีกับผังที่นั่งรถ ตามความเหมาะสมแค่นั้นค่ะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  

แจ้งการโอนเงินผ่านทาง
1) line id: @jenyantip

2) ผ่านทางอีเมลล์ [email protected]

3) แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน .com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger และโพสต์ slip หน้า face)

โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 89
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

กฏกติกา
วันเดินทางสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเนื่องจากสถานการณ์โควิดค่ะ ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ และไม่สามารถเปลี่ยน/สลับรอบการเดินทางได้ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)
4. ไม่สามารถเปลี่ยน/สลับรอบการเดินทางได้ เช่น ไปไม่ได้ในทริป 87 จะขอไปทริป 88  หรือทริปอื่นๆ แทน เป็นต้น

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-7-3 09:55:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทริป 89 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ

ร่วมทำบุญดังนี้ค่ะ
- ซื้อผ้าไตรเอกของคณะเสบียงสวรรค์
- ซื้อเครื่องของสังฆทานที่เป็นของใช้จำเป็นให้แก่พระสงฆ์จำนวน 2 วัด
- ซื้อเทปูนซีแพค จำนวน 4 คิว
- ซื้อแผ่นเทียนเพื่อนำมาหล่อเป็นเทียนพรรษา พร้อมวัสดุและอุปกรณ์การหล่อเทียน
- แจกทุนการศึกษาเด็กนักเรียนโรงเรียนบริเวณใกล้วัด- ซื้อต้นไม้ ( ต้นกล้า ) ปลูกที่ วัดที่ 2 จำนวนประมาณ 100 กว่าต้น

รับบริจาค 2 แบบค่ะ  
- กองทุนละ 2,500   บาท
- ตามกำลังศรัทธา

***ท่านที่ต้องการบริจาคปัจจัยทำบุญ สามารถโอนเงินทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองนะคะ โอนมาแล้วจึงจะลงชื่อทำบุญให้นะคะ***

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญจนถึงวันศุกร์ที่ 29 กรกฏาคม 65 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

หรือ บริจาคผ่าน PromptPay
0895155324

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทาง 3 ช่องทางคือ bank, western union, transferwise  เท่านั้น ตอนนี้งดรับ moneygram ค่ะธนาคารมีปัญหาในการรับเงินจากต่างประเทศ (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น  500.73, 1000.09, 5,002 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number: 011-256-8821

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: @jenyantip

หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน .com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger หรือโพสต์ slip ไว้หน้าเฟส)

พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 89 "

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

เรื่อง ประกาศแจ้งเพื่อทราบ เรื่องห้ามโพสต์สลิปลงหน้าเฟส

ด้วยขณะนี้อยู่ในช่วงสถานการณ์โควิด ซึ่งเป็นช่วงที่ทุกคนต้องเฝ้าระวังความปลอดภัยต่าง ๆ แต่ทุกคนก็ยังคงมีความขยันหมั่นเพียรในการทำบุญสร้างบารมีให้กับตนเองและครอบครัว และในการทำความดีสร้างบุญกุศลนี้ก็มักจะมีพวกมิจฉาชีพเป็นจำนวนมากที่เข้ามาแสวงหาผลประโยชน์ในงานบุญกุศลที่อาจารย์เจน ญาณทิพย์ ได้จัดขึ้นค่ะ

ด้วยเหตุผลนี้ จึงขอความร่วมมือและขอแจ้งเพื่อทราบ ดังนี้
1. ห้ามโพสต์สลิปการโอนเงินลงในหน้า Facebook  อาจารย์เ่จน .com เพราะจะถูกมิจฉาชีพนำเอาสลิปของท่านไปใช้ต่อได้
2. ให้ส่งสลิปมาทาง Inbox ส่วนตัวของ Facebook อาจารย์เจน .com หรือ Email: [email protected] หรือทาง Line id: @jenyantip ช่องทางใดช่องทางหนึ่ง เท่านั้น กรุณาอย่าส่งหลายช่องทางในสลิปเดียวกัน เพื่อป้องกันความสับสน
3.  เนื่องจากปัจจุบัน มีคนโพสต์ขอรับบริจาคใน Facebook  อาจารย์เจน ดอทคอม โดยโพสต์ขอรับบริจาคต่อจากใต้โพสต์สลิปของท่านในกระทู้หน้าเฟส ซึ่งไม่ใช่งานบุญของอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ดังนั้น จึงขอให้ทุกท่านใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจโอนเงินทำบุญให้บุคคลหรือคณะบุคคล ซึ่งเราก็ไม่สามารถรู้ได้ว่าเป็นมิจฉาชีพหรือไม่ จึงขอให้ท่านอย่าได้หลงเชื่อค่ะ จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพได้โดยง่าย

จึงขอประกาศแจ้งมาเพื่อทราบ

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-7-3 10:01:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 89 วันอาทิตย์ที่ 31 ก.ค. 65

##ทริปนี้มีกิจกรรมเทปูนค่ะ ให้เตรียมถุงมือผ้าและหมวกมาด้วยค่ะ ##

***ทุกท่านสวมหน้ากากอนามัย มาด้วยในวันทัวร์บุญค่ะ...

##หากหาที่นั่งไม่เจอกรุณาสอบถามก่อนถึงวันเดินทางค่ะ งดสอบถามในวันทัวร์##

รถล้อหมุน 6.00 น.

ประกาศเรื่องรถทัวร์
-รถบัสจะจอดรออยู่หน้าห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70 นะคะ
-ทางห้างไม่อนุญาตให้นำรถส่วนตัวมาจอดนะค่ะ หากฝ่าฝืนปรับ 5,000 บาท ค่ะ
***ท่านที่เดินทางมาโดยรถแทกซี่/รถส่วนตัว กรุณาอย่าขับเข้ามาจอดส่งคนในห้าง ให้จอดบริเวณป้ายรถเมล์หรือเลยไปนิดค่ะ เพราะจะทำให้รถเลี้ยวออกไม่ได้ การจราจรติดขัด และเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดอุบัติเหตุรถเฉี่ยวชนลูกทัวร์ที่เดินอยู่ค่ะ***

เนื่องจากรถบัส ที่มาบริการในวันทัวร์บุญในแต่ละคัน มีจำนวนที่นั่งไม่เหมือนกันทุกคัน อาจมีจำนวนที่นั่งน้อยหรือมีมากกว่าที่ประกาศในผังที่นั่งบางทีอาจจะไม่ตรงกับผังที่นั่งที่แจ้งไว้ก่อนหน้า ซึ่งท่านอาจไม่ได้รับความสะดวกในบางครั้ง  กรณีที่เกิดปัญหาที่นั่งชั้นล่างขาดไปไม่ตรงกับผัง อาจจะมีความจำเป็นต้องให้สมาชิกไปนั่งเพิ่มที่โซฟาหากมีกรณีนี้เกิดขึ้น โปรดกรุณาเห็นใจแบ่งปันที่นั่งให้กับสมาชิกที่มาเพิ่มให้ได้รับความสะดวกด้วยค่ะ ซึ่งหนึ่งเดือนมีงานบุญเพียงครั้งเดียวท่านได้รับผลบุญอย่างเต็มกำลังในการเอื้อเฟื้อซึ่งกันและกัน ถือเป็นบุญกิริยาวัตถุ 10 ประการค่ะ
จึงแจ้งมาเพื่อทราบ  และ ขอความร่วมมือค่ะ
ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

การจัดผังที่นั่งรถไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง หรือเรียงตามลำดับรายชื่อที่จอง แต่พิจารณาจัดจำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดีกับผังที่นั่งรถ ตามความเหมาะสมแค่นั้นค่ะ

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

จุดจอดรถขากลับคือ ปั๊มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

บัส 1

บัส 2

บัส 3

บัส 4

บัส 5

บัส 6

บัส 7

บัส 8

บัส 9

บัส 10

บัส 11

บัส 12

บัส 13

บัส 14

บัส 15

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-7-3 10:02:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2022-7-26 20:55

รายชื่อผู้เดินทางทริป 89 เดินทางวันอาทิตย์ 31 ก.ค 65

1        คุณยอดบุญ 16 ที่
2        คุณอาคม 1 ที่
3        คุณวนิดา วิศว 1 ที่
4        คุณณิชารัศมิ์ จารุศักดิ์โกสิน 2 ที่
5        คุณทิพย์ทิวา ศิริธรรมอารีกูล 2 ที่
6        คุณสุภากร 4 ที่
7        คุณก่อ 4 ที่
8        คุณแป๊ะ 1 ที่
9        คุณหน่อย 1 ที่
10        คุณสา 1 ที่
11        คุณเม 1 ที่
12        คุณสมบูรณ์ กวีกิจสุชาดา 2 ที่
13        คุณแก๊บ 1 ที่
14        คุณแตง 4 ที่
15        คุณหมวย 1 ที่
16        คุณป้าเก่ง 3 ที่
17        คุณยุ้ย 3 ที่
18        คุณครรชิต 3 ที่
19        คุณวรญา โสภณพัชรคุณ 3 ที่
20        คุณจีรภา ปิ่นธรรมรักษ์ 1 ที่
21        คุณฐกร 1 ที่
22        คุณผดุงศัก ว่องพานิช 1 ที่
23        คุณจารุวรรณ ชินกร 2 ที่
24        คุณวาสินฯ 2 ที่
25        คุณณัฐกฤตา ศุภิดาอธิมัต 2 ที่
26        คุณปองภพ หวังเจริญ 1 ที่
27        คุณธนพร ศรแจ่ม 2 ที่
28        คุณปภาดา เปี่ยมทอง 2 ที่
29        คุณชาคริยา 11 ที่
30        คุณสุพัตร์ คุ้มญาติ 2 ที่
31        คุณพุชฌา เดชเทวัญดำรง 2 ที่
32        คุณทวีพล ม่วงไทย 4 ที่
33        คุณตวงรัชฏ์ 2 ที่
34        คุณเสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล 4 ที่
35        คุณกัญณวัธน์ อนุรักษ์ชีวิน 1 ที่
36        คุณวรพรรณ 2 ที่
37        คุณสาธิต วิฑูรชาตรี 1 ที่
38        คุณเดือน ดาว 2 ที่
39        คุณ Pat Pund 1 ที่
40        คุณสรรัตน์ 3 ที่
41        คุณณัฐพร สีสาโหล่น 7 ที่
42        คุณสมชาย  สวัสดิ์นานา 1 ที่
43        คุณกัญภัฏฐ์ 9 ที่
44        คุณทิพรดา 10 ที่
45        คุณอัจราพร จุลิรัชนีกร  2 ที่
46        คุณวันวิมา วันทรัพย์ 3 ที่
47        คุณณัฐตนนท์ 12 ที่
48        คุณศิวาพร นวปัญญากุล 6 ที่
49        คุณกฤศ สีมาพลกุล 2 ที่
50        คุณณัฐฐพร ภาคย์สกุลชัย 5 ที่
51        คุณกิตติยา ปอแก้ว 7 ที่
52        คุณณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ 1 ที่
53        คุณจิรสุดา​ วรัญญชวัตร 2 ที่
54        คุณศิริเพ็ญ วรรธะมานี 2 ที่
55        คุณป้อมนัยนา 2 ที่
56        คุณศุภภัสสร ใจตรง 6 ที่
57        คุณยุวดี เลิศประจักษ์ฯ 5 ที่
58        คุณสุนันทา ลีศิริชัยกุล 4 ที่
59        คุณกิตติมา เวชเตง 1 ที่
60        คุณนลินภัสร์  โรจน์ภูมิภัทร์ 2ที่
61        คุณสมัชชา ศรีคำ 1 ที่
62        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 10 ที่
63        คุณณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์ 5 ที่
64        คุณสุรเชษฐ์  รัตนศิลป์กัลชาญ 1 ที่
65        คุณเอลิฌา สุขดา 2 ที่
66        คุณรัชนี 2 ที่
67        คุณกชพร 1 ที่
68        คุณวาสิณี ประจันบาน 2 ที่
69        คุณพณิตพิชา 2 ที่
70        คุณธิดารัตน์ มากมูล 1 ที่
71        คุณมัลลิกา 2 ที่
72        คุณจันทรัสม์ โนรี 6 ที่
73        คุณปรีชญา โฆษิตตารักษ์ 2 ที่
74        คุณออย แสงประสิทธิ์ 3 ที่
75        คุณธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล 2 ที่
76        คุณสุวรรณี 2 ที่
77        คุณเจียมจิตร์ 1 ที่
78        คุณลภัสรดา ชลสุข 1 ที่
79        คุณเดชาธร 4 ที่
80        คุณแจ๊ค 4 ที่
81        คุณประภา 3 ที่
82        คุณอรป้อ 2 ที่
83        คุณพิมพินันท์ 2 ที่
84        คุณเจนนี่ 9 ที่
85        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล 2 ที่
86        คุณมิตร 13 ที่
87        คุณบอนนี่ 8 ที่
88        คุณตะวัน 10 ที่
89        คุณธนิษฐา ชมภูบุบผา 2 ที่
90        คุณอรปภา 6 ที่
91        คุณปาณสกุณ 2 ที่
92        คุณรัตนา 13 ที่
93        คุณอัญชรี  อร่ามทอง 1 ที่
94        คุณยลพัชร์ 2 ที่
95        คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล 1 ที่
96        คุณอดิศร ล้อกิตติกูล 1 ที่
97        คุณวี​ระ​วรรณ​ ฟอง​บุญ​สวรรค์​ 2 ที่
98        คุณนภาลัย แซ่อึ้ง 1 ที่
99        คุณชุติพนธ์ 2 ที่
100        คุณอธิตยาภรณ์​ กำชัยสิทธิพล 8 ที่
101        คุณจักรวาล​ บี 1 ที่
102        คุณวาริ ชุติกันตโชติ 2 ที่
103        คุณเนธิยา 2 ที่
104        คุณสายป่าน 1 ที่
105        คุณพิมพ์ภิกา สีนาค 1 ที่
106        คุณแพม ภัคชัญญา 3 ที่
107        คุณณัฐชุดากรณ์ ไกรยา 2 ที่
108        คุณพจน์พงศ์  สุรงเลิศร์ 2 ที่
109        คุณเทพพร เอื้ออารีย์ 2 ที่
110        คุณมานพ มีแก้ว 4 ที่
111        คุณดุสิต ศรีจินดา 1 ที่
112        คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส 2 ที่
113        คุณวราพร จิตตานุปัทมา 2 ที่
114        คุณณัฐกร 2 ที่
115        คุณชมพูนุช 1 ที่
116        คุณปทิตตา กวินชุติภัทร์ 1 ที่
117        คุณกุลรัศมิ์ โชติพัชระวงศ์ 4 ที่
118        คุณเบญ 2 ที่
119        คุณณิษา ฮันเซน 1 ที่
120        คุณชมพูไพลิน 2 ที่
121        คุณอลิศรา อุปสาร 6 ที่
122        คุณจำเรียง วารีวนิช 2 ที่
123        คุณศรัญญา นุชเจริญ 3 ที่
124        คุณณปภัต  ชนะนนท์ 2 ที่
125        คุณบานชื่น ชื่นสุข 1 ที่
126        คุณภรัณยา วาทยพร 4 ที่
127        คุณณภัทร์ 2 ที่
128        คุณศิษฐ 4 ที่
129        คุณจินตนา คงอักษร 2 ที่
130        คุณนัจ 2 ที่
131        คุณณัฐปภัสร์ แก้วขาว 2 ที่
132        คุณ Bart  1ที่     
133        คุณสกลสักก์ สาครเรืองสิรี 3 ที่
134        คุณปภาดา ธนาพรอุดมโชค 2 ที่
135        คุณประเสริฐศักดิ์ พิทักษ์ 1 ที่
136        คุณจุฑารัตน์​  เหนี่ยว​ทอง 1 ที่
137        คุณตาว 2 ที่
138        คุณลักขณา  อุดมโชค 1 ที่
139        คุณเสกสรร 2 ที่
140        คุณภูริตา  เอี่ยมเกตุ 2 ที่
141        คุณสุจิตรา เมทินีวัฒนาวงศ์ 2 ที่
142        คุณกานดา 2 ที่
143        คุณวัสกร บัวศรี 2 ที่
144        คุณราชันย์  อังคสิงห์ 4 ที่
145        คุณวิชุดา เขาย้อย 1 ที่
146        คุณเบญจมาภรณ์ กุดาสา 1 ที่
147        คุณไรวินทร์ 1 ที่
148        คุณสุภา 1 ที่
149        คุณอัญมณี​ สมบูรณ์​ผล 6 ที่
150        คุณเฉลิมเดช 2 ที่
151        คุณชนิกานต์ 1 ที่
152        คุณนรวิชญ์ ทองล้วน 3 ที่
153        คุณลลินา ช่วยชาติ 2 ที่
154        คุณอาทิตยา วันธุมา 3 ที่
155        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 5 ที่
156        คุณทัตติยา ปลีหจินดา 1 ที่
157        คุณกิตติ์ ทองบ่อ 2 ที่
158        คุณสรพงศ์ ฉวีโศภีทิพย์ 3 ที่
159        คุณน้ำบุญ 5 ที่
160        คุณเจษฎา จงรัตน์ 1 ที่
161        คุณรัชนีกร แสงสีนิล 1 ที่
162        คุณวัชรินทร์ อ่อนสง่า 1 ที่
163        คุณอรทัย สายทอง 4 ที่
164        คุณ MMM 1 ที่
165        คุณสมบูรณ์  นุกูลอุดมพานิชย์ 2 ที่
166        คุณพิทักษ์ ศรีสุระพัตร 5 ที่
167        คุณพัชนัย เผ่าเสถียรพันธ์ 1 ที่
168        คุณวัชระ 4 ที่
169        คุณปรินทร 2 ที่
170        คุณสุขุมวิทย์ 1 ที่
171        คุณศิริกาญจน์ ธนกุล 1 ที่
172        คุณไอรินทร์ 4 ที่
173        คุณชนัตตา สุปัญญาโชติสกุล 1 ที่
174        คุณรัชนี รุ่งเรือง 4 ที่
175        คุณศุภกร เรืองวิชญกุล 1 ที่
176        คุณธัญญชัช ณธัชพงศ์ 3 ที่
177        คุณชลิดา 8 ที่
178        คุณพาจนา บัวขัน 2 ที่
179        คุณทีปกร กิจกุลวนิช 1 ที่
180        คุณวรางคณา ไกรวิจิตร 1 ที่
181        คุณมนธรัตถ์ 1 ที่
182        คุณสุภาพร แสงสมัย 2 ที่
183        คุณพรทิพย์ แน่นอน 6 ที่
184        คุณเบญจพร ศรีปรีดาพร 1ที่
185        คุณภรณี 6 ที่
186        คุณ kritshya 3 ที่
187        คุณกัญญา วารีเพชร 2 ที่
188        คุณสิทธิโชค  แท่งทอง 1 ที่
189        คุณพิมพ์ณารี ลิ่วรุ่งโรจน์ 2 ที่
190        คุณสุรีย์ จีรังพิทักษ์กุล 2 ที่
191        คุณวีรพล จินดาวงค์ 2 ที่
192        คุณนิ 4 ที่
193        คุณสุธาทิพย์ วัฒนะบุปผา 1 ที่
194        คุณณัชพล ชนะสิทธิ์ 1 ที่
195        คุณอังค์วรา  ถาพรผาด 3 ที่
196        คุณจันทิมา ติ๊ก 1 ที่
197        คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด 1 ที่
198        คุณบุญฤทธิ์ บุญยงมณีรัตน์ 1 ที่
199        คุณภูวนาถ  ฮะเจริญ  2 ที่
200        คุณเสาวลักษม์​ จ้อยกลัด 2 ที่
201        คุณปทิตตา ศรีสุข 2 ที่
202        คุณนุศรา โทนหงษา 1 ที่
203        คุณรุ่งรัตน์ ไมตรีจิตฯ 7 ที่
204        คุณปวารัชญา เติมจิตรอารีย์ 2 ที่
205        คุณกัลยา  หอเนตรวิจิตร 1 ที่
206        คุณสุณีรัตน์ ค้าธัญญมงคล 3 ที่
207        คุณกรณ์ศิริพงษ์ 1 ที่
208        คุณญาณิศา แซ่ตั้ง 1 ที่
209        คุณอชินี ตติยตฤษณา 2 ที่
210        คุณสุรศักดิ์ นิติกุล 1 ที่
211        คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม 1 ที่
212        คุณพรพรรณ โชคชัยศิริวัฒนา 2 ที่
213        คุณวิยะดา เครือเอม 2 ที่
214        คุณพัทธ์นันท์ 1 ที่
215        คุณยิ่งศักดิ์ เทียนทองดี 2 ที่
216        คุณฐิตวันต์ 2 ที่
217        คุณกัญญ์ชญา  ปัญญาพรมมณี 2 ที่
218        คุณภิญญดา 4 ที่
219        คุณทิพจุฑา บุนนาค 1 ที่
220        คุณกัญจิรา ฤกษ์ผดุงศักดา 1 ที่
221        คุณณัฏฐ์ปชาบดี  เอกภพถิรพุทธิ์  2ที่
222        คุณพัทธญาดา    เชวงวรกุล 1 ที่
223        คุณเสาวนีย์ จิรวราพันธ์ 5 ที่
224        คุณชนาพร จิรชูพันธ์ 2 ที่
225        คุณ sophi hobi 1 ที่
226        คุณสุรางคนา จันทรา 2 ที่
227        คุณนันทวัน โพธิ 1 ที่
228        คุณเทวดล​ เหลือง​สุ​ร​ภ​ี​สกุล 1 ที่
229        คุณเบญจมาศ ปัญตะยัง 2 ที่
230        คุณน้ำฝน คาสเซิลทอน 5 ที่
231        คุณกวางกี้​ 1 ที่
232        คุณสมพร วงษาบุตร 1 ที่
233        คุณชุติมา ประสาทแก้ว 2 ที่
234        คุณจักรพงศ์ 1 ที่
235        คุณชัชชมนต์ 2 ที่
236        คุณธนกฤต นิลประดับ 1 ที่
237        คุณนวิยา กฤตสวนนท์ 2 ที่
238        คุณณัฐพัชร์ ชมภูนุช 6 ที่
239        คุณทรงศักดิ์ อยู่ศิริ 4 ที่
240        คุณชัญญรัช ลิขิตสายชล 6 ที่
241        คุณสมหวัง เตชจรูญจิตร 2 ที่
242        คุณยุทธ สัตตวงศา 3 ที่
243        คุณประทีป 3 ที่
244        คุณณฤดี ศิริอนันต์ 3 ที่
245        คุณดวงฤทัย ธำรงโชติ 2 ที่
246        คุณอ๊อด 2 ที่
247        คุณชัญญานุช ชูสถาพรกุล 4 ที่
248        คุณณัฐ​ริ​นีย์​ จินดา​บรรเจิด​ 1 ที่
249        คุณปุ้ย+แป๊ว 2 ที่
250        คุณอัยการ 1 ที่
251        คุณพร 1 ที่
252        คุณหนึ่งฤทัย บุตรงาม 2 ที่
253        คุณภัทธิชา แซ่ลิ่ม 2 ที่
254        คุณชยาทิต แก้วศรีทัด 3 ที่
255        คุณสุรพงศ์   แซ่เซ 2 ที่
256        คุณกมล บุญชีพ 2 ที่
257        คุณสุวรรณา สุวรรณเลิศ 2 ที่
258        คุณนาฏยา 2 ที่
259        คุณอัมพร พงศ์สุจริตชีพ 2 ที่
260        คุณศุภลักษณ์ โนกุจิ 1 ที่
261        คุณศุภลักษณ์ บุญนิตย์ 1 ที่
262        คุณธันวาพร เดชยาภิรมย์ 4 ที่
263        คุณวรเทพ 4 ที่
264        คุณภาสพงศ์ 2 ที่
265        คุณธุวานนท์  พุ่มพวง 2 ที่
266        คุณว​รวีร์ 2 ที่
267        คุณศิริพร บุญครอง 2 ที่
268        คุณวรณันธรณ์ ฉิมพิบูลย์ 1 ที่
269        คุณเอกอนันต์ สอนชอุ่ม 2 ที่
270        คุณวรเดช 1 ที่
271        คุณดวงเดือน แซ่จิว 1 ที่
272        คุณทัศนี นิธิศาสิน 2 ที่
273        คุณโจ-ยิ้ม 2 ที่
274        คุณธนัตษร  ปิยะสติ 1 ที่
275        คุณอภิญญา ดุลยานุรักษ์ 1 ที่
276        คุณวุฒิศักดิ์ 3 ที่
277        คุณบุญตา 2 ที่
278        คุณฐิตวันต์ 2 ที่
279        คุณวิสุทธิ์ 1 ที่
280        คุณรภากัญ  แสงสุขธนัช 2 ที่

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-7-3 10:04:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองโพสต์กระทู้ค่ะ

อัพเกรด  72%

0

6

36

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
36
โพสต์เมื่อ 2022-7-10 17:52:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอกอนันต์ สอนชอุ่มอยู่ลำดับที่เท่าไรครับ

อัพเกรด  25.33%

0

1

88

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
88
โพสต์เมื่อ 2022-7-14 17:40:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาตตอบแทนนะคะ  ลำดับที่ 269 ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-29 03:06 , Processed in 0.090326 second(s), 22 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้