ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญส่วนที่ขาดของสำนักปฏิบัติธรรมค่ะ - ห้อง สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 5806|ตอบ: 7

ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญส่วนที่ขาดของสำนักปฏิบัติธรรมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2020-2-19 14:27:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-10-12 10:53

ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญส่วนที่ขาดของสำนักปฏิบัติธรรม

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ขอเปิดรับบริจาคในส่วนที่ขาดของสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณอาจารย์เจน ญาณทิพย์ จังหวัดเพชรบูรณ์ เนื่องจากมีปัญหาต่าง ๆ ที่มีความจำเป็นต้องขอรับบริจาคเงินเพื่อนำมาปรับปรุงแก้ไขและซ่อมแซมในส่วนที่ชำรุดเสียหายตามเรือนต่าง ๆ และในส่วนที่มีความจำเป็นต้องใช้เงินค่ะ ดังคำโบราณที่ว่า ใดใดในโลกล้วนอนิจจัง ก็เหมือนกับการก่อสร้างเรือนต่าง ๆ ของสำนักปฏิบัติธรรมฯ ค่ะ เพราะปัญหาที่ได้พบเจอและต้องแก้ไขกันไปตามส่วนนั้น ๆ ค่ะ เมื่อทำการก่อสร้างเรือนต่าง ๆ เรียบร้อยแล้ว ปัญหาที่ตามมาก็คือการต้องซ่อมบำรุงให้มีสภาพดีขึ้นและแข็งแรงคงทนค่ะ ดังนั้น จึงต้องมีค่าใช้จ่ายที่เป็นปัญหาใหญ่ที่เกิดขึ้นค่ะ เพราะที่ผ่านมาที่ได้เปิดรับบริจาคไปนั้น ไม่เพียงพอสำหรับการซ่อมแซมส่วนต่างๆ ค่ะ จึงทำให้ประสบปัญหาในส่วนนี้ โดยจะได้ชี้แจงเป็นเรื่อง ๆ ดังนี้ค่ะ

ติดราวสแตนเลสรอบระเบียงเรือนนอนหญิง ด้วยขณะนี้เรือนนอนหญิงได้สร้างเสร็จแล้วแต่ยังขาดในส่วนของราวสแตนเลสค่ะ ซึ่งราวสแตนเลสนี้จะใช้เป็นรั้วกั้นเพื่อป้องกันอุบัติเหตุที่อาจจะทำให้ผู้ปฏิบัติเดินพลัดตกลงมาได้ค่ะ เพราะเรือนนอนหญิงนี้มีระเบียงสูงจากพื้นดินมากค่ะ เนื่องจากเรือนนอนหญิงได้ใช้งบประมาณในการก่อสร้างบรรลุตามวัตถุประสงค์แล้ว ยกเว้นแต่ในส่วนของรั้วรอบระเบียงยังไม่มีเงินค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ค่ะ เพราะการขอรับบริจาคสร้างเรือนนอนหญิงไม่ได้รวมในเรื่องของรั้วรอบระเบียง แต่ด้วยความที่ทางสำนักปปฏิบัติธรรมฯ  มีเรื่องค่าใช้จ่ายในเรือนอื่นที่ต้องสร้างและเงินที่ขอรับบริจาคต้องเป็นไปตามวัตถุประสงค์ในแต่ละเรื่องในแต่ละงานโดยที่ผู้บริจาคได้อธิษฐานจิตมาด้วยแล้วค่ะ

ขณะนี้เรือนนอนหญิงสำเร็จแล้ว ขาดเพียงรั้วกั้นระเบียงเรือน ซึ่งดิฉันต้องการจะให้มีการเปิดปฏิบัติธรรมโดยใช้เรือนนอนหญิงที่มีความกว้างและโล่งค่ะ ซึ่งมีความพร้อมที่จะสามารถเปิดปฏิบัติธรรมได้ไปพลาง ๆ ก่อนค่ะ  ดังนั้น ดิฉันจึงมีความจำเป็นที่ต้องขอรับบริจาคราวสแตนเลส 304 โดยใช้สแตนเลสคุณภาพดี มีความแข็งแรงคงทนค่ะ ซึ่งในส่วนของรั้วรอบระเบียงนี้ยังไม่มีเจ้าภาพค่ะ หากท่านใดมีความประสงค์จะขอเป็นเจ้าภาพ หรือบริจาคตามกำลังศรัทธา ท่านสามารถทำบุญแบบใดก็ได้ค่ะ แต่บุญใดก็ตามที่ท่านมีกำลังมากและสามารถเติมเต็มบุญนั้นได้ ท่านย่อมเป็นผู้ได้ผลบุญที่พลันสำเร็จนั้น ซึ่งมีอานิสงส์บุญมากค่ะ

น้ำฝนที่ตกลงมา สำนักปฏิบัติธรรมฯ ตั้งอยู่ติดกับภูเขาทุกครั้งที่มีฝนตกลงมาอย่างหนักครั้งใดน้ำฝนก็จะไหลหลากลงมาจากภูเขาและทำให้เกิดการกัดเซาะพื้นดินบางครั้งก็พังทลายลงมา จึงต้องทำการปรับพื้นหน้าดินให้เรียบร้อยและในบางครั้งต้องจ้างรถเครนเพื่อมาไถกลบหน้าดินค่ะ ซึ่งการจ้างรถเครนในพื้นที่ท้องถิ่นราคาแพงและหาคนรับจ้างก็ยากมากค่ะ  และในแต่ละครั้งของการว่าจ้างต้องมีค่าใช้จ่ายในการจ้างโดยเฉพาะในเขตพื้นที่อย่างนี้ค่อนข้างแพงค่ะ  ซึ่งดิฉันได้พยายามอย่างที่สุดแล้วเพื่อสำนักปฏิบัติธรรมฯ ที่ทุกท่านได้มอบความไว้วางใจให้ดิฉันดำเนินการสร้างสำนักปฏิบัติธรรมฯ เพราะเงินทุกบาททุกสตางค์เป็นของทุกท่านผู้บริจาคค่ะ แต่การใช้จ่ายสิ่งใดก็ต้องประหยัดมากที่สุดค่ะ

ดังนั้น จึงต้องช่วยกันประหยัดค่าใช้จ่ายในทุกส่วนค่ะ โดยดิฉันต้องมอบหมายหน้าที่ให้กับน้อง ๆ ที่เดินทางมาช่วยงานที่สำนักปฏิบัติธรรมฯ ให้ช่วยกันปรับหน้าดินให้แน่นหนาไม่พังทลายค่ะ ซึ่งในการนี้ต้องซื้อสิ่งของเพื่อใช้งานประเภทอุปกรณ์ต่าง ๆ เช่น จอบ คราด ฯลฯ เพื่อนำมาใช้ในการปรับกลบหน้าดินค่ะ และอุปกรณ์ที่มีอยู่ก็ชำรุดใช้การไม่ได้เพราะได้ใช้งานมามากและเป็นไปตามสภาพค่ะ แต่เงินที่จะหาซื้อมาใหม่ก็ต้องคิดคำนึงถึงรายจ่ายอื่น ๆ อีกค่ะ แต่ในครั้งนี้มีความจำเป็นจริง ๆ ที่จะต้องซื้อใหม่แล้วเพราะจะหยิบใช้อุปกรณ์ใดก็เสียหายไปหลายอย่างใช้ไปทั้งที่อุปกรณ์นั้น ๆ ชำรุดไปมากค่ะ

ต้นหญ้าท่วมสูง   ที่สำนักปฏิบัติธรรมฯ เป็นพื้นดินส่วนใหญ่จึงทำให้เกิดมีต้นหญ้านานาชนิดเจริญเติบโตเร็ว ซึ่งต้นหญ้ารกชันและสูง สภาพพื้นดินเต็มไปด้วยต้นหญ้าแลดูรกเต็มครอบคลุมพื้นที่แทบจะทั่วสำนักฯ  เมื่อเป็นเช่นนี้แล้วเรื่องต่อมาก็คือสัตว์เลื้อยคลานต่าง ๆ อาทิเช่น สัตว์มีพิษพวกแมลงป่อง  ตะขาบ และงูมีพิษ ฯลฯ  ซึ่งที่ผ่านมา คนที่ไปทำงานที่สำนักก็ได้พบเจอบ่อยมากแต่ต้องระวังตนเองค่ะ และทุกครั้งที่มาทำงานสำนักปฏิบัติธรรมฯ ต้องมีทีมตัดหญ้าและตัดต้นไม้เพื่อเคลียร์ทางให้โล่งเตียนเพื่อป้องกันความเสี่ยงจากสัตว์ร้ายที่มีพิษดังกล่าวค่ะ ดังนั้น จึงมีความจำเป็นมากที่สุดในเรื่องนี้ค่ะ โดยจะต้องใช้เครื่องตัดหญ้าที่เป็นตัวช่วยสำคัญที่จะต้องมีค่าใช้จ่ายเป็นค่าน้ำมันเครื่องเพื่อใช้สำหรับตัดหญ้าด้วยค่ะ เรื่องนี้เป็นปัญหาหนักมาก และดิฉันได้ให้ความสำคัญกับทุกคนที่มาสำนักฯ หากไม่ทำให้สะอาดโล่งเตียนก็จะเป็นภัยกับคนที่มาปฏิบัติธรรมและเจ้าหน้าที่ค่ะ เนื่องจากพื้นที่ที่หญ้าเกิดขึ้นมาดังกล่าวนั้น จะต้องทำการตัดหญ้าตลอดทั้งวัน และการตัดหญ้าตลอดทั้งวันก็จะต้องใช้เงินไปหาซื้อน้ำมันเครื่องเพื่อนำมาเติมในเครื่องตัดหญ้าค่ะ และล่าสุดเครื่องตัดหญ้าก็เสียไปหลายเครื่อง จึงมีความจำเป็นมากที่ต้องขอรับบริจาคในส่วนนี้ด้วยค่ะ

วัสดุอุปกรณ์/น้ำยาล้างห้องอาบน้ำและห้องสุขา  จำพวกวัสดุอุปกรณ์ห้องอาบน้ำและห้องสุขา เรื่องนี้ก็มีปัญหาพอสมควรค่ะ อาทิเช่น  เกิดน้ำรั่วซึม  ท่อน้ำแตก  วัสดุสุขภัณฑ์ห้องน้ำแตกชำรุด รวมทั้งการขัดล้างห้องอาบน้ำและห้องสุขา ที่มีความจำเป็นต้องหาซื้อน้ำยาขัดล้างห้องอาบน้ำและห้องสุขาเพื่อทำความสะอาดค่ะ รวมทั้งต้องใช้เงินในการซื้อวัสดุอุปกรณ์การขัดล้างต่าง ๆ และวัสดุสุขภัณฑ์ห้องน้ำ ซึ่งทุกสิ่งอย่างก็ต้องใช้เงินในการซื้อหามานะคะ ประกอบกับห้องน้ำและห้องสุขามีการใช้งานตลอดและต้องทำความสะอาดอย่างสม่ำเสมอที่สำคัญเป็นเงินของทุกท่านที่บริจาคมาค่ะ ดิฉันจะต้องรักษาเงินและใช้เงินของทุกท่านเป็นอย่างดีค่ะ นอกจากนี้ทางสำนักปฏิบัติธรรมฯ มีความจำเป็นต้องใช้ประจำและสม่ำเสมอค่ะ ซึ่งถือว่าเป็นส่วนที่ทางสำนักปฏิบัติธรรมฯ ไม่มีปัจจัยในส่วนนี้ บางครั้งดิฉันต้องออกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้เองค่ะ ดิฉันจึงมาพิจารณาแล้วว่า ควรต้องเปิดขอรับบริจาคในส่วนนี้ค่ะ ซึ่งเป็นเรื่องหนักมากด้วยเช่นกันค่ะ

นกพิราบ  เหล่านกพิราบทั้งหลายบินมาจากไร่ข้าวโพดเพราะโดนเขาไล่ยิงมาค่ะ และนกพิราบเหล่านี้ก็พากันบินมาที่สำนักปฏิบัติธรรมฯ  ปัญหาก็คือพวกนกพิราบบินมาเกาะอยู่บนหลังคาและบางตัวก็มุดเข้าไปใต้หลังคาเรือนต่างๆ แล้วได้ขับถ่ายมูลเสียออกมาทำให้ฝ้าเพดานโดนกัดกร่อนจากมูลนกพิราบหลายจุดจนเกิดความ เสียหายจนต้องช่วยกันอุดหลังคา และเปลี่ยนฝ้าเพดานต้องใช้เงินเป็นจำนวนมากค่ะ จากที่ได้ชี้แจงมานี้ทุกส่วนก็มีความจำเป็นต้องใช้เงินในการดำเนินการค่ะ
ดิฉันได้ชี้แจงในเบื้องต้นเท่านั้นค่ะ และยังมีอีกหลายเรื่องที่ดิฉันไม่ได้นำมาแจ้งให้ทราบ เพราะเป็นรายละเอียดปลีกย่อย ซึ่งก็เป็นค่าใช้จ่ายด้วยกันทั้งสิ้นค่ะ

การขอรับบริจาค
กองทุนละ 2,500 บาท
ตามกำลังศรัทธา

จากที่ได้กล่าวมาแล้วข้างต้น เป็นเรื่องที่มีความจำเป็นและสำคัญมากค่ะ เพราะค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นเป็นส่วนที่อยู่นอกเหนือการควบคุมค่าใช้จ่ายค่ะ ซึ่งเป็นส่วนปลีกย่อยแต่จำเป็นอย่างยิ่งค่ะ

สำหรับค่าพาหนะเดินทางของดิฉันและทีมที่เดินทางไปทำงานที่สำนักปฏิบัติธรรมฯ ทุกคนได้ออกค่าใช้จ่ายส่วนตัวของตนเองค่ะ  โดยไม่ได้นำเงินของสำนักปฏิบัติธรรมฯ มาใช้จ่ายค่ะ และเรื่องอาหารการกินน้อง ๆ ที่เดินทางไปทำงานนั้น ดิฉันกับพี่รุ้งได้ใช้เงินส่วนตัวออกค่าใช้จ่ายเลี้ยงอาหารให้กับน้อง ๆ และเพื่อเป็นการประหยัดค่าใช้จ่ายค่าอาหาร ดิฉัน พี่รุ้ง และคุณแม่ ได้ช่วยกันประกอบอาหารเพื่อให้ทุกคนได้อิ่มท้อง เมื่อทุกคนอิ่มท้องก็จะสามารถใช้ร่างกายไปทำงานบุญที่สำนักปฏิบัติธรรมฯ อย่างเต็มที่ค่ะ โดยไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปหาซื้ออาหารในเวลาที่ต้องเร่งรีบ เพราะในแต่ละครั้งที่ทุกคนไปทำงานที่สำนักฯ ต้องทำงานให้เต็มที่ ซึ่งจะได้ไม่เสียเวลาค่ะ

ด้วยอานิสงส์บุญที่ทำบุญในส่วนที่ขาดของสำนักปฏิบัติธรรมฯ ดังกล่าวข้างต้น ไม่ว่าท่านจะเกิดภพชาติใดก็ตามท่านจะเป็นผู้ที่ไม่ขัดสน ไม่ยากจนเข็ญใจ เป็นผู้ที่มีความอุดมสมบูรณ์ มีความพร้อม มีความสะดวกสบาย เพราะท่านเป็นผู้ที่เติมเต็มในส่วนที่ขาด โดยท่านจะไม่เป็นคนที่ขาดแคลนสิ่งใดค่ะ ไม่ว่าท่านจะไปแห่งหนตำบลใดก็จะเทวดารักษา มนุษย์รักใคร่ ไม่ตกอับ คับแค้นใจ มีแต่ความสุข เพราะบุญคือความสุขค่ะ

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีจิตเป็นกุศลได้ร่วมจิตร่วมใจกันสร้างสำนักปฏิบัติธรรมฯ และเพื่อจะได้เป็นผลสำเร็จแห่งบุญด้วยค่ะ และด้วยบุญกุศลใดที่ทุกท่านตั้งใจ ขอให้ท่านมีแต่ความสุขความเจริญ โดยเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2020-2-19 14:36:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองโพสต์กระทู้ค่ะ

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-2-19 14:36:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2020-2-19 14:41

เปิดรับบริจาคปัจจัยดังนี้ค่ะ

ร่วมทำบุญส่วนที่ขาดต่างๆ ของสำนักปฏิบัติธรรม

- กองทุนละ 2,500 บาท
- ตามกำลังศรัทธา

ท่านที่มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญส่วนที่ขาดของสำนักฯ สามารถโอนปัจจัยเงินได้ที่

บัญชี คุณรุ้งตะวัน ชนะศึก
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด

เลขที่
011-256-8821 หรือ
011-256-8839 หรือ
192-2167845
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

หรือ promptpay

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทาง 4 ช่องทางคือ bank, western union, TransferWise และ moneygram เท่านั้น(ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น 7,002,5000.73 เป็นต้น เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดได้สะดวกค่ะ
Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  SiamCommercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number: เลขที่ 011-256-8821 or
011-256-8839 or
192-216-7845

วิธีแจ้งโอนเงิน
- แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip ผ่านทาง line id: @janyantip
- แจ้งการโอนเงินโดยส่ง sms ผ่านทางตู้ atm มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)
หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง smsแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาให้ตรวจสอบอีกครั้งค่ะ

- ส่ง slip การโอนเงิน
ทางได้ที่
1) Line Id @jenyantip

หรือ 2) ที่อีเมลล์ [email protected] หรือ 3) ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com
(ไม่รับแจ้งทาง facebook messenger) พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ส่วนที่ขาดสำนักฯ "

###
ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ
เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-2-19 14:50:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-9-26 23:54

ได้นำปัจจัยส่วนที่ขาดทั้งแบบกองทุนและตามกำลังศรัทธาไปใช้ซ่อมแซมส่วนที่ขาดของสำนักฯ  จำนวน 60,443.80 บาท คงเหลือเงินทำบุญส่วนที่ขาดของสำนักฯ ทั้งหมด 126,016.51-60,443.80 บาท = 65,572.71  บาท

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยร่วมสร้างส่วนที่ขาดของสำนักฯ

เปิดรับบริจาคใหม่ ณ วันที่ 27/9/63

แบบกองทุนละ 2,500 บาท

1
2

รวมบริจาคทั้งหมด   กองทุน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-2-19 14:51:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-10-12 10:52

ได้นำปัจจัยส่วนที่ขาดไปจ่ายค่าอินเตอร์เนตของสำนักฯ และค่าจอดรถขนบุญ ประจำเดือนสิงหา-พฤศจิกายน 63 จำนวน 3,497.20 บาท คงเหลือเงินทำบุญส่วนที่ขาดของสำนักฯ ทั้งหมด 136,291.71-3,497.20บาท = 132,794.51  บาท

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยร่วมสร้างส่วนที่ขาดของสำนักฯ (ปิดรับบริจาคค่ะ)

เริ่มรับบริจาคใหม่ ณ วันที่ 27/9/63

แบบตามกำลังศรัทธา

1        อาจารย์เจน ญาณทิพย์  ร่วมบริจาค 3,000 บาท
2        สามารถ บุญมะลิ  ร่วมบริจาค 200 บาท
3        นางอาหั่ว แซ่อุ่นและครอบครัว ร่วมบริจาค 350 บาท
4        ร้านนวดไทยปัทมาดวงดี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
5        นางศรัญญา วงษ์อุดมและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
6        อชินี  ร่วมบริจาค 200 บาท
7        คุณพ่อนิเวศน์ พฤษภานนท์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
8        ณปภัช อัครเขมิกากุล ร่วมบริจาค 500 บาท
9        ไพรินทร์ ประเสริฐลาภ ร่วมบริจาค 500 บาท
10        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์  ร่วมบริจาค 400 บาท
11        นายปิติพัฒน์ เจิมบุญธนะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
12        รวิพร จงเลิศวิสุทธิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
13        กรองกาญจน์ สัตยุตม์  ร่วมบริจาค 50 บาท
14        นภัทร ร่วมบริจาค 500 บาท
15        ผู้ทำบุญในงานกฐิน ร่วมบริจาค 52,500 บาท
16        ลั้ง ร่วมบริจาค 5,000 บาท (เงินสด)
17        อาทิตยา วันธุมาและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
18        คุณสมจิต ศรีเนาวรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
19        สุรินทร์ ธนกาญจนกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
20        นายปีชา วิจิตรพล ร่วมบริจาค 140 บาท
21        คุณกานดา ร่วมบริจาค 2,000 บาท
22        สามารถ บุญมะลิ  ร่วมบริจาค 200 บาท
23        ปาริชาติ เพชรรัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 199 บาท
24        คุณอิ๋ว ภูสำลีและครอบครัว ร่วมบริจาค  580 บาท
25        นางรัตนา บุญเดช ,นาย ดนุพัฒน์ รักอักษร ,ด.ช. ศุภวัฒน์ รักอักษร  ร่วมบริจาค 100 บาท

รวมบริจาคทั้งหมด  136,291.71  บาท

อัพเกรด  90.91%

5

1689

4591

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
4591
โพสต์เมื่อ 2020-2-29 09:09:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
" ขออนุโมทนาบุญ สาธุการ ร่วมกันกับอาจารย์เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน ชนะศึก ครอบครัวและผู้ร่วมบุญทุกท่าน กับการเติมเต็มในส่วนที่ขาด ณ สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ ถรอมดูแลรักษาสุขภาพด้วย คุณพระคุ้มครอง "

อัพเกรด  22.18%

0

99

1498

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
1498
โพสต์เมื่อ 2020-3-2 15:35:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ กับทุกๆๆท่านด้วยนะคะ

อัพเกรด  56%

0

2

28

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
28
โพสต์เมื่อ 2020-6-29 16:46:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ร่วมทำบุญด้วย 500 บาทครับ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-28 20:18 , Processed in 0.110237 second(s), 22 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้