ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ปิดรับบริจาคทำบุญทริปกฐิน 91 ตอน มหากฐิน กระจกส่องบุญ - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 5787|ตอบ: 9

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ปิดรับบริจาคทำบุญทริปกฐิน 91 ตอน มหากฐิน กระจกส่องบุญ

[คัดลอกลิงก์]

517

2627

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20106
โพสต์เมื่อ 2022-9-5 13:36:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน

ประกาศผังที่นั่ง (p.1)  ปิดรับบริจาคทำบุญทริปกฐิน 91 ตอน มหากฐิน กระจกส่องบุญ วันอาทิตย์ที่ 16 ต.ค. 65
***ปิดรับบริจาคทำบุญประธานอุปถัมภ์แล้วค่ะ แต่ยังบริจาคทำบุญตามกำลังศรัทธาได้ค่ะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ขอประกาศเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญมาร่วมบุญกับคณะเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 91 วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2565 ตอน “ มหากฐิน กระจกส่องบุญ ” สำหรับปี 2565 นี้ ดิฉันจะนำพาทุกท่านร่วมทำบุญมหากฐิน หางผ้าป่า ที่ยิ่งใหญ่และเป็นบุญใหญ่ที่หนึ่งปีมีครั้งเดียว ซึ่งการทำบุญทอดกฐินนี้ ดิฉันได้จัดขึ้นเป็นประจำทุกปีค่ะโดยยึดแบบตามประเพณีโบราณที่มีการสืบทอดกันมาอย่างถูกต้องค่ะ

ความพิเศษของกฐิน
        ในปีหนึ่ง แต่ละวัดสามารถรับกฐินได้เพียงครั้งเดียว นอกจากนั้นแล้ว กฐินทานก็มีความพิเศษแตกต่างจากทานอย่างอื่น ได้แก่
1. จำกัดประเภททาน คือ ต้องถวายเป็นสังฆทานเท่านั้น จะถวายเฉพาะเจาะจงภิกษุรูปใดรูปหนึ่งเหมือนการให้ทานอย่างอื่นไม่ได้
2. จำกัดเวลา คือ ต้องถวายภายในระยะเวลา 1 เดือน นับแต่วันออกพรรษา เป็นต้นไป
3. จำกัดงาน คือ พระภิกษุที่กรานกฐินต้องตัด เย็บ ย้อม และครองให้เสร็จภายในวันที่กรานกฐิน
4. จำกัดไทยธรรม คือ ผ้าที่ถวายต้องถูกต้องตามลักษณะที่กำหนดไว้
5. จำกัดผู้รับ คือ พระภิกษุผู้รับกฐิน ต้องเป็นผู้ที่จำพรรษาในวัดนั้นโดยไม่ขาดพรรษา และมีจำนวนไม่น้อยกว่า 5 รูป
6. จำกัดคราว คือ วัด ๆ หนึ่งรับกฐินได้เพียงปีละ 1 ครั้งเท่านั้น
7. เป็นพระบรมพุทธานุญาต

อานิสงส์จากการทำบุญทอดกฐิน ครั้นเมื่อได้เกิดเป็นมนุษย์
1. จะได้เกิดมาในตระกูลที่ดี มีสัมมาทิฐิ มีเกียรติยศ มีชื่อเสียงที่ดีงาม
2. จะเกิดมาโดยมีร่างกายที่ได้คุณลักษณะที่งดงามสมส่วน
3. จะเกิดมามีผิวพรรณงดงาม จิตใจแจ่มใส ร่าเริงเบิกบาน
4. จะเกิดมามีทรัพย์สมบัติมาก ไม่ลำบากในการแสวงหาทรัพย์
5. เมื่อละโลกแล้ว อย่างน้อยได้ไปบังเกิดในสวรรค์

สำหรับงานบุญทอดกฐินต้องมีความพิเศษโดยมีองค์ประกอบสำคัญ ดังนี้ค่ะ
1. งานบุญทอดกฐินจะเริ่มตั้งแต่แรม 1 ค่ำ เดือน 11 ถึงวันขึ้น 15 ค่ำ เดือน 12 (จะต้องทำการทอดกฐิน ภายใน 1 เดือน หลังประเพณีออกพรรษา)
2. วัดที่จะรับกฐินได้ต้องมีพระภิกษุจำพรรษาที่ไม่ขาดพรรษา จำนวนไม่ต่ำกว่า 5 รูป
3. การทอดกฐินเป็นบุญจำกัดกาล โดยวัดที่จะรับกฐินจะต้องรับกฐินได้ปีละ 1 ครั้ง

ในการที่คณะเสบียงสวรรค์และผู้ร่วมบุญกับอาจารย์เจน ญาณทิพย์ขอเป็นเจ้าภาพทอดกฐินนั้น ทั้ง 3 ข้อ ดังกล่าวข้างต้น ย่อมเป็นองค์ประกอบสำคัญที่จะต้องนำมาพิจารณาให้ดีเสียก่อนด้วยค่ะ เจ้าอาวาสท่านต้องเป็นพระสงฆ์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบและมีปัญญาสามารถที่จะครองผ้ากฐินได้ และที่วัดนั้น ๆ เจ้าอาวาสท่านเป็นพระนักพัฒนาที่สามารถขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาได้  และที่สำคัญวัดแห่งนั้นขาดแคลนปัจจัยด้านใดบ้างที่จะพัฒนาวัดวาอารามให้ดีอย่างเหมาะสมค่ะ
ตามที่ ดิฉันได้นำมาหยิบยกให้ทุกท่านได้เห็นถึงความสำคัญของการทอดกฐินที่เป็นบุญใหญ่มากเพียงใดนั้น ก็เพื่อทุกท่านจะได้เข้าใจในเรื่องของการทำบุญทอดกฐินเพื่อท่านจะได้สร้างบุญบารมีสะสมเสบียงบุญด้วยและภูมิใจที่ได้สร้างสมคุณความดีในพระพุทธศาสนาค่ะ
สำหรับปีนี้ ดิฉันได้เดินทางไปสำรวจหาวัดทำบุญทอดกฐินและได้วัดที่เหมาะสมที่จะได้นำพาทุกท่านร่วมบุญทอดกฐินด้วยกันในครั้งนี้แล้วค่ะ ซึ่งทุกท่านคงอยากทราบว่า ดิฉันเดินทางไปหาวัดทำบุญอย่างไรและจะได้ทำบุญอะไรบ้าง ดังนั้น ดิฉันจะขอเล่ารายละเอียดของการเดินทางไปหาวัดทำบุญในครั้งนี้ ดังนี้ค่ะ
ดิฉันได้นั่งสมาธิเพื่อหาพิกัดการเดินทางที่จะไปหาวัดทำบุญและได้รู้ว่าต้องไปยังทิศทางใดแล้วจึงได้ออกเดินทางไปกันค่ะ ระหว่างการเดินทางดิฉันได้เข้าไปในวัดแห่งหนึ่งที่ประดิษฐานหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดองค์ใหญ่ และได้เข้าไปกราบไหว้ขอพรกับหลวงปู่ โดยขอให้ท่านเมตตาลูกหลานนำพาชี้ทางให้ได้ไปพบเจอพระนักพัฒนาที่ไม่นอกรีตพระพุทธศาสนา และพระสงฆ์เจ้าอาวาสวัดนั้นต้องมีสติปัญญา และสามารถที่จะสามารถครองผ้ากฐินได้ เพื่อบุญทอดกฐินของคณะเสบียงสวรรค์จะได้เป็นองค์กฐินที่สมบูรณ์ครบถ้วน รวมทั้ง ขอให้ได้พบเจอกับวัดที่กำลังเดือดร้อนจริง ๆ และขอให้รุกขเทวดา เจ้าป่าเจ้าเขาช่วยเปิดทาง เมื่ออธิษฐานเสร็จแล้ว ก็ได้ออกจากวัดแห่งนั้นและเดินทางต่อไปค่ะ
ดิฉันได้พบกับวัดแห่งหนึ่งจากปากทางเข้าวัดเป็นถนนเส้นยาวไปจนสุดศาลาการเปรียญของวัด ดิฉันจึงบอกให้พลขับไปจอดที่ศาลาการเปรียญหลังนี้ โดยดิฉันมองดูจากภายนอกก็ได้เห็นแล้วว่า ศาลาหลังนี้มีสภาพเก่าและทรุดโทรมค่ะ สักพักหนึ่งก็ได้พบกับพระรูปหนึ่งท่านเดินมาหา และดิฉันได้ถามท่านไปว่า ทางวัดมีกฐินวันไหนค่ะ พระรูปนี้จึงพูดว่าอาตมาเป็นเจ้าอาวาสที่วัดนี้กำลังจะเอาซองกฐินไปแจกชาวบ้านเพิ่งพิมพ์เสร็จนี่แหละโยม เพราะทุกปีก็ไม่มีเจ้าภาพทอดกฐิน ดังนั้น ทางวัดจึงได้กำหนดวันขึ้นมาเอง เมื่อกำหนดวันแล้วก็ได้พิมพ์กำหนดการเพื่อแจกชาวบ้านให้ได้รับรู้รับทราบ เพื่อจะได้มาร่วมทำบุญทอดกฐินที่วัดด้วยกันแต่ก็พิมพ์ซองไม่มากนักนะโยม

เมื่อดิฉันได้รับทราบแล้ว จึงขอทราบว่า ที่วัดนี้มีพระสงฆ์จำพรรษากี่รูป ซึ่งท่านก็ตอบกลับมาว่า 6 รูป ดิฉันถือว่าผ่านด่านแรกแล้วค่ะ ด่านต่อไปต้องได้พูดคุยกับเจ้าอาวาส และขอทราบความจำเป็นที่ทางวัดกำลังเดือนร้อนค่ะ

โดยตั้งแต่แรกเห็นแล้วว่าศาลาการเปรียญของวัดมีสภาพเก่ามากค่ะ ดิฉันจึงขออนุญาตขึ้นไปดูบนศาลาการเปรียญหลังนี้เพื่อว่าจะช่วยอะไรได้บ้างค่ะ ซึ่งเจ้าอาวาสท่านก็พาขึ้นไปดูบนศาลาหลังนี้ และดิฉันได้เห็นว่า ภายในศาลา ต้นเสาทุกต้นมีเศษแผ่นสีที่ถูกทามานานแล้ว หลุดลอกออกมาเป็นแผ่น ๆ หลังคามุงกระเบื้องไม่มีฝ้าเพดาน จึงมองดูเห็นถึงแผ่นกระเบื้องหลังคาที่มีสภาพเก่าค่ะ หลวงพ่อเล่าว่า ศาลาหลังนี้สร้างมาตั้งแต่ปี 2538 ยังไม่เคยมีการบูรณะสิ่งใดเลย และตามที่ดิฉันสำรวจดู ที่หลังคาก็มีจุดรูรั่วหลายจุด หากมีฝนตกลงมาคงต้องลำบากกันมากค่ะ และที่ด้านหน้าของศาลาต้องทำหลังคายื่นออกไปให้ครอบคลุมพื้นทางขึ้นลงบันไดที่บริเวณส่วนหน้าเพื่อป้องกันแสงแดดส่องและป้องกันเวลาที่มีฝนตกหนักค่ะ แต่โชคดีที่ศาลาหลังนี้ปลูกสร้างรากฐานดีที่พื้นศาลาเป็นพื้นหินขัดยังแข็งแรงดีอยู่มาก หากจะได้มุงหลังคา ทำฝ้าเพดาน และทาสีใหม่ก็จะทำให้สวยงามและคงทนถาวร สามารถใช้ประโยชน์ได้มากค่ะ ท่านเจ้าอาวาสเล่าต่อไปอีกว่า ที่ศาลาหลังนี้ญาติโยมได้มาใช้ทำบุญกันเพราะมีศาลาเดียวค่ะ
และท่านก็เล่าต่อไปอีกว่า ตอนนี้ทางวัดกำลังสร้างโบสถ์อยู่ สร้างมานานแล้วแต่ยังไม่เสร็จเรียบร้อย ซึ่งอาตมาก็อยากจะพาไปชมดูและคณะของเราก็มองเห็นโบสถ์ได้แต่ไกลค่ะ และได้เห็นว่าโบสถ์มีความสวยงามแปลกตาและแตกต่างไปจากวัดอื่น ๆ และในระหว่างที่ทุกคนมองชื่นชมโบสถ์กันอยู่นั้น เจ้าอาวาสท่านก็เอามือไปเปิดกล่องไฟที่เสาต้นหนึ่งหน้าโบสถ์นั้น อยู่ ๆ ก็มีงูเขียวตกลงมาจากกล่องตู้ไฟมากองอยู่กับพื้นหญ้า ดิฉันหันไปมองและรู้ว่า เป็นงูเขียวมีเกล็ดใหญ่เกล็ดคล้ายพญานาค จึงพูดให้ลูกศิษย์ได้ยินว่า พญานาค เมื่อเดินตามหลวงพ่อเข้าไปภายในรั้วโบสถ์ก็ได้มองเห็นว่าโบสถ์หลังนี้ดูจากภายนอกสมบูรณ์แล้วค่ะ แต่ที่บันไดทางขึ้นโบสถ์ยังขาดอะไรไปเพราะยังสร้างไม่เสร็จ จึงถามท่านเจ้าอาวาสว่าบันไดยังไม่เสร็จหรือค่ะ ซึ่งเจ้าอาวาสท่านก็พูดขึ้นว่า ที่บันไดทางขึ้นลงของโบสถ์ยังไม่เสร็จโยม เพราะราวบันไดทางขึ้นที่จะปั้นเป็นพญานาค 4 องค์ คือ ที่ด้านหน้าทางขึ้นโบสถ์ 2 องค์และด้านหลังทางลงโบสถ์ 2 องค์ รวมทั้งสิ้น 4 องค์ ( ตามภาพที่ได้ลงให้ดูค่ะ ) โดยท่านได้นำเดินดูโดยรอบแล้วก็เข้าไปในโบสถ์ค่ะ
เมื่อเข้าไปดูภายในโบสถ์ ที่ด้านในก็ติดกระจกสีขาวเหมือนกันกับข้างนอก ท่านบอกยังติดกระจกสีบางส่วนที่ยังไม่เสร็จ ซึ่งเหลืออีกไม่มากแล้วโบสถ์จะสำเร็จแล้ว ขาดการเก็บงาน การทาสีตามจุดต่าง ๆ และทำราวบันไดพญานาค 4 องค์ หากจะให้โบสถ์หลังนี้สร้างเสร็จสมบูรณ์ได้ก็ต้องใช้งบใช้จ่ายประมาณ 1 ล้านบาท สำหรับราวบันไดที่เป็นตัวพญานาคนี้หลวงพ่อท่านได้หาช่างปั้นที่มีฝีมือดีทางภาคเหนือและได้รับทราบราคากันแล้ว เพียงแต่ยังขาดปัจจัยจากญาติโยมอยู่ค่ะ ถ้าเป็นอย่างนี้แล้วดิฉันเชื่อว่าทุกท่านผู้ร่วมบุญสามารถช่วยกันร่วมมือกันเพื่อสามารถทำให้วัดนี้สร้างโบสถ์ได้สำเร็จค่ะ
ทางวัดก็น่าสงสารเพราะบ้านเรือนที่อยู่อาศัยของชาวบ้านใกล้วัดนี้ ส่วนมากเป็นชาวเมียนมา ทำงานรับจ้างกรีดสวนยาง รายได้ไม่พอกับการเลี้ยงชีพมากนัก เนื่องจากวัดตั้งอยู่ห่างไกลความเจริญ ชาวบ้านก็ยากจนไม่มีเงิน จึงเป็นการยากยิ่งที่โบสถ์หลังนี้จะสร้างเสร็จได้ในเร็ววัน โดยโบสถ์หลังนี้สร้างมา 12 ปีแล้วยังไม่เสร็จ แต่หากว่าทุกท่านร่วมบุญทอดกฐินในครั้งนี้ ดิฉันเห็นว่าโบสถ์หลังนี้จะสำเร็จสมบูรณ์ได้ค่ะ และดิฉันก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้บริจาคด้วยค่ะ
เนื่องจากกุฎิสงฆ์ที่วัดนี้ได้พังทลายไป 2-3 หลังแล้วค่ะ ดิฉันเห็นว่า ด้วยบุญแห่งการถวายกุฏิสงฆ์เพื่อให้เป็นที่พักอาศัยและปฏิบัติธรรมของพระสงฆ์อย่างนี้ก็เป็นบุญใหญ่ด้วยเช่นกันค่ะ จึงขอเชิญชวนทุกท่านร่วมบุญด้วยกันในครั้งนี้ โดยดิฉันจะเป็นผู้จัดหากุฏิสงฆ์สำเร็จรูปนำมาถวายในงานบุญกฐินวันนั้นด้วยเลยค่ะ ด้วยความสำคัญของวัดนั้น มีความจำเป็นในทุกส่วนของวัด คือ วัดนั้นมีโบสถ์เพื่อใช้ในศาสนกิจของพระสงฆ์และฆราวาส วัดนั้นมีศาลาการเปรียญเพื่อใช้ในงานบุญที่เป็นเอนกประสงค์ และวัดนั้นต้องมีกุฏิเพื่อให้พระสงฆ์ได้พักอาศัยปฏิบัติธรรมด้วยค่ะ

จากการที่ดิฉันได้สนทนาธรรมกับเจ้าอาวาสจึงรู้ได้ว่า เจ้าอาวาสวัดนี้ท่านมีปัญญาสามารถที่จะครองผ้ากฐินได้ และที่วัดนี้มีพระสงฆ์จำพรรษา 6 รูป ตามที่พระพุทธเจ้าบัญญัติไว้ในเรื่องของการทอดกฐินค่ะ เมื่อดิฉันได้รับทราบถึงความจำเป็นของทางวัดแล้วนั้น ดิฉันจึงได้กราบเรียนเจ้าอาวาสว่า คณะเสบียงสวรรค์นำโดยดิฉันจะนำพาผู้คนผู้ฝักใฝ่ในบุญจำนวนมากได้ร่วมทำบุญทอดกฐินที่เป็นมหากฐินหางผ้าป่า โดยสรุปดังนี้ค่ะ

1. คณะเสบียงสวรรค์จะขอเป็นเจ้าภาพสร้างราวบันไดพญานาค จำนวน 4 องค์ (บันไดทางขึ้นและทางลงโบสถ์) ทาสีภายในโบสถ์ ติดกระจกสีในส่วนที่ยังติดไม่เสร็จให้เรียบร้อย โดยใช้งบประมาณ 7 แสนบาท สำหรับราวบันไดพญานาคดังกล่าวนี้ ทางวัดจะได้ทำการจ้างช่างปั้นฝีมือดีจากทางภาคเหนือทำการปั้นลำตัวของพญานาคในส่วนของราวบันไดนี้ให้เป็นพญานาคที่งดงามที่สุดค่ะ
ทั้งนี้ ดิฉันได้นำภาพประกอบที่เป็นตัวอย่างเสมือนจริงในรูปแบบภาพกราฟฟิกส์เพื่อให้ทุกท่านได้ชมดูจากรูปภาพที่ได้ลงภาพไว้แล้วนั้นค่ะ เพราะหลังจากงานทอดกฐินผ่านไปแล้วช่างปั้นก็จะทำการปั้นราวบันไดพญานาคให้เสร็จเรียบร้อยและคาดว่า เมื่อทุกอย่างสำเร็จเรียบร้อยจะต้องเป็นราวบันไดพญานาคที่งดงามมากค่ะ ทั้งนี้ ทุกท่านผู้ร่วมบุญจะได้เป็นผู้มีส่วนร่วมในการสร้างโบสถ์ได้สำเร็จครบถ้วนทุกประการค่ะ
2. ปัจจัยที่เหลือจากเงินทอดกฐินนั้น ทางคณะสงฆ์จะนำไปทำการบูรณะศาลาการเปรียญต่อไปปค่ะ เพราะดิฉันได้เล็งเห็นถึงประโยชน์ในการบูรณะศาลาหลังนี้ เพื่อที่พระสงฆ์และชาวบ้านจะได้ใช้เป็นประโยชน์ในงานบุญงานศาสนาได้สะดวกและคล่องตัวมากยิ่งขึ้นค่ะ
3. ทอดผ้าป่าสามัคคีถวายกุฏิสงฆ์สำเร็จรูป จำนวน 3 หลัง โดยหลังจากที่ทำพิธีการทอดกฐินเรียบร้อยแล้ว ดิฉันจะได้ทำการทอดผ้าป่าสามัคคี ถวายกุฎิสงฆ์สำเร็จรูป จำนวน 3 หลัง ดังนี้
- กุฎิสงฆ์เรือนไม้สักเก่า   จำนวน 1 หลัง ราคาหลังละ 160,000.- บาท (ราคานี้รวมค่าทำฐานที่ตั้งและค่าขนส่งแล้ว)
  โดยคณะเสบียงสวรรค์เป็นเจ้าภาพ  และติดป้ายชื่อ “คณะเสบียงสวรรค์และผู้ร่วมบุญกับอาจารย์เจน ญาณทิพย์”
- กุฏิสงฆ์สำเร็จรูป จำนวน 2 หลัง ราคาหลังละ 160,000 บาท (ราคานี้รวมค่าทำพื้นฐานที่ตั้งและค่าขนส่งแล้ว)
  และหากท่านใดมีความประสงค์จะเป็นเจ้าภาพร่วมบุญถวายกุฏิสงฆ์สำเร็จรูปดังกล่าว  กรุณาแจ้งขอเป็นเจ้าภาพได้ค่ะ ทั้งนี้ ท่านจะได้ติดป้ายชื่อผู้บริจาคเป็นเจ้าภาพได้ไม่เกิน 5 ชื่อ ต่อ กุฎิ 1 หลัง ค่ะ (ปิดรับแล้วค่ะ มีเจ้าภาพกุฏิสงฆ์ครบแล้วค่ะ)

กิจกรรมมหากฐินหางผ้าป่า โดยทุกท่านจะได้ทำบุญร่วมกันมี ดังนี้ค่ะ
1. เป็นเจ้าภาพมหากกฐินร่วมสร้างราวบันไดพญานาค จำนวน 4 องค์ (บันไดทางขึ้นและบันไดทางลงโบสถ์) ทาสีภายในโบสถ์  ติดกระจกสีในส่วนที่ยังติดไม่เสร็จ โดยใช้งบประมาณ 7 แสนบาท
2. ปัจจัยเงินที่เหลือจากเงินทอดกฐิน ทางคณะสงฆ์จะนำไปบูรณะศาลาการเปรียญ
3. ทอดผ้าป่าสามัคคี ถวายกุฏิสงฆ์ จำนวน 3 หลัง
-  กุฎิสงฆ์เรือนไม้สักเก่า   จำนวน 1 หลัง โดยคณะเสบียงสวรรค์และผู้ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ
- กุฏิสงฆ์สำเร็จรูป จำนวน 2 หลัง   

การรับบริจาค ดังนี้ค่ะ  ปิดรับบริจาคทำบุญประธานอุปถัมภ์แล้วค่ะ แต่ยังบริจาคทำบุญตามกำลังศรัทธาได้ค่ะ
บริจาคตามกำลังศรัทธา

เฉพาะผู้ที่เดินทางไปในทริปทัวร์บุญ 91 จะได้รับธงกฐินมงคล มัจฉา จระเข้ สีทอง ขนาดเล็ก ท่านละ 1 ชุด (มอบให้ที่รถบัส)

การขอรับบริจาคเป็นเงินกองทุนละ 5,000 บาท และตามกำลังศรัทธานั้น ดิฉันได้นำเงินบางส่วนไปเป็นค่าใช้จ่าย ดังนี้
- ค่าผ้าไตรกฐินเอก คณะเสบียงสวรรค์
- ค่าผ้าไตรจีวร ประธานอุปถัมภ์ เพื่อถวายในงานกฐิน
- ค่าปลาตะเพียนไม้จามจุรีมงคลสีทอง จำนวน 450 ตัว
- ค่าเครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหมด
- ค่ากุฏิสงฆ์สำเร็จรูป จำนวน 3 หลัง
- ค่าจัดงานกฐินต่าง ๆ

*ประธานอุปถัมภ์ (ปิดรับบริจาคทำบุญประธานอุปถัมภ์แล้วค่ะ แต่ยังบริจาคทำบุญตามกำลังศรัทธาได้ค่ะ)
- จะได้รับผ้าไตรจีวร 1 ชุด (สามารถติดชื่อผู้ร่วมบุญได้ 3 ชื่อ และขอความร่วมมือส่งตัวแทนประธานอุปถัมภ์ 1 ท่าน เป็นผู้นำถวายพระสงฆ์ ทั้งนี้ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยค่ะ)
- จะได้รับของที่ระลึกเป็นปลาตะเพียนมงคลสีทอง 1 ตัว ต่อ 1 กองทุน ซึ่งปลาตะเพียนมงคลสีทองนี้มีจำนวน 450 ตัวเท่านั้น

ดิฉันขอเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญมาร่วมบุญกับคณะเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 91 วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2565 ตอน “ มหากฐิน กระจกส่องบุญ ” สำหรับปี 2565 เพื่อเป็นการสร้างบุญและสะสมเสบียงบุญด้วยค่ะ และทุกงานบุญงานกุศลต่าง ๆ ดิฉันมีความตั้งใจและปิติใจมากที่ได้นำพาทุกท่านไปทำบุญด้วยกันและในครั้งนี้ก็เช่นกันที่ทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญจะได้ทำบุญมหากฐินหางผ้าป่าที่หนึ่งปีมีครั้งเดียวที่คณะเสบียงสวรรค์จะได้ทำบุญร่วมกันเป็นประจำทุกปีค่ะ และในการนี้ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญที่จะได้ร่วมบุญกันในครั้งนี้ด้วยค่ะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

**** ทริปกฐินใส่เสื้อสีขาว ส่วน กางเกงหรือกระโปรงยาว ใส่สีอะไรก็ได้ค่ะ ****

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

515

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26508
โพสต์เมื่อ 2022-9-5 13:36:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองโพสต์กระทู้ค่ะ

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-9-5 13:37:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2022-9-5 13:43

ทริป 91 กฐิน เดินทางวันอาทิตย์ที่  16 ต.ค. 65 (ไปวันเดียวกลับ)

*****เนื่องจากที่ผ่านมา มีลูกทัวร์บางท่านไม่ได้จองที่นั่งมา ไม่มีรายชื่อในผังที่นั่ง แต่ในวันทัวร์ เดินทางไปที่โลตัสเพื่อหาที่นั่งว่างกับทีมงาน และขอชำระเงินค่าเดินทางไปด้วย ซึ่งลูกทัวร์บางท่านได้ทำลักษณะนี้หลายครั้ง  ทำให้เกิดความยุ่งยากต่อการทำงาน ดังนั้น ไม่อนุญาตลูกทัวร์ที่ไม่มีรายชื่อในผัง ให้ไปหาที่นั่งว่างในวันทัวร์ หากมีความประสงค์จะเดินทางไปทริปทัวร์บุญ ขอให้โอนเงินค่าเดินทางมาก่อนที่นั่งเต็มค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบ*****

***ทุกท่านสวมหน้ากากอนามัย มาด้วยในวันทัวร์บุญค่ะ...

รถออกเดินทางเวลา 6.00 ณ ห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70

ลูกทัวร์ไม่สามารถนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่ลานจอดรถของห้างได้ค่ะ หากฝ่าฝืน จะถูกปรับเป็นเงิน 5,000 บาท

ลูกทัวร์สามารถนำรถยนต์ส่วนตัวและรถแท็กซี่มาจอดส่งได้แค่ชั่วคราวเท่านั้นค่ะ

ค่าเดินทางเด็ก/ผู้ใหญ่  ราคา 1,000 บาทต่อคน   
(ไม่สามารถนำเด็กนั่งตักได้ค่ะ ท่านใดพาเด็กมาต้องจ่ายค่าที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ)

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

เรียนแจ้งลูกทัวร์ ทริปเสบียงสวรรค์ ทุกๆ ท่าน ทราบ

เนื่องจากในวันเดินทางไปทัวร์บุญ ท่านที่เดินทางมาโดยรถแท็กซี่หรือรถยนต์ส่วนตัว เมื่อถึงโลตัส ขอความร่วมมือทุกท่าน กรุณาบอกให้คนขับจอดบริเวณหน้าห้างโลตัส บริเวณป้ายรถเมล์ หรือจะเลยป้ายไปนิด  กรุณาอย่าขับเข้ามาในห้าง
เพราะจากที่ผ่านมา รถได้เลี้ยวมาจอดในห้างหลายคันติดกัน ทำให้การจราจรติดขัด รถยนต์กลับรถออกไปไม่ได้  และเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดอุบัติเหตุรถเข้ามาเฉี่ยวหรือชนลูกทัวร์ที่อยู่ในห้างโลตัส

จึงขอความร่วมมือจากทุกท่าน เพื่อความเป็นระเบียบและความปลอดภัยของลูกทัวร์

ขอขอบคุณค่ะ

**** ทริปกฐินใส่เสื้อสีขาว ส่วน กางเกงหรือกระโปรงยาว ใส่สีอะไรก็ได้ค่ะ ****

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-9-5 13:43:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2022-9-5 14:07

การโอนเงินค่าเดินทาง

ค่าเดินทางเด็ก/ผู้ใหญ่ ราคา 1,000 บาท ต่อคน

(ไม่สามารถนำเด็กนั่งตักได้ค่ะ ท่านใดพาเด็กมาต้องจ่ายค่าที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ)

ท่านที่ต้องการเดินทางไปทริปทัวร์บุญกฐิน 91 สามารถโอนเงินค่าเดินทางได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองค่ะ โอนแล้วแจ้งส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อผู้เดินทางมาด้วยค่ะ ไม่มีกำหนดวันหมดเขตโอนเงินค่าเดินทางค่ะ เปิดรับจนกว่าจะเต็มค่ะ ถ้าที่นั่งเต็มแล้วจะปิดรับทันทีค่ะ หากไม่แน่ใจว่าที่นั่งเต็มหรือยัง สามารถสอบถามก่อนโอนเงินได้ที่ line id: @jenyantip ค่ะ

*****ท่านที่ต้องการไปทริปทัวร์บุญให้โอนเงินค่าเดินทางเลยนะคะ ไม่ให้ไปรอที่นั่งที่หน้าห้างโลตัสค่ะ*****

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 1,002 / 1,000.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

หรือ โอนเงินค่าเดินทางผ่าน PromptPay
0895155324

หมายเหตุ **กรุณาทำความเข้าใจด้วยค่ะ การจัดผังที่นั่งรถไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง หรือเรียงตามลำดับรายชื่อที่จอง แต่พิจารณาจัดจำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดีกับผังที่นั่งรถ ตามความเหมาะสมแค่นั้นค่ะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  

แจ้งการโอนเงินผ่านทาง
1) line id: @jenyantip

2) ผ่านทางอีเมลล์ [email protected]

3) แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน .com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger และโพสต์ slip หน้า face)

โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 91
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

กฏกติกา
วันเดินทางสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเนื่องจากสถานการณ์โควิดค่ะ ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ และไม่สามารถเปลี่ยน/สลับรอบการเดินทางได้ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)
4. ไม่สามารถเปลี่ยน/สลับรอบการเดินทางได้ เช่น ไปไม่ได้ในทริป 87 จะขอไปทริป 88  หรือทริปอื่นๆ แทน เป็นต้น

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-9-5 13:46:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2022-10-6 21:43

ทริปกฐินตอนที่  91 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ
ปิดรับบริจาคทำบุญประธานอุปถัมภ์แล้วค่ะ แต่ยังบริจาคทำบุญตามกำลังศรัทธาได้ค่ะ

ตามกำลังศรัทธา (ท่านสละทรัพย์ตามกำลังศรัทธา ท่านก็อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมบุญกันเพื่อให้บุญสำเร็จอย่างฉับพลัน)

ประธานอุปถัมภ์จะได้ถวายผ้าไตรแด่พระภิกษุสงฆ์ด้วยตนเอง โดยจะมีจัดที่นั่งที่วัดให้สำหรับถวายผ้ากฐินได้ 1 ท่านค่ะ (ประธานอุปถัมภ์จะได้รับของที่ระลึกในงานกฐิน 1 ชุด) ท่านใดที่แจ้งชื่อมาหลายชื่อให้จบอธิฐานผ้าไตรก่อนถวาย และมอบให้ตัวแทนถวายได้ 1 ท่านค่ะ

###ประธานอุปถัมภ์ที่ต้องการไปถวายผ้ากฐินด้วยตัวของท่านเอง ต้องจอง และโอนค่าเดินทางของท่านมาเองต่างหากด้วยนะคะ ค่าเดินทางท่านละ 1,000 บาทค่ะ ค่าทำบุญประธานอุปถัมภ์นั้นเป็นเงินทำบุญที่มอบให้วัดเท่านั้น ไม่ได้รวมค่าเดินทางค่ะ###

หมายเหตุ

-สำหรับท่านที่ประสงค์เป็นประธานอุปถัมภ์ ไม่ต้องจองทำบุญนะคะ โอนเงินค่าประธานอุปถัมภ์มาแล้ว ทางทีมงานจึงจะลงชื่อทำบุญให้ค่ะ

-ปิดรับบริจาคทำบุญประธานอุปถัมภ์แล้ว ค่ะ เนื่องจากต้องสรุปรายชื่อ และจัดเตรียมผ้าไตรให้กับประธานอุปถัมภ์บนรถค่ะ

-ท่านใดที่เป็นประธานอุปถัมภ์กฐิน ขอให้แจ้งชื่อที่ท่านจองเดินทางมาด้วยนะคะ โดยทางทีมงานจะนำผ้าไตรไปแจกให้ท่านบนรถในวันเดินทางค่ะ ส่วนท่านใดที่เป็นประธานฯ แล้วไม่ได้เดินทางมาให้แจ้งด้วยนะคะว่าไม่ได้มาร่วมงาน ทางอ.เจน และคณะฯ จะเป็นตัวแทนถวายให้ค่ะ

-ขอให้ตรวจสอบชื่อทำบุญประธานอุปถัมภ์ด้วยค่ะ หากตกหล่นให้รีบแจ้งก่อนวันปิดรับบริจาคทำบุญประธานฯ ค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว จะไม่สามารถจัดเตรียมผ้าไตร และของที่ระลึกให้ท่านได้ค่ะ

กรณีที่ท่านทำบุญเป็นประธานอุปถัมภ์ กองทุนละ 5,000 บาท  แต่ไม่ได้เดินทางมาร่วมทริปทัวร์บุญด้วยนั้น ท่านสามารถแจ้งความประสงค์รับของที่ระลึกได้ค่ะ  ของที่ระลึกน้ำหนักประมาณ 400 กรัมค่ะ โดยให้โอนค่าจัดส่งไปรษณีย์มาเพิ่มเติม ดังนี้ค่ะ

1. จัดส่งภายในประเทศให้โอนค่าจัดส่งไปรษณีย์เอกชน  50 บาท  มาเพิ่มเติม พร้อมแจ้งที่อยู่ และเบอร์โทรผู้รับมาด้วยค่ะ
ตัวอย่าง เช่น  บริจาค 1 กองทุน ค่าทำบุญรวมค่าส่ง  5,000 +50 บาท
หมายเหตุ ค่าจัดส่งไปรษณีย์ชิ้นที่ 2 เป็นต้นไป คิดค่าส่งเพิ่มชิ้นละ 15 บาท เช่น บริจาค 2 กองทุน ค่าทำบุญรวมค่าส่ง 10,000+65 บาท และบริจาค 3 กองทุน ค่าทำบุญรวมค่าส่ง 15,000+80 บาท เป็นต้น ค่ะ                 

2. จัดส่งไปยังต่างประเทศให้แจ้งที่อยู่ของท่านมา เพื่อให้ทางไปรษณีย์คำนวณราคาค่าจัดส่งก่อน แล้วจะแจ้งกลับไปให้ท่านโอนค่าจัดส่งมาค่ะ

เมื่อเสร็จสิ้นงานกฐินแล้วจะดำเนินการทยอยจัดส่งของที่ระลึกให้กับท่านค่ะ

2. บริจาคตามกำลังศรัทธา

***ปิดรับบริจาคทำบุญประธานอุปถัมภ์แล้วค่ะ แต่เปิดรับบริจาคทำบุญตามกำลังศรัทธา ถึงวันศุกร์ที่ 14 ตุลาคม 65 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทางที่ตรวจสอบเงินได้ คือ bank, Transferwise, Western union และ Moneygram เท่านั้น (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น 7002, 5000.73 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดของท่านได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number:  011-256-8821

หรือ promptpay

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: @jenyantip

หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger)
พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญกฐิน 91 "

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ line id: @jenyantip  ด้วยค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ โอนแล้วจะลงชื่อทำบุญให้ค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-9-5 14:06:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญกฐิน 91 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 16 ต.ค. 65

##ทริปกฐินให้สวมใส่เสื้อสีขาวนะคะ ส่วนกางเกง/กระโปรงยาวสีอะไรก็ได้ค่ะ ##

***ทุกท่านสวมหน้ากากอนามัย มาด้วยในวันทัวร์บุญค่ะ...

##หากหาที่นั่งไม่เจอกรุณาสอบถามก่อนถึงวันเดินทางค่ะ งดสอบถามในวันทัวร์##

รถล้อหมุน 6.00 น.

ประกาศเรื่องรถทัวร์
-รถบัสจะจอดรออยู่หน้าห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70 นะคะ
-ทางห้างไม่อนุญาตให้นำรถส่วนตัวมาจอดนะค่ะ หากฝ่าฝืนปรับ 5,000 บาท ค่ะ
***ท่านที่เดินทางมาโดยรถแทกซี่/รถส่วนตัว กรุณาอย่าขับเข้ามาจอดส่งคนในห้าง ให้จอดบริเวณป้ายรถเมล์หรือเลยไปนิดค่ะ เพราะจะทำให้รถเลี้ยวออกไม่ได้ การจราจรติดขัด และเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดอุบัติเหตุรถเฉี่ยวชนลูกทัวร์ที่เดินอยู่ค่ะ***

เนื่องจากรถบัส ที่มาบริการในวันทัวร์บุญในแต่ละคัน มีจำนวนที่นั่งไม่เหมือนกันทุกคัน อาจมีจำนวนที่นั่งน้อยหรือมีมากกว่าที่ประกาศในผังที่นั่งบางทีอาจจะไม่ตรงกับผังที่นั่งที่แจ้งไว้ก่อนหน้า ซึ่งท่านอาจไม่ได้รับความสะดวกในบางครั้ง  กรณีที่เกิดปัญหาที่นั่งชั้นล่างขาดไปไม่ตรงกับผัง อาจจะมีความจำเป็นต้องให้สมาชิกไปนั่งเพิ่มที่โซฟาหากมีกรณีนี้เกิดขึ้น โปรดกรุณาเห็นใจแบ่งปันที่นั่งให้กับสมาชิกที่มาเพิ่มให้ได้รับความสะดวกด้วยค่ะ ซึ่งหนึ่งเดือนมีงานบุญเพียงครั้งเดียวท่านได้รับผลบุญอย่างเต็มกำลังในการเอื้อเฟื้อซึ่งกันและกัน ถือเป็นบุญกิริยาวัตถุ 10 ประการค่ะ
จึงแจ้งมาเพื่อทราบ  และ ขอความร่วมมือค่ะ
ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

การจัดผังที่นั่งรถไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง หรือเรียงตามลำดับรายชื่อที่จอง แต่พิจารณาจัดจำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดีกับผังที่นั่งรถ ตามความเหมาะสมแค่นั้นค่ะ

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

จุดจอดรถขากลับคือ ปั๊มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

บัส 1

บัส 2

บัส 3

บัส 4

บัส 5

บัส 6

บัส 7

บัส 8

บัส 9

บัส 10

บัส 11

บัส 12

บัส 13
บัส 14
บัส 15
บัส 16
บัส 17
บัส 18
บัส 19
บัส 20
บัส 21

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-9-5 14:07:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2022-10-8 11:39

รายชื่อผู้เดินทางทริปกฐินวันที่ 16 ต.ค. 65

1        คุณยอดบุญ 16 ที่
2        คุณพิมพ์ทิพย์ 1 ที่
3        คุณจีรภา ปิ่นธรรมรักษ์ 3 ที่
4        คุณสรรัตน์ 6 ที่
5        คุณอังคณา เศรษฐวนิช 2 ที่
6        คุณปภาดา เปี่ยมทอง 8 ที่
7        คุณทานตะวัน 1 ที่
8        คุณกัญภัฏฐ์ 19 ที่
9        คุณกชพร 1 ที่
10        คุณวาริ ชุติกันตโชติ 3 ที่
11        คุณไปป์ 1 ที่
12        คุณกิติพงษ์ ขำคง 6 ที่
13        คุณยุ้ย 3 ที่
14        คุณสา 3 ที่
15        คุณเม 1 ที่
16        คุณแก๊บ 2 ที่
17        คุณหมวย 1 ที่
18        คุณหน่อย 2 ที่
19        คุณแป๊ะ 1 ที่
20        คุณป้าเก่ง 5 ที่
21        คุณณัฐฐพร ภาคย์สกุลชัย 4 ที่
22        คุณณัฐตนนท์ 14 ที่
23        คุณกฤศ 2 ที่
24        คุณอาทิตยา วันธุมา 2 ที่
25        คุณภาวิดา เกษรา 2 ที่
26        คุณสุภากร 6 ที่
27        คุณจรูญศรี 5 ที่
28        คุณแจ๊ค 3 ที่
29        คุณยลพัชร์ 4 ที่
30        คุณพุชฌา เดชเทวัญดำรง 1 ที่
31        คุณ mmm 1 ที่
32        คุณภรณี 6 ที่
33        คุณธมนวรรณ เหมินทคุณ 4 ที่
34        คุณอิทธิฤทธิ์ 1 ที่
35        คุณพิทักษ์ ศรึสุระพัตร 3 ที่
36        คุณเจียมจิตร์ 1 ที่
37        คุณอรปภา 6 ที่
38        คุณประภา 2 ที่
39        คุณศุภภัสสร ใจตรง 7 ที่
40        คุณสมบูรณ์  นุกูลอุดมฯ 2 ที่
41        คุณแตง 3 ที่
42        คุณศิริกาญจน์ ธนกุล 1 ที่
43        คุณณัฐนันท์ 4 ที่
44        คุณมัลลิกา 2 ที่
45        คุณเดชาธร 6 ที่
46        คุณทิพรดา 14 ที่
47        คุณสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ 2 ที่
48        คุณราชันย์  อังคสิงห์ 4 ที่
49        คุณจิดาภา ดิลกธนกิตติ์ 2 ที่
50        คุณรัชนี ครุสาตะ 2 ที่
51        คุณชลิดา 9 ที่
52        คุณศิริเพ็ญ วรรธะมานี 2 ที่
53        คุณรัตนา 24 ที่
54        คุณเจนนี่ 6 ที่
55        คุณอาคม สานนท์ 2 ที่
56        คุณจารุวรรณ ชินกร 4 ที่
57        คุณณภัทร์ 2 ที่
58        คุณป้อมนัยนา 2 ที่
59        คุณยุวดี 6 ที่
60        คุณพิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ 6 ที่
61        คุณธัญญาศิริ ศรีจารุฯ 4 ที่
62        คุณครรชิต 5 ที่
63        คุณมนธรัตถ์ 2 ที่
64        คุณฐิต​วันต์​ พิทักษ์​จง​ฯ 2 ที่
65        คุณอดิศร ล้อกิตติกูล 1 ที่
66        คุณฐกร 1 ที่
67        คุณกุลรัศมิ์ โชติฯ 6 ที่
68        คุณเทพพร เอื้ออารีย์ 2ที่
69        คุณอัจราพร จุลิรัชนีกร 4 ที่
70        คุณทวีพล ม่วงไทย 2 ที่
71        คุณรัชนีกร แสงสีนิล 5 ที่
72        คุณดุสิต ศรีจินฯ 1 ที่
73        คุณสมบูรณ์ กวีกิจฯ 2 ที่
74        คุณศิวาพร 5 ที่
75        คุณพิจักษณ์ 2 ที่
76        คุณชัย 2 ที่
77        คุณวัชรินทร์ อ่อนสง่า 1 ที่
78        คุณประเสริฐศึก 4 ที่
79        คุณวัชระ มหาอิทธิดล 6 ที่
80        คุณชาคริยา 20 ที่
81        คุณโสธิดา 4 ที่
82        คุณตวงรัชฏ์ 2 ที่
83        คุณน้ำบุญ 6 ที่
84        คุณกัญญา วารีเพชร 7 ที่
85        คุณแม่วรรณา 6 ที่
86        คุณพัชร์ชิสา สุนทรพันธ์ 1 ที่
87        คุณนันท์นภัส สุทธิวรากร 4 ที่
88        คุณสุวรรณี 2 ที่
89        คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส 2 ที่
90        คุณสุรีย์ จีรังพิทักษ์กุล 6 ที่
91        คุณอิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล 5 ที่
92        คุณวัสกร บัวศรี 2 ที่
93        คุณพิมพ์พรรณ แซ่เตียว 2 ที่
94        คุณวราพร จิตตานุปัทมา 2 ที่
95        คุณภัทชรมนัส ขยันการ 2 ที่
96        คุณโจยิ้ม 2 ที่
97        คุณสุวรรณี คงสมลาภ 2 ที่
98        คุณปภาดา  ธนาพรอุดมโชค 2 ที่
99        คุณภูริตา  เอี่ยมเกตุ 1 ที่
100        คุณภัทธิชา แซ่ลิ่ม 2 ที่
101        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 6 ที่
102        คุณพาจนา บัวขัน 2 ที่
103        คุณมานพ มีแก้ว 4 ที่
104        คุณสุนันทา ลีศิริชัยกุล 4 ที่
105        คุณปรีชญา โฆษิตตารักษ์ 2 ที่
106        คุณกิตติ์ ทองบ่อ 3 ที่
107        คุณประเสริฐศักดิ์ พิทักษ์ 1 ที่
108        คุณเทวดล เหลืองสุรภีสกุล 1 ที่
109        คุณธัญธารีย์​ สิรินันทส​รณ์ 1 ที่
110        คุณเบญจมาศ ปัญตะยัง 2 ที่
111        คุณพิจิตพรรณ ภาณุวงศ์เจริญ 1 ที่
112        คุณฐิติมา รอบเมือง 2 ที่
113        คุณณิษา ฮันเซน 1 ที่
114        คุณบุญญรัตน์ ม่วงเนย 2 ที่
115        คุณอัญมณี​ สมบูรณ์​ผล 8 ที่
116        คุณกัญณวัธน์ อนุรักษ์ชีวิน 1 ที่
117        คุณกานดา ธะนะไชย 4 ที่
118        คุณจินตนา คงอักษร 4 ที่
119        คุณเจษฎา จงรัตน์ 1 ที่
120        คุณเบญ 2 ที่
121        คุณ Pat Pund 1 ที่
122        คุณจำเรียง วารีวนิช 6 ที่
123        คุณสายป่าน 2 ที่
124        คุณนัทธ์ บุญเรือง 1 ที่
125        คุณเปมิกา เสนศร 1 ที่
126        คุณปราณิศา วงธรรมรัตน 5 ที่
127        คุณวรทัต อิสระนรารักษ์ 2 ที่
128        คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
129        คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม 1 ที่
130        คุณนพณัฐ จับเกตุ 2 ที่
131        คุณพัชษณา เนตรทิวากร 2 ที่
132        คุณพิมพินันท์ 4 ที่
133        คุณวิรัลริสา ปานมงคล 1 ที่
134        คุณไรวินทร์ 3 ที่
135        คุณอังค์วรา ถาพรผาด 2 ที่
136        คุณอรินทรา    ยิ้มย้อย    2  ที่
137        คุณสุวรรณา ตังสวัสดิ์ 2 ที่
138        คุณสุขุมวิทย์ 1 ที่
139        คุณปวารัชญา 2 ที่
140        คุณคุณาวุฒิ 1 ที่
141        คุณนภธร เนียมนาคห์ 2 ที่
142        คุณวาสิณี ประจัญบาน 6 ที
143        คุณวรินทร ชัยธนสุนทร 1 ที่
144        คุณปาณสกุณ 2 ที่
145        คุณปริณณฐ์นดา ธนโชติจิตตานนท์ 8 ที่
146        คุณธีรวัจน์ 4 ที่
147        คุณนิชาภา  หลอมประโคน 1 ที่
148        คุณวีรพล จงจิตสันต์ 1 ที่
149        คุณพรปวีณ์ ศิระฯ 2 ที่
150        คุณรุ่งทิวา แก่นสา 2 ที่
151        คุณเบญจมาภรณ์ กุดาสา 1 ที่
152        คุณวาสิณี กิจแสงทอง 2 ที่
153        คุณพรทิพย์ จังศิริวิทยากร 1 ที่
154        คุณชูศักดิ์ บุญอมรปิติ 3 ที่
155        คุณจรรยาภัทร 1 ที่
156        คุณพลสิทธิ์ อัครพณิชย์นันท์ 19 ที่
157        คุณพิไลวรรณ 1 ที่
158        คุณนัจ 4 ที่
159        คุณจันทิมา/ติ๊ก 1 ที่
160        คุณกิตติมา  เวชเตง 1 ที่
161        คุณแมน นิตยเมฆินทร์ 2 ที่
162        คุณเยาวเรศ พนังจำรัส 2 ที่
163        คุณวนิดา วิศวนิเวศ 1 ที่
164        คุณผดุงศักดิ์ ว่องพานิช 1 ที่
165        คุณหฤษฎ์ วงศ์พานิชเลิศ 2 ที่
166        คุณทิพย์ทิวา ศิริ 2 ที่
167        คุณไอรินทร์ 4 ที่
168        คุณสุริยาวุธ 3 ที่
169        คุณภัทรวดี  ธาตุดี 2 ที่
170        คุณตุ้น ตุมโคตร 2 ที่
171        คุณสุนันทา ชำนาญ 1 ที่
172        คุณลั้ง ธนรรฆากร 2 ที่
173        คุณสุภา 1 ที่
174        คุณณิชารัศมิ์ จารุศักดิ์โกสิน 4 ที่
175        คุณระรินทิพย์ ชัยสายัน 2 ที่
176        คุณ ayre 2 ที่
177        คุณสาธิต วิฑูรชาตรี 1 ที่
178        คุณวรพร ทองสมบัติพาณิช 2 ที่
179        คุณธนิษฐา ชมภูบุบผา 2 ที่
180        คุณชัชชมนต์ 2 ที่
181        คุณจักรวาล​(บี) 1 ที่
182        คุณทัศนี นิฯ 1 ที่
183        คุณกวางกี้ 1 ที่
184        คุณนันทวัน โพธิ 1 ที่
185        คุณออย แสงประสิทธิ์ 3 ที่
186        คุณพิมพ์ณารี ลิ่วรุ่งโรจน์ 2 ที่
187        คุณยุทธ สัตตวงศา 2 ที่
188        คุณอธิตยาภรณ์​ กำชัยสิทธิพล 6 ที่
189        คุณปรียาวรรณ สิทธิพรฯ 2 ที่
190        คุณกิตติ  พลอยอุบล 1 ที่
191        คุณนลินภัสร์   โรจน์ภูมิภัทร์ 2 ที่
192        คุณวาริศา 4 ที่
193        คุณอาภรณ์ เลิศเวียง 1 ที่
194        คุณมณฑาทิพย์ มานะนาวิกผล 1 ที่
195        คุณพร 1 ที่
196        คุณวาสินฯ 2 ที่
197        คุณณปภัต ชนะนนท์ 2 ที่
198        คุณลภัสกร พรหมศร 3 ที่
199        คุณธนพร ศรแจ่ม 2 ที่
200        คุณวลินลักษณ์ วงศ์แสงหาญ 2 ที่
201        คุณจันทรากานต์  ใบละมุด 3 ที่
202        คุณแพม ภัคชัญญา  2 ที่
203        คุณสุธาดา  ชัยรัตน์ 1 ที่
204        คุณอรสิริ วรกาญจน์ 1 ที่
205        คุณวิภา ตั้งเตรียมใจ 1 ที่
206        คุณสกลสักก์ สาครเรืองสิรี 4 ที่
207        คุณวรเทพ 3 ที่
208        คุณปิยะนาถ ปัตลา 2 ที่
209        คุณสมชาย  สวัสดิ์นานา 1 ที่
210        คุณเฉลิมเดช 2 ที่
211        คุณศุภกร เรืองวิชญกุล 1 ที่
212        คุณสมพร วงษาบุตร 1 ที่
213        คุณพรเพ็ญ 2 ที่
214        คุณกรุณา แซ่เต็ง  2 ที
215        คุณ ปารวี พรมมารี 5 ที่
216        คุณกุณฑล จันทวงค์ 4 ที่
217        คุณสุมิตรา  ธรรมจิตต์ 2 ที่
218        คุณประวิทย์ คำภา 5 ที่
219        คุณทิพย์วิภา  อัศวอารีรักษ์ 2 ที่
220        คุณวิภาดา โค้ววรกุล 2 ที่
221        คุณอัมพร พงศ์สุจริตชีพ 2 ที่
222        คุณปุ๊ก - นิ 4 ที่
223        คุณอลิสา โชติทวีชัย 1 ที่
224        คุณทักษ​กร​ ชาตรีสุนทร 1 ที่
225        คุณวันดี แก่นแก้ว 1 ที่
226        คุณศรุดา  อัครพิบูลย์วงศ์ 2 ที่
227        คุณนวิยา กฤตสวนนท์ 2 ที่
228        คุณอรทัย สายทอง 3 ที่
229        คุณธันวาพร เดชยาภิรมย์ 5 ที่
230        คุณอรไท  ชูสวัสดิ์ 2 ที่
231        คุณชนาพร จิรชูพันธ์ 3 ที่
232        คุณรัชภร 5 ที่
233        คุณชมภัสสร คงภิวัฒนา 1 ที่
234        คุณวรญา โสภณพัชรคุณ 3 ที่
235        คุณวิลาวัลย์ อู่ประไพ 2 ที่
236        คุณพัทธญาดา    เชวงวรกุล 1 ที่
237        คุณพรพรรณ โชคชัยศิริวัฒนา 1 ที่
238        คุณภัคจิรา 2 ที่
239        คุณนรวิชญ์ ทองล้วน 3 ที่
240        คุณวิมลสิริ ครงูเหลือม 1 ที่
241        คุณเนธิยา 2 ที่
242        คุณไชยา พาพิรม 1 ที่
243        คุณภูวนาถ 2 ที่
244        คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์  8 ที่
245        คุณรัตนมน  ธุวจิตต์ 1 ที่
246        คุณจิราภรณ์ 2 ที่
247        คุณปนิตา ใจซื่อกุล 1 ที่
248        คุณลภัสรดา ชลสุข 1 ที่
249        คุณชญาภา กองแก้ว 2 ที่
250        คุณสุรพงศ์  แซ่เซ   2  ที่
251        คุณเดชา เจียรจิตเลิศ 2 ที่
252        คุณวรกาญจน์ ทองคำขาว 7 ที่
253        คุณภิญญดา 4 ที่
254        คุณกอบเดช อคิชาดศรีสกุล 2 ที่
255        คุณวาสนา​ ประสานสุข 1 ที่
256        คุณวรพล ลีลาเกียรติสกุล 3 ที่
257        คุณสมบัติ 3 ที่
258        คุณสุวิรัช รัตนมณีโชติ 1 ที่
259        คุณภาวิณี วัตถุสินธุ 2 ที่
260        คุณบอนนี่ 7 ที่
261        คุณพลสันต์ เขตกัน 2 ที่
262        คุณศุภณ กฤชเกรียงไกร 3 ที่
263        คุณองอาจ นิลเพชร์พลอย 1 ที่
264        คุณสุภาภรณ์  ธังศิริ 2 ที่
265        คุณนภากร 2 ที่
266        คุณชาณชญา พงษ์ธนิษฐา 4 ที่
267        คุณสุวรรณา สุวรรณเลิศ 4 ที่
268        คุณแก้วตา เลี้ยงสุทธิกุล 2 ที่
269        คุณนภาวรรณ 2 ที่
271        คุณสุณีรัตน์​ 2 ที่
272        คุณภรภัทร ภัทรชัยกมล 4 ที่
273        คุณจักรภพ ศุภกร 2 ที่
274        คุณเปรมสินี 2 ที่
275        คุณพัชรพล โสภาพักตร์ 3 ที่
276        พันเอกมงคล อุปสาร 10 ที่
277        คุณนาฏยา วุฒิกรวิภาค 5 ที่
278        คุณมะลิ 4 ที่
279        คุณภรัณยา วาทยพร 2 ที่
280        คุณรัชนี  รุ่งเรือง  4  ที่
281        คุณธวัชธร บัวเลี้ยง 2 ที่
282        คุณชญาน์นันท์  ใจสุข 2 ที่
283        คุณภิญโญ 1 ที่
284        คุณยิ่งศักดิ์ เทียนทองดี 2 ที่
285        คุณศิวพร ภัทรประกฤต 2 ที่
286        คุณอรสุดา​ ทองสวัสดิ์ 1 ที่
287        คุณอชินี ตติยฯ 3 ที่
288        คุณเบญจวรรณ์ 5 ที่
289        คุณอมิศดา วานิกาฯ 1 ที่
290        คุณทีปกร กิจกุลวนิช 1 ที่
291        คุณดวงดาว  ศรีหล้า 2 ที่
292        คุณกัญญ์ชนรัตน์  ศิวรัศมิ์ 5 ที่
293        คุณปัทมพร บัวเลิศ 2 ที่
294        คุณภาสพงศ์ 1 ที่
295        คุณกันทิมา​ สมโพธิ​กุล​ 2 ที่
296        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 10 ที่
297        คุณธนัช เปี่ยมกมลกิจ 2 ที่
298        คุณจุฑารัตน์ ไทยรัตน์ 1 ที่
299        คุณสุพรรณ ภูกองสังข์ 2 ที่
300        คุณยุทธพงษ์ 2 ที่
301        คุณน้ำผึ้ง 1 ที่
302        คุณกัญรัชย์ 1 ที่
303        คุณชฏาพิมพ์ 1 ที่
304        คุณธนัตษร 1 ที่
305        คุณชุติพนธ์ 2 ที่
306        คุณทัดดาว  ตั้งสุณาวรรณ 2 ที่
307        คุณยุพาพันธ์ พาโฮม 1 ที่
308        คุณฐาปนี ซัมเมอร์ส 3 ที่
309        คุณคคนางค์ เสถียรสัมฤทธิ์ 2 ที่
310        คุณกรณ์ศิริพงษ์ 1 ที่
311        คุณชนัตตา 1 ที่
312        คุณขวัญแก้ว-ขวัญตา 2 ที่
313        คุณสมพร อภิเมธาพิทย์ 3 ที่
314        คุณทวีศักดิ์ ศรีวงศ์ทอง 3 ที่
315        คุณกาญจนา สมบูรณ์กุลวุฒิ 1 ที่
316        คุณวิสุทธิ์ ดวงเงิน 1 ที่
317        คุณบุษบา เคี่ยมสมุทร  1 ที่
318        คุณอัญชรี อร่ามทอง 1 ที่
319        คุณบี พงศวัชร์ 1 ที่
320        คุณนริส ด่านขุนทด 2 ที่
321        คุณเศรษฐวรรณ พิริยะรังสรรค์ 3 ที่
322        คุณจันทนา ตีรณจินดา 2 ที่
323        คุณชนิกานต์ 1 ที่
324        คุณเมธาพร เลิศกฤษติยา 1 ที่
325        คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล 1 ที่
326        คุณศัณห์สิรี จงโชติศิริกุล 1 ที่
327        คุณสุธดา มานัสสถิตย์ 3 ที่
328        คุณณฤดี วิทิตสกุลธร 2 ที่
329        คุณดวงเดือน  แซ่จิว 1 ที่
330        คุณยงฤทธิ์ รังษีนรบุตร 2 ที่
331        คุณจุฑารัตน์​  เหนี่ยว​ทอง​ 1 ที่
332        คุณอุดมพงษ์ วงศ์ภากร 1 ที่
333        คุณขวัญชนก เหล่าสุนทร 4 ที่
334        คุณทัตติยา ปลีหจินดา 1 ที่
335        คุณสายทิพย์ สินพูลฯ 2 ที่
336        คุณเจษฎา  คู่เจริญ 3 ที่
337        คุณพลอยนภัส ณ นคร 1 ที่
338        คุณธุวานนท์  2 ที่
339        คุณปณทัต บุญสาทร 3 ที่
340        คุณณัฐปภัสร์ แก้วขาว 1 ที่
341        คุณณัฐกฤตา ศุภิดาฯ 2 ที่
342        คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม 1 ที่
343        คุณดวงกมล  แก้วปู่  1 ที่
344        คุณวรัชยา รอดแพง 1 ที่
345        คุณมิตร 17 ที่
346        คุณก่อ 4 ที่
347        คุณภาคภูมิ บุญศรีวงษ์ 2 ที่
348        คุณอรนุช พนาพิทักษ์กุล 3 ที่
349        คุณบุญปลูก 2 ที่
350        คุณณัฐฐิรา ลิ่ววรุณพันธ์ 3 ที่
351        คุณนันทภัค อิงค์สกุลสุข 1 ที่
352        คุณกวี 2 ที่
353        คุณนุศรา โทนหงษา 1 ที่
354        คุณภาดากร รัตนวิไล 1 ที่
355        คุณธนเดช ปัญญาบุญลือ 1 ที่
356        คุณกฤตยา  สดแสงสุก 2 ที่
357        คุณสุนิดา แซ่ว่อง 1 ที่
358        คุณสุมนา สันสะอีด 2 ที่
359        คุณมนูญ 4 ที่
360        คุณวุฒิศักดิ์ 2 ที่
361        คุณนวลพรรณ  จันทรสถิตย์ 2 ที่

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-9-5 14:08:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2022-10-8 12:59

รายชื่อประธานอุปถัมภ์ เจ้าภาพละ 5,000 บาท    (ปิดรับบริจาคทำบุญประธานอุปถัมภ์แล้วค่ะ ครบจำนวนแล้วค่ะ แต่ยังร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาได้ค่ะ)
- รับผ้าไตรจีวรครบชุด 1 ชุด เพื่อถวายทอดผ้ากฐิน                                                                       
- ได้รับปลาตะเพียนมงคลสีทอง 1 ตัว ที่ด้านหน้าเขียนคำว่า “มหากฐิน 2565” ที่ด้านหลัง เขียนคำว่า “รวย รวย ” (รับปลาตะเพียนมงคลสีทอง จากอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ) รับในวันงานกฐิน

1        อ. เจน ญาณทิพย์,         1        กองทุน
2        นางสาว รุ้งตะวัน ชนะศึก         1        กองทุน
3        นาง จินดา โคกครุฑ        1        กองทุน
4        อาคม สานนท์         1        กองทุน
5        อมราภรณ์ สันติวงศ์ และนัยนา เจริญเผ่า        2        กองทุน
6        สุรชัย เสือโรจน์        1        กองทุน
7        ภัทชรมนัส ขยันการ และ Aung Htet        1        กองทุน
8        นายเตียง ยินดี, นางทองน่วม ยินดี และนางสาวเสาวภาคย์ ยินดี        1        กองทุน
9        ทานตะวัน นามกร, จันทร์ทิพย์ นามกร และ Anthony Chareyron        1        กองทุน
10        ครอบครัวสาระพันธุ์ และครอบครัวกิจดำรงพงศ์พล        4        กองทุน
11        นันท์นภัส สุทธิวรากรและครอบครัว        1        กองทุน
12        เบญจมาศ ปัญตะยัง รวิวรรณ แหนกลาง        1        กองทุน
13        นส. พิจิตพรรณ ภาณุวงศ์เจริญ        1        กองทุน
14        คุณสุพัตร์ คุ้มญาติ,  คุณอัมพร มนยฤทธิ์, คุณวุฒิพงษ์ แสงสว่าง        1        กองทุน
15        นางสาวพิมพ์ทิพย์ เสือบาง        1        กองทุน
16        นายเทพพร เอื้ออารีย์ และนางสาว บุษยา เอื้ออารีย์        2        กองทุน
17        นาย วรทัต อิสระนรารักษ์ กับ นางสิริกร เพิ่มวุฒิวรนันท์ และครอบครัว        1        กองทุน
18        นาง วิภาดา รักษ์เผ่า        1        กองทุน
19        น.ส.สุมนต์รัตน์​  กนกวลัยวรรณ และ นางนิธินันท์​ กนกธราธร​         1        กองทุน
20        น.ส.สรรัตน์​  รัชตะเธียรธรรม และ น.ส.นลินรัตน์​ รัชตะเธียรธรรม        1        กองทุน
21        ดุสิต ศรีจินดา        1        กองทุน
22        นางสาว พัชษณา เนตรทิวากร        1        กองทุน
23        นางสาว มุทธา ฤทธิ์อิง        1        กองทุน
24        นางสาวชาคริยา  ขุนชัย        1        กองทุน
25        นางสาวปาริชาด  แป้นจินดา        1        กองทุน
26        นายสาคร  แป้นจินดา        1        กองทุน
27        นายณัฐพัฒน์  ก้าวนำเจริญรุ่ง        1        กองทุน
28        นางสาวอังศุนิตย์ ก้าวนำเจริญรุ่ง        1        กองทุน
29        น.ส.อารยา  ขุนชัย        1        กองทุน
30        นายสุรชัย   สงวนศักดิ์ และ ด.ญ.เปรมฤดี  สงวนศักดิ์        1        กองทุน
31        ด.ช.เตชิด   สงวนศักดิ์         1        กองทุน
32        สุภัทธณา งามวัฒนาเจริญ        1        กองทุน
33        ด.ช.ณัฐภาส ก้าวนำเจริญรุ่ง        1        กองทุน
34        คุณสุขุมวิทย์-วนิดา-ดช.ประวีร์ ศักดิ์ฤทธิชัย        1        กองทุน
35        นาง วันดี ศิริกันตราภรณ์, นส ณัฐฐาน์ เวโรจน์อภิสิน,  นส มินทร์ชนก วิวัฒน์อนันต์        1        กองทุน
36        นายวิสูตร ธนะศิวาทรัพย์, นางไล้ ธนะศิวาทรัพย์, นางสาวเตียง สีแตงสุก        1        กองทุน
37        ปาณสกุณ ทักษิณวราจาร, กวินนาถ ทักษิณวราจาร, พีรพล ทักษิณวราจาร        1        กองทุน
38        ทิพรดา กันตังกุล, สุวดี จางอิสระกุล, วรีพร ตะนุลานนท์        1        กองทุน
39        นายรัชต์พงษ์ รัตนทรัพย์, น.ส.ลฎาภา เพชรกันกิ่ม        1        กองทุน
40        ทรายรีคอทเทจรีสอร์ท เกาะเต่า สุราษฎร์ธานี, คุณเพิ่มพูน  หลอมประโคน, คุณวาสนา  หลอมประโคน        1        กองทุน
41        น.ส ณัฐนันท์ แก้วเวียง YEH  CHI-HUNG ด.ญ พรประภา แก้วเวียง        1        กองทุน
42        วีรพล จงจิตสันต์        1        กองทุน
43        ศิริรัตน์  แซ่แต้-ชนะจิตต์  เอกโชติอนันต์        1        กองทุน
44        นางชวันรัตน์ - ทวีโรจน์ ศิระเศวตศักดิ์และบิดามารดา ทุกภพทุกชาติ        1        กองทุน
45        นางสาวจันทราพร จันทะสิงห์  พร้อมครอบครัว        1        กองทุน
46        แมน นิตยเมฆินทร์         1        กองทุน
47        คุณ​จรรยา​ จิต​ธรรม​พงศ์​และครอบครัว"จิตธรรมพงศ์"        1        กองทุน
48        ฐิต​วันต์​ พิทักษ์​จง​วัฒนา​และครอบครัว"พิทักษ์​จง​วัฒนา​"        1        กองทุน
49        วนิดา วิศวนิเวศ        1        กองทุน
50        นาง รภัสสรณ์  ขุนชัย, นาย วีรภัทร  ขุนชัย, ด.ช ธนเดช  ขุนชัย         1        กองทุน
51        น.ส.ทิพรดา กันตังกุล        1        กองทุน
52        ไพโรจน์ พุ่มมาลา        1        กองทุน
53        ศิริเพ็ญ วรรธะมานี        1        กองทุน

54        นางตุ้น ตุมโคตร, นางสาวลัดดาวัลย์ ตุมโคตร, นางสาวสุดาพร ตุมโคตร
55        กัญญา  วารีเพชร และครอบครัว
56        กนกวรรณ อ่วมศิริและครอบครัว, อัญญรัตน์ เอี่ยมเอิบและครอบครัว, บริษัท เจ เอฟ แอดวานเมด จำกัด
57        สมบูรณ์ กวีกิจสุชาดา และวราภรณ์ แซ่โฟ่ง        1        กองทุน
58        นางสาวณิชารัศมิ์ จารุศักดิ์โกสิน และ นายอริย์ธัช สิริพิชญาวัชร์        1        กองทุน
59        นส.กานต์มณี สุทธิประภา, นางสาริศา อยู่ใย, นางจุฑามาศ จินดาทวีรัศมี        1        กองทุน
60        คุณบรรจบ  แสงสีนิล, คุณลัดดา แสงสีนิล, คุณรัชนีกร แสงสีนิล        1        กองทุน
61        นายสรชัช เผ่าตำรวจ, นางสิริกร เผ่าตำรวจ, ครอบครัวเผ่าตำรวจ        1        กองทุน
62        นางลัดดา ชูเกียรติศิริชัย และครอบครัว        1        กองทุน
63        ปสฎา ยี่สุ่นแซมและครอบครัว        1        กองทุน
64        แม่วีณา ครองราษฎร์, ณัฐฐา ครองราษฎร์, กสิณา พรหมลา        1        กองทุน
65        คุณพ่อเกียงทิว แซ่โง้ว, จรูญศรี วันเกิดผล,  พัชรี วันเกิดผล       1        กองทุน
66        นายสุรศักดิ์ สมนาม,  นางแจ่มศรี สมนาม,  Mr. Nicholas sciurba        1        กองทุน
67        น.ส.อธิตยาภรณ์​ กำชัยสิทธิพล, นางบุบผา​ กำชัยสิทธิพล, น.ส.ฐิติรัตน์​ ภูผาจง        1        กองทุน
68        อดิศร ล้อกิตติกูล, ยุทธพล ล้อกิตติกูล และ บิดามารดา        1        กองทุน
69        น.ส.ปรียาวรรณ สิทธิพรธนรักษ์, น.ส.จรัสสรณ์ โอฬารเลิศปัญญา, น.ส.ฐิติรัตน์ โอฬารเลิศปัญญา        1        กองทุน
70        ประเสริฐ สีมาพลกุล, สุชัญญา สีมาพลกุล, นิชาภา ปทมาบริสุทธิ์         1        กองทุน
71        นลินภัสร์  โรจน์ภูมิภัทร์, กันต์สินี  สุขเกิด, ครอบครัวชลมณีกุล        1        กองทุน
72        นาง อรุณศรี ดำรงค์ดนตรี, นาย สมพล ดำรงค์ดนตรี, Mr. Shawn Arthur Berry        1        กองทุน
73        นริสรา ธีราวัฒนาวิทย์, Gabriel Lim, นงเยาว์ ธีราวัฒนาวิทย์        1        กองทุน
74        สมสฉลวย จำปาหอม, Matoko Le Minh, Kai Le Minh         1        กองทุน
75        คุณดวงเดือน บุษรารังษี, คุณชุติพงศ์ บุษรารังษี, คุณเพ็ญพิชชา บุษรารังษี       1        กองทุน
76        นางสาว กชรัตน์ ฟองฤทธิ์, นาง ป้อม บูรณะ, นาย ทองสุข ฟองฤทธิ์        1        กองทุน
77        นางสาวสาวิตรี วูวงศ์, พ่อ อรรถกฤต วูวงศ์, แม่ ภณิดา  วุทธิ        1        กองทุน
78        นางนภาพร พัฒนาเวช        1        กองทุน
79        วาสิน สร้อยพิลึก        2        กองทุน
80        นางบุบผา สัมฤทธิ์, นางวรรณจิตร เมทสเลอร์ และนายสันติชัย รุจิโภชน์        1        กองทุน
81        น.ส.สุณี  บุญวัฒนวิบูลย์(และครอบครัว)  น.ส. ปภาดา  ธนาพรอุดมโชค (และครอบครัว)        1        กองทุน
82        นายชูชัย โอภาสวงศ์ นางลักขณา โอภาสวงศ์ นางอรพิน นวลมณี        1        กองทุน
83        นายชวิน โอภาสวงศ์  นายสิรวิชญ์ โอภาสวงศ์  นายชยพล โอภาสวงศ์        1        กองทุน
84        ชุติมา- สุทธิวรรณ - วิไลวรรณ  ธรรมจริยาพงศ์        1        กองทุน
85        สุธาดา  ชัยรัตน์         1        กองทุน
86        วิภา ตั้งเตรียมใจ        1        กองทุน
87        เง้ง อังคสิงห์        1        กองทุน
88        ราชันย์  อังคสิงห์,  นุสรินทร์ อังคสิงห์,   ภพธรรม อังคสิงห์        1        กองทุน
89        คุณ ปารวี พรมมารี - คุณ ภัทระ พีระยุทธ และ ครอบครัว        1        กองทุน
90        นางศรีนวล หิรัญวัฒน์ , นายประกอบ หิรัญวัฒน์และครอบครัว         1        กองทุน
91        ปยุต-ชลวัลย์ มารยาทตร์, ณัฐตนนท์ มารยาตร์ภารโชติ และครอบครัว        1        กองทุน
92        ศุภลักษณ์-อาทิตยา-นับดาว วันธุมา        1        กองทุน
93        นางสมจิตต์  ธรรมจิตต์ , นางสุมิตรา  ธรรมจิตต์ , น.ส.ชญาดา ธรรมจิตต์        1        กองทุน
94        คุณธนาคม  คงพัฒนสิริ และครอบครัว         1        กองทุน
95        นายนัวกราฮ่า อัจมาจา   อินทรานพุธทรา, นางกาณฑ์ญณัฏฐ์   วงษ์ศิล, นางรัตน์ณากรณ์  อินทรานพุธทรา        1        กองทุน
96        ทักษ​กร​ ชาตรีสุนทร        1        กองทุน
97        ดนุนัย นิ่มแก้ว,  ภาวินี  ลอยแก้ว,  ปุณยนุช  นิ่มแก้ว        1        กองทุน
98        นางสาววันดี  แก่นแก้ว, ด.ญ.กาญจน์สุดี  มูลโต, ด.ญ.กมลฉันท์  มูลโต        1        กองทุน
99        กุลรัศมิ์  โชติพัชระวงศ์        1        กองทุน
100        บาลิกา  ฉิมพาลี        1        กองทุน
101        นางสาว ศิริเพ็ญ วรรณธนาสิน นางสาว ธนิดา เทียมทอง         1        กองทุน
102        ธวัชชัย กลั่นกลอน-ทิพย์วิภา อัศวอารีรักษ์และครอบครัว        1        กองทุน

103        สุภาพร ธนรังสีกุล        1        กองทุน
104        กฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์        1        กองทุน
105        เฉลิมเดช ตีรสิตานนท์        1        กองทุน
106        นงทิพย์ โสตะจินดา        1        กองทุน
107        มณีรัตน์ แมคคาที, สุเทพ แมคคาที, แมทธิว แมคคาที         1        กองทุน
108        นายสมเกี่ยรติ ยิ้มภากรณ์และครอบครัว,  นายสมโภช ยิ้มภากรณ์,  น.ส.พรทิพย์  อัครนิจจิรฉัตร         1        กองทุน
109        นส.มนตะกานต์  หอมหวน        1        กองทุน
110        คุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ และครอบครัว        1        กองทุน
111        สุชิน แม้นพวก, ทนุธรรม บุตรวรรณสิริณา, ชิลชิตพยัค บุตรวรรณสิริณา        1        กองทุน
112        มัยรัฐ  รัตนะ, อภิญญา  รัตนะ, ประทุม ครุฑวิเศษ        1        กองทุน
113        นายวินิจ สหกิจภิญโญ, น.ส กมลวรรณ สหกิจภิญโญ, นายนนทพัฒน์ สหกิจภิญโญ         1        กองทุน
114        พ่อบุญชู -แม่ละม่อม อยู่สอน, สมศักดิ์ อยู่สอน และครอบครัว        1        กองทุน
115        วลัยทิพย์  ทุมสอน        1        กองทุน
116        จิดาภา เซคเคย์, วิมล สุภาพันธุ์, สมศักดิ์ สุภาพันธุ์        1        กองทุน
117        พ่ออำนวย(สำรวย)บุญเรือง, นายนัทธ์(สำเริง)บุญเรือง, นางสาวสิรินทิพย์ พิสุทธิ์ดำรง         1        กองทุน
118        นางนภาพร คิมูระ, Mr.Jin Kimura, แม่วศิณี แซ่เจี่ย        1        กองทุน
119        คุณ อรินทรา ยิ้มย้อย, คุณพีรยุทธ  อภิพัฒน์สกุล, คุณชัชพล อภิพัฒน์สกุล        1        กองทุน
120        ชญาภา กองแก้ว        1        กองทุน
121        นายไพบูลย์ ยังทวีสุขตระกูล        1        กองทุน
122        คุณอัง แซ่เจี่ย, คุณเดชา เจียรจิตเลิศ, คุณธัญญลักษณ์  ศุภภัคพัฒนา       1        กองทุน
123        น.ส.สุวรรณี แซ่ลิ้ม, น.ส.ภัคจิรา วัฒนไพบูลย์ผล, นายทวีศักดิ์ สิริแสงจันทร์        1        กองทุน
124        ปฏิพัทธ์ ขาวสอาด, ลี ซู ฮง, วรกาญจน์ ทองคำขาว        1        กองทุน
125        ธนวรินทร์ สายพิรุณทอง        1        กองทุน
126        บ.ลักกี้ เซ็นเตอร์ ซีลลิ่ง        1        กองทุน
127        นายกอบเดช อติชาดศรีสกุล และครอบครัว        1        กองทุน
128        นางสาวกนกภรณ์ เอี้ยวพานิช        1        กองทุน
129        นายประสิทธิ์ คล้ายแก้ว         1        กองทุน
130        นางสาวณัฐวดี คล้ายแก้ว        1        กองทุน
131        นางสายฝน ลิลา, นางสาววรณัน วรินทร์ลาภ, นางสาววรรษา ลิลา        1        กองทุน
132        น.ส. พรชรัชต์ ฉัตรสุพลหิรัญ, นายนรัชต์ภพ ฉัตรสุพลหิรัญ, นายกรณ์มงคล ฉัตรสุพลหิรัญ        1        กองทุน
133        สมเกียรติ บัวพุ่มพฤกษ์, ศรัณยพร ร่มรื่นวาณิชกิจ, เลโก้ บัวพุ่มพฤกษ์        1        กองทุน
134        นายนพดล แซ่โง้ว  - น้องๆ  และ นายเดชแสน แสนเดชและครอบครัว        1        กองทุน
135        จารุวรรณ ลีลาเกียรติสกุล, วรพล ลีลาเกียรติสกุล, ชุลัพร ลีลาเกียรติสกุล        1        กองทุน
136        คุณแม่เซี่ยมม่วย​ แซ่จู​  คุณเจียมจิตร์​  ธีรธรรมเสถียรและครอบครัว      1        กองทุน
137        จีรภา ปิ่นธรรมรักษ์, เอื้อการุณย์​  ปิ่นธรรมรักษ์, นิกร เชิดชู        1        กองทุน
138        นางกิม แซ่เล้า, นส.ธัญญาศิริ ศรีจารุเสถียร, นส.จงกล โชคอินพลับ        1        กองทุน
139        นางปวิชญา​ จงพรประเสริฐ, นางสาวสุพิชชา จง​พรประเสริฐ,  นางสาวปัทมาภรณ์​ วัฒนเดช​        1        กองทุน
140        วรญา โสภณพัชรคุณ, เปมิกา วาณิชตันติกุล, อรนุช  อิสะ        1        กองทุน
141        นางฉัตรสุดา ณ ป้อมเพ็ชร, นายกระวี ณ ป้อมเพ็ชร, น.ส.ณัฏฐนันท์ หมั่นเพียรกาล          1        กองทุน
142        พ่อแวว ใจตรง, แม่นิภา  ใจตรง, คุณตาพิพัฒก์ อินสุวรรณ        1        กองทุน
143        นายวิเชียร วรพุทธพร, นส.นกน้อย วรพุทธพร และนายวิรัตน์ วรพุทธพร        1        กองทุน
144        คุณรัตนา, คุณวันทนีย์, คุณโสมมนัส ศรีปรีชาพัฒนะและครอบครัว         1        กองทุน
145        คุณฑดารัท ทิพยมงคลกุลและครอบครัว        1        กองทุน
146        คุณปัญจพร  โกศลกิติวงศ์         1        กองทุน
147        คุณวีระพร โกศลกิติวงศ์         1        กองทุน
148        คุณพันธราภรณ์ ธนัชญาชัยนันทน์         1        กองทุน
149        คุณศรุต ตรีรัตนเวช          1        กองทุน
150        คุณพิมพ์พักตร์ ตรีรัตนเวช         1        กองทุน
151        คุณทีนา, คุณสมพงษ์, คุณเกษม เจริญบูลย์วิวัฒน์และครอบครัว         1        กองทุน
152        นางสาวภัทร์ริดา สายสุดและครอบครัวสายสุด        1        กองทุน
153        นายองอาจ นิลเพชร์พลอย        1        กองทุน
154        ด.ช. ภูริทัต เทษสมบูรณ์        1        กองทุน
155        นาย วรัญญู เทษสมบูรณ์           1        กองทุน
156        น.ส. จรินญา เทษสมบูรณ์          1        กองทุน
157        นาย กลวัชร ใจตรง         1        กองทุน
158        นาง ฐิติมา ใจตรง         1        กองทุน
159        น.ส. คณารัตน์ ใจตรง         1        กองทุน
160        น.ส. สุทธาทิพย์ ใจตรง        1        กองทุน
161        น.ส. สิริรัฐ รัฐภัทร์โชคอุดม         1        กองทุน
162        ด.ช. ภูวเนศว์ท บุญสุข         1        กองทุน
163        สุริโย บุญสุข         1        กองทุน
164        ฤทธิรงค์ วงศ์ประทุม         1        กองทุน
165        นางเล็ก​ เพ็ชร​แสง, นางสาวรุ่งฤดี​ เพ็ชร​แสง, นายน้อย​ มูลพงษ์​         1        กองทุน
166        สุภาภรณ์ ธังศิริ, สุขุม ธังศิริ, สิทธิภาคย์ ธังศิริ        1        กองทุน
167        นางสาวจารุวรรณ ชินกร และครอบครัว, นายกิตติ อภิชิต และครอบครัว, นางสาวหทัยรัตน์ แซ่กี้ และครอบครัว        1        กองทุน
168        น.ส. ชาณชญา พงษ์ธนิษฐา        1        กองทุน
169        คุณรัตติกาล งาช้าง-คุณจันทร์จิรา วงศ์สุภา        1        กองทุน
170        นาย อรรถพล มงคลชัยโกวิท      1        กองทุน
171        นางแก้วตา เลี้ยงสุทธิกุล, นายสุทธิชัย เลี้ยงสุทธิกุล, นายภวินท์  เลี้ยงสุทธิกุล        1        กองทุน
172        คุณนลินรัตน์ โรจน์สุรสวัสดิ์, คุณรณกฤต, คุณจิรัชญา อนันต์ธาราธิคุณ         1        กองทุน
173        พันตำรวจเอกณรงค์เวทย์ คุณสุมิตรา  โอนสูงเนิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน        1        กองทุน
174        นางสมปอง พุทธิมา, นายศรีนุช  พุทธิมา, นายพิชัย   พุทธิมา        1        กองทุน
175        นายมนู ภูวรรณตระกูล นางอุไร ภูวรรณตระกูล  คุณยายเปลี่ยน แซ่เตีย        1        กองทุน
176        ชุติพนธ์ ไชยเวช และ ครอบครัว        1        กองทุน
177        นาย จักรภพ ศุภกร, นาง นิภารัตน์ ศุภกร, นาย สุวัฒน์ ศุภกร        1        กองทุน
178        พัชร์ชิสา สุนทรพันธุ์        1        กองทุน
179        คุณแม่ อิ่ว แซ่เบ๊, คุณ นันทิกาญจน์ ภูมิชญากาญจน์, ด.ช เปรมณัฎฐ์ ภูมิชญากาญจน์        1        กองทุน
180        นายยศพันธ์  อัครจิตตานนท์, นางวลัยพรรณ  อัครจิตตานนท์, ด.ช.ณัฐพัชร์  อัครจิตตานนท์        1        กองทุน
181        สกลสักก์  -วรนันต์ สาครเรืองสิรี พร้อมครอบครัว, ปราณี ใจภักดี          1        กองทุน
182        นิตยา คานาวาน พร้อมทั้งครอบครัว        1        กองทุน
183        นายธวัชธร บัวเลี้ยง, นางเอมาอร บัวเลี้ยง, นางสาวณัฐรดา บัวเลี้ยง        1        กองทุน
184        จิรภา จิรจิตการุณ และอานนท์ ลีลาลัคนา        1        กองทุน
185        ภาณุ ลีลาลัคนา, ศุภกร ลีลาลัคนา, รมิดา ลีลาลัคนา        1        กองทุน
186        วรนิล กาญจนพิมาย, ธัญดิศ ลีลาลัคนา, ธาวิน ลีลาลัคนา        1        กองทุน
187        วงษ์จันทร์ กาญจนพิมาย, เลิศดนัย กาญจนพิมาย, วันชัย กาญจนพิมาย        1        กองทุน
188        ชาลิดา วรรณเสวก และ มานะ วรรณเสวก         1        กองทุน
189        นางบุพพัณห์ วรพุทธพร, นางนันทพร ไชยประสิทธิ์, น.ส.ภาสตรี ไชยประสิทธิ์        1        กองทุน
190        ศิวพร ภัทรประกฤต, นางอารีย์ บุญญตนวที และนางต่อม แซ่โง้ว        1        กองทุน
191        ศิวพร ภัทรประกฤต        1        กองทุน
192        ครอบครัวเด่นสันติ,ครอบครัวคีรีวัชรินทร์, ครอบครัวลิมปกาญจน์         1        กองทุน
193        คุณณัฏฐนิช กองสาสน         1        กองทุน
194        คุณบุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร และ คุณปกิต หิรัญวัฒน์         1        กองทุน
195        คุณทรงศรี-คุณอรปภา เจียรนัยกูรและพี่น้องครอบครัวเจียรนัยกูร        1        กองทุน
196        วัฒน์ ทองสมบัติพาณิช และครอบครัว        1        กองทุน
197        อรสุดา​ ทองสวัสดิ์​ และครอบครัว​ทองสวัสดิ์​ทุกคน        1        กองทุน
198        น.ส.จิราภรณ์ ธารานุรักษ์, นายอนิรุทธ์ ว่องจิตต์วุฒิไกร, ด.ญ.ณฐมน ว่องจิตต์วุฒิไกร         1        กองทุน
199        รัขนี ครุสาตะ         1        กองทุน
200        ครอบครัว นางลัดดา งามวาจาสัตย์, นางจิดาภา แวววับ, นายเอก แวววับ        1        กองทุน
201        นส อรวรรณ แวววับ, นายมณฑล แวววับ, นส ชัญญา แวววับ        1        กองทุน
202        นาย สมศักดิ์ วัชระรุ่งพิบูลย์, นาง รวิวรรณ วัชระรุ่งพิบูลย์        1        กองทุน
203        นางอมิศดา  วานิกาสูริยา        1        กองทุน
204        คุณชยุตา, คุณพัณณ์ภัสร์,คุณอำพน  พฤกษธัมมโกวิท และครอบครัว         1        กองทุน
205        คุณรุจิกาญจน์ ฉันทะภาคพิบูลย์และครอบครัว         1        กองทุน
206        นายธนกฤต ธนาพัฒนกิจ, นางยุพา บัวขัน, นางสาวพาจนา บัวขัน        1        กองทุน
207        นายกันต์กวี สุยสุวรรณ, นางภาวิดา สุยสุวรรณ, นางทนัศมน กาญจนภักดิ์        1        กองทุน
208        นางวลัยพรรณ ริตแตง, น.ส.กัญญ์ชนรัตน์  ศิวรัศมิ์, Mr. Winbo        1        กองทุน
209        นาย สมควร สุวรรณ, นาง มาลินี สุวรรณ, นางสาวไขแข สุวรรณ        1        กองทุน
210        คุณกันตภณ-คุณพัทธญาดา เชวงวรกุล และบุตร        1        กองทุน
211        นายธนัช เปี่ยมกมลกิจ, นางอาหมวย แซ่อั้ง, น.ส. โสวดี ประทุมชัย        1        กองทุน
212        น.ส สุพรรณ ภูกองสังข์, นายเด่น ภักดีพัฒนสันติ, นายสันติพงษ์ ภักดีพัฒนสันติ        1        กองทุน
213        นายชอบ กล่อมกล่ำนุ่ม, นางสังเวียน กล่อมกล่ำนุ่ม, นายชนะ กล่อมกล่ำนุ่ม        1        กองทุน
214        มยุรินทร์ ลัม, ALAIN LAM, ALEX LAM        1        กองทุน
215        คุณศรีชลี เคลื่อนสูงเนิน, คุณนพพร เคลื่อนสูงเนิน, คุณเบญจวรรณ์ เคลื่อนสูงเนิน        1        กองทุน
216        ไพบูลย์ ศิรประภามาส และครอบครัว, อ่อนจันทร์ บุญรักษา และครอบครัว, ปิยนุช ลิ้มเจริญ และครอบครัว        1        กองทุน
217        ฐาปนี ซัมเมอร์ส         1        กองทุน
218        นายจำลอง - นางทัศนีย์ จุลิรัชนีกร และลูกๆ        1        กองทุน
219        นางสาวปิยนารถ จุลิรัชนีกร        1        กองทุน
220        คุณพิทักษ์ ศรีสุระพัตร         1        กองทุน
221        คุณนภาพร ศรีสุระพัตร         1        กองทุน
222        นุชรินทร์ อรรถประสิทธิ์, พัชรินทร์ อรรถประสิทธิ์, วัชรินทร์ กัมพลพันธ์        1        กองทุน
223        นายฉันทเชษฐ์ ฉันทสหวัฒน์  นายมหพล ฉันทสหวัฒน์ และนางอภิรุจี  เยาว์ยืนยง        1        กองทุน
224        กฤติญา นิมมานรดี+วรรณี นิมมานรดี+พรธณัฐ คงศรีสวัสดิ์        1        กองทุน
225        ชลธิชา พ่วงรักษา, นางมลิ กาวมณี, โอภาส ธนโอภาส        1        กองทุน
226        บจก.เอเชียโรลเลอร์, นายอนุชาติ - นางปิยะดา เยาวรัตน์        1        กองทุน
227        นายวีระพล - นางชูศรี - น.ส.จุฬาภรณ์ วัฒนสนธิ์        1        กองทุน
228        คุณรัตนพงศ์ ธีรกิติณัฎฐ์และครอบครัว        1        กองทุน
229        นายทวีศักดิ์ ศรีวงศ์ทอง, น.ส.รดาภา เชาว์ประเสริฐกุล, นายวรเมธ ศรีวงศ์ทอง        1        กองทุน
230        นางกาญจนา สมบูรณ์กุลวุฒิและครอบคร้ว, นาย วิทิตชัย กิติวรนนท์, นาย พุทธิกัญจน์ กิติวรนนท์        1        กองทุน
231        พรอรุณ   เม่ยเหรียง เฉิน พร้อมบุตรธิดา         1        กองทุน
232        วีระสิทธิ์ เรืองวิโรจนกุล  ยุพิน อัศวเมธาพรหม  พร้อมบุตรธิดา         1        กองทุน
233        ชัชชญา วิชิตธนาฤกษ์, นายโกวิทย์ วิชิตธนาฤกษ์  และนางรัตนา วิชิตธนาฤกษ์         1        กองทุน
234        หจก.นครมั่นคงขนส่ง 99, หจก.อัครรุ่งเรืองขนส่ง, หจก.เพิ่งทรัพย์ทรายเพชรขนส่ง        1        กองทุน
235        นางสาวจารุวรรณ อุ่นรั้ว, นายประเสริฐ วีระเสถียร, นางสายหยุด สุดทวี        1        กองทุน
236        คุณแม่จิราพร  โชติวัธนกุล, คุณย่าทองอยู่  โชติวัธนกุล, คุณยายเอื้อน  ถาวรชัย        1        กองทุน
237        น.ส.วรพรรณ  อภิชัย        1        กองทุน
238        ณัฐชลัยย์ ธนปุณยารักษ์  และด.ช ณพัทธ์ จันทรจุติ        1        กองทุน
239        บุษบา เคี่ยมสมุทร และครอบครัว        1        กองทุน
240        นาย มิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว       1        กองทุน
241        นายสกล เที่ยงแท้, นางชนิกา เที่ยงแท้, นางดุษฎี ขจรจิตนนท์        1        กองทุน
242        กัลยณี เควิน และเวอรอนีก้า ไซม่อนซ        1        กองทุน
243        อุเซ็ง บากา ปรีดาภรณ์ กาสียอ และครอบครัว        1        กองทุน
244        ครอบครัวเชาว์ประดิษฐ์ และครอบครัวยิ่งจรัสแสง        1        กองทุน
245        แสงจันทร์ จันทรักษ์, วุฒิจักร์  จันทรักษ์, หัทยา จันทรักษ์        1        กองทุน
246        นายนริส ด่านขุนทด        1        กองทุน
247        นางจิดาภา ด่านขุนทด        1        กองทุน
248        สุวรรณา สุวรรณเลิศ และครอบครัว        1        กองทุน
249        นางเศรษฐวรรณ พิริยะรังสรรค์, นายโทนี่ มาร์เซียล นามสกุล หวิน พิริยะรังสรรค์ และ นางสาวปุ๊กกี้ แบร์นาแด็ท นามสกุล หวิน พิริยะรังสรรค์        1        กองทุน
250        จรัล อุ่นฐิติวัฒน์        1        กองทุน
251        สุเทพ ศรีสุนทร, รวินท์พรรณ์ อาตมประสังสา, ปัทมา อาตมประสังสา        1        กองทุน
252        นายจิรัฎฐ์ พงษ์วรานนท์, นายภณ กรณ์หิรัญญา, นางกุลนารี เฮงพระพรหม        1        กองทุน
253        คุณแม่อัมพร ปุณยลภัสกุล, คุณวิศิษฐ ภักดีกอบกุล, คุณวัลลภา ปุณยลภัสกุล        1        กองทุน
254        นายสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ, นางสาวพนิดา รัตนศิลป์กัลชาญ, นายศุภานนท์ รัตนศิลป์กัลชาญ        1        กองทุน
255        นางวรรณพร เอี่ยมอาจหาญ, ดช.วงศ์วิช เอี่ยมอาจหาญ, ดญ.ฌิชมน เอี่ยมอาจหาญ        1        กองทุน
256        สุวรรณ-สมศรี ศิระวัฒนานนท์         1        กองทุน
257        พิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ และครอบครัว         1        กองทุน
258        นฤมล รัตนสินทวีสุข และครอบครัว        1        กองทุน
259        นายแสงสุรีย์ คะลีล้วนพร้อมครอบครัว        1        กองทุน
260        ธนพร  ศรแจ่ม        1        กองทุน
261        นายพิจักษณ์ ดาราสิทธาวัฒน์, นางสาวณัฐเบญจมน เหรียญชลานุสาร, คุณพ่ออนันต์​ เหรียญชลานุสาร        1        กองทุน
262        จารุวรรณ เมธาวัชรีกุล        1        กองทุน
263        นายประวุฒิ ธนรรฆากร, นางลั้ง ธนรรฆากร และบุตรธิดาหลาน        1        กองทุน
264        นางออระณุฏฐ์-นพ. ก. กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว        2        กองทุน
265        นภัทร วีระวัฒนากร        1        กองทุน
266        ปิยนันท์ ชัยเดชาภินันท์        1        กองทุน
267        นางอันธิกา คมวีระวงศ์, นายปักชัย คมวีระวงศ์, ด.ช ปกชัย คมวีระวงศ์        1        กองทุน
268        ศัณห์สิรี จงโชติศิริกุล,วนิดา จงโชติศิริกุล,สมพงษ์ จงโชติศิริกุล        1        กองทุน
269        นายสุริยา สว่างแสง และ นางบุญสุข สว่างแสง        1        กองทุน
270        คุณภัคสุรางค์ โหสกุล และครอบครัว        1        กองทุน
271        นายสมชาย กองชัยเสรีภาพ และนางวรรณา กองชัยเสรีภาพ          1        กองทุน
272        คุณเบญจมาศ กองชัยเสรีภาพ, คุณเบจพจน์ กองชัยเสรีภาพ, คุณบงกช กองชัยเสรีภาพ        1        กองทุน
273        นางสาวรุ่งทิวา  คุ้มทรัพย์ถาวร        1        กองทุน
274        นางยก ชูสวัสดิ์, อรไท ชูสวัสดิ์และครอบครัว        1        กองทุน
275        อิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล        1        กองทุน
276        ประเสริฐ ธนบูลย์นันทกุล        1        กองทุน
277        ประชุมพิท มนูสุทธิพงศ์        1        กองทุน
278        วาสิณี ประจันบานและครอบครัว        1        กองทุน
279        ดร.ขจาย เหล่าสุนทร. ,ดร.เชษฐกานต์ เหล่าสุนทร., ดร.ดิศวรบุตร เหล่าสุนทร        1        กองทุน
280        ดร.เฉลิมศรี (ชญานุศภัฒค์โตไพบูลย์) เหล่าสุนทร., ดร.เชษฐกานต์ เหล่าสุนทร        1        กองทุน
281        ดร. ขวัญชนก เหล่าสุนทร., ดร. เชษฐกานต์ เหล่าสุนทร., พันตรี ดร. นราธิป เหล่าสุนทร        1        กองทุน
282        นายนรวิชญ์ ทองล้วน, แม่ละมุด และครอบครัวโชติชัย, นายจรูญโรจน์ บ้วนหลี         1        กองทุน
283        นางนิภารัตน์ พนังจำรัส และนางสาวเยาวเรศ พนังจำรัส        1        กองทุน
284        นายดำรงศักดิ์ มะลิทอง, น.ส.ณิชาภา มะลิทอง, น.ส.ณัฐธยาน์ มะลิทอง        1        กองทุน
285        น.ส.ณิรินทร์ญา รัตนสุริยันชัย, นางสุวรรณา มะลิทอง, นางสมศรี เกษโพธิ์แก้ว        1        กองทุน
286        สมบูรณ์ นุกูลอุดมพานิชย์, กนกวรรณ นุกูลอุดมพานิชย์, ธัชพล นุกูลอุดมพานิชย์        1        กองทุน
287        สุชัย สินพูลอนันต์และครอบครัว        1        กองทุน
288        นายเกียงซิก แซ่โง้ว, นางอัมพร งามเสาวรส, นางสาวสุพัตรา งามเสาวรส        1        กองทุน
289        ปรียาภา ประกรคงมั่น        1        กองทุน
290        นาย ทองดี ทองภู, นาง หวาน  ทองภู, นาย พุฒิเศรษฐ์  ทองภูพสุพัทธ์        1        กองทุน
291        นาง ศรีวรินทร์ ทองภูพสุพัทธ์, Mr. James J. Ream, นาย ธนภัทร  แก้วสีเหลือง        1        กองทุน
292        นางสาว วราพรรณ ไชยพรหม, นางอุดม ไชยพรหม พร้อมครอบครัว        1        กองทุน
293        วิภาดา โค้ววรกุล        1        กองทุน
294        น.ส. จินดา  คู่เจริญ, น.ส. เจษฎา  คู่เจริญ, น.ส. ฐิตาภรณ์  คู่เจริญ    1        กองทุน
295        นาย ธนญชัย เทศแก้วและครอบครัว        1        กองทุน
296        นางสาว ยลพัชร์ การบรรจงและครอบครัว        1        กองทุน
297        ด.ช.ศิริศยศ การบรรจง, ด.ญ.ปาริฉัตรณ์ การบรรจง, ด.ช.อริย์ธัช การบรรจง และครอบครัว        1        กองทุน
298        ดร. แสวง กุลทองคำ คุณหญิงสมจิตร์ กุลทองคำ ดร. ศุกร์กันยา กุลทองคำ        2        กองทุน
299        นายประกิจ กฤษณะ และ น.ส.ธนัญธร สุรเชิดเกียรติ        2        กองทุน
300        อลิสา โชติทวีชัย        1        กองทุน
301        ประสิทธิ์  รัตนเลิศนภา   จำเรียง  วารีวนิช  สุเมธ  รัตนเลิศนภา          1        กองทุน
302        นาย บุญอนันต์ โชคประเสริฐสม        1        กองทุน
303        นางอิสรีย์ เฟื่องเจริญ และ นายฐกร เฟื่องเจริญ      1        กองทุน
304        วิวัฒน์ เอื้อเฟื้อ, โสภา เอื้อเฟื้อ, ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ        1        กองทุน
305        ภาคภูมิ บุญศรีวงษ์, เปรมกมล บุญศรีวงษ์, ครอบครัว บุญศรีวงษ์        1        กองทุน
306        พ.อ.(พิเศษ)ถาวร คำโตนด, นางระนอง คำโตนด, น.ส.ศุภาภาส คำโตนด        1        กองทุน
307        นายเดชาธร  ลีตรานนท์ และครอบครัว        1        กองทุน
308        นางพรรณี แซ่เอี้ยว และ น.ส.ศกุนากร ปัญญาชนะกุล        1        กองทุน
309        คุณกัลยาณี ชัยชนะวงศ์ พร้อมกับครอบครัว        1        กองทุน
310        คุณกรรณิการ์ อภิวัชรมาศ,คุณปิ่นปินัทธ์ ชัยชนะวงศ์พร้อมครอบครัว,คุณภัสสร คำปานพร้อมครอบครัว       1        กองทุน
311        สมหวัง เตชจรูญจิตร, นภากร หาญวิริยะ, นางเฮียง แซ่เอ็ง        1        กองทุน
312        ณราวุฒิ ภูยงค์        1        กองทุน
313        วีรภพ ฐกร, ธนภพ ณิษา, สุดารัตน์ เอกชัย        1        กองทุน
314        นางนลินรัตน์  ใจกว้างและครอบครัว        1        กองทุน
315        นายธนภัทร วงษ์เสือ, นางนันท์ชนก วงษ์เสือ, นางสาวจิตินันท์ วงษ์เสือ        1        กองทุน
316        นส.ณัฐฐิรา ลิ่ววรุณพันธ์, นางอังคณิต หญิงประยูรและครอบครัว, นางณัฐพัชร กิจเจริญและครอบครัว         1        กองทุน
317        จิราพัชร รู้ทันและครอบครัว, นางสนอง รู้ทัน, นายชัยณรงค์ รู้ทัน        1        กองทุน
318        อุดมเกียรติ พรรธนประเทศ, กกกรณ์ พรรธนประเทศ,  พีระพงษ์  อินโต        1        กองทุน
319        สุนทรี พรรธนประเทศ, บุญชู  แสงสุทธิ, สุรดา จรัสพรเมธา        1        กองทุน
320        อรรถวิทย์ พรรธนประเทศ        1        กองทุน
321        คุณทวีพล ม่วงไทย / คุณปรีชา ม่วงไทย / คุณทัศนีย์ ม่วงไทย        1        กองทุน
322        คุณกีรฒิการย์ พิมพะนิตย์ / คุณจารุณี พิมพะนิตย์ ณ นครพนม /  คุณประจวบ พิมพะนิตย์        1        กองทุน
323        วรเศรษฐ์ ธนบูลย์นันทกุล        1        กองทุน
324        ยุวดี กุสโลและครอบครัว        1        กองทุน
325        ไชยวัตร ชื่นไกรลาศ, ชณิชา ภูสิษฐ์โชต, ราณี สุนทรธรรมรัตน์         1        กองทุน
326        เสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล        1        กองทุน
327        ชัญรัช ลิขิตสายชล, ชัญญปัญ​ ลิขิตสายชล, ชัญพัช​ ลิขิตสายชล        1        กองทุน
328        ศิริวัลย์ โอวาทวิจัย        1        กองทุน
329        นายเอกคุณ ลีลาฤทธิกุล, นางอุบล ลีลาฤทธิกุล, นายเอก ลีลาฤทธิกุล        1        กองทุน
330        สุนทรียา เรืองศรี        1        กองทุน
331        น.ส.ภูริตา  เอี่ยมเกตุ, นายณัฐพล พวงลำเจียก, ลูกทั้ง 2 ที่เสียชีวิตไปแล้ว        1        กองทุน
332        พ่อเกษม เกษมสวัสดิ์, แม่ชฎารัตน์  เกษมสวัสดิ์, คุณศุภภัสสร  ใจตรง        1        กองทุน
333        คุณแม่ พงษ์พงา ภูมิประโคน         1        กองทุน
334        นางอุทัยวรรณ สิทธิมณี, นางปอไน้ แซ่ตั้ง, นายอริยะ สิทธิมณี        1        กองทุน
335        กิตติมา เวชเตง        1        กองทุน
336        คุณศรีนวล ดีพึ่งตน, คุณบุญเพ่ง ดีพึ่งตน, นายธาม วิเชียรวรรณ         1        กองทุน
337        รพีพร กำมัชพล และ ครอบครัว        1        กองทุน
338        คุณพ่ออิศรา ศิริมงคล, คุณแม่สุทธิวรรณ ศิริมงคล และ อภิชาติ ศิริมงคล        1        กองทุน
339        อรวรรณ ศิริมงคล, Jose Juan Verde Vargas และ Kevin Verde Sirimongkol         1        กองทุน
340        คุณธนเดช ปัญญาบุญลือ, นาง พิรมณ์ คำลือ, น.ส. รจนา ปัญญาบุญ        1        กองทุน
341        คุณสุนันทา ลีศิริชัยกุล        1        กองทุน
342        คุณกรรณิกา  สุคนธนิตย์        1        กองทุน
343        คุณกรทิพย์  สมิทธี          1        กองทุน
344        ด.ญ. ญาดา ชาญลีลาศ และครอบครัว, ด.ญ. มาตา ชาญลีลาศ, นายสุบิน ใจทอง         1        กองทุน
345        นายกวิศ ไมตรีจิตถาวร, นางพรเพ็ญ ไมตรีจิตถาวร, นางสาวอรพรรณ เจนจิตติกุล        1        กองทุน
346        นาง กำพา  กอสัมพันธ์และ นายภานุวัฒน์  กอสัมพันธ์และ ด.ญ. ชญานิศ  กอสัมพันธ์         1        กองทุน
347        ตวงรัชฏ์ ศรีวัฒนพิบูลย์, กันยา จิระเลิศพงศ์ชัย และเพื่อนกัลยาณมิตรทุกท่าน        1        กองทุน
348        กฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก        1        กองทุน
349        น.ส.มาลี สหวัชรีโชค        1        กองทุน
350        มนูญ แออ่วม, จิราพร แออ่วม, ภูษณิษา แออ่วม        1        กองทุน
351        นายอุดม บำเพ็ญสุข, นายวุฒิศักดิ์ บำเพ็ญสุข, นางสาวิตรี แทนวันดี        1        กองทุน
352        เกริกกฤษณ์ ศรีไพพรรณ        1        กองทุน
353        ชาตรี-ทัศนีย์ ศรีไพพรรณ         1        กองทุน
354        คุณแม่อำไพ เปรี่ยมสันเทียะ, นาย  Bernhard Brill, นางพัชรินทร์ บริลล์ และครอบครัว      1        กองทุน
355        นายวิศิษฐ์ แสงบุษราคัมโชติ, นางชวาลา และ น.ส.สุริยง พิริยะพัฒนพงศ์        1        กองทุน
356        ศรุดา  อัครพิบูลย์วงศ์ และ นางส่อง งามแสง        1        กองทุน
357        สุรภี เมืองโต , ดารากร เมืองโต        1        กองทุน
358        นาย อำพล พูลศิริปัญญา และครอบครัว         3        กองทุน
359        ชัยวัฒน์  กลอยเทพ, สุพัตรา  กลอยเทพ และครอบครัว        1        กองทุน
360        อรญา ตันอังสนากุล, ด.ญ.โศศิษฐา เลิศพิชชาพงษ์, ดช. อธิษฐ์ เลิศพิชชาพงษ์        1        กองทุน
361        นุจรีย์ เจริญสุข (เดนมาร์ก)         1        กองทุน
362        ร.ต.ต.ธงชัย ปัตลา และ นางปิยะนาถ ปัตลา         1        กองทุน
363        นาง ชวาลา ,นางสาวศศิภัทร, นางสาวสุริยง  พิริยะพัฒนพงศ์         1        กองทุน
364        คุณเอกชัย นวปัญญากุล, โรงกลึงไม้รวมศิลป์, บริษัท มีดี มีไอเดีย จำกัด        1        กองทุน
365        คุณศิวาพร นวปัญญากุล, ครอบครัวเพชรนัยสัมฤทธิ์,  ครอบครัวกาฬกาญจน์        1        กองทุน
366        คุณเสาวลักษณ์ นวปัญญากุล, คุณนันทวรรณ นวปัญญากุล, ญาติ มิตร และบริวาร        1        กองทุน
367        คุณแม่สมถวิล บุญวงศ์ และครอบครัว, ณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์, ยืนยง วิทยพิบูลย์        1        กองทุน
368        ภรัณยา วาทยพร        1        กองทุน
369        นางวรรณา  เลิศพรชัยกุล และ นางสาวณัฏฐพัชร  วิทยชัยสาร        1        กองทุน
370        น.ส.ปภาดา เปี่ยมทอง Mr.Stephen Myhill         1        กองทุน
371        ชมณต์ นิเวศน์รังสรรค์, รุ่งฤดี นิเวศน์รังสรรค์, นิจรินทร์ นิเวศน์รังสรรค์        1        กองทุน
372        จันทิมา สามนคร, กิตติมา สามนคร, นนทินี สามนคร        1        กองทุน
373        น.ส.อรัสวินทร์ ภูคณัสจิรธนทัต, นายนิธินินทร์ ภูคณัสจิรธนทัต, คุณตาคุ้ย แซ่เตีย        1        กองทุน
374        ไอรินทร์ ศักดิ์เมธารัตน์        1        กองทุน
375        พิมลวรรณ ศักดิ์เมธารัตน์ และ ธิติวัฒน์ ศักดิ์เมธารัตน์        1        กองทุน
376        อัญพัชญ์ ศักดิ์เมธารัตน์ และ พิชญะ เขียวเปลื้อง        1        กองทุน
377        นายวัชรินทร์ นางปัทมลักษณ์ อภิรักษ์ขิต        1        กองทุน
378        พ่อสมจิต​ ปัดถา​, แม่ดวงใจ​ ปัดถา​, นายพิรามิตร​ ปัดถา        1        กองทุน
379        เพชรมั่นคง         1        กองทุน
380        นายปรีชา และ นางสุมาลี แสงธีระปิติกุล        1        กองทุน
381        นางสาวอร แสงธีระปิติกุล        1        กองทุน
382        น.ส.ทัศนีย์วรรณ แย้มวงษ์, นายพงศ์วุฒิ แย้มวงษ์, ด.ญ.ธัญพร แย้มวงษ์          1        กองทุน
383        นายสมบัติ  นิรมย์มณี, นางปฏิณญา นิรมย์มณี, นายจำปา  เนตรกุมาร        1        กองทุน
384        นางกรชวัล จงจิตต์, นายผวน หน่วงเหนี่ยว, นางวารี แก่นทองหล่อ        1        กองทุน
385        กิติพงษ์ ขำคง, ภัชณดา โชติจักรดิกุล, ณพิพัศฌ์ ขำคง        1        กองทุน
386        น.ส กุสุมา เฉลิมมงคลเพชร  และครอบครัว, น.ส วรินทร เมธาสิทธิภร         1        กองทุน
387        นายขจรพัฒน์ ธนิกรุ่งเรืองสิน, นางสาวเบญญา ดิษศยานนย์, นางชผวรรณ อาษาราช        1        กองทุน
388        คุณพ่อฉลอง จันทปลิน, คุณแม่สาคร จันทปลิน, คุณปราณี จันทปลิน        1        กองทุน
389        นาย ศุภณ กฤชเกรียงไกร, นส.กัญณรัช คำนุ่ม, นส. ณัทชดา กฤชเกรียงไกร        1        กองทุน
390        ณัฐพงศ์ ภิญโญเจริญ        1        กองทุน
391        คุณสุรชัย เฮ้งเจริญเลิศ, คุณพรสุรีย์ คุณวงศ์, ด.ช.อนันดา หล้าท้วม        1        กองทุน
392        คุณแม่ บัวคำ ดวงเงิน, คุณ วิสุทธิ์  ดวงเงิน, คุณ อทิตยา ดวงเงิน        1        กองทุน
393        น.ส.เบญญาภา ทองเหลื่อม และนายอจลวิชญ์ ปรุรัตน์พร้อมครอบครัว        1        กองทุน
394        คุณอชิรวุธ วันชัย คุณภัทรนัณฑ์  แดนดงเมือง  และคณะ        1        กองทุน
395        Sandra Thavong, Khamsouay Amphonephong, Nok Sengchanthavong        1        กองทุน
396        นส. ธิดารัตน์ นาทีราช         1        กองทุน
397        นาย/ร.ท. กานต์ คำปาน, นางเฉลียว โภชนสมบูรณ์, นางสาว ละเมียด เย็นพันธ์        1        กองทุน
398        นายประวิทย์ วรรณวงษ์, นางสาวพุชฌา เดชเทวัญดำรง, นางสาวญาณิศา กิจสังสรรค์กุล        1        กองทุน
399        นายประเสริฐศักดิ์ พิทักษ์ และครอบครัว        1        กองทุน
400        ชฎาพร ช่วยวงศ์, อัจราพร  ยศเมฆ, ปณิชา อัธยาจิรกูล           1        กองทุน
401        วินิตตา ตระการวุฒิโกศล และ สิริพร อัลแลน        2        กองทุน
402        นาย สิทธิชัย วงศ์สุวรรณ, นาย นิล วงศ์สุวรรณ, นาง  สงวน วงศ์สุวรรณ         1        กองทุน
403        น.ส.ณฤต มูลวณิชย์        1        กองทุน
404        นายวัสกร บัวศรี, นางวิภาดา บัวศรี และครอบครัว        1        กองทุน
405        คุณแม่เล็ก  เกิดพุ่ม, คุณทัศนีย์   เกิดพุ่ม, คุณอิษฏ์     บัวขาว        1        กองทุน
406        นายพิกุล  สิทธิพิเศษ, นางติ๊บ  คำเรืองฤทธิ์, น.ส.รจนา  สิทธิพิเศษ        1        กองทุน
407        น.ส.จรรยาภัทร เพ็งเพ็ชร, น.ส.วาสนา สุขมูล และ ครอบครัว        1        กองทุน
408        นายยุทธภูมิ บุญใช้, นส.ภัทร์ชมน เกิดชัย, นางนฎานิษฐ์ มีศิริพันธุ์        1        กองทุน
409        นายประเสริฐ สาระพันธุ์ และ นางศรีจงกล สาระพันธุ์        2        กองทุน
410        น ส ดวงเดือน แซ่จิว และครอบครัว        1        กองทุน
411        นายสมนึก -มลินี วงธรรมรัตน และครอบครัว        1        กองทุน
412        กาญจนา  เฟื่องระย้า        1        กองทุน
413        คุณอรรถพร ชูบานเย็น, คุณวิลาสีนี คำภาพล, คุณเบ็ญกาย  คำภาพล และครอบครัว          1        กองทุน
414        ขวัญชนก  เสมานารถ และครอบครัว, รัตริญา  กิจสำเภาสงค์  และครอบครัว, ภัทรวดี ธาตุดี และครอบครัว        1        กองทุน
415        Sokchhay  Ngov และครอบครัว, สุภากร ขันติสุขิตาและครอบครัว, วรพงษ์ ยุกตานนท์และครอบครัว        2        กองทุน
416        Mr Sokchhay  Ngov และครอบครัว      4        กองทุน
417        สุรีย์ จีรังพิทักษ์กุล, อัญคณางค์ จีรังพิทักษ์กุล, กรรชิต จีรังพิทักษ์กุล        1        กองทุน
418        คุณอังคณา เศรษฐวนิช, คุณอำไพ เศรษฐวนิช, คุณศุภนุช กลัดโกมล        1        กองทุน
419        นายโนรีย์ ถาวรศักดิ์, นายชนพัฒน์ ธนพงศ์อิทธิ์, นางสาวบุญฑริกา ถาวรศักดิ์(นิจ)        1        กองทุน
420        คุณศิริมา,​กชพร​ , ดช.ปฏิณกรณ์​ พรชวลิตหิรัญ         1        กองทุน
421        คุณกลัดเพชร วัฒนชัยกุลวัฒน์, คุณกรรณแก้ว วัฒนชัยกุลวัฒน์, คุณสุธรรม วัฒนชัยกุลวัฒน์        1        กองทุน
422        คุณมาลัย จันทร์ทองสุขและครอบครัว        1        กองทุน
423        น.ส.ตรีทิพย์ พรกิตติพิชญ์ และครอบครัว        1        กองทุน
424        น.ส.นวลพรรณ  จันทรสถิตย์        1        กองทุน
425        รุจิภาส สาคร และครอบครัว, สุทิศา คลิ้งคล้าย, และผู้ร่วมบุญกับรุจิภาสและสุทิศา       1        กองทุน
426        นายประสิทธิ์  สังข์ศืริ, นายนที  ชาญอนุเดช, น.ส.ศรัญญา  นุชเจริญ        1        กองทุน
427        ยาย แพง ศรีพิมล, พ่อ อัฐบดินทร์  เมรัตน์, แม่ สัมฤทธิ์  แม็คแควคดี        1        กองทุน
428        ท้าว พาละดอน จันดาวง พร้อมครอบครัว        1        กองทุน
429        ภาวินี บุนนาค, มนตรี บุนนาค, นันทพร บุนนาค และครอบครัว        1        กองทุน
430        น.ส. บุหงา นาดี,นาย บุญยัง นาดี,นาง ทองม้วน นาดี        1        กองทุน
431        นางศิริกาญจน์ ธนกุล และครอบครัว, นายธนพล ธนกุล และนายธนา ดาราฉาย        1        กองทุน
432        นางรัตนา ศรีสุนา, นาย เดริค สมิธ เเละนางสาวสุวรรณา ศรีสุนา        1        กองทุน
433        กันตยากร โมปุก พร้อมด้วยครอบครัว, ร้านพลอยซาลอน        1        กองทุน
434        นางสุธดา มานัสสถิตย์และครอบครัว        1        กองทุน
435        น.ส. สมพร อุ่มตระกูล และครอบครัว  "อุ่มตระกูล"        1        กองทุน
436        จุฑามาศ  มหาอิทธิดล, วรรณวิไล มหาอิทธิดล, อรวรรณ มหาอิทธิดล        1        กองทุน
437        คุณ สุรางคนา จันทรา และครอบครัว, คุณแม่ วสา สัยนิยม และครอบครัว, คุณพิศุทธิ์ เต็งทับทิม และครอบครัว        1        กองทุน
438        นางพะยืน เทพเงิน , นายฟอง เทพเงิน , นางสาวจรีภรณ์ เทพเงิน        1        กองทุน
439        นายพิษณุ เล็กศิริ คุณพ่อณรงค์ เล็กศิริ คุณแม่สนาม เล็กศิริ        1        กองทุน
440        นายบุญเกียรติ สุภาพจริตกุล และครอบครัว, นางสาวสุนันทา สุภาพจริตกุล, นายประวุฒิ ฟองย้อย        1        กองทุน
441        มณฑาทิพย์ และครอบครัว        1        กองทุน
442        น.ส. พิมณัฏฐา ทรัพย์กุญชร        1        กองทุน
443        ธนัชภัค ธันยดลวรชา และ Me Per-Olof Brenegård  และ น.ส.ฐิตาพร ราชสุภา พร้อมครอบครัว        1        กองทุน
444        บุญญรัตน์ ม่วงเนย และ ปวริศวร์ วุ้นเหลี่ยม        2        กองทุน
445        นาย สนทรรศ ดีขุนทด, นางปราณี ดีขุนทด, นายอำนาจ ดีขุนทด        1        กองทุน
446        คุณภคมน  สิรีธรกิตติ, คุณทวิช  จั่นสกุล, คุณวินิธิดร  จั่นสกุล        1        กองทุน
447        นายมนตรี พัฒนจุรีพันธ์, นางวรนันทา พัฒนจุรีพันธ์, นายชยุตพงศ์ พัฒนจุรีพันธ์        1        กองทุน
448        นางสุภาภร เรืองวิชญกุล, นางวันทนีย์ เรืองวิชญกุล และนส.จุฑามาศ เรืองวิชญกุล        1        กองทุน
449        วิสินธุ์  มาลี  มนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทึป        1        กองทุน
450        ธันวาพร เดชยาภิรมย์, มรุต  อัจฉรานุวัฒน์, กมลทิพย์ สถาพรพิทักษ์ชัย        1        กองทุน
451        ประพนธ์ เดชยาภิรมย์, สิริโสภา  เดชยาภิรมย์, ปานหทัย เดชยาภิรมย์        1        กองทุน
452        กรรณิการ์ วัฒนะจิตเสรี, ทิวา อัจฉรานุวัฒน์, สมชาย พึ่งชัยชาญ        1        กองทุน
453        นางม้อเกียว แซ่อุ่ย, นส. นำพร รังสฤษฎ์พาณิชย์, นส. นำเพ็ญ รังสฤษฎ์พาณิชย์        1        กองทุน
454        น.ส อฐิฏิญา นันทะสิงห์, Mr. Marc Deneire, Mrs Ann Defrank        1        กองทุน
455        ญานิชาภัฎฐ์ อินทรรัสมี, พลเอกไตรศักดิ์ อินทรรัสมี, Jacqueline Wydler        1        กองทุน
456        คุณหลิ่มเซียม และ คุณแสงเงิน อัมภาพันธุ์กิจ และครอบครัว        1        กองทุน
457        นาง ชื่นจิตต์ อินทรรัสมี และครอบครัว, นาย ปพนวัจน์ อินทรรัสมี, น.ส. รินราพัชญ์ อินทรรัสมี        1        กองทุน
458        ธนัชชา จันทร์พวง และบุตร        1        กองทุน
459        นางนุชจาลี ภาไทสงค์และครอบครัว        1        กองทุน
460        น.ส.เจษฎาพร ศรียะ, ด.ช.ภคพล ศรีนุกูล, ด.ญ.อุรัสยา ศรีนุกูล        1        กองทุน
461        คุณพ่อซ้าย ฉัตรพันธ์, คุณแม่แป้น สรรพิบูลย์ พร้อมครอบครัว        1        กองทุน
462        นางสาวอภิพักตร์ เมนาร์ด(สร้างนอก)พร้อมครอบครัว,นางสาวชยิสรา(ดวงตารักษ์) สร้างนอกพร้อมครอบครัว,นายภูริชญา แซมรัมย์        1        กองทุน
463        คุณศรีสุดา  บุญเจริญ         1        กองทุน
464        นางศิวาพร สืบวงศ์คล้าย, ด.ช.อธิป สืบวงศ์คล้าย, ด.ช.นิธิ สืบวงศ์คล้าย        1        กองทุน
465        นาง อำพร แม็ค แฟดเดน, นาย พอริค แม็ค แฟดเดน, นาง สมบูรณ์ กระล่ำภักดิ์        1        กองทุน
466        น.ส. ศิวพร เชื้อเพ็ง, นาง พรสวรรค์ เชื้อเพ็ง, นาย Brian John Burns        1        กองทุน
467        HUBERT BARONE SAMNAN BARONE        1        กองทุน
468        ครอบครัว พิมพิเสน        1        กองทุน
469        นายชูเกียรติ เวชสุภากุล, นางลัดดา เวชสุภากุล, นส.วโรชา เวชสุภากุล        1        กองทุน
470        สุนี แฟรงคาวสิ, กนกกุล จงทวีผล        2        กองทุน
471        นางสาวพรรณิภา โกดถา        1        กองทุน
472        คุณธนวันต์ สุวรรณาศรัย, คุณวัชราภรณ์ พิริยะภูมิรัตน์        1        กองทุน
473        คุณสุธาสินี แก้วอุดร, คุณแม่เธียนสี แก้วอุดร        1        กองทุน
474        ศรัญญา ผลแพ่ง        1        กองทุน
475        วิเศษ คำแสง        1        กองทุน
476        นายสมบัติ รัชตนรวุฒิ นส.แคทรียา เอกอัครนวกุล และครอบครัว        1        กองทุน
477        นายมนตรี รัชตนรวุฒิ นางสุวิมล กฤตประโยชน์ และครอบครัว        1        กองทุน
478        ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม        1        กองทุน
479        นายวรเชฎฐ์  เรืองขจร, นางสอิ้ง  เรืองขจร, น.ส จิรายุ  ปาลกะวงศ์  ณ อยุธยา        1        กองทุน
480        คุณสมนึก-ฉวีวรรณ วัตถุสินธุ        1        กองทุน
481        คุณพเยาว์ ขลิบปั้น และ เดือน-ดาว  วัตถุสินธุ         1        กองทุน
482        นางดวงจันทร์ เอี่ยมธีระกุล พร้อมครอบครัว, นางสาวจิตยาภา เอื้อถาวรพิพัฒน์ พร้อมครอบครัว, นายคธาวุธ เอี่ยมธีระกุล พร้อมครอบครัว        1        กองทุน
483        กวี ศรีเลิศ และ ชุติกาญจน์ ธนะไพบูลย์        1        กองทุน
484        นางอัญชรา และนางสาว สุรีภรณ์ มณีสุริยงค์  และครอบครัว        1        กองทุน
485        คุณ ชาติชาย ธรรมสถิติ        1        กองทุน
486        คุณ เพ็ชรา เอื้อประโยชน์กิจ และคณะ        1        กองทุน
487        นาย วีรศักดิ์ มงคลชัยโกวิท        1        กองทุน
488        นางสาว เจนจิรา มงคลชัยโกวิท        1        กองทุน
489        นางสาว ศิริลักษณ์ มงคลชัยโกวิท        1        กองทุน
490        กลุ่มคุณภรณี         7        กองทุน
491        อภิสมา สินไชย / รินดา ทรัพย์สมบัติ / เบญจา ทรัพย์สมบัติ        1        กองทุน
492        นาง รัตน์ตะวัน บำรุง, น.ส โนรา ไรแทร์, นาย วชิระ บำรุง        1        กองทุน
493        น.ส. สุนิดา แซ่ว่อง, นายพรชัย เจนกุลประสูตร, ด.ช.ปวิช เจนกุลประสูตร         1        กองทุน
494        นางดิรยา เตือนขุนทด, ลูกโชคชัยและครอบครัวของนางดิรยา เตือนขุนทด        1        กองทุน
495        นางสาวธัญชนก พวงจิตร        1        กองทุน
496        นางวรษา-นาย เอียน แมทธิว โรเบิร์ต และ นางสีนวน ด้วงไผ่         1        กองทุน
497        สมบูรณ์ นุกูลอุดมพานิชย์, กนกวรรณ นุกูลอุดมพานิชย์, ธัชพล นุกูลอุดมพานิชย์        1        กองทุน

รวมทั้งหมด 522 กองทุน

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-9-5 14:09:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองโพสต์กระทู้ค่ะ

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2022-9-5 14:09:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองโพสต์กระทุ้ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-4-18 12:30 , Processed in 0.091434 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้