ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริปทัวร์บุญกฐิน 74 ตอน มหากฐิน สามวิหารทาน - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 13948|ตอบ: 29

ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริปทัวร์บุญกฐิน 74 ตอน มหากฐิน สามวิหารทาน

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2019-7-19 14:56:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน

ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริปทัวร์บุญกฐิน 74 ตอน มหากฐิน สามวิหารทาน
(เนื่องจากรับได้จำนวนจำกัด โอนก่อนจึงมีสิทธิ์ได้ที่นั่งก่อนนะคะ หากมีผู้โอนเงินค่าเดินทางมาครบจำนวนที่นั่งก่อนวันหมดเขตโอนเงินค่าเดินทางคือวันที่ 8 ตุลาคม 62 นั้น ท่านใดที่ลงชื่อจองไว้แต่ไม่ได้โอนมา จะถูกตัดชื่อออกจากการจองนะค่ะ)

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ขอประกาศเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญได้ร่วมบุญมหากฐินปี 2562 ซึ่งตามกำหนดการดิฉันจะจัดงานบุญทอดกฐินของปีนี้เป็นวันอาทิตย์ที่ 20 ตุลาคม 2562 ตอน “ มหากฐิน สามวิหารทาน” สำหรับกฐินปี 2562 นี้ ดิฉันจะนำพาทุกท่านร่วมบุญประเพณีโบราณที่มีการสืบทอดกันมาอย่างถูกต้องตามพระวินัยที่มีกำหนดไว้ มีดังนี้ค่ะ

1. งานบุญทอดกฐินจะเริ่มตั้งแต่แรม 1 ค่ำ เดือน 11 ถึงวันขึ้น 15 ค่ำ เดือน 12 ผู้ที่จะทำการทอดกฐินต้องดำเนินการภายใน 1 เดือน หลังประเพณีออกพรรษา
2. วัดที่จะรับกฐินได้ต้องมีพระภิกษุจำพรรษาที่ไม่ขาดพรรษา จำนวนไม่ต่ำกว่า 5 รูป
3. การทอดกฐินเป็นบุญจำกัดกาล วัดที่สามารถรับกฐินได้ปีละ 1 ครั้ง

เมื่อปีที่ผ่านมาในปี 2561 ทุกท่านคงจำกันได้นะคะ ครั้งนั้น ดิฉันได้จัดงานบุญทอดกฐิน ที่มีชื่อตอนว่า “มหากฐิน เมรุทิพย์ ปี 2561” ซึ่งดูเหมือนไม่นานมานี้เอง นับว่าเป็นเวลาที่รวดเร็วจริง ๆ นะคะ เผลอหน่อยเดียวก็จะถึงงานบุญทอดกฐินของปี 2562 อีกแล้วนะค่ะ

ดิฉันได้มาเซอร์เวย์หาวัดเพื่อทำการจองกฐิน เพราะที่ถูกต้อง ทางวัดไม่สามารถที่จะขอกฐินได้ค่ะ ซึ่งต้องมีเจ้าภาพมาจองกฐินที่วัด ในการนี้ดิฉันมีความยินดีที่จะแจ้งให้ทุกท่านได้รับทราบว่า ปีนี้เป็นมหากฐินที่ยิ่งใหญ่มากค่ะ โดยคณะบุญของเรายังไม่เคยทำบุญมหากฐินที่สร้างวิหารทานถึงสามอย่างเช่นนี้มาก่อนค่ะ ซึ่งดิฉันได้ตั้งจิตอธิษฐานก่อนออกเดินทางว่ากฐินที่คณะเสบียงสวรรค์จะทำการไปทอดในปีนี้ ขอให้ดิฉันได้พบเจอวัดที่ไปแล้วเป็นกฐินไม่เดาะ โดยต้องเป็นวัดที่พระภิกษุสงฆ์ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ จำพรรษาที่ไม่ขาดพรรษา จำนวนไม่ต่ำกว่า 5 รูป และที่สำคัญต้องมีพระภิกษุสงฆ์ที่อยู่ในอาวาสนั้นได้ทำหน้าที่เผยแพร่คำสั่งสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าอย่างถูกต้องไม่นอกกรีตศาสนา รวมทั้งที่วัดนั้นกำลังมีความเดือดร้อนจำเป็นในการสร้างวัตถุทานต่าง ๆ เพื่อใช้สอยประโยชน์ส่วนรวมเพื่อให้พระพุทธศาสนาคงอยู่ต่อไปยังชั่วลูกชั่วหลานค่ะ

เมื่อดิฉันตั้งจิตตามที่กล่าวคำอธิษฐานดังกล่าวเสร็จแล้วจึงออกเดินทางไปจังหวัดต่าง ๆ ที่ครั้งแรกยังไม่รู้ว่าจะเดินทางไปทางทิศใดค่ะ ก่อนจะเดินทางไปนั้นดิฉันนิมิตตอนนั่งสมาธิว่าวัดที่คณะเราจะได้ทอดกฐินนั้น จะมีพระสงฆ์รูปหนึ่งใส่แว่นตาหนา ๆ กรอบสีดำยืนอยู่เสมือนกำลังทำงานวัดอยู่ค่ะ เมื่อเดินทางไปวัดต่างๆก็เข้าวัดนี้ออกวัดนั้น เดินทางข้ามจังหวัดไปก็มี เพราะบางวัดก็มีกำหนดงานกฐินแล้วส่วนใหญ่ค่ะ ตลอดทั้งวันจนกระทั่งถึงตอนเย็นดิฉันก็ได้พบกับวัดแห่งนี้ เมื่อรถเลี้ยวเข้าไปภายในวัด ดิฉันได้พบกับพระรูปหนึ่งที่ทำให้ดิฉันประหลาดใจมากเพราะได้พบกับหลวงพ่อท่านใส่แว่นตากรอบสีดำหนา ๆ ตรงกับที่เห็นในสมาธิตอนตั้งจิตอธิษฐานค่ะ

จากการสอบถามแล้ว พระสงฆ์วัดนี้มีพระสงฆ์ 6 รูป จำพรรษาอยู่ที่วัดไม่ขาดพรรษา จึงได้สอบถามว่าที่วัดนี้กำลังสร้างสิ่งใดหรือขาดเหลือสิ่งใดอยู่คะ ดิฉันสอบถามว่าวัดแห่งนี้มีการจองกฐินหรือยังค่ะ โดยหลวงพ่อพูดว่า ยังไม่มีผู้ใดมาจองกฐิน แต่เมื่อปีโน้นได้มีโยมผู้หญิงพูดขอเป็นเจ้าภาพกฐินวัดนี้ถึง 3 ปี คือขอจองไว้ก่อน ซึ่งได้เป็นเจ้าภาพไปหนึ่งครั้ง และหลังจากนั้นตัวเองก็ประสบอุบัติเหตุบาดเจ็บ ต่อมาได้ขอยกเลิกการเป็นเจ้าภาพกฐิน และปีนี้เลยไม่มีใครประสงค์มาเป็นเจ้าภาพเลยค่ะ เพราะโยมผู้หญิงเคยประกาศเอาไว้ทำให้คนต่างๆ เข้าใจผิดว่าวัดนี้มีเจ้าภาพแล้วโยม หลังจากที่ได้ฟังเจ้าอาวาสเล่าจบ ดิฉันขอเดินทางสำรวจวัดโดยรอบได้พบว่า ที่วัดนี้ยังไม่มีซุ้มประตูทางเข้าและทางออกของวัดค่ะ ในตอนนั้นจึงคิดว่าต้องการจะนำคณะบุญของเราเป็นเจ้าภาพสร้างซุ้มประตูทางเข้าและทางออกวัดค่ะ

ท่านเจ้าอาวาสเล่าว่าเมรุเผาศพของวัดอยู่ติดกับศาลาการเปรียญมากเกินไป เวลาเผาศพเกิดมลพิษเข้ามาในศาลา และเมรุก็แตกร้าว เพราะทางวัดใช้การเผาแบบเตาถ่าน ไม่ได้ใช้แบบไฟฟ้า ท่านเล่าอย่างนั้นค่ะ เมื่อดิฉันพิจารณาแล้วจึงมีความเห็นว่าที่วัดแห่งนี้เหมาะสมตามพระวินัยสงฆ์แล้ว และเป็นไปตามนิมิตที่ดิฉันได้เห็นด้วยค่ะ จึงได้กราบเรียนเจ้าอาวาสท่านว่า ดิฉันอาจารย์ เจน ญาณทิพย์ จะเป็นตัวแทนของคณะเสบียงสวรรค์จากกรุงเทพ ฯ จะนำผู้คนจำนวนประมาณ 1,000 กว่าคน มาร่วมเป็นเจ้าภาพ มหากฐินหางผ้าป่า สร้างซุ้มประตูทางเข้า 1 ซุ้มและทางออก 1 ซุ้ม และปัจจัยของงานกฐินปีนี้มอบถวายให้ทางวัดทั้งหมดเพื่อใช้ก่อสร้างเมรุเผาศพแบบไฟฟ้าซึ่งทางวัดดำเนินการก่อสร้างเอง เมื่อหลวงพ่อได้ยิน ท่านก็เล่าให้ฟังว่า ต้องทุบเมรุเก่าออกและก่อสร้างเมรุใหม่ให้ห่างจากศาลาการเปรียญ โดยสร้างบริเวณอัฐิเก่า เมื่อท่านเจ้าอาวาสทราบเจตนาบุญนี้แล้วท่านก็ยินดีและอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ซึ่งท่านได้กล่าวว่ายังไม่เคยรองรับคณะใหญ่ขนาดนี้มาก่อน พร้อมนี้ได้สอบถามว่าเป็นใครมาจากที่ใด แต่เมื่อถามแล้วท่านก็ไม่รู้จักดิฉัน เพราะท่านไม่ได้ดูทีวีค่ะ

ดิฉันกราบเรียนเจ้าอาวาสท่านไปว่า เมื่อปี 2560 ดิฉันเคยให้ช่างก่อสร้างร่วมสร้างซุ้มประตู ให้แก่ วัดพวาบน จ.จันทบุรี และในปี 2561 สร้างเมรุเผาศพ ณ.วัดเขาวัง จ.กาณจนบุรี ทางช่างเค้าฝีมือดีสร้างราคายุติธรรม และเรียนว่าจะถวายปัจจัยทอดผ้าป่าสร้างซุ้มประตูทางเข้าออกโดยทางเราจะเลือกแบบซุ้มเองและให้ทางวัดเซ็นสัญญาการสร้างซุ้มประตูทางเข้าออกในวัดในงานกฐินวันที่ 20 ตุลาคม 2562 และมอบปัจจัยให้แก่ทางวัดทั้งหมดในการจ่ายชำระให้แก่ช่างผู้รับเหมาเป็นงวดๆ ค่ะ และในการนี้จะทำการมอบเงินปัจจัยที่ได้รับในงานบุญกฐินต่อหน้าสักขีพยานคือคณะเสบียงสวรรค์ค่ะ

ดิฉันจึงแจ้งประกาศเชิญชวนทุกท่านให้รับทราบเรื่อง งานบุญ มหากฐิน สามวิหารทาน ดังนี้
1. ประธานต้นบุญ เมรุเผาศพแบบเตาไฟฟ้า, ซุ้มประตูทางเข้า และซุ้มประตูทางออก จำนวน 20 ท่าน
2.ประธานอุปถัมถ์
3. ผู้ร่วมบุญตามกำลังศรัทธา

เจ้าภาพประธานต้นบุญ ท่านละ 50,000 บาท

ปัจจัยนี้จะเป็นเงินต้นบุญให้วัดในการก่อสร้างสามวิหารทาน ดังนี้
1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด ถ้าหากมีประธานต้นบุญนี้ในการก่อสร้างวิหารทานทั้งสามอย่างนี้ ก็จะมีปัจจัยเป็นก้อนเพื่อดำเนินการก่อสร้างได้สำเร็จโดยง่าย เพราะแค่เมรุเผาศพแบบเตาไฟฟ้าราคาสูงมากประกอบกับต้องสร้างเมรุเผาศพขึ้นมาใหม่เพื่อรองรับกับเตาไฟฟ้าซึ่งราคาค่าก่อสร้างเป็นหลักล้านค่ะ ดิฉันซึ่งคิดว่าปีนี้ต้องมีประธานต้นบุญมาช่วยทุกอย่างจะก่อสร้างสำเร็จ และได้ใช้ประโยชน์เป็นสาธารณะกุศลในงานบุญต่างๆต่อไปค่ะ

ท่านที่เป็นเจ้าภาพประธาน จะได้รับ
- ผ้าไตรจีวรครบชุด จำนวน 1 ผืน ถือบริวารกฐิน 1 ชิ้น
- รูปหล่อหลวงพ่อองค์สีดำเสมือนจริง เมื่อในอดีตวัดนี้มีคนสร้างถวาย ประสงค์จะประดิษฐานในโบสถ์เพื่อเป็นพระประธาน แต่เนื่องจากขนาดพระไม่เหมาะสม เพราะองค์เล็กเกินไปและพระพักตร์ไม่งดงาม ทำให้พระพุทธรูปองค์นี้ต้องมาประดิษฐานในวิหารแทน แต่องค์ท่านดูศักดิ์สิทธิ์มากและมีองค์ใน พระพุทธรูปองค์นี้มีลักษณะองค์สีดำทั้งองค์ มีพระรัศมีเปลวไฟ พระเศียรประดับด้วยขมวดพระเกศาเป็นตุ่มเล็ก พระพักตร์ดูมีเมตตา ทางวัดเลยตั้งชื่อว่า “ หลวงพ่อดำ”

- ดิฉันได้จ้างช่างหล่อพระปั้นรูปหล่อหลวงพ่อดำขึ้นมาเป็นบล็อคใหม่ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว โดยดิฉันจะทำการอธิษฐานจิต และนำน้ำมนต์ที่ได้รับมาจากพระสงฆ์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบที่ได้จากการทำบุญมาหลายวัดมาประพรมเพื่อความเป็นสิริมงคลว่าท่านได้มีจิตศรัทธามาร่วมเป็นประธานต้นบุญ ในการสร้างมหากุศลในครั้งนี้และมอบให้ประธานต้นบุญที่บริจาคเงินมาถวายวัดในครั้งนี้ค่ะ
สรุปเป็นดังนี้ค่ะ
1. ประธานต้นบุญ บริจาค 50,000 บาท ได้รับดังนี้
- ผ้าไตรจีวร ผ้ามิสลินครบชุด 1 ชุด
- ได้ถือบริวารกฐินโดยทางเราจัดเตรียมไว้ให้แห่รอบอุโบสถ 1 ชุด
- ได้รับพระหลวงพ่อดำ ( หล่อใหม่ ) ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว

2. ประธานอุปถัมภ์ ท่านละ 5,000 บาท โดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดในการสบทบทุนการก่อสร้าง สามวิหารทานอันมี 1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด

- ประธานอุปถัมภ์ บริจาค 5,000 บาท ได้รับดังนี้
- ผ้าไตรจีวร ผ้ามิสลินครบชุด 1 ชุด
- ฆ้องเหล็ก ขนาด 5 นิ้ว ( หล่อใหม่ ) ซึ่งได้เป็นของมงคลที่ท่านได้บริจาคทรัพย์มาทะนุบำรุงศาสนา นำไปแขวนไว้ที่บ้านเพื่อความเป็นสิริมงคล

3. ผู้ร่วมบุญตามกำลังศรัทธา โดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดไปร่วมกับกองปัจจัยเพื่อรวบรวมในการก่อสร้าง สามวิหารทาน คือ
1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด

- ผู้ที่ได้เดินทางไปในทริปทัวร์บุญกฐินจะได้รับ ธงมัจฉา จระเข้ ผืนเล็ก ไว้ติดรถยนต์ติดบ้าน เพื่อความเป็นสิริมงคลในการร่วมบุญมหากฐินครั้งนี้ค่ะ จำนวน 1 ผืนค่ะ

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้ร่วมบุญทอดกฐินในครั้งนี้ด้วยค่ะ ด้วยบุญกฐินเป็นบุญใหญ่และดิฉันได้จัดอย่างยิ่งใหญ่เป็นประจำทุกปีค่ะ จึงขอเรียนเชิญทุกท่านได้ร่วมบุญใหญ่กันในครั้งนี้ด้วยค่ะ และบุญเท่านั้นที่เราเอาไปได้นะคะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

เป็นภาพตัวอย่างเท่านั้น

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:00:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-8-31 13:45

สวัสดีค่ะจี๊ดจ๊าดมาแล้วค่ะ มาเล่าเรื่องราวที่อาจารย์เจนจะได้ทำงานบุญที่ยิ่งใหญ่ที่หนึ่งปีมีหนเดียวเยี่ยมมากค่ะจี๊ดเชื่อว่าหนึ่งปีมีครั้งเดียวนะคะที่ทุกคนกำลังรอคอยอีกไม่นานก็ใกล้จะถึงงานบุญกฐินและทุกปีอาจารย์เจนญาณทิพย์ไม่เคยจัดงานเล็กๆ ทุกปีจะยิ่งใหญ่ขึ้นเรื่อยๆค่ะ ตามที่อาจารย์เจนได้แจ้งไว้ในประกาศเชิญชวนร่วมบุญมหากฐินปี2562 โดยมีกำหนดเป็น วันอาทิตย์ที่ 20 ตุลาคม 2562 ใช้ชื่อตอนว่า“ มหากฐิน สามวิหารทาน”

คณะเดินทางได้เตรียมความพร้อมในการเซอร์เวย์เพื่อหาวัดเพื่อทำการจองกฐินซึ่งการเดินทางมีการเซอร์เวย์สองครั้ง ครั้งแรกไม่ได้พบเจอวัดที่เหมาะสมค่ะ แต่ครั้งที่สองถึงประสบความสำเร็จค่ะไม่ง่ายเลยตามพระวินัยที่กำหนดไว้เพื่อไม่ให้กฐินเดาะ และต้องทำให้ถูกต้องซึ่งอาจารย์เจนได้ให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มากนอกจากนี้ยังต้องใช้ญาณวิถีในการสำรวจหาวัดด้วยค่ะ  ในครั้งแรกอาจารย์ได้ไปกราบไหว้พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ที่เรียกกันว่าหลวงพ่อดำขอให้ท่านดลจิตดลใจให้ได้พระสงฆ์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบและต้องเป็นวัดกำลังมีความเดือดร้อนจำเป็นในการสร้างวิหารทานต่างๆ เพื่อใช้สอยประโยชน์ส่วนรวมเพื่อให้พระพุทธศาสนาสืบต่อไปค่ะ และเดินทางไปยังอีกจังหวัดหนึ่ง ก็ได้ไปกราบไหว้พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ก็ได้พบกับหลวงพ่อดำที่วัดแห่งหนึ่งอาจารย์เจนก็ได้กราบไหว้ท่านอีกครั้ง และครั้งนี้ต้องเดินทางกลับกรุงเทพฯไม่ได้อะไรเลยค่ะในครั้งนั้นไม่สามารถหาวัดที่ต้องการได้ค่ะ ถัดออกไปอีกประมาณสองอาทิตย์จึงได้เดินทางสำรวจเส้นทางบุญกฐินกันใหม่อีกครั้งค่ะ

แต่ครั้งนี้คณะได้เดินทางมายังวัดแห่งหนึ่ง สิ่งที่แปลกมากคือทำไมขับรถไปมาก็ได้เดินทางมาที่จังหวัดนี้และเป็นที่น่าอัศจรรย์ใจยิ่งที่ได้มาพบกับหลวงพ่อดำอีกที่วัดแห่งนี้ค่ะเรื่องเป็นอย่างนี้ค่ะ

ทุกวัดที่เข้าไปสอบถามก็ต้องถามพระสงฆ์ภายในวัดว่าที่วัดนี้มีงานกฐินวันใด ถ้าทางวัดแจ้งว่ายังก็ต้องถามอีกว่าที่วัดนี้สร้างอะไร และมีพระกี่รูปเป็นคำพูดประจำเลยค่ะที่ต้องทำค่ะและจี๊ดก็ได้รับมอบหมายให้เข้าไปซักถามกับพระสงฆ์รูปหนึ่ง ท่านกำลังทำงานอยู่นะคะ ท่านใส่แว่นกรอบสีดำอย่างที่อาจารย์เจนเล่าไว้ว่าในนิมิตได้เห็นพระสงฆ์ใส่แว่นตากรอบสีดำ จี๊ดได้ถามท่านว่าที่วัดนี้มีงานบุญกฐินวันใดค่ะหลวงพ่อท่านตอบกลับมาว่ายังไม่มีเลยโยม จึงถามไปว่ามีพระกี่รูปค่ะ ท่านกล่าวว่า 6รูปแค่นั้นแหละค่ะ ก็ไปหาอาจารย์เจนที่รถเพื่อแจ้งรายละเอียดค่ะ แต่ขอบอกว่าจี๊ดตื่นเต้นมากที่จะได้ทำบุญกฐินที่วัดนี้แน่ๆที่ดีใจมากเพราะเดินทางมาหลายวัดแล้ว เข้าวัดนั้นออกวัดนี้ตลอดทั้งวันจนกระทั่งบ่ายคล้อยแล้วค่ะ

อาจารย์เจนได้สอบถามเจ้าอาวาสท่านนี้ ท่านใส่แว่นตากรอบสีดำหนาๆตรงกับที่เห็นในสมาธิในวันนั้น อาจารย์เจนมั่นใจมากว่ามาถูกทางแล้วค่ะ โดยเจ้าอาวาสท่านกำลังทำงานอยู่ท่านได้สอบถามว่ามีอะไรหรือโยม อาจารย์เจนก็ตอบว่าวัดนี้มีเจ้าภาพกฐินหรือยังท่านตอบกลับมาว่ายังไม่มีหรอกโยมแล้วท่านก็ได้เล่าต่อไปว่าในอดีตมีโยมผู้หญิงท่านหนึ่งได้แจ้งว่ามีความประสงค์ที่จะขอเป็นเจ้าภาพกฐินที่วัดนี้จำนวน3 ปีโดยขอจองไว้ก่อนและก็ได้เป็นเจ้าภาพไปหนึ่งครั้งซึ่งหลังจากนั้นตัวเองก็ประสบอุบัติเหตุบาดเจ็บแล้วได้มาเข้าพบหลวงพ่อแจ้งว่าขอยกเลิกการเป็นเจ้าภาพกฐิน อาจารย์เจนเล่าว่าเรื่องอย่างนี้ไม่ได้เป็นกันง่ายๆเพราะบุญกฐินเป็นบุญใหญ่ต้องมีบารมีด้วยที่จะจัดการได้ค่ะ และหลังจากนั้นก็ไม่มีใครประสงค์มาเป็นเจ้าภาพเลยค่ะจากการที่โยมผู้หญิงเคยประกาศเอาไว้ทำให้ผู้คนต่างๆเข้าใจว่าวัดนี้มีเจ้าภาพแล้วโยม

หลังจากที่ได้ฟังท่านเจ้าอาวาสเล่าจบ อาจารย์เจนก็ได้เดินสำรวจทั่ววัดซึ่งก็ได้มองเห็นทางเข้าและทางออกของวัดนั้นไม่มีซุ้มประตูทางเข้าออกค่ะ โดยทางวัดได้ใช้โครงไม้ตีเป็นกรอบและติดป้ายไวนิลและสกรีนเป็นชื่อวัดจี๊ดเห็นแล้วก็โถ วัดควรจะมีซุ้มประตูคงต้องใช้ปัจจัยสร้างอีกมากแต่อาจารย์มีเจตนาที่จะสร้างซุ้มประตูทางเข้าและออกค่ะ ซึ่งที่ประตูมีความกว้างมากถ้ามีซุ้มประตูทางเข้าทางออกค่ะ และได้เห็นสภาพเมรุเผาศพสร้างแปลกติดกับศาสาการเปรียญมาก หลังคาเมรุก็ทะลุและปล่องเมรุก็มีรอยแตกร้าวค่ะ  เมื่อเดินสำรวจไปรอบๆ ก็ได้พบป้ายติดเชิญชวนญาติโยมสวดมนต์นั่งสมาธิทุกวันอังคารจี๊ดจึงถามเจ้าอาวาสว่า พวกชาวบ้านในละแวกนั้นเข้ามาสวดมนต์นั่งสมาธิด้วยหรือไม่ค่ะท่านตอบว่าเป็นประจำทุกอาทิตย์ โดยหลวงพ่อและพระลูกวัดสวดมนต์และสอนสมาธิครั้งละประมาณ 50 คนค่ะ

สิ่งมหัศจรรย์ที่สุดเห็นจะเป็นเรื่องหลวงพ่อดำค่ะเพราะเมื่ออาจารย์เจนเข้าไปภายในวิหารหลวงพ่อดำและกราบนมัสการองค์ท่านทั นใดนั้นอาจารย์เจนได้ยินเสียงของเทวดาประจำองค์ท่านพูดขึ้นว่า“เราเป็นสหธรรมมิกกับวัดที่เจ้าไปมา”เสียงนี้ทำให้อาจารย์นึกเอะใจขึ้นมาได้ว่า เป็นการเชื่อมโยงทางธรรมขนาดนี้เชียวหรือเรื่องนี้ทำให้อาจารย์ดีใจว่าได้มาวัดถูกทางแล้วค่ะ สำหรับวิหารหลวงพ่อดำองค์นี้ก็มีประวัติอยู่ว่าหลวงพ่อดำองค์นี้มีผู้สร้างถวายเพื่อจะให้ประดิษฐานไว้ภายในโบสถ์ แต่ว่ารูปร่างไม่สวยนักจึงถูกตั้งไว้ที่กลางแจ้งและมีผู้นำมาถวายใหม่รูปปั้นสวยงามนำไปประดิษฐานไว้ในโบสถ์ส่วนองค์นี้ตั้งอยู่กลางแจ้ง ต่อมามีผู้สร้างหลังคาปกคลุมไม่ต้องตากแดด แต่หารู้ไม่ว่าองค์นี้เป็นพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ที่มีอายุเก่าแก่มากค่ะที่รู้เพราะอาจารย์ตรวจดูในญาณวิถีค่ะ
ที่วัดแห่งนี้เป็นเส้นทางเดินทัพ และเป็นที่พักทัพเก่าค่ะเมื่อรบได้ชัยชนะก็มาพักกันที่จุดนี้ค่ะ ที่วัดนี้มีเทวดาเยอะมากจึงทำให้เทวดาสงสารวัดที่เมรุวัดปล่องแตกชำรุดเทวดาท่านก็อยากได้บุญค่ะดังนั้นหากว่าวันนั้นงานกฐินของเราได้มีงานบุญจริง คงต้องมีกองทัพของท่านเทวดามาร่วมอนุโมทนาบุญกันมากมายเชียวค่ะอาจารย์บอกว่าเทวดาท่านสงสารวัดค่ะ เจ้าอาวาสท่านเล่าว่าเมรุเผาศพของวัดอยู่ติดกับศาลาการเปรียญมากเกินไปทำให้เวลามีการเผาศพจะเกิดมลพิษจากการเผาศพเข้ามาภายในศาลา ทั้งนี้เพราะเกิดจากการที่เมรุแตกร้าวค่ะ

เมื่ออาจารย์เจนแจ้งแก่เจ้าอาวาสว่าจะนำพาคนมาทำบุญมากกว่า1,000 กว่าคนและขอเป็นเจ้าภาพสร้างเมรุเผาศพสร้างซุ้มประตูทางเข้าและซุ้มประตูทางออก โดยแจกแจงว่าเป็นบุญมหากฐินหางผ้าป่าสร้างสามวิหารทานค่ะเจ้าอาวาสท่านดีใจมาก ท่านยินดีและอนุโมทนาบุญโดยกล่าวว่าในชีวิตของอาตมาไม่เคยรองรับคณะใหญ่ขนาดนี้มาก่อนเลยนะโยม

จากการที่อาจารย์เคยทำบุญทอดกฐินสร้างซุ้มประตูและสร้างเมรุเผาศพมาก่อนโดยมีช่างฝีมือจากภาคอีสานที่เชื่อถือได้และสามารถสร้างได้เสร็จในเวลาอันรวดเร็วคือมีผลงานมาแล้วค่ะอาจารย์เจนจึงได้แจ้งเจ้าอาวาสท่านไปว่าจะหาช่างมาสร้างให้ค่ะ ท่านจึงขอว่าครั้งนี้ควรจะสร้างเมรุเผาศพแบบไฟฟ้าเพราะจะไม่พังง่ายและไม่เกิดมลพิษและครั้งนี้จะสร้างให้ห่างจากศาลาการเปรียญค่ะดังนั้นอาจารย์จึงได้โทรศัพท์ติดต่อช่างเพื่อขอแบบตัวอย่างพร้อมให้เสนอราคา โดยประมาณการมาก่อนค่อยเลือกแบบค่ะ ซึ่งราคาโดยประมาณเมรุเผาศพไฟฟ้าราคาสร้างประมาณเกือบสองล้านซุ้มประตูทางเข้าและซุ้มประตูทางออกรวม 2ซุ้มราคาประมาณล้านกว่าบาทค่ะ

การบริจาคปัจจัยร่วมบุญที่อาจารย์เจนได้ประกาศแจ้งไว้เป็นดังนี้ค่ะ
1. ประธานต้นบุญ บริจาค 50,000บาท ต้องการ 20 ท่าน โดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดในการสบทบทุนก่อสร้างสามวิหารทานอันมี1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด3.ซุ้มประตูทางออกวัดและร่วมบุญผ้าไตรเอกของคณะเสบียงสวรรค์ เครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหลายทั้งปวงจี๊ดถามอาจารย์ว่าประธานต้นบุญใหญ่นี้ได้อานิสงส์อย่างไร อาจารย์บอกว่าได้อานิสงส์ต่างกันที่เจตนาเพราะประต้นบุญนี้ยอมสละปัจจัยเงินก้อน เพราะคิดว่าวัดจะได้ก่อสร้างวิหารทานนี้ให้สำเร็จทั้งสามอย่างผู้นั้นยอมสละ ( บริจาคจาคะ ) โดยเห็นว่าให้พระศาสนาสืบต่อไป และได้ใช้สอยวัตถุทานนี้เป็นสาธารณะกุศลในบวรพระพุทธศาสนาเปรียบเสมือนได้เป็นผู้นำหัวหน้านั้นเองผู้นั้นไม่ว่าจะเกิดพบใดชาติใดก็จะได้เป็นเจ้าคนนายคน ได้เป็นหัวหน้าคนค่ะ
ประธานต้นบุญบริจาคท่านละ 50,000บาท จะได้รับดังนี้
⁃ ผ้าไตรจีวรผ้ามิสลินครบชุด1ชุด
⁃ ได้ถือบริวารกฐินโดยทางเราจัดเตรียมไว้ให้แห่รอบอุโบสถ1ชิ้น
⁃ ได้รับพระหลวงพ่อดำ(หล่อใหม่) ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว

2. ประธานอุปถัมภ์ ท่านละ 5,000 บาทโดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดในการสบทบทุนก่อสร้างสามวิหารทานอันมี 1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัดและร่วมบุญผ้าไตรเอกของคณะเสบียงสวรรค์เครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหลายทั้งปวง
ประธานอุปถัมภ์บริจาค 5,000บาท จะได้รับดังนี้
⁃ ผ้าไตรจีวรผ้ามิสลินครบชุด1ชุด
⁃ ฆ้องเหล็ก( หล่อใหม่ ) มอบให้เป็นที่ระลึกในงานมหากฐินสามวิหารทาน” จำนวน 1 ชุด

3. ผู้ร่วมบุญตามกำลังศรัทธาโดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดไปร่วมกับกองปัจจัยเพื่อรวบรวมในการก่อสร้างสามวิหารทานและร่วมบุญผ้าไตรเอกของคณะเสบียงสวรรค์ เครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหลายทั้งปวง

- ผู้ที่ร่วมเดินทางไปในงานกฐินจะได้รับแจกธงจระเข้มัจฉาขนาดเล็ก โดยผ่านพิธีในงานบุญกฐินแล้วจำนวน 1ผืน

ซึ่งจริงๆแล้วนะคะ จี๊ดว่าใครกันที่ไม่อยากได้ของชำร่วยของที่ระลึกหรือของแจกเหล่านี้นะคะเพราะของที่ระลึกเป็นเครื่องเตือนใจว่า ครั้งหนึ่งเราได้ทำบุญกฐินใดมาบ้างเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตเพราะผ่านพิธีงานบุญกฐินที่สำคัญมากและเป็นสิ่งของที่อาจารย์ได้อธิษฐานจิตให้ด้วยค่ะ

ทุกท่านที่ร่วมบริจาคกันมาทุกท่านมีส่วนสำคัญในงานบุญทุกท่านและที่สำคัญท่านประธานต้นบุญจะมีส่วนให้งานสำเร็จได้มากยิ่งขึ้นไปอีกค่ะ เพราะจะสามารถสร้างเมรุเผาศพแบบเตาไฟฟ้าและซุ้มประตูทั้ง2 ซุ้มค่ะ จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้ร่วมบุญทอดกฐินในครั้งนี้ด้วยค่ะ  เป็นบุญใหญ่จริงๆนะคะ อาจารย์พูดเสมอว่าบุญใดที่ยิ่งใหญ่แต่งานบุญกฐินยิ่งใหญ่มากหนึ่งปีมีครั้งเดียวต้องทำบุญอย่างนี้ให้ได้ค่ะ

การทอดกฐินถือเป็นประเพณีที่พุทธศาสนิกชนทั้งหลายทุกยุคทุกสมัยมีความศรัทธาเลื่อมใสว่าเป็น“ยอดของมหากุศล”จะเป็นเหตุนำทางให้ผู้ที่ได้มีส่วนร่วมในการทอดกฐินนั้นได้มหานิสงค์อันยิ่งใหญ่ค่ะ

อานิสงส์กฐินนี้ หลวงปู่ปาน แห่งวัดบางนมโคอ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา ท่านเคยเทศน์ ตามพระบาลี ฉะนั้น การทำบุญจะเป็นเงินก็ตาม จะเป็นของก็ตาม ถือว่า ทุกอย่างเป็น อานิสงส์กฐินพระสูตรตามที่ท่านกล่าวไว้ในพระบาลี บุคคลใดตั้งใจทอดกฐินแล้วในชีวิตหนึ่งในฐานะที่เป็นเจ้าภาพกฐินก็ดี หรือ เป็นบริวารกฐินก็ดี (แต่ถ้าเป็นกฐินสามัคคีหมายความว่า ทุกคนจะเป็นเจ้าภาพเหมือนกันหมด) จะทำบุญน้อย จะทำบุญมากมีอานิสงส์เสมอกัน แต่ทว่าปริมาณอาจจะแตกต่างกัน

บุคคลใดเคยตั้งใจทอดกฐินไว้ในพระพุทธศาสนาแม้ครั้งหนึ่งในชีวิต ถ้าตายจากความเป็นคน ยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใดท่านผู้นั้นจะได้ไปเกิดเป็นเทวดา หรือนางฟ้า ถ้าหมดอายุขัยของเทวดา หรือนางฟ้าเมื่อจุติ (ตาย) แล้ว เมื่อบุญหย่อนลงมา จะเกิดเป็นเทวดา เกิดเป็นนางฟ้าไม่ได้ก็จะลงมาเป็นมนุษย์ จะเกิดเป็นพระเจ้าจักรพรรดิ เมื่อเป็นพระเจ้าจักรพรรดิแล้วบุญหย่อนลงมา ก็จะเป็นพระมหากษัตริย์ หลังจากนั้น จะเป็นมหาเศรษฐี

คำว่ามหาเศรษฐีนี่ หมายถึงการมีทรัพย์สินเงินทอง ตั้งแต่ ๘๐ โกฏิขึ้นไป (หรือ มากกว่า ๘๐๐ ล้านขึ้นไป)เขาเรียกว่าเป็น มหาเศรษฐี แต่ถ้าตั้งแต่ ๔๐ โกฏิ ขึ้นไป ( หรือ มีทรัพย์ตั้งแต่๔๐๐ ล้านขึ้นไป) เขาเรียก อนุเศรษฐี เมื่อเป็นมหาเศรษฐี แล้วต่อมาจะไปเกิดเป็นอนุเศรษฐี หลังจากนั้น ก็จะเป็นคหบดี ฯลฯ

ก็รวมความว่า การตั้งใจทอดกฐินครั้งหนึ่งนอกจากจะเป็นเทวดาเป็นนางฟ้า เป็นเศรษฐีมหาเศรษฐีแล้วบุคคลที่ตั้งใจทอดกฐินครั้งหนึ่งในชีวิต จะปรารถนาพระโพธิญานก็ย่อมได้นั่นหมายความว่า จะปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าก็ได้ จะปรารถนาเป็นอัครสาวกก็ได้จะปรารถนาเป็นมหาสาวกก็ได้ จะปรารถนานิพพาน เป็นพระอรหันต์ปกติก็ได้ ฉะนั้นการทอดกฐินแต่ละคราว ขอให้บรรดาท่านพุทธบริษัทโปรดทราบถึงอานิสงส์ และมีความตั้งใจในการทอดกฐิน คนที่เคยตั้งใจทอดกฐินแล้วแต่ละครั้ง รวมความว่าถ้ายังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด คำว่า ยากจนเข็ญใจจะไม่มีแก่บรรดาญาติโยมพุทธบริษัทในชาติต่อๆ ไป

โดยสรุป อานิสงส์จากการทำบุญทอดกฐินถ้าจะมาเกิดเป็นมนุษย์
๑. จะได้เกิดมาในตระกูลที่ดี มีสัมมาทิฐิมีเกียรติยศ มีชื่อเสียงที่ดีงาม
๒.จะเกิดมาโดยมีร่างกายที่ได้คุณลักษณะที่งดงามสมส่วน
๓. จะเกิดมามีผิวพรรณงดงาม จิตใจแจ่มใสร่าเริงเบิกบาน
๔. จะเกิดมามีทรัพย์สมบัติมากไม่ลำบากในการแสวงหาทรัพย์
๕. เมื่อละโลกแล้วอย่างน้อยได้ไปบังเกิดในสวรรค์

จี๊ดขอฝากบุญมหากุศลครั้งยิ่งใหญ่ในครั้งนี้ด้วยค่ะเอาไว้ด้วยนะค่ะอย่าพลาดงานบุญกฐินของคณะบุญเสบียงสวรรค์นะค่ะ สาธุค่ะ

จี๊ดจ๊าด

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:01:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2019-7-19 15:04

เดินทางวันอาทิตย์ที่ 20 ตุลาคม 2562

รถออกเดินทางเวลา 6 โมงเช้าค่ะ หน้าเทสโก้โลตัส จรัญสนิทวงศ์ (ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70)

ลูกทัวร์ไม่สามารถนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่ลานจอดรถของห้างโลตัสได้ค่ะ หากฝ่าฝืน จะถูกปรับเป็นเงิน 5,000 บาทค่ะ

ลูกทัวร์สามารถนำรถยนต์ส่วนตัวและรถแท็กซี่มาจอดส่งได้แค่ชั่วคราว บริเวณหน้าทางเข้าห้างเท่านั้น

ค่าเดินทาง  ราคา 1,000 บาท/ ท่าน

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน โต๊ะจีน
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

การแต่งกายสำหรับทริปนี้

เสื้อสีขาว ส่วนกางเกงตามสะดวกค่ะ

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***

***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:06:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 1,000.09 / 1,000.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

หรือ โอนเงินค่าเดินทางผ่าน PromptPay

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้เป็นการจัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***เนื่องจากรับได้จำนวนจำกัด โอนก่อนจึงมีสิทธิ์ได้ที่นั่งก่อนนะคะ หากรับมาจำนวนครบแล้ว ท่านใดที่จองไว้แต่ไม่ได้โอนมา จะถูกตัดชื่อออกจากการจองทันทีค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญกฐิน 74 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันอังคารที่ 8 ต.ค. 2562  ด้วยนะคะ ถ้าเลยกำหนดแล้วจะตัดชื่อออกจากค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  

แจ้งการโอนเงินผ่านทาง
1) line id: @jenyantip

หรือ 2) ผ่านทางอีเมลล์ [email protected] หรือ

3) แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger และโพสต์ slip หน้า face)
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญกฐิน 74
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:15:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
[i
ทริปกฐินตอนที่  74 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ

ร่วมบุญดังนี้ค่ะ
1. ประธานต้นบุญ บริจาค 50,000 บาท จำนวน 20 ท่าน ได้รับดังนี้
- ได้ถือบริวารกฐินโดยทางเราจัดเตรียมไว้ให้แห่รอบอุโบสถ 1 ชุด
- ได้รับพระหลวงพ่อดำ ( หล่อใหม่ ) ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว

- ร่วมบุญผ้ากฐินเอก ร่วมบุญภัตตาหารเพล ,ร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหลาย

2. ประธานอุปถัมภ์ ท่านละ 5,000 บาท โดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดในการสบทบทุนก่อสร้าง สามวิหารทานอันมี 1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด

- ประธานอุปถัมภ์ บริจาค 5,000 บาท ได้รับดังนี้
⁃ ผ้าไตรจีวร ผ้ามิสลินครบชุด 1 ชุด
⁃ ฆ้องเหล็ก ขนาด 5 นิ้ว ( หล่อใหม่ ) ซึ่งได้เป็นของมงคลที่ท่านได้บริจาคทรัพย์มาทะนุบำรุงศาสนา นำไปแขวนไว้ที่บ้านเพื่อความเป็นสิริมงคล

3. ตามกำลังศรัทธา
ร่วมบุญ ผ้าไตรเอกของคณะเสบียงสวรรค์เครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหลาย

ประธานต้นบุญ และประธานอุปถัมภ์จะได้ถวายผ้าไตรแด่พระภิกษุสงฆ์ด้วยตนเอง โดยจะมีจัดที่นั่งที่วัดให้สำหรับถวายผ้ากฐินได้ 1 ท่านค่ะ (ประธานต้นบุญ และประธานอุปถัมภ์จะได้รับของที่ระลึกในงานกฐิน 1 ชุด) ท่านใดที่แจ้งชื่อมาหลายชื่อให้จบอธิฐานผ้าไตรก่อนถวาย และมอบให้ตัวแทนถวายได้ 1 ท่านค่ะ

###ประธานต้นบุญ หรือประธานอุปถัมภ์ที่ต้องการไปถวายผ้ากฐินด้วยตัวของท่านเอง ต้องจอง และโอนค่าเดินทางของท่านมาเองต่างหากด้วยนะคะ ค่าเดินทางท่านละ 1,000 บาทค่ะ ค่าทำบุญประธานต้นบุญ หรือประธานอุปถัมภ์นั้นเป็นเงินทำบุญที่มอบให้วัดเท่านั้น ไม่ได้รวมค่าเดินทางค่ะ###

หมายเหตุ

-สำหรับท่านที่ประสงค์เป็นประธานต้นบุญ หรือประธานอุปถัมภ์ ไม่ต้องจองทำบุญนะคะ โอนเงินค่าประธานต้นบุญ หรือประธานอุปถัมภ์มาแล้ว ทางทีมงานจึงจะลงชื่อทำบุญให้ค่ะ

-เปิดรับบริจาคทำบุญประธานอุปถัมภ์ ถึง วันพุธที่ 16 ตุลาคม 62 ค่ะ เนื่องจากต้องสรุปรายชื่อ และจัดเตรียมผ้าไตรให้กับประธานอุปถัมภ์บนรถค่ะ

-ท่านใดที่เป็นประธานอุปถัมภ์กฐิน ขอให้แจ้งชื่อที่ท่านจองเดินทางมาด้วยนะคะ โดยทางทีมงานจะนำผ้าไตรไปแจกให้ท่านบนรถในวันเดินทางค่ะ ส่วนท่านใดที่เป็นประธานฯ แล้วไม่ได้เดินทางมาให้แจ้งด้วยนะคะว่าไม่ได้มาร่วมงาน ทางอ.เจน และคณะฯ จะเป็นตัวแทนถวายให้ค่ะ

-ขอให้ตรวจสอบชื่อทำบุญประธานอุปถัมภ์ด้วยค่ะ หากตกหล่นให้รีบแจ้งก่อนวันปิดรับบริจาคทำบุญประธานฯ ค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว จะไม่สามารถจัดเตรียมผ้าไตร และของที่ระลึกให้ท่านได้ค่ะ

กรณีที่ท่านทำบุญเป็นประธานอุปถัมภ์ กองทุนละ 5,000 บาท  แต่ไม่ได้เดินทางมาร่วมทริปทัวร์บุญด้วยนั้น ท่านสามารถแจ้งความประสงค์รับของที่ระลึกได้ค่ะ โดยให้โอนค่าจัดส่งไปรษณีย์มาเพิ่มเติม ดังนี้ค่ะ

1. จัดส่งภายในประเทศให้โอนค่าจัดส่งไปรษณีย์ แบบลงทะเบียน 50 บาท หรือแบบ ems 80 บาท มาเพิ่มเติม พร้อมแจ้งที่อยู่มาค่ะ
ตัวอย่าง เช่น  บริจาค 1 กองทุน แบบลงทะเบียน  5,000 +50 บาท, บริจาค 2 กองทุน แบบลงทะเบียน 10,000+100 บาท
                   บริจาค 1 กองทุน แบบ EMS  5,000 +80 บาท, บริจาค 2 กองทุน แบบ EMS 10,000 +160 บาท

2. จัดส่งไปยังต่างประเทศให้แจ้งที่อยู่ของท่านมา เพื่อให้ทางไปรษณีย์คำนวณราคาค่าจัดส่งก่อน แล้วจะแจ้งกลับไปให้ท่านโอนค่าจัดส่งมาค่ะ

เมื่อเสร็จสิ้นงานกฐินแล้วจะดำเนินการทยอยจัดส่งของที่ระลึกให้กับท่านค่ะ

2. บริจาคตามกำลังศรัทธา

***เปิดรับบริจาคปัจจัยสำหรับประธานอุปถัมภ์ถึงวันพุธที่ 16 ตุลาคม 62 และเปิดรับบริจาคทำบุญตามกำลังศรัทธา ถึงวันศุกร์ที่ 18 ตุลาคม 62 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทางที่ตรวจสอบเงินได้ คือ bank, Transferwise, Western union และ Moneygram เท่านั้น (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น 7002, 5000.73 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดของท่านได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number:  011-256-8821

หรือ promptpay

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: @jenyantip

หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger) หรือส่ง slip ทาง sms/mms ที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาว อ. เจน)
พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญประธานอุปถัมภ์กฐิน 74 (หากท่านทำบุญเป็นประธานฯ) หรือตามกำลังศรัทธา กฐิน 74 (หากท่านทำบุญตามกำลังฯ)"

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ line id: @jenyantip  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ โอนแล้วจะลงชื่อทำบุญให้ค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:29:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 74 วันอาทิตย์ที่ 20 ตุลาคม 62
รถล้อหมุน หกโมงเช้า

ประกาศเรื่องรถทัวร์
-รถบัสจะจอดรออยู่ด้านหน้าห้าง โลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70) นะคะ
-ทางโลตัสไม่อนุญาตให้นำรถส่วนตัวมาจอดในห้างค่ะ หากฝ่าฝืนปรับ 5,000 บาท ค่ะ

การจัดผังที่นั่งไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง แต่พิจารณาจัดจากตาราง จำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดี ตามความเหมาะสมค่ะ...

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

ขอให้ทุกท่านสวมใส่เสื้อสีขาวมาด้วยนะคะ สำหรับกางเกงหรือกระโปรงจะใส่สีใดก็ได้ค่ะ
งดใส่กางเกงหรือกระโปรงสั้นนะคะ

จุดจอดรถขากลับคือ ปั๊มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

-ทางโลตัสไม่อนุญาตให้นำรถส่วนตัวมาจอดในห้างค่ะ หากฝ่าฝืนปรับ 5,000 บาท ค่ะหากนำมาจะถูกรปภ.ไม่อนุญาตให้เข้ามาในห้างค่ะ

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:40:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-10-9 15:38

รายชื่อผู้เดินทางทริปกฐิน 74   (ปิดรับจองที่นั่งแล้วค่ะ ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ )

หมดเขตโอนเงินค่าเดินทางวันอังคาร 8 ตุลาคม 62 (เนื่องจากรับลูกทัวร์ได้จำนวนจำกัด โอนก่อนจึงมีสิทธิ์ได้ที่นั่งก่อนนะคะ หากมีผู้โอนเงินค่าเดินทางมาครบจำนวนที่นั่งก่อนวันหมดเขตโอนเงินค่าเดินทางคือวันที่ 8 ตุลาคม 62 นั้น ท่านใดที่ลงชื่อจองไว้แต่ไม่ได้โอนมา จะถูกตัดชื่อออกจากการจองนะค่ะ)

ผู้ที่ได้เดินทางไปในทริปทัวร์บุญกฐินจะได้รับ ธงมัจฉา จระเข้ ผืนเล็ก ไว้ติดรถยนต์ติดบ้าน เพื่อความเป็นสิริมงคลในการร่วมบุญมหากฐินครั้งนี้ค่ะ จำนวน 1 ผืนค่ะ

1        คุณยอดบุญ 14 ที่
2        คุณแป๊ะ 1 ที่
3        คุณประภัสสร อยู่สมศรี 4 ที่
4        คุณป้าเก่ง 5 ที่
5        คุณวิไล 3 ที่
6        คุณวิจิตรา 1 ที่
7        คุณพิชชารัตน์ 3 ที่
8        คุณสิระกร 5 ที่
9        คุณก่อ 4 ที่
10        คุณสุนทรียา 3 ที่
11        คุณดนุวัตร 1 ที่
12        คุณราชันย์ 9 ที่
13        คุณอรปภา 3 ที่
14        คุณทิพรดา 12 ที่
15        คุณ snovy 2 ที่
16        คุณรัตนา 37 ที่
17        คุณสุรีภรณ์ 18 ที่ (เงินสด)
18        คุณครรชิต  5 ที่
19        คุณวรเทพ 7 ที่
20        คุณวนิดา-ศิวรรณ 3 ที่
21        คุณสุภัตรา 4 ที่
22        คุณวรเดช 2 ที่
23        คุณวิมุตติ 1 ที่ (เงินสด)
24        คุณปาณสกุณ 10 ที่
25        คุณตวงรัชฏ์ 2 ที่  
26        คุณแม่จี๊ด 1 ที่ (เงินสด)
27        คุณยลพัชร์ 10 ที่
28        คุณอทิตยา 1 ที่  
29        คุณประทีป 3 ที่  
30        คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 8 ที่  
32        คุณวรินทร์ณิชา 1 ที่  
33        คุณกานดา ธะนะไชย 2 ที่  
34        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 10 ที่
35        คุณณภัทร์ 2 ที่
36        คุณอชิ 4 ที่  
37        คุณบานชื่น ชื่นสุข 1 ที่
38        คุณชณัฐบุษ บุญนาค 1 ที่  
39        คุณชัย 3 ที่  
40        คุณกิตติมา เวชเตง 1 ที่  
41        คุณรุจาภา 1 ที่
42        คุณณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ 2 ที่
43        คุณมิวและแม่ 2 ที่
44        คุณ Bart 1 ที่  
45        คุณศิริรักษ์ ผลเพิ่ม 6 ที่  
47        คุณพิจักษณ์ 2 ที่  
48        คุณสุพรพรรณ  อัมภาพันธุ์กิจ 2 ที่
49        คุณจิรวัชรากร 2 ที่  
50        คุณต่าย & นก 2 ที่  
51        คุณศิริพร สมิทธ์ธนบูรณ์ 4 ที่  
52        คุณธนิดา พิมุขวรการ 5 ที่  
53        คุณ Pat Pund 1 ที่
55        คุณเปรมสินี 5 ที่
58        คุณเอกชฏา มีศรี 4 ที่  
59        คุณหยิน 1 ที่
60        คุณเดชาธร ลีตรานนท์ 19 ที่
61        คุณ Nuttapong 4 ที่  
62        คุณศรุดา 2 ที่  
63        คุณจักรวาล(บี) 1 ที่
64        พ.อ.อ.จักรชลัฐ 4 ที่
65        คุณหนูพิณ พลโยราช 2 ที่  
66        คุณเบญจมาศ วันกนกกุล 14 ที่  
67        คุณเกริกกฤษณ์ 8 ที่  
68        คุณอาคม สานนท์ 8 ที่  
69        คุณพิทักษ์ 8 ที่
70        คุณศุภรัศมิ์ 10 ที่  
71        คุณชูชัย 3 ที่
72        คุณมนธรัตถ์ 3 ที่  
73        คุณวาวา 3 ที่
74        คุณสโรชา  กล่อมสุข 9 ที่
75        คุณฮ้ง 4 ที่  
76        คุณ lekjungnarak 4 ที่
80        คุณสุมิตรา ธรรมจิตต์ 1 ที่
81        คุณธัญชนก พงษ์เลื่องธรรม 1 ที่
82        คุณหญิง 6 ที่  
83        คุณเดือนดาว 4 ที่  
84        คุณจารุวรรณ ชินกร 2 ที่  
85        คุณชญาภา กองแก้ว 2 ที่  
86        คุณวราภรณ์ แซ่โฟ่ง 6 ที่  
87        คุณพราวพรรณ มะแมทอง 2 ที่
88        คุณกัญภัฏฐ์​ ​ 9 ที่​  
89        คุณบิ๊กบอส 2 ที่​  
90        คุณวิเศษ คำแสง 1 ที่
91        คุณแป๊กกี้ 3 ที่  
92        คุณประวิทย์ คำภา 2 ที่  
94        คุณปาหนัน 2 ที่  
95        คุณจำเรียง วารีวนิช 4 ที่  
96        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข 2 ที่  
97        คุณกัญญา วารีเพชร 16 ที่  
98        คุณประจวบพร เซ็นสว่าง 2 ที่
99        คุณชุติมา ประสาทแก้ว 2 ที่
100        คุณพิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ 2 ที่
101        คุณสุภัทธณา 2 ที่
102        คุณสุนันทา ธนเจริญผดุง 5 ที่
103        คุณปิติโชค โรจน์พงศ์เกษม 2 ที่
104        คุณพิมพ์พรรณ แซ่เตียว 10 ที่
105        คุณวริยา 1 ที่
106        คุณนพ​พร​ 8 ที่
107        คุณสุจรรยา พานทอง 2 ที่
108        คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ 8 ที่
109        คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 6 ที่
110        คุณศิวพร ภัทรประกฤต 2 ที่
111        คุณสำรวย พุ่มพวง 4 ที่
112        คุณดุสิต ศรีจินดา 2 ที่
113        คุณกลัดเพชร 2 ที่
114        คุณนภัสนันท์ สุวรรณวาจกกสิกิจ 2 ที่
115        คุณปวีณา บุญยังดี 2 ที่
116        คุณพลอย 2 ที่
117        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล 3 ที่
118        คุณภัทร์พิชชา นันหิรัญญาฤทธิ์ 2 ที่
119        คุณอุษณี 2 ที่
120        คุณพชรพรรณ ทรัพย์โสภณพาณิช 8 ที่
121        คุณนิภา แย้มวจี 3 ที่
122        คุณ lovedadlovemom 2 ที่
123        คุณ ARHENG 1 ที่
125        คุณปรียาวรรณ สิทธิพรธนรักษ์ 3 ที่
126        คุณกิตติยา ปอแก้ว 8 ที่
127        คุณอัญญาณี ศิริแก้ว 3 ที่
128        คุณณัฐนันท์ อักษรกาญจน์ 4 ที่

129        คุณเจน 8 ที่
130        คุณกฤชขจร ชนะพงศ์มานนท์ 2 ที่
131        คุณภิญญดา 5 ที่
132        คุณชุติมา เจริญจงวิทยา 3 ที่
133        คุณเปาเพชร 2 ที่
134        คุณชอ มงคลสวัสดิ์ 4 ที่
135        คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์ 2 ที่
136        พล.อ.ต.ยอดชาย โคตระภู 1 ที่
137        คุณปัทมพร แคมป์เบลล์ 4 ที่
138        คุณเทวดล​ เหลือง​สุ​รภีสกุล​ 1 ที่
139        คุณพรปวีณ์ ศิระเศวตศักดิ์ 5 ที่
140        คุณมัลลิกา 2 ที่
141        คุณนพณัฐ  จับเกตุ 6 ที่
142        คุณรุจิภาส 1 ที่
143        คุณสุวรรณา สุวรรณเลิศ 3 ที่

144        คุณเบญญาภา ฮั้วนางยาง 4 ที่
145        คุณหนึ่งฤทัย บุตรงาม 1 ที่
146        คุณนลชา อรุณอาศิรกุล 2 ที่
147        คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน 5 ที่
148        คุณ Sophie Hobi 1 ที่  
149        คุณยุทธพงษ์ 2 ที่  
150        คุณยุวดี แสนเดช 3 ที่
151        คุณสุวรรณี 4 ที่  
152        คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล 1 ที่  
153        คุณปทิตตา 2 ที่
155        คุณณัฐกฤตา 2 ที่
156        คุณนรวิชญ์ 4 ที่
157        คุณกรณ์ศิริพงษ์ 2 ที่
158        คุณธนิดา บำรุงรส 1 ที่
159        คุณชัชชมนต์ 4 ที่
160        คุณสมพร วงษาบุตร 1 ที่
161        คุณวิรัลริสา ปานมงคล 1 ที่
162        คุณบุษบา เคี่ยมสมุทร 4 ที่
163        คุณเบญจวรรณ ครุฑวิเศษ 3 ที่
164        คุณนิติ สุขเจริญ 3 ที่
165        คุณสารภี-นาวาเอก 2 ที่
166        คุณสุภา 1 ที่  
167        คุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ 6 ที่
168        คุณวาสิณี ประจัญบาน 3 ที่  
169        คุณจันทนา 3 ที่
170        คุณเกรียงศักดิ์ กลิ่นหอมกรุ่น 2 ที่
171        คุณณัฏฐนภา มาลูน 4 ที่
172        คุณปภาดา เปี่ยมทอง 3 ที่
173        คุณวิยะดา เครือเอม 3 ที่
174        คุณพร 1 ที่  
175        คุณสมบูรณ์ นุกูลอุดมพานิชย์ 2 ที่
176        คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
177        คุณติ๊ก กมลวรรณ 2 ที่  
178        คุณอิทธิฤทธิ์ เมรัตน์ 3 ที่
179        คุณอาภรณ์ เลิศเวียง 3 ที่
181        คุณชินานันท์ 8 ที่
182        คุณสุรดา งามประกอบ 2 ที่
183        คุณวัชรี วัฒโย 2 ที่
184        คุณ ยุทธ สัตตวงศา 4 ที่
186        คุณกชพร 3 ที่
187        คุณอัญมณี สมบูรณ์ผล 5 ที่
188        คุณสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ 3 ที่
190        คุณพิชญาพัณณ์ 2 ที่
191        คุณจักรภพ ศุภกร 2 ที่
192        คุณ สันติ มณีเขียว 2 ที่
193        คุณลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ 18 ที่

194        คุณยุพิน โทวงษ์ 2 ที่
195        คุณนภาลัย แซ่อึ้ง 1 ที่
196        คุณปุญชรัสมิ์ 8 ที่
197        คุณนิทัศนีย์ 1 ที่
198        คุณธัญธร นันต๊ะเสน 3 ที่
199        คุณธนิดา อภิวงศ์สุวรรณ 1 ที่
200        คุณเจี๊ยบ ธนพร 2 ที่
201        คุณสพลกิตติ์ ปัญญาสกุลวงศ์ 2 ที่
202        คุณสมพร อภิเมธาพิทย์ 3 ที่
203        คุณต่าย ณัชชา 1 ที่
204        คุณเนธิยา 4 ที่
205        คุณวราพร จิตตนานุปัทมา 4 ที่
206        คุณกฤตมน 3 ที่
207        คุณตุ้ม ธังศิริ 6 ที่
208        คุณนันท์ชญาน์ สุกแก้ว 4 ที่
209        คุณพิมพ์ภิกา สีนาค 1 ที่
210        คุณสุขุมวิทย์ 1 ที่
211        คุณมนัสวิน 4 ที่
212        คุณจุฑาภัค เกษรเทียน 1 ที่
213        คุณรุ่งนภา สีดามาตย์ 8 ที่  
215        คุณชมพูนุช อิสสระ 1 ที่
216        คุณอิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล 4 ที่
217        คุณขวัญใจ สนประเสริฐ  4 ที่
218        คุณธนรรฆ์ย์ธร 2 ที่
219        คุณสุภาวดี ต้นตระกูล 2 ที่
220        คุณณัฐนิจชา 4 ที่
221        คุณธนาคม คงพัฒนสิริ 2 ที่
222        คุณพิรามิตร ปัดถา 2 ที่
223        คุณณิชารัศมิ์ จารุศักดิ์โกสิน 2 ที่
225        คุณอัจราพร จุลิรัชนีกร 4 ที่
226        คุณแตง 14 ที่
227        คุณภัทชรมนัส ขยันการ 2 ที่
228        คุณอัจฉรา แซ่จึง 2 ที่
229        คุณปรียวิศว์ 2 ที่
231        คุณดวงฤทัย 3 ที่
233        คุณดุษฎี ขจรจิตนนท์ 2 ที่
234        คุณภาวิดา กันตภณ 2 ที่
235        คุณจันทรัสม์ โนรี 4 ที่
236        คุณอรรณพ เย็นใจ 3 ที่  
237        คุณป้าหลั่นยิน​ หงษ์​ณรงค์​ศิริ​ 3​ ที่
238        คุณสุนันทา(นุ้ย) 1 ที่
239        คุณหมอประดิษฐ์ 1 ที่
240        คุณจิดาภา ด่านขุนทด 2 ที่
241        คุณชลิดา เวชสุภากุล 8 ที่
242        คุณดวงตา จันทรา 1 ที่
243        คุณวุฒิศักดิ์ บำเพ็ญ 2 ที
244        คุณธนกฤต  นิลประดับ 1 ที่
245        คุณธัญญาศิริ ศรีจารุเสถียร 1 ที่
246        คุณศิริรัตน์ สานุศิษย์ 1 ที่
248        คุณผ่องใส แก้ววิชิต 2 ที่
250        คุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา 3 ที่  
252        คุณสุทิศา 4 ที่
253        คุณปณทัต บุญสาทร 3ที่
254        คุณปัทมา อาทัค 1 ที่
255        คุณพริมพิศา ยศเกตุ 2 ที่
256        คุณหน่อย 1 ที่  
257        คุณมนูญ​ แออ่วม 5 ที่
258        คุณวาริศา 6 ที่
259        คุณธนสิริ นามโสม 1 ที่
260        คุณเก๋ ศิราณี 2 ที่
261        คุณพรทิพ​ พุก​พันธุ์​ 2 ที่  
263        คุณวิสุทธิ์ 8 ที่  
264        คุณเบญจมาภรณ์ กุดาสา 1 ที่
265        คุณรัชนี 4 ที่
266        คุณสุชัญญ์ญา ศิรินิธิพงษ์ 4 ที่  
267        คุณรุ่งรัตน์ ไมตรีจิตถาวร 3 ที่
268        คุณฐิติรัตน์​ แสง​ศิวะ​ฤทธิ์ 1 ที่
269        คุณสมบัติ 2 ที่
270        คุณน้ำ 11 ที่
271        คุณเรณู ฮะเจริญ 2 ที่
272        คุณธนเดช เทพวุฒิสถาพร 2 ที่
273        คุณวรรณวิภา 2 ที่
274        คุณจิตติภา 14 ที่
275        คุณดวงเดือน แซ่จิว 3 ที่
276        คุณพรทิพย์ ไชยวีระ 4 ที่
277        คุณบี พงศวัชร์ 7 ที่
278        คุณศิวาพร นวปัญญากุล 4 ที่  
279        คุณยุวดี วัฒนอัศวกุล 4 ที่  
280        คุณปิยนันท์ ชัยเดชาภินันท์ 4 ที่
281        คุณบุญสุข 4 ที่  
282        คุณแจ๊ค 8 ที่
283        คุณณัฐเดช อนุวรรตน์วร 5 ที่
284        คุณฐิติมา (เล็ก) 1 ที่
285        คุณโชติกา ใบละมุด 4 ที่
286        คุณไอรินทร์ 7 ที่
287        คุณสุภา ติรวรรณรัตน์ 1 ที่
288        คุณนลิน​ภั​ส​ร์​ โรจน์​ภูมิ​ภั​ทร์​ 2 ที่
290        คุณชัชชญา วิชิตธนาฤกษ์ 2 ที่
291        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 4 ที่
292        คุณเมสันต์ แสงมณี 1 ที่
293        คุณสาวัน อิ่มวิชา 1 ที่
294        คุณสายทิพย์ สินพูลอนันต์ 2 ที่
295        คุณเกวลิน มั่นถิ่น 1 ที่
296        คุณนันท์นภัส บุญทองงาม 2 ที่
297        คุณวรพรรณ อภิชัย 1 ที่
298        คุณปภาดา ธนพรอุดม 1 ที่
300        คุณวิทูร แจ่มจำรัส 1 ที่
301        คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ 1 ที่  
302        คุณไกด์หลี 2 ที่
303        คุณพลสิทธิ์ 31 ที่
304        คุณมณฑาทิพย์ มานะนาวิกผล 2 ที่  
305        คุณวัชระ 8 ที่
306        คุณพิศมัย 1 ที่
307        คุณจิตโรจน์ 4 ที่
308        คุณปูชิตา พีรวัทธึก 4 ที่
309        คุณเฉลิมเดช ตีรสิตานนท์ 2 ที่  
310        คุณณิชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ 2 ที่
311        คุณประวินทร์ คุโรวาท 2 ที่
312        คุณผาสุข 2 ที่
314        คุณสุวรรณชัย อัมพร 3 ที่
315        คุณกัลยาณี เขมาสิทธิ์ 2 ที่
316        คุณสายป่าน 2 ที่
317        คุณปัทมพร พรหมคุณ 1 ที่
318        คุณบุษบา กาญจนสุนทร 1 ที่
319        คุณพรพิมล เนื่องจำนงค์ 1 ที่
321        คุณพัชษณา เนตรทิวากร 4 ที่
322        คุณยุภี  อุปนันท์ 2 ที่
323        คุณเศรษฐวรรณ พิริยะรังสรรค์ 3 ที่
324        คุณเครือมาศ ณัฐประสิทธิ์กุล 2 ที่
325        คุณประภา 2 ที่
326        คุณกรกันยา กิจนำพัชมณ 3 ที่
327        คุณเสาวณีย์ 11 ที่
328        คุณปราณีต เอื้อไพโรจน์ถาวร 2 ที่

329        คุณสโรชา ชาตรีสุนทร 1 ที่
330        คุณหมวยถั่ว 2 ที่
331        คุณอาภากร หลายทวีวัฒน์ 1 ที่
332        คุณเรณู กุญชรวิชัย 4 ที่
334        คุณขจรพัฒน์ ธนิกรุ่งเรืองสิน 2 ที่
335        คุณสุภรณ์ 2 ที่
336        คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม 2 ที่
337        คุณขนิษฐา ดีวุ่น 1 ที่
338        คุณทัศนีย์ รัตนเลิศนภา 1 ที่
339        คุณศิวาลัย ทยาธรรม 5 ที่
340        คุณมะลิ 4 ที่
341        คุณมณีวรรณ 4 ที่
342        คุณธนภพ 2 ที่
343        คุณขวัญอนงค์ วิวัฒน์กิจเลิศ 2 ที่
344        คุณวรพล ลีลาเกียรติสกุล 4 ที่
345        คุณรัตนา (อุ๊) 1 ที่
346        คุณมานพ มีแก้ว 4 ที่
347        คุณป้าพัน 1 ที่
348        คุณมรุต อัจฉรานุวัฒน์ 3 ที่
349        คุณสุมาลี หวังพรม 1 ที่
350        คุณอุษณีย์  รักวิจิตรศิลป์ 2 ที่
351        คุณปารวี พรมมารี 2 ที่
354        คุณรวิวรรณ แหนกลาง 2 ที่  
355        คุณภัคสุรีย์ 2 ที่
356        คุณปิง 7 ที่
357        คุณน้ำบุญ 2 ที่
358        คุณปรีดาภรณ์ กาสียอ 1 ที่
359        คุณองอาจ นิลเพชร์พลอย 1 ที่
360        คุณนิรามัย 1 ที่
361        คุณเบญจลักษณ สหกิจภิญโญ 1 ที่
362        คุณพีระพงษ์ กิตติรักษนนท์ 1 ที่
363        คุณวุฒิพงศ์ อนุกูล 1 ที่
364        คุณภาณุภณ สุพิชญางกูร 2 ที่
365        คุณพู่ 2 ที่
366        คุณมณฑาทิพย์ จันทร์หุน 2ที่

###สำหรับท่านที่เป็นประธานอุปถัมภ์ให้แจ้งชื่อที่ท่านจองเดินทางมาด้วยค่ะ ทางทีมงานจะได้นำผ้าไตรไปแจกให้ท่านบนรถค่ะ ส่วนท่านใดที่เป็นประธานฯ แล้วไม่ได้เดินทางมาให้แจ้งด้วยนะคะว่าไม่ได้มาร่วมงาน ###

***โอนก่อนมีสิทธิ์ได้ที่นั่งก่อนนะคะ ถ้ารับครบจำนวนแล้ว ท่านใดไม่ได้โอนเงินมาก็จะตัดชื่อออกจากการจองทันทีค่ะ ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้จัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

***ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3.ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:48:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-10-2 21:13

รายชื่อประธานต้นบุญแบบเตาไฟฟ้า, ซุ้มประตูทางเข้า และซุ้มประตูทางออก กองละ 50,000 บาท จำนวน 20 ท่าน ได้รับ

- ร่วมบุญผ้ากฐินเอก ร่วมบุญภัตตาหารเพล ,ร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหลาย

1        อ. เจน ญาณทิพย์ คุณรุ้งตะวัน ชนะศึก และลูกศิษย์

2        คุณศุภภัสสร ใจตรง
3        นางสาว ยลพัชร์ การบรรจงและครอบครัว
4        คุณมนฤดี คริสเตนเซ่น
5        คุณกิตติมา เวชเตง
6        นางสาวกมลวรรณ สวียม
7        คุณสมบูรณ์, กนกวรรณ, ธัชพล นุกูลอุดมพานิชย์
8        คุณวรพล ลีลาเกียรติสกุล
9        คุณจักรภพ ศุภกร
10        คุณศราวุธ สีเทียน และครอบครัว
11        นาย สมบัติ รัชตนรวุฒิ และครอบครัว
12        คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว
13        คุณแสงรัศมี
14        คุณมณีเนตร
15        คุณหมอประดิษฐ์ ศรีจงใจ
16        คุณพรอรุณ เฉินและครอบครัว
17        คุณอัจฉรา ธรรมารัตน์ และครอบครัว
18        คุณเศรษฐวรรณ พิริยะรังสรรค์
19        คุณจรูญศรี วันเกิดผล
20        คุณกิตติยา ปอแก้ว

รวมทั้งหมด 20 กองทุน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:52:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-10-19 15:40

รายชื่อประธานอุปถัมภ์ กองละ 5,000 บาท ได้ร่วมบุญผ้ากฐิน , ร่วมบุญภัตตาหาร, ร่วมบุญซื้อบริวารกฐินทั้งหลาย และร่วมทำบุญก่อสร้าง สามวิหารทานอันมี 1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด

ประธานอุปถัมภ์จะได้รับชุดผ้าไตรครบชุด 1 ผืน เพื่อถวายแด่พระภิกษุสงฆ์ด้วยตนเอง และจัดที่นั่งสำหรับประธานอุปถัมภ์ให้ 1 ท่านค่ะ
(ประธานอุปถัมภ์จะได้รับของที่ระลึกในงานกฐิน 1 ชุด)
ท่านใดที่แจ้งชื่อมาหลายชื่อให้จบอธิฐานผ้าไตรก่อนถวาย และมอบให้ตัวแทนถวายได้ 1 ท่านค่ะ

###สำหรับท่านที่เป็นประธานอุปถัมภ์ให้แจ้งชื่อที่ท่านจองเดินทางมาด้วยค่ะ ทางทีมงานจะได้นำผ้าไตรไปแจกให้ท่านบนรถค่ะ ส่วนท่านใดที่เป็นประธานฯ แล้วไม่ได้เดินทางมา ให้แจ้งด้วยนะคะว่าไม่ได้มาร่วมงาน ###

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญเป็นประธานอุปถัมภ์ถึงวันพุธที่ 16 ต.ค. 61

1        อ. เจน ญาณทิพย์  1  กองทุน
2        นางสาววรณัน วรินทร์ลาภและครอบครัว 1  กองทุน
3        คุณบานชื่น ชื่นสุข  1  กองทุน
4        มิวและแม่ 1  กองทุน
5        น.ส.พัชรวดี  พุกกะพันธุ์,    นายเมธาสิทธิ์    ธุววิทย์, น.ส.อริยาภรณ์  ธุววิทย์  1  กองทุน
6        นายคชฤทธิ์ จ่างพิพัฒน์นวกิจ 1  กองทุน
7        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 1  กองทุน
8        สุนิสา สุภัทรา อุดมวรรณกุล 1  กองทุน
9        คุณนวรัตน์ อุไรเรืองศรี 1  กองทุน
10        คุณฉัตธัญ ลิ้มบำรุง  1  กองทุน
11        นายพลภัทร เตชะเลิศมณี และ นางสาวกันย์สินี​ ปิยจินดาวงศ์ 1  กองทุน
12        นายบริสุทธิ์ ศรีพญาและภรรยา 1  กองทุน
13        พชร จารุศิริกุล  1  กองทุน
14        สุภัทธณา งามวัฒนาเจริญ 1 กองทุน
15        คุณซ้าย ฉัตรพันธ์ - คุณแป้น สรรพิบูลย์ พร้อมครอบครัว 1 กองทุน
16        คุณพ่อชิน จารุศิริกุล 1  กองทุน               
17        คุณแม่สุนีย์ จารุศิริกุล 1  กองทุน               
18        คุณกัว เซียะเตียง  1  กองทุน                    
19        สุภัตรา และสุจิตรา มธุพจน์ 1  กองทุน
20        นภัสนันท์ สุวรรณวาจกกสิกิจ 1  กองทุน
21        คุณศิวพร ภัทรประกฤต  1  กองทุน
22        นางสาวปวีณา บุญยังดี 1  กองทุน
23        ชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์  1  กองทุน
24        ชอ-อารีย์ มงคลสวัสดิ์ 1  กองทุน
25        อรวรรณ สุจริตวรกุล 1  กองทุน
26        อำพัน สุจริตวรกุล 1  กองทุน
27        พล.อ.ต.ยอดชาย โคตระภู 1  กองทุน
28        นายเทวดล​ เหลือง​สุ​รภีสกุล​ และครอบครัววงศ์​ตระกูล​  1  กองทุน
29        น.ส.มาลี สหวัชรีโชค 1  กองทุน
30        คุณพรปวีณ์ ศิระเศวตศักดิ์  1  กองทุน
31        คุณเดชาธร ลีตรานนท์  1  กองทุน
32        คุณศกุนากร ปัญญาชนะกุล   1  กองทุน
33        ชุติมา ประสาทแก้ว 1  กองทุน
34        พิทักษ์ ศรีสุระพัตร 1  กองทุน
35        ณิชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ และครอบครัว 1  กองทุน
36        คุณกฤษฎาพร แซ่จิว 1  กองทุน
37        นาย ธนญชัย เทศแก้ว  1  กองทุน
38        คุณแม่เง้ง อังคสิงห์ 1  กองทุน
39        ราชันย์ อังคสิงห์ 1  กองทุน
40        กฤติญา นิมมานรดี+พรธณัฐ คงศรีสวัสดิ์ 1  กองทุน
41        อรสุดา ทองสวัสดิ์ 1  กองทุน
42        สุนทรี พรรธนประเทศ 1  กองทุน
43        กิตติยา ปอแก้ว 1  กองทุน
44        นายเกียงทิว แซ่โง้ว 1  กองทุน
45        พัชรี วันเกิดผล 1  กองทุน
46        ศุภิญญา จิรากร 1  กองทุน
47        คุณมิตร มณีสุริยงค์ 1  กองทุน
48        คุณรุจิรา ทวีสุข 1  กองทุน
49        นาง วิภาดา รักษ์เผ่า และ นาง ฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย 1  กองทุน
50        ปุญชรัสมิ์ มั่นธฤดีเศรษฐ์ 1  กองทุน
51        ดุสิต ศรีจินดา 1  กองทุน
52        เอกชัยและเบญญาดา หาญอุไรพงษ์ 1  กองทุน
53        นางกุลรัศมิ์ เพียรวิริยะ 1  กองทุน
54        คุณเกรียงไกร ลิ้มเจริญ  1  กองทุน
55        กัญญา วารีเพชร 1  กองทุน
56        คุณสุขุมวิทย์-วนิดา-ดช.ประวีร์ ศักดิ์ฤทธิชัย 1  กองทุน
57        นางชลาลัย มนูพรประภา  1 กองทุน
58        นางสาว ประจวบพร เซ็นสว่าง และ Mr. Lawrence Steven Sholl 1 กองทุน
59        นางสาวอังค์วรา ผลวิริยชัย  1  กองทุน
60        วรวุฒิ เชาว์ประดิษฐ์ 1  กองทุน
61        ดรุณญา ทิพมโนวรรณ และบรม อัศวรักษาวงศ์ 2 กองทุน
62        ประชุมพิท มนูสุทธิพงศ์ 1  กองทุน
63        อิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล 1  กองทุน
64        ประเสริฐ ธนบูลย์นันทกุล 1  กองทุน
65        ธนัชชา จันทร์พวง  1  กองทุน
66        เปรมจิตต์ กัมมาระบุตร  1  กองทุน
67        ยุวดี กุสโล  1  กองทุน
68        สิทธิภาคย์ ธังศิริ 1  กองทุน
69        อุษา ศิริครรชิตถาวร 1  กองทุน
70        โสเฟียย์ แมมขุนทด หรือโฮ้บบี้  1  กองทุน
71        ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ 1 กองทุน
72        รัชนี ครุสาตะ 1 กองทุน
73        นางสาวณิชารัศมิ์ จารุศักดิ์โกสิน และนายอริธัชย์ สิริพิชญาวัชร์ 1  กองทุน
74        ชนิกานต์ เกิดทรัพย์ และครอบครัว 1 กองทุน
75        แอน อารียา 1 กองทุน
76        ร้านทอง และทัศนีย์วรรณ พงษ์วุฒิ ธัญพร แย้มวงษ์ 1 กองทุน
77        กฤษณีย์ กฤติยา ณัฐนพิน น้ำทับทิม นายนัฐพงศ์ ศรีอำไพ 1 กองทุน
78        ภัทชรมนัส ขยันการ และวารุณี บุญยไวโรจน์ 1 กองทุน
79        กรรณกร อริยทรัพย์กุล 1 กองทุน
80        นาง สมบูรณ์ กระลำภักดิ์ 1 กองทุน
81        นาง ขวัญใจ สนประเสริฐ 1 กองทุน
82        นาย ฮวด กระลำภักดิ์ 1 กองทุน
83        กฤชขจร ชนะพงศ์มานนท์ 1 กองทุน
84        นางสาวชุติมา - สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์และครอบครัว 1 กองทุน
85        คุณพีระพงษ์ กิตติรักษนนท์ 1 กองทุน
86        นายพิจักษณ์ ดาราสิทธาวัฒน์  1 กองทุน
87        นางสาวณัฐเบญจมน เหรียญชลานุสาร  1 กองทุน
88        อรไท ชูสวัสดิ์  1 กองทุน
89        ลักกี้ เซ็นเตอร์ ซีลลิ่ง 1 กองทุน
90        วิภา จิตตาภิรักษ์ 1 กองทุน
91        นันท์ชญาน์ สุกแก้ว 1 กองทุน
92        ป้าหลั่นยิน​ หงษ์​ณรงค์​ศิริ​ 1 กองทุน
93        พฤทธิ์ เมธัสสกุล 1 กองทุน
94        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข, คุณ ณัฎฐ์ธัญศา เขียวอ่อนและครอบครัว 1 กองทุน
95        คุณ ชญาน์นันท์ ใจสุข,คุณชวลิต ศรีพิกุล,สิทธิชัย คำแสนหมื่น,คุณภวิศชวัล เวทย์พิธิวัต,ช่อทิพย์ ปั้นหยี,ทองป้อม ไกรวิน แดงมีศรี,นลินทิพย์ เจตน์จรุงกิจ,บัวบาล กลยนี,สุพรรณี ธงศรี,กัญญาวีร์ วงษ์สามารถ,มัณยภา ประยูรคง,ธัญมาส สุขเกษม,อมรรัตน์ อัจฉริยนนท์,อุบล สีนามบุรี,ปรทัต ชมพิพัทธ์,จงกล ขุนพล,ภวิศชวัล เวทย์พิธิวัต,ปฏิภาณ ปรีดาพงษ์,ศุภภัทร วิรัญ,วัฒนานันท์ ธุระดี,ศิริพร พงษ์ฉัตรโยธิน,รัตนา บุกพันธ์,สุนันทา ใยดี,อภิญญา สันเพาะ,สายยุพิน จันดาหาร,นิรุต พยัคคานนท์,วิภาพรรณ คำสิม ,ศรสวรรค์ พรมขุนทด และครอบครัว 1 กองทุน
96        คุณทิพรดา กันตังกุล 1 กองทุน
97        คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ,คุณวรรณพร เอี่ยมอาจหาญ,เด็กชายวงศ์วิช เอี่ยมอาจหาญ,คุณอรรณพ เจียรประเสริฐ,คุณณัฏฐา เจียรประเสริฐ 1 กองทุน
98        นายจำลอง - นางทัศนีย์ จุลิรัชนีกร และลูกๆ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
99        นางสาวปิยนารถ จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
100        คุณวุฒิศักดิ์ บำเพ็ญ 1 กองทุน
101        คุณ ธีรธัช อึ้งวัฒนะไพศาล และ คุณสุพรพรรณ อัมภาพันธุ์กิจ 2 กองทุน
102        นส. ชลิดา เวชสุภากุล 1 กองทุน
103        นส.ทิพวรรณ พิมพิเสน 1 กองทุน
104        คุณสุวรรณา งามชัยพิสิฐ, คุณแดง งามชัยพิสิฐ, คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ, คุณสาธิต งามชัยพิสิฐ, คุณอรนุช ปิลันธน์กวิน, และคุณศุภิสรา งามชัยพิสิฐ 1 กองทุน
105        คุณรัชญ์ศุภา พันธุ์ฟัก 1 กองทุน
106        พันตำรวจเอกณรงค์เวทย์ คุณสุมิตรา  โอนสูงเนิน และครอบครัว 1 กองทุน
107        วิสินธุ์ มาลี ตันวัฒนะประทีป 1 กองทุน
108        มนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป 1 กองทุน
109        พิชญาพัณณ์ พิมพ์ภัคคณัฐ ด.ช.นิโคลลัส เจ ลี 1 กองทุน
110        สริดา โคตรสวัสดิ์ ภคมน เทียบสูงเนิน 1 กองทุน
111        วิภานุช ชำนาญมะเริง 1 กองทุน
112        เสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล  1 กองทุน  (เงินสด)
113        สุขแก้ว กันธา 1 กองทุน
114        เจี่ยเหลียง เฉิน 1 กองทุน
115        สิริเทพ เฉิน 1 กองทุน
116        ฐิติรักษ์ เฉิน 1 กองทุน
117        ภัทรวดี เฉิน 1 กองทุน
118        ธัญลักษณ์ เฉิน 1 กองทุน
119        สุวรรณา สุวรรณเลิศ และครอบครัว 1 กองทุน
120        กัญภัฏฐ์ 1 กองทุน
121        ฐิติ​รัตน์​ และธนกร​ แสง​ศิวะ​ฤทธิ์​  1 กองทุน
122        คุณรัตน์ณากรณ์ อินทรานพุธทรา 1 กองทุน
123        นางปัทมา อาทัค  1 กองทุน
124        บุษบา เคี่ยมสมุทรและครอบครัว 1 กองทุน
125        คุณพ่ออิศรา, คุณแม่สุทธิวรรณ, อรวรรณ, อภิชาติ ศิริมงคล, Kevin Verde Sirimongkol, Jose Juan Verde Vargas 2 กองทุน
126        วิรัลอิง พัชรพงศ์ภรณ์และครอบครัว และสุภารีย์ ทวีอภิรดีวิจิตร  1 กองทุน
127        คุณธีรวัจน์-คุณกนกกุล จงทวีผล  3 กองทุน
128        คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์, คุณแม่ลำภู เรืองศรี และคุณฐิชารัตน์ ภู่รักศักดิ์ศรี 1 กองทุน
129        คุณ ณัฐนันท์ จรุงพลวิทยา,ชญาณุช ไกรยนารถ,นงลักษณ์-ณัฐดรุตม์ จันทร์เรืองทิพ,กมลรัตน์ กองโคกสูง,รังสิน สันติธรรมรักษ์,วิมล-วิลาวัลย์ เจตน์จรุงกิจ, ปรัชญา-วิรัญญา อุตะมะ  1 กองทุน
130        นายเอกชัย นวปัญญากุล 1 กองทุน
131        นางสาวศิวาพร นวปัญญากุล  1 กองทุน
132        นางสาวเสาวลักษณ์ นวปัญญากุล  1 กองทุน
133        สุนันทา ลีศิริชัยกุล 1 กองทุน
134        นางสาวเยาวเรศ พนังจำรัส  1 กองทุน
135        นางสาวชมธร ปุนยผลากร 1 กองทุน
136        ด.ช. เจตพัฒน์ วรรณศรีสวัสดิ์ 1 กองทุน
137        จิราภรณ์ พงษ์ศิริ , อำภา พงษ์ศิริ และ ลอน แทง 1 กองทุน
138        น.ส. ไอรินทร์ ศักดิ์เมธารัตน์ 1 กองทุน
139        น.ส. อัญพัชญ์ ศักดิ์เมธารัตน์ 1 กองทุน
140        นาง พิมลวรรณ ศักดิ์เมธารัตน์ 1 กองทุน
141        นาย จิรเมศร์ ศักดิ์เมธารัตน์ 1 กองทุน
142        น.ส. แพ็ทตริยาธร จำปามูล 1 กองทุน
143        พ.ต.ต. พิชญะ เขียวเปลื้อง 1 กองทุน
144        ณัฐภามา พลเกษตร 1 กองทุน
145        นายยุทธิพงษ์ โพธิสุวรรณ์,  นางสาวยิษฐา กาญจนศิริโรจน์, เด็กหญิงกรปภา โพธิสุวรรณ์, เด็กหญิงชวัลพัชร โพธิสุวรรณ์ 1 กองทุน
146        นายนิธินันท์ มโนวรานันทน์, นางสาวดวงกลม โตยอด, เด็กหญิงฐานิฏฐ์ มโนวรานันทน์ 1 กองทุน
147        พรทิพย์ อัครนิจจิรฉัตร  1 กองทุน
148        คุณชัชชญา วิชิตธนาฤกษ์  1 กองทุน
149        ธัญทิพย์ กีรติธนาภิสิทธิ์ 1 กองทุน
150        วิเศษ คำแสง 1 กองทุน
151        สุภาวิตา สีมี่ Kee Chew Chai (คีชิวชัย)นายอะเลผะ สีมี่ ด.ญ ภาราตี สีมี่ ด.ญ ซิวซิง สีมี่ นางนารา สีมี่ วรรณิกา สีมี่ 1 กองทุน
152        คุณธนิดา พิมุขวรการ  1 กองทุน
153        ครอบครัววัฒนอัศวกุล  1 กองทุน
154        วรพรรณ อภิชัย 1 กองทุน
155        คุณ วรีพร ตะนุลานนท์ และคุณ วิวัฒน์ อุตรชน 1 กองทุน
156        คุณไกด์หลี 2 กองทุน
157        คุณยุพา จิตธรรมพงศ์ 1 กองทุน
158        คุณจรรยา จิตธรรมพงศ์ 1 กองทุน
159        ครอบครัว พิทักษ์จงวัฒนา 1 กองทุน
160        ดุษฏี ขจรจิตนนท์ 1 กองทุน
161        วิจิตรา เตียติวิริยะกุล 1 กองทุน
162        คุณ​บู้​ ตีรสิตานนท์ 1 กองทุน
163        ประทีป ภูยงค์  1 กองทุน
164        คุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ  1 กองทุน
165        กลุ่มไตรสิกขา 1 กองทุน
166        คุณธมกร หัสจันทึกและครอบครัว   1 กองทุน
167        คุณธนพล-คุณปิ่นปินัทธ์ ชัยชนะวงศ์, คุณธนกฤต ชัยชนะวงศ์ ,คุณภัสสร คำปาน พร้อมกับครอบครัว 1 กองทุน
168        คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล และคุณวรวัลค์ พิทักษ์สินากร 1 กองทุน
169        วัชระ มหาอิทธิดล 1 กองทุน
170        ปาณสกุณ+เกรียงเดช+กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร 1 กองทุน
171        พิชชานันท์ ส่องแสงจันทร์ และครอบครัว 1 กองทุน
172        นายสมบัติ-นางปฏิณญา นิรมย์มณี  1 กองทุน
173        นางสาวอัจฉราวรรณ เตาะเจริญสุข 1 กองทุน
174        คุณกัลยาณี เขมาสิทธิ์ 1 กองทุน
175        คุณวลัยกร และคุณจริยา พฤกษธัมมโกวิท 1 กองทุน
176        กันตยากร โมปุก 1 กองทุน
177        ชัชฏา จิรธนภิญโญ 1 กองทุน
178        นางประภัสสร อัครพณิชย์นันท์แะครอบครัวและลูกหลาน 1 กองทุน
179        นางนัดดาพร วิริยานนท์และครอบครัวและลูกหลาน 1 กองทุน
180        นางชฎาทิพย์ แซ่ลิ้ม และนายสุวุฒิ ตโมหรวงศ์และครอบครัว 1 กองทุน
181        นาย จำรัส ช่วยชู 1 กองทุน
182        นางสาวสุนันทา คำจริง และครอบครัว 1 กองทุน
183        คุณสิระกรและครอบครัว  1 กองทุน
184        ณภัตสร เนตรทิวากร 1 กองทุน
185        มุธทา ฤทธิ์อิง 1 กองทุน
186        พัชษณา เนตรทิวากร 1 กองทุน
187        สุภรณ์รัตน์ เนตรทิวากร 1 กองทุน
188        สุภาพร ธนรังสีกุลและกฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ 1 กองทุน
189        นางสาวกัณฑิมา อังค์สิงห์ และครอบครัว  2 กองทุน
190        นิภา แย้มวจี 2 กองทุน
191        นางเห่ง แซ่จัน 1 กองทุน
192        นายสมศักดิ์ ชอบวิจารณ์การ 1 กองทุน
193        คุณนภาพร ศรีสุระพัตร 1 กองทุน
194        คุณวีระศักดิ์ มงคลชัยโกวิท 1 กองทุน
195        นส. สุรีภรณ์ มณีสุริยงค์ 1 กองทุน
196        คุณภัคสุรีย์ คงพัฒน์ตานนท์  1 กองทุน
197        นาย ธิติวัฒน์ ศักดิ์เมธารัตน์ 1 กองทุน
198        นางสาวอภิพักตร์ เมนาร์ด แม่บุบผา สร้างนอก Mr Alain Menard ภูริชญา แซมรัมย์ นางสาวชยิสรา สร้างนอก นายทิวานันต์ สร้างนอกและครอบครัวทุกๆคน 1 กองทุน
199        คุณอาภากร หลายทวีวัฒน์ 1 กองทุน
200        นภัทร  ธนทัตกุล  1 กองทุน
201        นางรำภา และ นางสาวกุลธนา เหลืองอร่าม 1 กองทุน
202        สุวรรณี มากบริบูรณ์ 1 กองทุน
203        ณรงค์ฤทธิ์ มากบริบูรณ์ 1 กองทุน
204        ณัฐนนท์ มากบริบูรณ์ 1 กองทุน
205        ณัฐณิชา มากบริบูรณ์ 1 กองทุน
206        นายเนาว์ โพธิ์ปฐม 1 กองทุน
207        นางสมปอง โพธิ์ปฐม 1 กองทุน
208        อุดมเกียรติ พรรธนประเทศ  1 กองทุน
209        วันชัย - คุณ ฐิติพร เอกนันกุล และบุตร-ธิดา (ฐิตารีย์ /ปภาวรินท์ /ภวิศ /ภวินท์) 1 กองทุน
210        สุชัญญ์ญา ศิรินิธิพงษ์  1 กองทุน
211        อนงค์รัก  1 กองทุน
212        นางออระณุฏฐ์-นพ. ก. กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว 2 กองทุน (เงินสด)
213        นิทัศนีย์ แสงอ่วม 1 กองทุน
214        คุณอมราภรณ์ สันติวงศ์ 1 กองทุน
215        คุณนัยนา เจริญเผ่า 1 กองทุน
216        คุณสุทิ ธมกร หัสจันทึกและครอบครัว 1 กองทุน
217        คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส และครอบครัว 1 กองทุน
218        นาง ประไพ      รัตนภักดี, นาง สอิ้ง          เรืองขจร นาย วรเชฎฐ์    เรืองขจร, นาง ละออ       โรจนวงศ์ น.ส  จิรายุ        ปาลกะวงศ์ ณ       อยุธยา 1 กองทุน
219        สุภรณ์ องอาจอนันต์กุล 1 กองทุน
220        คุณยุพิน อยู่สอนและครอบครัว  1 กองทุน
221        นายสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญและครอบครัวรัตนศิลป์กัลชาญ  1 กองทุน
222        จำเรียง วารีวนิช  1 กองทุน
223        ไพโรจน์ พุ่มมาลา 1 กองทุน
224        บุญอนันต์ โชคประเสริฐสม 1 กองทุน
225        จารุวรรณ ชินกร 1 กองทุน
226        คุณบุญสุข สว่างแสง, คุณสุริยา สว่างแสง, คุณสุธดา มานัสสถิตย์ 1 กองทุน
227        สุทิศา - อารีย์ คลิ้งคล้าย  1 กองทุน
228        นายบุญเกียรติ สุภาพจริตกุล และครอบครัว นางสาวสุนันทา สุภาพจริตกุล คุณแอม นายประวุฒิ ฟองย้อย 1 กองทุน
229        พิกุล งามภักดิ์ 1 กองทุน
230        นายมิงค์ เหว่ย, ด.ญ. ทิฟฟานี่ เหว่ย, พรทิพย์ ด่านศิริไม่ตรี 1 กองทุน
231        นายณัฐเดช อนุวรรตน์วร 1 กองทุน
232        นางเปรมฤดี อนุวรรตน์วร 1 กองทุน
233        อาทิตยา บวบจิตร์ 1 กองทุน
234        คุณศุภลักษณ์ วันธุมา 1 กองทุน
235        คุณวลัยทิพย์ ทุมสอนครอบครัว  1 กองทุน
236        คุณรัตนา-คุณวันทนีย์-คุณคลาย ศรีปรีชาพัฒนะ 1 กองทุน
237         คุณโสมมนัส ศรีปรีชาพัฒนะและครอบครัว 1 กองทุน                                          
238         คุณพันธราภรณ์ ธนัชญาชัยนันทน์และครอบครัว 1 กองทุน
239         คุณปัญจพร โกศลกิติวงศ์ 1 กองทุน
240         คุณวีระพร โกศลกิติวงศ์ 1 กองทุน
241         คุณพิมพ์พักตร์ ตรีรัตนเวช 1 กองทุน
242        คุณศรุต ตรีรัตนเวช 1 กองทุน
243         คุณรุจิกาญจน์  ฉันทะภาคพิบูลย์ 1 กองทุน
244         คุณรุจิพันธ์ แต้จรัญวณิชย์ 1 กองทุน
245         คุณฐิติรัตน์ ฉัตรเจริญชัย 1 กองทุน
246         คุณมุกดา ยินดี 1 กองทุน
247         คุณสายชล นพคุณ 1 กองทุน
248         คุณพัฒนพงศ์ กิติกังสดาร 1 กองทุน
249        นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ และครอบครัว 1 กองทุน
250        น.ส สุมาลี หวังพรม 1 กองทุน
251        นายวัชรชัย หอมกุล 1 กองทุน
252        คุณปารวี พรมมารี และ คุณ ภัทระ พีระยุทธ 1 กองทุน
253        ลฎาภา ประสาทกุล 1 กองทุน
254        วิสุทธิ์ ดวงเงิน-อทิตยา ดวงเงิน 1 กองทุน
255        สุทิน หอมกลุ่น 1 กองทุน
256        สิทธิชัย วงศ์สุวรรณ 1 กองทุน
257        นายจารุเดช  ภูวภิรมย์ขวัญ +MRS. KAO, HUI-MEI +นายปรภัทร จิรโพธิกุล + ด.ญ.ปรางค์ภัทรา  จิรโพธิกุล 1 กองทุน
258        จิดาภา ด่านขุนทด 2 กองทุน
259        น.ส.ชนันต์ธร อธิสินจันทร์ 1 กองทุน
260        คุณประสิทธิ์-คุณศศิชา   ฟองนนที 1 กองทุน
261        คุณอชินี ตติยตฤษณา 1 กองทุน
262        ธนกฤต   นิลประดับ 1 กองทุน
263        คุณฑดารัท ทิพยมงคลกุล 1 กองทุน
264        ศิริพร​ สมิทธ์ธนบูรณ์ 1 กองทุน
265        กัมปนาท​ พิเชียรพงษ์ 1 กองทุน
266        ด.ญ มินท์ธิตา พันธุ์ทอง 1 กองทุน
267        ปภาดา เปี่ยมทอง Mr.steve myhill ด.ช.ธนกฤต เปี่ยมทอง น.ส.ฉันท์ทนิษฐ์  เปี่ยมทอง   และครอบครัว 1 กองทุน
268        ธีรัชชา​ วุฒิพันธุ์​ 1 กองทุน
269         พ.อ.อ.จักรชลัฐ ธนฤทธิ์ภัคยากุล,  นางภัคฐากัญญ์ ธนฤทธิ์ภัคยากุล,  นายกฤศบุณณ์ไชย ธนฤทธิ์ภัคยากุล,  น.ส.จันทร์ปรียา ธนฤทธิ์ภัคยากุล 1 กองทุน
270        น.ส.วาสิณี  ประจัญบาน 1 กองทุน
271        นางสาวณัฐนันท์ อักษรกาญจน์ 1 กองทุน
272        คุณยุทธนา พงษ์รัตนกูลและครอบครัว  1 กองทุน
273        นายพิรามิตร ปัดถาและนายสนทรรศ ดีขุนทด  1 กองทุน
274        น.ส. วราภรณ์ แซ่โฟ่ง  3 กองทุน
275        คุณองอาจ นิลเพชร์พลอย 1 กองทุน
276        ฐนันธัชชา พิริยเมธาศิริและครอบครัว  1 กองทุน
277        ครอบครัว อัครนาคร  1 กองทุน
278        น.ส.เกวลิน มั่นถิ่นและครอบครัว 1 กองทุน
279        คุณเบญจลักษณ สหกิจภิญโญ 1 กองทุน
280        น.ส.ณฤต มูลวณิชย์  1 กองทุน
281        ดวงเดือน แซ่จิว  1 กองทุน
282        คุณสุภาวดี ต้นตระกูล  1 กองทุน
283        ณธกร อนันต์กุลเดช 1 กองทุน
284        Orapin & Gene Davis 1 กองทุน
285        ศิริกาญจน์ เจียระนัย ธัญภัส บุญรักษา 1 กองทุน
286        นางรัตนา ศรีสุนา นาย ชัยพร ช่างทอง เเละเด็กชาย เดริค สมิธ พร้อมครอบครัว  1 กองทุน
287        นิภาวรีย์ ศรีวสุมาลา  1 กองทุน
288        คุณชัยพร ตรีวิวรรธน์, คุณณัฏฐนภา มาลูน ลูกๆ ทุกคน, คุณแม่ไซ้เฮียง ตรีวิวรรธน์  1 กองทุน
289        คุณ อิ๋ว ภูสำลี, น.ส Anna Lundell. ด.ญ Lisa Lundell, ด.ช Emil phoosamlee, คุณแม่ ประหยัด มาสโอสถ และครอบครัว 1 กองทุน
290        สุวรรณ สมศรี ศิระวัฒนานนท์ 1 กองทุน
291        พิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ 1 กองทุน
292        นิรามัย ตระกูลแสงรัศมี  1 กองทุน
293        อุมาภรณ์ บรรหาลี และ ครอบครัว 1 กองทุน
294        คุณอาคม สานนท์ และครอบครัว 1 กองทุน
295        คุณเอกชัย พรีระสงครามพร้อมครอบครัว, คุณณฤชา พีระสงคราม, น้องโอ๋และน้องโอ พีระสงคราม, คุณสิริลดา กลิ่นอุทัย 1 กองทุน
296        นายกานต์-นางพัชรี คำปาน และครอบครัว, นายพิฉัตร-นางสมาน โภชนสมบูรณ์ และครอบครัว, คุณปู่เล็ก-คุณย่าแหล่ม คำปาน, คุณตาเพ่ง-คุณยายเฉลียว โภชนสมบูรณ์, คุณยายละเมียด เย็นพันธุ์ คุณลุงเชา ศรีทองคำ, คุณลุงโหน่ง โภชนสมบูรณ์  2 กองทุน
297        นางอัจฉราวรรณ ปรานปาริชาต 1 กองทุน
298        กวี ศรีเลิศและชุติกาญจน์ ธนะไพบูลย์ 1 กองทุน
299        นายขจรพัฒน์ ธนิกรุ่งเรืองสิน 1 กองทุน
300        คุณตวงรัชฏ์ และหลานตระกลูศรีวัฒนพิบูลย์ , คุณกันยา และครอบครัวจิระเลิศพงศ์ชัย , และเพื่อนกัลยาณมิตร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
301        คุณสิริกร เด่นสันติและครอบครัว,คุณอรปภา เจียรนัยกูร,คุณบุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร-คุณปกิต หิรัญวัฒน์   1กองทุน
302        นายเทพรักษ์  สกุลธรรม  1 กองทุน
303        ชาตรี-ทัศนีย์ ศรีไพพรรณ 1 กองทุน
304        เกริกกฤษณ์ ศรีไพพรรณ และอร แสงธีระปิติกุล 1 กองทุน
305        วีรวัฒน์, จินตนา, สุรนาท และสิรินาฎ สวัสดิสงคราม 1 กองทุน
306        บจก.พลีสซิ่ง พร็อพเพอร์ตี้ 1 กองทุน
307        คุณกกกรณ์ อินโต 1 กองทุน
308        ปฐมาภรณ์ ปาจรีย์อนันต์ และครอบครัว 1 กองทุน
309        คุณภูมิกา กิตติดำรงชัยกุล 1 กองทุน
310        พูลสิริ จันทร์เสวี  1 กองทุน
311        คุณรัตนทัต  รุ่งนรากุล  1 กองทุน
312        คุณเฉิดฉิน  ยอดฉิม  1 กองทุน
313        ฉัตรชนก ดิษผึ้ง และเบญญาภา ดิษผึ้ง  1 กองทุน
314        ยุคลเดช ดิษผึ้ง และบรรพบุรุษตระกูลดิษผึ้ง  1 กองทุน
315        ครูบาอาจารย์สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกท่าน  1 กองทุน
316        นางสาวลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ 1 กองทุน
317        นางชญาภา กองแก้ว 1 กองทุน
318        คุณ ชนากาน คุณ ปีเตอร์ ชเวิร์ซแมนน์ 1 กองทุน
319        น.ส.ศรีไพร บุญภิบาล  1 กองทุน
320        รุจาภา เจียมธโนปจัย 1 กองทุน
321        ญาณิชศา ดิษผึ้ง และครอบครัว 1 กองทุน
322        คุณศิริรักษ์ และ คุณธัญวรัตม์ 1 กองทุน
323        คุณณัฐพงศ์ ภิญโญเจริญ และครอบครัว 1 กองทุน

324        อรรณพ เย็นใจ 1 กองทุน
325        วาริศา ประทุมวัน 1 กองทุน
326        ศศิ อิงคนันท์ และครอบครัว  1 กองทุน
327        สุชาติ วัชระชัยสุรพล  1 กองทุน
328        สุทธินี สิมะกุลธร 1 กองทุน
329        ครอบครัวสุภารัตนสิทธิ์, ครอบครัวสมพงษ์, ครอบครัวชนธัญภัทรพงศ์, ครอบครัวทรัพย์โสภณพาณิช, ครอบครัวโมริตะ  1 กองทุน
330        นางจันทรัสม์  โนรี และครอบครัว 1 กองทุน
331        ชัยยุทธ มีพารา ยุพิน โทวงษ์ 1 กองทุน
332        นายสมบูรณ์ อริยทรัพย์กุล 1 กองทุน
333        คุณปรีชา-สุมาลี-อร-ธนิสา แสงธีระปิติกุล  1 กองทุน
334        นัฐพงษ์-นฤมล รัตนสินทวีสุขและครอบครัว  1 กองทุน
335        พัชราภรณ์ แซ่เตีย และบุญทรง เรืองรัตน์  1 กองทุน
336        อรชร ซาเซ็ค และครอบครัว 1 กองทุน
337        คุณแม่สมถวิล บุญวงศ์,นายยืนยง วิทยพิบูลย์ และครอบครัว,นายปองภพ บุญวงศ์ และครอบครัว,น.ส.ณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์,คุณกมลวรรณ นัยชิต และครอบครัว,นางณฐมนต์ วิทยพิบูลย์ 1 กองทุน
338        คุณชาปภัค วงษ์กุหลาบ  1 กองทุน
339        นาง ยุวดี แสนเดช  1 กองทุน
340        แม่รัตนา อ้วนอินทร์  1 กองทุน
341        ประวิทย์ คำภา 1 กองทุน
342        วาสิณี ประจันบานและคณะ เพิ่ม 1 กองทุน
343        ด.ช.ศิริศยศ การบรรจง, ด.ญ.ปาริฉัตรณ์ การบรรจง ด.ช.อริย์ธัช การบรรจง 1 กองทุน
344        ดารากร เมืองโต  1 กองทุน
345        คุณชาญยุทธ พิชัยยุทธ , คุณบำรุงรัตน์ พิชัยยุทธ 1 กองทุน
346        พรรณี แซ่เอี้ยว,พรรณิภา เทพาดิเทพพันธ์, วัชราภรณ์ พิริยะภูมิรัตน์, ธนวันต์ สุวรรณาศรัย, สุธาสินี แก้วอุดร,พาณี พรหมสูงวงษ์ และครอบครัว 1 กองทุน
347        ศิวิลัย ทยาธรรม, พงษ์ศักดิ์ วิบูลกิจธนากร, สิริอมร วิบูลกิจธนากร, สิริมินตรา วิบูลกิจธนากร, ด.ช.ธันยพงษ์ วิบูลกิจธนากร  1 กองทุน
348        นางสาวชุติมา ธรรมจริยาพงศ์ 1 กองทุน
349        นายนรวิชญ์ ทองล้วน นางสาวอัครมณี โชติชัย แม่ละมุด โชติชัย 1 กองทุน
350        นางสาวหวาน มานะ 1 กองทุน
351        เสาวณีย์. วีรเมธางกูร, จีรวรรณ จีรวัฒนานนท์, คุณนาตยา กิมยงค์ , อุษณีย์ สุนทรรังสรรค์, นุชรี ศิริไทย, คุณปภาลักษณ์  กิจสุขุม, นางปิยะมา  สังข์เทศ,  พัชรี สังข์ทอง, กาญจนา ศรีสวนกาญจน์ 1 กองทุน
352        นางสาวลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ เพิ่ม 1 กองทุน
353        ศศิพัชร์ ปิติโรจน์ 1 กองทุน
354        รักชนก โชติรัตน์  1 กองทุน
355        หนูพา มูลจันทร์ , กัลยา กังวานพณิชย์, ณัชชา บุราสิทธิ์ , ฐิตาภัทร์ ทุทุมมา , นิติรัฐจาบถนอม , กัมม์ภณณัช โรจน์ธิรภณกุล 1 กองทุน
356        นางอุทัยวรรณ สิทธิมณี 1 กองทุน
357        บุญชู แสงสุทธิ 1 กองทุน
358         นางสุทธินี สุขขี และ น.ส.เปรมสินี สุขขี 1 กองทุน
359        อรวรรณ คณาสารสมบัติ 1 กองทุน
360        พรจิต ยิ้มภากรณ์, สมโภช ยิ้มภากรณ์, อภิญญา วิสุทธากุล 1 กองทุน
361        ศิริเพ็ญ วรรณธนาสิน 1 กองทุน
362        ปิยชาติ มิตรานนท์ 1 กองทุน
363        ลูกไม้ อนุวัตเมธี 2 กองทุน
364        ดุสิตา อนุวัตเมธี 1 กองทุน
365        ปิยะนุช ลัภกิตโร 1 กองทุน
366        ศรุดา อัครพิบูลย์วงศ์ และ นาง ส่อง งามแสง  1 กองทุน
367        นายนิพนธ์ ยุทธนาระวีศักดิ์ 1 กองทุน
368        นายกานต์-นางพัชรี คำปาน และครอบครัว, นายพิฉัตร-นางสมาน โภชนสมบูรณ์ และครอบครัว, คุณปู่เล็ก-คุณย่าแหล่ม คำปาน, คุณตาเพ่ง-คุณยายเฉลียว โภชนสมบูรณ์, คุณยายละเมียด เย็นพันธุ์ คุณลุงเชา ศรีทองคำ, คุณลุงโหน่ง โภชนสมบูรณ์ เพิ่ม 1 กองทุน
369        ธันวาพร เดชยาภิรมย์, มรุต อัจฉรานุวัฒน์ ,กมลทิพย์ สถาพรพิทักษ์ชัย และครอบครัว 1 กองทุน
370        คุณกรรณิการ์ ลิ้มวาทะรสและครอบครัวร่วมกับศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ 1 กองทุน
371        รศ.ดร.สมยศ-ด.ช.ภาคภูมิ-นางฐิติมา เกียรติวนิชวิไล, คุณภิณญาพัชญ์ ตั้งพร้อมจิตต์ และครอบครัว, คุณวันทนา ช้างชัย และครอบครัว, คุณณัสนันทน์ ลิ้มพิพัฒน์ชัย และครอบครัว, คุณพนิดา บุญมี และครอบครัว, คุณฉวีวรรณ เหรียญประกายแสง และครอบครัว, คุณวันเพ็ญ ไตรสุตรา และครอบครัว, คุณนภาพรรณ สุขสวัสดิ์ และครอบครัว, คุณกัตติกา กิ่งทอง และครอบครัว, คุณจงจิตต์ เจริญสินรุ่งเรือง, คุณชุลี อยู่ปรัชญา และครอบครัว, คุณศิวาพร หลีน้อย และครอบครัว, คุณภัทรี วัยอุดมวุฒิ และครอบครัว, คุณสุวรรณ ตันติเจริญการ และครอบครัว, คุณมยุรี (คุณเยาว์) และครอบครัว, คุณจิตติธัน อาษากิจ และครอบครัว, คุณสุนิศา หอมจันทึก และครอบครัว, คุณเสาวนีย์ ศรีสกุณี และครอบครัว, และ คุณรุ่งทิวา สุภะกะ 2 กองทุน
372        นายชลิต พันธุ์ทอง 1 กองทุน
373        น.ส.ปรียาวรรณ สิทธิพรธนรักษ์ และครอบครัว 1 กองทุน
374        นางหมวย แซ่จันทร์ และนายเตียงกัง แซ่ลี้และครอบครัวและลูกหลาน 1 กองทุน
375        คุณศิริมา พรชวลิตหิรัญ 1 กองทุน
376        คุณกชพร พรชวลิตหิรัญ 1 กองทุน
377        คุณยุพา นพพรชัยชาญ 1 กองทุน
378        ดนุวัตร จำรูญ  1 กองทุน
379        นายอัฐบดินทร์ เมรัตน์ 1 กองทุน
380        คุณแม่นิภา ใจตรง  1 กองทุน
381        นางสมพร อภิเมธาพิทย์, นางสาวภัทรียา อภิเมธาพิทย์, นายชัยนันท์ อภิเมธาพิทย์, นายนิเวศน์-นายธนพัฒน์-นางนิรมล-นายชัยเชษฐ์ อภิเมธาพิทย์, นางสาวสมจินตนา พนพิเชษฐกุล และนายมนตรี แก้วพนิต 1 กองทุน
382        คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ, คุณอรนุช ปิลันธน์กวิน, และคุณศุภิสรา งามชัยพิสิฐ 1 กองทุน
383        นายมนูญ​ แออ่วม​(รุ้ง​ พีซ​ แพ๊ค​ พราวด์​ ย่าชม้อย ป้าเล็ก​ ลุงหยุด​ โม)​ 1 กองทุน
384        ศิวพร ภัทรประกฤต  1 กองทุน
385        นางสาวขวัญศิริ จิตรสม  1 กองทุน
386        ภาณุภณ สุพิชญางกูร  1 กองทุน
387        รัตตา สุพิชญางกูร  1 กองทุน
388        นายสุบิน ใจทอง และครอบครัว  1 กองทุน
389        บัวลี ทองอ่อน  1 กองทุน
390        นางมาลัย ดูโฟวด์ 1 กองทุน
391        นายกิติพนธ์ สงไทย 1 กองทุน
392        นางสาวสุนิสา ถนอมเวช และนายกมลศักดิ์ มะลิทอง  1 กองทุน
393        นาย ธนดร ธนาเกื้อวณิช 1 กองทุน
394        นางสาว นบชนก ศุภเลิศธนกุล 1 กองทุน
395        นายมานพ มีแก้ว,นางกิมเฮง แซ่หุ่น,นายเกชามีแก้ว นางสาวเพลินพิศ สุกเพชร์, นางสาววิภาพร สุกเพชร์,นายตรีเทพ รบมีชัย,นางสาวจิลดา ปัญจะพันดอน,นางสาวจันทร์จิรา อินทอง,นายหิรัญ เทพอ่อน,นายอาทิตย์ รุ่งพรม,นางสาวสุนิสา บุญกาวิน,นายอดิศัย พรหมสาขา ณ อยุธยา,นางสาวณัชชา บุญคล้าย,นางสาวภัสสร พิลาดี,นางสาวศิริลักษณ์ ไผ่เลี้ยง,นายชัชวาลย์ ปรางศรและทีมงานกรุงไทยออโต้ลีส,นางสาวหทัยชนก คล้ายสุต,คุณลุงปรีชา คล้ายสุต,นางสาวเยาลักษณ์ เสือพราย,นางสาวสุฑามาศ สุขชูชัยเจริญและเพื่อนร่วมงาน7-11, นางสาวอังศุมารินทร์ คำต๋า,นางสาวสุภาภรณ์ ว่าวภู่,นางสาวน้องหนึ่ง ท้วมพงษ์,นายสุขราช จันทร์เต็มและครอบครัว 1 กองทุน
396        เรณู ฮะเจริญ 1 กองทุน
397        คุณวลัยพรรณ กล่อมกล่ำนุ่ม  1 กองทุน
398        นาย พรรษพล ทรัพย์โสภณพาณิช, นาง พรรณลักษณ์ ทรัพย์โสภณพาณิช, ด.ญ พชรพรรณ ทรัพย์โสภณพาณิช 1 กองทุน
399        คุณตาสนั่นและคุณยายอ่อน ดวงมาลาและครอบครัวและลูกและหลาน 1 กองทุน
400        นางถวิล เสือเหลือง และครอบครัว และกัลยาธรรม 1 กองทุน
401        คุณสมนึก คุณฉวีวรรณ คุณชุติมา คุณภาวิณี วัตถุสินธุ 1 กองทุน
402        นางสาววัสสาระดี เพชรนัยสัมฤทธิ์ และครอบครัว 1 กองทุน
403        คุณสุดธิดา  รัตนพันธ์ 1 กองทุน
404        คุณภรภัทร ภัทรชัยกมล  1 กองทุน
405        กุลรัศมิ์ โชติพัชรวงศ์  1 กองทุน
406        นายนเรศ มาเทศน์ 1 กองทุน
407        นางส้มจีน แซ่โล้ว, น.ส. เง็กเซี้ยม แซ่กัว, น.ส เง็กเคี้ยม แซ่กัว, น.ส.ขนิษฐา กัวสกุล, น.ส.นิภา กัวสกุล 1 กองทุน
408        นาง เกาหลี ภัทรธาดาวงศ์หลี, นาง วรรณดี ปิยะอัมพรกุล และครอบครัว  1 กองทุน
409        คุณนคร ฟุ้งโล่ห์ / นางกาญจนา อารีย์ชน และ ด.ญ.กานต์พิชชา ฟุ้งโล่ห์ 1 กองทุน

รวมทั้งหมด 424 กองทุน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 16:02:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-10-20 00:23

ได้ร่วมบุญผ้ากฐิน , ร่วมบุญภัตตาหาร, ร่วมบุญซื้อบริวารกฐินทั้งหลาย และร่วมทำบุญก่อสร้าง สามวิหารทานอันมี 1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด

ตามกำลังศรัทธา

1        พ.อ.อ.จักรชลัฐ ธนฤทธิ์ภัคยากุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
2        ณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
4        นางกัญญาภัค ดอกไม้หอม  ร่วมบริจาค 300 บาท
5        Thidarat Nateeraj ร่วมบริจาค 1,000 บาท
6        นางสาวฐิติพร กรีวิทย์  ร่วมบริจาค 100 บาท
7        นางสาวภัสสร วรน้อย ร่วมบริจาค 200 บาท
8        นายคมสัน บรรดาเสียง ร่วมบริจาค 500 บาท
9        น.ส.ม้วย แซ่ตั้ง   ร่วมบริจาค 200 บาท
10        น.ส.ธนพร สหวัชรีโชค และ นาย เมธา แซ่อุ้ย ร่วมบริจาค 200 บาท
11        นายวสุ เผ่าตำรวจ  ร่วมบริจาค 100 บาท
12        นางสาวจิตติมา เผ่ากัณหา ร่วมบริจาค 100 บาท
13        คุณภูริมนทร์ พันธุ์เอี่ยม ร่วมบริจาค 500 บาท
14        คุณวลัญช์รัตน์ รักษามั่น และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 440 บาท
15        ณิชชาภัทร คุณทวีนิธิ ร่วมบริจาค 200 บาท
16        Junko Hanano ร่วมบริจาค 200 บาท
17        นายสุธี แสงศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
18        นางนุจรินทร์ อินทะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
19        ศิรวิทย์  มาลารัตน์ และ จันตรี มาลารัตน์  ร่วมบริจาค 200 บาท
20        วริยา ร่วมบริจาค 100 บาท
21        นางสาวณัฐกฤตา  ร่วมบริจาค 399 บาท
22        ใหม่ ศิริพร เฮ็สเซ่  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
23        ณรงค์  ร่วมบริจาค 200 บาท
24        นาย ณัฐวุฒิ ใจชุ่ม ร่วมบริจาค 100 บาท
25         ด.ช.ราชบดินทร์ เหล่าวีระไชย, ด.ช.ราชนริน เหล่าวีระไชย, นายกนกศักดิ์ เหล่าวีระไชย, น.ส.สุภารัตน์ บูรณะกรณ์ ร่วมบริจาค 999.99 บาท
26        นายประเสริฐศักดิ์ พิทักษ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
27        นางสาวพิมพิไล มหาชัย  ร่วมบริจาค 100 บาท
28         ธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 500 บาท
29        ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
30        คุณอัญญาณี ศิริแก้ว  ร่วมบริจาค 300 บาท
31        จันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
32        วิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
33        นายจุฑานาถศุข โสภา ร่วมบริจาค 500 บาท
34        คุณสุธารี เกียรติมั่น ร่วมบริจาค 1,000 บาท
35        นางชุติมา มิตรเมฆ ร่วมบริจาค 100 บาท
36        คุณปภาดา เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 400 บาท
37        นางยุวดี แสนเดช ร่วมบริจาค 100 บาท
38        ดช.ปาณัทพงษ์ แสนเดช  ร่วมบริจาค 100 บาท
39        นายเดชแสน แสนเดช ร่วมบริจาค 100 บาท
40        ฐกร บุญญาวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
41        วสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
42        นาย​วรรณ​ไชย​ สาย​คำ​เลิศ ​และ​คุณ​แม่​สาคร ​ศรี​โสภณ​ ร่วมบริจาค 500 บาท
43        นาย วิวรรธน์ กนกชัยพานิชกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
44        นิทัศนีย์ แสงอ่วม  ร่วมบริจาค 300 บาท
45        จุฑารัตน์ มาตรวิเศษ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
46        คุณรัตน์ณากรณ์ อินทรานพุธทรา  ร่วมบริจาค 500 บาท
47        มานพ มีแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
48        นายอรรถพล  ร่วมบริจาค 20 บาท
49        ณัฐตนนท์ มารยาตร์ภารโชติ ร่วมบริจาค 300 บาท
50        วราพร จิตตนานุปัทมา  ร่วมบริจาค 1,049 บาท
51        กัญญา วารีเพชร ร่วมบริจาค 200 บาท
52        Kraingdej Klarod ร่วมบริจาค 150 บาท
53        น.ส.ณิษา บัวพูน  ร่วมบริจาค 100 บาท
54        ทัตติยา ปลีหจินดา ร่วมบริจาค 100 บาท
55        นาย ธนสิน สิริวิชพันธ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
56        ฐิติพร กรีวิทย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
57        อรไท ชูสวัสดิ์ นางยก ชูสวัสดิ์ นายเทียนชัย ด.ญ.จิตสุภา ด.ช. อภิวุฒิ พินตะพาด  ร่วมบริจาค 200 บาท
58        นายศุภศักดิ์ สุขเอียด ร่วมบริจาค 100 บาท
59        นางสาวสาวิตรี วูวงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
60        เดชณรงค์ ดุงแผ้ว  ร่วมบริจาค  200 บาท
61        กรองกาญจน์ สัตยุตม์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค  300 บาท
62        นางสาวเศาวริน  ร่วมบริจาค 500 บาท
63        กฤษณา ศิริเจริญรัตน์  ร่วมบริจาค 500 บาท
64        ภัทรา อภิชิตานนท์ ร่วมบริจาค 500 บาท
65        ภัทิรา อยู่เย็น  ร่วมบริจาค 200 บาท
66        นางสาวรัมย์ชวัล  ร่วมบริจาค 100 บาท
67        ณัฏฐิรา จันทอน ร่วมบริจาค 100 บาท
68        น.ส กัญวรา  อุดแก้ว ร่วมบริจาค 1,050 บาท
69        ประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
70        นางสาววราภรณ์ แก้วกาสี ร่วมบริจาค 100 บาท
71        คุณชวดล คุณโชติกา ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
72        นางสาวปราญชลี หลักงาม ร่วมบริจาค 200 บาท
73        คุณวัฒน์ ทองสมบัติพาณิชและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
74        นางลวิตรา ร่วมบริจาค 100 บาท
75        นายกฤษณะ เรืองต่อวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
76        แม่บุญโฮม เห็มทอง  ร่วมบริจาค 100 บาท
77        พรรณี พูลขาว  ร่วมบริจาค 100 บาท
78        พิมลวรรณ วิมลทวีโรจน์  ร่วมบริจาค 100 บาท
79        ศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์  ร่วมบริจาค 100 บาท
80        คุณสุขแก้ว กันธา ร่วมบริจาค 200 บาท
81        น.ส.ปรียานุช  ซื่อตรง ร่วมบริจาค 500 บาท
82        วีรารักษ์​ สุวรรณ​ธนารักษ์​ ร่วมบริจาค 300 บาท
83        คุณพันธ์ทิพย์ พึ่งเสมา ร่วมบริจาค 200 บาท
84        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข, คุณ ณัฎฐ์ธัญศา เขียวอ่อนและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
85        คุณ ชญาน์นันท์ ใจสุข,คุณชวลิต ศรีพิกุล,สิทธิชัย คำแสนหมื่น,คุณภวิศชวัล เวทย์พิธิวัต,ช่อทิพย์ ปั้นหยี,ทองป้อม ไกรวิน แดงมีศรี,นลินทิพย์ เจตน์จรุงกิจ,บัวบาล กลยนี,สุพรรณี ธงศรี,กัญญาวีร์ วงษ์สามารถ,มัณยภา ประยูรคง,ธัญมาส สุขเกษม,อมรรัตน์ อัจฉริยนนท์,อุบล สีนามบุรี,ปรทัต ชมพิพัทธ์,จงกล ขุนพล,ภวิศชวัล เวทย์พิธิวัต,ปฏิภาณ ปรีดาพงษ์,ศุภภัทร วิรัญ,วัฒนานันท์ ธุระดี,ศิริพร พงษ์ฉัตรโยธิน,รัตนา บุกพันธ์,สุนันทา ใยดี,อภิญญา สันเพาะ,สายยุพิน จันดาหาร,นิรุต พยัคคานนท์,วิภาพรรณ คำสิม ,ศรสวรรค์ พรมขุนทด และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,170 บาท
86        นางปาน หินอุดม, นายอรรคพล เรืองสิริอุดม, นางสาวปราณี หินอุดม, ด.ช ชนกันต์ หาญนอก, ด.ญปุญญิสา หาญนอก ร่วมบริจาค 800 บาท
87        คุณละอองแก้ว เณรยอด  ร่วมบริจาค 100 บาท
88        นางสาว สายใจ จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค 500 บาท
89        นางสาวอัจราพร จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค 3,000 บาท
90        สโรชา  กล่อมสุข  ร่วมบริจาค   500  บาท
91        เอื้อมพร  รักษ์กุลทอง  ร่วมบริจาค  200 บาท
92        คุณเอมวดี พูลศรี ร่วมบริจาค  200 บาท
93        นายพรชัย เหมอุดม  ร่วมบริจาค 500 บาท
94        จิรธนี สมนาม และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
95        นายโกมินท์  ร่วมบริจาค 199 บาท
96        คุณอักษร สนจุ้ย  ร่วมบริจาค 100 บาท
97        คุณอุบล (จู ) บุญรุ่งศิริธร  ร่วมบริจาค 50 บาท
98        นายธีรพงศ์ เศวตวิมลรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
99        นส. วโรชา เวชสุภากุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
100        นายภาณุเดช นิวัฒนสกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
101        นายธนภัทร สุขสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
102        รัตนา หนุ่ยโหน่ง และ Mr. Michael Kenneth Rust  ร่วมบริจาค 400 บาท
103        เกรียงศักดิ์ กลิ่นหอมกรุ่น และศิริวรรณ บรรเทาทุกข์ ร่วมบริจาค 300บาท
104        ชุติมา จันทร์วรรณ์  ร่วมบริจาค 400 บาท
105        คุณสมชัย คุณพรพิศ คุณเสาวนิตย์ นส.วราพร นส.พรพิมล นส.อรวรรณ และ ด.ญชนิสรา มีสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
106        สุภา คุนาพงษ์กิติ ร่วมบริจาค 300 บาท
107        นายวราวุธ นางศิริพรรณ ด.ญ.วริศรา สุขสุวรรณ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
108        ณัฏฐ์กฤตา ไตรวิวัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
109        พระวิสิทธิ์ สุธัมมหิสสโร ร่วมบริจาค  500 บาท
110        คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
111        ดนุพัฒน์ รักอักษร  ร่วมบริจาค 100 บาท
112        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 144 บาท
113        นส.พรพรรณ​ อุดม​ชัย​ประเสริฐ ร่วมบริจาค  500 บาท
114        นางสาวนันท์นภัส พุทธุคุณ ร่วมบริจาค 999 บาท
115        ณัฏฐ์กฤตา ไตรวิวัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
116        นางสาวพูนทรัพย์ เรืองวิโรจนกุล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
117         นางสาวดวงสมสุข เรืองวิโรจนกุล  และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
118        นายกรณ์ศิริพงษ์ เรืองวิโรจนกุล พร้อมบุตรธิดา  ร่วมบริจาค 500 บาท
119        บุญเจริญ เรืองวิโรจนกุล พร้อมบุตรธิดา  ร่วมบริจาค 500 บาท
120        ยุพิน อัศวเมธาพรหม  ร่วมบริจาค 500 บาท
121        วีระสิทธิ์ เรืองวิโรจนกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
122        ครอบครัวนายรุ่งโรจน์-นางเอมอร-ด.ช. นันทิพัฒน์ ประไพศรี ร่วมบริจาค 300 บาท
123        ไพรัช ศรีณรงค์เวทย์ ประภาศรี ศรีณรงค์เวทย์ ร่วมบริจาค 1,800 บาท
124        นางสาวปริฉัตร สุขหงษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
125        กิตติพิชญ์ ธิปัดเป่า ร่วมบริจาค 1,000 บาท
126        นางสาวกนกรัตน์ วรจิตตกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
127        คุณสมศรี อุยเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
128        คุณชุติมา ดาวะนา ร่วมบริจาค 20 บาท
129        คุณสำเนียง วิชัย ร่วมบริจาค 50 บาท
130        คุณอนุรักษ์ สุธรรมา ร่วมบริจาค 20 บาท
131        คุณพิศมัย ย่อชัย ร่วมบริจาค 60 บาท
132        คุณบังอร ตะวงษ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
133        ชัชฎา จิรธนภิญโญ ร่วมบริจาค 500 บาท
134        วนิดา จิรธนภิญโญ ร่วมบริจาค 500 บาท
135        นางสวรรค์ สนไชย ร่วมบริจาค 200บาท
136        น.ส.ธัญญธร แก้วเพ็ชร ร่วมบริจาค 200บาท
137        น.ส.วิริยาภรณ์ เยี่ยมต่วน ร่วมบริจาค 200 บาท
138        นางสาวพรทิพย์ ไชยวีระ และครอบครัว นราธิาาส ร่วมบริจาค 500 บาท
139        น.ส.วรวรรณ อินทเส  ร่วมบริจาค 500 บาท
140        ด.ช.ชนพัฒน์ สุวาณิชย์กุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
141        คุณนฤมล ครั่งฝาและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
142        คุณ ณัฐนันท์ จรุงพลวิทยา,ชญาณุช ไกรยนารถ,นงลักษณ์-ณัฐดรุตม์ จันทร์เรืองทิพ,กมลรัตน์ กองโคกสูง,รังสิน สันติธรรมรักษ์,วิมล-วิลาวัลย์ เจตน์จรุงกิจ, ปรัชญา-วิรัญญา อุตะมะ  ร่วมบริจาค 500 บาท
143        ชนะ-ศิริกุล-พัชรา-ศิริกุล โกศลไชนบุตร และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
144        นายอรรถพล ฉายอรุณ ร่วมบริจาค 20 บาท
145        คุณภรรธนกฤษ กุนมล ร่วมบริจาค 200 บาท
146        นางเอมาอร บัวเลี้ยง ร่วมบริจาค 300 บาท
147        สมนึก เพ็ชรพล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
148        ลักษณ์ทิศา แสงภู่นิธิไพศาล ร่วมบริจาค 200 บาท
149        นายวิโรจน์ มงคลญานวรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
150        นางสาวกัลยา พลบุตร ร่วมบริจาค 100 บาท
151        ปราณิชา ท้าวสบาย พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
152        ปราณี ชวนะคุรุ  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
153        สามารถ-Jinney Sattery โกศลไชยบุตร ร่วมบริจาค 150 บาท
154        นางสาวปวีณ์ริสา แสงสุวรรณ ร่วมบริจาค 100 บาท
155        น้องศีล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
156        นางสาวสุนิสา กัมพลพัน ร่วมบริจาค 100 บาท
157        นางสาววาสนา แก้วนิวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
158        จิรธนี สมนาม และครอบครัว ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
159        นายมานพ มีแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
160        นายสุระชัย พันธ์ทวีศักด์ ร่วมบริจาค 200 บาท
161        นางสุรีย์รัตน์ เสถียรโชค ร่วมบริจาค 200 บาท
162        คุณจิลดา ร่วมบริจาค 200 บาท
163        นางสาวอารี ทรงศิริวัฒน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
164        นายอภิเศรษฐ์ ธัชศิริธีรภัทร  ร่วมบริจาค 300 บาท
165        นางสาวกิรณาพัชญ์ บุญธนอัครพัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
166        นางกัญญาภัค ดอกไม้หอม  ร่วมบริจาค 300 บาท
167        นายพัฒนา เพชรสุริยา ร่วมบริจาค 500 บาท
168        นางสุภาพร อินทร์ปิ่น ร่วมบริจาค 200 บาท
169        ณัฐฏชัย​ โชติ​พิบูลย์​ทรัพย์​ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
170        ชุติกาญจน์ เลิศสมตระกูลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
171        มาลี คูสมิต ร่วมบริจาค 100 บาท
172        กุลพร หิรัญบูรณะ ร่วมบริจาค 100 บาท
173        คุณจุฑาภัค เกษรเทียน  ร่วมบริจาค 400 บาท
174        วิทูร แจ่มจำรัส ร่วมบริจาค 300 บาท
175        การณ์ฉัตร หินอุดม ร่วมบริจาค 300 บาท
176        นายณัฐวุฒิ ใจชุ่ม และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
177        นางดวงฤทัย ดำรงโชติ  ร่วมบริจาค 500 บาท
178        คุณอนันต์ธนา อันสมบูรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
179        คุณปิยนันท์ ชัยเดชาภินันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
180        ร.ต.อ.มานะ ชูช่วย ร่วมบริจาค 200 บาท
180        ร.ต.อ.มานะ ชูช่วย ร่วมบริจาค 200 บาท
181        นางรัตนา อ้วนอินทร์ ร่วมบริจาค 200 บาท
182        นางเพ็ญวิภา มารคไพบูลย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
183        คุณ สมศรี ไชยวีระ ร่วมบริจาค 300 บาท
184        คุณแม่ทิพย์ ไชยวีะ ร่วมบริจาค 100 บาท
185        คุณ โสภา ไชยวีระ ร่วมบริจาค 100 บาท
186        คุณ ชลนที ช่างสอน ร่วมบริจาค 100 บาท
187        คุณ อรุณ พานทรัพย์ ครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
188        อชินี ร่วมบริจาค 200 บาท
189        วรภร วรรณวิสูตร และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
190        คุณวนิดาจงเลิศ​ตระกูล​ ร่วมบริจาค 500 บาท
191        เพื่อนคุณวนิดาจงเลิศ​ตระกูล​ ร่วมบริจาค 500 บาท
192        คุณพิมพ์​พิชญา รัตตัญญู ร่วมบริจาค 200 บาท
193        คุณ พรทิพย์ สิมะเสถียร ร่วมบริจาค 100 บาท
194        ศรินธร สำราญถิ่น ด.ญ.อริยา วัฒนปิยวงศ์ ด.ช. อนุชิต สำราญถิ่น ร่วมบริจาค 100 บาท
195        นางปิยพัชญ์ ชง, นางสมบุญ ม่วงหุ้มทรัพย์ , เด็กชาย อัศวเรศ ศิริพงศ์พล ร่วมบริจาค 100 บาท
196        นายวิโรจน์ พีรวัทธึก นางอุไร ศรไชย เเละนางสมจิตต์ พีรวัทธึก เเละญาติทั้งหลาย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
197        พิริยา เมธีวรกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
198        คุณวลัยพรรณ กล่อมกล่ำนุ่ม ร่วมบริจาค 1,000 บาท
199        แท๊ค ภรัณยู โรจนวุฒิธรรม (ดารา) ร่วมบริจาค 9,999 บาท
200        นางตรีชฎา อิชเนล ร่วมบริจาค 300 บาท
201        คุณ สรพล สุขอนันต์  ร่วมบริจาค 200 บาท
202        คุณพีระพงษ์ กิตติรักษนนท์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
203        คุณชวดล คุณโชติกา ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
204        อทิตยา ธนปรีชานนท์ ร่วมบริจาค 600 บาท
205        นางสายหยุด และนายปรีชาพุ่มศิริและลูกและครอบครัวและหลาน  ร่วมบริจาค 500 บาท
206        คุณตาสนั่นและคุณยายอ่อน ดวงมาลาและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
207        คุณสมพร รักพันธ์และคุณจิรนัน ลออ ร่วมบริจาค 120 บาท
208        ดนุพัฒน์ รักอักษร  ร่วมบริจาค 190 บาท
209        นส.จิดาภา - นายคันธพล -ดญ.ฐิรญาดา ยอดสง่า และ ดญ.ฐิติพรรณ ประเสริฐวิเศษ ร่วมบริจาค 50 บาท
210        คุณภูษณิศา ลดาวรรษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
211        คุณเบ็ญจวรรณ ช่างหล่อและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
212        คุณทิพาพร อภิชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
213        นางสาวทิพวัล กรอนันต์สิริ ร่วมบริจาค 500 บาท
214        พิมพาภรณ์ วสุธาสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
215        น.ส ณัฐนันท์ แก้วเวียง พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
216        ครอบครัวคุณพินธ์ทุสร รักธรรม ร่วมบริจาค 2,000 บาท
217        ศิรินทร์ทิพย์ ณัฏฐธัมมพัสและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
218        ศิริรัตน์ ไตรสุภา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 250 บาท
219        น.ส.จันทิมา บุญตัน, น.ส.ณิสารัช เอมโกษา, นางสำรวย เอมโกษา ร่วมบริจาค 500 บาท
220        พราวพรรณ มะแมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
221        ทิพาพรรณ มะแมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
222        น.ส. หอม อินยงค์, นางหล้า อินยงค์, ด.ญ. ศรัญย์รัชต์ อินยงค์ ร่วมบริจาค 1,200 บาท
223        นายธัญญะ ทองหนูนุ้ย ร่วมบริจาค 100 บาท
224        นางภิรญา กุลภาอนนท์  ร่วมบริจาค 376 บาท
225        นายพิรามิตร ปัดถา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
226        หลวงตาหล่อ ร่วมบริจาค 2,000บาท
227        นส.วาสิน สร้อยพิลึก ร่วมบริจาค 100 บาท
228        ครอบครัวร้านล้อง่วนไถ่  ร่วมบริจาค 200 บาท
229        ประภาภรณ์ เพชรแก้ว ร่วมบริจาค 100บาท
230        นายเทียบ จันทร์แก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
231        น.ส.จิรภา สวนแก้วปละครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
232        สุกัญญา นาคคล้าย ร่วมบริจาค   400 บาท  
233        ผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบริจาค 60 บาท
234        น.ส.มาลี สหวัชรีโชค ร่วมบริจาค 1,090 บาท
235        นายโทนี่ หวิน พิริยะรังสรรค์ และ นางสาว ปุ๊กกี้ หวิน พิริยะรังสรรค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
236        นางสุจรรยา พานทอง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
237        นางสาวกาญจนันท์ ปาณานนท์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
238        วิรัชดา ลาสเตอเน่ ร่วมบริจาค 500 บาท
239        นางสาวญาณินี วจีประทับจิต ร่วมบริจาค 1,000 บาท
240        นายกัมพล รวยป้อม ร่วมบริจาค 1,000 บาท
241        ยุทธนา เพ็ชรกลม ร่วมบริจาค 500 บาท
242        ปภาดา เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
243        สุวดี จางอิสระกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
244        ชุติมา เจริญจงวิทยา ร่วมบริจาค 500 บาท
245        ดวงพร กิจไทยสงค์ ร่วมบริจาค 300 บาท
246        นิตยา คำผือ ร่วมบริจาค 200 บาท
247        อัจฉริยา แสงงาม  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
248        นางนิตยา สีพุทธา ร่วมบริจาค 300 บาท
249        คุณวัลลภา ปุณยลภัสกุล พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
250        คุณสุดารัตน์ ปุณยลภัสกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
251        จิตติมา ชินะกาญจนดิษฐ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
252        นิโลบล ทัพพวัตร ร่วมบริจาค 500 บาท
253        พิมลวรรณ ร่วมบริจาค 400 บาท
254        นางสาววรปภา ศุภกิจนิธิกุล  ร่วมบริจาค 300 บาท
255        นายเทศ  เซี่ยงฝูและครอบครัว และ น.ส.สุรัตน์ตนา  พุ่มเต้ ร่วมบริจาค 200 บาท
256        สิดารัศมิ์ นุ่มดี  ร่วมบริจาค 100 บาท
257        คุณจิรภัทร์ เพ็ชรวิเศษและครอบครัวร่วมบริจาค 150 บาท
258        ณัฐยาภรณ์ ชิระสุวรรณ ร่วมบริจาค 200 บาท
259        คุณบุญสุข สว่างแสง, คุณสุริยา สว่างแสง, คุณสุธดา มานัสสถิตย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
260        นางสาวปราญชลี หลักงาม ร่วมบริจาค 492 บาท
261        นายนิรุตน์ เสาทอง, น.ส.หนึ่งฤทัย บุตรงาม, ด.ช.กิจเกษม เสาทอง ร่วมบริจาค 700 บาท
262        นางสาวประทานพร สุดแดน ร่วมบริจาค 200 บาท
263        พีระ อุรัจฉทา และดลพร กรัยวิเชียร ร่วมบริจาค 500 บาท
264        นางเขมจิรา กิ่งรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
265        กรรณิการ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
266        นางปริญดา คงสตรี ร่วมบริจาค 200 บาท
267        นายวชิรพงษ์ วรรณดา ร่วมบริจาค 200 บาท
268        นายจงกล  ร่วมบริจาค 100 บาท
269        เมลิษา กะ ประภากร ปัสสา ร่วมบริจาค 200 บาท
270        วิไล นิลทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
271        นางสาว รพีพร ตั่งธนาพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 900 บาท
272        นายอุเทน - นส.ภรณ์ภัสสรณ์ ศรีธรรมา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
273        นางสาวมะลิ เพชรมุณี ร่วมบริจาค 2,000 บาท
274        น.ส ดวงพร ภู่กระจ่าง ร่วมบริจาค 400 บาท
275        คุณกรกนก สอดโคกสูง ร่วมบริจาค 100 บาท
276        นางเพ็ญพร จอมโคกกรวด ร่วมบริจาค 50 บาท
277        คุณหมู ร่วมบริจาค 1,000 บาท
278        คุณวิไล ร่วมบริจาค 500 บาท
279        คุณสมจิต ศรีเนาวรัตน์ ร่วมบริจาค 150 บาท
280        นางบุปผา สืบสุรีย์กุล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
281        ดนุพัฒน์ รักอักษร ร่วมบริจาค 100 บาท
282        คุณนิตยา ลี้รัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
283        คุณวัฒนา จันทิรา ร่วมบริจาค 1,000 บาท                                                                                                
284        คุณพีระ กาญจนปิลันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
285        น.ส.อุมาภรณ์ ไชยนิคม ร่วมบริจาค 200 บาท
286        น.ส สุมาลี หวังพรม ร่วมบริจาค 300 บาท
287        มนต์ระวี เพ็กกาเน่น  ร่วมบริจาค 500 บาท
288        นิติรัฐ จาบถนอม ร่วมบริจาค 300 บาท
289        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 500 บาท
290        คุณกนกวรรณ บุญเดชและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
291        สุจิตรา เมทินีวัฒนาวงศ์ และนายบุญกอบ วิริยพงศ์สุธี ร่วมบริจาค 1,000 บาท   
292        นายอิษฎา ทองยั่งยืน ร่วมบริจาค 500 บาท
293        นาย อติวัส นวลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
294        นางสาวธนกร นิตยะสุข ร่วมบริจาค 50 บาท
295        นางสาวพรเพ็ญ ศรีบัวขาบ  ร่วมบริจาค 20 บาท
296        เพื่อนคุณจักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
297        เพื่อนคุณจักรภพ ศุภกร อีกท่าน ร่วมบริจาค 2,000 บาท
298        จักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 500 บาท
299        คุณประวิทย์ คำภา ร่วมบริจาค 500 บาท
300        สิทธิชัย วงศ์สุวรรณ  ร่วมบริจาค 100 บาท
301        คุณไทย มั่นคงและครอบครัว ร่วมบริจาค 380 บาท
302        คุณชุติกาญจน์ ธีระโรจนพงษ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
303        ขวัญแก้ว ชากัน ร่วมบริจาค 100 บาท
304        อนุพงษ์ แสงกระจ่าง ร่วมบริจาค 500 บาท
305        นางอรชร ซาเซ็ค ร่วมบริจาค 2,000 บาท
306        คุณนลินรัตน์ อนันต์ธาราธิคุณและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
307        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์  ร่วมบริจาค 400 บาท
308        กฤตพงศ์ ครุสาตะ ร่วมบริจาค 100 บาท
309        วิสุดา ครุสาตะ ร่วมบริจาค 100 บาท
310        ศิริพร ดีเด ร่วมบริจาค 100 บาท
311        สกลทิพย์ วิวาโค ร่วมบริจาค 100 บาท
312        สุรพล อยู่ยงค์ ร่วมบริจาค 100 บาท
313        นางสาวเกสรา แซ่ซิน ร่วมบริจาค 200 บาท
314        นายวนัส เอี่ยมหลัก ร่วมบริจาค 100 บาท
315        ณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
316        ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม  ร่วมบริจาค 2,005 บาท
317        น.ส เมธินี สิทธิพล ร่วมบริจาค  500 บาท
318        นาย ธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค  500 บาท
319        สันติและดช.วริทธิ์นันท์ สกุลกลางและกุศลิน ส่งสัมพันธ์สกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
320        ศิริวรรณ ทักษิณวราจารและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
321        นาย ถวิล สุริยะพันธุ์  ร่วมบริจาค  500 บาท
322        สาวิตรี วูวงศ์ และ ARISTA anak agung ร่วมบริจาค 1,000 บาท
323        คุณรัตนา (อุ๊) ร่วมบริจาค 1,000 บาท
324        นางดาริน อวะภาค ร่วมบริจาค 1,000 บาท
325        คุณสุภาภรณ์ อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
326        คุณธันวา เศรษฐสิทธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
327        นางธิดารัตน์ ใจกลม และนายณัฐภัทร ใจกลม ร่วมบริจาค 200 บาท
328        บาลิกา ฉิมพาลี ร่วมบริจาค 200 บาท
329        นางกัญญาภัค   ร่วมบริจาค 100 บาท
330        นาย ทัชนัย บุญสนอง  ร่วมบริจาค 350 บาท
331        รัตติกาล งาช้าง ร่วมบริจาค 200 บาท
332        น.ส.สุณี บุญวัฒนวิบูลย์ น้องพารวยลูกแม่สุณี บุญวัฒนวิบูลย์  ร่วมบริจาค 400 บาท
333        นายมานพ แดงระยับ, น.ส.ปภาดา ธนพรอุดม, ด.ญ.ปุณณิศา ธนพรอุดม, ด.ญ.วิภาษณีย์ ธนพรอุดม ร่วมบริจาค 200 บาท
334        เอกลักษณ์ ศรีชมพันธ์ และรัชนี วงษ์เจริญสิน  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
335        น.ส.อรพิน จินดารัตน์ และ น.ส.ณัฐนิจชา เสมา ร่วมบริจาค 400 บาท
336        น.ส.ตรีทิพย์ พรกิตติพิชญ์ เสมา ร่วมบริจาค 400 บาท
337        ณัฏฐ์กฤตา ไตรวิวัฒน์  ร่วมบริจาค 100 บาท
338        คุณดาไนย์ -​ ด.ญ.ชนัฐปภา​ แถวพินิจ​ และคุณชมชนก​ สมคะเณย์​ ร่วมบริจาค 300 บาท
339        นางสาวสมฤดี ขุริดี ร่วมบริจาค 150 บาท
340        คุณนพวรรณ อรรถกรปัญญา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
341        กรทิพย์ สมิทธี  ร่วมบริจาค 300 บาท
342        ช่อลดา ร่วมบริจาค 100 บาท
343        คุณ​อชิรวุธ​ วันชัย​ ร่วมบริจาค 275 บาท
344        นางนลินรัตน์ ใจกว้าง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
345        นางปริญดา คงสตรี ร่วมบริจาค 100 บาท
346        น.ส.ยุพิน ภูสมนึก ร่วมบริจาค 300 บาท
347        แคทรียา อุดมเดชอนันต์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
348        ดวงเดือน แซ่จิว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
349        ณัฐกร และณัฐกานต์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
350        นายชุติชัย ไชยเรียน ร่วมบริจาค 500 บาท
351        ศรีใส กิตติรักษนนท์  ร่วมบริจาค 43 บาท
352        นภาลัย แซ่อึ้ง ร่วมบริจาค 500 บาท
353        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 200 บาท
354        นางสาวนันท์ธีรา ธนัชชัยนิติพล ร่วมบริจาค 100 บาท
355        กรวิกา ทีด ร่วมบริจาค 1,505.75 บาท
356        นางสุวรรณี ติรวรชัย, นายพงศ์จักร์ พาณิชกุลย์, นางนันท์นภัส ธันยาเดชสิทธิ์, นส .ณัชชา พาณิชกุลย์, นส. วรรณวีร์ พาณิชกุลย์, นส. ชวิกา พาณิชกุลย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
357        คุณฉลวย ธะนะไชย ร่วมบริจาค  1,000 บาท
358        คุณกานดา ธะนะไชย ร่วมบริจาค 3,000 บาท
359        วิรตี ธรรมนันทนะ ร่วมบริจาค  300 บาท
360        ประภัสสร อยู่สมศรี , ด.ญ. พีรดา-ด.ช. ธีรวีร์ ธนาวัฒนาวุธ  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
361        นางสาววรารัตน์ ธรรมเจริญ และนางสาวพัชราพร แชจอหอ ร่วมบริจาค  1,000 บาท
362        นายอนิรุทธ์  ทองทวีพร ร่วมบริจาค  1,000 บาท
363        นันท์นภัส ร่วมบริจาค  1,000 บาท
364        พิมพาภรณ์ วสุธาสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
365        รภัทร เทพอุทัย ร่วมบริจาค 100 บาท
366        กัลยา กัมปนาทปัญญาไว  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
367        กรชวัล จงจิตต์  ร่วมบริจาค 200 บาท
368        กัมพล(ตู่) เลี่ยมสกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
369        น.ส.ชมพูนุช อิสสระและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
370        น.ส.ภัทรวดี ธาตุดี ร่วมบริจาค 200 บาท
371        ยุทธ สัตตวงศา + สุกัญญา สัตตวงศา  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
372        นางสาววาสิน สร้อยพิลึก ร่วมบริจาค 500 บาท
373        ชนัญชิดา เย็นสะอาด  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
374        ธัญธร นันต๊ะเสน ร่วมบริจาค 500 บาท
375        เจิมจันทร์ อุไรมาลย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
376        นางสาวพรสิริ สิริอุดมภาคย์ ร่วมบริจาค  1,000 บาท
377        นางสาวมณีกาญจน์ สิริอุดมภาคย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
378        คุณยายสว่าง ดีสม  ร่วมบริจาค 200 บาท
379        นางสาว ภคมน ศักดิ์ธิดา  ร่วมบริจาค 100 บาท
380        เพียงใจ ยั่งยืน ร่วมบริจาค 500 บาท
381        กรรณิกา วงศ์สารเสริฐ ร่วมบริจาค 100 บาท
382        น.ส.วิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
383        สุรินทร์ ธนกาญจนกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
384        สุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
385        คุณเบญจมาศ, น้องหนึ่ง, น้องสอง วันกนกกุล ร่วมบริจาค  1,000 บาท
386        คุณจงดี, คุณสุรินทร์, คุณเสาวณิต และครอบครัว วันกนกกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
387        คุณสุทัชชา ศรีมาลา, คุณสมใจ โพธิ์พระ ร่วมบริจาค 100 บาท
388        คุณอารีย์ ณ สงขลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
389        คุณอรพรรณ เหรียญสง่าวงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
390        นางอัญญ์ชญา ร่วมบริจาค 100 บาท
391        คุณณัฐสุดา น้อยพูน และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
392        คุณ​อรไพลิน ว่องไวพินิจ ร่วมบริจาค 500 บาท
393        คุณจรรยา สุวรรณสังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
394        คุณสมพงศ์ เรียงเลิศ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
395        คุณนิรมล แย้มรู้การ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
396        คุณสุมาลี ปิ่นทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
397        ดารากร ร่วมบริจาค 300 บาท
398        นางสาวนันท์นภัส เอี่ยมธีระกุล ร่วมบริจาค 1,054 บาท
399        นางสาวกฤตมน นวลศรี ร่วมบริจาค 109 บาท
400        คุณศิริฟ้า ทันวัน ร่วมบริจาค 100 บาท
401        นายณรงค์เกียรติ​ สีแดด ร่วมบริจาค 100 บาท
402        นางพัชราภรณ์ ปิยะพิทักษ์กุล ร่วมบริจาค 270 บาท
403        นางทิพทิวา เดวีส ร่วมบริจาค 500 บาท
404        ทองสร้อย มีจำรัส และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
405        คุณกนกวรรณ บุญเดชและครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
406        นงลักษณ์ ปานประชาติ  ร่วมบริจาค 100 บาท
407        สุภัสรา สุฟอง ร่วมบริจาค 100 บาท
408        นายธนภัทร สุขสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
409        นางคำพรรณี บุญชีพ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
410        คุณแม่ทองเจือ ปรุเขตร์ นางสาวศิริลักษณ์ เจิมจิตต์พรชัย และนายประเสริฐ หวังสันติตระกูล  ร่วมบริจาค 300 บาท
411        มณฑิภา ร่วมบริจาค 200 บาท
412        คุณสุมิตรตรา สุขเนาว์ ร่วมบริจาค 300 บาท
413        ร.ต.อ.วรเดช ร่วมบริจาค 500 บาท
414        นางสาววีรยา ร่วมบริจาค 400 บาท
415        สุวรรณา อยู่สนิท ร่วมบริจาค 200 บาท
416        นางสิริญมนต์ เต็มชำนาญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
417        ธนสิน  สิริวิชพันธ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
418        คุณกชนัช ภู่โต๊ะยา และคุณพวงแก้ว ทองหล่อ ร่วมบริจาค 300 บาท
419        สิริรัศมิ์ พรมรัตน์ และกัญฐิดา ศรีงาม  ร่วมบริจาค 500 บาท
420        พิสมัย ปัตตายะโส ,นางกันหา ปัตตายะโส และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
421        น.ส.ธิดารัตน์ โพสาราช ร่วมบริจาค 100 บาท
422        คุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 159 บาท
423        คุณวีณา พลับทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
424        คุณสายสุนีย์ เมือบศรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
425        คุณอนงค์นาฎ เมือบศรี และ คุณอมร วรรณา ร่วมบริจาค 100 บาท
426        คุณอุราภา แสงสง่าพงษ์ ร่วมบริจาค 40 บาท
427        มณฑาทิพย์ มานะนาวิกผล ร่วมบริจาค 500 บาท
428        ประสงค์ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 500 บาท
429        ปราณี สถิตไชยนนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
430        กัลป์ปภัส พานพิชย์ทวี ร่วมบริจาค 200 บาท
431        สุภารัตน์ ดอกบัว และอะนิพล แต้มงาม ร่วมบริจาค 100 บาท
432        นางสาวชัชฏากร อินทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
433        น.ส สุมาลี สมบัติ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
434        นายประกอบ หิรัญวัฒน์ , นางศรีนวล หิรัญวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
435        คุณธนิดา เจริญ​ธนา​ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
436        คุณ​นพ​พร​ เคลื่อน​สูงเนิน​ ร่วมบริจาค 500 บาท
437        คุณ​เบญจว​รรณ์​ เคลื่อน​สูงเนิน​ 200
438        คุณ​อมรรัตน์ จีนวงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
439        คุณ​ประมวลพร สุขบร​รเทิง​และครอบครัว​ ร่วมบริจาค 300 บาท
440        กนกภรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
441        วนิดา กันยา นิภา นิตยา ณัชชา ศิรชัช ใจมั่น ร่วมบริจาค 200 บาท
442        ชนิดาภา เกิดจินดา ร่วมบริจาค 200 บาท
443        คุณซ้าย ฉัตรพันธ์ - คุณแป้น สรรพิบูลย์ - คุณเนธิยา ฉัตรพันธ์ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค  500 บาท
444        ครอบครัวทรัพย์ปราการชัย ร่วมบริจาค  200 บาท
445        คุณกมลลักษณ์ มั่นอ่วม ร่วมบริจาค  300 บาท
446        คุณสุภาวดี มั่นอ่วม  ร่วมบริจาค 100 บาท
447        คุณโอสา ผ่านเมือง ร่วมบริจาค  200 บาท
448        ด.ญ ณัฐชา โตเทียม.Nang Sein Nyo(พลอย) ร่วมบริจาค 210 บาท
449        นางกมลศรี,นางสาวประภาพร มหาวงศ์สถิต และครอบครัว  ร่วมบริจาค  601 บาท
450        วนิดา วิศวนิเวศ และ อุดมศักดิ์ ศีลวัตกุล  ร่วมบริจาค 600 บาท
451        เบญจวรรณ ครุฑวิเศษ  ร่วมบริจาค 1,300 บาท
452        นางสาว​สุพิช​ชา​โพธิ์​กระสังข์ ร่วมบริจาค  200 บาท
453        คุณร่มเกตุ รักษ์คมนา  ร่วมบริจาค  500 บาท
454        วรางคณา ชูขาวและครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
455        หน่อย วุฒิสุขไพศาล ร่วมบริจาค  500 บาท
456        นางลักษณียา (จินดา)วีริยะ รังสรรค์และครอบครัว ร่วมบริจาค 100บาท
457        คุณ พ่อณรงค์ สุขอนันต์ ร่วมบริจาค 100บาท
458        กฤติมา ฮั้วนางยางและครอบครัว ร่วมบริจาค  500 บาท
459        หนูพิณ. พลโยราช ร่วมบริจาค  200 บาท
460        แม่เพียร. พลโยราช ร่วมบริจาค 100 บาท
461        กรกันยา กิจนำพัชมณ ร่วมบริจาค 100 บาท
462        โชต กิจนำพัชมณ ร่วมบริจาค 100 บาท
463        ปมณฑ์ กิจนำพัชมณ ร่วมบริจาค 100 บาท
464        เชาวริน กิจนำพัชมณ  ร่วมบริจาค  100 บาท
465        สมทบ กิจนำพัชมณ ร่วมบริจาค 100 บาท
466        วิทวัส เลาหพูนรังษี ร่วมบริจาค 100 บาท
467        คุณสมศรี เกษแก้ว และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
468        คุณณัฐชารัศม์ ธรรมพิมลเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
469        คุณจิดาภา ธรรมพิมลเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
470        คุณธีรา พรศิริเนตร และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
471        คุณรัตนา ประทีป ณ ถลาง  ร่วมบริจาค  200 บาท
472        คุณสมใจ งามนา และครอบครัว ร่วมบริจาค  500 บาท
473        คุณสุภัทรา รุจิรเสรีชัย และครอบครัว ร่วมบริจาค  500 บาท
474        คุณกุลนภา พันธุ์พิทย์แพทย์ และคุณกรองพจน์ เพชรผ่อง ร่วมบริจาค  500 บาท
475        คุณธรรศญา ฤทธิ์รุตม์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
476        คุณพิมพ์ชนก เพ็ชรพันธ์งาม และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
477        คุณพันทิวา ผุดผ่อง และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
478        ด.ช. ปูรณภัทร ศรีสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
479        คุณสมบูรณ์ อุประทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
480        คุณภัคณัฏฐ์ ไตรรัตนานนท์ และคุณณัฐพงศ์ เมืองศรี ร่วมบริจาค  500 บาท
481        คุณเสน่ห์ สำเภา และคุณนุกูล สำเภา ร่วมบริจาค  200 บาท
482        คุณชิดชญา สุขสุดประเสริฐ  และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
483        คุณจิราภรณ์ ทุนทรัพย์ ร่วมบริจาค  100 บาท
484        คุณจิราพรรณ ทุนทรัพย์ ร่วมบริจาค  100 บาท
485        จันจิรา มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค  200 บาท
486        นางสาววิไลวรรณ โสโคกกรวด ร่วมบริจาค  50 บาท
487        นางสาวเยาวเรศ จีระเรืองรัตนา  ร่วมบริจาค  901 บาท
488        ธนพร  ศรแจ่ม  ร่วมบริจาค  300 บาท
489        นายภาณุเดชา กมลมานิย์ ร่วมบริจาค  199 บาท
490        คุณวนิดา เหลืองนางา ร่วมบริจาค  300 บาท
491        คุณกฤต สินสมบูรณ์ ร่วมบริจาค  300 บาท
492        มานุสา หนูอ้น ร่วมบริจาค  200 บาท
493        นางเตียง  แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค  2,000 บาท
494        สุพจน์ กุดาสา  ร่วมบริจาค 100 บาท
495        สมัย กุดาสา  ร่วมบริจาค 100 บาท
496        เบญจมาภรณ์ กุดาสา  ร่วมบริจาค 100 บาท
497        พ.อ.อ.จักรชลัฐ ธนฤทธิ์ภัคยากุล,  นางภัคฐากัญญ์ ธนฤทธิ์ภัคยากุล,  นายกฤศบุณณ์ไชย ธนฤทธิ์ภัคยากุล,  น.ส.จันทร์ปรียา ธนฤทธิ์ภัคยากุล ร่วมบริจาค  2,000 บาท
498        ณัฏฐ์กฤตา ไตรวิวัฒน์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
499        นายวิศิษฏ์ รัตนวงศ์ไพบูลย์ ร่วมบริจาค  200 บาท
500        คุณสุวิมล แซ่ตั้ง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
501        จารุวรรณ รังสฤษดิ์ ปุญนิศา และ ปรเมศวร บุญสิน พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
502        สุวรรณ กาละเมฆ ร่วมบริจาค  200 บาท
503        พัทธดนย์ ทองเสม  ร่วมบริจาค 50 บาท
504        นางศมาโจ บาร์เนท ร่วมบริจาค  200 บาท
505        นายกฤษณ์ โฉมเฉิด  ร่วมบริจาค  300 บาท
506        ส.ต.ท.ภัทรพงศ์ สังข์มัน และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
507        คณะทำบุญของคุณอัญมณี สมบูรณ์ผล  ร่วมบริจาค 1,900 บาท
508        ลัคนา ศรีสวัสดิ์  ร่วมบริจาค  200 บาท
509        นายพรชัย เหมอุดม  ร่วมบริจาค 500 บาท
510        นิติ สุขเจริญ และวงศ์ตระกูล  ร่วมบริจาค  200 บาท
511        แม่ชลอและสิตานน วัชรีฤทัย ร่วมบริจาค  300 บาท
512        นายวิทูลย์ ธะนู และอรุณี ประดับศรี ร่วมบริจาค  300 บาท
513        นายสายัณห์ น้อยยีนยง นางวิลาวัลย์ น้อยยีนยง น.ส.น้ำฝน น้อยยีนยง ร่วมบริจาค  400 บาท
514        คุณศันสนีย์ บุญยัง พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค  195 บาท
515        สุรศักดิ์,รติรส ศิริเจริญรัตน์และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
516        ธันยพัฒน์ ศรีธัญรัตน์ ร่วมบริจาค  200 บาท
517        ดนุนัย นิ่มแก้วพร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค  2,000 บาท
518        นางวัชรา สุทธิรัตน์ ร่วมบริจาค  300 บาท
519        น.ส . นันท์นภัส บุญทองงาม ร่วมบริจาค  200 บาท
520        นางกัญญา ตั้นมี ร่วมบริจาค  200 บาท
521        คุณตาว ร่วมบริจาค 500 บาท
522        คุณมานะ ทองประเสริฐ และครอบครัว ร่วมบริจาค  500 บาท
523        นายเกริกพันธุ์ ศศิทิวากร ร่วมบริจาค 99 บาท
524        พิเชษฐ์ เมืองมีศรี ร่วมบริจาค  500 บาท
525        นายจิตโรจน์ ศรีรัตนไพฑูรย์ ร่วมบริจาค  500 บาท
526        นายปิยะ เอกวิริยะกิจ ร่วมบริจาค  500 บาท
527        คุณอุษณี สิมสี ร่วมบริจาค  2,000 บาท
528        น.ส.จันทนา ธัญญาสุวัฒนะ และ น.ส.สาลินี จังพานิช (รวมถึงครอบครัวของเราทั้งสองคน) ร่วมบริจาค  200 บาท
529        นางสาวรัตน์ดา ปิ่นทอง ร่วมบริจาค 888 บาท
530        คุณภาวินี ลอยแก้ว ร่วมบริจาค  200 บาท
531        ด.ญ.ปุณยนุช นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค  200 บาท
532        อรทัย ทองเอก ร่วมบริจาค 500 บาท
533        คุณชนิศา เกียรตินาถ-คุณปฐมพร เกียรตินาถ-คุณปราชญา  เกียรตินาถ ร่วมบริจาค 500 บาท
534        คุณเสกข์สืบพงศ์  โพธิ์ศรี คุณกัญญณัฐ  คำวังจันทร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
535        คุณธนัญนรภัทร  มโนวรานันทน์ และ คุณทศพล  ไทยใหญ่ ร่วมบริจาค  2,000 บาท
536        อาม่าชุงท้อ แซ่โต๊ะและครอบครัวพิรุณคุณากร ร่วมบริจาค 2,500 บาท
537        ฌลายา มหาธนทรัพย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
538        น.ส.กมลพร  กิตติวีระนุกูล ร่วมบริจาค 200 บาท
539        ดนุพัฒน์ รักอักษร ร่วมบริจาค 200 บาท
540        นางสาวนงลักษณ์ ตันติรุ่งโรจน์ชัย  ร่วมบริจาค 500 บาท
541        นายยู-ชี​ เฉิน ร่วม​บริจาค​ 200 บาท
542        นายยุทธ​นา​ วงค์​เทียนชัย​ ร่วม​บริจาค​ 200 บาท
543        คุณพ่อชัยณรงค์ ศรีระษา  ร่วม​บริจาค ​200 บาท
544        นางสาวนันท์ธีรา ธนัชชัยนิติพล ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
545        นางสาวชโลทร นามโศภิษฐ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
546        วนิดา พุ่มพวงและครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
547        นายสาวัน อิ่มวิชา ร่วมบริจาค 500 บาท
548        สิริภัณฑ์-บรรจง-รัชชานนท์ แก้วมณี  ร่วมบริจาค 300 บาท
549        นายชยุตพงศ์,น.ส.ชลธิชา,ด.ญ.พิชญาภัค,ด.ช.ธนบดี,ด.ญ.ชัญญาภัทร พัฒนจุรีพันธ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
550        ดวงรัตน์ จงเทพ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
551        นางขวัญใจ พลับพลาทอง  ร่วมบริจาค 300 บาท
552        นายภูริทัต​ เพ็ง​จิ​ตร์และ​ครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
553        นายวิริทธิ์พงษ์ สบายเมือง ร่วมบริจาค 141 บาท
554        คุณยุทธพงษ์ ดวงคุณา คุณวีรวัฒน์ แก่นทับทิม พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 150 บาท
555        นางสุพัตรา อินทรภิรมย์ ร่วม​บริจาค ​200 บาท
556        นายประยุทธ เพชรบรรเจิดกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
557        คัทลียา โตวรานนท์ ร่วมบริจาค  2,000 บาท
558        ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 200 บาท
559        นายศรณรงค์ นพพรชัยชาญ ร่วมบริจาค 200 บาท
560        นส.พิภัสสร นพพรชัยชาญ ร่วมบริจาค 200 บาท
561        อุมัยพร ศิริสิทธิ์  ร่วมบริจาค 300 บาท
562        นายศักดิ์สิทธิ์ เกตุทอง  ร่วมบริจาค 500 บาท
563        คุณบุญชัย อัศวอรุโณทัย ร่วมบริจาค 500 บาท
564        นส.กนกวรรณ ชูพิทักษณาเวช ร่วมบริจาค 100 บาท
565        เพื่อนๆ คุณลูกไม้ ดุสิตา ร่วมบริจาค 600 บาท
566        นายอัฐบดินทร์ เมรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
567        นาง ยวน พูลมา  ร่วมบริจาค 200 บาท
568        นส สกาวเดือน แสงวัง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
569        นางสุมิตรา ธรรมจิตต์  ร่วมบริจาค 200 บาท
570        นางสมจิตต์ ธรรมจิตต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
571        นางสาว ชญาดา ธรรมจิตต์  ร่วมบริจาค 200 บาท
572        วันชัย อัศวณรงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
573        คุณ สุพัตรา วงศ์บางโพธิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
574        อัญชลี สุวิโรจน์กุล ร่วมบริจาค 500 บาท
575        น.ส.ชุติกาญจน์  โชติอาภรณ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
576        น.ส.ปานรดา  สุริยะ ร่วมบริจาค 300 บาท
577        เสาวณีย์. วีรเมธางกูร, จีรวรรณ จีรวัฒนานนท์, คุณนาตยา กิมยงค์ , อุษณีย์ สุนทรรังสรรค์, นุชรี ศิริไทย, คุณปภาลักษณ์  กิจสุขุม, นางปิยะมา  สังข์เทศ,  พัชรี สังข์ทอง, กาญจนา ศรีสวนกาญจน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
578        นายวัชระ ปัญญาธีระและครอบครัว ร่วมบริจาค 15 บาท
579        คุณสุภาพร วงศ์บางโพธิ์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
580        นางสาวติณณา ร่วมบริจาค 100 บาท
581        อรนรินทร์ เรืองเบญจสกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
582        นายธีรพงศ์ เศวตวิมลรัตน์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
583        ธีระ​-ชยา​ทิต​ ก้อง​เกียรติยศ, บุ​ศ​รินทร์​ ​แซ่ลัม ร่วมบริจาค 109 บาท
584        คุณชูศักดิ์แสงอรุณและครอบครัว, นารีรัตน์ นามชวัด ธีระ ก้องเกียรติยศ, คุณแม่นิตยา ธีลเลน สุธานนท์, คุณพ่อชาลีนพดล ก้องเกียรติยศ, คุณสุจิตรา มุลเลอร์ ตั้งเรืองสุวรรณ, คุณอัจฉรา ไอเกิล ตั้งเรืองสุวรรณ, คุณมิชาเอล ธีลเลน และเทวดาประจำตัวของทุกท่าน  ร่วมบริจาค 900 บาท
585        ดวงใจ เกิดทรัพย์ แจ่มจันทร์ เกิดทรัพย์ และชนิกานต์ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 121 บาท
586        นางธัญญลักษณ์ ปุริโส  ร่วมบริจาค 100 บาท
587        วลัยทิพย์ ทุมสอน  ร่วมบริจาค 109 บาท
588        คุณจีรภา ชมมณฑา  ร่วมบริจาค 100 บาท
589        สาลี จงพิพัฒนากูล  ร่วมบริจาค 300 บาท
590        รจนา วิฑูรย์วาณิชย์  ร่วมบริจาค 300 บาท
591        ธนียา วรรณโสภณกุล และครรชิต เขียวสุข  ร่วมบริจาค 500 บาท
592        ปราณี ทองสุข และ ศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล  ร่วมบริจาค 500 บาท
593        นางปัทมพร คูนท์เซล  ร่วมบริจาค 200 บาท
594        ชุติมา นันทอุทยาน ร่วมบริจาค 500 บาท
595        คุณอธิเมศร์ ศักดิ์เมธารัตน์ และคุณพลอยลดา ไกรโพ้น พร้อมครอบครัว บุตร-ธิดา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
596        ไอรินทร์ ศักดิ์เมธารัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
597        อัญพัชญ์ ศักดิ์เมธารัตน์   ร่วมบริจาค 200 บาท
598        น.ส.สุรีรัตน์ เสมสูงเนิน, นายธเนศ แซ่ย่าง  ร่วมบริจาค 300 บาท
599        คุณจิลดา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
600        คุณนบชนก ร่วมบริจาค 500 บาท
601        ธัชวิศว์+สิยาพรรณ+ศิรเชษฐ์  จารุวัฒน์วิชัย ร่วมบริจาค300 บาท
602        กีรตดา สิงหา และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
603        อุไรวรรณ ศุกร์ศิลป์พรต, มงคล  ศุกร์ศิลป์พรต, สมใจ ศุกร์ศิลป์พรต ร่วมบริจาค 200 บาท
604        สุวรรณา บุญนำกิจวรกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500บาท
605        คุณณิวดี คล้ายมงคล และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
606        ภิรญา    ภัทราบุญยวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
607        นส.ธัญญาศิริ ศรีจารุเสถียร และนส.จงกล โชคอินพลับ  ร่วมบริจาค 100 บาท
608        นางสาวขวัญแก้ว ชากัน ร่วมบริจาค 100 บาท
609        พัทรนันท์​ กีรติพิริยะ​กุล ร่วมบริจาค 100 บาท
610        นายศานิต และนางสุดาพันธ์ จีรวัฒนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500บาท
611        นาง ธัญญาภรณ์ อำนวยวิทย์  ร่วมบริจาค 200 บาท
612        น.ส.ปริยาภัทร อำนวยวิทย์  ร่วมบริจาค 200 บาท
613        น.ส.ชญาน์นันท์ อัครอาทิตย์  ร่วมบริจาค 200 บาท
614        ศิริพร ดีเด ร่วมบริจาค 100 บาท
615        คุณ งามเพ็ญ  เลิศจุฑาพร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
616        วิรัลริสา ปานมงคล ร่วมบริจาค 200 บาท
617        นางพรธนัช ธัญพงศกร  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
618        เพ็ญภาพรรณ จันทรประภา  ร่วมบริจาค 100 บาท
619        ประภาพัฒน์ ธีรพงศ์พิษณุพร  ร่วมบริจาค 100 บาท
620        เทวดาประจำตัวบรรพต  ร่วมบริจาค 500 บาท
621        นายประสาน ศรีรัตนวงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
622        สมเกียรติ ธนมิตร์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
623        นายสายทิพย์ สินพูลอนันต์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
624        คุณชุติมณฑน์ ถิ่นฐาน และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
625        นิตยา ลิขิตสิทธิกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
626        ขวัญอนงค์ วิวัฒน์กิจเลิศ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
627        นายวรชัย ร่วมบริจาค 500 บาท
628        ชลิดา ทยาคุณอมรเวช ร่วมบริจาค 200 บาท
629        ชัชชมนต์ เรืองเบญจสกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
630        ช่อแก้ว บัญชากร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
631        เอกพงษ์ วรดิถี ร่วมบริจาค 200 บาท
632        นคร รติศานต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
633        ชัยณรงค์ รติศานต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
634        เสาวลักษณ์ รติศานต์ ร่วมบริจาค 500 บาท
635        นางสาวสุรภา เสถียรบูรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
636        นางสาว ธนัญญภัทร ค้ำคูณและครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
637        น.ส.ธิดาพร ไทรทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
638        น.ส พรธิพันธ์ เทพสาร ร่วมบริจาค 350 บาท
639        นางสาวศิกานต์ชญาน์ วงศ์วิจิตร  ร่วมบริจาค 488 บาท
640        เปิ้ลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,500 บาท
641        นางสาวสมปอง บุณวีระกูล ร่วมบริจาค 200 บาท
642        ณิชชาภัทร คุณทวีนิธิ ร่วมบริจาค 100 บาท
643        Junko Hanano ร่วมบริจาค 100 บาท
644        สุรศักดิ์ นิติกุล และกานดา ปีนเร  ร่วมบริจาค 300 บาท
645        สัณห์ อรัญทรวานิช ร่วมบริจาค 100 บาท
646        กิตติศักดิ์ ศิลปสาธิต ร่วมบริจาค 100 บาท
647        กันภ์ ประเสริฐลาภ  ร่วมบริจาค 50 บาท
648        กรรณิชา คชฤทธิ์  ร่วมบริจาค 50 บาท
649        ไพรินทร์ ประเสริฐลาภ  ร่วมบริจาค 50 บาท
650        กฤษณา ศิลปสาธิต  ร่วมบริจาค 50 บาท
651        ดนุพัฒน์ รักอักษร  ร่วมบริจาค 200 บาท
652        คุณปิติโชค โรจน์พงศ์เกษม ร่วมบริจาค 1,041 บาท
653        ธัญญลักษณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
654        ฉันทนา วงศาธิชัยสกุล  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
655        นายวิทูร แจ่มจำรัส ร่วมบริจาค 1,000 บาท
656        ประภาพร ยศไทย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
657        รุจิภาส สาคร และ แม่ พ่อ ลูก ร่วมบริจาค 500 บาท
658        คุณธีระ จิรธนภิญโญ ร่วมบริจาค 500 บาท
659        นายฤทธิ์ธพล ร่วมบริจาค 500 บาท
660        นางสาวธัญญ์ไน ขจรวิชิตา ร่วมบริจาค 300 บาท
661        รุ่งฤดี​ เพ็ชรแสง ร่วมบริจาค 500 บาท
662        นางสาวเยาวเรศ พนังจำรัส ร่วมบริจาค  1,500  บาท
663        นาตยา เหล่าสมาธิกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
664        ณัฐกฤตา ศุภิดาอธิมัตและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
665        คุณแม่อัจฉรา กิติภรณ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
666        ปรัชญา เฮงพระพรหม วรพจน์ สุวรรณ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
667        คุณเดชาธร-คุณวัลลภา เตียววณิชกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
668        คุณบุญแก้ว พิมลพันธุ์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
669        พิชญ์ชามญช์ กุศล ร่วมบริจาค 109 บาท
670        อริญสีวภา ฝั้นกา   ร่วมบริจาค 100 บาท
671        กัญญาภัทร เนตรวงศ์  ร่วมบริจาค 20 บาท
672        จุฑามาศ เกิดเมฆ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
673        นายจิตรกร ยืนยง, นางปราณี ยืนยง, ดลนภัส ยืนยงข์ อัยณัฎฐ์ ตั้งบุปผาเจริญ  ร่วมบริจาค 500 บาท
674        วิยะดา เครือเอม ร่วมบริจาค  1,100  บาท
675        คุณอุบล มะลิวรรณ  ร่วมบริจาค 500 บาท
676        แม่จี๊ด  ร่วมบริจาค 100 บาท
677        พี่กั๊ก  ร่วมบริจาค 100 บาท
678        คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ  ร่วมบริจาค 500 บาท
679        นายฐกร เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค  1,000  บาท
680        ดช.ธนกร ดวงศรี ทำบุญ 100 บาท
681        ประเสริฐ อัปสร วษิมน โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 200 บาท
682        คุณลัดดา  ธีรวัฒน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
683        คุณปทุมวดี  ภู่สิทธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
684        คุณตรีเทพ ภู่สิทธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
685        คุณชนรวี   สินธุวาปี ร่วมบริจาค 300 บาท
686        คุณภรณี บุญประคอง ร่วมบริจาค 500 บาท
687        คุณ ชนูด บุญประคอง  ร่วมบริจาค 500 บาท
688        นางสาวอัมไพวรรณ มณี ร่วมบริจาค 100 บาท
689        แป๊กกี้และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
690        บุญเกียรติย์-สุนันทา อ่องวงศ์วัฒนา ร่วมบริจาค 100 บาท
691        อคัมย์สิริ อภิมหาศาล ร่วมบริจาค 100บาท
692        ร.ต.อ. พิเศษ ปิ่นงาม และ ร.ต.อ.หญิง นงนุช ฉวีวรรณ ร่วมบริจาค 500 บาท
693        วริยา  ร่วมบริจาค 50 บาท
694        คุณบุญล้อม -คุณเพ็ญนภา เหมศิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 120 บาท
695        นางสาวศุภานิช เลิศสุรัตน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
696        ครอบครัวของนางเขียว ด้วงเหมือน ร่วมบริจาค 500 บาท
697        นายสุธีธรรมาศักดิ์. นัครามนตรีกับนางผุสดี นัครามนตรี ร่วมบริจาค 150 บาท
698        Mr. Socheat Keal ร่วมบริจาค  1,040  บาท
699        พรนัชชา กิหมื่นไวย์ ร่วมบริจาค 50 บาท
700        นางสาวศรุดา ธีรเมธวสุกฤต ร่วมบริจาค 500 บาท
701        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 5,380 บาท
702        เอื้องฟ้า​ ตาลน้อย​ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค  3,000  บาท
703        นิติเทพ อวยพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
704        นางสาวกาญจนา เฟื่องระย้า ร่วมบริจาค 300 บาท
705        ประหยัด สำรวย. รัฐนนท์. ธุวานนท์ ร่วมบริจาค  1,000  บาท
706        นางสาวแสงหอม ร่วมบริจาค 100 บาท
707        นางพิศมัย  ร่วมบริจาค 500 บาท
708        น.ส.ธันวารัตน์ นาคเจริญ ร่วมบริจาค 180 บาท
709        นายเดชสุรีย์ -นางวราภรณ์ ตาลศรี ร่วมบริจาค 500 บาท
710        น.ส. สุพิชา วัฒนธรรม และ น.ส.พจนา จุลสิงห์ ร่วมบริจาค 100 บาท
711        นายฉัตรชัย พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 100 บาท
712        พรไพลิน อัครภูศักดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
713        นายจุฑานาถศุข โสภา ร่วมบริจาคเพิ่ม 376 บาท
714        นายสาโรจน์ พ่วงศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
715        น.ส.นภัทร์ เนตยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
716        ลักขณา หงษ์ทอง ร่วมบริจาค 1,500 บาท
717        รุ่งนภา สอนมั่นและ ครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
718        อำไพ เกตุแดง ร่วมบริจาค 500 บาท
719        วรรณวิไล มหาอิทธิดล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
720        จุฑามาศ มหาอิทธิดล ร่วมบริจาค 200 บาท
721        อรวรรณ มหาอิทธิดล ร่วมบริจาค 200 บาท
722        ชัย เตชะธนาวงศ์, ธิญาดา เตชะธนาวงศ์, ชัญญา เตชะธนาวงศ์, สุภัทรา อุดมวรรณกุล, สุนิสา อุดมวรรณกุล  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
723        ชัย เตชะธนาวงศ์, สุภัทรา อุดมวรรณกุล, ธิญาดา เตชะธนาวงศ์, ชัญญา เตชะธนาวงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
724        นางสาวณัฏฐพร ธนวัฒนพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 400 บาท
725        นายพงษ์เทพ ด่านศิริไมตรี, นางเจี๋ย เฉิน, ด.ช. เอ็ดเวิร์ด ด่านศิริไมตรี, ด.ญ. เจนนิเฟอร์ ด่านศิริไมตรี  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
726         นางพรนิภา ด่านศิริไมตรี และ นายอุเทน ด่านศิริไมตรี ร่วมบริจาค 2,000 บาท
727        นายสีห์พงษ์ เอี่ยมเจริญ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
728        ครอบครัวนรเศรษฐวณิชย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
729        สุรี กสิกรรม และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
730        ศรีรัตน์ อินทรารัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
731        อัญวีณ์ และเพื่อน ร่วมบริจาค 500 บาท
732        นางสาวณัฏฐยา เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 155 บาท
733        ขณิจสรณ์ วงศ์ศิวรักษณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
734        สุรีย์ สีโสฬสสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
735        วันเพ็ญ สีโสฬสสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
736        ศักดิ์ระพี สีทาจันทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
737        กมลพรรณ พูลทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
738        ชาญชัย ปะโพชะนัง ร่วมบริจาค 100 บาท
739        ณิษา บัวพูน ร่วมบริจาค 100 บาท
740        เอ็ม ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
741        นส.พรนิภา ชีพสวัสดิภาพ ร่วมบริจาค 500 บาท
742        ฐานิต แก้วดี, วิธวัฒณ์ รัตนนพดลสกูล นางสาว กัญญาณัฐ รัตนนพดลสกูล, นายภูเบศ รัตนนพดลสกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
743        จารุณี ศรีชัยมูล ร่วมบริจาค 40 บาท
744        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 160 บาท
745        ภาวิดา กัณตภณ ร่วมบริจาค 500 บาท
746        คนขายดอกไม้ ร่วมบริจาค 20 บาท (เงินสด)

รวมบริจาคทั้งหมด 326,694.74 บาท

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-28 23:49 , Processed in 0.132656 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้