ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ปิดรับบริจาคปัจจัยทริป 79 ตอน หล่อปูนพระธาตุพนมจำลอง แล้วค่ะ - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 12751|ตอบ: 21

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ปิดรับบริจาคปัจจัยทริป 79 ตอน หล่อปูนพระธาตุพนมจำลอง แล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20063
โพสต์เมื่อ 2020-3-2 10:38:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-6-20 12:12

ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริป 79 แล้วค่ะ

ประกาศทริปเสบียงสวรรค์ 79 (รถบัส 9-12) รอบที่ 5/5 รถออกเวลา 6 โมงเช้า
บัสที่ 9-12 จำนวน 4 บัส กำหนดไปทัวร์บุญวันอาทิตย์ที่ 21 มิ.ย. 63 นี้ค่ะ รถออกเดินทางเวลา 6.00 น. เช้า ด้านหน้าห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ค่ะ

-ทางห้างโลตัส ไม่อนุญาตให้นำรถส่วนตัวมาจอดในห้างค่ะ แต่สามารถมาส่งคนชั่วคราวได้ หากฝ่าฝืนปรับ 5,000 บาท

มาตรการป้องกันมีดังนี้
1. ลูกทัวร์ทุกท่านต้องสวมหน้ากากอนามัย และ Face shield 2. มีการตรวจวัดไข้ลูกทัวร์ก่อนขึ้นรถด้วยเครื่องวัดไข้มาตรฐาน โดยทีมงานจะติดสติ๊กเกอร์ว่าตรวจผ่านแล้วก่อนขึ้นรถ
3. มีแผงกั้นฟิวเจอร์บอร์ดระหว่างคนนั่งเบาะเพื่อป้องกันค่ะ    เตรียมถุงมือมาใช้ในกิจกรรมเทปูนด้วยนะคะ มี face shield จำหน่ายบนรถค่ะ เงินหลังหักค่าใช้จ่ายร่วมทำบุญค่าน้ำค่าไฟ สำนักปฏิบัติธรรมค่ะ

1. เงินค่าทัวร์ 900 บาท จะไม่คืน เนื่องจากเงินมัดจำค่ารถทัวร์ได้จ่ายไปแล้ว
และค่าอาหารข้าวกล่อง และค่าขนม รวมทั้งน้ำดื่มต่างๆ ได้ชำระเงินมัดจำไปแล้วค่ะ
2. จึงขอแจ้งเลื่อนกำหนดการขอรับบริจาคออกไปอีกจนครบ 12 รอบรถบัส
วัดจะได้ได้เงินเพิ่มอีกค่ะเนื่องจากขณะนี้เงินปัจจัยยังมีไม่มากนัก จึงถือโอกาสนี้ แจ้งมาเพื่อทราบ

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ปิดรับบริจาคปัจจัยทริป  79 ตอน
หล่อปูนพระธาตุพนมจำลอง แล้วค่ะ
(เปิดจองที่นั่งถึงวันพฤหัสที่ 12 มี.ค. 63 และเปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญจนถึงวันศุกร์ที่ 19 มิถุนายนค่ะ) ###ขอความร่วมมือลูกทัวร์ทุกท่านสวมใส่หน้ากากอนามัยด้วยนะคะ###
***โอนก่อนมีสิทธิ์ก่อนค่ะ หากที่นั่งเต็มครบจำนวนก่อนถึงกำหนดวันหมดเขตโอนเงินท่านใดที่จองไว้ แต่ไม่ได้โอนเงินค่าเดินทางมา จะถูกตัดชื่อออกจากการจองทันทีค่ะ ***

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ขอเชิญชวนทุกท่านร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีกับคณะบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 79 จำนวน 12 รอบ โครงการเคลือบสนิม ครั้งที่ 20 รอบห้าในวันอาทิตย์ที่ 21 มิ.ย. 2563 โดยดิฉันตั้งชื่อบุญนี้ว่า “ หล่อปูนพระธาตุพนมจำลอง ”  โดยในทริปบุญนี้ ดิฉันจะนำพาทุกท่านไปทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างพระธาตุพนมจำลอง และทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างวิหารทาน วัตถุทาน และเสนาสนะต่าง ๆ  พร้อมนี้จะทำการถวายพระพุทธรูป และพระพิฆเนศ เพื่อนำไปประดิษฐานที่บนถ้ำศักดิ์สิทธิ์ค่ะ ซึ่งเป็นบุญใหญ่รวมจำนวน 2 วัด ค่ะ

วัดที่ 1
โดยดิฉันได้ตั้งเป้าหมายที่จะหาวัดทำบุญเทปูนที่เป็นการสร้างบุญใหญ่ด้วยสองมือของทุกท่าน และด้วยหยาดเหงื่อแรงกายของทุกท่านค่ะ ซึ่งดิฉันรู้ดีว่าการทำงานด้วยแรงกายของเรานั้น
จะมีอานิสงส์บุญมากค่ะ และยากยิ่งที่จะหาวัดที่อนุญาตให้ทุกท่านได้ทำบุญใหญ่อย่างนี้
เพราะส่วนมากทางวัดจะจ้างช่างมาด้วยเงินของผู้บริจาค แต่การที่ทุกท่านได้เป็นผู้บริจาคแล้ว
ยังได้ทำบุญด้วยแรงกายของท่านอีกด้วยค่ะ ซึ่งถือว่าได้ผลบุญและมีอานิสงส์บุญที่
เต็มเปี่ยมเต็มกำลังค่ะ และในครั้งนี้ไม่ธรรมดาเพราะดิฉันจะนำพาทุกท่านไปเทปูนร่วม
สร้างพระธาตุพนมจำลองค่ะ

สิ่งที่ทำให้ดิฉันประหลาดใจมากและไม่น่าเชื่อเลยนั่นคือ ก่อนหน้านี้ดิฉันได้พูดกับลูกศิษย์ว่า
ต้องการจะนำพาลูกศิษย์ไปกราบไหว้พระธาตุพนม เพราะพระธาตุพนมมีความศักดิ์สิทธิ์มากค่ะ
แต่มาวันนี้ดิฉันต้องประหลาดใจมากที่ได้พบกับวัดที่อยู่ในประเทศไทยและกำลังก่อสร้าง
พระธาตุพนมจำลองที่ตั้งขึ้นอยู่ในประเทศไทยค่ะ และเป็นเรื่องที่น่ายินดีมากที่ทุกท่านจะ
ได้มีส่วนในการร่วมสร้างพระธาตุพนมจำลองค่ะ โดยดิฉันตั้งใจจะเดินทางไปยังจังหวัดหนึ่ง
แต่พอเดินทางมาถึงวัดแห่งนี้กลับกลายเป็นอีกจังหวัดหนึ่งซึ่งเป็นวัดที่ตั้งอยู่ติดกับเขต
อีกจังหวัดหนึ่งที่ติดต่อกันค่ะ

เมื่อได้พบกับเจ้าอาวาสท่านก็ได้เล่าว่า ทางวัดต้องการจะสร้างพระธาตุพนมจำลองที่
ถอดแบบออกมาจากพระธาตุพนมจริง ซึ่งในการก่อสร้างได้ดำเนินการสร้างมาประมาณ 2 ปีแล้ว
แต่หยุดการก่อสร้างไปเพราะไม่มีปัจจัยเงินที่จะทำการก่อสร้างต่อค่ะ ท่านเจ้าอาวาสท่านพูดต่อไปว่า
ท่านยังหวังว่าจะรอให้ผู้มีบารมีมาช่วย แต่เมื่อดิฉันแจ้งท่านว่า
ดิฉันจะนำพาคณะบุญเสบียงสวรรค์ประมาณ 500 คน มาทำบุญทอดผ้าป่าฯ เพื่อร่วมสร้าง
พระธาตุพนมจำลองเพื่อเป็นการสานต่อ และอาจจะสำเร็จในคราวนี้หรือถ้ายังขาดอีกก็คงไม่มากค่ะ
จึงเท่ากับว่า ทางคณะบุญฯ มาเปิดทางสว่างให้ได้สานต่อในการสร้างพระธาตุพนมจำลองให้สำเร็จโดยเร็วค่ะ

เจ้าอาวาสท่านดีใจ และไม่คิดว่าจะมีวันนี้ ถ้าสร้างพระธาตุจำลองสำเร็จแล้ว
ทางวัดมีวัตถุประสงค์ที่จะเปิดให้ผู้คนเข้ามากราบไหว้และสักการะบูชา
เพื่อสถานที่แห่งนี้จะได้เป็นสื่อกลางที่เปรียบเสมือนพระธาตุพนมจำลองนี้เป็นตัวแทนของพระธาตุพนมจริง
โดยคณะบุญเสบียงสวรรค์ที่ทุกท่านจะได้พร้อมใจกันร่วมบริจาคปัจจัยเพื่อร่วม
สร้างพระธาตุพนมจำลองในครั้งนี้ค่ะ ทั้งนี้ ดิฉันจะเป็นตัวแทนของทุกท่านเทปูนฐานด้านใน
องค์พระธาตุพนมจำลองที่โดยทุกท่านก็ปฏิบัติการเหมือนเช่นที่ผ่านมาด้วยการยืนเรียงแถวกัน
อย่างเป็นระเบียบและทยอยส่งต่อถังปูนต่อ ๆ กันไปค่ะ
เพื่อทางวัดจะเตรียมไว้ประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุในอนาคต

สำหรับการเทปูนฐานด้านในองค์พระธาตุพนมจำลองนี้คณะบุญฯ ของเรายังไม่เคยทำมาก่อน
และมีอานิสงส์บุญมาก ประกอบกับที่ดิฉันเคยมีความคิดว่าจะนำพาผู้ร่วมบุญไปกราบสักการะ
พระธาตุพนมและในครั้งนี้ก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องที่บังเอิญ และเป็นเรื่องของบุญที่ได้จัดสรรแล้วค่ะ

ดิฉันได้เห็นว่า มีบริษัทรับจัดสวนมาจัดสวนให้กับวัดที่บริเวณที่กำลังก่อสร้างพระธาตุพนมจำลองนี้คะ
ซึ่งหลวงพ่อท่านเล่าให้ฟังว่า บริษัทนี้เขามาจัดสวนให้ทางวัดฟรี
เมื่อดิฉันรับทราบแล้วก็อนุโมทนาบุญไปกับเขาด้วยที่ได้มาช่วยเหลือจัดสวนให้กับวัดให้สวยงามและร่มรื่นค่ะ

จากที่กล่าวมาแล้วดิฉันเห็นว่าเป็นบุญใหญ่ที่หาทำได้ยาก

จึงขอเชิญชวนทุกท่านได้มาร่วมบุญกันในครั้งนี้ค่ะ มนุษย์ยังต้องรับประทานข้าวทุกวัน
ดังนั้น เราก็ต้องหมั่นสร้างบุญ อย่าแผ่วเบากับการทำบุญสร้างกุศลนะค่ะ

อานิสงส์บุญพระธาตุพนมจำลอง   
ด้วยความเลื่อมใสและศรัทธาในพระพุทธศาสนาโดยร่วมสร้างพระธาตุพนมจำลอง
ท่านจะได้รับอานิสงส์บุญนั้น ผลบุญจะส่งให้ท่านได้ขึ้นสวรรค์ ได้เสวยสุขอยู่ในทิพย์วิมานที่สวยสดงดงาม
ได้มีผิวกายที่สว่างเรืองรองผ่องอำไพ ถ้าได้เกิดเป็นมนุษย์ก็จะมีผิวพรรณวรรณะที่ผุดผ่องสวยงาม
มีความครัวที่อบอุ่น มีบ้านอยู่อาศัยเป็นของตนเองโดยไม่ได้เดือดร้อน มีบริวาร
มีหน้าที่การงานที่มั่นคง มีเทวดาและมนุษย์รักใคร่ ไม่ว่าจะไปแห่งหนตำบลใดก็จะรับความสะดวกสบาย
และชีวิตมีแต่ความสุขค่ะ

วัดที่ 2
ดิฉันได้เดินทางมายังวัดที่ 2 นี้ซึ่งตั้งอยู่ในอีกเขตจังหวัดหนึ่งซึ่งไม่ไกลกันมากนักนะค่ะ
ที่วัดแห่งนี้ตั้งอยู่เชิงเขามีฝูงลิงเป็นจำนวนมากแต่ก็ไม่ได้มายุ่งย่ามอะไรนะคะ
และที่สำคัญที่วัดนี้มีถ้ำศักดิ์สิทธิ์ที่ต้องขึ้นบันใดที่สูงชันขึ้นไปค่ะ  

ดิฉันจึงเห็นว่าจะนำทุกท่านไปทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างวิหารทานวัตถุทาน
และเสนาสนะต่าง ๆ พร้อมนี้ได้ถวายพระพุทธรูปทองเหลือง ขนาด 20 นิ้ว
  และพระพิฆเนศ ขนาด 15 นิ้ว และฐานตั้งพระ (ปิดทองคำ 100% และทองคำวิทยาศาสตร์)
นำถวายเพื่อเป็นพุทธบูชา และแกะสลักที่ฐานพระว่า
“คณะบุญเสบียงสวรรค์ผู้ร่วมบุญกับอาจารย์เจน ญาณทิพย์” เพื่อให้ทางวัดนำไปประดิษฐาน
ที่ภายในถ้ำศักดิ์สิทธิ์ค่ะ โดยดิฉันไม่ได้นำทุกท่านขึ้นไปเนื่องจากมีบันใดสูงชัน
และบางท่านก็ขึ้นไปไม่ได้ด้วยค่ะ ซึ่งพระพุทธรูปและพระพิฆเนศดังกล่าวนี้
ดิฉันจะนำมาติดทองคำเปลวเพื่อให้องค์ท่านมีความงดงามสุกใสดั่งทองทาค่ะ

ตามที่กล่าวมาข้างต้นทั้งสองวัดนี้มีความเป็นธรรมชาติมาก อากาศดี มีความเป็นสัปปายะ
และที่สำคัญเจ้าอาวาสท่านก็ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบค่ะ

โดยร่วมบุญ ดังนี้
กิจกรรมบุญ วัด 1
-        ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างพระธาตุพนมจำลอง
-        ร่วมถวายสังฆทานและบริวารทั้งหลาย
-        ร่วมทำบุญค่าปูน CPAC 5-6 และค่าอุปกรณ์ในการเทปูน อาทิเช่น เปลปูน จอบ
ถังปูน ประมาณ 200 ถัง ฯลฯ
กิจกรรมบุญ วัด 2
-        ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างวิหารทาน วัตถุทาน และเสนาสนะต่าง ๆ
-        ร่วมถวายสังฆทานและบริวารทั้งหลาย
-        ถวายพระพุทธรูปทองเหลือง ขนาด 20 นิ้ว  และพระพิฆเนศ ขนาด 15 นิ้ว
และฐานตั้งพระ (ปิดทองคำ 100% และทองคำวิทยาศาสตร์) นำถวายเพื่อเป็นพุทธบูชา
และแกะสลักที่ฐานพระว่า “คณะบุญเสบียงสวรรค์ผู้ร่วมบุญกับอาจารย์เจน ญาณทิพย์”
เพื่อนำไปประดิษฐานไว้ที่ภายในถ้ำศักดิสิทธิ์ค่ะ

การรับบริจาค ดังนี้
-        กองทุนละ 2,500 บาท
-        ตามกำลังศรัทธา

ดิฉันจึงขอเชิญชวนทุกท่านร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีกับคณะบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 79
โครงการเคลือบสนิม ครั้งที่ 20 ในวันอาทิตย์ที่ 19 เมษายน 2563 โดยดิฉันตั้งชื่อบุญนี้ว่า
“ หล่อพระธาตุพนมจำลอง ”  ทั้งนี้ ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งหนึ่งด้วยค่ะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2020-3-2 10:43:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-3-23 12:46

จี๊ดจ๊าดมาเล่าอีกแล้วค่ะ สวัสดีค่ะทุกท่านผู้อ่าน ดิฉันขอเป็นตัวแทนอาจารย์เจน ญาณทิพย์ เพื่อมาเชิญชวนทุกท่านให้ไปร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีกับคณะบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 79
(โครงการเคลือบสนิม ครั้งที่ 20) ในวันอาทิตย์ที่ 19 เมษายน 2563 ตอน “ หล่อปูนพระธาตุพนมจำลอง ”
สำหรับโครงการเคลือบสนิมบางท่านคงไม่เข้าใจและมีคำถามแต่ไม่รู้จะถามใคร
ซึ่งโครงการเคลือบสนิมนี้เป็นโครงการที่อาจารย์เจนตั้งขึ้นมาค่ะ คือ งานบุญใดที่มีกิจกรรมทำงานบุญ
ที่ใช้แรงกายแรงใจด้วยสองมือของทุกท่านนั้นถือว่าเป็นการเคาะสนิมในตัวของท่าน
เป็นการขัดเกลากิเลสในตัวของท่าน เป็นการทำความดีที่ใช้สติทุกเมื่อที่ทำกิจกรรมนั้นค่ะ
และสามารถตัดกรรมของท่านที่เคยทำผิดพลาดมา ถึงแม้ผลกรรมนั้นตัดไปให้หมดสิ้นไม่ได้
แต่สามารถตัดกรรมหนักให้เบาบางลงไปได้ค่ะ

ตลอดทั้งสัปดาห์ก่อนออกเดินทางไปเซอร์เวย์นะคะ อาจารย์เจนแทบไม่ได้พักผ่อนจนกระทั่งถึงวันศุกร์
อาจารย์เจนได้รับเชิญจากทัณฑสถานหญิงกลาง กรมราชทัณฑ์  ให้ไปเป็นวิทยากร
เพื่อให้ความรู้ให้แก่ผู้ต้องขังในหัวข้อ เรื่อง กรรมดีนำความสุข โดยอาจารย์เจนทำบุญเป็นวิทยาทาน
อย่างแท้จริงค่ะ เพราะไม่คิดค่าใช้จ่ายในการเดินทางและอื่น ๆ เพื่อทำบุญ พร้อมนี้
อาจารย์เจนและคุณรุ้งได้เป็นหัวเรือใหญ่ด้วยความคิดที่จะทำทานให้แก่ผู้ตกยากคือผู้ต้องขังใน
ทัณฑสถานหญิงกลางค่ะ เพราะ ผู้ต้องขังเขาน่าสงสารมากจริง ๆ นะคะ อาจารย์เจนรู้ได้ในญาณว่าอย่างนั้นค่ะ
โดยอาจารย์ทั้งสองต้องการให้พวกเธอเหล่านั้นได้รับประทานอาหารอร่อยและมีความสุขสักวันหนึ่งก็ยังดีค่ะ
และเป็นเรื่องที่น่าประทับใจมาก จี๊ดได้เห็นผู้ต้องขังหญิงทุกคนแสดงความดีใจกันมาก
พอได้รับอาหารกล่องต่างก็ขอบคุณแล้วขอบคุณอีกค่ะ ยกมือไหว้แล้วไหว้อีกค่ะ
จี๊ดเห็นภาพนั้นแล้วสงสารนะค่ะ พวกเธอคงลำบากมาก แต่ก็รู้สึกดีค่ะ
นี่หรือการทำความดีที่เราหาไม่ได้ คุณรุ้งยังแอบร้องไห้ค่ะ ส่วนอาจารย์เจนนั้นเป็นทั้งวิทยากรและเป็นทั้งผู้ให้
อาจารย์เจนบอกว่า พี่หนูยืน 2 ชั่วโมง ไม่ได้นั่ง ขาสองข้างงี้แข็ง ยังกะไม้แทบจะก้าวขาไม่ออก
แต่เมื่อได้เห็นความตั้งใจรับฟังของผู้ต้องขังก็ภูมิใจค่ะที่ได้ทำตนเป็นประโยชน์ต่อสังคม
และยังได้มีเสียงตะโกนมาว่า มาหาพวกเราอีกนะค่ะ ๆ เรื่องนี้นำมาเล่าพอสังเขปค่ะ
ช่วงบ่ายก็ต้องไปอัดรายการเพื่อช่วยเหลือคนที่เป็นทุกข์ทางจิตใจให้คลายทุกข์จนกระทั่งมืดค่ำ
กว่าจะได้นอนก็ประมาณ ตี 2 ทุกท่านคอยติดตามรายการที่ทางช่องเวิร์คพ้อยท์จะได้นำเสนอต่อไปนะค่ะ
จี๊ดก็สงสารอาจารย์เจนมากค่ะเพราะป่วยด้วย แต่หน้าที่ก็ต้องเป็นหน้าที่ทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ
อาจารย์เจนต้องอัดรายการจนมืดค่ำค่ะ แล้ววันรุ่งขึ้นต้องตื่นแต่เช้าเพื่อเดินทางไปเซอร์เวย์หาวัด
ทำบุญในทริปบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 79 นี้ค่ะ

เช้าวันเสาร์อาจารย์เจนและคณะเดินทาง ก็ออกเดินทางกันไปตั้งแต่เช้าตรู่ค่ะ
พวกเราเดินทางไปยังจังหวัดหนึ่งที่อาจารย์ตั้งใจจะนำพาทุกท่านไปทำบุญกันค่ะ
แต่เมื่อขับรถตระเวนไปทั่วทั้งจังหวัดกลับเลยยังอีกจังหวัดหนึ่งที่เป็นจังหวัดอยู่ใกล้เคียงกัน

ติดกันนั่นก็เป็นเพราะว่า แต่ละวัดที่เดินเข้าไปนั้นอาจารย์เจนพิจารณาแล้วไม่ผ่านค่ะ
เพราะว่า บางวัดก็เป็นพุทธพาณิชย์ บางวัดก็ไม่ได้ทำนุบำรุงวัดเลย และบางวัดมีพระสงฆ์
เหลืออยู่เพียงรูปเดียวเพราะพระสึกไปหมดแล้ว ดังนั้น วัดจะไม่ได้ทำนุบำรุงให้พัฒนาต่อไปได้ค่ะ
อาจารย์เจนพูดกับจี๊ดว่า พระพุทธศาสนาจะเสื่อมถอยไปพร้อมกับจิตใจของคนที่เสื่อมถอย
ไม่มีศีลมีธรรม ดังนั้น พวกเราก็ต้องช่วยกันขับเคลื่อนพระพุทธศาสนากันนะคะ

ด้วยเหตุการณ์ที่ได้บอกกล่าวมานี้ จึงทำให้คณะเดินทางนำโดยอาจารย์เจนนี้กว่าจะหาวัดทำบุญ
ได้ก็เป็นเวลาที่เย็นพลบค่ำอีกแล้วค่ะ และตลอดเส้นการเดินทางทั้งวันทำให้ทุกคนเกิดความหิว
เป็นที่ตั้งแล้วค่ะตอนนั้น แต่ถึงจะหิวกันอย่างไรก็รับประทานกันไม่ลงค่ะ เพราะถ้ายังไม่ได้พบ
เจอวัดที่จะทำบุญ อาจารย์เจนก็จะคงไม่หยุดพักค่ะ และแล้วก็ได้มาพบกับวัดแห่งหนึ่งมี
พระพุทธรูปตั้งประดิษฐานอยู่กลางแจ้ง เมื่อ อาจารย์เจนได้เห็นจึงได้พนมมือบอกกล่าวกับองค์ท่าน
โดยขอให้พระพุทธรูปองค์นี้ท่านดลจิตดลใจให้ได้พบกับวัดที่มีพระสงฆ์ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ
และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา รวมทั้งในครั้งนี้ต้องการวัดที่กำลังก่อสร้าง
เพื่อต้องการให้ผู้ร่วมบุญได้ทำบุญใหญ่ด้วยการเทปูน ทั้งนี้ ก็เพื่อต้องการปลุกขวัญและกำลังใจ
ให้ผู้คนอย่าได้ตระหนกตกใจและวิตกกังวลกับเหตุการณ์ต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นอยู่ในขณะนี้ค่ะ
อาจารย์เจนต้องการให้ทุกท่านเชื่อว่าบุญนั้นมีจริง บุญนั้นช่วยท่านได้ และบุญนั้นที่เราเอาไปได้ค่ะ

วัดที่ 1
ประมาณ 6 โมงเย็น ได้เดินทางมาถึงวัดแห่งหนึ่งแต่เหมือนกับตาฝาดไปค่ะ
เอ๊ะ จี๊ดก็เอ๊ะพวกเรามาจังหวัด....นี่นา แล้วทำไมเรามาจังหวัด....นี้ล่ะ งง ค่ะ
ไม่เชื่อสายตาตัวเองก็หันไปมองป้ายชื่อวัดก็เป็นอย่างนั้น จนพลขับได้แจ้งว่าคุณจี๊ด
จังหวัดที่เราจะไปติดกับจังหวัดนี้ และสถานที่วัดตรงนี้ตั้งอยู่คาบเกี่ยวเส้นเขตจังหวัดกันครับ
จี๊ดก็ อ้าวเหรอค่ะ แต่จังหวัดที่จี๊ดพูดถึงนี้ไม่ห่างจากกรุงเทพฯ มากนักไม่ไกลมากนะคะ

ที่วัดแห่งนี้ตั้งอยู่ใกล้แถบเชิงเขา อากาศดีมากค่ะ มีความเป็นธรรมชาติสมบูรณ์ มีต้นไม้ล้อมรอบ
มีความเป็นสัปปายะ ถึงแม้นว่าวัดจะตั้งอยู่ติดถนนแต่เป็นถนนที่มีความเงียบมาก
เพราะแทบจะไม่มีรถผ่านไปมาเลยค่ะ และภายในวัดกว้างขวางและมีความสงบมากค่ะ

เมื่อได้พบกับหลวงพ่อเจ้าอาวาสพวกเราก็ดีใจค่ะ เพราะจี๊ดมองแล้วว่า
อาจารย์เจนได้รู้ในญาณวิถีของอาจารย์แล้วว่าได้ จี๊ดก็เดินตามไปค่ะ ถ้าไม่ได้
ก็มองตากันแล้วก็ออกมาอย่างเนียน ๆ ค่ะ และเมื่ออาจารย์เจนสอบถามหลวงพ่อท่านว่า
ที่วัดแห่งนี้กำลังก่อสร้างวัตถุทานใดบ้างค่ะ ท่านเจ้าอาวาสจึงได้นำพาอาจารย์เจนเดินไป
ดูการก่อสร้างรูปร่างโครงสร้างเหมือนเจดีย์ และบริเวณโดยรอบมีสวนหย่อมจัดไว้อย่างสวยงาม
น่านั่งพักพิงเป็นสวนเล็ก ๆ ล้อมรอบเจดีย์นี้ค่ะ ซึ่งหลวงพ่อได้อธิบายให้ฟังว่า
อาตมาได้ทำการก่อสร้างพระธาตุพนมจำลอง เมื่อได้ยินอย่างนั้นแล้ว โอ้โห ไม่น่าเชื่อและแล้ว
อาจารย์เจนก็หันมามองหน้าจี๊ดคือไม่น่าเชื่อเลยค่ะ เพราะก่อนหน้านั้น อาจารย์พูดว่า
ต้องการจะพาคนไปกราบไหว้พระธาตุพนม แต่ยังหาโอกาสไม่ได้เพราะมีภารกิจงานอยู่มากค่ะ
หรือว่านี่เป็นบุญจัดสรรกันค่ะนี่ เพราะมาวันนี้ได้มาพบการก่อสร้างวัดแห่งนี้กำลังก่อสร้างพระธาตุพนมจำลองค่ะ

หลวงพ่อท่านเล่าว่า ได้ดำเนินการขออนุญาตสร้างอย่างเป็นทางการแล้ว
เพื่อผู้คนที่ผ่านไปมาจะได้เข้ามากราบไหว้เพื่อเป็นสิริมงคลด้วยค่ะ แต่ว่าในการสร้างก็ทำไปเรื่อย ๆ
และได้หยุดการก่อสร้างมาประมาณ 2 ปีแล้ว เพราะทางวัดขาดปัจจัยเงินในการก่อสร้าง
แล้วก็ได้แต่รอคอยงานบุญกฐินปีหน้า หรือว่าจะมีคนมาทอดผ้าป่าฯ หรือก็ต้องรอต่อไปไม่รู้ว่าจะ
เมื่อไหร่ที่วัดจะได้ก่อสร้างต่อไป เมื่ออาจารย์เจนได้รับฟังแล้วและเห็นว่า
ที่ได้มาพบกับวัดนี้ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแต่เป็นเพราะบุญสัมพันธ์ที่คณะบุญเสบียงสวรรค์
จะได้มาทำบุญร่วมกันค่ะ และเป็นไปตามวัตถุประสงค์ที่อาจารย์ตั้งใจว่าต้องการจะนำพาคนทำบุญเทปูน
และในครั้งนี้มิใช่การเทปูนธรรมดาแต่เป็นการเทปูนพระธาตุพนมจำลองที่หาทำไม่ได้ที่วัดแห่งใดค่ะ

หลังจากนั้นอาจารย์เจนจึงได้แจ้งวัตถุประสงค์กับหลวงพ่อท่านว่า อาจารย์เจนจะนำพาผู้คนกว่า 500 คน
เพื่อมาทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างพระธาตุพนมจำลอง ถวายสังฆทาน
และคนทั้งหมดที่มาจะช่วยกันเทปูนโดยยืนต่อ ๆ กันและทยอยขนถังปูนลำเรียงกันไปเทปูน
ฐานด้านในองค์พระธาตุพนมจำลอง เพื่อทางวัดจะเตรียมไว้ประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุในอนาคต
เมื่อหลวงพ่อได้รับฟังท่านก็ดีใจมาก ท่านบอกดีดี คราวนี้แหละจะได้สำเร็จสักที
ตัวท่านนั้นรอคอยคนมีบุญบารมีช่วยวัดนานมากแล้ว ซึ่งตัวจี๊ดเองก็เชื่ออย่างนั้น
เพราะการสร้างพระธาตุพนมแม้จะจำลองแต่ก็เสมือนเป็นสื่อแทนกันกับพระธาตุพนมองค์จริงได้ค่ะ
และอานิสงส์บุญก็มีมากด้วยค่ะ จี๊ดอนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้ร่วมบุญในครั้งนี้นะค่ะ
นอกจากนี้อาจารย์เจนก็ได้เลือกหาร้านอาหารที่สามารถทำข้าวกล่องสำหรับอาหารกลางวันของทุกท่านค่ะ
ซึ่งราคาค่อนข้างแพง 65- 70 ต่อกล่อง  เพราะว่าทัวร์บุญกับอาจารย์เจนมีแต่ความอิ่มตลอดเวย์ ไม่มีอดค่ะ
มื้อเช้าก็รับประทานจนจุก แล้วยังมีมื้อกลางวันและมื้อเย็น ไม่น้อยนะค่ะ ต้องใช้กางเกงเอวยางยืดนะคะทุกท่าน

คณะฯ พยายามหาที่พักค้างคืน เพราะมืดค่ำแล้วและพรุ่งนี้ต้องหาวัดทำบุญอีกหนึ่งวัดค่ะ
วันนี้ต้องหาที่พักค้างแรมสักหนึ่งคืนค่ะ คณะฯ เดินทางตระเวนหาที่พักตั้งแต่เห็นพระอาทิตย์กำลัง
จะตกจนถึงเพลาที่พระอาทิตย์ตกดินมืดค่ำแล้ว ปรากฏว่า ไม่มีบ้านพักให้พักค้างคืนเพราะว่า
บ้านพักต่าง ๆ หลายแห่งไม่มีคนเฝ้าดูแลโดยมีแต่บ้านพัก แต่ไม่มีคนเฝ้าคนดูแลบ้านพักค่ะ
ซึ่งทำให้คณะฯ ต้องเดินทางเข้าตัวเมืองค่ะ อาจารย์เจนบอกว่าคนทำบุญไม่ต้องกลัว
ไม่ลำบากอะไรค่ะ สักพักก็ได้พบกับบ้านพักที่ยังไม่ถึงตัวเมืองค่ะ

วัดที่ 2
เช้าวันรุ่งขึ้น คณะเซอร์เวย์ได้เดินทางออกจากที่พัก โดยเดินทางข้ามไปยังจังหวัดที่ใกล้เคียงกันกับวัดแรกค่ะ
อาจารย์เจนได้พบกับเจ้าอาวาสวัดเมื่ออาจารย์ได้พิจารณาแล้ว จึงได้แจ้งกับหลวงพ่อท่านไปว่า
อาจารย์เจนจะนำพาผู้คนไปร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อร่วมสร้างวิหารทาน วัตถุทาน และเสนาสนะต่าง ๆ
ถวายสังฆทาน และถวายพระพุทธรูปทองเหลือง ขนาด 20 นิ้ว และถวายพระพิฆเนศ ขนาด 15 นิ้ว
เพื่อนำไปประดิษฐานที่บนถ้ำศักดิ์สิทธิ์ค่ะ จี๊ดดีใจมากค่ะ เพราะในงานบุญใหญ่นี้อาจารย์
ต้องการให้ทุกท่านได้ร่วมบุญอีกวัดหนึ่งค่ะ

วัดนี้เป็นวัดที่มีพระปฏิบัติธรรมอยู่ที่วัด กว่า 20 รูป ท่านมีความเป็นอยู่กันอย่างเรียบง่ายและสงบ

มีความเป็นสัปปายะมากค่ะ ซึ่งวัดตั้งอยู่บริเวณเชิงเขา และมีถ้ำศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่ในบริเวณวัดค่ะ
รวมทั้งมีฝูงลิงลงมาจากภูเขาด้วยค่ะ ซึ่งอาจารย์เจนพูดว่า พระสงฆ์ที่วัดนี้ท่านปฏิบัติธรรม
เป็นแบบอย่างที่ผู้พบเห็นจะได้เลื่อมใสและศรัทธาในพระพุทธศาสนาและหันมาสร้างความดีกันค่ะ  

ที่บนภูเขานั้นมีถ้ำศักดิ์สิทธิ์ที่มีบันใดทางขึ้นสูงชันและมีขั้นบันใดนับร้อยขั้น ถึงแม้ว่าอาจารย์

จะอดหลับอดนอนไม่ค่อยมีเวลาพักผ่อน แต่ก็สามารถเดินขึ้นบันใดไปจนถึงถ้ำได้ค่ะ
แต่ในวันนั้นไม่ได้ให้พวกท่านขึ้นไปเพราะการอธิษฐานจิตที่อาจารย์เจนจะนำทำบุญก็
ครอบคลุมถึงจนหมดแล้วค่ะ ประกอบกับการถวายพระพุทธรูป และพระพิฆเนศ
เพื่อนำไปตั้งประดิษฐานอยู่ภายในถ้ำก็ถือได้ว่า ทุกท่านได้สร้างบุญแห่งการถวายพระพุทธรูป
และพระพิฆเนศเทพเจ้าแห่งความสำเร็จแล้วค่ะ

จากการเดินสำรวจโดยรอบบริเวณการก่อสร้างที่รอบฐานพระธาตุพนมจำลองด้านล่าง แล้วจึงได้เห็นว่า มีสวนหย่อมที่สวยงามมีทั้งโขดหินน้อยใหญ่ มีต้นไม้สวยงาม และมีพื้นหญ้าสีเขียวที่ถูกจัดวางอย่างดีด้วยฝีมือคนจัดสวนหย่อมมืออาชีพมากค่ะ จากการสอบถามท่านเจ้าอาวาสท่านเล่าว่า มีบริษัทเอกชนที่รับจัดสวน เขาได้มาจัดสวนให้กับวัดฟรี ซึ่งดิฉันก็ได้อนุโมทนาบุญกับบริษัทนี้ด้วยค่ะ เพราะเขามีความชาญฉลาดที่เอาบุญจัดสวนให้สวยงามน่าดูน่าชมให้กับวัด หากว่าพระธาตุพนมจำลองนี้สร้างเสร็จแล้วก็คงจะเป็นพระธาตุพนมจำลองที่สวยงามตามากค่ะ

โดยอาจารย์ต้องการให้มีการเรียกขวัญและกำลังใจให้ทุกท่านอย่าได้วิตกกังวลกับสถานการณ์ที่เกิดขึ้นเพราะคนเราระแวดระวังอะไรมากจนเกินไปจนเกิดความตึงเครียด และจะทำให้ขาดสติ คิดอะไรไม่ออก และไม่มีเหตุผล ไม่ได้พิจารณาอะไร อาจทำให้เสียงานเสียการ หรือเสียโอกาสทุกอย่างที่เราควรจะได้ค่ะ

ถึงแม้นว่า จะมีสถานการณ์อะไรที่เกิดขึ้นทั่วโลกและในประเทศไทย แต่หัวใจแห่งการทำบุญของทุกท่านก็คิดถึงบุญกุศลมากกว่าเสมอค่ะ เพราะทุกท่านต้องมีความศรัทธาในบุญกุศลก่อน และบุญเท่านั้นที่ทุกท่านเอาไปได้ค่ะ และในครั้งนี้ทุกท่านจะได้ไปร่วมบุญใหญ่ด้วยกันค่ะ

มาตรการคุมเข้มของคณะเสบียงสวรรค์  จากสถานการณ์ความตึงเครียดทั้งทั่วโลกและในประเทศไทยที่ขณะนี้มีความตึงเครียดและเหตุการณ์ต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นมากนะคะ จี๊ดไปที่ไหนก็มีแต่ความเงียบเหงาคนเขาไปไหนกันหมดนะเนี่ยค่ะ ดูสิคะตอนนี้ทุกคนเกิดความหวาดกลัวจากเหตุการณ์ที่ทวีความรุนแรงขึ้นทุกวัน และหน่วยงานราชการที่เกี่ยวข้อง และสื่อต่าง ๆ ได้เผยแพร่มาตรการป้องกันโรคไวรัสโควิด 19 ที่ออกมาเป็นระยะ และมีการคุมเข้มอย่างมากค่ะ ดังนั้น อาจารย์เจนได้เล็งเห็นถึงคามสำคัญในเรื่องดังกล่าวนี้ด้วยค่ะ

เรื่องขอความร่วมมือ เพื่อความปลอดภัยและเพื่อความสบายใจของทุกท่านผู้ร่วมบุญที่จะเดินทางไปร่วมบุญกันในวันที่ 19 เมษายน 2563 อาจารย์เจนได้ซื้อเครื่องตรวจวัดอุณหภูมิร่างกายคุณภาพดีเพื่อนำมาวัดไข้ให้แก่ทุกท่านค่ะ

อาจารย์เจนขอความร่วมมือจากทุกท่านเพื่อขอความร่วมมือ โดยให้ทุกท่านสวมใส่หน้ากากอนามัยมาในงานทัวร์บุญ และอนุญาตให้ทีมงานใช้เครื่องตรวจวัดไข้ และหากพบว่า ท่านมีอุณหภูมิของร่างกายสูงกว่ามาตรฐาน   ทีมงานต้องขอความร่วมมือให้ท่านกลับไปพักผ่อนที่บ้าน จึงต้องขออภัยมาด้วยในครั้งนี้ค่ะ (อุณหภูมิปกติของร่างกายจะอยู่ระหว่าง 36.1-37.2 องศาเซลเซียส)

ข้อคิด  อาจารย์เจน พูดกับจี๊ดว่า ขอให้ทุกท่านเชื่อมั่นในบุญกุศลค่ะ หากท่านไม่ได้ทำกรรมนั้นมา ท่านก็ไม่ต้องวิตกกังวลในเรื่องต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นในปัจจุบันนี้ค่ะ ทุกคนที่เกิดมามีบุญและมีกรรมติดตัวเรามาค่ะ เมื่อเราทำกรรมดีเราก็จะได้รับแต่สิ่งดีดีและเมื่อเราทำกรรมชั่วทำผิดศีลไม่รักษาศีลแล้วใครเล่าจะช่วยเราค่ะ เพราะว่า ชะตาชีวิตของคนเราจะเป็นอย่างไร เขาได้ลิขิตและกำหนดเอาไว้แล้วค่ะ แต่บุญเท่านั้นที่แปรเปลี่ยนชะตาขีวิตของเราได้ และจากร้ายจะกลายเป็นดีได้ค่ะ เพราะใดใดในโลกล้วนอนิจจังเมื่อมีเกิดก็มีดับค่ะ ดังนั้น จึงขอให้ทุกท่านอยู่กับปัจจุบันและทำวันนี้ให้ดีที่สุด และมีบุญเท่านั้นที่ช่วยเราได้ค่ะ และขอให้ทุกท่านรักษาศีล ศีลจะรักษาเราค่ะ

การทำบุญในทริปนี้ อาจารย์เจนเองก็ไม่หยุดที่จะนำพาทุกท่านไปร่วมบุญกัน และทุกท่านก็อย่าหยุดทำบุญด้วยนะคะเพราะบุญกุศลจะช่วยท่านได้ อาจารย์เจนพูดว่า คนที่รักษาศีล 5 และ คนที่ทำสร้างแต่กรรมดี และมีศรัทธาในการสร้างบุญบารมีในบวรพระพุทธศาสนาจะเป็นผู้ที่อยู่รอดจากอุบัติเหตุและอันตรายต่าง ๆ ได้ค่ะ

กิจกรรมบุญที่จัดขึ้น 2 วัด ดังนี้
กิจกรรมบุญ วัด 1
-        ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างพระธาตุพนมจำลอง
-        ร่วมทำบุญค่าปูน CPAC 5-6 และค่าอุปกรณ์ในการเทปูน อาทิเช่น เปลปูน จอบ ถังปูน ประมาณ 200 ถัง ฯลฯ
กิจกรรมบุญ วัด 2
-        ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างวิหารทาน วัตถุทาน และเสนาสนะต่าง ๆ
-        ถวายพระพุทธรูปทองเหลือง ขนาด 20 นิ้ว  และพระพิฆเนศ ขนาด 15 นิ้ว และฐานตั้งพระ (ปิดทองคำ 100% และทองคำวิทยาศาสตร์) นำถวายเพื่อเป็นพุทธบูชา และแกะสลักที่ฐานพระว่า “คณะบุญเสบียงสวรรค์ผู้ร่วมบุญกับอาจารย์เจน ญาณทิพย์” เพื่อนำไปประดิษฐานไว้ที่ภายในถ้ำศักดิสิทธิ์ค่ะ

การรับบริจาค ดังนี้
-        กองทุนละ 2,500 บาท
-        ตามกำลังศรัทธา

จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะค่ะ และขอเชิญชวนทุกท่านร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีกับคณะบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 79 (โครงการเคลือบสนิม ครั้งที่ 20) ในวันอาทิตย์ที่ 19 เมษายน 2563 ตอน “ หล่อปูนพระธาตุพนมจำลอง ”  ซึ่งเป็นบุญมหากุศลที่หาทำได้ยากมากนะคะ อย่าลืมนะคะ ตามที่อาจารย์เจนพูดเสมอ ว่า บุญเท่านั้นที่เราเอาไปได้ค่ะ สาธุจริง ๆ ค่ะ

จี๊ดจ๊าด

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-3-2 10:44:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-6-16 18:24

ทริป 79 ครั้งที่ 5/5 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 21 มิถุนายน 2563

รถออกเดินทางเวลา 6.00 ณ ห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70

ลูกทัวร์ไม่สามารถนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่ลานจอดรถของห้างได้ค่ะ หากฝ่าฝืน จะถูกปรับเป็นเงิน 5,000 บาท

ลูกทัวร์สามารถนำรถยนต์ส่วนตัวและรถแท็กซี่มาจอดส่งได้แค่ชั่วคราวเท่านั้นค่ะ

ค่าเดินทาง  ราคา 900 บาท/ ท่าน   

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

***ทริปทัวร์บุญนี้ ไม่ให้มีการนำเด็กมานั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ อัตราค่าเดินทางเด็กราคา 900 บาทค่ะ***

***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

อุปกรณ์ที่ท่านต้องเตรียมมาเอง

1. ถุงมือ

2. หมวกกันแดด

3. ผ้ากันเปื้อน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-3-2 10:46:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 900.09 / 900.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

หรือ โอนเงินค่าเดินทางผ่าน PromptPay

###  โอนก่อนมีสิทธิ์ก่อนค่ะ หากที่นั่งเต็มครบจำนวนก่อนถึงกำหนดวันหมดเขตโอนเงินค่าเดินทางคือ วันพฤหัสที่ 12 มี.ค. 63 ท่านใดที่จองไว้ แต่ไม่ได้โอนเงินค่าเดินทางมา จะถูกตัดชื่อออกจากการจองทันทีค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

หมายเหตุ **กรุณาทำความเข้าใจด้วยค่ะ การจัดผังที่นั่งรถไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง หรือเรียงตามลำดับรายชื่อที่จอง แต่พิจารณาจัดจำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดีกับผังที่นั่งรถ ตามความเหมาะสมแค่นั้นค่ะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  

แจ้งการโอนเงินผ่านทาง
1) line id: @jenyantip

หรือ 2) ผ่านทางอีเมลล์ [email protected] หรือ

3) แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger และโพสต์ slip หน้า face)
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 79
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-3-2 10:52:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-5-25 17:13

ทริป 79 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ

ร่วมทำบุญดังนี้ค่ะ

1. ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างพระธาตุพนมจำลอง ( วัดที่ 1 )
2. ร่วมทอดผ้าสามัคคี ร่วมบูรณะวิหารทาน วัตถุทานและเสนาสนะต่างๆในวัด ( วัดที่ 2 )
3. ร่วมบุญค่าปูน CPAC 5-6 คิว และค่าอุปกรณ์ต่างๆ
4. ร่วมบุญเช่าพระพุทธรูปทองเหลืองขนาด 20 นิ้ว และพระพิฆเนศ ขนาด 15 นิ้ว และฐานตั้งพระ ( ปิดทองคำ 100 % และทองวิทยาศาสตร์ ) ถวายเป็นพุทธบูชา แกะสลักที่ฐานพระว่า ( คณะเสบียงสวรรค์ ผู้ร่วมบุญกับ อาจารย์ เจน ญาณทิพย์ )
5. ร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทานกับทั้งบริวารทั้งหลาย จำนวน 2 วัด

รับบริจาค 2 แบบค่ะ  
- กองทุนละ 2,500   บาท
- ตามกำลังศรัทธา

***ท่านที่ต้องการบริจาคปัจจัยทำบุญ สามารถโอนเงินทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองนะคะ โอนมาแล้วจึงจะลงชื่อทำบุญให้นะคะ***

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญเรื่อยๆจนถึงรถบัสคันที่ 12 เดินทางไปทำบุญค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

หรือ บริจาคผ่าน PromptPay

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทาง 4 ช่องทางคือ bank, western union, transferwise และ moneygram เท่านั้น (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น  500.73, 1000.09, 5,002 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number: 011-256-8821

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: @jenyantip

หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger หรือโพสต์ slip ไว้หน้าเฟส)

พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 79 "

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ line id: @jenyantip  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-3-2 10:56:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 79 รอบที่ 5/5 บัสที่ 9-12 วันอาทิตย์ที่ 21 มิ.ย. 63

มีกิจกรรมเทปูน ให้ทุกท่านเตรียมถุงมือ และชุดกันเปื้อนปูนมาด้วยค่ะ

***ทริปนี้ขอความร่วมมือลูกทัวร์
ทุกท่านสวมใส่หน้ากากอนามัย และเตรียมแอลกอฮอล์เจลพกพามาเองด้วยค่ะ ***

รถล้อหมุน 6.00 น.

ประกาศเรื่องรถทัวร์
-รถบัสจะจอดรออยู่หน้าห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70 นะคะ
-ทางห้างไม่อนุญาตให้นำรถส่วนตัวมาจอดนะค่ะ หากฝ่าฝืนปรับ 5,000 บาท ค่ะ

เนื่องจากรถบัส ที่มาบริการในวันทัวร์บุญในแต่ละคัน มีจำนวนที่นั่งไม่เหมือนกันทุกคัน อาจมีจำนวนที่นั่งน้อยหรือมีมากกว่าที่ประกาศในผังที่นั่งบางทีอาจจะไม่ตรงกับผังที่นั่งที่แจ้งไว้ก่อนหน้า ซึ่งท่านอาจไม่ได้รับความสะดวกในบางครั้ง  กรณีที่เกิดปัญหาที่นั่งชั้นล่างขาดไปไม่ตรงกับผัง อาจจะมีความจำเป็นต้องให้สมาชิกไปนั่งเพิ่มที่โซฟาหากมีกรณีนี้เกิดขึ้น โปรดกรุณาเห็นใจแบ่งปันที่นั่งให้กับสมาชิกที่มาเพิ่มให้ได้รับความสะดวกด้วยค่ะ ซึ่งหนึ่งเดือนมีงานบุญเพียงครั้งเดียวท่านได้รับผลบุญอย่างเต็มกำลังในการเอื้อเฟื้อซึ่งกันและกัน ถือเป็นบุญกิริยาวัตถุ 10 ประการค่ะ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ  และ ขอความร่วมมือค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

การจัดผังที่นั่งรถไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง หรือเรียงตามลำดับรายชื่อที่จอง แต่พิจารณาจัดจำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดีกับผังที่นั่งรถ ตามความเหมาะสมแค่นั้นค่ะ

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

จุดจอดรถขากลับคือ ปั๊มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

รถบัสคันที่ 9 รถชั้นเดียว
รถบัสคันที่ 10 รถชั้นเดียว
รถบัสคันที 11 รถชั้นเดียว
รถบัสคันที่ 12 รถชั้นเดียว

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-3-2 10:57:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-3-23 12:48

รายชื่อผู้เดินทางทริป 79 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 19 เมษายน 63    (ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับแล้วค่ะ)

(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันพฤหัสบดีที่ 12  มี.ค. 63) หากที่นั่งเต็มครบจำนวนก่อนถึงกำหนดวันหมดเขตโอนเงินค่าเดินทาง ท่านใดที่จองไว้ แต่ไม่ได้โอนเงินค่าเดินทางมา จะถูกตัดชื่อออกจากการจองทันทีค่ะ

1        คุณยอดบุญ 15 ที่
2        คุณแป๊ะ 1 ที่
3        คุณประภัสสร อยู่สมศรี 4 ที่
4        คุณป้าเก่ง 4 ที่
6        คุณวิจิตรา 1 ที่ (เงินสด)
7        คุณแตง 3 ที่
9        คุณก่อ 4 ที่
10        คุณยุ้ย 3 ที่
12        คุณราชันย์ 5 ที่
13        คุณอรปภา 1 ที่
14        คุณทิพรดา 12 ที่
15        คุณ snovy 2 ที่
16        คุณรัตนา 26 ที่
17        คุณสุรีภรณ์ 11 ที่ (เงินสด)
19        คุณวรเทพ 3 ที่
20        คุณวนิดา 1 ที่
21        คุณสุภัตรา 4 ที่
22        คุณวรเดช 2 ที่
23        คุณวิมุตติ 1 ที่
24        คุณปาณสกุณ 6 ที่
25        คุณตวงรัชฏ์ 2 ที่  
26        คุณลูกไม้ 4 ที่
27        คุณมัลลิกา 2 ที่
28        คุณวรินทร์ณิชา 1 ที่
29        คุณพิทักษ์ 4 ที่
30        คุณนันท์นภัส บุญทองงาม 2 ที่
31        คุณกานดา ธะนะไชย 2 ที่
32        คุณอชิ 4 ที่
33        คุณ Bart 1 ที่
34        คุณดุสิต ศรีจินดา 1 ที่
35        คุณมิวและแม่ 2 ที่
36        คุณธณภร เพ็งจิตร์ 3 ที่
37        คุณชัย 1 ที่
38        คุณ ayre 2 ที่
39        คุณอาคม  สานนท์ 2 ที่
40        คุณเกริกกฤษณ์ 4 ที่
42        คุณมนธรัตถ์ 3 ที่
43        คุณศิริรักษ์ ผลเพิ่ม 4ที่
44        คุณ Pat Pund 1 ที่
45        คุณจิรวัชรากร 4 ที่
47        คุณศิริพร​ สมิทธ์ธนบูรณ์ 4 ที่  
48        คุณประทีป 1 ที่
49        คุณอุดมพงษ์ วงศ์ภากร 1 ที่
50        คุณธมกร หัสจันทึก 6 ที่  
51        คุณสุภัทธณา 1 ที่  
52        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 5 ที่
54        คุณณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์ 5 ที่  
55        คุณวิเศษ คำแสง 1 ที่
56        คุณภิญญดา 8 ที่
58        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 4 ที่
59        คุณบิ๊ก​บอส​ 2 ที่
60        คุณธนรรฆ์ย์ธร 7 ที่
61        คุณวีรพงษ์ เทพจันทร 1 ที่
62        คุณมานพ มีแก้ว 4 ที่  
63        คุณกัญญา วารีเพชร 7 ที่
64        คุณปิ่นปินัทธ์ 2 ที่
65        คุณสุธาสินี กุลินทรพิพัฒน์ 1 ที่
66        คุณจันทรัสม์ โนรี 4 ที่
67        คุณธันวาพร เดชยาภิรมย์ 5 ที่
68        คุณกรรณิกา สุคนธนิตย์ 2 ที่
69        คุณวรพรรณ 1 ที่
70        คุณณภัทร์ 2 ที่
71        คุณเทวดล​ เหลือง​สุ​รภีสกุล 1 ที่
73        คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 4 ที่
74        คุณยุวดี วัฒนอัศวกุล 6 ที่
75        คุณลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ 7 ที่  
76        คุณเอกชฏา  มีศรี 4 ที่
77        คุณปภาดา  ธนพรอุดม 3 ที่
78        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข 2 ที่  
79        คุณเพชรา พัฒนิบูลย์ 1 ที่
80        คุณวัชระ 8 ที่  
81        คุณนันทวัน โพธิ 1 ที่
82        คุณวิยะดา เครือเอม 3 ที่
83        คุณกชพร 1 ที่
84        คุณกิตติยา ปอแก้ว 6 ที่
85        คุณวาสิน สร้อยพิลึก 2 ที่
86        คุณอุษณี 2 ที่  
87        คุณสมวรา 2 ที่
88        คุณพลอยณภัส ณ นคร 1 ที่
89        คุณณัฐพร สีสาโหล่น 1 ที่
90        คุณสำรวย พุ่มพวง 4 ที่
92        คุณเมสันต์ 1 ที่
93        คุณวิสุทธิ์ ดวงเงิน 4 ที่
94        คุณเฉลิมเดช ตีรสิตานนท์ 2 ที่
95        คุณวราภรณ์ แซ่โฟ่ง 3 ที่
96        คุณอัจฉรา​ แซ่จึง 2 ที่
97        คุณจุฑาภัค 2 ที่  
98        คุณกฤชขจร  ชนะพงศ์มานนท์ 2 ที่  
99        คุณเบญจมาศ ปัญตะยัง 2 ที่  
100        คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล 1 ที่
101        คุณ Nut 1 ที่  
102        คุณปภาดา เปี่ยมทอง 2 ที่
103        คุณป้อม-นัยนา 2 ที่
104        คุณนภัสนันท์ สุวรรณ 2 ที่
105        คุณวิรัลริสา ปานมงคล 2 ที่
106        คุณสราวุธ พร้อมสุขสันต์  4 ที่
107        คุณฐิติ​รัตน์​ แสง​ศิวะ​ฤทธิ์​ 1 ที่  
108        คุณสุพรพรรณ อัมภาพันธุ์กิจ 2 ที่
109        คุณรัชนี 2 ที่  
110        คุณไอรินทร์ 9 ที่
111        คุณหยิน 1 ที่  
112        คุณสมบัติ 1 ที่
113        คุณพชร 3 ที่
114        คุณอชินี ตติยตฤษณา 1 ที่
115        คุณรุจาภา 1 ที่
116        คุณเกษมศักดิ์ ศรีคง 5 ที่
117        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล 2 ที่
118        คุณอัญมณี สมบูรณ์ผล 8 ที่
119        คุณปิยนันท์ ชัยเดชาภินันท์ 2 ที่
120        คุณกุลรัศมิ์  เพียรวิริยะ 2 ที่
121        คุณป้อม 1 ที่
122        คุณลัคนา ศรีสวัสดิ์  1 ที่
124        คุณ สันติ มณีเขียว 2 ที่  
125        คุณเดชาธร 13 ที่
126        คุณยลพัชร์ 2 ที่
127        คุณวาสิณี ประจัญบาน 2 ที่
128        คุณภวรัญชน์ ศิริสม 1 ที่
129        คุณ ARHENG 1 ที่  
130        คุณอนงค์ภัทร์ พันธ์เมธากุล 4 ที่
131        คุณเบญจลักษณ์ สหกิจภิญโญ 1 ที่
132        คุณพิสุทธิ์ สุทธิจินดาวงศ์ 2 ที่
133        คุณกรณ์ศิริพงษ์ 2 ที่
134        คุณอิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล 4 ที่
135        คุณนภาลัย แซ่อึ้ง 1 ที่
136        คุณธัญญาศิริ ศรีจารุเสถียร 1 ที่
137        คุณแจ๊ค 3 ที่
138        คุณพิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ 2 ที่
139        คุณวาสนา ประสานสุข 1 ที่
140        คุณสมบูรณ์  นุกูลอุดมพานิชย์ 2 ที่
141        คุณจักรภพ 2 ที่
142        คุณภาวิดา-กันตภณ 2 ที่
143        คุณธมนวรรณ  เหมินทคุณ 1 ที่
145        คุณสุวรรณา สุวรรณเลิศ 1 ที่
146        คุณเจน 4 ที่
147        คุณตาว 2 ที่
148        คุณน้ำ 6 ที่
150        คุณศิริวรรณ 2 ที่  
151        คุณศิวภรณ์ 1 ที่
153        คุณฮ้ง 4 ที่
154        คุณสุมิตรา ธรรมจิตต์ 1 ที่
155        คุณเบญจมาภรณ์ กุดาสา 1 ที่
156        คุณไนน์ นรวิชญ์ 2 ที่  
157        คุณเปาเพชร 2 ที่
158        คุณศิริเพ็ญ 4 ที่   
159        คุณยศกร  จั่นเผือก 2 ที่
160        คุณบีบี้ พงศวัชร์ 2 ที่
161        คุณยุวดี แสนเดช 1 ที่
162        คุณวิภา ตั้งเตรียมใจ 1 ที่
163        คุณฐิตาภา บุญธรรม 1 ที่
164        คุณศรุดา 3 ที่
165        คุณสุภา 1 ที่  
166        คุณสโรชา​ ชาตรีสุนทร 1 ที่
167        คุณพรรณลักษณ์ ทรัพย์โสภณพาณิช 1 ที่
168        คุณปราณี ขจรวิชิตา 1 ที่
169        คุณอรนุช ปกิรสา 2 ที่
170        คุณฤทธิ์ธพล 3 ที่
171        คุณ ยุทธ สัตตวงศา 2 ที่
174        คุณกัญภัฏฐ์ 2 ที่
175        คุณเอ๋ รอดแรงบุญ 1 ที่
176        คุณยุพิน 2 ที่
178        คุณมณฑาทิพย์ 3 ที่
179        คุณบานชื่น ชื่นสุข 1 ที่
180        คุณสุรดา งามประกอบ 1 ที่
181        คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
182        คุณณฐมน 2 ที่
183        คุณปทิตตา 2 ที่
185        คุณสุนันทา(นุ้ย) 1 ที่
186        คุณเบญจวรรณ์  2   ที่
187        คุณพิรามิตร 1 ที่
189        คุณฐิตวันต์ 2 ที่
190        คุณสมพร  วงษาบุตร 1 ที่
191        คุณธนเสฏฐ์ พงษ์หิรัญนภัทร  1 ที่
192        คุณรัชนิศ สงวนศักดิ์มั่น 2 ที่
194        คุณวรวีร์​ 4 ที่
195        คุณสุรเชษฐ์ ร้ตนศิลป์กัลชาญ 1 ที่
196        คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด 1 ที่
197        คุณพร 1 ที่  
198        คุณรุ่งรัตน์ ไมตรีจิต 1 ที่
199        คุณกิตติมา เวชเตง 1 ที่
200        คุณอรินทรา 2 ที่
201        คุณกฤษฎา อยู่ในศีล 1 ที่
202        คุณผาสุข 2 ที่
203        คุณสุภาภรณ์ ธังศิริ 2 ที่  
204        คุณรุจิภาส 1 ที่
205        คุณหน่อย 1 ที่  
206        คุณสุทิศา 1 ที่  
207        คุณพลสิทธิ์ 6 ที่  
208        คุณประวิทย์ คำภา 4 ที่  
209        คุณปัทม์ น้ำฝน 2 ที่
210        คุณติณณา เสารางทอย 2 ที่
211        คุณพลอย 2 ที่  
212        คุณบุญญรัตน์ ม่วงเนย 2 ที่
213        ธนพร+เจี๊ยบ 2 ที่
216        คุณสุนันทา ลีศิริชัยกุล 2 ที่
217        คุณเรณู ฮะเจริญ  2 ที่
218        คุณบุษบา 2 ที่
219        คุณสายป่าน 2 ที่
220        คุณณัฐธิดา จุลิรัชนีกร 1 ที่
221        คุณศิวพร ภัทรประกฤต 2 ที่
222        คุณรดา 3 ที่
223        คุณกมลลักษณ์ จันทร์สุคนธ์ 2 ที่
224        คุณยุทธพงษ์ 2 ที่
225        คุณธนกฤต   นิลประดับ 1 ที่
226        คุณฉัตรดา ภู่สุวรรณ 2 ที่
227        คุณสุจิตรา เมทินีวัฒนาวงศ์ 2 ที่
228        คุณจำเรียง วารีวนิช 2 ที่
229        คุณสิริวิมล  จันทร์เรือง 1 ที่
230        คุณอรรณพ เย็นใจ 3 ที่   
231        คุณอิทธิฤทธิ์ เมรัตน์ 2 ที่  
232        คุณอลิสา โชติทวีชัย 1 ที่
233        คุณจิดาภา 1 ที่
234        คุณดวงเดือน แซ่จิว 3 ที่
235        คุณประภา 2 ที่
236        คุณบุษบา  กาญจนสุนทร 1 ที่
237        คุณชลิดา เวชสุภากุล 8 ที่
238        คุณพิมพ์ภิกา สีนาค 2 ที่
239        คุณเอวา 2 ที่
240        คุณวาริศา 4 ที่
241        คุณพิจักษณ์ 2 ที่
242        คุณณัฐกร 1 ที่
243        คุณปัฐวี โชติขัน 1 ที่
244        คุณนพณัฐ จับเกตุ 1 ที่
245        คุณณัฐกฤตา ศุภิดา 2 ที่

***หากที่นั่งเต็มครบจำนวนก่อนถึงกำหนดวันหมดเขตโอนเงินค่าเดินทาง ท่านใดที่จองไว้ แต่ไม่ได้โอนเงินค่าเดินทางมา จะถูกตัดชื่อออกจากการจองทันทีค่ะ ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้จัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

***นกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น

1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3.ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-3-2 11:03:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-6-20 20:38

ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างพระธาตุพนมจำลอง ( วัดที่ 1 ), ร่วมทอดผ้าสามัคคี ร่วมบูรณะวิหารทาน วัตถุทานและเสนาสนะต่างๆในวัด ( วัดที่ 2 ) , ร่วมบุญค่าปูน CPAC 5-6 คิว และค่าอุปกรณ์ต่างๆ, ร่วมบุญเช่าพระพุทธรูปทองเหลืองขนาด 20 นิ้ว และพระพิฆเนศ ขนาด 15 นิ้ว และฐานตั้งพระ ( ปิดทองคำ 100 % และทองวิทยาศาสตร์ ) ถวายเป็นพุทธบูชา แกะสลักที่ฐานพระว่า ( คณะเสบียงสวรรค์ ผู้ร่วมบุญกับ อาจารย์ เจน ญาณทิพย์ ), ร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทานกับทั้งบริวารทั้งหลาย จำนวน 2 วัด

กองทุนละ 2,500 บาท

เปิดรับบริจาคทำบุญจนถึงวันศุกร์ที่ 19 มิ.ย. 63

1        อ. เจน ญาณทิพย์, คุณแม่ตี้ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 1  กองทุน
2        คุณเฉลิมเดช ตีรสิตานนท์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
3        นางวิภาดา รักษ์เผ่า และนาง ฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
4        คุณธีรวัจน์-คุณกนกกุล จงทวีผล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
5        ลักกี้ เซ็นเตอร์ซีลลิ่ง ร่วมบริจาค 1  กองทุน
6        จักรภพ ศุภกร  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
7        จารุวรรณ ชินกร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
8        อมราภรณ์ สันติวงศ์ และนัยนา เจริญเผ่า  ร่วมบริจาค 2  กองทุน
9        สุนิสา สุภัทรา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
10        อรรถวิทย์ พรรธนประเทศและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
11        บุษกล ธชโยธินทวี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
12        คุณสุพรพรรณ อัมภาพันธุ์กิจ , คุณธีรธัช อึ้งวัฒนะไพศาล และ สุนัขชื่อ โคริ , บราวนี่ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
13        นางสาวอังค์วรา ผลวิริยชัย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
14        นางสาว ยลพัขร์ การบรรจงและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
15        เอกชัยและเบญญาดา หาญอุไรพงษ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
16        ณหทัย สวียม ร่วมบริจาค 1  กองทุน
17        วรพล ลีลาเกียรติสกุล  ร่วมบริจาค 2  กองทุน
18        สุกัญญา  รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
19        คุณวลัยพรรณ กล่อมกล่ำนุม คุณชนะ กล่อมกล่ำนุ่ม และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
20        ชาตรี-ทัศนีย์ ศรีไพพรรณ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
21        เกริกกฤษณ์ ศรีไพพรรณ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
22        นางสาวสารินทร์ แก้ววงค์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
23        โสรัจณีย์ กาญจนประภาส ร่วมบริจาค 1  กองทุน
24        นายพลภัทร เตชะเลิศมณี  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
25        พรหมปกรณ์ อภิรักษ์สุขุมาล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
26        วรณัน วรินทร์ลาภ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
27        เปรมจิตต์ กัมมาระบุตร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
28        องอาจ นิลเพชร์พลอย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
29        คุณพิมพ์พักตร์ - คุณศรุต ตรีรัตนเวชและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
30        ชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
31         คุณศราวุธ สีเทียน และครอบครัว  ร่วมบริจาค 2  กองทุน
32        วลัยกร-จริยา พฤกษธัมมโกวิท ร่วมบริจาค 2  กองทุน
33        เบญญา เกษมพุก  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
34        พิทักษ์ และนภาพร ศรีสุระพัตร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
35        Florence  Sak  Ang n family,ปฏิพัทธ์ ขาวสะอาดและครอบครัว, Tan Lay Keow .Lim Kim Swee Richard n family, Lee Soo hong  วรกาญจน์ทองคำขาวและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
36        นายสมบัติ รัชตนรวุฒิ นส.แคทรียา เอกอัครนวกุล ดช.ธรรมธร รัชตนรวุฒิ ดช.ธีร์ธรรม รัชตนรวุฒิ  และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
37        นายมนตรี รัชตนรวุฒิ นางสุวิมล กฤตประโยชน์ นายสมหมาย รัชตนรวุฒิ นายสมพงษ์ รัชตนรวุฒิ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
38        ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 1  กองทุน
39        คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
40        นายมิงค์ เหว่ย, ด.ญ. ทิฟฟานี่ เหว่ย, พรทิพย์ ด่านศิริไมตรี นางลกตี้ และนายส่วนตง แซ่ตัน นางโหงวโต้ยหยง ร่วมบริจาค 1  กองทุน
41        นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
42        ศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
43        คุณสุมิตรา และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
44        คุณศาธิญา นันขุนทดและRoberto - Tommaso - Marco Passador ปิยโรช - วาริศา ประทุมวันและนางสมบัติ นนทะวงษ์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
45        นางสิริกร​ เด่นสันติ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
46         คุณศิริมา , กชพร และ ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
47        น.ส.มาลี สหวัชรีโชค ร่วมบริจาค 1  กองทุน
48         คุณแม่เง้ง อังคสิงห์, ราชันย์ อังคสิงห์, นุสรินทร์ อังคสิงห์, ภพธรรม อังคสิงห์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
49        ธนกร แสง​ศิวะ​ฤทธิ์ ฐิติ​รัตน์​แสง​ศิวะ​ฤทธิ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
50        กมลลักษณ์ จันทร์สุคนธ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
51        คุณชนากาน +คุณปีเตอร์ ชเวิร์ซแมนน์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
52        ธนัชชา จันทร์พวง  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
53        คุณโอ๋ ร้านกระเบื้อง  ร่วมบริจาค 2  กองทุน
54        คุณวิสินธุ์  มาลี  มนธรัตถ์  ตันวัฒนะประทีป   ร่วมบริจาค 2  กองทุน
55        คุณซ้าย ฉัตรพันธ์ - คุณแป้น สรรพิบูลย์ - คุณเนธิยา  ฉัตรพันธ์ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
56        ปาณสกุณ+เกรียงเดช+กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร   ร่วมบริจาค 1  กองทุน
57        คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
58        ครอบครัวนวปัญญากุล, ครอบครัวเพชรชัยสัมฤทธิ์ และครอบครัวกาฬกาญจน์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
59        คุณย่าทองคำ ศิริมงคล, คุณพ่อ อิศรา ศิริมงคล, คุณแม่สุทธิวรรณ ศิริมงคล, อรวรรณ ศิริมงคล, อภิชาติ ศิริมงคล, Jose Juan Verde Vargas, Kevin Verde Sirimongkol ร่วมบริจาค 2  กองทุน
60        บ.พลีสซิ่ง พร็อพเพอร์ตี้ จำกัด  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
61        วิเศษ คำแสง ร่วมบริจาค 1  กองทุน
62        สมบูรณ์, กนกวรรณ, ธัชพล นุกูลอุดมพานิชย์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
63        นายชูเกียรติ -นางลัดดา เวชสุภากุล - นส.วโรชา​ เวชสุภากุล​ - นส.ชลิดา เวชสุภากุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
64        บุญศักดิ์-วรรณดี-ดารารัตน์-พงศกร ปิยะอัมพรกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
65        ชาญเดช-มสารัศม์-ตรีโรจน์-ศิริพงษ์-เมธาพร เหลืองเรืองทอง ร่วมบริจาค 1  กองทุน
66        พิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
67        คุณอนงค์ภัทร์- สุรีกาญจน์  พันธ์เมธากุล และ คุณพัฒน์นรี - เปรมอนันต์ - ธนพนธ์ - สุภัสสรณ์   วัฒนเมธานนท์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
68        ศุภาภาส คำโตนด และครอบครัว "คำโตนด"  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
69        นายมนตรี-นางวรนันทา-นายชยุตพงศ์,น.ส.ชลธิชา,ด.ญ.พิชญาภัค,ด.ช.ธนบดี,ด.ญ.ชัญญาภัทร พัฒนจุรีพันธ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
70        เดชาธร ลีตรานนท์ ,ศกุนากร ปัญญาชนะกุล และคุณแม่พรรณี แซ่เอี้ยว ร่วมบริจาค 2  กองทุน
71        นันท์นภัส สุทธิวรากร  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
72        กัญญา เจนไตรชาญ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
73        แม่ตี้  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
74        สุพัตรา งามเสาวรส  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
75        งามเสาวรส และคนอื่นๆ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
76        นายกิติพนธ์ สงไทย  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
77        พฤทธิ์ เมธัสสกุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
78        นางสาวชุติมา -   สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์  และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
80        นางออระณุฏฐ์-นพ. ก. กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน (เงินสด)
81        ศศิ  อิงคนันท์-ประสงค์  อิงคนันท์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
82        ชวันภัสร์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
83        กิตติยา ปอแก้ว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
84        นฤมล รัตนสินทวีสุข และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
85        ปรียาวรรณ สิทธิพรธนรักษ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
86        ไม่ประสงค์ออกนาม  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
87        คุณอทิตยา ดวงเงิน- คุณวิสุทธิ์ ดวงเงิน-คุณอิสรีย์ ดวงเงิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
88        พล.อ.ต.ยอดชาย โคตระภูและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
89        จรูญศรี วันเกิดผล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
90        นางวลัยพร นิ่มเชื้อและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
91        คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ,คุณวรรณพร เอี่ยมอาจหาญ,เด็กชายวงศ์วิช เอี่ยมอาจหาญ, คุณณัฎฐา เจียรประเสริฐ, คุณอรรณพ เจียรประเสริฐ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
92        ป้าหลั่นยิน หงษ์ณรงค์ศิริ และบุตรหลาน  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
93        คุณสุขุมวิทย์-วนิดา-ดช.ประวีร์ ศักดิ์ฤทธิชัย   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
94        กัลยณี บากา  ร่วมบริจาค  1 กองทุน
95        เควินและเวอรอนีก้า ไซมอนซ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
96        อุเซ็ง บากาและ ปรีดาภรณ์ กาสียอ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
97        นายภาณุเดชา กมลมานิทย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
98        อรชร ซาเซ็ค ร่วมบริจาค 1 กองทุน
99        รุจาภา. เจียมธโนปจัย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
100        นายพูนชื่น บุญปก ร่วมบริจาค 4 กองทุน
101        สุรศักดิ์ ตันเรืองศรี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
102        ภัทรวดี แมทสัน และ Mr.Kevin barry Matson พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
103        ธวัชธร บัวเลี้ยง, เอมาอร บัวเลี้ยง,ณัฐรดา บัวเลี้ยง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
104        ณหทัย อุปนันท์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
105        มาลี / ภารดี ฉัตรสมพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
106        อภิวัฒน์, กนกพร , ดช. กฤติณัฏฐ์, ดญ. กัญญาณัฏฐ์  นามสกุล คุณานพรัตน์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
107        น.ส.สุกฤตยา วุฒานุสรและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
108        ส.ต.ท.ภัทรพงศ์​ สังข์มัน​ และพ่อแม่ ร่วมบริจาค 2  กองทุน
109        อุเทน ด่านศิริไมตรี, พรนิภา ด่านศิริไมตรี, พงษ์ศักดิ์ ด่านศิริไมตรี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
110        ธมลวรรณ ปลื้มจิตร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
111        ณภรัฐ ธวัฒน์ณนลกูล, ภัควาร พินิจโรคากร, รณชัย เฮงพระพรหม, กุลนารี เฮงพระพรหม ร่วมบริจาค 1  กองทุน
112        ศุภภัสสร  ใจตรงและพรปวีณ์ เกษมสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
113        ครอบครัวลูกไม้ ร่วมบริจาค 3  กองทุน
114        นางสาวรัตนาศรีสุนา พร้อมครอบครัว เด็กชายเดริค สมิธ นายชัยพร ช่างทอง พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
115        นางอุทัยวรรณ สิทธิมณี  และนายอริยะ สิทธิมณี  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
116        อร แสงธีระปิติกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
117        ปัทมพร วงศ์ศิลป์ชัย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
118        ศุภกานต์ ศุภประเสร็ฐ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
119        ธันวาพร เดชยาภิรมย์, มรุต อัจฉรานุวัฒน์ ,กมลทิพย์ สถาพรพิทักษ์ชัย และครอบครัว ร่วมบริจาค 2  กองทุน
120        บุญอนันต์ โชคประเสริฐสม และอมรกานต์ ภาภิรมย์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
121        มิตร มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
122        จิราวัฒน์ ไทยประเสริฐ  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
123        ลิตา สุนทโรทก และตนัยพันธ์ สุนทโรทก  ร่วมบริจาค 1  กองทุน

รวมบริจาคทั้งหมด 138 กองทุน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-3-2 11:09:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-6-20 18:08

ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างพระธาตุพนมจำลอง ( วัดที่ 1 ), ร่วมทอดผ้าสามัคคี ร่วมบูรณะวิหารทาน วัตถุทานและเสนาสนะต่างๆในวัด ( วัดที่ 2 ) , ร่วมบุญค่าปูน CPAC 5-6 คิว และค่าอุปกรณ์ต่างๆ, ร่วมบุญเช่าพระพุทธรูปทองเหลืองขนาด 20 นิ้ว และพระพิฆเนศ ขนาด 15 นิ้ว และฐานตั้งพระ ( ปิดทองคำ 100 % และทองวิทยาศาสตร์ ) ถวายเป็นพุทธบูชา แกะสลักที่ฐานพระว่า ( คณะเสบียงสวรรค์ ผู้ร่วมบุญกับ อาจารย์ เจน ญาณทิพย์ ), ร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทานกับทั้งบริวารทั้งหลาย จำนวน 2 วัด

ตามกำลังศรัทธา

เปิดรับบริจาคทำบุญจนถึงวันศุกร์ที่ 19 มิ.ย. 63

1        มิวและแม่ ร่วมบริจาค 500 บาท
2        คุณเกรียงไกร ลิ้มเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท
3        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 200 บาท
4        นายธัญญะ ทองหนูนุ้ย ร่วมบริจาค 49 บาท
5        วรพรรณ อภิชัย ร่วมบริจาค 600 บาท
6        คุณพรทิพย์  สิมะเสถียร  ร่วมบริจาค 100 บาท
7        ขวัญฤดี โอกิโนะ และริกุ โอกิโนะ   ร่วมบริจาค 2,000 บาท
8        นางดารณี​ เหลืองสุรภีสกุล​ และครอบครัววงศ์​ตระกูล​ ร่วมบริจาค 100 บาท
9        อาทิตยา บวบจิตร์ , ศุภลักษณ์ วันธุมา ครอบครัวบุญญภัทรและครอบครัวเลิศไกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
10        ธิชาวิชญ์ ชูสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
11        สมนึก เพ็ชรพล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
12        สุกิจ แตงมีแสง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
13        นายธนกฤต แสงอรุณ ร่วมบริจาค 118 บาท
14        AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
15        คุณแม่ทิพย์  ไชยวีระ ร่วมบริจาค 100 บาท
16        คุณพรทิพย์  ไชยวีระ ร่วมบริจาค 100 บาท
17        คุณประภาภรณ์  เพชรแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
18        คุณสรพล  สุขอนันต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
19        คุณ โสภา ไชยวีระ ร่วมบริจาค 100 บาท
20        คุณชลนที ช่างสอน ร่วมบริจาค 100 บาท
21        นางวิมลภรณ์ มณไฑวงศ์ และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
22        เกล็ดดาว หมอกเมือง  ร่วมบริจาค 100 บาท
23        ปภาดา เปี่ยมทอง Mr.Steve myhill ด.ช.ธนกฤต เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
24        นันทวัน โพธิ ร่วมบริจาค 200 บาท
25        ลัดดา ชูเกียรติศิริชัย  ร่วมบริจาค 500 บาท
26        อัจฉรา​ แซ่จึง​ ร่วมบริจาค 500 บาท
27        วาทินี​ จึงสถาปัตย์ชัย​ ร่วมบริจาค 500 บาท
28        ปัทมา​ ประภาธรรมรักษ์​ และครอบครัว​ ร่วมบริจาค 500 บาท
29        นิติเทพ อวยพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
30        สาวิตรี วูวงศ์ Anak agung arista Gde ร่วมบริจาค 1,000 บาท
31        คุณปิยนันท์ ชัยเดชาภินันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
32        คุณประเสริฐ  ไชยวีระ ร่วมบริจาค 100 บาท
33        จินตนา   อ่อนทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
34        กัมพล(ตู่) เลี่ยมสกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
35        อรรถพล ร่วมบริจาค 20 บาท
36        นางจันทรัสม์ โนรี ร่วมบริจาค 400 บาท
37        คุณสมศรี  ไชยวีระ  ร่วมบริจาค 100 บาท
38        ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 3,000 บาท
39        นายเจียเหลียง เฉิน   ร่วมบริจาค 2,000 บาท
40        นางพรอรุณ เฉิน   ร่วมบริจาค 2,000 บาท
41        นายสิริเทพ  เฉิน  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
42        ด.ญ ฐิติรักษ์  เฉิน   ร่วมบริจาค 2,000 บาท
43        ด.ญภัทรวดี  เฉิน   ร่วมบริจาค 2,000 บาท
44        ด.ญ ธัญลักษณ์ เฉิน   ร่วมบริจาค 2,000 บาท
45        วีระสิทธิ์ เรืองวิโรจนกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
46        ยุพิน อัศวเมธาพรหม ร่วมบริจาค 500 บาท
47        ดวงสมสุข เรืองวิโรจนกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
48        พูนทรัพย์  เรืองวิโรจนกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
49        กรณ์ศิริพงษ์  เรือ่งวิโรจนกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
50        บุญเจริญ เรืองวิโรจนกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
51        นภาลัย แซ่อึ้ง  ร่วมบริจาค 500 บาท
52        มนต์ระวี เพ็กกาเน่น   ร่วมบริจาค 500 บาท
53        อัญมณี   ร่วมบริจาค 500 บาท
54        พิมพ์ลดา  ร่วมบริจาค 500 บาท
55        จิตติมา ชินะกาญนดิษฐ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
56        จันทรากานต์ ใบละมุด ร่วมบริจาค 100 บาท
57        พีระ ร่วมบริจาค 300 บาท
58        สุนันทา ธนเจริญผดุง ร่วมบริจาค 300 บาท
59        คุณตาว ร่วมบริจาค 200 บาท
60        มนฤทัย เด่นดวง ร่วมบริจาค 200 บาท
61        เพ็ญพร จอมโคกกรวด ร่วมบริจาค 20 บาท
62        เพียงใจ ยั่งยืน  ร่วมบริจาค 500 บาท
63        น.ส.สุกฤตยา วุฒานุสร ร่วมบริจาค 100 บาท
64        นายอุเทน - นส.ภรณ์ภัสสรณ์ ศรีธรรมา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
65        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
66        คุณวรีพร ตะนุลานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
67        คุณวิวัฒน์ อุตรชน ร่วมบริจาค 100 บาท
68        คุณละอองแก้ว เณรยอด ร่วมบริจาค 100 บาท
69        คุณลักษณ์วรีย์ นิธิมั่นคง ร่วมบริจาค 100 บาท
70        นิติรัฐ จาบถนอม ร่วมบริจาค 343 บาท
71        ชัชฎา จิรธนภิญโญ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
72        วนิดา จิรธนภิญโญ ร่วมบริจาค 500 บาท
73        นางสวรรค์  สนไชย  ร่วมบริจาค 200 บาท
74        น.ส.ธัญญธร  แก้วเพ็ชร ร่วมบริจาค 200 บาท
75        น.ส.วิริยาภรณ์  เยี่ยมต่วน ร่วมบริจาค 300 บาท
76        ลวิตรา ร่วมบริจาค 100 บาท
77        คุณธนรรฆ์ย์ธร   ร่วมบริจาค 200 บาท
78        คุณมานพ มีแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
79        คุณศิริรักษ์ และ คุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
80        คุณจิรายุ ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา ร่วมบริจาค 300 บาท
81        คุณประไพ รัตนภักดี ร่วมบริจาค 300 บาท
82        คุณปริศนา  ตั้งไพบูลย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
83        รพีพร ตั่งธนาพร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
84        อุษณี สิมสี   ร่วมบริจาค 200 บาท
85        พชร พชรธนมงคล ร่วมบริจาค 30 บาท
86        สุภาวิตา  สีมี่  ร่วมบริจาค 200 บาท
87        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข  ร่วมบริจาค 100 บาท
88        วราภรณ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
89        คุณเรืองรุ้ง กุฎศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
90        อันชรา หน่อแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
91        นายสุพจน์ กุดาสา ร่วมบริจาค 50 บาท
92        นางสมัย กุดาสา ร่วมบริจาค 50 บาท
93        เบญจมาภรณ์ กุดาสา ร่วมบริจาค 100 บาท
94        คุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
95        อทิตยา ธนปรีชานนท์ ร่วมบริจาค 400 บาท
96        คุณสมจิต ศรีเนาวรัตน์ ร่วมบริจาค 150 บาท
97        พลอยชมพู ร่วมบริจาค 100 บาท
98        วรวิทย์ ร่วมบริจาค 9 บาท
99        ภรภาดา ร่วมบริจาค 959 บาท
100        ไพรินทร์ วรรณกี้ ร่วมบริจาค 100 บาท
101        คุณอาคม สานนท์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 509 บาท
102        Jefferson conner hobi หรือแมมขุนทด และโสเฟียย์ แมมขุนทด หรือhobi ร่วมบริจาค 380 บาท
103        วิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
104        คุณอชิรวุธ วันชัย  ร่วมบริจาค 100 บาท
105        คุณภัสสร คำปานและครอบครัว  ร่วมบริจาค 110 บาท
106        คุณธนพล-คุณปิ่นปินัทธ์ และคุณธนกฤต ชัยชนะวงศ์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
107        ปิยะวรรณ ร่วมบริจาค 200 บาท
108        นิภาวรีย์ ศรีวสุมาลา ร่วมบริจาค  600 บาท
109        สุภาภรณ์ อุดมวรรณกุล ธันวา  เศรษฐสิทธิ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
110        คุณจินตนา ใจสงค์และนายสมหมาย ใจสงค์ ร่วมบริจาค 400 บาท
111        ศักดิ์สิทธิ์ เกตุทอง  ร่วมบริจาค 500 บาท
112        กัญญ์ณพัชญ์  วิจิตรพิเชียรกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
113        ณัฐนันท์ อักษรกาญจน์  ร่วมบริจาค 300 บาท
114        นางบุปผา สืบสุรีย์กุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
115        นางยก ชูสวัสดิ์ นายเทียนชัย พินตะพาด ด.ญ จิตสุภา พินตะพาด ด.ช อภิวุฒิ พินตะพาด  ร่วมบริจาค 150 บาท
116        นายศิวพงษ์ ทบแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
117        น้องศีล และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
118        ธนกฤต แสงอรุณ ร่วมบริจาค 100 บาท
119        นส​ พรพรรณ​ อุดม​ชัย​ประเสริฐ​ ร่วมบริจาค 500 บาท
120        อารี ทรงศิริวัฒน์  ร่วมบริจาค 200 บาท
121        ภัคธิมา วรวุฒิ ด.ช อรรถภัทร์  เชาว์ประดิษฐ์ ประยงค์  จำปี  และ วิโรจน์  สรุศักดิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
122        ครอบครัวทรัพย์โสภณพาณิช ร่วมบริจาค 300 บาท
123        ทิพวัลย์ อุดมเดชอนันต์ และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
124        คุณคชฤทธิ์ ร่วมบริจาค 4,000 บาท
125        น.ส ณัฐนันท์ แก้วเวียง พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
126        สุภารัตน์ บูรณะกรณ์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
127        นางธัญลักษณ์  กาญจนลักษณ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
128        นางศิริพรรณ ด.ญ.วริศรา สุขสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
129        นายวราวุธ สุขสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
130        เบญจมาศ  ร่วมบริจาค 250 บาท
131        ธัญญะ ทองหนูนุ้ย ร่วมบริจาค 99 บาท
132        ฐิติพร กรีวิทย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
133        วิฑูร ร่วมบริจาค 200 บาท
134        คุณเกรียงไกร ลิ้มเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท
135        ด.ช.คณสร  ปิระนันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
136        ชัยวัฒน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
137        ณัฐตนนท์  ร่วมบริจาค 199 บาท
138        นายวิวรรธน์​ กนกชัยพานิชกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
139        นัชชา ชูดอกพุฒ ร่วมบริจาค 500 บาท
140        รพีพร ตั่งธนาพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
141        บริสุทธิ์ ศรีพญา ร่วมบริจาค 2,563 บาท
142        วิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
143        น.ส.ขวัญอนงค์ วิวัฒน์กิจเลิศ  ร่วมบริจาค 400 บาท
144        นางสาวอรนุช ปกิรสา และนายวันชัย กลิ่นทอง ร่วมบริจาค 3,000 บาท
145        พรชัย เหมอุดม ร่วมบริจาค 500 บาท
146        คุณทิพรดา กันตังกุล  ร่วมบริจาค 300 บาท
147        ไพโรจน์ พุ่มมาลา  ร่วมบริจาค 500 บาท
148        กัญภัฏฐ์  ร่วมบริจาค 300 บาท
149        สุนิสา ถนอมเวช, กมลศักดิ์ มะลิทอง และนายพิชัย จันทร์พลับ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
150        สุกัญญา จารุธัมโม ร่วมบริจาค 500 บาท
151        นัชชา ชูดอกพุฒ  ร่วมบริจาค 500 บาท
152        สิริลักษณ์ พรมสุคนธ์ ร่วมบริจาค 289 บาท
153        สุภัทธณา งามวัฒนาเจริญ ร่วมบริจาค 200 บาท
154        คุณรัตน์ณากร อินทรานพุธทรา ร่วมบริจาค 100 บาท
155        รณภพ อ่วมทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
156        บานชื่น ชื่นสุข  ร่วมบริจาค 300 บาท
157        ศิรวิทย์  มาลารัตน์  ร่วมบริจาค 100 บาท
158        อรไท ชูสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 150 บาท
159        คุณ สุริยา สว่างแสง Mr. Andrew Durman ร่วมบริจาค 1,000 บาท
160        เจษฏาภรณ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
161        ธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 100 บาท
162        คุณกชนัช ภู่โต๊ะยาและคุณพวงแก้ว ทองหล่อ ร่วมบริจาค 200 บาท
163        รัชนี วงษ์เจริญสิน และเอกลักษณ์ ศรีชมพันธ์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
164        น.ส.จันทนา ธัญญาสุวัฒนะและครอบครัว, น.ส.สาลินี จังพานิช และครอบครัว, คุณศิรดา สุววรณ, คุณปริศนา สุวรรณ, คุณชัชนันท์ ธเนศวร, คุณปุณณภัค ชงโค, คุณกชฌกาญ มั่นใจ, คุณนวกชมณ คุณธรรม ร่วมบริจาค 500 บาท
165        ปราณี ชวนะคุรุ  ร่วมบริจาค 300 บาท
166        กุลพร หิรัญบูรณะ  ร่วมบริจาค 100 บาท
167        มาลี คูสมิต  ร่วมบริจาค 100 บาท
168        เพ็ญพิชญ์ เจริญ  ร่วมบริจาค 200 บาท
169        ภารดี สนิทวงศ์ ณ อยุธยา  ร่วมบริจาค 200 บาท
170        ฉัตรอนงค์ สนิทวงศ์ ณ อยุธยา  ร่วมบริจาค 200 บาท
171        กรรณิกา วงศ์สารเสริฐ  ร่วมบริจาค 100 บาท
172        คุณรุจิรา ทวีสุข ร่วมบริจาค 200 บาท
173        ประภาพร มหาวงศ์สถิต ร่วมบริจาค 301 บาท
174        เอ๋ รอดแรงบุญ ร่วมบริจาค 300 บาท
175        คุณไทย มั่นคงและครอบครัว ร่วมบริจาค 145 บาท
176        คุณชุติกาญจน์  ธีระโรจนพงษ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
177        ธิชาวิชญ์ ชูสกุล ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
178        ธนพล สังข์แก้ว  ร่วมบริจาค 100 บาท
179        คุณ nut  ร่วมบริจาค 100 บาท
180        นางสาวญารัตน์ภรสิน อ่อนเฉวียง /นายอนุสรณ์ เก้าวังเทียม ร่วมบริจาค 199 บาท
181        ศิริกุล-ชนะ-พัชรา-สามารถ โกศลไชยบุตร และ ครอบครัว  ร่วมบริจาค 400 บาท
182        อุมัยพร ศิริสิทธิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
183        ชนิกานต์ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
184        น.ส. อรวรรณ พิมพุฒ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
185        พริมพิศา ร่วมบริจาค 100 บาท
186        คุณเยาวเรศ จีระเรืองรัตนา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
187        เยาวเรศ พนังจำรัส ร่วมบริจาค 1,000 บาท
188        นายสุริยา กล้าหาญ ร่วมบริจาค 99 บาท
189        ธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล ร่วมบริจาค 500 บาท
190        ณัฐกฤตา  ร่วมบริจาค 99 บาท
191        ลัดดา  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
192        เดชณรงค์ ดุงแผ้ว และกรองกาญจน์ สัตยุตม์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
193        ปฐมาภรณ์ ปาจรีย์อนันต์ ร่วมบริจาค 1,999 บาท
194        คุณธีรกร นาคะปักษิราช, คุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันทน์, คุณฉัตธัญ ลิ้มบำรุง  ร่วมบริจาค 500 บาท
195        ครูอรนุช ลิ้มเทียมเจริญ ไทรโยค กาญจนบุรี  ร่วมบริจาค 900 บาท
196        นางปุณยรัตน์  ชัยหิรัญกุลนนท์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
197        ปวิตรี  ร่วมบริจาค 300 บาท
198        นางสาวกนกภรณ์ เอี้ยวพานิช และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
199        ชัย เตชะธนาวงศ์, สุภัทรา อุดมวรรณกุล, ธิญาดา เตชะธนาวงศ์, ชัญญา เตชะธนาวงศ์  ร่วมบริจาค 400 บาท
200        สิริลักษณ์ สาคร ร่วมบริจาค 100 บาท
201        ณิชชาภัทร คุณทวีนิธิ ร่วมบริจาค 100 บาท
202        สุนิดา​ ธรรมสุวรรณ​ และ บุตร ร่วมบริจาค 500 บาท
203        คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, คุณวันทนีย์, ด.ญ.พัชชานันท์ ศรีปรีชาพัฒนะ , คุณอุไรวรรณ พลมา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
204        คุณปัญจพร-คุณวีระพร โกศลกิติวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
205        คุณรุจิกาญจน์ ฉันทะภาคพิบูลย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
206        คุณนลินรัตน์ นันต์ธาราธิคุณและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
207        คุณนิตยา ลี้รัตน์   ร่วมบริจาค 500 บาท
208        คุณฑดารัท ทิพยมงคลกุล,คุณฐาณุพงศ์ บวรวัสกุลพงศ์ และคุณฌานุวัตร์ บวรวัสกุลพงศ์   ร่วมบริจาค 900 บาท
209        สุรภา  เสถียรบูรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
210        นายวีรพงษ์ เทพจันทร ร่วมบริจาค 300 บาท
211        อุทัย แคล้วศรี ร่วมบริจาค 200 บาท
212        นายเจษฎา จงรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
213        นายเจตปรียา ปัญญาเสน ร่วมบริจาค 300 บาท
214        นางพิญญา  ซงดอน ร่วมบริจาค 200 บาท
215        ว​รวีร์​ บุญ​มี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
216        คุณสุรเชษฐ์ ร้ตนศิลป์กัลชาญ ร่วมบริจาค 400 บาท
217        คุณชมดาว คำปาน ร่วมบริจาค 3,000 บาท
218        วิมลลักษณ์ นิรพาธ ร่วมบริจาค 99 บาท
219        จันทิมา จันประเสริฐศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
220        ประหยัด  สำรวย  รัฐนนท์. และธุวานนท์ พุ่มพวง ร่วมบริจาค 1,500 บาท
221        ณบรรณสรณ์ ธนันชัยพงศกร  ร่วมบริจาค 300 บาท
222        อภิพักตร์ เมนาร์ด ร่วมบริจาค 100 บาท
223        คุณศันสนีย์ บุญยัง พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 188 บาท
224        กรชนก จันทสุพัฒน์ มูริเยสและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
225        นายแสง แนวเงินดี และ นางคอย แนวเงินดี ร่วมบริจาค 500 บาท
226        สิรินภัส เตชะพรประเสริฐ ร่วมบริจาค 500 บาท
227         ทัชนัย บุญสนอง กับแม่ ทัศนี บุญสนอง และน้องสาว เจ๊สซิกา โคเร่ไมเน่น ร่วมบริจาค 525 บาท
228        คุณกิตติมา เวชเตง ร่วมบริจาค 300 บาท
229        น.ส วารี หล้าบุดดา ร่วมบริจาค 200 บาท
230        อรินทรา ร่วมบริจาค 402 บาท
231        นายสมชาย พัฒน์จันทร์หอม และ นางจอมกนก พัฒน์จันทร์หอม ร่วมบริจาค 1,000 บาท
232        ธนพร ศรแจ่ม ร่วมบริจาค 200 บาท
233        สุนิสา กัมพลพัน และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
234        นาย ณัฐวุฒิ ใจชุ่ม ร่วมบริจาค 100 บาท
235        ณัฐณิชา ร่วมบริจาค 99 บาท
236        สุธี แสงศรี  ร่วมบริจาค 100 บาท
237        ภัสสร วรน้อย ร่วมบริจาค 100 บาท
238        วสุธร ราชาธรรมกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
239        ไพศิฐ ร่วมบริจาค 99 บาท
240        นายรณกร อมรินทร์เทวา ร่วมบริจาค 300 บาท
241        ณรงค์เกียรติ​ สีแดด ร่วมบริจาค 100 บาท
242        นางสาวปาริฉัตร พันธุ์พินิจ  ร่วมบริจาค 200 บาท
243        อู่วิจิตร2  และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
244        นางสาวน้ำฝน สังข์บัวแก้ว พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
245        คุณติณณา เสารางทอย ร่วมบริจาค 100 บาท
246        ทัตติยา ปลีหจินดา ร่วมบริจาค 20 บาท
247        ศศิพัชร์ ภัทรเกษมฐีติ ร่วมบริจาค 300 บาท
248        คุณจีรภา ชมมณฑา ร่วมบริจาค 100 บาท
249        คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน ร่วมบริจาค 200 บาท
250        คุณธัญญลักณ์  ปุริโส  ร่วมบริจาค 100 บาท
251        คุณปลูก รักษาชล  ร่วมบริจาค 100 บาท
252        คุณบุญสม  รักษาชล  ร่วมบริจาค 100 บาท
253        วราแก้วมุณีและพุฒิชัยแก้วมุณี ร่วมบริจาค 1,500 บาท
254        จิดาภา ,คันธพล ,ฐิรญาดา ยอดสง่า  ร่วมบริจาค 20 บาท
255        ศราวุธ ดาวไธสง ร่วมบริจาค 300 บาท
256        คุณพา ชูแสง ร่วมบริจาค 100 บาท
257        คุณยุพิน ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
258        คุณสมพร ชูแสง ร่วมบริจาค 100 บาท
259        คุณพรนภัส ชูแสง ร่วมบริจาค 100 บาท
260        คุณอนงค์ แสนทวีสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
261        คุณพศิกา ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 100 บาท
262        นายภัทรนัณฑ์ แดนดงเมือง  ร่วมบริจาค 100 บาท
263        นันท์ธีรา ธนัชชัยนิติพล ร่วมบริจาค 100 บาท
264        นันท์นภัส พุทธคุณ ร่วมบริจาค 200 บาท
265        ครอบครัวนรเศรษฐวณิชย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
266        สมพล เสมอภาพ  ร่วมบริจาค 100 บาท
267        นางสาว ธมกร สมบูรณ์ศรี  ร่วมบริจาค 100 บาท
268        ธวรมน พรปวีณกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
269        คุณประวิทย์ คำภา ร่วมบริจาค 400 บาท
270        คุณกรกนก สอดโคกสูง  ร่วมบริจาค 50 บาท
271        วรปภา ศุภกิจนิธิกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
272        สุจิตรา เมทินีวัฒนาวงศ์ และนายบุญกอบ วิริยพงศ์สุธี ร่วมบริจาค 500 บาท
273        เบญจมาศ ปัญตะยัง  ร่วมบริจาค 100 บาท
274        กฤษณะ เรืองต่อวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
275        อนงค์นาฎ -เมือบศรี นายอมร-วรรณนา ร่วมบริจาค 100 บาท
276        คุณสานิตา​  ผาแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
277        คุณ​นิภาพร​  ธรรมทอนร่วมบริจาค ​100​บาท​
278        คุณสุภาภรณ์ ธังศิริ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
279        คัทลียา โตวรานนท์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
280        ไม่ประสงค์ออกนาม  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
281        แทค ภรัณยู โรจนวุฒิธรรม (ดารา) ร่วมบริจาค 9,999 บาท
282        มนฤทัย เด่นดวง ร่วมบริจาค 200 บาท
283        คุณอนันต์ธนา อันสมบูรณ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
284        นางสาวจุฑามาศ ตรงสิทธิรักษ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
285        คุณภรรธนกฤษ กุนมล  ร่วมบริจาค 100 บาท
286        ดลยา  ร่วมบริจาค 100 บาท
287        นายสายัณห์ เกษรเทียน ร่วมบริจาค 200 บาท
288        จุฑาภัค  เกษรเทียน ร่วมบริจาค 200 บาท
289        อรนรินทร์ เรืองเบญจสกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
290        ณิชนันทน์ โชติเมธาวงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
291        งามนิจ เหมวรรณานุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
292        คุณวนิดา เหลืองนาวา ร่วมบริจาค 300 บาท
293        อัญชรี อร่ามทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
294        สุธรรม  ร่วมบริจาค 99 บาท
295        ศุภิดา มีบุตรดี ร่วมบริจาค 100 บาท
296        Ayre ร่วมบริจาค 500 บาท
297        นายวัชรชัย หอมกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
298        คุณาภรณ์​  นานช้า, คุณพ่อ​บุญรอบ​ -​ คุณแม่​ ปรีชาวรรณ​ นานช้า​ ครอบครัว​นานช้า​ และคุณเบล​ สดากร ร่วมบริจาค 309 บาท
299        นายกี่. ธนพรอุดม, น.ส.สุณี  บุญวัฒสนวิบูลย์, น้องพารวยลูกแม่สุณี  บุญวัฒนวิบูลย์ ร่วมบริจาค 400 บาท
300        นายมานพ แดงระยับ, น.ส.ปภาดา  ธนพรอุดม, ด.ญ.ปุณณิศา  ธนพรอุดม, ด.ญ.วิภาษณีย์  ธนพรอุดม  ร่วมบริจาค 200 บาท
301        สิริรักษ์ ชยเมธานนท์  ร่วมบริจาค 200 บาท
302        เมทิกา ร่วมบริจาค 200 บาท
303        นางสาววิณิตา ชมภูเทพา  ร่วมบริจาค 100 บาท
304        นางสาวพรลภัส พูลสมบัติ ร่วมบริจาค 100 บาท
305        น.ส.พิช​ชา​นันท์​ ส่องแสงจันทร์​ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
306        อนิรุทธ์  ทองทวีพร ร่วมบริจาค 500 บาท
307        กัลยกร ศรีมูล และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
308        นางสาวปวีณา บุญยังดี และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
309        ภัคชิญญา ร่วมบริจาค 300 บาท
310        คุณพรพิ์ศ คุณสมชัย นส.เสาวนิตย์ วราพร คุณพรพิมล คุณอรวรรณ ดญ. ชนิสรา มีสวัสดิ์   ร่วมบริจาค 850 บาท
311        ดุสิต ศรีจินดา ร่วมบริจาค  1,000 บาท
312        จุฬารัตน์ กอประเสริฐสุด  ร่วมบริจาค  200 บาท
313        ทิพทิวา เดวีส  ร่วมบริจาค 300 บาท
314        คุณนพวรรณ อรรถกรปัญญาและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
315        ฤดี  ทองนิรันดร์  ร่วมบริจาค 100 บาท
316        สุนันทา ลีศิริชัยกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
317        นาย.ธรรมรัตน์ ธนวรนันท์ นาง.วารีย์ ธนวรนันท์  ร่วมบริจาค 500 บาท
318        กรชวัล จงจิตต ร่วมบริจาค 100 บาท
319        ชุติมา เจริญจงวิทยา ร่วมบริจาค 200 บาท
320        ดวงพร กิจไทยสงค์ ร่วมบริจาค 200 บาท
321        ปิยนันท์ เลาหบุตร ร่วมบริจาค 500 บาท
322        คุณนพวรรณ อรรถกรปัญญาและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
323        ยุวดี แสนเดช ร่วมบริจาค 500 บาท
324        บาลิกา  ฉิมพาลี ร่วมบริจาค 500 บาท
325        น.ส.นฤมล นนทบุตร - น.ส.สุวนารีจักร์แก้ว และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
326        ปณทัต บุญสาทร, สุภาพร บุญสาทร, อานนท์ รัตนสุริยาภรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
327        สุวดี จางอิสระกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
328        วนิดา พุ่มพวง​และ​ครอบครัว​ ร่วมบริจาค 150 บาท
329        นางยัด โสโคกกรวด ร่วมบริจาค 100 บาท
330        คุณดาไนย์ -​ ด.ญ.ชนัฐปภา​ แถวพินิจ​ และคุณชมชนก​ สมคะเณย์​ ร่วมบริจาค 300 บาท
331        ไชยพนิตนันท์ วิเชียรกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
332        ครอบครัววัฒนอัศวกุล ร่วมบริจาค  1,000 บาท
333        ภิรญา กุลภาอนนท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
334        ดนุพัฒน์ รักอักษร  ร่วมบริจาค  500 บาท
335        ภาวิดา-กันตภณ ร่วมบริจาค  500 บาท
336        น.ส.ม้วย  แซ่ตั้ง ร่วมบริจาค 200 บาท
337        น.ส.ธนพร สหวัชรีโชค และนาย เมธา แซ่อุ้ย ร่วมบริจาค 200 บาท
338        นาง สายธาร กฤษเกล้า ร่วมบริจาค 60 บาท
339        รัตนา เสถียรปรเมษฐ์  ร่วมบริจาค  500 บาท
340        สุภาภร ภู่ภัทรสินธุ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
341        จารุวรรณ รังสฤษดิ์  ปุญนิศา และ ปรเมศวร  บุญสิน พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
342        ณิชารีย์ ร่วมบริจาค  1,000 บาท
343        แพนพันธุ์ษา วิจิตรปัญญากุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
344        นางสาวรุ่งนภา สมนาค และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
345        อรินทรา ร่วมบริจาค 550 บาท
346        นางสอนเพ็ด  แสนสะกุล  และ  ด ญ  สุดารัตน์  ศรีเหรา  นายสุรินทร์  ศรีเหรา  พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
347        คุณแม่บัวลี  ร่วมบริจาค 300 บาท
348        ดวงกมล  ร่วมบริจาค 100 บาท
349        น.ส.รจนา สิทธิพิเศษ และครอบครัว  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
350        Sophie Rodkaew  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
351        คุณณัฐพิฌา  อุทัยวัฒนา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
352        อภิเศรษฐ์ ธัชศิริธีรภัทร  ร่วมบริจาค 100 บาท
353        ฤทธิ์ธพล ร่วมบริจาค  500 บาท
354        กัญภร เกิดทวี ร่วมบริจาค  1,000 บาท
355        วนิดา  วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
356        พี่หมู  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
357        นางนลินรัตน์  ใจกว้าง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
358        คุณยุพิน -คุณชัยยุทธ มีพารา  ร่วมบริจาค  500 บาท
359        สิริรัศมิ์  พรมรัตน์  ร่วมบริจาค 300 บาท
360        ประทีป ภูยงค์ ร่วมบริจาค 600 บาท
361        คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ, คุณอรนุช ปิลันธน์กวิน, คุณศุภิสรา งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
362        คุณแดง งามชัยพิสิฐ, คุณสุวรรณา งามชัยพิสิฐ และคุณสาธิต งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 500 บาท
363        คุณอุไรวรรณ ปิลันธน์กวิน, คุณอำพล ปิลันธน์กวิน ร่วมบริจาค 300 บาท
364        คุณวนิสา สุรพฤกษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
365         รัชนี ครุสาตะ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
366        คุณสุมิตรตรา สุขเนาว์ ร่วมบริจาค 300 บาท
367        คุณสุกิจ    อรุณานนท์ชัย   ร่วมบริจาค  1,000 บาท
368        คุณทรงศรี  เจียรนัยกูร  ร่วมบริจาค  200 บาท
369        คุณอรปภา  เจียรนัยกูร  ร่วมบริจาค 500 บาท
370        ทัศนีย์วรรณ พงศ์วุฒิ แย้มวงษ์ ร่วมบริจาค 700 บาท
371        กฤษณี น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 500 บาท
372        ณัฐนพิน น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 200 บาท
373        จันทนา ชูไทย  ร่วมบริจาค 209 บาท
374        ธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
375        กฤษฏ์ โฉมเฉิด  ร่วมบริจาค 300 บาท
376        ไม่ประสงค์ออกนาม  ร่วมบริจาค 2,005 บาท
377        ยุพา มาลัยทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
378        ญาณิชศา ดิษผึ้ง ร่วมบริจาค 300 บาท
379        นายจรัญ สุขสวัสดิ์ และกมลพร มีวาสนา ร่วมบริจาค 100 บาท
380        กัญญาภัค ร่วมบริจาค 100 บาท
381        คุณวนิดาจง เลิศตระกูล ร่วมบริจาค 300 บาท
382        คุณเบญจวรรณ์ เคลื่อนสูงเนิน ร่วมบริจาค 100 บาท
383        นางสาวมาลี ภัทรกูลนิยม  ร่วมบริจาค 100 บาท
384        นางสาวธันยพร ภัทรกูลนิยม  ร่วมบริจาค 100 บาท
385        ดุษณีย์ หงส์ทองและครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
386        คุณศศิธร บัวประดิษฐ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
387        แม่วรรณดี เครือนวล สุวรรณา- พัฒนา- เลิศพงศ์- สุภิญญา สุวรรณเลิศ และ น.ส.พรธีรา จันทร์พินิจรัตน์  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
388        คุณจรรยา จิตธรรมพงศ์ และคุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา ร่วมบริจาค  1,000 บาท
389        ทรงกลด   ร่วมบริจาค 100 บาท
390        ฐิตาภา บุญธรรม และด.ญ. ทอรุ้ง มาชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
391        ศศิณัฏฐ์​ บัณฑุศิลาอาส  ร่วมบริจาค 100 บาท
392        ฉัตรดา​ ภู่สุวรรณ​  ร่วมบริจาค 200 บาท
393        วีรารักษ์​ สุวรรณ​ธนารักษ์​ ร่วมบริจาค 200 บาท
394        นายยุทธนา เพ็ชรกลม ร่วมบริจาค 500 บาท
395        นางปราณิลดา ธัญอรศิริและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
396        นางนันทา อ่อนนอจันทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
397        นายวิทยา นางลินจง ดช.มาวิน เจริญผล ร่วมบริจาค 209 บาท
398        น.ส.ญิติชญา เพชรกันกิ่ม ร่วมบริจาค 200 บาท
399        น.ส.พจนันท์ ถิ่นวงแย ร่วมบริจาค 100 บาท
400        น.ส.ลฎาภา เพชรกันกิ่ม ร่วมบริจาค 200 บาท
401         ร้านปากซอย นางลิ้นจี่ 5  ร่วมบริจาค 100 บาท
402        นางสาวกันย์สิตา รุ่งเรืองกิติรัชต์, นายฉัตรชัย ตันติรังสี,นางพรทิพย์ แซ่ก๊วย, ด.ญ.วรรณภัสสร รุ่งเรืองกิติรัชต์, นายชัยกฤต ชั่งดวงจิตร์ ร่วมบริจาค 200 บาท
403        กันย์สินี  ร่วมบริจาค 400 บาท
404        นางสุมิตรา ธรรมจิตต์, นางสมจิตต์ ธรรมจิตต์ , น.ส.ชญาดา ธรรมจิตต์ ร่วมบริจาค 300 บาท
405        คุณวราภรณ์ แซ่โฟ่ง  ร่วมบริจาค 2,603 บาท
406        น.ส.วิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
407        ยุทธ และสุกัญญา สัตตวงศา ร่วมบริจาค 2,300 บาท
408        ปริญดา คงสตรี ร่วมบริจาค 300 บาท
409        นส กรรณิกา  สุคนธนิตย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
410        นส ทัศนีย์ แก้วสะอาด ร่วมบริจาค 300 บาท
411        วนิดา-กันยา-นิภา- นิตยา- ชัยวัฒน์-ณัชชา -ศิรชัช ใจมั่น ร่วมบริจาค 200 บาท
412        กรทิพย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
413        อลิสา โชติทวีชัย ร่วมบริจาค  1,000 บาท
414        สุรินทร์ ธนกาญจนกุล  ร่วมบริจาค 300 บาท
415        นางสาวสุนันทา  คำจริงและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
416        สิริภัณฑ์/บรรจง/รัชชานนท์  ร่วมบริจาค 300 บาท
417        ศราวุธ รองหมื่น  ร่วมบริจาค 300 บาท
418        วัชระ มหาอิทธิดล ร่วมบริจาค  1,700 บาท
419        นายเทพประสิทธิ์ ภัทรพิทักษ์กูล ร่วมบริจาค 108 บาท
420        วิรตี ธรรมนันทนะ  ร่วมบริจาค 300 บาท
421        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค  2,000 บาท
422        รชัยมะลิปาริชาตอนันดา จันทรเกตุ ร่วมบริจาค 500 บาท
423        นภัทร​ พรมประดิษฐ์​  ร่วมบริจาค 100 บาท
424        วริยา  ร่วมบริจาค 100 บาท
425        นางสาวอภิพักตร์ เมนาร์ด Mr.Alain menard ภูริชญา แซมรัมย์และครอบครัวทุกๆคน  ร่วมบริจาค 300 บาท
426        ครอบครัวทรัพย์ปราการชัย  ร่วมบริจาค 200 บาท
427        คุณกมลลักษณ์  มั่นอ่วม  ร่วมบริจาค 200  บาท
428        คุณสุภาวดี  มั่นอ่วม  ร่วมบริจาค 100 บาท
429        รจนา วิฑูรย์วาณิชย์  ร่วมบริจาค 200 บาท
430        ธนียา วรรณโสภณกุล และครรชิต เขียวสุข  ร่วมบริจาค 500 บาท
431        ปราณี ทองสุข และ ศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล  ร่วมบริจาค 500 บาท
432        วีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 300 บาท
433        ครอบครัวดุลสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 300 บาท
434        ดารากร ร่วมบริจาค 300 บาท
435        นนทกาญจน์ ร่วมบริจาค 400 บาท
436        พราวพรรณ มะแมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
437        ทิพาพรรณ  มะแมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
438        ธัญญลักษณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
439        ยงยศ​ ติรวรรณ​รัตน์​  ร่วมบริจาค 200 บาท
440        ​นาย​วรรณ​ไชย​สาย​คำ​เลิศ ​และ​คุณ​แม่​สาคร​ศรี​โสภณ  ร่วมบริจาค 500 บาท
441        ชนัญชิดา เย็นสะอาด  ร่วมบริจาค 500 บาท
442        นายกิตต์ ทองบ่อ ร่วมบริจาค 300 บาท
443        งามเพ็ญ เลิศจุฑาพร  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
444        คุณวิไล ร่วมบริจาค 200 บาท
445        รภัทร เทพอุทัย  ร่วมบริจาค 100 บาท
446        นางสาวทิพย์วัลย์ ผิวไหมคำพร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
447        หนึ่ง สอง สาม สี่ บุญชีพ ร่วมบริจาค 200 บาท
448        นายปรีชา      พุ่มศิริ  ร่วมบริจาค 100 บาท
449        นางสายหยุด พุ่มศิริ  ร่วมบริจาค 100 บาท
450        นายวราวุฒิ    พุ่มศิริ  ร่วมบริจาค 100 บาท
451        นายยุทธนา   พุ่มศิริ  ร่วมบริจาค 100 บาท
452        นางเปรมสินี  พุ่มศิริ   ร่วมบริจาค 100 บาท
453        นางศิรินันท์และนางไอลดา ดวงมาลา  ร่วมบริจาค 100 บาท
454        นายพลสิทธิ์  อัครพณิชย์นันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
455        ปุญญพัฒน์ ร่วมบริจาค 109 บาท
456        นายอิทธิฤทธิ์ เมรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
457        น้ำบุญและเพื่่อน ร่วมบริจาค 1,100 บาท
458        เมลิษา กะ ประภากร ปัสสา ร่วมบริจาค 200 บาท
459        วิไล นิลทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
460        นายธณัฐชัย-น.ส.ชินานันท์ กฤษฎิ์หิรัญทวีและบุตร ร่วมบริจาค 200 บาท
461        ลฎาภา ประสาทกุล  ร่วมบริจาค 300 บาท
462        นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
463        รัตริญา กิจสำเภาสงค์ ร่วมบริจาค 200 บาท
464        นายภาณุเดช นิวัฒนสกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
465        ครอบครัว พิมพิเสน ร่วมบริจาค  500 บาท
466        เลิศ​ฟ้า​ ธรรมธวัชเเละลูก ร่วมบริจาค 200 บาท
467        คุณวัฒน์ ทองสมบัติพาณิชและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
468        สุภา คุนาพงษ์กิติ ร่วมบริจาค 300 บาท
469        สุพรรษา ตั้งใหม่  ร่วมบริจาค 200 บาท
470        คุณพิมพ์ภิกา สีนาค ร่วมบริจาค 90 บาท
471        พิสมัย ปัตตายะโส, นางกันหา ปัตตายะโส และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
472        Sai Aung Than.Nang Hmwe Aung ร่วมบริจาค 200 บาท
473        กฤตภาส ลาภอนันต์  ร่วมบริจาค 2,499 บาท
474        นายจำลอง-นางทัศนีย์ จุลิรัชนีกร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
475        ครอบครัว  อัครนาคร ร่วมบริจาค 400 บาท
476        นางสมบัติ นนทะวงษ์ ปิยโรช - วาริศา ประทุมวัน ร่วมบริจาค 1,800 บาท
477        น.ส. หอม    อินยงค์ ด.ญ. ศรัณย์รัชต์  อินยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
478        บุษบา เคี่ยมสมุทรและครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
479        นายดำรงค์ จีระเรืองรัตนา นางจินตนา จีระเรืองรัตนา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
480        คุณปัฐวี โชติขัน ร่วมบริจาค 99 บาท
481        นิทัศนีย์ แสงอ่วม ร่วมบริจาค 200 บาท
482        น.ส.ชนิตา จักรจรัส  ร่วมบริจาค 500 บาท
483        เกสรา แซ่ซิน  ร่วมบริจาค 100 บาท
484        คุณตวงรัชฏ์ ศรีวัฒนพิบูลย์ และหลานตระกูลศรีวัฒนพิบูลย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
485        คุณกันยา จิระเลิศพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
486        คุณจันทนา จิระเลิศพงศ์ชัย และคุณธรรมนูญ ฤทธิรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
487        คุณอมร ศรีวัฒนพิบูลย์-คุณเย่นเสือน-ด.ช. ธรรมพล-ด.ญ. กนกกาญจน์ กวอ  ร่วมบริจาค 100 บาท
488        ยุทธยง ศรีวัฒนพิบูลย์  ร่วมบริจาค 100 บาท
489        สุธิมา-พีรทัต-ด.ช. เมธานัน กฐินนามใหม่ ร่วมบริจาค 100 บาท
490        คุณศักดิ์ชัย-หนึ่งฤดี-เพชรอาภรณ์-ด.ช. พลวัฒน์ คฤหัสถ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
491        คุณแม่วิภา สิริโสภณวรกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
492        คุณบรรจง ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
493        คุณวิมล ตนายะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
494        คุณธนกิจ ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
495        คุณน้ำทิพย์ ตนายะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
496        GUO RU FANG และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
497        HUANG LIU LIN และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
498        คุณพรทิภา มังกรกาญจน์  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
499        ผอ. พรรณี ใจเพิ่ม,  คุณบุญเกียรติ สุภาพจริตกุล,  คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล, คุณวงเดือน แสงผึ้ง, คุณแวววิไล ไชยเสริม,  คุณอานุภาพ คงบัว ร่วมบริจาค 1,740 บาท
500        พิมพ์พร มรกต ร่วมบริจาค 95 บาท
501        ครอบครัว ด.ช ชุติเทพ  โสภาพักตร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
502        สุกานดา กอชัย  ร่วมบริจาค 200 บาท
503        ชุติกาญจน์ เลิศสมตระกูล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
504        นางวัชรา สุทธิรัตน์   ร่วมบริจาค 500 บาท
505        น.ส.นันท์นภัส บุญทองงาม  ร่วมบริจาค 200 บาท
506        นส ชนิดาภา เกิดจินดา   ร่วมบริจาค 100 บาท
507        วิยะดา เครือเอม  ร่วมบริจาค 300 บาท
508        ชมกมล ชัยเจริญสวัสดิ์   ร่วมบริจาค 200 บาท
509        ครอบครัวรัตนศิลป์กัลชาญ ร่วมบริจาค 400 บาท
510        นส.อัญญาณี ศิริแก้ว และครอบครัว  ร่วมบริจาค 250 บาท
511        รัชนีวรรณ ฉิมคล้าย ร่วมบริจาค 59 บาท
512        สุภาพร ธนรังสีกุลและ กฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ ร่วมบริจาค 700 บาท
513        คุณนพณัฐ จับเกตุ  ร่วมบริจาค 100 บาท
514        อรุณี  ศรีจันทร์  ร่วมบริจาค 195 บาท
515        สมพร วงษาบุตร ร่วมบริจาค 200 บาท
516        วรินทร. ทางสว่างชัย  ร่วมบริจาค 500 บาท
517        คุณวิลาสินี สมานวรศักดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 800 บาท
518        ลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
519        คุณชวดล-คุณโชติกา ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
520        กัญญา วารีเพชร ร่วมบริจาค 500 บาท
521        สมบูรณ์ อริทรัพย์กุล ร่วมบริจาค 100 บาท
522        อรินทรา ร่วมบริจาคเพิ่ม 320 บาท
523        น.ส.วาสิณี ประจันบาน  ร่วมบริจาค 500 บาท
524        นางวาสนา ชำนาญพงษ์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
525        พิณสิกาญจน์ อ่อนจันทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
526        วรเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
527        ธมกร    สุทิ   หัสจันทึก ร่วมบริจาค 500 บาท
528        นายธรีศักดิ์ บุญชัยมาตย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 300บาท
529        คุณสุนทรี พรรธนประเทศ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
530        คุณกานดา ธะนะไชย ร่วมบริจาค 2,000 บาท
531        คุณวรรณา ดากาวงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
532        อนุพงษ์ แสงกระจ่าง ร่วมบริจาค 200 บาท
533        รุ้งนภา  สุกใส และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
534        นส.ธัญญาศิริ ศรีจารุเสถียร นส.จงกล โชคอินพลับ ร่วมบริจาค 200 บาท
535        น.ส.ชมพูนุช อิสสระ ร่วมบริจาค 200 บาท
536        นายศักย์ศรณ์ แสงสุวรรณ ร่วมบริจาค 100 บาท
537        จิลดา ร่วมบริจาค 200 บาท
538        มานุสา หนูอ้น ร่วมบริจาค 100 บาท
539        ณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
540        Mr.Zhu Yanlong  ร่วมบริจาค 100 บาท
541        นายอำพล คำขัติ  ร่วมบริจาค 300 บาท
542        ณัฐพงษ์ เทียนชัย ร่วมบริจาค 80 บาท
543        รัตติกาล งาช้าง ร่วมบริจาค 100 บาท
544        กัมม์ภณณัช โรจน์ธิรภณกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
545        นิติรัฐ จาบถนอม ร่วมบริจาค 100 บาท
546        มณฑิภา ร่วมบริจาค 200 บาท
547        นันท์นภัส เอี่ยมธีระกุล  ร่วมบริจาค 300 บาท
548        ส.ต.ท.ภัทรพงศ์​  สังข์มัน​และครอบครัว​ ร่วมบริจาค 500 บาท
549        นางสาวกฤตมน นวลศรี ร่วมบริจาค 55 บาท
550        สิตานน วัชรีฤทัยและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
551        ปารวี พรมมารี  ร่วมบริจาค 300 บาท
552        บุญญาภา ดวงฉวี  ร่วมบริจาค 300 บาท
553        เอกชัย พีระสงคราม ร่วมบริจาค 1,009 บาท
554        รัตนทัต รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 200 บาท
555        สมบูรณ์ ตันติชวลิตพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
556        เพชรา พัฒนิบูลย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
557        คุณภัสสร คำปานและ คุณจันทร์เพ็ญ เห่งรวย ร่วมบริจาค 200 บาท
558        บวรลักษณ์​ หวังรัชนนท์​ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
559        ลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 200 บาท
560        รวิพร  ร่วมบริจาค 300 บาท
561        ชุติมา บุริมจิตต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
562        สุวรรณ กาละเมฆ  ร่วมบริจาค 400 บาท
563        นายพงษ์สิทธิ์ แสงเมือง ร่วมบริจาค 100 บาท
564        กัมปนาท​ พิเชียรพงษ์​ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
565        ภรภัทร ภัทรชัยกมล  ร่วมบริจาค 200 บาท
566        วิราพร แซ่เตียว  ร่วมบริจาค 100 บาท
567        นางธภาภัค นิยมสำรวจ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
568        วรัชญ์ภูมิ เหล่าเจริญธนาศิริ ร่วมบริจาค 500 บาท
569        จุฑานาถศุข  ร่วมบริจาค 545 บาท
570        นางรุ้งพร  บุญทวีศักดิ์นายเนตรดุลย์  บุญทวีศักดิ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
571         ภาณุ คำคุ้ม ร่วมบริจาค 100 บาท
572        สุจรรยา ตันบุญเอก ร่วมบริจาค 500 บาท
573        แม่ชลอ วัชรีฤทัยและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
574        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 340 บาท
575        คุณรุ่งนภา  สีดามาตย์ ร่วมบริจาค 200บาท
576        คุณระเบียบ  อันษา และครอบครัว ร่วมบริจาค 200บาท
577        คุณภัทรภร สิงหเสนี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
578        คุณนอมึดา จงกลดี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
579        คุณใสว อ่องแดง และครอบครัว ร่วมบริจาค 20 บาท
580        คุณนาง ลุงต๊ะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
581        อรรณพ เย็นใจ ร่วมบริจาค 500 บาท
582        ฤทัยรัตน์ แซ่เฮ้ง และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
583        สุดใจ อ่วมกลัด ร่วมบริจาค 100 บาท
584        พรเลิศ   อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
585        สุชาติ  วัชระชัยสุรพล ร่วมบริจาค 500 บาท
586        ปราณี   สถิตไชยนนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
587        กัลป์ปภัส  พานพิชย์ทวี ร่วมบริจาค 200 บาท
588        สุภารัตน์  ดอกบัว+อะนิพล  แต้มงาม ร่วมบริจาค 100 บาท
589        พิชชาภา อโนทัย ร่วมบริจาค 200 บาท
590        วราภรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
591        นายธรรมวิทย์ ไพสิริภาส ร่วมบริจาค 100 บาท
592        ร้านทอง  ร่วมบริจาค 1,680 บาท
593        คุณ ปิยนารถ จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
594        ศิริวรรณ ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 100 บาท
595        พัชรนันท์ กิตติสุนทรวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
596        กฤติมา ฮั้วนางยางและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
597        นาง อมรรัตน์ ลังฮันส์ นางสาว พงษ์จิต ทานุชิต ร่วมบริจาค 100 บาท
598        น.ส.กัญกร สายคำวงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
599        ศศิธร คิดเพ็ง ร่วมบริจาค 35 บาท
600        ขจรพัฒน์  ร่วมบริจาค 500 บาท
601        ธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
602        กลัดเพชร วัฒนชัยกุลวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
603        นัฐพร นาคสัมฤทธิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
604        ธีรพงศ์ เศวตวิมลรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
605        ฐิติพร กรีวิทย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
606        ศรินทร จิรกันยาศักดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
607        คุณณัฐกฤตา ศุภิดา  ร่วมบริจาค 500 บาท
608        นางอัมภา จิรเจิดนภา, น.ส.ณัฐกนิษฐ์ และนายภัทรณิษฐ์ จิรวัชรนันท์  ร่วมบริจาค 100 บาท
609        นภัทร ร่วมบริจาค 500 บาท
610        นางประภัสสร อัครพณิชย์นันท์   ร่วมบริจาค 100 บาท
611        นางสาวพาณี  อัครพณิชย์นันท์  ร่วมบริจาค 100 บาท
612        นางสาวฉัฐวีณ์  โพธิเรืองศรี  ร่วมบริจาค 100 บาท
613        นางสาวกิรณาพัชญ์  บุญธนอัครพัฒน์  ร่วมบริจาค 100 บาท
614        ลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 200 บาท
615        น.ส. มยุรา ปัดสา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
616        นลิน​ภั​ส​ร์​  โรจน์​ภูมิ​ภั​ทร์ ร่วมบริจาค 1,800 บาท
617        ภัทรวดี ธาตุดี ร่วมบริจาค 100 บาท
618        คุณหมอสมบัติ ร่วมบริจาค 900 บาท
619        ณัฐกร, ณัฐกานต์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
620        คุณพ่อเกียงทิว แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 400 บาท
621        คุณวัลลภา ปุณยลภัสกุล พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
622        แจ่มจันทร์ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 99 บาท
623        กัญญาภัทร ทองขาว ร่วมบริจาค 100 บาท
624        คุณมณีกาญจน์   สิริอุดมภาคย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
625        คุณพรสิริ  สิริอุดมภาคย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
626        นุจรินทร์ อินทะ ร่วมบริจาค 200 บาท
627        ครอบครัวคุณวาสิน สร้อยพิลึก  ร่วมบริจาค 600 บาท
628        คุณ นิรามัย ตระกูลแสงรัศมี   ร่วมบริจาค 200 บาท
629        ประภาพัฒน์ ธีรพงศ์วิษณุพร ร่วมบริจาค 100 บาท
630        เพ็ญภาพรรณ จันทรประภา ร่วมบริจาค 100 บาท
631        นาลวิมล ปัญญาสอาด และลูกชาย ร่วมบริจาค 100 บาท
632        พีรพัฒน์ จันทรประภา และคณะ ร่วมบริจาค 100 บาท
633        นายสุวิจักขณ์  จารุนิตย์ธนัน และ น.ส.ชัญญ์รัชต์  จารุนิตย์ธนัน และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
634        วรางคณา ชูขาว อภิชาต สุ่มทรัพย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
635        จิรธนี สมนาม และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
636        น.ส.ณัฏฐ์กฤตา ฐิติวัฒน์ภูวดล นายสมเจต ยกตระกูล  พร้อมครอบครัวและลูกๆๆของข้าพเจ้า และจั่นฟุ -ชวลิต -วัลลภ -ณปพรพรรณ   แซ่ลี  ร่วมบริจาค  300 บาท
637        ประไพ ศรีวิสุทธิกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
638        ศิริพร   ศรีวิสุทธิกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
639        สุนีย์  ศรีวิสุทธิกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
640        ภัทรมาส  ศรีวิสุทธิกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
641        ประสาน ศรีรัตนวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
642        ชัชฏากร อินทอง ร่วมบริจาค 300 บาท
643        นายพิจักษณ์ ดาราสิทธาวัฒน์ และ นางสาวณัฐเบญจมน เหรียญชลานุสาร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
644        นาย ธนกฤต ศิริมังคลา ร่วมบริจาค 500 บาท
645        เฉลิมชัย สุขเกษม ร่วมบริจาค 3,859 บาท
646        คุณแม่สงวน รักษามั่น-คุณแม่วรนุช ถ้ำทองถวิล  และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 726 บาท
647        วีรพงษ์ ต่อศักดิ์อุดมและครอบครัว  ร่วมบริจาค 165 บาท
648        คุณประจวบ ไชยสาส์น ร่วมบริจาค 500 บาท
649        คุณพิมพ์มาดา ขำสีเมฆ ร่วมบริจาค 200 บาท
650        ดุษฎี ขจรจิตนนท์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
651        พูลศรี บุญสนอง ร่วมบริจาค 500 บาท
652        ขวัญใจ พลับพลาทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
653        อรรถพล ร่วมบริจาคเพิ่ม 20 บาท
654        สุรพล อยู่ยงค์-สกลทิพย์ วิวาโค พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
655        นางธิดารัตน์ ใจกลม และนายณัฐภัทร ใจกลม ร่วมบริจาค 200 บาท
656        เฉิดฉิน ยอดฉิม ร่วมบริจาค 300 บาท
657        ธวัชชัย ปรีชาพรประเสริฐ ร่วมบริจาค 100 บาท
658        คุณตราใจ คำโตนด และครอบครัว  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
659        ศรินธร  สำราญถิ่น ด.ญ.  อริยา   วัฒนปิยวงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
660        กรรณิการ์ มโนคำ ร่วมบริจาค 200 บาท
661        ขวัญแก้ว ชากัน ร่วมบริจาค 100 บาท
662        ไม่ประสงค์ออกนาม  ร่วมบริจาค 350 บาท
663        สุนันทา ธนเจริญผดุง และน้อง ร่วมบริจาค 400 บาท
664        สมัชชา ร่วมบริจาค 200 บาท
665        นายวัชระ ปัญญาธีระและครอบครัว ร่วมบริจาค 15 บาท
666        น.ส.เมธารัตน์ เยาวะ ร่วมบริจาค 500 บาท
667        สุทิน หอมกลุ่น ร่วมบริจาค 199 บาท
668        อริสา โพธิ์ศรี ร่วมบริจาค 99 บาท
669        นายประกอบ หิรัญวัฒน์ , นางศรีนวล หิรัญวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
670        ทิพย์วรรณ ชัยเวียง ร่วมบริจาค 500 บาท
671        ครอบครัวสุภารัตนสิทธิ์ และครอบครัวสมพงษ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
672        ลูกอิค และ ลูกคิว ร่วมบริจาค 500 บาท
673        ครอบครัวโมริตะ ร่วมบริจาค 500 บาท
674        พระ วิสิทธิ์ ขำนาพึง  ร่วมบริจาค 500 บาท
675        นางอนุรดี ทองเพชรและครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
676        ศุภกานต์ ศุภประเสริฐ และ David Kempert  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
677        น.ส.วรางคณา ทองไกรแสน, ร.ท.กำพล มัณฑนาภรณ์, ด.ญ.พิมพ์ญาดา มัณฑนาภรณ์, ด.ช.วชิรวิทย์ มัณฑนาภรณ์ และบิดามารดาของข้าพเจ้า ร่วมบริจาค 100 บาท
678        ร.ท.ศุภณัฏฐ์ โตทรัพย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 555 บาท
679        สจีพร พงษ์ไพศาล ร่วมบริจาค 100 บาท
680        ประภาศิริ จุลศาสตร์  ร่วมบริจาค 200 บาท
681        คุณศรุตยา ช่างประดับ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
682        น.ส.ดวงใจ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 99 บาท
683        สมเกียรติ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
684        นายพิชัย ปอมขุนทด ร่วมบริจาค 200 บาท
685        วิรัลริสา ปานมงคล(แบม) ร่วมบริจาค 300 บาท
686        อภิพักตร์ เมนาร์ด ร่วมบริจาค 200 บาท
687        คุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 129 บาท
688        คุณเติมวิทย์ ศิริไพลินพงศ์ ร่วมบริจาค 128 บาท
689        คุณบุญล้อม เหมศิริ คุณเพ็ญนภา เหมศิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
690        ปรีชา-สุมาลี แสงธีระปิติกุล  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
691        Mr. Socheat Keal ร่วมบริจาค 483 บาท
692        คุณจินตนา พนาสถิต ร่วมบริจาค 100 บาท
693        นางสาวอัญรัตน์ สุขนวพร   ร่วมบริจาค 500 บาท
694        คุณแม่เสาวภา โถค้า และ บุตร ธิดา หลาน นายกฤษณะ ภู่ประเสริฐ  น.ส นุชสรา ล้ำสมบัติ ด.ช.กฤษโสภณ ภู่ประเสริฐ ร่วมบริจาค 300 บาท
695        สุวรรณา อยู่สนิท  ร่วมบริจาค 100 บาท
696        ไพศาล ขาวฉลาด  ร่วมบริจาค 200 บาท
697        สันติและดช.วริทธิ์นันท์ สกุลกลางและกุศลิน ส่งสัมพันธ์สกุล ร่วมบริจาค 80 บาท
698        คุณจู ร่วมบริจาค 300 บาท
699        น.ส.วรางคณา ทองไกรแสน, ร.ท.กำพล มัณฑนาภรณ์, ด.ญ.พิมพ์ญาดา มัณฑนาภรณ์, ด.ช.วชิรวิทย์ มัณฑนาภรณ์ และบิดามารดาของข้าพเจ้า ร่วมบริจาคเพิ่ม 200 บาท
700        น.ส.ปรียานุช  ซื่อตรง น.ส.สิริพร แสงทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
701        คชาพร รุ่งวิถีชัยพร ร่วมบริจาค 50 บาท
702        น.ส.รุ่งทิวา คุ้มทรัพย์ถาวร ร่วมบริจาค 500 บาท
703        Mr.Blaine  Lippincott ,  ชนัญญา  ทองสว่าง และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
704        นายนพดล ถิ่นฐาน ร่วมบริจาค 100 บาท
705        นายวีระพล วัฒนสนธิ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
706        นางชูศรี วัฒนสนธิ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
707        นายยุทธพงศ์ วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
708        นายธรรม์เดช สมรรถายน ร่วมบริจาค 50 บาท
709        จุฬารัตน์ มั่งมี ร่วมบริจาค 500 บาท
710        วรวิทย์ ร่วมบริจาค 9 บาท
711        ดิลก น้ำทอง  ร่วมบริจาค 300 บาท
712        ณัฏฐ์กฤตา   ร่วมบริจาค 100 บาท
713        น.ส.วรางคณา ทองไกรแสน, ร.ท.กำพล มัณฑนาภรณ์, ด.ญ.พิมพ์ญาดา มัณฑนาภรณ์, ด.ช.วชิรวิทย์ มัณฑนาภรณ์ และบิดามารดาของข้าพเจ้าร่วมบริจาค 100 บาท
714        ประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด  ร่วมบริจาค 100 บาท
715        ศราวุธ ดาวไธสง ร่วมบริจาคเพิ่ม 300 บาท
716        คุณ ลอม จิราวรรญ แมตชีส, คุณ ทองคำ คำเสนา ลีออน และ สุธาสินี อินทร์รัศมิมานอายุ ร่วมบริจาค 2,467.95 บาท
717        ครอบครัวสิงห์สู่ถ้ำ ร่วมบริจาค 200 บาท
718        นายดลธวัต นาคราช  ร่วมบริจาค 100 บาท
719        สุรินทร์ ธนกาญจนกุล  ร่วมบริจาค 300 บาท
720        วรปภา ศุภกิจนิธิกุล ร่วมบริจาคเพิ่ม 1,100 บาท
721        น.ส.ศุภิสรา พงษ์ประไพ ร่วมบริจาค 20 บาท
722        นางสาวอุทัยวรรณ สมบูรณ์พูลเพิ่ม และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
723        น.ส.วรางคณา ทองไกรแสน, ร.ท.กำพล มัณฑนาภรณ์, ด.ญ.พิมพ์ญาดา มัณฑนาภรณ์, ด.ช.วชิรวิทย์ มัณฑนาภรณ์, และบิดามารดาของข้าพเจ้า ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
724        กนก ปรัชญานุสรณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
725        ณัฐพัชญ์ พัฒนะสายสกุล ร่วมบริจาค 599 บาท
726        พริมพิศา ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
727        พลอยจันทร์ ภักดีกลาง  ร่วมบริจาค 300 บาท
728        เรณู แอนรนา และ พิพัฒน์ ขอบุญนี้ จงถึงแด่ คุณปู่ คุณย่า คุณตา คุณยาย และ คุณแม่ถวิล กุญชรวิชัย  ร่วมบริจาค 600 บาท
729        นางเง็กลั้ง แซ่ตั้ง และลูก ๆ ร่วมบริจาค 200 บาท
730        นาย (จอ.) เดชแสน แสนเดช - ดช.ปาณัทพงษ์ แสนเดช   ร่วมบริจาค 100 บาท
731        ดุสิต ศรีจินดา  ร่วมบริจาคเพิ่ม  1,000 บาท
732        นางสาวนันทพัทธิ์-ด.ญ. นนทิกาญจน์-ด.ญ. ประทินทิพย์-นายธนัฐ จิโรจสินธุ์ ร่วมบริจาค  1,500 บาท
733        คุณน้ำผึ้ง อังคณาภิวัฒน์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
734        สมนึก เพ็ชรพล ร่วมบริจาคเพิ่ม 1,000 บาท
735        ทิพย์วิมล  ร่วมบริจาค 55 บาท
736        นายณัฐยุทธ์ รอดภัย ร่วมบริจาค 500 บาท
737        อรพินท์ ชลกุลจนา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
738        ศิริกมล วงศ์ผง ร่วมบริจาค 500 บาท
739        สุทธิวรรณ เติมคุนานนท์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
740        นส.สุริยพร สรรวัชญ์ณิชกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
741        ชุติมา ประสาทแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
742        ส.ต.ท.ภัทรพงศ์​  สังข์มัน​และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
743        นางสาว สุธาวีณ์ นนทรีย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
744        นางศรัญญา วงษ์อุดมและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
745        อาภามาศ เขมานที และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
746        พิรามิตร ปัดถา  ร่วมบริจาค 500 บาท
747        สุธานี วัจนะรัตน์  ร่วมบริจาค 500 บาท
748        น.ส.ปนัดดา แก้วตรีวงษ์และครอบครัว น.ส.มนภัทร กาญจนวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
749        ไม่ประสงค์ออกนาม  ร่วมบริจาค 500 บาท
750        นายบุญมา และนางปาดน แก้วเมืองกลาง, นายสุกิจ   นางจารุวรรณ และ เด็กหญิงกัญญาภัทร  จันทร์แก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
751        นายธนชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
752        นาย บารเมษฐ์ เดชศรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,999 บาท
753        สมภัทร โพธิทัต ร่วมบริจาค 200 บาท
754        ปิยนันท์ แตงอ่อน  ร่วมบริจาค 500 บาท
755        น.ส. ศิริพรรณ รัตนศิลป์กัลชาญ - น.ส. พนิดา รัตนศิลป์กัลชาญ ร่วมบริจาค 200 บาท
756        จักรพงศ์ จิมมอญ  ร่วมบริจาค 200 บาท
757        อรทัย ตั้งทรงสุวรรณ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
758        คุณอุเทน - ภรณ์ภัสสรณ์ ศรีธรรมา คุณเรืองรุ้ง กุฎศรี ร่วมบริจาค 200 บาท
759        อภิเศรษฐ์ ธัชศิริธีรภัทร  ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
760        ลำไพ แพงจันทร์โท  ร่วมบริจาค 200 บาท
761        นาย ณัฏฐพล กุลธัญทวีรัชต์  ร่วมบริจาค 100 บาท
762        ดนุพัฒน์ รักอักษร  ร่วมบริจาค  300 บาท
763        ด.ญณัฐชา โตเทียม.Nang Sein Nyo(พลอย) ร่วมบริจาค 210 บาท
764        วราภรณ์ โห้เฉื่อย ร่วมบริจาค 500 บาท
765        รุจิภาส สาคร , ปุณยนุช ภิญ โญ , และพ่อแม่  ร่วมบริจาค 500 บาท
766        นางสาวยลพัชร์ การบรรจงและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
767        พราวพรรณ มะแมทอง ร่วมบริจาคเพิ่ม 200 บาท
768        ทิพาพรรณ  มะแมทอง ร่วมบริจาคเพิ่ม 200 บาท
769        ธัญชนก   ร่วมบริจาค 200 บาท
770        นางสาว​สุพิช​ชา ​โพธิ์​กระ​สังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
771        ธนยศ ชาคริยานุกูล  ร่วมบริจาค 200 บาท
772        วรปภา ศุภกิจนิธิกุล ร่วมบริจาคเพิ่ม 1,209 บาท
773        ศิริธรณ์ คำประสงค์ ร่วมบริจาค 100 บาท
774        ณณัฐยุทธ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
775        นายทีปกร กิจกุลวนิช  ร่วมบริจาค 500 บาท
776        คุณศุภพล สุขบาง พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
777        ขวัญตา ชากัน ร่วมบริจาค 55 บาท
778        เยาวดา หวง ร่วมบริจาค 500 บาท
779        นางสาวเยาวเรศ จีระเรืองรัตนา, นายดำรงค์ จีระเรืองรัตนา, นางจินตนา จีระเรืองรัตนา ร่วมบริจาค 1,500 บาท
780        อมราภรณ์ เอี๋ยวประดิษฐ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
781        สุริยา ร่วมบริจาค 100 บาท
782        ธนพร ชัยวิเศษ  ร่วมบริจาค 1,500 บาท
783        นายนรวิชญ์ ทองล้วน, นางสาวอัครมณี โชติชัย, นายศราฤทธิ์ เนียมเนี่ยว ร่วมบริจาค 1,200 บาท
784        กัญฐภัท เจริญธัญทิตา ร่วมบริจาค 500 บาท
785        อิสรีย์ เฟื่องเจริญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 800 บาท
786        พชรพล ร่วมบริจาค 350 บาท
787        สุวรรณ กาละเมฆ  ร่วมบริจาคเพิ่ม 300 บาท
788        ขวัญแก้ว ชากัน ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
789        น.ส สุคนธ์รัชนีย์ แซ่เตียว ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
790        น.ส รวีวรรณ วงษ์ขันติ์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
791        น.ส นิรัญญา แซ่เตียว ร่วมบริจาคเพิ่ม 100บาท
792        นาย พิพัฒน์พงษ์ วงษ์ขันติ์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 100บาท
793        กันก์ ประเสริฐลาภ  ร่วมบริจาค  20 บาท
794        ปลัดจวง กลิ่นสุวรรณ์  ร่วมบริจาค 20  บาท
795        กฤษณา ศิลปสาธิต  ร่วมบริจาค 100 บาท
796        ไพรินทร์ ประเสริฐลาภ  ร่วมบริจาค  100 บาท
797        ฉวี เอมเปีย  ร่วมบริจาค  20 บาท
798        กรรณิชา คชฤทธิ์  ร่วมบริจาค  20 บาท
799        สันติ ประเสริฐลาภ  ร่วมบริจาค  20 บาท
800        ประชุม ประเสริฐลาภ  ร่วมบริจาค 20  บาท
801        นายธงชัย  แคว้นเขาเม็ง และครอบครัว  ร่วมบริจาค  999 บาท
802        สุวิมล ชากัน  ร่วมบริจาค 100 บาท
803        ครูนงนุช สังขฤทธิ์ ไทรโยค กาญจนบุรี ร่วมบริจาค 200 บาท
804        ขณิจสรณ์ วงศ์ศิวรักษ์ ร่วมบริจาค  400 บาท
805        เพ็ญประภา ผลเลิศ, คุณแม่อังคณา ผลเลิศ และคุณพ่อสมโภชน์ ผลเลิศ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
806         คุณ กัญญา ร้าน Local Thai เมือง Bristol ประเทศอังกฤษ และ คุณชัชวาล พิพัฒสุวรรณชัย และ Mr Lee Brian Hughes ร้านอาหาร Siam Angel Cafe เมือง Bristol ประเทศอังกฤษ ร่วมบริจาค 3,000 บาท
807        เจียมจิตร์  ร่วมบริจาค 100 บาท
808        น.ส.ปัทมพร แซ่ตั้งและครอบครัว  ร่วมบริจาค 250 บาท
809        ปาลิดา สอาดโพธิ์ทอง  ร่วมบริจาค 200 บาท
810        สุจินตา เสนีวงศ์ฯ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
811        ประชุมพิท มนูสุทธิพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
812        อิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
813        วรเศรษฐ์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
814        ประเสริฐ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
815        นส.กฤตพร  กิตติชัยบุญ   ร่วมบริจาค 202 บาท
816        สุชาดา ตัญติกาญจน์  ร่วมบริจาค 204 บาท
817        ด.ญ.กุลธิดา บุษมาลี  ร่วมบริจาค 20 บาท
818         ด.ช.ณัฐชนน  บุษมาลี  ร่วมบริจาค 8 บาท
819        ทิพย์วิมล  ร่วมบริจาค 59 บาท
820        สุทิศา คลิ้งคล้าย  ร่วมบริจาค 300 บาท
821        สุเทพ-อารีย์ คลิ้งคล้าย  ร่วมบริจาค 100 บาท
822        กลวิทย์ คลิ้งคล้าย  ร่วมบริจาค 100 บาท
823        อรุอุมา แหล้จันคำ  ร่วมบริจาค 500 บาท
824        นาย ภาวี สังข์งามสมและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
825        นายกิตติพิชญ์ ธิปัดเป่า ร่วมบริจาค 20 บาท
826        สายฝน ดลสุข และครอบครัว, ทัศนีย์วรรณ ทิราพืช และธนากร โพนทัน และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
827        น.ส.สุรีรัตน์ คงสำรวย ร่วมบริจาค 200 บาท
828        ทัศวรรณ ศิริวัฒนมงคล ร่วมบริจาค 200 บาท
829        อภัสรา ฮวดอุปัด  ร่วมบริจาค 200 บาท
830        ศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
831        นส.คีรยา จันทร์พุฒ  ร่วมบริจาค 20 บาท
832        ชาญสิทธิ์และครอบครัวสมประกิจ  ร่วมบริจาค 200 บาท
833        คุณจันทร์นภา ฉิมพาลี และครอบครัว   ร่วมบริจาค 200 บาท
834        คุณภิภพ ฉิมพาลี และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
835        ชมพูไพลิน ร่วมบริจาค 35 บาท
836        ปุณณภพ ศรีวังไพร ร่วมบริจาค 100 บาท
837        นารินทิพย์ ท่องสายชล  ร่วมบริจาค 250 บาท
838        กิตติกุล เฉียบแหลม ร่วมบริจาค 42 บาท
839        นางสาวกนกนุช  เย็นใจ ร่วมบริจาค 200 บาท
840        น.ส.  ณัฏฐาฑิณา  จันทับ ร่วมบริจาค 200 บาท
841        นางจันชุน แซ่เงี้ยว ร่วมบริจาค  200 บาท
842        น.ส.จุฑาทิพ ตัญติกาญจน์ ร่วมบริจาค  200 บาท
843        น.ส.ปิยาภรณ์ ตัญติกาญจน์ ร่วมบริจาค  200 บาท
844        ชัยวัฒน์ บุญเกิด  ร่วมบริจาค 100 บาท
845        คุณจิระนันท์ อนันต์ศิริขจร  ร่วมบริจาค 240 บาท
846        คุณรังสิวุฒิ ศรีนวล ร่วมบริจาค 500 บาท
847        กันย์ชิสา ร่วมบริจาค 1,900 บาท
848        ปราณี ฉัตรสมพร ร่วมบริจาค 500 บาท
849        ประภาพร ยศไทย และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
850        อภิสมา สินไชย / รินดา ทรัพย์สมบัติ / เบญจา ทรัพย์สมบัติ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
851        ณิชา  ไชยสิทธิ์  ร่วมบริจาค  200 บาท
852        วราภรณ์ เหลืองจารุ และครอบครัว ร่วมบริจาค 99 บาท
853        ชุณห์ชนัฏ ร่วมบริจาค 100 บาท
854        เอื้องฟ้า​  ตาลน้อย​ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
855        น.ส.ศุภานิช เลิศสุรัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
856        สลิลรัตน์ จิตปรีชาญ  ร่วมบริจาค  300 บาท
857        นายธีระ-นางชยาทิต ก้องเกียรติยศ ร่วมบริจาค  108 บาท
858        ส.ต.ท.ภัทรพงศ์​ สังข์มัน​ และพ่อแม่ ร่วมบริจาค 500 บาท
859        วรางคณา ชูขาว บรรวิชญ์ ปิ่นแก้ว จารุนันท์ ชาวเวียง ร่วมบริจาค 300 บาท
860        พัชรี ทศกาญจน์  ร่วมบริจาค 100 บาท
861        นายศักดิ์ไชย นางพิราวรรณ์ นายโชติอนันต์ ดช.ณัฐพสิษฐ์ น้องเบจวรรณ ธนานันต์สิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
862        ชวิศา โลเวล์  ร่วมบริจาค 1,029 บาท
863        ปิยะเนตร ร่วมบริจาค  289 บาท
864        กฤติกา สามพิมพ์​ และเสาวรัตน์ สามพิมพ์ ร่วมบริจาค 900 บาท
865        ชนิกานต์ ร่วมบริจาค 988 บาท
866        ชนากานต์ และ ชนานันท์ ไชยถาวร และครอบครัว ร่วมบริจาค 180 บาท
867        นวลศิริ ไวทยานุวัตติ  ร่วมบริจาค  2,000 บาท
868        จักริน สีเขียว ร่วมบริจาค  289 บาท
869        ปัทมพร ร่วมบริจาค 500 บาท
870        กำพล ร่วมบริจาค 99 บาท
871        วิยะดา เครือเอม  ร่วมบริจาค 400 บาท
872        น.ส.พรรณปพร ใจอู่/นางอ้อยใจ ใจอู่/พต.สมปอง ใจอู่ ร่วมบริจาค 600 บาท
873        ลักขณา หงษ์ทอง ร่วมบริจาค  1,000 บาท
874        กันก์ ประเสริฐลาภ ร่วมบริจาค 100 บาท
875        กฤษณา ศิลปสาธิต ร่วมบริจาค 100 บาท
876        ไพรินทร์ ประเสริฐลาภ ร่วมบริจาค 300 บาท
877        สุวารี สาริยัง ร่วมบริจาค  1,000 บาท
878        วีรเดช ตรีวัชรานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
879        ทศพล ศรีบาล ร่วมบริจาค 200 บาท
880        ด.ช.ภัคพงษ์ อันษา ร่วมบริจาค 100 บาท
881        สัณห์ อรัญทรวานิช  ร่วมบริจาค 200 บาท
882        กิติศักดิ์ ศิลปสาธิต   ร่วมบริจาค 100 บาท
883        เอกภิญญา ศิลปสาธิต  ร่วมบริจาค 100 บาท
884        วราภรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
885        นายศราวุธ ร่วมบริจาค 300 บาท
886        วิราวรรณ รัตนดำรงชาติ, นางสาวนิศารัตน์-ปวันรัตน์ โกวินธนาพัฒน์ และเด็กหญิงรัชวรรณ หอมทวนลม ร่วมบริจาค 1,000 บาท
887        ยุวพร ทรัพย์พ่วง ร่วมบริจาค 99 บาท
888        วนิษตา ร่วมบริจาค 200 บาท
889        เด็กหญิงนลินี ร่วมบริจาค 200 บาท
890        ชัญญานุช ร่วมบริจาค 100 บาท
891        ภาคิน ภูริโรจนภาคิน ร่วมบริจาค 500 บาท
892        นายธัญญะ ทองหนูนุ้ย ร่วมบริจาค 58 บาท
893        น ส.  ภัญญาภัส บุญฤทธิ์ศิริสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
894        กรกันยา กิจนำพัชมณ และ วิทวัส เลาหพูนรังษี ร่วมบริจาค 100 บาท
895        โชต กิจนำพัชมณ และ ปมณฑ์ กิจนำพัชมณ ร่วมบริจาค 100 บาท
896        สมทบ กิจนำพัชมณ  ร่วมบริจาค 50 บาท
897        เชาวริน กิจนำพัชมณ และ พิมพ์ภัช  ก้องเกียรติวงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
898        ชัยชนะ แก้วปัญญา ร่วมบริจาค 287 บาท
899        ภัญญาภัส บุญฤทธิ์ศิริสกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
900        นางสาวจิราภาสวนแก้วและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
901        นายนิรุตน์ เสาทอง น.ส.หนึ่งฤทัย บุตรงาม ด.ช.กิจเกษม เสาทอง ร่วมบริจาค 300 บาท
902        ศรินรัตน์ โตใหญ่  ร่วมบริจาค 299 บาท
903        คุณอุเทน - ภรณ์ภัสสรณ์ ศรีธรรมา คุณเรืองรุ้ง กุฎศรี  ร่วมบริจาค 200 บาท
904        นางปวริศา เพชรสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
905        สมฤดี ขุริดี ร่วมบริจาค 50 บาท
906        วรรณพงษ์ รัตถิกุล(jeed)หรือ ตู่  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
907        ชัชฎา  ร่วมบริจาค 500 บาท
908        นบชนก  ร่วมบริจาค 500 บาท
909        นาตยา เหล่าสมาธิกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
910        นางสาวธัญชนก พงษ์เลื่องธรรม ร่วมบริจาค 299 บาท
911        นางสาวอัมไพวรรณ - นางสาวพริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 219 บาท
912        เดชสุรีย์ - วราภรณ์ ตาลศรี ร่วมบริจาค 500 บาท
913        นภัสนันท์ สุวรรณวาจกกสิกิจ และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
914        วิรัลริสา ปานมงคล(แบม) ร่วมบริจาค 200 บาท
915        นายถวิล-นางบังอร-นางสาวปานรดา สุริยะ  ร่วมบริจาค 240 บาท
916        สุนทรียา เรืองศรี ร่วมบริจาค 2,000 บาท
917        น.ส.คู่บุญ ไวดาบ ร่วมบริจาค  900 บาท
918        คุณเดชาธร เตียววณิชกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
919        คุณไพโรจน์ พึ่งพุทธิกานต์ ร่วมบริจาค 500 บาท
920        สุรศักดิ์ นิติกุลและกานดา ปินเร ร่วมบริจาค 200 บาท
921        นาง เกตแก้ว เอกวิไลย และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
922        หนูพิณ พลโยราช พันอารีเอื้อ  ร่วมบริจาค 500 บาท
923        ปวิตรี  ร่วมบริจาค 300 บาท
924        นางสาวสมปอง บุณวีระกูล ร่วมบริจาค 400 บาท
925        แม่ตี้ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
926        ชูชัย ทองเนียม และสุรชัย เสือโรจน์  ร่วมบริจาค 500 บาท
927        ณฤต มูลวณิชย์   ร่วมบริจาค 599 บาท
928        เปิ้ล และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
929        ฐกร บุญญาวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
930        ฐกร เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท
931        กฤษดา  ร่วมบริจาค 20 บาท
932        ฤชาภร จันทร์สุวรรณ  ร่วมบริจาค 99 บาท
933        กฤษดา  ร่วมบริจาคเพิ่ม 20 บาท
934        สุภาลักษณ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
935        ตรีเทพ  ภู่สิทธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
936        ดช.ภูวณัฎฐ์ จีรวัฒนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
937        ฌลายา มหาธนทรัพย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
938        คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล. และคุณวรวัลค์ พิทักษ์สินากร ร่วมบริจาค 300 บาท
939        ปริญดา คงสตรี ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
940        ปริญญา ระวีกุล ร่วมบริจาค 3,000 บาท
941        ศศิยาพัชร์ ร่วมบริจาค 200 บาท
942        วรัชญ์ภูมิ เหล่าเจริญธนาศิริ ร่วมบริจาคเพิ่ม 500 บาท
943        รภัทภร ร่วมบริจาค 100 บาท
944        ทิพย์พรัตน์ หลายชูไทย ฮัทตัน ร่วมบริจาค 148 บาท
945        พงศวัชร์ พุฒิเมธเจริญสิน ร่วมบริจาค 200 บาท
946        อรไท ชูสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 20 บาท
947        ชุติเดช ศรีวิชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
948        น.ส.ชมนารถ  กล่ำเงิน ร่วมบริจาค 200 บาท
949        ส.ต.ท.ภัทรพงศ์​   สังข์มัน และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
950        คุณศิริมา , กชพร และ ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 500 บาท
951        ศิริวรรณ สิทธิขันแก้ว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
952        รักชนก โชติรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
953        คุณแม่นิดา มั่นคงเจริญ  ร่วมบริจาค 500 บาท
954        กรชนก จันทสุพัฒน์ มูริเยสและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
955        นภธร เนียมนาคห์  ร่วมบริจาค 300 บาท
956        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์  ร่วมบริจาค 400 บาท
957        พงศ์วุฒิ  ธัญพร  ทัศนีย์วรรณ   แย้มวงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
958        นายสุรชัย ปานสุวรรณ, นายสายชล ปานสุวรรณ, นางสาวสุกัญญา เหยื่อแสวง, เด็กหญิงชลธิชา ปานสุวรรณ  ร่วมบริจาค 500 บาท
959        วสุธร ราชาธรรมกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
960        อัญญรัตน์ เอี่ยมเอิบ และ กนกวรรณ อ่วมศิริ  ร่วมบริจาค 559.25 บาท
961        สมศักดิ ร่วมบริจาค 100 บาท
962        ธัญญ์ไน ขจรวิชิตา ร่วมบริจาค 400 บาท
963        สมชาย และวรรณา  กองชัยเสรีภาพ ร่วมบริจาค 3,000 บาท
964        นายกิตติ์ธเนศ   ใจหลัก  ร่วมบริจาค 300 บาท
965        รตอ.ปรัชญา  จันทร์เกิด  ร่วมบริจาค 100 บาท
966        น้องติ้ก  ร่วมบริจาค 100 บาท
967        น.ส. ธัญชนก สมศรี  ร่วมบริจาค 100 บาท
968        คุณฤทัย คงคาสุริยฉาย ร่วมบริจาค 300 บาท
969        คุณ ยุภี อุปนันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
970        นภัทร ธนทัตกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
971        อรไท ชูสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 20 บาท
972        ธีรศักดิ์ ชะลิ ร่วมบริจาค 100 บาท
973        ฐกร บุญญาวงศ์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
974        ปวีณ์ริสา แสงสุวรรณ ร่วมบริจาค 200 บาท
975        นางสาวยลพัชร์ การบรรจงและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
976        นางสาวทลิมา ขจรเกียรติอุดม และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
977        ชนิภา บูรณะหิรัญ ร่วมบริจาค 500 บาท
978        นส.ธนกร นิตยะสุข ร่วมบริจาค 50 บาท
979        คุณอุเทน - ภรณ์ภัสสรณ์ ศรีธรรมา ร่วมบริจาค 100 บาท
980        ลฏาภา ร่วมบริจาค 100 บาท
981        คุณแม่ทองเจือ​ ปรุ​เขตร์​ น.ส.ศิริ​ลักษณ์​ เจิมจิตต์พรชัย​ ​และนายประเสริฐ​ หวังสันติตระกูล​  ร่วมบริจาค 300 บาท
982        นางสุกัญญา จารุธัมโม ร่วมบริจาค 300 บาท
983        ชัชฏา  ร่วมบริจาค 500 บาท
984        ประยุทธ เพชรบรรเจิดกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
985        ปวิตรี  ร่วมบริจาค 300 บาท
986        ณิษา  บัวพูน​ ร่วมบริจาค​ 100​ บาท
987        วิทยาพร อุ่มน้อย  ร่วมบริจาค 900 บาท
988        มนภัทร กาญจนวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
989        นางวิมลภรณ์ มณไฑวงศ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
990        ณัทณิชาภา ปทมประชาสกุล ร่วมบริจาค 19 บาท
991        วิภู เผ่าตำรวจ  ร่วมบริจาค​ 100​ บาท
992        ครอบครัวของนางเขียว  ด้วงเหมือน  ร่วมบริจาค​ 2,000​ บาท
993        ประวินทร์ คุโรวาท และครอบครัว ร่วมบริจาค​ 1,000​ บาท
994        ธิชาวิชญ์ ชูสกุล ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
995        อรินทรา ร่วมบริจาค​ 1,420​ บาท
996        เขมณภัทร วงศ์เมทา ร่วมบริจาค​ 200​ บาท
997        ณิชชาภัทร มาขำและครอบครัวตระกลูมาขำ ร่วมบริจาค 200 บาท
998        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค​ 3,500​ บาท
999        นส.พัชรนันท์ กิตติสุนทรวงศ์  ร่วมบริจาค​ 200​ บาท
1000        นายรัชกฤต  คงสวัสดิ์ ร่วมบริจาค​ 1,500​ บาท
1001        รัตนา ศรีสุนา  ร่วมบริจาค​ 457​ บาท
1002​        อรไท​ ชูสวัสดิ์​  ร่วมบริจาค​ 40​ บาท

1003        สุวดี​ จางอิสระกุล​ ร่วมบริจาค​ 500​ บาท
1004         คุณศิริมา , กชพร และ ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
1005        กิจพัฒน์ ตระกูลเมฆี คุณพานิชย์และคุณแม่วันทนา ตระกูลเมฆี   ร่วมบริจาค​ 500​ บาท
1006        ธนวรรณ อยู่อุ่นพะเนา  ร่วมบริจาค 199 บาท
1007        คุณนรั​ณ​พัชร​ เสือ​รุ่ง​ยาน​นท์และ​ครอบครัว ร่วมบริจาค​ 500 บาท
1008        คุณว​รินทร์​ณิชา​ นรั​จ​ฉ​ริ​ยาง​กูร​ ร่วมบริจาค 200 บาท
1009        พีรพัฒน์ วงษ์จิ้น ร่วมบริจาค​ 300​ บาท
1010        ทิพย์วิมล ร่วมบริจาค​ 40​ บาท
1011        ณัทณิชาภา ปทมประชาสกุล ร่วมบริจาค 19 บาท
1012        ครอบครัวดุลสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
1013        รภัทภร ร่วมบริจาค 100 บาท
1014        ชุติรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
1015        ศศิธร สิงห์ทองเจริญ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
1016        เอกชัย พีระสงคราม ร่วมบริจาค 309 บาท
1017        เรืองรุ้ง กุฏศรี และนายอุเทน-ภรณ์ภัสสรณ์ ศรีธรรมา ร่วมบริจาค 200 บาท
1018        สุพิชา ร่วมบริจาค 4,000 บาท
1019        รุ่งนภา วงศ์ทิม ร่วมบริจาค​ 500 บาท
1020        พิชัยยุทธ์ ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
1021        ณัฏฐ์กฤตา   ร่วมบริจาค 100 บาท
1022        มณีวรรณ จันทร์อ่อน ร่วมบริจาค 9 บาท
1023        นางสาวยลพัชร์ การบรรจงและครอบครัว  ร่วมบริจาค 600 บาท
1024        ดารา ยามชัยภูมิ  ร่วมบริจาค 100 บาท
1025        คชาพร รุ่งวิถีชัยพร  ร่วมบริจาค 20 บาท
1026        นายบุญเลิศ,นางอัญชลี และนายกิตติณัฏฐ์ วรรณกี้ ร่วมบริจาค 300 บาท
1027        นายฉัตรชัย กองสอน และนายวิทวัฒน์ บุตตะโยธี ร่วมบริจาค 200 บาท
1028        ฐานัน ร่วมบริจาค 300 บาท
1029        ณัฐกฤตา ศุภิดาอธิมัต  ร่วมบริจาค 500 บาท
1030        กิรณาพัชร์  ร่วมบริจาค 200 บาท
1031        คุณหมอสมบัติ ร่วมบริจาค 900 บาท
1032        คุณพ่อเพียร พรมมารี ร่วมบริจาค 100 บาท
1033        คุณแม่ สน พรมมารี ร่วมบริจาค 100 บาท
1034        คุณ ฉัตรชัย พรมมารี ร่วมบริจาค 100 บาท
1035        คุณชวดล-คุณโชติกา-กิตติพิชญ์ ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 160 บาท
1036        ดรุณญา ทิพมโนวรรณ ร่วมบริจาค 332 บาท
1037        สุทิน หอมกลุ่น  ร่วมบริจาค 500 บาท
1038        ครอบครัวดุลสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
1039        อรไท ชูสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
1040        ณัฐนิชา ร่วมบริจาค 100 บาท
1041        เสาวนิตย์ ธนบูลย์นัทนกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
1042        น.ส.ทิพย์พาพร บุญเรืองรัชต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
1043        น.ส.เอมสิริน  สวนนุช  ร่วมบริจาค 50 บาท
1044        นางสาวดลพัทร ทองชิง ร่วมบริจาค 92 บาท
1045        นภัสนันท์ สุวรรณฯ  และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
1046        ประทีป ภูยงค์ และ กัลยาณมิตร ร่วมบริจาค 528 บาท
1047         นางส่อง งามแสง ร่วมบริจาค 500 บาท
1048        ศรุดา อัครพิบูลย์วงศ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
1049        น.ส จิดาภา ธรรมบรรณเทิง ร่วมบริจาค 150 บาท
1050        กฤตพร  ร่วมบริจาค 500 บาท
1051        นายเกษมศักดิ์ ศรีคง ร่วมบริจาค 300 บาท
1052        น.ส.ชัณญานุช พะวงแจ้ง ร่วมบริจาค 300 บาท
1053        น.ส.ปภาดา เปี่ยมทอง Mr.Steve Myhill ด.ช.ธนกฤต เปี่ยมทอง  ร่วมบริจาค 300 บาท
1054        คุณศิริเพ็ญ และเพื่อน ร่วมบริจาค 3,600 บาท
1055        เฉลิมเดช ตีรสิตานนท์ ร่วมบริจาค 1,800 บาท
1056        นาง เกตแก้ว เอกวิไลยและครอบครัว ร่วมบริจาค 209 บาท
1057        นายสมพร เป้าทองและครัวครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
1058        วารุณี โรจน์นิติพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
1059        คุณพ่อ ประเสริฐ ธูปหอมคร้า ร่วมบริจาค 299 บาท
1060        ปรียาพร ประทีปเสน ร่วมบริจาค 300 บาท
1061        นเรศ  ร่วมบริจาค 1,500 บาท

รวมบริจาคทั้งหมด 448,630.25 บาท

อัพเกรด  44%

0

3

22

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
22
โพสต์เมื่อ 2020-3-3 14:17:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอ๋ รอดแรงบุญ 1ที่ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-29 14:46 , Processed in 0.129633 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้