Update ความคืบหน้า การก่อสร้างสถานปฏบัติธรรมวิปัสสนาญาณ - ห้อง สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 10004|ตอบ: 12

Update ความคืบหน้า การก่อสร้างสถานปฏบัติธรรมวิปัสสนาญาณ

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2018-10-1 10:43:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน

ราวบันไดเจดีย์ทองติดตั้งแล้วนะค่ะอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกท่านนะค่ะ update ณ วันที่ 5 ก.ย. 63
เรือนนอนกรนคืบหน้าไปมาก ใกล้เสร็จแล้วนะค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ Update ณ วันที่ 1 ก.ค. 63

งานคืบหน้าเรือนนอนกรน ขณะนี้กำลังเร่งปูกระเบื้องอยู่ค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ Update ณ วันที่ 29 มิย 63

ภาพวาดในเจดีย์ใกล้เสร็จแล้วค่ะ อนุโมทนาบุญกับเจ้าภาพด้วยค่ะ
Update ณ วันที่ 16 มิย 63

ใกล้สำเร็จแล้วค่ะเจดีย์ทอง เหลือติดสแตนเลสพญานาค และเสากลมติดกระเบื้องลายไทยอีกนิดหน่อย อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะค่ะ
Update ณ วันที่ 11 มิ.ย. 63

เจดีย์ทองกำลังติดกระเบื้องและวาดภาพอยู่นะค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ Update ณ วันที่ 10 มิ.ย. 63

ติดตั้งฝ้าเรือนนอนกรน Update ณ วันที่ 9 มิ.ย 63

ได้เทปูนโฮมรอบเรือนนอนกรนเสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะอนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านค่ะ Update ณ วันที่ 8 มิย 63

เทพบนท้องฟ้าที่สำนักปฏิบัติธรรมฯ เสด็จมาอนุโมทนาบุญที่เจดีย์ทองอันเป็นแหล่งรวมทางเชื่อมของสวรรค์และโลกมนุษย์ใกล้สำเร็จแล้วค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ Update ณ วันที่ 28 พ.ค. 63

วันนี้ทีมช่างได้ทำการเทปูนซีเมนต์ลงรางน้ำรอบเรือนนอนกรนค่ะ อนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านด้วยนะคะ Update ณ วันที่ 27 พ.ค. 63

ความคืบหน้าเจดีย์ทองค่ะ กำลังปูกระเบื้องหลายจุดเลยค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ Update ณ วันที่ 25 พ.ค. 63

ภาพความคืบหน้าเรือนนอนกรนค่ะ อนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกท่านค่ะ Update ณ วันที่ 23 พ.ค. 63

ภาพความคืบการก่อสร้างบริเวณหน้าเจดีย์ ได้ปูกระเบื้องพื้นด้านนอก เจดีย์บนและล่าง ค่ะ

อนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกท่านนะค่ะ
Update ณ วันที่ 12 พค 53

วันนี้ได้เทบันไดเรือนนอนกรนนะค่ะ อนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ Update ณ วันที่ 12 พค.63
ภาพความคืบหน้าเจดีย์ทอง เทปูนพื้นล่างต่อเพื่อเตรียมปูกระเบื้องนะคะอนุโมทนาบุญร่วมกันนะค่ะ  Update ณ วันที่ 5 พค.63

เรือนนอนกรนมุงหลังคาเสร็จแล้วค่ะ Update ณ วันที่ 30 เม.ย. 63

ความคืบหน้าเรือนนอนกรนกำลังก่ออิฐปิดจั่วหลังคานะค่ะ ทุกท่านอนุโมทนาบุญด้วยกันนะค่ะ Update ณ วันที่ 28 เม.ย. 63

หลังคาเรือนนอนกรนมุงเสร็จแล้วค่ะ Update ณ วันที่ 24 เมย.63

หลังคาเรือนนอนกรนมาส่งแล้วค่ะUpdate ณ วันที่ 22 เมย.63

ความคืบหน้าเจดีย์ทองค่ะ อนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านนะคะ
Update ณ วันที่ 21 เมย.63

ความคืบหน้าเรือนนอนกรนวันนี้ค่ะ อนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านนะคะ
Update ณ วันที่ 19 เมย.63

ความคืบหน้าเรือนนอน ในการก่ออิฐมวลเบาต่อค่ะ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ
Update ณ วันที่ 17 เมย.63

https://www.facebook.com/JenYantipWebsite/videos/277349006761360/

ความคืบหน้าเรือนนอนกรน
ตอนนี้ทีมช่างได้ทำการก่ออิฐเพื่อเตรียมขึ้นหลังคาแล้วค่ะอนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ
Update ณ วันที่ 14 เมย.63

ความคืบหน้าเจดีย์ทองนะคะ
อนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญด้วยค่ะ
Update ณ วันที่ 14 เมย.63

อิฐมวลเบามาส่งแล้ว 3 คันรถ เพื่อทำการขึ้นโครงหลังคาเรือนนอนกรนค่ะ
อนุโมทนาสาธุกับผู้บริจาคทุกท่านด้วยนะคะ
Update ณ วันที่ 12 เมย.63
เทปูนข้างเรือนนอนไว้เป็นที่นั่งผู้ถือศีลต่อค่ะ
Update ณ วันที่ 10 เมย 63
เตรียมเทพื้น เรือนนอนกรนค่ะ
Update ณ วันที่ 10 เมย.63

ความคืบหน้าทำงานเพิ่มเติมในส่วนเรือนนอนหญิงนำเงินส่วนที่ขาด
เทที่นั่งรอบเรือนนอนจากกระเบื้องที่เหลือทั้งหมด
จะได้ไม่เสียหายเพื่อให้ผู้ถือศีลได้นั่งพักอิริยาบทในการปฏิบัติธรรมต่อไปได้ดียิ่งขึ้น
อนุโมทนาบุญกับผู้มีส่วนทุกท่านนะค่ะ
Update ณ วันที่ 8 เมย.63

งานเรือนนอนกรนปูพื้นสำเร็จเรียบร้อย เทเสาทุกต้น ปรับดินด้านข้างเตรียมวางไวเมทเพื่อเทปูนเป็นลำดับต่อไปนะค่ะ
Update ณ วันที่ 8 เมย.63

ความคืบหน้าเรือนนอนกรนจัดวางแผ่นพื้น
Update ณ วันที่ 7 เมย 63

งานคืบหน้าเจดีย์ทองนะค่ะ ทำชั้นล่างเพื่อทำการติดฝ้าก่ออิฐจับเซียมเพื่อให้เป็นประตูสวรรค์ของทุกคน
ให้ออกมางดงามสมกับสวรรค์ชั้นบนค่ะ
Update ณ วันที่ 7 เมย.63

รูปความคืบหน้าเรือนนอนกรนวันนี้ค่ะ
ลงแผ่นพื้นเรียบร้อยนะค่ะ
Update ณ วันที่ 6 เมย 63
เจ้าภาพที่ทำประตูสตันเลสทางเข้าเรือนนอนหญิงตอนนี้ ติดตั้งสำเร็จแล้วนะค่ะ
อนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าภาพทุกท่านนะค่ะ
Update  ณ วันที่ 6 เมย 63

ภาพการติดกระเบื้องผนังภายในเจดีย์ทองค่ะ
Update ณ วันที่ 6 เมษายน 63

ภาพความคืบหน้าการสร้างเรือนนอนกรนค่ะ
Update ณ วันที่ 6 เมษายน 63

วันนี้เรือนนอนกรนขึ้นเสาวางแผ่นพื้นทั้ง 2 วันเลยนะค่ะจ้างรถมายกเสาและแผ่นพื้นวันละ 7,000 บาท 2 วันค่ะ
เพื่อทำการเชื่อมเป็นโครงแล้วจะทำการก่ออิฐฉาบปูนต่อไปค่ะ  
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านที่ร่วมบุญมาทุกท่านบุญของท่าน
จะได้รับอานิสงส์มากเชื่อในบุญนะค่ะคนทำบุญจะเป็นผู้รอดและดีกว่าผู้อื่นที่ไม่ทำบุญในทุกสถานการณ์
ดิฉัน อ.เจนญาณทิพย์ ในฐานะผู้มีญาณขอทำหน้าที่เป็นผู้นำให้คนทำบุญรอดในทุกวิกฤติให้ได้ค่ะ
Update 5 เมษายน 63

ตอนนี้ทางสำนักได้ทำงานกระเบื้องไปเรื่อยด้วยค่ะ ประกอบกับการสร้างเรือนนอนกรน
โดยใช้เงินส่วนที่ขาดสร้าง
ขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านนะค่ะ
UPDATE ณ วันที่ 3 เมษายน 63

วันนี้ทำการขนส่งกระเบื้องสำหรับติดเจดีย์ทองไปที่สำนักปฏิบัติธรรม ฯ เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะ
ร่วมอนุโมทนาบุญค่ะ
Update ณ วันที่ 3 เมย.63

ภาพความคืบหน้าการก่อสร้างเจดีย์ทองค่ะ
Update ณ วันที่ 2 เมย.63

เรือนนอนกรน คานแห้งแกะแบบเรียบร้อยค่ะเตรียมก่อผนังค่ะ
Update ณ วันที่ 29 มีค 63

ความคืบหน้าเรือนนอนกรนนะค่ะ เทคานฝากเหล็กเตรียมสั่งผลิตแผ่นพื้นสำเร็จวางแล้วค่ะ
ใกล้เห็นเป็นรูปแล้วค่ะ  เรือนนอนกรนแห่งเดียวที่ อ.เจนใส่ใจให้ผู้ปฏิบัตินอนแบบไร้ทุกข์
ขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านที่ทำให้มีเรือนนอนกรนนะค่ะ
ถ้าท่านใดยังไม่ได้บริจาครีบเลยนะค่ะไม่นั้นเสร็จแล้วจ ะไม่ได้ร่วมบุญกุศลอันยิ่งใหญ่นี้นะค่ะ
๊Update ณ วันที่ 27 มีค 63

ความคืบหน้าเรือนนอนกรนนะค่ะ
กลบหลุมเตรียมขึ้นโครงอาคาร
Update ณ วันที่ 19 มีค 63
ซ่อมแซม เทปูนทางเข้าสำนักค่ะ..

ภาพปูกระเบื้องภายในเจดีย์ค่ะ
Update ณ วันที่ 12 มีค 63

เทปูนหน้าเรือนนอนหญิงเตรียมปูกระเบื้องค่ะ
Update ณ วันที่ 11 มีค 63

งานเทปูนก้นหลุม เรือนนอนกรน
Update ณ วันที่ 6 มีค 63

รือนนอนกรน สำหรับผู้ปฏิบัติธรรม ได้ขุดหลุมแล้วนะคะ
อีกไม่นานนี้คงได้เห็นเรือนนอนกรนแห่งแรกในประเทศไทยที่ใส่ใจสุขภาพผู้ถือศีลค่ะ
อนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านที่ได้ร่วมบุญมาค่ะ
Update ณ วันที่ 1 มีค 63

ส่องกล้อง Survey เพื่อทำ Line ปักหมัดก่อนขุด งานเรือนนอน ค่ะ
Update ณ วันที่ 25 กพ 62

ตอนนี้ที่สำนักฯ ได้ทำการเดินเส้นน้ำใหม่ทั้งหมดวางระบบโดยช่างที่มีฝีมือยอดเยี่ยม
โดยบริษัท วัชระ เอ็นจิเนียริ่ง แอนด์ คอนสตรัคชั่น จำกัด ซึ่งเป็นผู้ร่วมบุญทำให้โดยไม่คิดค่าแรงค่ะ
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทางบริษัท เจ้าของบริษัทและทีมงานทุกท่านที่มาช่วยงานบุญด้วยกันนะคะ  
Update ณ วันที่ 24 กพ 63

ภาพสร้างเรือนนอนกรนทั้งชายหญิงที่มาปฏิบัติธรรม กำลังดัดเหล็กค่ะ
Update ณ วันที่ 24กพ 63

ภาพสร้างเรือนนอนกรนทั้งชายหญิงที่มาปฏิบัติธรรม แล้วมีอาการกรนค่ะ
Update ณ วันที่ 20 กพ 63

เทลานซักเครื่องซักผ้า ลานซักผ้าผู้ถือศีลที่สำนักปฏิบัติธรรม
อนุโมทนาบุญกับผู้ที่บริจาคส่วนที่ขาดมาทำให้ทำได้ค่ะ
Update ณ วันที่ 20 กพ 63

ตอนนี้กำลังเตรียมเทปูนต่อไปเพื่อวางแท็งก์น้ำและเครื่องกรองเพิ่มค่ะเนื่องจากหินปูนเยอะมากค่ะ
Update ณ วันที่ 6 กพ 63

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ใช้เงินในส่วนที่ขาดของทุกท่านสร้างที่วางแท็งค์ น้ำเพิ่มเครื่องกรองน้ำเพิ่ม
Update ณ 5 กพ 63

ตอนนี้ดิฉันเตรียมไถทำพื้นที่สร้างเรือนนอนกรนอยู่นะคะ
และทำระบบน้ำสร้างหลังคาคลุมแแทงก์น้ำและเครื่องกรองน้ำเครื่องปั้มน้ำบ่อบาดาล ทำด้วยเงินส่วน
ที่ขาดที่ทุกท่านได้บริจาคมา
ขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุก ขอให้ท่านจงประสบแต่ความสุขทั่วทุกท่านค่ะ
Update ณ วันที่ 3 กพ 63
ในภาพ กำลังใช้รถไถเพื่อทำการเทปูนรอบเรือนนอนหญิงอยู่นะคะ
ผู้ถือศีลจะได้เดินสะดวกไม่เลอะชุดเมื่อฝนตก
ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบริจาคปัจจัยมาค่ะ
Update ณ วันที่ 12 ธค 62
ภาพความคืบหน้าการก่อสร้างเจดีย์​
เหลือติดกระเบื้องภายใน-นอก ตอนนี้คืบหน้าไปมากค่ะ
และดำเนินการต่อไฟฟ้าและต่อเครื่อง​ปรับ​อากาศค่ะ
Update ณ วันที่ 14 พย 62

ภาพความคืบหน้าการก่อสร้างเจดีย์ สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ
ตอนนี้เจดีย์ที่สำนักฉาบในฉาบนอกเสร็จหมดแล้วนะคะ
ขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านด้วยนะคะ
Update ณ วันที่ 7 พย 62

ภาพความคืบหน้าการก่อสร้างเจดีย์ สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ
Update ณ วันที่ 5 พย 62

Update ณ วันที่ 25 ตค 62
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านเจดีย์ที่สำนักกำลังเทพื้นเพื่อขึ้นต่อยอดเจดีย์นะค่ะ
Update ณ วันที่ 15 ตค. 62
ภาพความคืบหน้า เรือนนอนหญิง สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ
ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านค่ะ
Update วันที่ 22 กย 2562
ระบบน้ำได้เสร็จสมบูรณ์แล้ว 1 เส้นน้ำค่ะ
อนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านนะคะที่บริจาคเครื่องกรอกน้ำและระบบน้ำมาให้สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสนาญาณฯ
และขอขอบคุณเจ้าของและทีมงานบริษัทวัชระ เอ็นจิเนียริ่ง แอนด์ คอนสตรัคชั่น จำกัด มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
Update ณ วันที่ 6 มิย 62

เริ่มเทพื้นที่วางระบบแท็งก์น้้ำ แล้วค่ะ... อนุโมทนาบุญกับบริษัทวัชระฯ ที่มาดำเนินการให้
โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายค่ะ และผู้บริจาคในส่วนที่ขาดของสำนักฯ ทุกท่านค่ะ
Update วันที่ 30 พค 62

ขึ้นโครงหลังคา สำหรับคลุมแทงก์น้ำแล้วค่ะ
ทุก ๆ ท่านอนุโมทนาบุญกับบริษัทฯ และทีมงานที่ตั้งใจทำให้สำนักปฏิบัติธรรมด้วยนะคะ

ได้ซื้อตู้เบรคเกอร์เปลี่ยนใหม่หมด, เปลี่ยนสายไฟเบอร์ใหญ่เข้าเมนไฟค่ะ

ขณะนี้เริ่มตั้งเสาก่อสร้างที่วางแทงค์น้ำ แล้วค่ะ  Update ณ วันที่ 14 พค 62

ขออนุโมทนาบุญกับบริษัท วัชระ เอ็นจิเนียริ่ง แอนด์ คอนสตรัคชั่น จำกัด ที่สร้างที่ใส่ขวดเพื่อแยกแล้วนำไปขายเป็นค่าน้ำค่าไฟต่อไปค่ะ

ตอนนี้ที่สำนักฯ กำลังจะขุดดินเพื่อสร้างที่วางแท้งค์น้ำและเดินระบบน้ำบาดาลใหม่ทั้งหมดโดยบริษัท วัชระ เอ็นจิเนียริ่ง แอนด์ คอนสตรัคชั่น จำกัด ซึ่งเป็นผู้ร่วมบุญทำให้โดยไม่คิดค่าแรงค่ะ
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทางบริษัท เจ้าของบริษัทและทีมงานทุกท่านที่มาช่วยงานบุญด้วยกันนะคะ  Update ณ วันที่ 12 พค 62

มีผู้มีจิตกุศล คือบริษัท วัชระ เอ็นจิเนียริ่ง แอนด์ คอนสตรัคชั่น จำกัด มาช่วยปูกระเบื้องเพื่อทำการวางซิงค์ล้างจานผู้ถือศีลให้โดยไม่คิดค่าแรงและช่วยซ่อมกระเบื้องห้องน้ำ 2 ห้องที่กุฏิสงฆ์ที่รั่ว
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทางบริษัทที่มีใจมาช่วยและขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านที่บริจาคซิงค์น้ำล้างจานมานะคะ

ทางสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณได้ใบอนุญาตให้เจาะน้ำบาดาลมาแล้วค่ะ ดิฉันได้จุดเจาะน้ำและ กำลังดำเนินการนำรถขุดเจาะ ตามภาพ
ผู้บริจาคทุกท่านเห็นภาพได้อิ่มบุญกันทั่วหน้า ใครยังไม่ได้ทำบุญ ยังทำได้อยู่นะคะ เป็นบุญที่ช่วยเหลือสถานปฏบัติธรรรมที่ขาดน้ำและมีความเดือนร้อนมากค่ะ
ทุกท่านที่ได้ทำบุญจะได้ช่วยบรรเทาความเดือนร้อน เป็นสิ่งที่น่ายกย่อง และอานิสงส์สูงมากค่ะ
หากเหลือเงินจากการขุดเจาะ จะดำเนินการสร้างหลังคาคลุมแท็งค์น้ำและฐานรากแท็งค์น้ำที่ต้องใช้ในลำดับต่อไป โดยมีจุดที่ติดตั้งหลายจุดค่ะ
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับเจ้าภาพและผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยนะคะ
Update ณ วันที่ 8 เมษายน 62
]

ภาพความคืบหน้าในการก่อสร้าง เรือนนอนหญิง ที่สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ ค่ะ
กำลังทยอยปูกระเบื้องนะค่ะ
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ ที่ได้บริจาคปัจจัยสร้างมาค่ะ
Update ณ วันที่ 8 เมษายน 62

ภาพ ความคืบหน้าการก่อสร้างเจดีย์ทอง ที่สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ ค่ะ
ขณะนี้กำลังรอตั้งเสาขึ้นชั้นสูงอีก1ชั้นค่ะ
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ที่ได้บริจาคปัจจัยสร้างมา
ํUpdate ณ วันที่ 8 เมษายน 62

วันที่ 2-3 พย61 ดิฉันได้เดินทางไปที่สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ ฯ เพื่อตรวจงานและตรวจสอบความคืบหน้าในการก่อสร้างเจดีย์ทองและเรือนนอนผู้ปฏิบัติธรรมหญิงค่ะ
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาร่วมบริจาคปัจจัยทุก ๆ ท่านค่ะ
Update  ณ วันที่ 25 ตค 61 ภาพงานสร้างเจดีย์สำนัก กำลังทำคานเพื่อขึ้นรูปเจดีย์ทองนะคะ
ทุกท่านยังสามารถร่วมบริจาคปัจจัยสร้างมาได้นะคะ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้ร่วมบริจาคปัจจัยสร้างค่ะ

ตอนนี้ดิฉันกำลังทำทางเดินห้องน้ำและโรงจอดรถจักรยานให้ผู้ถึงศีลนะค่ะ
อนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคส่วนที่ขาดมาให้นะค่ะเลยนำเงินมาสร้างได้ค่ะ
Update ณ วันที่ 30 กย 61

ดูภาพความคืบหน้าที่ผ่านมาอื่น ๆ ได้ที่ลิงค์ด้านล่างค่ะ..
http://www.xn--82ca5c8ae2d9ab2k1e.com/forum.php?mod=viewthread&tid=3977&extra=page%3D1

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

อัพเกรด  90.91%

5

1689

4591

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
4591
โพสต์เมื่อ 2018-10-6 00:10:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
" ขออนุโมทนาบุญ สาธุการ ร่วมกันกับ อ.เจน ญาณทิพย์ และผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยครับ คุณพระคุ้มครอง "

อัพเกรด  90%

0

14

185

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
185
โพสต์เมื่อ 2018-10-14 09:13:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญสร้างกุศลในครั้งนี้คะ

อัพเกรด  3.53%

0

198

659

เครดิต

Master

เครดิต
659
โพสต์เมื่อ 2018-11-4 09:31:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

อัพเกรด  23.87%

0

213

1574

เครดิต

Master

เครดิต
1574
โพสต์เมื่อ 2018-11-7 15:49:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาสาธุค่ะ

อัพเกรด  62.67%

0

23

388

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
388
โพสต์เมื่อ 2018-12-27 23:23:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

อัพเกรด  20.4%

0

92

1418

เครดิต

Master

เครดิต
1418
โพสต์เมื่อ 2019-1-28 09:52:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในการทำบุญครั้งนี้ด้วยครับ

อัพเกรด  16%

0

54

248

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
248
โพสต์เมื่อ 2019-3-4 22:34:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

อัพเกรด  23.24%

0

314

1546

เครดิต

Master

เครดิต
1546
โพสต์เมื่อ 2019-6-11 10:01:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนา สาธุค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-28 18:50 , Processed in 0.339379 second(s), 22 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้