ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริป 86 รอบสอง ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริปเสบียงสวรรค์ 86 เทปูนฐานพระประธาน - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 10891|ตอบ: 12

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริป 86 รอบสอง ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริปเสบียงสวรรค์ 86 เทปูนฐานพระประธาน

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2021-3-25 11:40:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2021-11-29 19:05

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ทริป 86 รอบสอง เดินทางวันที่ 28 พย ค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริปเสบียงสวรรค์ 86 ตอน“เทปูนฐานพระประธาน

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริป 86 รอบสอง ถึงวันศุกร์ที่ 26 พฤศจิกายน 64 ค่ะ ท่านที่ไม่ได้เดินทางไปด้วยก็สามารถโอนร่วมทำบุญกันได้ค่ะ

****** ประกาศ *********

ทริปเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 86 โครงการเคลือบสนิม ครั้งที่ 26
ตอน เทปูนฐานพระประธาน

ตามที่ ศูนย์บริหารสถานการณ์โควิด-19 (ศบค.) ได้มีมาตรการปรับลดความเข้มข้นของมาตรการล็อกดาวน์ลง เพื่อให้เกิดความผ่อนคลายมากขึ้น รองรับการเปิดประเทศในเดือนพฤจิกายน 2564 โดยเริ่มตั้งแต่วันที่ 1 พฤศจิกายน 2564 นั้น

ดิฉันจึงได้ประกาศแจ้งให้กับทุกท่านที่ได้จองที่นั่งไปทำบุญในทริปเสบียงสวรรค์ ครั้ง 86 ได้รับทราบว่า ในการนี้ถือเป็นโอกาสที่ดีที่จะได้ไปร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมเทปูนฐานพระพระประธาน ที่ได้มีกำหนดการไว้นานแล้วให้สำเร็จเรียบร้อย เนื่องจากยังอยู่ในช่วงสถานการณ์โควิด และมาตรการคลายล็อคให้แล้ว ดิฉันจึงได้กำหนดการเดินทางแบ่งเป็น 2 รอบ คือ
รอบแรก วันอาทิตย์ที่ 7 พฤศจิกายน 2564
รอบที่ 2  วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2564

ทั้งนี้ ดิฉันขอเรียนให้ทุกท่านรับทราบว่า ระยะเวลาที่ได้รับการผ่อนคลายล็อคดังกล่าวนี้จำเป็นต้องดำเนินการเร่งด่วน เพราะด้วยสถานการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นและควบคุมไม่ได้ แต่บุญที่ตั้งใจทำนั้นก็รอช้าไม่ได้ เมื่อมีโอกาสแล้วก็ต้องเร่งดำเนินการและงานบุญที่เตรียมการไว้นานแล้วควรต้องจัดการให้เรียบร้อย ดังนั้น ท่านที่ได้จองที่นั่งเดินทางไปทำบุญไว้ก่อนหน้านี้แล้วนั้น จะไม่สามารถเลือกรอบการเดินทางได้ค่ะ สำหรับรายชื่อลูกทัวร์และผังที่นั่งจะได้แจ้งให้ทราบในลำดับต่อไป และต้องขออภัยทุกท่าน มา ณ โอกาสนี้

จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ขอเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญได้ร่วมทำบุญกับคณะเสบียงสวรรค์ โดยอาจารย์เจน ญาณทิพย์ เป็นผู้นำบุญ ครั้งที่ 86  โครงการเคลือบสนิม ครั้งที่ 26 ตอน “เทปูนฐานพระประธาน” โดยมีกิจกรรมเทฐานปูนพระประธาน และทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างโบสถ์ ซึ่งเป็นบุญที่ยิ่งใหญ่ทุกครั้งที่ดิฉันได้ตั้งใจให้ทุกท่านได้รับอานิสงส์บุญอย่างเต็มพิกัดค่ะ

บุญนี้เป็นบุญใหญ่มากจริง ๆ ค่ะ ดิฉันไม่แปลกใจเลยว่า ทริปบุญที่ 86 นี้มีสาเหตุที่ทำให้ต้องเปลี่ยนวัดทำบุญเกิดขึ้น และได้เข้าใจได้ในวันนี้เองค่ะ ดังคำโบราณที่ว่า ช้าช้าได้พร้าเล่มงาม เพราะการทำบุญครั้งนี้เป็นบุญที่ยิ่งใหญ่กว่าครั้งก่อนที่ได้ออกประกาศไปแล้วนั้นค่ะ

ก่อนออกเดินทางดิฉันได้ไปกราบขอพรคุณแม่ตี้ ท่านได้แนะนำว่าให้ไปกราบไหว้พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ที่องค์ใหญ่ที่จังหวัดหนึ่งเพื่อขอพรจากท่านให้ได้พบกับวัดมีบุญใหญ่ให้ดิฉันเป็นผู้นำพาทุกท่านไปทำบุญในครั้งนี้ค่ะ ดิฉันได้เดินทางไปตามที่แม่ตี้บอกโดยเตรียมนำพวงมาลัยไปกราบไหว้องค์ท่านด้วยค่ะ เมื่อไปถึงก็พบว่า ท่านเป็นพระพุทธรูปองค์ใหญ่มากมีสีทองทั้งองค์ และรู้ในญาณวิถีว่า แต่เดิมองค์ท่านสีขาวไม่ใช่สีทอง จึงได้สอบถามคนดูแลว่า องค์ท่านแต่เดิมสีขาวใช่มั้ยค่ะ เจ้าหน้าที่ดูแลก็ตอบว่า ใช่ แต่มีมหาเศรษฐีหมื่นล้านเป็นผู้หญิงดิฉันรู้จักดีได้มากราบไหว้ท่านและร่ำรวยมากยิ่งขึ้น จึงได้มาทาสีให้องค์ท่านใหม่จากเดิมสีขาวเป็นสีทองค่ะ

เมื่อนำคณะเดินทางเซอร์เวย์กราบสักการะบูชาด้วยการนำพวงมาลัยกราบขอพรจากท่านและแบ่งบุญให้ท่าน โดยขอให้ท่านชี้ทางไปทำบุญให้ดิฉันด้วยเพราะดิฉันจะนำพาผู้คนไปทำบุญใหญ่ ซึ่งท่านรับรู้และอนุโมทนาบุญค่ะ ทั้งนี้ขณะที่กำลังจะเดินออกมา ท่านก็ให้พรว่า ให้ลูกหลานโชคดีและให้ไปทางทิศเหนือ ดิฉันได้ยินเพียงคนเดียวจึงได้เปิดเข็มทิศในโทรศัพท์เพื่อเดินทางไปยังทิศเหนือ และด้วยความตั้งใจไว้ตั้งแต่แรกว่าจะนำพาผู้คนไปทำบุญสร้างโบสถ์ก็ปักจิตไปว่า วัดนั้นจะต้องมีการสร้างโบสถ์ และต้องเป็นบุญที่ใหญ่มากกว่างานบุญที่ยกเลิกไปอีกค่ะ

วัดที่ 1
ดิฉันและคณะเซอร์เวย์เดินทางมายังทิศเหนือตลอดทั้งวันก็ยังไม่พบเจอวัดที่มีการสร้างโบสถ์อย่างที่ตั้งใจไว้ โดยขับรถจากจังหวัดหนึ่งไปยังอีกจังหวัดหนึ่งที่เป็นทิศเหนือค่ะ จนกระทั่งเริ่มจะโพล้เพล้แล้วจึงพูดกับพี่รุ้งว่ามีแต่ทุ่งนา นาน ๆ จะพบหมู่บ้านและวัด แต่ก็ยังไม่ได้วัดที่จะทำบุญใหญ่ค่ะ ต่อมาก็ได้พบกับวัดแห่งหนึ่งที่ป้ายชื่อวัดมีคำว่า “ทอง” จึงตรงกับพระพุทธรูปสีทององค์ใหญ่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลใจว่าที่วัดนี้ ให้ขับรถเข้าไป เมื่อขับรถเข้าไปก็พบกับวัดที่มีการก่อสร้างโบสถ์เหมือนกับมีการสร้างมานานยังไม่เสร็จ ดิฉันก็ดีใจมาก จึงลงจากรถไปสำรวจโบสถ์หลังนี้ที่มีแต่โครงเสา ยังไม่มีฝากั้นโดยรอบ แล้วก็รู้ได้ทันทีว่าต้องวัดนี้ เมื่อเดินเข้าไปที่โบสถ์ก็ได้เห็นกองอิฐสีแดงและรู้ว่าบุญใดจะยิ่งใหญ่ที่สุดในโบสถ์นี้ นั่นคือฐานชุกชี (ฐานพระพุทธรูป) ที่จะได้อานิสงส์บุญใหญ่มากที่สุดค่ะ

เมื่อได้พบกับเจ้าอาวาสท่านดีใจมากที่จะมีคนมาทำบุญสร้างโบสถ์ ท่านเล่าว่า ทางวัดขัดสนไม่มีเงิน ดูในบัญชีวัดได้ มีแต่เงินคงเหลือไว้จ่ายเป็นค่าน้ำค่าไฟวัดเท่านั้น และที่โบสถ์หลังนี้ก็ไม่มีเงินสร้างต่อหลังคามา 2-3 ปีแล้ว ดิฉันจึงได้สอบถามท่านว่า ที่ฐานชุกชีมีเจ้าภาพหรือยัง ท่านตอบว่ายังไม่มีเจ้าภาพ แต่มีแผนว่าจะสร้างฐานพระเพื่อประดิษฐานพระพุทธรูป ขนาดหน้าตัก 99 นิ้ว องค์ใหญ่มากค่ะ

ดิฉันจึงแจ้งความประสงค์ไปว่าจะนำพาคนมาทำบุญประมาณ 500 คน เพื่อมาช่วยกันเทปูนฐานชุกชีดังกล่าว โดยใช้ปูน จำนวน 5 คิว เพื่อเป็นปฐมฤกษ์ และทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อร่วมสร้างโบสถ์ ซึ่งจากที่กล่าวมานี้เป็นบุญที่ยิ่งใหญ่มากค่ะ ผู้ร่วมบุญนี้จะได้อานิสงส์บุญตามติดตัวไปทุกภพชาติ เพราะอานิสงส์บุญแห่งการสร้างโบสถ์ โดยคณะสงฆ์ใช้เป็นที่ประชุมแสดงธรรม ฝึกอบรมสมาธิภาวนา สวดมนต์ ทำวัตรทำวัตรเย็น ได้ฟังพระธรรมเทศนา เพิ่มพูน ศีล สมาธิ ปัญญา ทำให้จิตใจสะอาด สว่าง สงบสุข ถ้าหากจะต้องสิ้นชีพไปก็จะมีอารมณ์ยึดมั่นในกุศลไปสู่สุคติโลกสวรรค์ อันเพียบพร้อมด้วยสิ่งที่ประเสริฐ สิ่งที่พึงพอใจ และได้บรรลุคุณธรรมต่างๆ อาทิ ฌาน อภิญญา อริยมรรค อริยผล และถึงพระนิพพานเป็นที่สุดค่ะ

การที่ทุกท่านจะได้เทปูนฐานพระที่จะประดิษฐานองค์พระประธานที่มีหน้าตักขนาด 99 นิ้ว ซึ่งเป็นฐานพระที่ใหญ่มากและได้ทำด้วยแรงกายหยาดเหงื่อของตนเองย่อมได้อานิสงส์บุญมากแล้ว และยังบริจาคทรัพย์ร่วมมาอีกก็ย่อมมีอานิสงส์บุญเป็นเท่าทวีคูณค่ะ ในการนี้ ทุกท่านจะได้เทปูนฐานพระที่จะประดิษฐานองค์พระประธานที่มีหน้าตักขนาด 99 นิ้ว ซึ่งเลข 9 เป็นเลขแห่งความมงคลยิ่งนักค่ะ

ดังนั้น การเทปูนฐานชุกชีเพื่อประดิษฐานพระพุทธรูปองค์ใหญ่ในพระอุโบสถเป็นบุญที่ยิ่งใหญ่กว่าบุญที่ได้ขอยกเลิกไปแล้วนั้น ซึ่งมีสาเหตุที่คณะเสบียงสวรรค์จะไม่ได้ไปทำบุญนั้นค่ะ ถือว่าเป็นการดีที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาช่วย และดลใจให้มีการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ค่ะ
ท่านเจ้าอาวาสท่านดีใจมากเพราะทางวัดขัดสนปัจจัยสำคัญในการก่อสร้างโบสถ์ที่ยังสร้างไม่เสร็จ และการที่คณะเสบียงสวรรค์มาช่วยเหลือวัดในครั้งนี้เป็นการเปิดทางเป็นปฐมฤกษ์ที่จะสามารถเป็นต้นบุญให้ได้มีคนมาทำบุญต่อ ๆ กันไปจนสำเร็จได้ค่ะ เพราะอะไร ทุกอย่างไม่ใช่เรื่องบังเอิญค่ะ ย่อมมีเหตุและผลของมันค่ะ และวัดนี้อยู่ติดกับโรงเรียน ชาวบ้านมารับลูกหลาน เมื่อเห็นคณะของเรามาวัดพูดคุยกับเจ้าอาวาส ดูเหมือนว่า ทุกคนดีใจว่าจะมีคนมาทำบุญ บางคนก็จำดิฉันได้แต่ไม่แน่ใจค่ะ

กิจกรรมบุญ
-ทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างโบสถ์
-ร่วมเทปูนฐานพระที่จะประดิษฐานองค์พระประธานที่มีหน้าตักขนาด 99 นิ้ว

การรับบริจาค
- กองทุนละ 2,500 บาท
- ตามกำลังศรัทธา

ด้วยปัจจัยที่ได้ทั้งหมดร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ซื้อผ้าไตรจีวร เครื่องสังฆทานของใช้จำเป็นของพระสงฆ์ ซื้อปูนซีแพค จำนวน 5 คิว และซื้อวัสดุอุปกรณ์ในการเทปูน อาทิเช่น เปลผสมปูน จอบ พลั่ว และกระป๋องใส่ปูนจำนวนมาก ฯลฯ

วัดที่ 2

วัดที่สองนี้ดิฉันจะนำพาทุกท่านไปถวายสังฆทานทำบุญเป็นค่าน้ำค่าไฟฟ้าให้กับวัดแห่งนี้ค่ะ และเป็นเรื่องที่ดิฉันเองก็ต้องประหลาดใจมากเพราะที่วัดนี้มีรูปหล่อขององค์ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ด้วย ดังนั้น ดิฉันจะได้เชิญท่านท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่มาร่วมอนุโมทนาบุญที่คณะเสบียงสวรรค์ถวายสังฆทานดังกล่าวนี้ด้วยค่ะ นอกจากนี้ดิฉันตั้งใจจะนำพาทุกท่านเที่ยวชมวัด และกราบสักการะพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ที่มีอยู่หลายองค์ เพื่อความเป็นสิริมงคลของท่านเนื่องจากใกล้จะถึงช่วงเทศกาลวันปีใหม่ไทยคือวันสงกรานต์แล้ค่ะ

เนื่องจากดิฉันได้พบกับพระสงฆ์รูปหนึ่งท่านมีเมตตานำดิฉันจะเดินสำรวจวัดและได้ชมสถานที่ของวัด ดิฉันจึงได้ไปกราบพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์หลายองค์ที่มีความสำคัญ รวมทั้งได้พบว่าที่วัดนี้มีรูปหล่อท่านท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ด้วยค่ะ ซึ่งดิฉันก็ประหลาดใจมากที่ได้มาพบเพราะแทบจะไม่มีวัดไหนมีค่ะ จึงขอเชิญชวนทุกท่านไปทำบุญร่วมกันในครั้งนี้ด้วยค่ะ

กิจกรรม
-        ทำบุญถวายสังฆทานเป็นค่าน้ำค่าไฟให้กับวัด
-        กราบสักการะพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ เพื่อความเป็นสิริมงคล

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

สวัสดีค่ะ ดิฉันขอประกาศแจ้งเพื่อทราบ

เรื่องการเฝ้าระวังการแพร่กระจายของโรคโควิด และเพื่อการรับผิดชอบต่อสังคมร่วมกัน

สำหรับการเดินทางไปทำบุญกับคณะบญเสบียงสวรรค์อาจารย์เจน ญาณทิพย์ ทริปที่ 86 วันเดินทางใหม่จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

หากท่านอยู่ในเขตพื้นที่เสี่ยงตามที่รัฐบาลประกาศแจ้งข่าวสาร จึงต้องขอให้ท่านรับผิดชอบตนเองและผู้อื่นด้วยกัน และหรือทราบว่าท่านอยู่ในเขตพื้นที่เสี่ยงก็ต้องกักตัวเอง 14 วัน  โดยทางคณะเสบียงสวรรค์ไม่สามารถจะรับผิดชอบท่านได้ทั้งหมดแต่ท่านต้องรับผิดชอบตนเองด้วยกันค่ะ

ในวันเดินทางจะมีทีมแพทย์พยาบาลตรวจวัดไข้ และติดสติ๊กเกอร์ โดยอาจารย์เจนได้ทำน้ำมนต์ที่เป็นน้ำยาฉีดพ่นฆ่าเชื้อโควิดเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับทุกท่านค่ะ  

ดิฉันขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือ มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2021-3-25 11:41:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองโพสต์กระทู้ค่ะ

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2021-3-25 11:44:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทริป 86 จัด 2 รอบค่ะ
รอบแรก เดินทางวันอาทิตย์ที่  7 พ.ย. 64
รอบสอง เดินทางวันอาทิตย์ที่ 28 พ.ย. 64
ลูกทัวร์ไม่สามารถเลือกรอบได้ค่ะ..

***ทุกท่านสวมหน้ากากอนามัย มาด้วยในวันทัวร์บุญค่ะ...

รถออกเดินทางเวลา 6.00 ณ ห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70

ลูกทัวร์ไม่สามารถนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่ลานจอดรถของห้างได้ค่ะ หากฝ่าฝืน จะถูกปรับเป็นเงิน 5,000 บาท

ลูกทัวร์สามารถนำรถยนต์ส่วนตัวและรถแท็กซี่มาจอดส่งได้แค่ชั่วคราวเท่านั้นค่ะ

ค่าเดินทางเด็ก/ผู้ใหญ่  ราคา 1,000 บาทต่อคน   
(ไม่สามารถนำเด็กนั่งตักได้ค่ะ ท่านใดพาเด็กมาต้องจ่ายค่าที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ)

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

อุปกรณ์ที่ท่านต้องเตรียมมาเอง มีกิจกรรมเทปูนค่ะ

1. ถุงมือ

2. หมวกกันแดด

3. ผ้ากันเปื้อน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2021-3-25 12:05:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2022-2-2 17:59

การโอนเงินค่าเดินทาง

ค่าเดินทางเด็ก/ผู้ใหญ่ ราคา 1,000 บาท ต่อคน

(ไม่สามารถนำเด็กนั่งตักได้ค่ะ ท่านใดพาเด็กมาต้องจ่ายค่าที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ)

ท่านที่ต้องการเดินทางไปทริปทัวร์บุญ 86 สามารถโอนเงินค่าเดินทางได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองค่ะ โอนแล้วแจ้งส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อผู้เดินทางมาด้วยค่ะ ไม่มีกำหนดวันหมดเขตโอนเงินค่าเดินทางค่ะ เปิดรับจนกว่าจะเต็มค่ะ ถ้าที่นั่งเต็มแล้วจะปิดรับทันทีค่ะ หากไม่แน่ใจว่าที่นั่งเต็มหรือยัง สามารถสอบถามก่อนโอนเงินได้ที่ line id: @jenyantip ค่ะ

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 1,000.09 / 1,000.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

หรือ โอนเงินค่าเดินทางผ่าน PromptPay

หมายเหตุ **กรุณาทำความเข้าใจด้วยค่ะ การจัดผังที่นั่งรถไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง หรือเรียงตามลำดับรายชื่อที่จอง แต่พิจารณาจัดจำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดีกับผังที่นั่งรถ ตามความเหมาะสมแค่นั้นค่ะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  

แจ้งการโอนเงินผ่านทาง
1) line id: @jenyantip

2) ผ่านทางอีเมลล์ [email protected]

3) แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger และโพสต์ slip หน้า face)

โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 86
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

กฏกติกา
วันเดินทางสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเนื่องจากสถานการณ์โควิดค่ะ ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ และไม่สามารถเปลี่ยน/สลับรอบการเดินทางได้ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)
4. ไม่สามารถเปลี่ยน/สลับรอบการเดินทางได้ เช่น ไปไม่ได้ในทริป 85 จะขอไปทริป 86  หรือทริปอื่นๆ แทน เป็นต้น

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2021-3-25 14:06:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ทริป 86 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ

ร่วมทำบุญดังนี้ค่ะ
1. ทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างโบสถ์ 1 วัด ( วัดที่ 1 )
2. ร่วมถวายสังฆทาน ชำระหนี้สงฆ์ 1 วัด ( วัดที่ 2 )
3. ร่วมบุญค่าปูน CPAC จำนวน 5 คิว เทฐานพระที่จะประดิษฐานองค์พระประธานที่มีหน้าตักขนาด 99 นิ้ว
4.  ร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัด
5. ร่วมบุญดอกบัวคู่บูชาพระจำนวน 2 วัด

รับบริจาค 2 แบบค่ะ  
- กองทุนละ 2,500   บาท
- ตามกำลังศรัทธา

***ท่านที่ต้องการบริจาคปัจจัยทำบุญ สามารถโอนเงินทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองนะคะ โอนมาแล้วจึงจะลงชื่อทำบุญให้นะคะ***

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญจนถึงวันศุกร์ที่ 26 พฤศจิกายน 64 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

หรือ บริจาคผ่าน PromptPay

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทาง 4 ช่องทางคือ bank, western union, transferwise และ moneygram เท่านั้น (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น  500.73, 1000.09, 5,002 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number: 011-256-8821

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: @jenyantip

หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger หรือโพสต์ slip ไว้หน้าเฟส)

พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 86 "

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ line id: @jenyantip  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2021-3-25 14:11:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 86 รอบสอง วันอาทิตย์ที่ 28 พ.ย. 64

##ทริปนี้มีกิจกรรมเทปูนค่ะ ให้เตรียมถุงมือผ้ามาด้วยค่ะ##

***ทุกท่านสวมหน้ากากอนามัย มาด้วยในวันทัวร์บุญค่ะ...

##หากหาที่นั่งไม่เจอกรุณาสอบถามก่อนถึงวันเดินทางค่ะ งดสอบถามในวันทัวร์##

รถล้อหมุน 6.00 น.

ประกาศเรื่องรถทัวร์
-รถบัสจะจอดรออยู่หน้าห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70 นะคะ
-ทางห้างไม่อนุญาตให้นำรถส่วนตัวมาจอดนะค่ะ หากฝ่าฝืนปรับ 5,000 บาท ค่ะ

เนื่องจากรถบัส ที่มาบริการในวันทัวร์บุญในแต่ละคัน มีจำนวนที่นั่งไม่เหมือนกันทุกคัน อาจมีจำนวนที่นั่งน้อยหรือมีมากกว่าที่ประกาศในผังที่นั่งบางทีอาจจะไม่ตรงกับผังที่นั่งที่แจ้งไว้ก่อนหน้า ซึ่งท่านอาจไม่ได้รับความสะดวกในบางครั้ง  กรณีที่เกิดปัญหาที่นั่งชั้นล่างขาดไปไม่ตรงกับผัง อาจจะมีความจำเป็นต้องให้สมาชิกไปนั่งเพิ่มที่โซฟาหากมีกรณีนี้เกิดขึ้น โปรดกรุณาเห็นใจแบ่งปันที่นั่งให้กับสมาชิกที่มาเพิ่มให้ได้รับความสะดวกด้วยค่ะ ซึ่งหนึ่งเดือนมีงานบุญเพียงครั้งเดียวท่านได้รับผลบุญอย่างเต็มกำลังในการเอื้อเฟื้อซึ่งกันและกัน ถือเป็นบุญกิริยาวัตถุ 10 ประการค่ะ
จึงแจ้งมาเพื่อทราบ  และ ขอความร่วมมือค่ะ
ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

การจัดผังที่นั่งรถไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง หรือเรียงตามลำดับรายชื่อที่จอง แต่พิจารณาจัดจำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดีกับผังที่นั่งรถ ตามความเหมาะสมแค่นั้นค่ะ

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

จุดจอดรถขากลับคือ ปั๊มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

บัส 1

บัส 2

บัส 3

บัส 4

บัส 5

บัส 6

บัส 7

บัส 8

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2021-3-25 14:12:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2021-11-22 21:28

รายชื่อผู้เดินทางทริป 86 รอบสอง วันที่ 28 พ.ย. 64 (ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ)
1        คุณยอดบุญ 13 ที่
2        คุณยลพัชร์ 2 ที่
3        คุณกัญภัฏฐ 9 ที่
4        คุณศุภกร เรืองวิชญกุล 1 ที่
5        คุณหน่อย 2 ที่
6        คุณสุทิศา 1 ที่
7        คุณเม 1 ที่
8        คุณปัทมพร วงศ์ศิลป์ชัย 2 ที่
9        คุณสายป่าน 2 ที่
10        คุณภัทชรมนัส ขยันการ 2 ที่
11        คุณดุสิต ศรีจินดา 1 ที่
12        คุณพัชราภรณ์ เผ่าเสถียรพันธ์ 6 ที่
13        คุณธนพัฒน์ อัมพรชัชวาล 1 ที่
14        คุณบุญญรัตน์ ม่วงเนย 3 ที่
15        คุณประเสริฐศักดิ์ พิทักษ์ 2 ที่
16        คุณเบญจลักษณ์ สหกิจภิญโญ 1 ที่
17        คุณอุไรรัตน์ กิตติสารธรรม 2 ที่
18        คุณวิมุตติ 1 ที่
19        คุณครรชิต 4 ที่
20        คุณทิพรดา 15 ที่
21        คุณจักรภพ ศุภกร 2 ที่
22        คุณบานชื่น ชื่นสุข 1 ที่
23        คุณชุติมา ประสาทแก้ว 2 ที่
24        คุณวราภรณ์ แซ่โฟ่ง 2 ที่
25        คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน  2 ที่
26        คุณสุมาลี เตี่ยบัวแก้ว 1 ที่
27        คุณปอรพรรณ วัฑฒกานนท์ 1 ที่
28        คุณสมจิตร น้อยหลำ 1 ที่
29        คุณอาทิตยา วันธุมา 3 ที่
30        คุณวิภา ตั้งเตรียมใจ 1 ที่
31        คุณสุกฤตยา 2 ที่
32        คุณศิริณา เสนาไทย 1 ที่
33        คุณจันทร์จิรา หนูนุ้ย 2 ที่
34        คุณปริณณฐ์นดา  ธนโชติจิตตานนท์  3 ที่
35        คุณอนุชา เจียรนัย 5 ที่
36        คุณจุมพล ชั้นประเสริฐ 2 ที่
37        คุณนันทินี นรนิติผดุงการ 2 ที่
38        คุณ Pat Pund 2 ที่
39        คุณรัชนีกร แสงสีนิล 2 ที่
40        คุณภัทธิชา แซ่ลิ่ม 2 ที่
41        คุณกวางกี้​ 1 ที่
42        คุณสุภารีย์ ทวีอภิรดีวิจิตร 1 ที่
43        คุณพัทธ์นันท์ หวังศรีตรัย 1 ที่
44        คุณเจน 3 ที่
45        คุณกานดา ธะนะไชย 2 ที่
46        คุณชัย 3 ที่
47        คุณ Snovy 2 ที่
48        คุณอรทัย สายทอง 2 ที่
49        คุณณัชพล ชนะสิทธิ์ 1 ที่
50        คุณณัฐกานต์ กลั่นบิดา 2 ที่
51        คุณธนพร ศรแจ่ม 2 ที่
52        คุณแพม ภัคชัญญา 1 ที่
53        คุณทัตติยา ปลีหจินดา 1 ที่
54        คุณศศิณัฏฐ์ เหลืองชัยศรี 1 ที่
55        คุณพิมพ์ณารี ลิ่วรุ่งโรจน์ 2 ที่
56        คุณเรณู  ฮะเจริญ  2 ที่
57        คุณสุรดา งามประกอบ 2 ที่
58        คุณตาล 3 ที่
59        คุณอรรณพ เย็นใจ 2 ที่
60        คุณชลิตตา คัยนันทน์ 1 ที่
61        คุณหยิน 1 ที่
62        คุณวนิดา วิศวนิเวศ  1 ที่
63        คุณเสาร์วันนีย์ ฤกษ์อนันต์ 3 ที่
64        คุณภรณี-ภัทราภา 2 ที่
65        คุณแก๊บ 1 ที่
66        คุณกานต์รวี แก้วขาว 1 ที่
67        คุณมนพร พิกุลทอง 2 ที่
68        คุณสุภาพร แสงสมัย 2 ที่
69        คุณนภาวรรณ เกตุแก้ว 3 ที่
70        คุณปรียาวรรณ สิทธิพรธนรักษ์ 3 ที่
71        คุณวิไลศรี ชัยสายัน 4 ที่
72        คุณอังคณา  เหลื่อมแก้ว 4 ที่
73        คุณแอม นงลักษณ์ 1 ที่
74        คุณปานรดา  สุวรรณชาติ 1 ที่
75        คุณปภาดา เปี่ยมทอง 3 ที่
76        คุณธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล 2 ที่
77        คุณรินทร์ลภัส ธนทรัพย์วรากร 2 ที่
78        คุณปทิตตา ศรีสุข 2 ที่
79        คุณธนันญา วงพิชัยกุล 3 ที่
80        คุณณัฐกฤตา ศุภิดาอธิมัต 2 ที่
81        คุณอรปภา 5 ที่
82        คุณณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์ 4 ที่
83        คุณสจีพร 2 ที่
84        คุณศศิ 1 ที่
85        คุณฉัตมณีศ์ จันทรวิจิตร์ 2 ที่
86        คุณณิษา ฮันเซน 2 ที่
87        คุณณิชารัศมิ์ จารุศักดิ์โกสิน 2 ที่
88        คุณเอกชฏา มีศรี 4 ที่
89        คุณลักขณา อุดมโชค 1 ที่
90        คุณวันวิมา วันทรัพย์ 1 ที่
91        คุณบุณณดา เที่ยงชาวนา 1 ที่
92        คุณแนน วรัชยา 1 ที่
93        คุณมาลินี. ใจเย็น 1 ที่
94        คุณประทีป 3 ที่
95        คุณนัฐชานันท์ ชมภูนุช 3 ที่
96        คุณณัฐธิดา กฤตสวนนท์ 6 ที่
97        คุณวณา สังข์ศิริ 3 ที่
98        คุณโสภา อินมะตูม 1 ที่
99        คุณธนัยนันท์ กิจจาพิพัฒน์ 4 ที่
100        คุณนาฏยา วุฒิกรวิภาค 2 ที่
101        คุณฐิติรัตน์ แสงศิวะฤทธิ์ 1 ที่
102        คุณอมลรดา ลิ้มอุดมพร 1 ที่
103        คุณศุภลักษณ์ โนกุจิ 1 ที่
104        คุณตาว 2 ที่
105        คุณภาดาภร  รัตนวิไล 1 ที่
106        คุณสุรศักดิ์.นิติกุล 1 ที่
107        คุณชัชชมนต์ 2 ที่
108        คุณศิยาพร เหลืองนฤมิตชัย 1 ที่
109        คุณณัฐรินีย์  จินดาบรรเจิด 1 ที่
110        คุณจำเนียร  รัตนราษี 4 ที่
111        คุณชุติมา(จอย) 1 ที่
112        คุณรุจาภา 1 ที่
113        คุณพีรพงศ์ ไทยวุฒินุกุล 1 ที่
114        คุณเพชรวิสิธฐ์ ขาวละออถ์ 4 ที่
115        คุณนิ นาริน 3 ที่
116        คุณยุทธ สัตตวงศา 2 ที่
117        คุณธนัช เปี่ยมกมลกิจ 2 ที่
118        คุณเบญจวรรณ์ 2 ที่
119        คุณวนิษตา พิมพ์สา 2 ที่
120        คุณสุณีรัตน์ ค้าธัญญมงคล 2 ที่
121        คุณอดิศร ล้อกิตติกูล 1 ที่
122        คุณพิมพ์ภิกา สีนาค 1 ที่
123        คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม 1 ที่
124        คุณจารุรัศมิ์ ไกรศาสตร์ 1 ที่
125        คุณสมปอง  สิงห์ภา 3 ที่
126        คุณหนิง กันย์สินี 2 ที่
127        คุณอัปสร 1 ที่
128        คุณพร 1 ที่
129        คุณวลัยพรรณ อัครจิตตานนท์ 2 ที่
130        คุณวัชระ 8 ที่
131        คุณจิรวัชรากร 5 ที่
132        คุณกุลรัศมิ์ โชติพัชระวงศ์ 3 ที่
133        คุณชนิกานต์ 1 ที่
134        คุณฮ้ง 4 ที่
135        คุณวาริศา 5 ที่
136        คุณสุพรรณ ภูกองสังข์ 2 ที่
137        คุณก่อ 4 ที่
139        คุณธนภพ 2 ที่
140        คุณมิตร 6 ที่
141        คุณยุวดี เลิศประจักษ์ธาตรี 2 ที่
142        คุณณหทัย นุชวีธามิตร 2 ที่
143        คุณ MMM 1 ที่
144        คุณขวัญแก้ว ชากัน 2 ที่
145        คุณกัญญา วารีเพชร 1 ที่
146        คุณเบญจมาศ ปัญตะยัง 2 ที่
147        คุณนันทิชา สุทิน 2 ที่
148        คุณลั้ง ธนรรฆากร 3 ที่
149        คุณธมกร 4 ที่
150        คุณเสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล 3 ที่
151        คุณพิจิตพรรณ ภาณุวงศ์เจริญ 2 ที่
152        คุณธนวัฒน์ ศุขการค้า 1 ที่
153        คุณศุภลักษณ์ บุญนิตย์ 1 ที่
154        คุณอิทธิฤทธิ์ 2 ที่
155        คุณปริณดา สงวนแก้ว 2 ที่
156        คุณชมพูนุช 1 ที่
157        คุณสุภาพรรณ กิจโมกข์ 1 ที่
159        คุณเดชาธร 2 ที่
160        คุณพิมพ์นิภา  ตั๋นติ๊บ 1 ที่ี่
161        คุณออย แสงประสิทธิ์ 2 ที่
162        คุณอิสรีย์ สร้อย 1 ที่
163        คุณชนิตา จักรจรัส 2 ที่
164        คุณผาสุข 2 ที่
165        คุณสุพัตร์ คุ้มญาติ 2 ที่
166        คุณณัฐพงศ์ 2 ที่
167        คุณกฤศ สีมาพลกุล 2 ที่
168        คุณจิตติเดช ศักดา 1 ที่
169        คุณสุวรรณา สุวรรณเลิศ 1 ที่
170        คุณอนัญญา  เดชาธนาวิชญ์ 2 ที่
171        คุณณฤดี ศิริอนันต์ 1 ที่
172        คุณประวิทย์ คำภา 1 ที่
173        คุณบุษฎีกาญจณ์  โพธิ์น้อย 2 ที่
174        คุณพรทิพย์ อัครนิจจิรฉัตร 1 ที่
175        คุณเสาวภาคย์ ยินดี 1 ที่
176        คุณนภาลัย แซ่อึ้ง 1 ที่
177        คุณไรวินทร์ 1 ที่

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2021-3-25 14:17:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2021-11-27 23:01

ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างโบสถ์ 1 วัด ( วัดที่ 1 ),  ร่วมถวายสังฆทาน ชำระหนี้สงฆ์ 1 วัด ( วัดที่ 2 ),  ร่วมบุญค่าปูน CPAC จำนวน 5 คิว เทฐานพระที่จะประดิษฐานองค์พระประธานที่มีหน้าตักขนาด 99 นิ้ว,   ร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัด และร่วมบุญดอกบัวคู่บูชาพระจำนวน 2 วัด

กองทุนละ 2,500 บาท

เปิดรับบริจาคทำบุญ ทริป 86 รอบสอง จนถึงวันศุกร์ที่ 26 พ.ย. 64

เริ่มต้นรับบริจาคใหม่ ณ วันที่ 8/11/64

1        พิทักษ์ และนภาพร ศรีสุระพัตร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
2        น.ส.พรรณิภา สุขตะโก, ด.ช.ชัยวัฒน์ วันทอง และ ด.ญ.พัชราภา วันทอง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
3        Thidarat Nateeraj ร่วมบริจาค 1 กองทุน
4        นายธนพัฒน์ รัฐวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
5        นภาศรี คงลำธาร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
6        บุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
7        ปรียาวรรณ สิทธิพรธนรักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
8        น.ส.สุภาพรรณ กิจโมกข์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
9        นาง วิภาดา รักษ์เผ่า. และนาง ฮั่งเซี้ยม. แซ่เตีย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
10        ภัทชรมนัส ร่วมบริจาค 1 กองทุน
11        คุณธนาคม  คงพัฒนสิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
12        พิมพ์ทิพย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
13        นายรักสกุล  กอสัมพันธ์, นางกำพา  กอสัมพันธ์, นายภานุวัฒน์ กอสัมพันธ์, ด.ญ.ชญานิศ กอสัมพัน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
14        อธิวัฒน์ ชุมเพ็ญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
15        วลัยพรรณ อัครจิตตานนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
16        อัมพร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
17        ณัฐฐา ครองราษฏร์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
18        นิรมล หมัดร่วม  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
19        พักตร์พริ้ง-ชนาธิป-วริศา มโนมัยพันธุ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
20        นางสาวแสงเดือน  ทันไว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
21        วรวรรณี ตั้งศิริกุศลวงศ์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
22        น้ำฝน คาสเซิลทอน, แม่เพียด แสงแก้ว, แดนนี่ เจมส์ คาสเซิลทอน, แดนนี่ เจคอบ คาสเซิลทอน, จัสติน คาสเซิลทอน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
23        นางจิดาภาและโชต เซคเคย์ นางวิมลและนายสมศักดิ์ สุภาพันธุ์ นางสาวธีราพร สุภาพันธุ์และนายภูมิใจ ชนะกิจ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
24        นางภัคพร เฮล์มส  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
25        Sopha Thongpu ร่วมบริจาค 4 กองทุน
26         วรท ร่วมบริจาค 1 กองทุน
27        คุณเดชาธร ลีตรานนท์ ,คุณศกุนากร ปัญญาชนะกุล และคุณแม่พรรณี แซ่เอี้ยว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
28        จิตติเดช ศักดา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
29        นางสาวพรรณิภา โกดถา  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
30        นางกรรณิกา แสงรัตน์ ร่วมบริจาค 8 กองทุน
31        ภรณี-ภัทราภา ชัยกิตติศิลป์ ร่วมบริจาค 8 กองทุน
32        Pornnapa ร่วมบริจาค 1 กองทุน
33        อุไรรัตน์  กิตติสารธรรม และสุจิตรา สันติสุขบำรุง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
34        ดนุนัย นิ่มแก้ว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
35        อนุชา เจียรนัยและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
36        สุรีย์ เหล่าวรวิทย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
37        นายสุรชัย ถวัลย์ธนากร และ นางสุธัญญา ถวัลย์ธนากร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
38        ภัควาร พินิจโรคากร ร่วมบริจาค 2 กองทุน
39        จันทรัสม์ สุริยเกียรติกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
40        นางสาว​ไอ​ลดา​ ตีระศิริพันธุ์​ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
41        ดวงพร สงบสมัย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
42        น.ส. นำเพ็ญ รังสฤษฎ์พาณิชย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
43        จรินญา เกษสมบูรณ์  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
44        ฌนิฐา คทาภิรักษ์กุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
45        จุมพล ชั้นประเสริฐ กับ พวงเพ็ญ ขั้นประเสริฐ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
46        สุกัญญา  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
47        นางสาววรดา โชติจันทร์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
48        จิตรลดา  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
49        จงจินต์ สงวนพงษ์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
50        สุดาพร เกษมศุภวรรณ และ Ong Kwang Hong Aaron  ออง กวาง หงส์ แอเอน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
51        สกลลักก์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
52        ธนัยนันท์ กิจจาพิพัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
53        ธัญญชัช ณธัชพงศ์ และคุณแม่ กุลริสา ณธัชพงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
54        นภัสนันท์ สุวรรณวาจกกสิกิจ  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
55        Sokchhay ร่วมบริจาค 4 กองทุน
56        เบญจลักษณ์ สหกิจภิญโญ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
57        ธมกร ช่วยวงศ์ /วรพล ช่วยวงศ์/กัมพล อรรถพร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
58        สมพร ร่วมบริจาค 2 กองทุน
59        คุณศิริมา, กชพร และ ดช.ปฏิณกรณ์​ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
60        ชวนพิศ คำหอม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
61        น.ส.อธิตยาภรณ์​ กำชัยสิทธิพล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
62        จรัสศรี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
63        ศีลภัทร ชาญเชี่ยว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
64        ศิวพร และ แม่ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
65        ผกาวดี ร่มรื่น  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
66        คุณอัญชนา  ชำนิการโกศล ร่วมบริจาค 1 กองทุน

รวมทำบุญทั้งหมด 92  กองทุน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2021-3-25 14:21:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2021-11-27 23:00

ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างโบสถ์ 1 วัด ( วัดที่ 1 ),  ร่วมถวายสังฆทาน ชำระหนี้สงฆ์ 1 วัด ( วัดที่ 2 ),  ร่วมบุญค่าปูน CPAC จำนวน 5 คิว เทฐานพระที่จะประดิษฐานองค์พระประธานที่มีหน้าตักขนาด 99 นิ้ว,   ร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัด และร่วมบุญดอกบัวคู่บูชาพระจำนวน 2 วัด

ตามกำลังศรัทธา

เปิดรับบริจาคทำบุญทริป 86 รอบสอง จนถึงวันศุกร์ที่ 26 พ.ย. 64

เริ่มต้นรับบริจาคใหม่ ณ วันที่ 8/11/64

1        ปฏิณญาทิพย์ พงษ์สมุทร ร่วมบริจาค 100 บาท
2        ปพิชญา ศุภเสียง  ร่วมบริจาค 500 บาท
3        อุทัย  ร่วมบริจาค 500 บาท
4        ลัดดาวัลย์ ชื่นอารมณ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
5        สุมิตตรา เปี่ยมสมบูรณ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
6        เพ็ญใจ ล่ามแขก  ร่วมบริจาค 100 บาท
7        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท  ร่วมบริจาค 100 บาท
8        น.ส.ภัณฑิรา แสงทอง  ร่วมบริจาค 500 บาท
9        วรางคณา  ร่วมบริจาค 500 บาท
10        นลินรัตน์ พรมชา  ร่วมบริจาค 86 บาท
11        สกุลทิพย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
12        จิตติมา งามเสาวรส  ร่วมบริจาค 500 บาท
13        สุวรรณา ตังสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
14        สจีพร พงษ์ไพศาล  ร่วมบริจาค 100 บาท
15        วรญา  โสภณพัชรคุณและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
16        ลภาวรรณ สงวนดี  ร่วมบริจาค 100 บาท
17        สมพงษ์ ปั่นสันเทียะ  ร่วมบริจาค 200 บาท
18        พรทิพย์ จังศิริวิทยาการ  ร่วมบริจาค 200 บาท
19        นายพจน์พงศ์ สุรงเลิศร์  ร่วมบริจาค 200 บาท
20        สุริยพร  ร่วมบริจาค 500 บาท
21        วันดี ชิงดวง  ร่วมบริจาค 159 บาท
22        จรินญา เกษสมบูรณ์  ร่วมบริจาค 3,000.86 บาท
23        สุนันทา  ร่วมบริจาค 50 บาท
24        นายศิวรัฐ คำทิพย์  ร่วมบริจาค 10 บาท
25        นายวุฒิวัชร มาเจริญ  ร่วมบริจาค 200 บาท
26        พินิติ  ร่วมบริจาค 500 บาท
27        Wipawan Lita  ร่วมบริจาค 502 บาท
28        คงศักดิ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
29        ครอบครัวธีรศักดิ์-ปัณณภรณ์พรรณ อุรุนานนท์  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
30        สิรธีร์ วรธรรมทองดี  ร่วมบริจาค 500 บาท
31        สุริยง  ร่วมบริจาค 400 บาท
32        ณิชูมณ  ร่วมบริจาค 200 บาท
33        การุณ เลี่ยมวิทยานนท์  ร่วมบริจาค 500 บาท
34        วิสาขา  ร่วมบริจาค 500 บาท
35        กฤต มูลวณิชย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
36        นายณัฐพงศ์  บุญล้น  ร่วมบริจาค 300 บาท
37        สุริยง  ร่วมบริจาค 400 บาท
38        นรินทร์ แก้ววัน  ร่วมบริจาค 50 บาท
39        หนูพิณ.   พลโยราช  ร่วมบริจาค 100 บาท
40        อรอุมา ทองอยู่  ร่วมบริจาค 200 บาท
41        พัชร์ชิสา สุนทรพันธุ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
42        พีระ อุรัจฉทา ดลพร กรัยวิเชียร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 519 บาท
43        ธัญพร ไชยมาตย์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
44        Suantawee Natlada ร่วมบริจาค 3,000 บาท
45        น้องสาวคุณ Suantawee Natlada ร่วมบริจาค 3,000 บาท
46        ชาธิษ ร่วมบริจาค 100 บาท
47        นิภาวรรณ  วิเศษเจริญ ร่วมบริจาค 200 บาท
48        พงษ์ศิริ พิมพ์โพธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
49        จันทิมา ร่วมบริจาค 200 บาท
50        นายดิลก น้ำทอง นางเสริม อำภา และครอบครัวน้ำทอง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
51        พัชรวรีย์ ร่วมบริจาค 150 บาท
52        อาศิรวิษ นาคินทร์โชติกุล ร่วมบริจาค 159 บาท
53        สุริยง  ร่วมบริจาค 400 บาท
54        วรพงษ์ สนประเสริฐ ร่วมบริจาค 9.99 บาท
55        นางเลขยา พาลเสือ เเละ ครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
56        รัชนี ศิรประภามาส และครอบครัว ร่วมบริจาค 600 บาท
57        ปัทมา ถนอมสุข ร่วมบริจาค 200 บาท
58        RUANTHONG SUTTHIPHONG ร่วมบริจาค 1,615.24 บาท
59        Mr Devendra Prasad Shrestha และ นาง วสุ บุญทวีวุฒิ ร่วมบริจาค 1,045 บาท
60        Worachat ร่วมบริจาค 500 บาท
61        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 100 บาท
62        สีล ร่วมบริจาค 100 บาท
63        พัชรพร ร่วมบริจาค 300 บาท
64        วนิดา  วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
65        จันทิมา ร่วมบริจาค 300 บาท
66        น.ส.จันทนา ธัญญาสุวัฒนะและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
67        ธนิตา นาคน้อย ร่วมบริจาค 300 บาท
68        ชานล ร่วมบริจาค 196.56 บาท
69        สุริยง  ร่วมบริจาค 400 บาท
70        อุทัยวรรณ ร่วมบริจาค 200 บาท
71        สุกัญญา อดิชาตธเนศวร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
72        เสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 600 บาท
73        อัญมณี ทองฟัก ร่วมบริจาค 59 บาท
74        พิมพ์กุญชน์ ศิริลักษณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
75        คุณอรปภา​ และ​ คุณแม่ทรงศรี​  เจียรนัยกูร​  ร่วมบริจาค​ 500​ บาท
76        อิทธิฤทธิ์ เมรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
77        รัชย์ชามญชุ์ โตวิวัฒน์  ร่วมบริจาค​ 505 บาท
78        เปมิกา ร่วมบริจาค 50 บาท
79        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 800 บาท
80        ศุภาภัค มณีเดชโชค จุฑาทิพย์ มณีเดชโชค ร่วมบริจาค 1,000 บาท
81        ชมดาว คำปาน ร่วมบริจาค 3,500 บาท
82        สุวรรณ กาละเมฆ ร่วมบริจาค 259 บาท
83        Juntima Samna ร่วมบริจาค 100 บาท
84        จิราพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
85        พรรณปพร ใจอู่ ร่วมบริจาค 300 บาท
86        ณัฐชยา สุจริตกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
87        สุนันทา  ร่วมบริจาค 50 บาท
88        นาย วิชิต ธนานุคุณ ร่วมบริจาค 50 บาท
89         นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 1,100 บาท
90        ปานชญา ร่วมบริจาค 69 บาท
91        เสน่ห์ ร่วมบริจาค 300 บาท
92        นายฉัตรชัย กองสอน และนายวิทวัฒน์ บุตตะโยธี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
93        ลฏาภา เพชรกันกิ่ม ร่วมบริจาค 400 บาท
94        จารุรัศมิ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
95        จักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
96        ยุริตา-ด.ญ. วิชญยุตา เอกผล ร่วมบริจาค 200 บาท
97        วิยดา ฮามาไลเนน ร่วมบริจาค 200 บาท
98        นายบัญญัติ นางมยุรี  หอมมา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
99        พรปภพ ร่วมบริจาค 599 บาท
100        อนุชิต  ร่วมบริจาค 350 บาท
101        พัทธนันท์ ร่วมบริจาค 900 บาท
102        นางศรีนวล หิรัญวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
103        ชุติมา-  สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
104        นายปพน  ฐิตาภรณ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
105         นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท  ร่วมบริจาค 100 บาท
106        เพื่อนสุริยพร ร่วมบริจาค 200 บาท
107        วชิราภรณ์ วรรณโชติ ร่วมบริจาค 100 บาท
108        ผู้น้อยนางอาหงษ์ไชยโย ร่วมบริจาค 199 บาท
109        นายวิชาญ กิตติสุขสันต์ ร่วมบริจาค 500 บาท
110         ปณทัต บุญสาทร ร่วมบริจาค 300 บาท
111        วนิดา  ร่วมบริจาค 200 บาท
112        ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 500 บาท
113        น.ส. กรรณิการ์​ ทานศิลา​และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
114        พักตร์พริ้ง เพ็ญผล ร่วมบริจาค 300 บาท
115        สุนันทา  ร่วมบริจาค 900 บาท
116        ศศิพัชร์ ภัทรเกษมฐีติ ร่วมบริจาค 300 บาท
117        ณหทัย นุชวีธามิตร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
118        เพ็ญภัค ร่วมบริจาค 200 บาท
119        วิไลลักษณ์ หล่อสุพรรณพร ร่วมบริจาค 300 บาท
120        รินลดา ร่วมบริจาค 20 บาท
121        สุริยง  ร่วมบริจาค 400 บาท
122        น.ส. ฑิณัฐชา​ ชวาลย์นนท์ และน.ส.ฑิฆัมพร​ ชวาลย์นนท์​ ร่วมบริจาค 100 บาท
123        กัญญาภัทร​ทองขาว​ ร่วมบริจาค 31​บาท
124        ภัทราภรณ์ แนวศิริ ร่วมบริจาค 300 บาท
125        คุณณัฐพิฌา  อุทัยวัฒนาและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
126        ณัฐกร ร่วมบริจาค 900 บาท
127        ณัฐเดช อนุวรรตน์วร, เปรมฤดี อนุวรรตน์วร, อธิสิทธิ์ อนุวรรตน์วร, อมรพล อนุวรรตนวร, ปภาวดี อนุวรรตน์วร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
128        ณัฐชนก อัครนาคร ร่วมบริจาค 200 บาท
129        ปิยวรรณ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
130        จิดาภา แจ้งสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
131        ธิติธัญ ภักดี ร่วมบริจาค 100 บาท
132        อรไท ชูสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
133        มิ่งขวัญ นราไท ร่วมบริจาค 300 บาท
134        อรอุมา ทองอยู่  ร่วมบริจาค 100 บาท
135        วราภรณ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
136        รุ่งฤดี เพ็ชรแสง ร่วมบริจาค 500 บาท
137        เบญจมาภรณ์ กุดาสา ร่วมบริจาค 100 บาท
138        จันทร์สิบเอ็ด ลาภะสถิตภพ ร่วมบริจาค 500 บาท
139        สุพรพรรณ อัมภาพันธุ์กิจ, ธีรธัช อึ้งวัฒนะไพศาล,สุนัขชื่อ โคริ  และ บราวนี่ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
140        ยลญา ร่วมบริจาค 100 บาท
141        น.ส สุกฤตยา วุฒานุสร ร่วมบริจาค 500 บาท
142        อรนิชา คำสงค์ ร่วมบริจาค 100 บาท
143        ทานตะวัน ยามาดะ ร่วมบริจาค 200 บาท
144        Kansinee ร่วมบริจาค 300 บาท
145        จอน สุวรรณมาส ร่วมบริจาค 200 บาท
146        มนทกานต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
147        วราภรณ์ ฉิมทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
148        ชุติมา อารีรักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
149        นางนลินรัตน์  ใจกว้างและครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
150        นางปราณี  โกทัญและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
151        กนกวรรณ เยาว์ดำ ร่วมบริจาค 100 บาท
152        อุไรวรรณ อดิเรก ร่วมบริจาค 500 บาท
153        ภูศิษฐ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
154        นายสง่า-นางอนงค์ ติยานนท์ นางสุนันทา และ ด.ช. พีท เอี่ยมพรพิภพชัย ร่วมบริจาค 400 บาท
155        กัญญา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
156        ชลินทรา ร่วมบริจาค 200 บาท
157        ณรพี มูลมานัส ร่วมบริจาค 100 บาท
158        เอกนรินทร์ ชูสูงเนิน ร่วมบริจาค 29 บาท
159        คุณยายสว่าง และ คุณพรสิริ ร่วมบริจาค 700 บาท
160        รุจิรา ทวีสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
161        พันตรีหญิงดวงดาว ศรีหล้า ร่วมบริจาค 500 บาท
162        ธีระ ร่วมบริจาค 99 บาท
163        Noute ร่วมบริจาค 520 บาท
164        ทรงยศ อยู่สุข ร่วมบริจาค 1,000 บาท
165        พิมพ์ลดา ร่วมบริจาค 500 บาท
166        ดารา ยามชัยภูมิ ร่วมบริจาค 100 บาท
167        กมลทิพย์ แก้วคำ ร่วมบริจาค 10 บาท
168        อุทัยวรรณ ร่วมบริจาค 200 บาท
169        สมนึก สาธิตคุณ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
170        ปิยะนาถ ปัดลา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
171        Sumalee Chant ร่วมบริจาค 50 บาท
172        อรวรรณ ใจห้าว ร่วมบริจาค 200 บาท
173        Socheat Keal ร่วมบริจาค 100 บาท
174        คุณวีรเดช ตรีวัชรานนท์ ร่วมบริจาค 90 บาท
175         น.ส พชร พชรธนมงคล ร่วมบริจาค 100 บาท
176        ภัสร์รวี วงศ์วรสุรัชช์ ร่วมบริจาค 100 บาท
177        นายธรรมวัฒน์​  พิทักษ์​ทรัพย์สิน Mr. Michele D'Achille ร่วมบริจาค 400 บาท
178        พิจิตพรรณ ภาณุวงศ์เจริญ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
179        นายนิพนธ์ สวนสมัย ร่วมบริจาค 100 บาท
180        วัชรชัย หอมกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
181        ธนรรฆ์ย์ธร ช้องประเสริฐ ร่วมบริจาค 200 บาท
182        ขณิจสรณ์ วงศ์ศิวรักษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
183        น.ส.ปัทมา สิงห์เหนียว น.ส.นภมน บุดดำ ร่วมบริจาค 300 บาท
184        พิชญ์สินี เทพาอภิรักษ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
185        คทาวุฒิ เรียนรอบกิจ ร่วมบริจาค 300 บาท
186        มนธญาพัทธ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
187        วัชรชัย หอมกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
188        คุณเสกข์สืบพงศ์  โพธิ์ศรี คุณกัญญาณัฐ คำวังจันทร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
189        เสาวลักษณ์ ศุภคุณกิตติ ร่วมบริจาค 15 บาท
190        นพนัตถ์ นิ่มสา ร่วมบริจาค 59 บาท
191        ทรงกลด เฮงทองเลิศ ร่วมบริจาค 500 บาท
192        จุฑารัตน์ พลันสังเกตุและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
193        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 300 บาท
194        วรางคณา ทองพระพักตร์ วอลล์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 3,000 บาท
195        ณฤดี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
196        น.ส. นฤมล นนทบุตร ร่วมบริจาค 100 บาท
197        คุณ ชัชวาล พิพัฒสุวรรณชัย ( โทนี่) และ Mr Lee Hughes และครอบครัว จากร้าน The King’s Head ประเทศอังกฤษ ร่วมบริจาค 2,476 บาท
198        ราชัลย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
199        ดอกไม้ ร่วมบริจาค 100 บาท
200        นางประกายดาว ปานดวงและครอบครัว ร่วมบริจาค 169 บาท
201        น.ส.ธัญญ์ฐิตา ธราหิรัญรัศมิ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 29.09 บาท
202        ปริวัตร ปานะบุตร ร่วมบริจาค 200 บาท
203        นันทรัตน์ เกิดผล ร่วมบริจาค  508​  บาท
204        บุปผา สืบสุรีย์กุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
205        อัจราพร ยศเมฆ ร่วมบริจาค 999.99 บาท
206        จำเรียง วารีวนิช ร่วมบริจาค 500 บาท
207        คำพันธ์ ใสสี ร่วมบริจาค 50 บาท
208        จงกล สัตยารมณ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
209        กรทิพย์ ศกุนตานุรักษ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
210        นายธงชัย ภัทรลาภา นายพิภพ-นางภัทราวดี ยอดอ้อย ร่วมบริจาค 100 บาท
211        เบญจา สุทธิพรสมบัติ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
212         นางกฤตยา สิทธิมงคล ร่วมบริจาค 500 บาท
213        อัจฉรา สาระวัน ร่วมบริจาค 100 บาท
214        อภิชน รักประกอบกิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
215        นิตยา ร่วมบริจาค 200 บาท
216        วิทยา ลายละเอียด ร่วมบริจาค 300 บาท
217        เดชา ร่วมบริจาค 400 บาท
218        นาย สมชาย การบรรจงและครอบครัว ร่วมบริจาค 150 บาท
219        นาย Soksan Duong ร่วมบริจาค 450 บาท
220        นาย ณฤทธ การบรรจง - นาย ทรงพล โกมลจินดา ร่วมบริจาค 100 บาท
221        ทิพย์วัล ผิวไหมคำ ร่วมบริจาค 199 บาท
222        หัสนา กราเซอร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
223        ชาคริต สิงหเสนี ร่วมบริจาค 100 บาท
224        ยุพา พุ่มเหรียญ ร่วมบริจาค 20 บาท
225        พญ. นพรดา สุขสามัคคี ร่วมบริจาค 500 บาท
226        วรางคณา ร่วมบริจาค 300 บาท
227        ปทิตตา ร่วมบริจาค 200 บาท
228        อณัศยา อี้ธงชัย ร่วมบริจาค 500.58 บาท
229        ออย แสงประสิทธิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
230        สุชาติ จรุงพิทักษ์สกุล, นลินรัตน์ จรุงพิทักษ์ สกุล, พรรณี จรุงพิทักษ์สกุล,สกายล่า อริยา แมคโดนัลด์ และแอนดรูว์ แมคโดนัลด์ ร่วมบริจาค 500 บาท
231        กุณณรัศมิ์ ฤทธิชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
232        สุรางคณา จันทรา ร่วมบริจาค 200 บาท
233        วรีย์ ดาวกระจาย ร่วมบริจาค 99 บาท
234        เอกชัยและเบญญาดา หาญอุไรพงษ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
235        เทพพร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
236        นางผ่องใส และนายธนพงศ์  แก้ววิชิต ร่วมบริจาค 298 บาท
237        ไชยยศ อมรทิพย์ จิรสุขศิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
238        ธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
239        แสงจันทร์ โคอิเกะ ร่วมบริจาค 100 บาท
240        อังค์วรา ร่วมบริจาค 500 บาท
241        สุริยง  ร่วมบริจาค 400 บาท
242        ทศพล ศรีบาล ร่วมบริจาค 100 บาท
243        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 200 บาท
244        พิเชษฐ์ สมตา  ร่วมบริจาค 100 บาท
245        นางประภัสสร​ คำบุญเกิดและนายธิติวุฒิ​ คำบุญเกิด ร่วมบริจาค​ 500​ บาท​  
246        นส.สุกัญญา​ พานิชชา​ ร่วมบริจาค 100​ บาท
247        เพริศฉาย มากทอง  ร่วมบริจาค 550​ บาท
248        คุณวิสินธุ์  มาลี มนธรัตถ์  ตันวัฒนะประทีป  ร่วมบริจาค 1,550​ บาท
249        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท  ร่วมบริจาค 100​ บาท
250        เขมมิกา  ร่วมบริจาค 100​ บาท
251        คุณแม่กัญญา เรืองกิจจานุวัฒน์  &บุตรธิดา  ร่วมบริจาค 99​ บาท
252        นางสาวธัญพร ไชยมาตย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000​ บาท
253        สุรีย์ ทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 200​ บาท
254        มนธิรา จันสุตะ  ร่วมบริจาค 300 บาท
255        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท  ร่วมบริจาค 100 บาท
256        ว่าที่ ร.อ. อดิศักดิ์  ปิระนันท์  ร่วมบริจาค 109 บาท
257        เจษฏาภรณ์  ร่วมบริจาค 2,000​ บาท
258        กรุณา อนันตวาล  ร่วมบริจาค 150​ บาท
259        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท  ร่วมบริจาค 600​ บาท
260        นางสาวสำอาง เพิ่มสุข  ร่วมบริจาค 200​ บาท
261        น้ำบุญและเพื่อน  ร่วมบริจาค 900​ บาท
262        พัชรินทร์  ร่วมบริจาค 500​ บาท
263        สปัน ทากิ ร่วมบริจาค 3,000​ บาท
264        สมปราถนา ไวยวุฒิ ร่วมบริจาค 100​ บาท
265        อิสรีย์ สร้อยสุดารัตน์ ร่วมบริจาค 2,000​ บาท
266        ฐาปนี ร่วมบริจาค 100​ บาท
267        ปพิชญา ศุภเสียง  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
268        ธมกร ร่วมบริจาค 150​ บาท
269        วาสนา ร่วมบริจาค 300​ บาท
270        ชนม์ชนก ร่วมบริจาค 100​ บาท
271        นายพรเทพ คชาวุธากร ร่วมบริจาค 86​ บาท
272        ลภัสกร พรหมศร ร่วมบริจาค 100​ บาท
273        นิภาภรณ์ วรรณเบญจวัฒน์ ร่วมบริจาค 100​ บาท
274        คุณชวดล-โชติกา-กิตติพิชญ์-ชิติสรรค์ ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500​ บาท
275        คุณแม่ทองเจือ​ ปรุ​เขตร์​ น.ส.ศิริ​ลักษณ์​ เจิมจิตต์พรชัย​ ​และนายประเสริฐ​ หวังสันติตระกูล ร่วมบริจาค 300​ บาท
276         นายอธิพันธ์ อิงประพันธ์กร, นางเอมอร อิงประพันธ์กร, นางสาววิชุอร อิงประพันธ์กรและครอบครัว,  นางสาวอรวี อิงประพันธ์กร,  นายสุทธิเกียรติ อิงประพันธ์กร ร่วมบริจาค 500​ บาท
277        ณฐอร ร่วมบริจาค 200​ บาท
278        Raphatphorn ร่วมบริจาค 100​ บาท
279        อาฝัน แสงแก้ว ร่วมบริจาค 999.98 บาท
280        สุธาดา สีหลักษณ์ ร่วมบริจาค 200​ บาท
281        ชลินทรา บัวหอม ร่วมบริจาค 100​ บาท
282        เพ็ญโฉม เนตรเพ็ญ ร่วมบริจาค 500​ บาท
283        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 300​ บาท
284        นางสาวตวงทอง บุญมาชัย ร่วมบริจาค 299​ บาท
285        คุณแม่ฮุ้ยเม้ง แซ่เซียว นส.จิตสุภา จรูญศรีทอง ร่วมบริจาค 1,000​ บาท
286        จิณพัต จอมกระโทก ร่วมบริจาค 200​ บาท
287        คุณพรรณิภา เทพาดิเทพพันธ์ุ  ,คุณพาณี  พรหมสูงวงษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
288        ภัทราภรณ์ แนวศิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
289        ลัดดาวัลย์ ชื่นอารมณ์  ร่วมบริจาค 150 บาท
290        นางสาวณัฐรินีย์ (วิยดา)  โปทา ร่วมบริจาค 100​ บาท
291        นาฏยา ร่วมบริจาค 1,000​ บาท
292        นุชรี ชีวาพัฒนานุวงศ์ ร่วมบริจาค 100​ บาท
293        ทิพย์วิมล ร่วมบริจาค 199 บาท
294        อนุทธัต ร่วมบริจาค 500​ บาท
295        จันทรา ใจหลัก ร่วมบริจาค 500​ บาท
296        กฤตยา ร่วมบริจาค 188​ บาท
297        Rojchana Thaewphan ร่วมบริจาค 2,000.01​ บาท
298        บุณยวีร์ สุขสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100​ บาท
299        แพรวเพชรงาม กฤศณัฏฐ์ และดช. จุลเกียรติ จิตต์วโรดม ร่วมบริจาค 200​ บาท
300        นายฉัตรชัย ธีระชาติแพทย์ ร่วมบริจาค 100​ บาท
301        นบฌอร จุสาสุนทร ร่วมบริจาค 200​ บาท
302        ประทีปและครอบครัว ร่วมบริจาค 500​ บาท
303        อัจฉรา มหธารา ร่วมบริจาค 400 บาท
304        นายรณรงค์ พาณิชยานนท์ ร่วมบริจาค 100​ บาท
305        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 200​ บาท
306        Nantnapas ร่วมบริจาค 300​ บาท
307        Natthakit ร่วมบริจาค 200​ บาท
308        นาย กฤต สินสมบูรณ์ ร่วมบริจาค 200​ บาท
309        อรุณรัตน์  กางธนทรัพย์ ร่วมบริจาค 500​ บาท
310        ณัฐธิดา บัณฑิตยารักษ์ ร่วมบริจาค 100​ บาท
311        ไพรวัลย์ พันธ์พีระพิชย์ ร่วมบริจาค 200​ บาท
312        คุณไทย มั่นคง ร่วมบริจาค 100​ บาท
313        มัณฑนา ร่วมบริจาค 100​ บาท
314        อนัญญา ร่วมบริจาค 1,000​ บาท
315        เฉลา พรรณพฤกษ์ ร่วมบริจาค 250​ บาท
316        Somchaluay Sommi jampahom ร่วมบริจาค 5,290.40​ บาท
317        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 200​ บาท
318        ประวิทย์ คำภา  ร่วมบริจาค 200​ บาท
319         นายกิตติ พลอยอุบล และครอบครัว ร่วมบริจาค 599 บาท
320        สุริยง  ร่วมบริจาค 400 บาท
321        ภัทราภรณ์ แนวศิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
322        กนกพิชญ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
323        นภาลัย แซ่อึ้ง ร่วมบริจาค 500 บาท
324        ณัฐรินี จินดาบรรเจิด ร่วมบริจาค 119 บาท
325        ฤทธิ์ธพล ร่วมบริจาค 500 บาท
326        วาสิณี ประจันบาน ร่วมบริจาค 2,000 บาท
327        คุณปลูก  รักษาชล ร่วมบริจาค 100 บาท
328        Suthapat ร่วมบริจาค 300 บาท
329        จารุณี ชีวินเจริญรุ่ง ร่วมบริจาค 119 บาท
330        ชุมพล เหลืองบรรเจิด ร่วมบริจาค 500 บาท
331        จันทิรา รัตนพงษ์ ร่วมบริจาค 509.18 บาท
332        นส.ธัณญภัสฆ์ นามแก้ว ร่วมบริจาค 99 บาท
333        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 800 บาท
334        นายภคิน ภู่ผันผิน ร่วมบริจาค 200 บาท
335        สมพล ศรีวะเสาร์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
336        นายวิชิต  ธนานุคุณ ร่วมบริจาค 100 บาท
337        สุดารัตน์ ทองประจง ร่วมบริจาค 500 บาท
338        กรรจนภรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
339        เคนนี่ ร่วมบริจาค 4,173.22 บาท
340        สุดาวรรณ กิจประสงค์ ร่วมบริจาค 100 บาท
341        ภาคินศรีคเณศ ร่ำซำ ร่วมบริจาค 500 บาท
342        จิราภรณ์ พงษ์ศิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
343        ยุรนันท์ แมะบ้าน ร่วมบริจาค 20 บาท
344        นางสาว รังสิมา ชื่นชม ร่วมบริจาค 39 บาท
345        รุ่งรัชนี ร่วมบริจาค 300 บาท
346        นัทนทนันทน์ มโนวรานันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
347        ชุติมา ประสาทแก้วและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
348        Panadda Kaewtreewong ร่วมบริจาค 100 บาท
349        ยุพา มาลัยทอง ร่วมบริจาค 90 บาท
350        นิพนธ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
351        สุรศักดิ์ ตันเรืองศรี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
352        นางณัชชา แซ่ลี้และนาย Patrik  Iversen ร่วมบริจาค 300 บาท
353        นายประวุฒิ-นางลั้ง ธนรรฆากรและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
354        คิน ร่วมบริจาค 200 บาท
355        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 299 บาท
356        สมศรี ร่วมบริจาค 300 บาท
357        อนิญธิตา นิกรหัสชัย ร่วมบริจาค 2,000 บาท
358        บุญส่ง ร่วมบริจาค 100 บาท
359        ยุวดี มนตรี ร่วมบริจาค 100 บาท
360        แอนจิรา สงสม ร่วมบริจาค 10 บาท
361        ประวัติ ร่วมบริจาค 500 บาท
362        บุณยนุช ร่วมบริจาค 500 บาท
363        นายสดายุ อุทิศ ร่วมบริจาค 100 บาท
364        วรภร ร่วมบริจาค 200 บาท
365        พัชรพร ร่วมบริจาค 200 บาท
366        มณฑิภา ธนิตไชยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
367        วิทนีย์ แทนศิริ ร่วมบริจาค 500 บาท
368        อุทัย ร่วมบริจาค 500 บาท
369        Putthipong ร่วมบริจาค 1,000 บาท
370        สุวรรณา สุวรรณเลิศล้ำ ร่วมบริจาค 100 บาท
371        ปานวาด ร่วมบริจาค 200 บาท
372        นายวชิรพงษ์ วรรณดา  ร่วมบริจาค 500 บาท
373        ธนารัชต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
374        ธนกฤต แสงอรุณ ร่วมบริจาค 168 บาท
375        ธงชัย แคว้นเขาเม็ง ร่วมบริจาค 300 บาท
376        วรรณจิตร เมทสเลอร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
377        ภัทริน เต็มวิสุทธิ์กุล ร่วมบริจาค 100 บาท
378        มนูญ แออ่วม และครอบครัว แม่ พี่น้อง (รดา พีซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ป้าเล็ก ลุงหยุด โม ) ร่วมบริจาค 1,000 บาท
379        พัฒน์วดี ร่วมบริจาค 500 บาท
380        ณัฐกานต์ พงษ์สวัสดิ์ ร่วมบริจาค 290.74 บาท
381        อัญชลี ฟ้าอำนวยผล ร่วมบริจาค 300 บาท
382        รุ่งนภา วงศ์ทิม ร่วมบริจาค 500 บาท
383        บุศยรินทร์ เข่งเงิน ร่วมบริจาค 200 บาท
384        ภูวเดช ร่วมบริจาค 100 บาท
385        ฐิติมา เกียรติวนิชวิไล ร่วมบริจาค 200 บาท
386        สมภัสสร สถิติรัต ร่วมบริจาค 200 บาท
387        วันฤทัย สิทธิการ ร่วมบริจาค 20 บาท
388        แสงแข ร่วมบริจาค 100 บาท
389        รัชดา อินทร์จันทร์ ร่วมบริจาค 400 บาท
390        ญาณิศา แซ่ตั้ง ร่วมบริจาค 300 บาท
391        กุสุมา จำนงค์ศักดิ์ทรัพย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
392        ปิ่นรัตน์ นวชาตธำรง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
393        พัชรวดี ร่วมบริจาค 300 บาท
394        จ.ส.ต. หญิง ศศินา มีคุณ ร่วมบริจาค 100 บาท
395        วรวิทย์ ฤทธิณรงค์ ร่วมบริจาค 9 บาท
396        วัฒนนนท์ ร่วมบริจาค 50 บาท
397        กัญญาภัทร ร่วมบริจาค 100 บาท
398        ณฤมล โตพงษ์เกษม ร่วมบริจาค 209 บาท
399        กรกันยา กิจนำพัชมณ 100 บาท
400        จีระเดชท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
401        อาภามาศ ร่วมบริจาค 200 บาท
402        จารุณี สุดจิตร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
403        จิตรา ธัญกิจรุ่งโรจน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
404        มรกต สุวัฒนพิเศษ ร่วมบริจาค 500 บาท
405        พชรพล ช่วยสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
406        นิภาวรีย์ ศรีวสุมาลา ร่วมบริจาค 900 บาท
407        อาทิตยา วันธุมา และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
408        สิทธิพงศ์ ร่วมบริจาค 150 บาท
409        ดอกไม้ ร่วมบริจาค 100 บาท
410        นิภาภรณ์ วรรณเบญจวัฒน์ ร่วมบริจาค 100​ บาท
411        จิตติมา ชินะกาญจนดิษฐ์ ร่วมบริจาค 299 บาท
412        ธีรยุทธ ธงทองทิพย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
413        ธนวรรณ นุชรอด ร่วมบริจาค 299 บาท
414        วราพร ร่วมบริจาค 300 บาท
415        ภัทรพงศ์ สังข์มัน ร่วมบริจาค 500 บาท
416        วาสินันท์ น้อยเสวก ร่วมบริจาค 500 บาท
417        พรทิพย์ จังศิริวิทยาการ  ร่วมบริจาค 100 บาท
418        จำรูญ พิมพ์ลิขิตศักดิ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
419        ปิยะพงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
420        ธนานิษฐ์ จตุพงศ์พัชร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
421        ธัญญธร ปานสมบุญ ร่วมบริจาค 300 บาท
422        โรงกลึงจรูญเซอร์วิส ร่วมบริจาค 10 บาท
423        มณีวรรณ ร่วมบริจาค 100 บาท
424        กาญจนา สมบูรณ์กุลวุฒิ ร่วมบริจาค 200 บาท
425        อรณรินทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
426        สุนี สายเจริญ ร่วมบริจาค 300 บาท
427        ราชัลย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
428        ครอบครัว  โชคชัยศิริวัฒนา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
429        จิรวัตร์ ทวีรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
430        กมลชนก  สุขฤทัย   ร่วมบริจาค 500 บาท
431        กุลลอร อินทรสูต ร่วมบริจาค 200 บาท
432        พิญญา ร่วมบริจาค 100 บาท
433        นฤวรรณ เนียมนาค ร่วมบริจาค 1,500 บาท
434        นภัสกร อเนกธนฤทธิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
435        อัญญรัตน์ เอี่ยมเอิบ ร่วมบริจาค 200 บาท
436        สุภา สอนทอง ร่วมบริจาค 99 บาท
437        นิทัศนีย์ แสงอ่วม ร่วมบริจาค 100 บาท
438        นันท์นภัส เอี่ยมธีระกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
439        สิริกร เกียรติอำนวย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
440        สุพัฒนศักดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
441        อารยา ลิมาภรณ์วณิชย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
442        ฐานัน ร่วมบริจาค 300 บาท
443        ลฎาภา​ ประสาท​กุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
444        เกล็ดดาว หมอกเมือง ร่วมบริจาค 100 บาท
445        ทมิตา โชควัชรภาคิณ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
446        สุพรพรรณ ชวนะสุนทรพจน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
447        นส ณัฐฐาน์ เวโรจน์อภิสิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
448        ทยิดา โชควัชรภาคิณ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
449        สุชญา รักษ์ศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
450         ฤทัยรัตน์ แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 200 บาท
451        นายสมบัติ  นางปฏิณญา  นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 500 บาท
452        มาลา โง้วอมราภรณ์ ร่วมบริจาค 499 บาท
453        สายฝน ทาระแพน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
454        สุเนตรตา ร่วมบริจาค 200 บาท
455        อาคม สานนท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
456        บุญปกรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
457        วรรณ​ไชย​สาย​คำ​เลิศ​และ​คุณ​แม่​สาคร​ศรี​โสภณ​ ร่วมบริจาค 500 บาท
458        ว่าที่ร้อยตรี วุฒินันท์ คูหาวิชานันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
459        Nan Ngwe Tin ร่วมบริจาค 500 บาท
460        กิรณาพัชญ์ บุญธนอัครพัฒน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
461        อัญชลีรัตน์(นกเอี้ยง)อรุณศรีจตุพร และนายสุรเดช โล่ห์เพชรัตน์  ร่วมบริจาค 100 บาท
462        อานนท์ รอตโกมิล ร่วมบริจาค 108 บาท
463        นายธนพัฒน์ รัฐวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
464        กษิญา จรัญวงศ์ ร่วมบริจาค 1,008 บาท
465        ภัคณภัทร เศรษฐภัคสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
466        สมหวัง เตชจรูญจิตร ร่วมบริจาค 100 บาท
467        เทพนคร แสนเขื่อน ร่วมบริจาค 500 บาท
468        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์และกัลยาณมิตร ร่วมบริจาค 500 บาท
469        รัฐกิตต์ พิพิธจารุธีรกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
470        ปัญญา ร่วมบริจาค 159 บาท
471        ชุติมา ร่วมบริจาค 500 บาท
472        สุขุมาล ตันศิริเสริญกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
473        จอมกนก ร่วมบริจาค 200 บาท
474        ณภัทร รุ่งทรัพย์สิน ร่วมบริจาค 100 บาท
475        นาย​ยศ​วัจน์​   เก​ษ​แก้ว​พูล​สมบัติ ร่วมบริจาค 99 บาท
476        ยุทธพงษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
477        พฤทธิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
478        กลัดเพชร วัฒนชัยกุลวัฒน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
479        สุธานี วัจนะรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
480        อุไรวรรณ สีมาขจร ร่วมบริจาค 100 บาท
481        กิตต์หิรัณย์ ร่วมบริจาค 50 บาท
482        นอ. สันติ หนูรอด ร.น. ร่วมบริจาค 200 บาท
483        บุณฑริกา กลางประพันธ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
484        รุ่งทิพย์ กำจาย ร่วมบริจาค 100 บาท
485        อมรเทพ ร่วมบริจาค 50 บาท
486        เชาวลิต มีทองคำ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
487        วันลักษณ์มี คล้ายแต๋ ร่วมบริจาค 300 บาท
488        ศักดิ์ชัย ร่วมบริจาค 500 บาท
489        มิ่งขวัญ นราไท ร่วมบริจาค 200 บาท
490        รัตน์ณากรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
491        ธนสิรีณัฐ เปาวสาร ร่วมบริจาค 200 บาท
492        นส.ยุวดี เลิศประจักษ์ธาตรี  (แสนเดช), จอ.เดชแสน แสนเดช, ดช.ปาณัทพงษ์ แสนเดช ร่วมบริจาค 159 บาท
493        ภากรณ์ กัลยางาม ร่วมบริจาค 100 บาท
494        กัลยา พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 500 บาท
495        วิภาภรณ์ วัฒนะ ร่วมบริจาค 100 บาท
496        พิณนภา ร่วมบริจาค 500 บาท
497        พรชรัชต์ ฉัตรสุพลหิรัญ ร่วมบริจาค 299 บาท
498        นางสาวธิติยา ยางคำ&นางสาวอุทัย ยางคำ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
499        จันทนา ร่วมบริจาค 100 บาท
500        คุณแม่สุวรรณี ติรวรชัย, นายพงศ์จักร์ พาณิชกุลย์, นส.ณัชชา พาณิชกุลย์, นส.วรรณวีร์ พาณิชกุลย์, นส.ชวิกา พาณิชกุลย์ นางนันท์นภัส ธันยาเดชสิทธิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
501        ปิยนาฏ วาสนพิชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
502        นวัตกรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
503        ภควดี คุ้มบาง ร่วมบริจาค 20 บาท
504        ณรัชช์อร ปุสเดโวและครอบครัว ร่วมบริจาค 299 บาท
505        วุฒิศักดิ์ กุลพนาเวศ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
506        ยศยา นรรถอัญรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
507        Putcha Dejtha ร่วมบริจาค 100 บาท
508        รภัทร เทพอุทัย ร่วมบริจาค 300 บาท
509        นายโกสินทร์ วีระนันทนาพันธ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
510        น.ส.รัสรินทร์ วัชระกรธนพัฒน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
511        วีรารักษ์​ สุวรรณ​ธนารักษ์​ ร่วมบริจาค 100 บาท
512        จิรภา รักเสมอวงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
513        น.ส.รัตนา รัตนมูล ร่วมบริจาค 500 บาท
514        กันตยากร โมปุก ร่วมบริจาค 200 บาท
515        กัญญา วารีเพชร ร่วมบริจาค 500 บาท
516        นาย​มาณัฐ​ รัตนไตรภพ​ ร่วมบริจาค 400 บาท
517        เบญญาภา วันสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
518        น.ส.ชลลดา นาคมณี นางวนิดา นาคมณี นายเชิด นาคมณี ร่วมบริจาค 451.19 บาท
519        ภรณ์ภัสสรณ์ วงศ์ทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
520        กิตติ จึงกิตติกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
521        เลิศฟ้า ธรรมธวัชเเละลูก ร่วมบริจาค 200 บาท
522        ลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
523        ปาณชญา ร่วมบริจาค 29 บาท
524        กาญจนา รัตนูปการ ร่วมบริจาค 100 บาท
525        สมมาตร์ กระจ่างโพธิ์ ร่วมบริจาค 546 บาท
526        ครอบครัวนรเศรษฐวณิชย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
527        ประวัติวิทย์ ร่วมบริจาค 3,000 บาท
528        จารุวรรณ เขื่อนขันธ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
529        พรไพริน ร่วมบริจาค 100 บาท
530        นางสารพี  ฟุงค์ ร่วมบริจาค 200 บาท
531        ชมขนิษฐ์ ภู่อุ่น ร่วมบริจาค 299 บาท
532        วิภาวรรณ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
533        นภัทร วีระวัฒนากร ร่วมบริจาค 200 บาท
534        Sombat Wongvan ร่วมบริจาค 300 บาท
535        ศิริพร นิยมสุจริต ร่วมบริจาค 300 บาท
536        วิเชียร ร่วมบริจาค 100 บาท
537        นฤมล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
538        คุณกัญญา รุ่งพิทักษ์มานะและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
539        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 555 บาท
540        สุรีรัตน์ แสงสุขีลักษณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
541        สุพัชชา แย้มเกตุ ร่วมบริจาค 1,300 บาท
542        ฐิติมา ล้ำเลิศประเสริฐ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
543        จารุวรรณ ชินกร ร่วมบริจาค 100 บาท
544        อรทัย ผ่องบุรุษ ร่วมบริจาค 300 บาท
545        สมพจน์ แซ่จิ้ว และ นายเสกสรรค์ เวชกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
546        เขมณิตชา เจริญธัญทิตา ร่วมบริจาค 200 บาท
547        ชนิตา ร่วมบริจาค 200 บาท
548        วันศิริ ประสารพันธุ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
549        วันรุ่ง ร่วมบริจาค 300 บาท
550        นิภาวรรณ  วิเศษเจริญ ร่วมบริจาค 100บาท
551        จิตรา  สีแตง ร่วมบริจาค  200บาท
552        ธนรา ลลิตอัครกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
553        ภัทราภรณ์ แนวศิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
554        ณัฐปรียา ร่วมบริจาค 100 บาท
555        สโรชา สินชิต ร่วมบริจาค 120 บาท
556        ยวิษฐา ร่วมบริจาค 200 บาท
557        ภัคภร สินเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
558        นายปวเรศ​ร์​ ขำพลอย.และ​ครอบครัว และบุตรชายคนโตชื่อนายวรเมธ ขำพลอย บุตรชายคนเล็ก ชื่อนายวชิรพล​ ขำพลอย ร่วมบริจาค 500 บาท
559        ชัชชญา ร่วมบริจาค 100 บาท
560        กิ่งใจ สุขสนเทศ ร่วมบริจาค 500 บาท
561        นายธนคม จำนงศักดิ์ทรัพย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
562        นางเข่ง     จำนงศักดิ์ทรัพย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
563        Samnan Phomdouangsy  ร่วมบริจาค 3,000 บาท
564        นุศรา ร่วมบริจาค 50 บาท
565        พลพล บุตรสาพันธ์ ร่วมบริจาค 20 บาท
566        ทวีชญา ร่วมบริจาค 100 บาท
567        ครอบครัว ด.ช ชุติเทพ โสภาพักตร์  ร่วมบริจาค 500 บาท
568        ทวีพล  ร่วมบริจาค 1,000.86 บาท
569        นส ขวัญชนก จันทร์กระจ่าง และ นาย ปรีชา วนาศิริ  ร่วมบริจาค 1,200 บาท
570        บุษบา แสนศรี  ร่วมบริจาค 200 บาท
571        ณัฐเบญจมน เหรียญชลานุสาร ร่วมบริจาค 500 บาท
572        อรรณพ เย็นใจ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
573        คุณพ่ออิศรา ศิริมงคล, คุณแม่สุทธิวรรณ ศิริมงคล, อรวรรณ ศิริมงคล, อภิชาติ ศิริมงคล, Jose Juan Verde Vargas และ Kevin Verde Sirimongkol ร่วมบริจาค 3,267.46 บาท
574        ปุณฌรัสมิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
575        จุรี ร่วมบริจาค 100 บาท
576        ฐานันต์ รอดฉวาง ร่วมบริจาค 109 บาท
577        คณพงษ์ เพชรแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
578        นารีรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
579        ทรงวิทย์ ใจเย็น ร่วมบริจาค 100 บาท
580        นายโกวิทย์พิทยา เดชาอุปนันท์สกุล ร่วมบริจาค 89 บาท
581        จรีรัตน์ รณรงค์นุรักษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
582        ปริยาภรณ์ ถนอมธีระนันท์ ร่วมบริจาค 99 บาท
583        โยศิริ ลีลาด ร่วมบริจาค 200 บาท
584        ธีรบูลย์ มิตรมโนชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
585        ทัศนีย์ โลหะวิวัฒนกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
586        จันทิมา ร่วมบริจาค 200 บาท
587        มนัสชัย ร่วมบริจาค 300 บาท
588        ธิดารัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
589        เอกชัย พีระสงคราม ร่วมบริจาค 199 บาท
590        เนธิยา ฉัตรพันธ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
591        เพ็ญพิชฌา อัศววุฒิกาญจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
592        นางสาวจิรภา สวนแก้วและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
593        นส.วาสนา พรมจิตต์ และนส.ณัฐนันท์ เอื้อวนิชวรพงศ์ ร่วมบริจาค 1,000.29 บาท
594        จารุวรรณ ร่วมบริจาค 56 บาท
595        สุรีณะภัทร ร่วมบริจาค 399 บาท
596        พลสันต์ เขตกันต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
597        นางสาววาสนา จันทบุรี และดญ.ณัฏฐิดา พายุพัด ร่วมบริจาค 19 บาท
598        ธนพร  ศรแจ่ม ร่วมบริจาค 200 บาท
599        ธเนศ สารศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
600        เบญญาภา  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
601        สุรภาคย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
602        วีระชัย กุณฑโร ร่วมบริจาค 500 บาท
603        รุ่งนภา แก้ววรเกตุ ร่วมบริจาค 100 บาท
604        คุณวาสินฯ ร่วมบริจาค 300 บาท
605        "นายธนกร แสงศิวะฤทธิ์ นางพัชรวรุณสุดภา(ฐิติรัตน์)
แสงศิวะฤทธิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท"
606        สุกัญญา สัตตวงศา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
607        น.ส สุมาลี หวังพรม ร่วมบริจาค 200 บาท
608        นางสาวอรพิน จินดารัตน์ นางสาวณัฐนิจชา เสมา ร่วมบริจาค 100 บาท
609        พิลัยวัลย์ อุ่นเรืองศรี ร่วมบริจาค 300 บาท
610        สุชาติ จรุงพิทักษ์สกุล, นลินรัตน์ จรุงพิทักษ์ สกุล, พรรณี จรุงพิทักษ์สกุล, สกายล่า อริยา แมคโดนัลด์ และแอนดรูว์ แมคโดนัลด์ ร่วมบริจาค 88 บาท
611        วรรณี วิลัย ร่วมบริจาค 300 บาท
612        จินดา ร่วมบริจาค 200 บาท
613        ประภาพย์ ธรรมรักษา ร่วมบริจาค 40 บาท
614        แอนรนา สง่าเมือง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
615        วิมล วัฒนกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
616        ชัชพงษ์ ทุเรียนงาม ร่วมบริจาค 500 บาท
617        ชิลชิตพยัค บุตรวรรณสิรินา ร่วมบริจาค 500.30 บาท
618        คุณกานดา ธะนะไชย ร่วมบริจาค 500 บาท
619        ทรงศักดิ์ อยู่ศิริและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
620        ยาย ละม่อม อยู่สอน ร่วมบริจาค 500 บาท
621        จารีนันท์ เสรีโรจนสิริ ร่วมบริจาค 500 บาท
622        นางณิษา ฮันเซน, นายพอล ฮันเซน, นางอรสา โตรักษา และนายสมเกียรติ โตรักษา ร่วมบริจาค 999 บาท
623        มยุรินทร์ ลัม และครอบครัว ร่วมบริจาค 399 บาท
624        ชุติกาญจน์ ร่วมบริจาค 600 บาท
625        ธิติ มะกรครรภ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
626        จุฑามาศ ร่วมบริจาค 200 บาท
627        บัวพา กิตติราช ร่วมบริจาค 100 บาท
628        อังศุมารินทร์ สาพัด ร่วมบริจาค 1,000 บาท
629        Worachat ร่วมบริจาค 500 บาท
630        สำรวย พุ่มพวง ร่วมบริจาค 200 บาท
631        กิตติมา เวชเตง ร่วมบริจาค 500 บาท
632        ชัชนันท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
633        ชูศรี มั่นคงเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
634        น.ส.สุภาภรณ์​ ภู​สิ​มมา​ ร่วมบริจาค 100 บาท
635        ภคมาส ลีตระกูลพาณิชย์ ร่วมบริจาค 50 บาท
636        วสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
637        ยุพิน ร่วมบริจาค 300 บาท
638        บังอร พูลสุข ร่วมบริจาค 200 บาท
639        อรอุมา ขุนทองจันทร์ ร่วมบริจาค 700 บาท
640        นวลทิพย์ รัตนขจรจิตต์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
641        นายพีรยุทธ ประภาพัฒน์ และนายเศกสรร เชิดชูสุวรรณ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
642        ณฐกร โตพงษ์เกษม ร่วมบริจาค 109 บาท
643        พรพิชชา ร่วมบริจาค 100 บาท
644        สุภาพรรณ กิจโมกข์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
645        Suopor Hiranc ร่วมบริจาค 100 บาท
646        Saowanee ร่วมบริจาค 300 บาท
647        ศรุต ศวิตชาต ร่วมบริจาค 200 บาท
648        นางสมหมาย ตาคำ ร่วมบริจาค 500 บาท
649        นายวราวุธ ตาคำ ร่วมบริจาค 500 บาท
650        นุจรีย์ เจริญสุข ร่วมบริจาค 500 บาท
651        โสภิณ อินทวัฒนกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
652        เสาวภาคย์ ยินดี ร่วมบริจาค 200 บาท
653        อาณาดา พิทยานุคุณเกตุ ร่วมบริจาค 100 บาท
654        จิรัญญา วงศ์ชัยกิตติพร ธนเสฏฐ์ พงษ์หิรัญนภัทร และครอบครัว ร่วมบริจาค 159.78 บาท
655        วิภาวดีอินโพนทันและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
656        นิภาวรรณ  วิเศษเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
657        วิไล กีรติวิริยาภรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
658        มณฑาทิพย์ มานะนาวิกผล ร่วมบริจาค 100 บาท
659        เขมินทรา มะโนวัง ร่วมบริจาค 100 บาท
660        Nuanjan Sripu ร่วมบริจาค 190 บาท
661        ชนากานต์ อินทราศิวะพร ร่วมบริจาค 200 บาท
662        อภัยชนม์ พงษ์ฉบับนภา ร่วมบริจาค 300 บาท
663        พัชรวรีย์ ร่วมบริจาค 110 บาท
664        สุรชัย- เซี่ยมหง และครอบครัว จิตรผ่องใสเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
665        ปัณณศักดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
666        ปุณยนุช ร่วมบริจาค 300 บาท
667        ขจรพัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
668        นิตยา ร่วมบริจาค 200 บาท
669        ศิวพร เชื้อเพ็ง ร่วมบริจาค 500 บาท
670        น.ส.รจนา  สิทธิพิเศษ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
671        สุภารีย์ ทวีอภิรดีวิจิตร ร่วมบริจาค 800 บาท
672        ญาลิสาฐ์ ร่วมบริจาค 108 บาท
673        หฤทัย ร่วมบริจาค 100 บาท
674        อนุชิต ร่วมบริจาค 100 บาท
675        ชนาธิป สันติวณิชย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
676        ปาณสกุณ+เกรียงเดช+กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
677        ชนันศิริ ร่วมบริจาค 250 บาท
678        ณพัฐธิกา พัฒโณ ร่วมบริจาค 400 บาท
679        สุมุตตา ตรีเพชร ร่วมบริจาค 500 บาท
680        กานต์ธีรา ร่วมบริจาค 50 บาท
681        รุจิภาส สาคร ร่วมบริจาค 300 บาท
682        คุณาวุฒิ อนุเวช และนางรุ่งทิวา อนุเวช ร่วมบริจาค 129 บาท
683         นส. บุหงา นาดี  ร่วมบริจาค 951.37 บาท
684        ภัทร์พิชชา นันหิรัญญาฤทธิ์ ร่วมบริจาค 199 บาท
685        วิไลวรรณ ร่วมบริจาค 100 บาท
686        ณิชูมณ ร่วมบริจาค 200 บาท
687        Onarree Romma ร่วมบริจาค 99 บาท
688        นาย นันท์ธร  มณีพันธ์ ร่วมบริจาค 1,100 บาท
689        จุรี ร่วมบริจาค 65 บาท
690        เอกสิทธิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
691        พิมพิศ ยอดแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
692        สุระชัย ร่วมบริจาค 300 บาท
693        ลดาวัลย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
694        สมเจต หอยสังข์ ร่วมบริจาค 200 บาท
695        Natthakit Boo ร่วมบริจาค 700​ บาท
696        ฤทธิไกร เลิศบุรุษ ร่วมบริจาค 500 บาท
697        สุดาพร เกษมศุภวรรณ และ Ong Kwang Hong Aaron  ออง กวาง หงส์ แอเอน ร่วมบริจาค 500 บาท
698        สุปราณี นาเก่า ร่วมบริจาค 200 บาท
699        เชีย เทค ชาย ร่วมบริจาค 299 บาท
700        Thanida ร่วมบริจาค 500 บาท
701        มาลัย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
702        จันทร์จิรา ร่วมบริจาค 100 บาท
703        กิติพงษ์ ขำคง เเละครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
704        กัญญา​ภัทร​ทองขาว​ ร่วมบริจาค 31 บาท
705        ปิ่นปินัทธ์ ชัยชนะวงศ์พร้อมกับครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
706        นายณัฐวัชร ศักดิ์ตนไท ร่วมบริจาค 445 บาท
707        สาธิดา ร่วมบริจาค 86 บาท
708        น.ส. อรวรรณ พิมพุฒ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
709        มะยุรีย์ ร่วมบริจาค 800 บาท
710        ณัฐปภัสร์ แก้วขาว ร่วมบริจาค 500 บาท
711        สุดารัตน์ ทองประจง ร่วมบริจาค 300 บาท
712        วิมลสิริ ครงูเหลือม ร่วมบริจาค 209 บาท
713        อัญมณี สมบูรณ์ผล ร่วมบริจาค 200 บาท
714        ปิยธิดา โมรา ร่วมบริจาค 3,000 บาท
715        อนงค์ภัทร์ พันธ์เมธากุล, สุรีกาญจน์ พันธ์เมธากุล, พิชญ์สินี พันธ์เมธากุล, ธนันพัชญ์ พันธ์เมธากุล ร่วมบริจาค 1,800 บาท
716        น.ส.ศุภานิช เลิศสุรัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
717        เดชาธร จิตตวีโร ร่วมบริจาค 200 บาท
718        พรทิพพา เจริญผล ร่วมบริจาค 500 บาท
719        นางเขียว  ด้วงเหมือน ร่วมบริจาค 300 บาท
720        ฐิติชนันญาภา อุดมปัญญาธนโชติ ร่วมบริจาค 300 บาท
721        สุชาดา ร่วมบริจาค 200 บาท
722        นิยดา เอ็นดู ร่วมบริจาค 100 บาท
723        ชนากาน ชเวิร์ซแมนน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
724        กิตติพัฒน์ เสาว์ดี ร่วมบริจาค 119 บาท
725        นิรมล บังคมเนตร ร่วมบริจาค 100 บาท
726        อิงณภัสร์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
727        พิชิต ร่วมบริจาค 100 บาท
728        เกด ร่วมบริจาค 100 บาท
729        นพวรรณ เวียรศิลป์ ร่วมบริจาค 300 บาท
730        จินดารัตน์​  จงรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
731        นายศักดิ์ไชย นางพิราวรรณ์ นายโชติอนันต์ ดช.ณัฐพสิษฐ์ น้องเบจวรรณ ธนานันต์สิริ ร่วมบริจาค 400 บาท
732        ชลธิชา และลูก ร่วมบริจาค 130 บาท
733        น.ส.กัญรัชย์ อรุณโชติและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
734        วีรยา ร่วมบริจาค 200 บาท
735        ชนิตา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
736        ทัศน์วรรณ เหมบัณฑิต ร่วมบริจาค 299.99 บาท
737        คุณภรรธนกฤษ กุนมล ร่วมบริจาค 200 บาท
738        ปทิตญา โพธิ์ทอง ร่วมบริจาค 99 บาท
739        รัตน์ตะวัน บำรุง นาย  ด.ญ โนรา ไรท่า และพี่ชาย พี่ วชิระ บำรุง ร่วมบริจาค 1,500 บาท
740        นัทธนิษฐ์ วีระโชคชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
741        ฉัตรชัย รักยุติธรรม ร่วมบริจาค 100 บาท
742        อัฉราภรณ์ หาญนาดี ร่วมบริจาค 100 บาท
743        วิโรจน์ ศุภธำรง ร่วมบริจาค 200 บาท
744        พิศาล ร่วมบริจาค 200 บาท
745        จารุรัศมิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
746        ศักดิ์สิทธิ์ เกตุทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
747        โสภา อินมะตูม ร่วมบริจาค 100 บาท
748        ศรีนวล แซ่ปึง,วิวัฒน์ ตังสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
749        ขณิจสรณ์ วงศ์ศิวรักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
750        นส พรพรรณ  อุดมชัยประเสริฐ ร่วมบริจาค 200 บาท
751        Atitaya ร่วมบริจาค 350 บาท
752        ณัฐกฤตา ศุภิดาอธิมัต ร่วมบริจาค 300 บาท
753        อรัสวินทร์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
754        สุนันทา บุญผลและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
755        กุสลินและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
756        นายจตุภัทร พูลเจริญ ร่วมบริจาค 300 บาท
757        สุภาภรณ์ อุ่นทวีทรัพย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
758        มาลินี วังสิริไพบูลย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
759        นางปาเจรีย์  บุญมี ร่วมบริจาค 400 บาท
760        น.ส. ไอรินทร์ ภูทัชไพบูลย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
761        ธันวาพร เดชยาภิรมย์ มรุต อัจฉรานุวัฒน์ กรรณิการ์ วัฒนะจิตเสรี ร่วมบริจาค 800 บาท
762        นายพงษ์สิทธิ์ แสงเมือง ร่วมบริจาค 20 บาท
763        ภัทรพล สุขจันทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
764        อัญมณี ทองฟัก ร่วมบริจาค 100 บาท
765        ปฏิวัติ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
766        เพ็ชรนรินทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
767        สุภาวิตา สีมี่ ร่วมบริจาค 200 บาท
768        ปรมาภรณ์ สาตรพันธุ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
769        น.ส บุษบา ปราบณรงค์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
770        ธงชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
771        รสสุคนธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
772        อุไรพร พรทวีโภคทรัพย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
773        ชาคริยา ร่วมบริจาค 500 บาท
774        คุณอภิมันต์ ร่วมบริจาค 289 บาท
775        ปัทมา  ถนอมสุข ร่วมบริจาค 380 บาท
776        ปัทมา ไทยประยูร ร่วมบริจาค 100 บาท
777        กนกกานต์ เจริญเกียรติ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
778        พอรินทร์ พุกพูนธนพัฒน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
779        จีรภา ปิ่นธรรมรักษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
780        คณิตา ช่วยยา  ร่วมบริจาค 100 บาท
781        กานดา มรกต ร่วมบริจาค 99 บาท
782        นาย ณัฏฐพล กุลธัญทวีรัชต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
783        สุณี เอี่ยมสิริธนากร ร่วมบริจาค 100 บาท
784        ชิลชิตพยัค บุตรวรรณสิรินา ร่วมบริจาค 300.20 บาท
785        จิราพร มาแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
786        สุกัญญา เจริญศัสตรารักษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
787        นบชนก ร่วมบริจาค 500 บาท
788        จุฬารัตน์ ร่วมบริจาค 213 บาท
789        กัมพล(ตู่)​ เลี่ยมสกุล​ และ​ครอบครัว ร่วมบริจาค 150 บาท
790        ธวัลรัตน์ เถาบุตร ร่วมบริจาค 100 บาท
791        ชนากานต์ อินทราศิวะพร และนางวันเพ็ญ คงฮวด ร่วมบริจาค 100 บาท
792        เพียงใจ สิงหรา ร่วมบริจาค 200 บาท
793        นายบรรจบ แสงสีนิลและครอบครัว ร่วมบริจาค 299 บาท
794        สุรพล อยู่ยงค์ สกลทิพย์ วิวาโค พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
795         น.ส.ปัญญา ทะรินทร์ ด.ญ.อินทรานี ทะรินทร์ นายสมัย ,ด ญ.เยาวพา นาคคำ ร่วมบริจาค 798 บาท
796        กิตติกา ร่วมบริจาค 500 บาท
797        ชมนารถ กล่ำเงิน ร่วมบริจาค 100 บาท
798        Nan ร่วมบริจาค 99 บาท
799        ภาสพงศ์ โพธิ์มาก ร่วมบริจาค 200 บาท
800        ภัทรี ภัทรนาวิก ร่วมบริจาค 200 บาท
801        จรินทร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
802        จักรกฤษณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
803        คุณสุรเดช​ โล่ห์​เพช​รัตน์​(ช้าง)​และ​คุณอัญชลี​รัตน์​ อรุณ​ศรี​จตุ​พร​(นกเอี้ยง) ร่วมบริจาค 100 บาท
804        สมฤดี พงษ์เสนา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
805        ชนิตา ร่วมบริจาค 200 บาท
806        ทศพล ศรีบาล ร่วมบริจาค 250 บาท
807        ทานตะวัน ยามาดะ ร่วมบริจาค 200 บาท
808        ด.ช.รวินทร์ ตันติศิริเจริญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
809        เอื้องฟ้า​   ตาลน้อย​และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
810        สรพงศ์ ฉวีโศภีทิพย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
811        ธัญญชล ศรีภักดี ร่วมบริจาค 200 บาท
812        ณัฐชนก สมบูรณ์วงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
813        วรมน เดวิส ร่วมบริจาค 1,021.52 บาท
814         น.ส.อัญญาณี. ศิริแก้ว ร่วมบริจาค 300 บาท
815        ณัฐพงษ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
816        นายฉันทเชษฐ์ ฉันทสหวัฒน์ และ อภิรุจี เยาว์ยืนยง และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
817        ศุจิรา ร่วมบริจาค 199.99 บาท
818        นันท์นภัส ร่วมบริจาค 226.20 บาท
819         กรทิพย์ สมิทธี ร่วมบริจาค 500 บาท
820        จตุรงค์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
821        ทศพล ฉันทะพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
822        ชฏา ร่วมบริจาค 300 บาท
823        นภสร วงค์โควรรณ ร่วมบริจาค 500 บาท
824        คุณแม่อารีวัลย์และสมาชิกครอบครัวสมประกิจร ร่วมบริจาค 200 บาท
825        แตนและครอบครัว ร่วมบริจาค 150 บาท
826        ศุภาภัค และ ม่าม๊า จุฑาทิพย์ มณีเดชโชค ร่วมบริจาค 500 บาท
827        น.ส.ฐิติรัตน์ ภูผาจง ร่วมบริจาค 200 บาท
828        วิเศษ ร่วมบริจาค 500 บาท
829        สุวรรณา ร่วมบริจาค 200 บาท
830        นางสาว เขมปาณัสม์ ภาคย์ธนัทพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
831        น.ส นัทมลสิงห์โต และ นางสาว ลักษณ์ธพร สิงโต ร่วมบริจาค 299 บาท
832        นายสมเกียรติ เกียรติศิริกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
833        วัชร วงศ์วรรณโชติ ร่วมบริจาค 500 บาท
834        น.ส.ชมพูนุช  อิสสระ ร่วมบริจาค  100บาท
835        พัฒนากร อินผ่อง ร่วมบริจาค 20 บาท
836        น.ส.กุลชญา อินทชูด ร่วมบริจาค 999 บาท
837        Nantnapas ร่วมบริจาค 1,000.10 บาท
838        คุณพ่อสุพัฒน์-คุณแม่สุขใจ โลหะวิวัฒนกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
839        คุณกัญญารัตน์ สุธาทิพย์ ร่วมบริจาค  300 บาท
840        คุณนันธิกา กนกพรภักดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
841        คุณวีรวิชช์ โลหะวิวัฒนกุล ร่วมบริจาค  500  บาท
842        ชุดาพร ร่วมบริจาค 300 บาท
843        ณัฐกิตติ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
844        ธธีร์ธร สุจิรเทียนชัย ร่วมบริจาค 159 บาท
845        สัญญา ร่วมบริจาค 300 บาท
846        พรทิพย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
847        พรชัย เหมอุดม ร่วมบริจาค 300 บาท
848        ณหทัย อุปนันท์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
849        รุจาภา วงษ์หนองแล้ง ร่วมบริจาค 500 บาท
850        รจนา วิฑูรย์วาณิชย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
851        สุธางค์ เรืองพรวิสุทธิ์ ร่วมบริจาค  100 บาท
852        ธีรดา รุธีรพงษ์ ร่วมบริจาค 299 บาท
853        Watcharin ร่วมบริจาค  500 บาท
854        รุ่งนภา สมนาค ร่วมบริจาค  100 บาท
855        อิสรีย์ เฟื่องเจริญ  ร่วมบริจาค  500 บาท
856        กั๊ก  ร่วมบริจาค  200 บาท
857        สมปราถนา ไวยวุฒิ ร่วมบริจาค 50​ บาท
858        กอบกร วุฒิกุลพานิช ร่วมบริจาค  100 บาท
859        มนัสวีร์ มาไพโรจน์ ร่วมบริจาค  200 บาท
860        วรีพร ตะนุลานนท์ ร่วมบริจาค  200 บาท
861        ศศิ  อิงคนันท์และครอบครัว 1,000 บาท
862        ประสงค์  อิงคนันท์และครอบครัว 500 บาท
863        ดช.ภูวณัฎฐ์ จีรวัฒนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
864        ฐกร เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค  300 บาท
865        จุฑามาศ เรืองวิชญกุล ร่วมบริจาค  1,000 บาท
866        ณพัฐธิกา พัฒโณ ร่วมบริจาค 600 บาท
867        จิดาภา นิมิตจรัส ร่วมบริจาค  200 บาท
868        บุณฑริกา ถาวรศักดิ์ ร่วมบริจาค  500 บาท
869        ทรง กลิ่นประทุม ร่วมบริจาค  500 บาท
870        จันทนา ตีรณจินดา ร่วมบริจาค  300 บาท
871        พจน์ ร่วมบริจาค  500 บาท
872        วันเพ็ญ งิ้มชม ร่วมบริจาค  200 บาท
873        มานุสา หนูอ้น ร่วมบริจาค  200 บาท
874        สมปราถนา ร่วมบริจาค  100 บาท
875        หนูพัด ร่วมบริจาค  100 บาท
876        ดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค  900.79 บาท
877        ชลินทรา-สุดใจ บัวหอม และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
878        ธนวรรณ จูเทศ ร่วมบริจาค  500 บาท
879        ณัฐญา หนูน้อย ร่วมบริจาค  500 บาท
880        ธัญญ​า​รัตน์​ สิงห์​ประเสริฐ​ ร่วมบริจาค  300 บาท
881        วิยการณ์ อินทรรุจิกุล ร่วมบริจาค  500 บาท
882        พิชัยยุทธ ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค  100 บาท
883        วลัยทิพย์  ทุมสอน ร่วมบริจาค  300 บาท
884        คุณเนื้อน้อง  เจริญ ร่วมบริจาค  200 บาท
885        Montha Thitph ร่วมบริจาค  200 บาท
886        นส.ทัศนีย์วรรณ   นายพงศ์วุฒิ  ดญ.ธัญพร   แย้มวงษ์  ร่วมบริจาค  500 บาท
887        คุณาภรณ์​  นานช้า​ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
888        กมลวรรณ - ภูมินทร์ ธีระบุญชัยกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000.06 บาท
889        นางสาวอัจราพร จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค  500 บาท
890        นางสมพร ลำขวาง ร่วมบริจาค  100 บาท
891        ภัทร์ริดา สายสุด ร่วมบริจาค  100 บาท
892        กิตติ์ธัญญา ผาสุขและกวิตา อิ่มกระจ่าง ร่วมบริจาค  200 บาท
893        วริศรา สำราญ ร่วมบริจาค  200 บาท
894        อิสรีย์ ปัญญาวรรณ ร่วมบริจาค  1,000 บาท
895        ดุษศรี เมธีรัตนาพิพัฒน์ ร่วมบริจาค  200 บาท
896        จันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว ร่วมบริจาค  500 บาท
897        เสาวนีย์ ร่วมบริจาค  210 บาท
898        นายภคิน ภู่ผันผิน ร่วมบริจาค  200 บาท
899        นางพรนิภา, นายอุเทน ด่านศิริไมตรี ร่วมบริจาค  1,000 บาท
900        นายพงษ์เทพ ด่านศิริไมตรี  และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
901        พรทิพย์ ด่านศิริไมตรี, มิงค์ เหว่ย, ทิฟฟานี่ เหว่ย ร่วมบริจาค  1,000 บาท
902        มนัส สาธินวน ร่วมบริจาค  500 บาท
903        วรวีร์ ทรัพย์อเนกยศ ร่วมบริจาค  500 บาท
904        ธัญราณินทร์ วีระณรงค์ ร่วมบริจาค  500 บาท
905        อัครนันท์ ศรชำนิ, อรรชนา เรืองศรี ร่วมบริจาค  300 บาท
906        ตาว ร่วมบริจาค  300 บาท
907        ประกายดาว พรหมมา ร่วมบริจาค  100 บาท
908        สิดารัศมิ์ นุ่มดี ร่วมบริจาค  100 บาท
909        เมธาวี เกิดมงคล ร่วมบริจาค  299.08 บาท
910        พรอุษา ร่วมบริจาค  99 บาท
911        วัชรินทร์ สุธวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค  500 บาท
912        วีรพล จินดาวงค์ ร่วมบริจาค 200 บาท
913        วาสนา สาทร ร่วมบริจาค  300 บาท
914        ชนม์ชนก มั่งประเสริฐ ร่วมบริจาค  111 บาท
915        กฤชวรรณ แซ่เจน ร่วมบริจาค  200 บาท
916        ร.ท.สมนึก พรหมมา ร่วมบริจาค  500 บาท
917        เพ็ญแข พรหมมา และลูกชายลูกสาว ร่วมบริจาค  500 บาท
918        สมชาย กิตติเลิศไพศาล ร่วมบริจาค  500 บาท
919        นภาวรรณ เกตุแก้ว ร่วมบริจาค  300 บาท
920        พรรษมนต์ เลิศฤทธิ์ธีรสุข  และครอบครัว ร่วมบริจาค  209 บาท
921        สุวรรณี ร่วมบริจาค  1,000 บาท
922        Warrathep ร่วมบริจาค  1,338 บาท
923        ปุณยนุช ร่วมบริจาค 500 บาท
924        ชนิกานต์ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค  100 บาท
925        น.ส.ชมศรัณย์ กิ่งจำปาและนายนิธิวัฒน์ พิบูลธนาวนิชและนายชัชคม พิบูลธนาวนิชและนายศรัณย์ภพ พิบูลธนาวนิช ร่วมบริจาค  200 บาท
926        วรางคณา ร่วมบริจาค  200 บาท
927        สุณัฐมน แร่จั่น ร่วมบริจาค  500 บาท
928        เยาวเรศ พนังจำรัส ร่วมบริจาค  1,000 บาท
929        เดชสุรีย์ -วราภรณ์ ตาลศรี ร่วมบริจาค  500 บาท
930        ธีระ ร่วมบริจาค  100 บาท
931        คุณณภัค ปทิตชัยเกษม, คุณนันทรัตน์ เรศสันเทียะ, ปิติโชค  โรจน์พงศ์เกษม ร่วมบริจาค  519 บาท
932        ลฏาภา เพชรกันกิ่ม ร่วมบริจาค 500 บาท
933        ชัยวัฒน์ ยันตะศรี ร่วมบริจาค 89 บาท
934        สมเกียรติ สุจิตโตสกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
935        วีรพงษ์ ร่วมบริจาค  200 บาท
936        อิทธิฤทธิ์  เมรัตน์ ร่วมบริจาค  200 บาท
937        กานต์ธีรา ร่วมบริจาค 50 บาท
938        ภัทราภรณ์ แนวศิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
939        พิรามิตร ปัดถา ร่วมบริจาค 500 บาท
940        วันเพ็ญ สีโสฬสสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
941        คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
942        สงขลา แสนอุส่าห์ ร่วมบริจาค 200 บาท
943        พรอรุณ  เฉินและครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
944        สุพัตร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
945        มาริษา ร่วมบริจาค 200 บาท
946        ปอรพรรณ วัฑฒกานนท์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
947        ภรภัทร ภัทรชัยกมล ร่วมบริจาค 500 บาท
948        สุทิ หัสจันทึก ร่วมบริจาค 300 บาท
949        บุษฎีกาญจณ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
950        คุณกันตภณ-คุณพัทธญาดา  เชวงวรกุลและบุตรชาย-หญิง ร่วมบริจาค 495 บาท
951        เจษฏา จงรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
952        สมปอง บุณวีระกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
953        นางสาวอภิพักตร์  เมนาร์ด Mr Alain Menard นางสาวชยิสรา สร้างนอก นายภูริชญา แซมรัมย์ พร้อมครอบครัวพี่น้องและบุตรหลานทุกๆคน ร่วมบริจาค 100 บาท
954        พิบูรณ์ คำศักดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
955        พงษ์ศิริ ร่วมบริจาค 200 บาท
956        คุณสมนึก-ฉวีวรรณ วัตถุสินธุ คุณพเยาว์ ขลิบปั้น และเดือน-ดาว ร่วมบริจาค 1,300 บาท
957        นิติเทพ อวยพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
958        สิริวิมล จันทร์เรือง ร่วมบริจาค 400 บาท
959        นภาศรี คงลำธาร ร่วมบริจาค 500 บาท
960        Udomkhati ร่วมบริจาค 200 บาท
961        คุณอรรถพล พิบูลธนพัฒนา ร่วมบริจาค 100 บาท
962        น.ส.ปัทมา สิงห์เหนียว น.ส.นภมน บุดดำ ร่วมบริจาค 200 บาท
963        ไพรินทร์ วรรณกี้ ร่วมบริจาค 100 บาท
964        นายนรวิชญ์  ทองล้วน, นายจรูญโรจน์ บ้วนหลี, นางอัครมณี โชติชัย ร่วมบริจาค 205 บาท
965        สมคิด สุขมี ร่วมบริจาค 500 บาท
966        คุณ ฉ่อย  คุ้มชัย คุณ เพชรลดา  เพช็รพิจิตร พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
967        ชานนท์ วิเศษศิริ ร่วมบริจาค 300 บาท
968        ธัญดา ธนพัตทวีสิน ร่วมบริจาค 100 บาท
969        วนิดา จงเลิศตระกูล ร่วมบริจาค 500 บาท
970        นางพิมพ์ณิศา โสวรรณีน.ส.ศศิรัศมิ์ โสวรรณีกุญช์ น.ส.ศรีสุรัตน์ สวัสดิ์ตาลฎา ร่วมบริจาค 300 บาท
971        กอบเดช ร่วมบริจาค 2,000 บาท
972        นางสาวรุ่งนภา ทองจันทร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
973        ปุ๊ก ร่วมบริจาค 200 บาท
974        Jinjuta Manee ร่วมบริจาค 100 บาท
975        ฐาปนี ร่วมบริจาค 100 บาท
976        อรวรรณ ร่วมบริจาค 300 บาท
977        กันเกรา เมฆไตรรัตน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
978        บุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 500 บาท
979        ภูริตา ร่วมบริจาค 699 บาท
980        อุรชา แซ่ลิ้ม  ร่วมบริจาค 500 บาท
981        ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
982        ด.ญ ณัฐชา โตเทียม.Nang Sein Nyo (พลอย)  ร่วมบริจาค 210 บาท
983        สุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
984        นนทกานต์ ร่วมบริจาค 50 บาท
985        สุมิตตรา เปี่ยมสมบูรณ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
986        ทรงกลด ร่วมบริจาค 50 บาท
987        พิณม์ธภัสส์ ร่วมบริจาค 100 บาท
988        จุฑาภัค เกษรเทียน ร่วมบริจาค 200 บาท
989        สุธางค์ เรืองพรวิสุทธิ์ ร่วมบริจาคเพิ่ม  100 บาท
990        สมจิต เปี่ยมสมบูรณ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
991        สนิท การณรอค์ ร่วมบริจาค 50 บาท
992        อุดมพร ศรีนวล ร่วมบริจาค 100 บาท
993        Phiangjai Ki ร่วมบริจาค 500 บาท
994        ธวัชชัย สิงห์หอม ร่วมบริจาค 100 บาท
995        จอน สุวรรณมาส ร่วมบริจาค 200 บาท
996        นภิสา ร่วมบริจาค 100 บาท
997        เปิ้ล และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
998        อาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 700.01 บาท
999        ณัฐธพล ภูดงน้อย ร่วมบริจาค 100 บาท
1000        พัชรี ชูจันทร์ ร่วมบริจาค 300 บาท
1001        เพ็ญใจ ล่ามแขก ร่วมบริจาค 100 บาท
1002        ดวงกมล ปั้นทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
1003        คุณเบญจพร ศรีปรีดาพร คุณลักขณา  อุดมโชค ร่วมบริจาค 700 บาท
1004        วิรัลริสา ปานมงคล(แบม) ร่วมบริจาค 100 บาท
1005        ธิติยา ร่วมบริจาค 200 บาท
1006        นพรุจ ร่วมบริจาค 59 บาท
1007        คุณประภา ชุณหะฉาย ร่วมบริจาค 300 บาท
1008        คุณพุทธิดา ชุณหะฉาย ร่วมบริจาค 100 บาท
1009        หทัยกาญจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
1010        รพีพรรณ จันทบลาช ร่วมบริจาค 500 บาท
1011        ชูชัย ทองเนียม ร่วมบริจาค 100 บาท
1012        วีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 200 บาท
1013        สุทิศา คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 200 บาท
1014        อารีย์-สุเทพ คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 100 บาท
1015        คุณวริฐา วัฒนะอุทิศ ร่วมบริจาค 100 บาท
1016        คุณปริณณฐ์นดา ธนโชติจิตตานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
1017        ธัญลักษณ์ กาญจนลักษณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
1018        นพดล บุญสนอง ร่วมบริจาค 300 บาท
1019        สุภาพร ร่วมบริจาค 500 บาท
1020        กันทิกา พึ่งรศ ร่วมบริจาค 200 บาท
1021        เบญจวรรณ์ ร่วมบริจาค 399 บาท
1022        ประยูร โพธิ์ทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
1023        วรรณนภา ร่วมบริจาค 100 บาท
1024        ณิตาพรรณ ทองเชียง ร่วมบริจาค 100 บาท
1025        นางสาวศิริภัสราภรณ์ บุหลันนภา และนายณัฐวุฒิ โพธิ์ขำ ร่วมบริจาค 200 บาท
1026        กนกวรรณ ร่วมบริจาค 100 บาท
1027        เพียงเพ็ญ ปัดชาวัน ร่วมบริจาค 100 บาท
1028        สิริภา ร่วมบริจาค 999 บาท
1029        นาถลดา บำรุงศักดิ์ ร่วมบริจาค 688 บาท
1030        วราภรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
1031        นิตยา ขุนรอง ร่วมบริจาค 200 บาท
1032        วชิราวัลย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
1033        กันยา กิจติกรณ์เทวิน ร่วมบริจาค 499 บาท
1034        กรวรรณ พงษ์วานิช ร่วมบริจาค 200 บาท
1035        วัลลภา ทองพิลา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
1036        นพรัตน์ วิรุณพันธ์ ร่วมบริจาค 4,000 บาท
1037        วรพรรณ ร่วมบริจาค 109 บาท
1038        กนกวรรณ อันบุรี ร่วมบริจาค 200 บาท
1039        ปพิชญา ศุภเสียง  ร่วมบริจาค 500 บาท
1040        วลัยวัลย์ รุจิระชาติกุล ร่วมบริจาค 250 บาท
1041        บุษกร ว่องการไถ่ ร่วมบริจาค 200 บาท
1042        มิตร มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
1043        ธนวรรณ หงษ์กระจ่าง ร่วมบริจาค 500 บาท
1044        ณุฐาวิราอร บุญอนันต์สุข ร่วมบริจาค 500 บาท
1045        เฉลิมเดช ตีรสิตานนท์ ร่วมบริจาค 1,111 บาท
1046        อรรถวิทย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
1047        โสภา ตายันต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
1048        รุจิรา ทวีสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
1049        ธนัช เปี่ยมกมลกิจ ร่วมบริจาค 500 บาท
1050        ณัฐพงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
1051        วุฒิศักดิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
1052        ครอบครัว บรรจง วารุณี ทวีเติมสกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
1053        สุภาพร ร่วมบริจาค 200 บาท
1054        พรวฤณ ร่วมบริจาค 300 บาท
1055        นางสาวสุวรรณา แก้วเอี่ยม พร้อมบิดามารดา-บุตร และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 999 บาท
1056        คุณพรทิพย้ ไชยวีระ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
1057        กอบชัย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
1058        คุณแม่นวลน้อย ติระเนตร ร่วมบริจาค 100 บาท
1059        พิฑูรย์รัตน์  พิระเนฎฐ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
1060        พนม ศรีพิกุล ร่วมบริจาค 80 บาท
1061        พจณีย์ ผันผ่อน ร่วมบริจาค 80 บาท

รวมทำบุญทั้งหมด 423,616.03  บาท

อัพเกรด  90.91%

5

1689

4591

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
4591
โพสต์เมื่อ 2021-7-31 00:26:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญ สาธุการ ครับ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-28 15:08 , Processed in 0.101021 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้