ประกาศผังที่นั่ง (p.1) แต่ยังเปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริป 59 โครงการเคลือบสนิม 7 ตอน บุญมหาชัยชนะ - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 9679|ตอบ: 38

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) แต่ยังเปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริป 59 โครงการเคลือบสนิม 7 ตอน บุญมหาชัยชนะ

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2018-6-28 11:14:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน

ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริป 59 โครงการเคลือบสนิม 7 ตอน บุญมหาชัยชนะ
(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันพฤหัสที่ 12 ก.ค. 61 และเปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 20 ก.ค. 61 ค่ะ)
                     สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ขอเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญกุศลได้ร่วมทำบุญกับคณะทัวร์บุญเสบียงสวรรค์กับทริปที่ 59 วันอาทิตย์ที่ 22 กรกฎาคม 2561 ชื่อ บุญมหาชัยชนะ ซึ่งทุกท่านจะต้องทำบุญที่ยิ่งใหญ่ด้วยชัยชนะแห่งการสร้างบุญค่ะ ดิฉันมีความปิติใจมากที่จะได้นำพาทุกท่านไปร่วมทำบุญที่สมควรกระทำเป็นอย่างยิ่งค่ะ เนื่องจากดิฉันได้นำพาทุกท่านไปทำบุญใหญ่หลายประการ อาทิเช่น การเทปูนโรงทานเทปูนสร้างพระ เทปูนสร้างอุโบสถ เทปูนฐานชุกชี เป็นต้น และในครั้งนี้ดิฉันจะนำพาทุกท่านไปทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างซุ้มประตูทางเข้าวัดและร่วมสร้างศาลาอเนกประสงค์ และร่วมสร้างเสาวิหารค่ะโดยมีรายละเอียดเป็นดังนี้ค่ะ

วัดที่ 1 ทอดผ้าสามัคคีป่าร่วมสร้างซุ้มประตูทางเข้าวัดและร่วมสร้างศาลาอเนกประสงค์
ดิฉันเดินทางมายังวัดแห่งนี้ด้วยการอธิษฐานจิตให้เทวดานำทางให้ได้พบเจอพระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบและก็ได้เดินทางมาตามทางที่เทวดาท่านดลใจให้ได้พบกับวัดที่กำลังก่อสร้างซุ้มประตูทางเข้าวัดซึ่งซุ้มประตูสร้างอยู่ริมถนนทางเข้าวัดและมีลวดลายลายปูนสวยงามหลวงพ่อท่านแจ้งว่า ทางวัดสร้างซุ้มประตูโดยจะปั้นรูปช้างเป็นตัวเพื่อประดับซุ้มประตูค่ะ
คณะฯของเรามีกิจกรรมร่วมกันเป็นอย่างนี้เสมอค่ะ เป็นสามัคคีบุญโดยทุกท่านจะได้ร่วมแรงร่วมใจกันทำการเทปูนพื้นลานที่ด้านหน้าซุ้มประตูทางเข้าเพราะจะเป็นเส้นทางเชื่อมต่อไปจนถึงกับถนน ซึ่งเป็นทางเข้าออกของรถทุกชนิดค่ะ โดยการส่งถังปูนต่อกันเป็นการสร้างบุญบารมีมีอานิสงส์มากเพราะทุกท่านทำด้วย กาย วาจา ใจและทุกหยาดเหงื่อทุกแรงจิตที่อธิษฐานจิตที่ส่งถังปูนไปแต่ละถังบุญนี้จะส่งผลยามคับขันเหมือนทุกท่านเกิดปัญหาก็จะมีทางออกด้วยผลบุญที่ทุกท่านตั้งใจทำ

ดิฉันรู้ดีว่าบุญที่ดิฉันจะนำพาทุกท่านไปทำนั้นเป็นบุญใหญ่ค่ะโดยมีวัตถุประสงค์ให้ทุกท่านได้ร่วมกันสร้างบุญสร้างบารมีเพื่อเป็นการเบิกฤกษ์บุญให้คนมาทำบุญค่ะ และการทำทางเดินให้ผู้คนได้สัญจรเข้าและออกวัดอย่างสะดวกสบายย่อมมีอานิสงส์มากด้วยค่ะ นอกจากนี้ เจ้าอาวาสวัดท่านได้อุปถัมถ์เด็กนักเรียนเกือบร้อยคนที่เรียนอยู่ภายในโรงเรียนที่อยู่ในเขตวัดค่ะ
ด้วยอานิสงส์บุญแห่งการเทปูนและการส่งถังปูนเพื่อนำไปเทลงบนพื้นซุ้มประตูทางเข้าออกของวัดนี้จะได้อานิสงส์บุญสองต่อค่ะ คือ ให้คนมาทำบุญสร้างบารมี และเพื่อให้เด็ก ๆได้ศึกษาเล่าเรียนเขียนอ่านหนังสือค่ะ

วัดที่ 2 เป็นวัดที่มีความสวยงามมีความเป็นศิลปะทางด้านสถาปัตยกรรมซึ่งมีความสวยงามมากค่ะดิฉันจึงต้องการนำพาทุกท่านไปท่องเที่ยวชมสถานที่วัดแห่งนี้เพื่อเป็นการผ่อนคลายจากกิจกรรมที่วัดที่ 1ซึ่งที่วัดนี้ก็มีกิจกรรมบุญโดยดิฉันจะนำทุกท่านทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างเสาวิหารหิน เพื่อเป็นการทำบุญต่อยอดบุญจากที่ทางวัดกำลังก่อสร้างยังไม่เสร็จให้สามารถดำเนินการต่อไปค่ะรวมทั้งจะได้ ถวายสังฆทาน และสวดมนต์ร่วมกันค่ะ
อานิสงส์ในทำสร้างบุญทั้ง2 วัด
- เป็นบุญสาธารณะประโยชน์ให้คนใช้ร่วมกันมีอานิสงส์มากส่งผลให้ชีวิตมีปัจจัย 4 ครบถ้วนมีแต่ความสุขสบายทางโลกและผลบุญนี้ยังส่งเมื่อครั้นตายไปก็จะมีวิมานและสิ่งอำนวยความสะดวกและเมื่อทำกระทำตลอดก็จะส่งผลให้การผลกรรมของเราคลี่คลายหนักเป็นเบา
- ทำให้สิ่งที่ติดขัดคลี่คลายโดยสะดวกรวดเร็วเพราะเป็นเส้นทางเข้าและออกวัด และการที่ทุกท่านได้มาเทปูนในพื้นที่ขรุขระบริเวณด้านหน้าซุ้มประตูด้วยแล้วเป็นการตกแต่งความสวยงามเป็นหน้าเป็นตาผู้คนที่ผ่านไปมาเมื่อได้พบเห็นวัดก็อยากเข้าวัดทำบุญทุกท่านก็ได้มีส่วนในบุญกุศลนั้นด้วยค่ะ
- อานิสงส์บุญที่ทุกท่านได้ร่วมกันนี้ยังมีอีกมากค่ะ ส่งผลให้ชีวิตเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรม
ท่านใดประสงค์จะร่วมบุญดังกล่าวดิฉันขอเชิญร่วมบุญสร้างบารมีด้วยกันด้วยการตั้งกองทุนและทำบุญตามกำลังศรัทธาดังนี้  
- กองทุนละ 2,000 บาท
- ตามกำลังศรัทธา

เรื่องเรียนเพื่อทราบ  
สำหรับการทำบุญโดยการตั้งเป็นกองทุนนั้นดิฉันขอนำเงินปัจจัยบางส่วนในกองทุน 2,000 บาทนี้ไปร่วมบุญให้กับสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณอาจารย์เจน ญาณทิพย์ที่จังหวัดเพชรบูรณ์ เพื่อนำไปสร้างห้องน้ำสำหรับอุบาสิกที่สร้างสำเร็จแล้วค่ะ ซึ่งขณะนี้มียอดติดลบยังไม่ได้จ่ายเงินให้กับช่างก่อสร้างประมาณแสนกว่าบาทค่ะ  ประกอบกับขณะนี้หลังคาเรือนรับรองที่เป็นสถานที่ประดิษฐานพระพุทธรูปพระพุทธญาณเมตตาประทานพรเนื่องจากเกิดหลังคารั่วแก้ไขปัญหามาหลายครั้งแล้วแต่ก็แก้ไขไม่สำเร็จค่ะจึงมีความจำเป็นที่จะต้องซ่อมแซมเปลี่ยนหลังคาเสียใหม่ที่โซนด้านหลังเพื่อจะได้ไม่ก่อให้เกิดความเสียหายในโอกาสต่อไปค่ะและขณะนี้ ต้องการสั่งซื้อแท็งค์น้ำที่รั่ว จำนวน 1 ใบ เพื่อใช้ทดแทนแท็งค์น้ำอันเก่าค่ะ

จากที่ดิฉันกล่าวมาข้างต้นในส่วนที่สำนักปฏิบัติธรรมฯมีความจำเป็นเร่งด่วนที่ต้องมีปัจจัยเงินนำไปจ่ายชำระให้แก่ช่างก่อสร้างและจ่ายชำระค่าวัสดุอุปกรณ์ต่างๆ ซึ่งเป็นเรื่องเร่งด่วนจำเป็นที่ต้องเร่งดำเนินการ ดังนั้นจึงขอมาบอกบุญร่วมกับบุญทริปที่ 59 นี้ค่ะซึ่งเท่ากับว่าท่านผู้บริจาคได้ทำบุญได้หลายประโยชน์หลายประการค่ะ
สุดท้ายนี้ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้มาร่วมบุญกันในทริปบุญที่จะถึงนี้ค่ะด้วยบุญใดกุศลใดที่ท่านผู้บริจาคได้ร่วมบุญกันมาจนทำให้บุญสำเร็จลงไปหลายสิ่งหลายประการนี้จงเป็นเสบียงบุญของทุกท่านได้สะสมบารมีบุญค่ะ

อาจารย์ เจนญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2018-6-28 11:18:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

จี๊ดจ๊าด ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกท่านที่มีความมุ่งมั่นในพระพุทธศาสนา ซึ่งจี๊ดก็ได้มีความตื่นเต้นในทุกบุญและทุกครั้งที่อาจารย์เจนได้นำพาไปทำบุญเสียนี่กระไรเชียวค่ะ เนื่องจากบุญที่อาจารย์ได้สรรหามาเป็นคำอธิษฐานของอาจารย์ล้วน ค่ะ เพื่อจะได้ให้ทุกท่านได้สร้างบุญใหญ่ร่วมกันค่ะ ซึ่งจี๊ดคิดว่าทุกท่านก็คงจะปลื้มจิตปลื้มใจด้วยเช่นกันนะค่ะ จี๊ดขอเริ่มเรื่องเล่าในการเดินทางไปเซอร์เวย์หาวัดทำบุญกันดีกว่านะค่ะ

ก่อนออกเดินทางในเช้าวันนั้นอาจารย์ได้เดินทางไปเซ่อร์เวย์พวกเราตื่นนอนกันแต่เช้าเพราะหมายกำหนดการว่าจะเดินทางไปจังหวัดใดนั้นทราบแล้ว แต่ด้วยภารกิจสำคัญที่ทำให้อาจารย์ต้องอดหลับอดนอนตลอดหลายคืนและรวมทั้งภารกิจของอาจารย์เองด้วยทำให้ไม่ได้พักผ่อนจะงดการเซอร์เวย์ไปก็ไม่ได้ค่ะเพราะมีคิวงานบุญที่ต้องรออยู่อีกแทบจะไม่มีเวลาว่างเลยค่ะ สรุปวันนั้น อาจารย์พยายามฝืนใจแต่งตัวและมุ่งหน้าออกจากบ้านเพื่อให้งานสำเร็จสู้สู้ค่ะ
พวกเราเดินทางไปยังวัดแห่งหนึ่งจี๊ดคิดว่าใช่แล้ววัดนี้แหละแต่เหมือนอาจารย์ไม่พูดว่ากระไร เมื่อเดินสำรวจไปรอบ ๆวัดแล้วที่วัดนี้กำลังปลูกสร้างหลายสิ่งหลายอย่าง แต่อาจารย์ก็ได้บอกให้ทุกคนขึ้นรถเท่านั้นล่ะ จี๊ดก็รู้ได้ทันทีว่าการที่อาจารย์รีบขึ้นรถทั้ง ๆที่ยังไม่ได้พบพระสงฆ์สักรูปเดียวแต่อาจารย์รู้ได้ในญาณวิถีว่าวัดนี้ทำพิธีผิดทางที่พระพุทธองค์สั่งสอนอย่างนี้ชัวร์ค่ะซึ่งแสดงว่าวัดนี้ไม่ผ่านค่ะ การทำบุญกับอาจารย์เจนก็ดีอย่างนี้แหละค่ะ

วัดที่ 1
คณะฯเดินทางต่อไปค่ะครึ่งค่อนวันก็ยังไม่ได้พบวัดที่กำลังก่อสร้างอะไร ดังนั้นอาจารย์จึงอธิษฐานให้เทวดานำทางไปหาวัดที่มีพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบและเป็นวัดที่กำลังสร้างบุญใหญ่พวกเราก็นั่งรถไปเรื่อย ๆ สองข้างทางเป็นต้นไม้สีเขียวภูมิทัศน์ดีมากค่ะ มีภูเขาแม่น้ำธรรมชาติสวยงามตลอดแนวถนนไม่มีวัดวาอารามให้เห็นไม่มีบ้านคนให้เห็นมีแต่แนวต้นไม้ทอดยาวไปตลอดเส้นทางถนนรถก็ขับไปเรื่อยๆ จนกระทั่งอาจารย์ชี้ทางให้ไปทางโน้นทางนี้แล้วรถก็ขับมาผ่านวัดแห่งหนึ่งซึ่งอยู่ห่างไกลจากบ้านหรือชุมชน เมื่อลงจากรถก็ได้พบกับพระลูกวัดและพระลูกวัดก็ได้ติดต่อกับเจ้าอาวาสที่ไปบวชพระอยู่ที่วัดอื่นยังไม่กลับซึ่งก็ได้พูดคุยกับอาจารย์เจนท่านดีใจมากที่จะนำพาคนมาวัดเพราะมีแต่คนไปวัดดัง ๆไม่มีใครมาบอกว่าจะมาทำบุญหรอกโยมท่านว่าอย่างนั้นค่ะ

ที่วัดแห่งนี้มีภูเขาโอบล้อมโดยรอบถัดจากภูเขาเป็นแม่น้ำใหญ่ไหลผ่านถัดจากแม่น้ำก็เป็นวัดถัดจากวัดก็เป็นถนนสายหลักถัดจากถนนสายหลักก็เป็นภูเขาอีกซึ่งจี๊ดว่า วัดนี้มีภูมิทัศน์ที่ดีมากค่ะ เงียบสงบไม่มีอะไรเลยนาน ๆครั้งก็จะมาถวิ่งผ่านมาสักคันค่ะ
ซึ่งอาจารย์ได้เล็งเห็นแล้วว่าที่วัดนี้มีสถานที่ที่เป็นสัมปายะ เป็นวัดที่ขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาได้เจ้าอาวาสท่านเลี้ยงดูเด็กนักเรียนเกือบ 100 คน โดยมีแม่ชีและพระสงฆ์ 5 รูป คอยดูแลเจ้าอาวาสท่านเลี้ยงดูและสั่งสอนธรรมมะให้มีการปฏิบัติดีและปฏิบัติชอบให้เด็กได้เรียนรู้และได้ใช้ชีวิตที่ถูกต้องในการดำรงชีวิตอยู่อย่างเป็นผู้มีศีลมีธรรมค่ะ
ที่วัดแห่งนี้มีประวัติความเป็นมายาวนานตั้งแต่สมัยก่อนยงไม่มีโบสถ์ยังไม่มีศาลาอะไรเลยเจ้าอาวาสองค์เก่าท่านเก็บพระพุทธรูปองค์เล็ก ๆไว้เป็นจำนวนมากเมื่อเจ้าอาวาสองค์ใหม่มาพบจึงนำมาให้ชาวบ้านเช่าทำบุญเข้าวัดและได้สร้างโบสถ์ในกาลต่อมา
ในขณะนี้กำลังก่อสร้างซุ้มประตูทางวัด และสร้างศาลาเอนกประสงค์

ดังนั้นอาจารย์จึงแจ้งความประสงค์จะนำพาผู้คนประมาณ 500 คนมาทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างซุ้มประตูทางวัดและสร้างศาลาเอนกประสงค์ทำให้เจ้าอาวาสท่านดีใจมากเพราะไม่มีใครเลยที่จะมาบอกกล่าวขอทำบุญให้กับวัดซึ่งท่านว่ายากมากสำหรับคนแถวนี้ค่ะเพราะแต่ละคนก็ล้วนแต่ต้องทำมาหากินจะทำบุญเข้าวัดก็ต้องสำคัญจำเป็นมากถึงจะมาวัดกันค่ะ
เจ้าอาวาสท่านกล่าวว่าศาลาอเนกประสงคืก็ยังขาดปัจจัยประมาณ 200,000 บาทส่วนซุ้มประตูทางเข้าวัดนั้น จะทำปูนปั้นช้างไว้บนซุ้มประตูเพราะที่วัดนี้มีประวัติที่เกี่ยวข้องกับช้างค่ะแต่อย่างไรก็ตามอาจารย์ได้เล็งเห็นแล้วว่าการเทปูนที่ซุ้มประตูนั้นเป็นบุญใหญ่มากจึงขอเจ้าอาวาสเทปูนที่ซุ้มประตูซึ่งจะเป็นการเทพื้นซุ้มประตูยาวไปจรดถนนเชียวค่ะ ทั้งนี้ อาจารย์ได้สั่งปูนไป 5-6 คิวซึ่งจี๊ดเองเชื่อว่าทุกท่านสามารถทำการเทปูนด้วยสองมือของทุกท่านโดยสามารถทำได้ดีและทำได้เร็วด้วยค่ะ
อาจารย์บอกว่าด้วยอานิสงส์บุญนี้เป็นการเปิดทางให้คนมาสร้างความดีคนที่ผ่านไปมาได้พบเห็นซุ้มประตูก็อยากที่จะมาเข้าวัดทำบุญค่ะ

กิจกรรม
-     ทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างซุ้มประตูทางเข้าวัด
-     ร่วมกันเทปูนพื้นซุ้มประตูจนถึงถนน
-     ร่วมสร้างศาลาอเนกประสงค์
-     ถวายสังฆทาน
การที่คนเรานั้นจะได้ร่วมกันสร้างบุญสร้างบารมีในหมู่คนจำนวนมากย่อมไม่ใช่เรื่องง่ายที่คนจะมารวมตัวกันทำความดีอย่างที่ทุกท่านได้ร่วมบุญกันมาทุกทริปไม่เคยขาดหรือท่านที่กำลังตัดสินใจมาร่วมบุญกันก็เชิญด้วยนะค่ะพลังบุญของคณะบุญฯ ก็จะแผ่กระจายไปทั่วว่ายังมีมนุษย์กลุ่มหนึ่งเขาสร้างกรรมดีกันอยู่ค่ะ
ซึ่งอาจารย์เจนก็ได้บอกอานิสงส์บุญว่าการทำบุญที่ยิ่งใหญ่นี้ย่อมมีอนิสงส์ผลบุญมากค่ะ

วัดที่ 2
ที่วัดแห่งนี้มีความสวยงามมากจริงๆ ค่ะ มีความโบราณ มีความเป็นวัฒนะธรรมของประเทศเพื่อนบ้านน่าค้นหา และมีความเป็นศิลปะทางด้านสถาปัตยกรรม โดยรวมแล้วมีความขลังมีความสงบอยู่ในตัวค่ะและมีความสวยงามมากด้วยค่ะ สถานที่โดยรอบกว้างขวางมากเมื่อมองไปไกลๆ ก็ได้เห็นปฏิมากรรมที่ก่อสร้างขึ้นมาโดยรอบเป็นอะไรที่สวยงามมากค่ะและพวกเราได้พบกับแม่ชีใจดีให้การต้อนรับและอนุญาตให้เข้าชมสถานที่ด้วยค่ะ
กิจกรรม
-     ทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างเสาวิหาร
-     ถวายสังฆทาน
-     สวดมนต์

ในการนี้จี๊ดขอเป็นตัวแทนอาจารย์เจน ตามที่อาจารย์ได้แจ้งไปแล้วว่าจัดตั้งกองทุน 2,000 บาทและทำบุญตามกำลังศรัทธา จี๊ดก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้ร่วมบุญกันมาในครั้งนี้ด้วยค่ะ
เรื่องสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณอาจารย์เจน ญาณทิพย์จังหวัดเพชรบูรณ์  มีความจำเป็นต้องใช้ปัจจัยเงินเร่งด่วน
จี๊ดขออธิบายในรายละเอียดเป็นเรื่องๆ ไปนะค่ะ
1. หัองน้ำหญิง
เหตุผลความจำเป็น คือห้องน้ำหญิงใกล้จะสำเร็จแล้วแต่ไม่มีเงินที่จะนำไปจ่ายค่าวัสดุอุปกรณ์ที่ต้องซื้อเพิ่มเติมและค่าแรงช่างซึ่งขณะนี้ มียอดเงินติดลบค้างชำระอยู่อีกประมาณ 100,000 กว่าบาท
ซึ่งมีความจำเป็นจะต้องนำไปจ่ายชำระในเรื่องนี้ให้เรียบร้อย

2. หลังคาเรือนรับรองเป็นสถานที่ประดิษฐานพระพุทธรูปพระพุทธญาณเมตตาประทานพร
เหตุผลความจำเป็น คือทุกครั้งที่ฝนตกลงมาหลังคารั่วมีน้ำเจิ่งนองเต็มพื้นไปหมดทำให้หลังคาที่โซนด้านหลังเรือนเกิดรั่วเมื่อมีฝนตกลงมาทำให้มีน้ำไหลนองพื้นทำให้ข้าวของที่เก็บเสียหายทำให้ฝ้าเพดานเสียหายซึ่งต้องเปลี่ยนฝ้าเพดานไปหลายครั้งแล้ว และอาจเกิดเหตุบานปลายต่อไปอีกหากยังไม่ทำการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นซึ่งได้แก้ไขปัญมาโดยตลอดแต่ไม่สามารถที่จะแก้ไขได้สำเร็จค่ะ ทั้งๆ ที่อาจารย์ไม่มีเงินทุนอะไรแต่ความจำเป็นนี้ต้องเร่งรีบตัดสินใจเพราะช่างก็ไม่ได้ว่างที่จะมาดำเนินการให้และตอนนี้ก็เข้าสู่ฤดูฝนแล้ว ซึ่งขณะนี้ได้มีฝนตกลงมาแทบทุกวัน ดังนั้นอาจารย์จึงตัดสินใจให้ช่างก่อสร้างทำการซ่อมแซมเปลี่ยนหลังคาโดยรื้อหลังคาเก่าออกและทำใหม่และการที่ได้สั่งการช่างไปแล้ว แต่ยังไม่มีเงินไปจ่ายชำระนี่สิค่ะ ดังนั้นจึงมีความจำเป็นต้องใช้เงินในเรื่องนี้อยู่มากค่ะ หากได้รับเงินบริจาคมาช่วยในส่วนนี้ก็จะสามารถคลี่คลายไปได้ค่ะ

3. แท็งค์น้ำรั่ว จำนวน 1 ใบ เกิดมีเหตุแท็งค์น้ำรั่วทำให้น้ำที่นำมาใช้กักตุนสำรองต้องพร่องหรือขาดไปหนึ่งแท็งค์ค่ะดังนั้น จำเป็นต้องไปหาซื้อเพื่อนำมาใช้ทดแทนแท็งค์น้ำที่รั่วนั้นค่ะ
เหตุผลความจำเป็น คือ ทุกครั้งที่คณะเดินทางไปทำงานที่สำนักปฏิบัติธรรมหรือในอนาคตจะมีการเปิดปฏิบัติธรรมทางสำนักมีความจำเป็นอย่างมากที่จะต้องกักเก็บน้ำสำรองไว้เป็นจำนวนมากเนื่องจากที่สำนักฯเป็นน้ำบาดาลของหมู่บ้านเวลาการเปิดปิดให้ใช้น้ำนั้นให้ใช้ได้ไม่กี่ชั่วโมงที่จะทำการเปิดน้ำไว้กักเก็บหากไม่ได้สำรองเอาไว้ก็จะไม่มีน้ำใช้บางครั้งอาบน้ำสระผมกันอยู่ฟองแชมพูยังอยู่บนเส้นผมน้ำก็ไม่ไหลสะงั้นบางครั้งต้องแต่งตัวกันออกมาทั้ง ๆ ที่หัวมีฟองแชมพูหรือบางครั้งสบู่ติดตัวออกมาและมาหาขวดน้ำดื่มมาล้างหัวหรือลำตัวก็ยังมีค่ะก็ได้มีการร้องเรียนไปแล้วแต่ไม่มีผู้ใดให้การเหลียวแลใดใดจึงต้องช่วยเหลือตนเองด้วยการซื้อแท็งค์น้ำนำมากักเก็บเอาไว้ใช้ค่ะ

จากที่จี๊ดเล่ามาทั้งหมดเป็นเรื่องเดือดร้อนมากที่สำนักปฏิบัติธรรมฯมีความจำเป็นต้องนำปัจจัยไปใช้ในส่วนที่ขาดให้เรียบร้อยจะนำเงินในส่วนอื่นมาใช้ทดแทนกกันไม่ได้ค่ะซึ่งในการที่อาจารย์ตั้งกองทุนบุญ กองทุนละ 2,000 บาทนอกจากจะได้สนับสนุนบุญในทริปที่ 59 แล้วยังจะสามารถนำมาช่วยเหลือสนับสนุนสำนักปฏิบัติธรรมฯ ในส่วนที่ขาดได้อีกด้วยถือว่าได้ทำบุญครอบคลุมทุกภาคส่วนจริง ๆ ค่ะ จี๊ดก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย เงินทุกบาททุกสตางค์ทางอาจารย์มิได้นำมาใช้จ่ายส่วนตัวแม้แต่น้อยเพราะอาจารย์เป็นคนเห็นกรรมได้เห็นมาแล้วทั้งนรกและสวรรค์ แต่สิ่งที่อาจารย์ตั้งเป้าหมายไว้สูงสุดนั่นก็ค่ะการนำพาผู้คนปฏิบัติธรรมตามคำสั่งสอนของพระผู้มีพระภาคเจ้าที่ได้ทรงสั่งสอนด้วยอาจารย์พูดเสมอว่า ความตายอยู่กับเราทุกเมื่อแต่การทำความดีไม่มีวันตายจะอยู่กับเราแม้จะละจากโลกนี้ไปแล้วค่ะ

จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านมาณ โอกาสนี้นะค่ะ โดยความร่วมมือของทุกท่านจี๊ดเชื่อว่าผลบุญที่ช่วยกันให้งานบุญสำเร็จย่อมเป็นประโยชน์ในการช่วยกันขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาทุกท่านเป็นฟันเฟืองของการขับเคลื่อนเป็นส่วนหนึ่งที่ได้มาร่วมด้วยช่วยกันและรวมกันเป็นหนึ่งในบุญกุศลหากเมื่อพลันสำเร็จได้แล้วย่อมเกิดประโยชน์ต่อลูกหลานของเราในภายภาคหน้าอย่างน้อยทุกท่านก็ได้มีส่วนร่วมในการสร้างสำนักปฏิบัติธรรมฯหรือบุญที่ได้ร่วมกันทำนุบำรุงวัดให้เป็นสถานที่สั่งสอนให้ผู้คนเป็นคนดีและได้สร้างบุญกุศลของพวกเขาต่อไปค่ะ
จี๊ดจ๊าด

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-6-28 11:19:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2018-7-3 09:41

ทริป 59 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 22 กรกฏาคม 2561

รถออกเดินทางเวลา 6 โมงเช้าค่ะ หน้าเทสโก้โลตัส จรัญสนิทวงศ์ (ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70)

ลูกทัวร์ไม่สามารถนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่ลานจอดรถของห้างโลตัสได้ค่ะ หากฝ่าฝืน จะถูกล็อคล้อ
ลูกทัวร์สามารถนำรถยนต์ส่วนตัวและรถแท็กซี่มาจอดส่งได้แค่ชั่วคราว บริเวณหน้าห้างเท่านั้น

ค่าเดินทาง  ราคา 900 บาท/ ท่าน  

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***
***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

อุปกรณ์ที่ท่านต้องเตรียมมาเองค่ะ

ถุงมือ

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-6-28 11:25:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 900.09 / 900.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

หรือ โอนเงินค่าเดินทางผ่าน PromptPay

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้เป็นการจัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 59 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสบดีที่ 12 ก.ค. 2561  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  
1. แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip ผ่านทาง line id: @jenyantip   
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 59
พร้อมแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง และเบอร์โทรศัพท์

2. แจ้งการโอนเงิน ด้วยการส่ง slip มาทาง sms/mms
ที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 59
พร้อมแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง และเบอร์โทรศัพท์

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms พร้อม slip แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาให้ตรวจสอบอีกครั้งค่ะ

3. แจ้งการโอนเงิน
1) line id: @jenyantip
หรือ 2) ผ่านทางอีเมลล์ [email protected] หรือ 3) แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger และโพสต์ slip หน้า face)
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-6-28 11:27:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทริป 59 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ

ร่วมทำบุญดังนี้ค่ะ

- ทอดผ้าสามัคคี ร่วมสร้างซุ้มประตูและร่วมสร้างศาลาอเนกประสงค์
- ค่าปูน CPAC เทลานหน้าซุ้มประตู
- ทอดผ้าป่าร่วมสร้างเสาวิหาร
- ค่าเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัด
- ร่วมบุญกับสำนักปฏิบัติธรรม จ.เพชรบูรณ์ ในส่วนที่ขาดทั้งหมด

รับบริจาค 2 แบบค่ะ  
- กองทุนละ 2,000   บาท
- ตามกำลังศรัทธา

***ท่านที่ต้องการบริจาคปัจจัยทำบุญ สามารถโอนเงินทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองนะคะ โอนมาแล้วจึงจะลงชื่อทำบุญให้นะคะ***

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 20 กรกฎาคม 61 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

หรือ บริจาคผ่าน PromptPay

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทาง 3 ช่องทางคือ bank, western union และ moneygram เท่านั้น (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น  500.73, 1000.09, 5,002 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number: 011-256-8821

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: @jenyantip
หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger หรือโพสต์ slip ไว้หน้าเฟส) หรือส่ง slip ทาง sms/mms ที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาว อ. เจน)
พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 59 "

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-6-28 11:30:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 59 วันอาทิตย์ที่ 22 กรกฏาคม 61
รถล้อหมุน หกโมงเช้า

ประกาศเรื่องรถทัวร์
-รถบัสจะจอดรออยู่บริเวณด้านในห้าง ณ บริเวณหลังห้างโลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70) นะคะ ไม่ได้จอดรอที่ด้านหน้าห้างฯ ค่ะ เนื่องจากทางห้างจัดพื้นทีด้านหน้าเป็นตลาดนัดค่ะ
-ทางโลตัสไม่อนุญาตให้นำรถมาจอดในห้างค่ะ หากฝ่าฝืนจะโดนล๊อคล้อค่ะ

การจัดผังที่นั่งไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง แต่พิจารณาจัดจากตาราง จำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดี ตามความเหมาะสมค่ะ...

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

จุดจอดรถขากลับคือ ปั๊มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

เตรียมถุงมือเพื่อใช้ในกิจกรรมบุญเทปูนค่ะ

รถบัสคันที่ 1

รถบัสคันที่ 2

รถบัสคันที่ 3

รถบัสคันที่ 4

รถบัสคันที่ 5

รถบัสคันที่ 6
รถบัสคันที่ 7

รถบัสคันที่ 8

รถบัสคันที่ 9

รถบัสคันที่ 10

รถบัสคันที่ 11

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-6-28 11:33:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:01

รายชื่อผู้เดินทางทริป 59 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 22 กรกฏาคม 61    (ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ)

(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันพฤหัสบดีที่ 12  ก.ค. 61) หากโอนเงินค่าเดินทางแล้ว ขอให้ส่ง slip หลักฐานการโอนเงินภายในวันที่ 12 ก.ค. 61 ด้วยค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว ไม่มีการแจ้งส่งหลักฐานมา ถือว่าท่านสละสิทธิ์การเดินทางค่ะ

1        คุณยอดบุญ 13 ที่
2        คุณแอน 1 ที่
3        คุณประภัสสร อยู่สมศรี 4 ที่
4        คุณป้าเก่ง 3 ที่
5        คุณวิไล 5 ที่
6        คุณวิจิตรา 1 ที่
7        คุณพิชชารัตน์ 7 ที่
8        คุณแสงรัศมี 2 ที่
11        คุณศิวรรณ 2 ที่
13        คุณต้นโพธิ์ 1 ที่
14        คุณดนุวัตร 1 ที่
15        คุณราชันย์ 3 ที่
16        คุณอรปภา 3 ที่
17        คุณทิพรดา 5 ที่
18        คุณจรัล 4 ที่  
19        คุณ snovy 2 ที่
20        คุณรัตนา 32 ที่
21        คุณสุรีภรณ์ 10 ที่ (เงินสด)
22        คุณครรชิต  5 ที่
23        คุณวรเทพ 3 ที่
24        คุณวนิดา วิศวนิเวศ 1 ที่
25        คุณสุภัตรา 2 ที่
26        คุณวรเดช 2 ที่
27        คุณวิมุตติ 1 ที่ (เงินสด)
28        คุณปาณสกุณ 1 ที่
29        คุณจีจี้ 1 ที่
30        คุณแม่จี๊ด 1 ที่ (เงินสด)
31        คุณตวงรัชฏ์ 2 ที่
32        คุณจักรวาล (บี) 1 ที่
33        คุณ ayre 2 ที่
35        คุณมิวและแม่ 2 ที่
36        คุณรุจิภาส สาคร 1 ที่
38        คุณศิริรักษ์ ผลเพิ่ม 4 ที่
39        คุณกิตติมา เวชเตง 1 ที่
40        คุณธัญธร นันต๊ะเสน 3 ที่
41        คุณบานชื่น ชื่นสุข 1 ที่
42        คุณเจน 3 ที่
43        คุณเกริกกฤษณ์ 4 ที่
44        คุณจักรพงศ์ จิมมอญ 1 ที่
45        คุณชูชัย ทองเนียม 2 ที่
46        คุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ 3 ที่
47        คุณเสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล 5 ที่
48        คุณอาคม  สานนท์ 2 ที่
49        คุณภูริทัต​ เพ็งจิตร์ 2 ที่
50        คุณกิตติยา ปอแก้ว 4 ที่
51        คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์ 1 ที่
52        คุณจริยา  ศรีหนู 1 ที่
53        คุณณิชารีย์ 2 ที่
54        คุณสุทิ หัสจันทึก 14 ที่
55        คุณอรรถวิทย์ 3 ที่
56        คุณเปรมสินี 5 ที่
57        คุณเอกชฏา มีศรี 4 ที่
58        คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 3 ที่
59        คุณพรปวีณ์ เกษมสวัสดิ์ 4 ที่
60        คุณณัฐกนิษฐ์์ จิรวัชรนันท์ 1 ที่
62        คุณมนธรัตถ์ 3 ที่
63        คุณณัฐพงศ์ ภิญโญเจริญ 2 ที่
64        คุณยุ้ย 2 ที่
66        คุณ Pat Pund 1 ที่
67        คุณณภัค 1 ที่
68        คุณ Bart 1 ที่
69        คุณชัย capcom 2 ที่
70        คุณสโรชา กล่อมสุข 2 ที่
71        คุณวิทูร 1 ที่
73        คุณศิริวัล โอวาทวิจัย 3 ที่
74        คุณเปาเพชร 2 ที่
76        คุณจันทรัสม์ โนรี 3 ที่
77        คุณศศิ 8 ที่
79        คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ 3 ที่
80        คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 4 ที่
81        คุณจิตโรจน์ 2 ที่
82        คุณปรานี วุฒิสาร 1 ที่  
84        คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
85        คุณหน่อย 1 ที่
86        คุณภรรณธกฤษ 1 ที่

87        คุณภิญญดา 5 ที่

88        คุณพร 1 ที่
89        คุณธนิดา 1 ที่
90        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 1 ที่
91        คุณจิตติมา 10 ที่
92        คุณวรรณวิภา 2 ที่
93        คุณจิรวัชรากร 3 ที่
96        คุณวิยะดา 3 ที่
97        คุณศิริรัตน์ สานุศิษย์ 2 ที่
98        คุณหนูพิณ 1 ที่
99        คุณอุดร มั่นถิ่น 2 ที่
100        คุณอัญมณี สมบูรณ์ผล 4 ที่
102        คุณอมรภัค กรสิริชัย 5 ที่
103        คุณชมดาว คำปาน 1 ที่
104        คุณพิรามิตร ปัดถา 2 ที่
105        คุณวิสิทธิ์ ขำนาพึง 1 ที่
106        คุณวุฒิพงศ์ อนุกูลวุฒิพงศ์ 1 ที่
108        คุณสายทิพย์ สินพูลอนันต์ 2 ที่
109        คุณจารุวรรณ 2 ที่
110        คุณวาสิณี ประจัญบาน 2 ที่
111        คุณสุภัทธณา 1 ที่

112        คุณ arheng 1 ที่

113        คุณศิริพร สมิทธ์ธนบูรณ์ 2 ที่

114        คุณสุนันทา(นุ้ย) 1 ที่

115        คุณกมลวรรณ (ติ๊ก) 1 ที่

116        คุณวี 4 ที่

117        คุณภัทรวดี 2 ที่

119        คุณพรรณลักษณ์ 2 ที่
120        คุณกฤษณ์ 3 ที่

121        คุณจักรชลัฐ 5 ที่
122        คุณกิติพนธ์ 3 ที่
124        คุณนรวิชญ์ ทองล้วน 4 ที่
125        คุณหมวย 1 ที่
126        คุณกชพร 2 ที่
128        คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ 1 ที่
129        คุณวิจิตร หงษ์จันทร์ 1 ที่
130        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข 2 ที่
131        คุณชินานันท์ 3 ที่
132        คุณมัลลิกา 2 ที่
133        คุณเอกภพ เพ็ญพวง 2 ที่
134        คุณวิเศษ คำแสง 1 ที่
135        คุณปาหนัน 2 ที่
136        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล 2 ที่
137        คุณจิราพัชร แดงเจริญ 5 ที่
138        คุณกรณ์ศิริพงษ์ 1 ที่
139        คุณพัชษณา เนตรทิวากร 4 ที่
140        คุณธันยพัฒน์ 2 ที่
141        คุณประวินทร์ คุโรวาท 2 ที่
143        คุณเทวดล เหลืองสุรภีสกุล 1 ที่
144        คุณวโรชา เวชสุภากุล 9 ที่
145        คุณนงลักษณ์ 1 ที่
146        คุณปทิตตา 2 ที่
147        คุณสุจิตรา มะลังพันธ์ 4 ที่
148        คุณวาริศา 11 ที่
149        คุณพลสิทธิ์ 8 ที่
150        คุณสุมิตรา 9 ที่
151        คุณเนธิยา 3 ที่
152        คุณกันกิ่ง 4 ที่
153        คุณปิติโชค โรจน์พงศ์เกษม 1 ที่
154        คุณผาสุข 2 ที่
155        คุณอรนรินทร์ 2 ที่
157        คุณยุทธพงษ์ 1 ที่
158        คุณไอรินทร์ 7 ที่
159        คุณทัศนีย์วรรณ 1 ที่
160        คุณ karn 4 ที่
161        คุณสุภา 1 ที่
162        คุณ kaew 1 ที่
163        คุณสุนันทา ธนเจริญผดุง 4 ที่
164        คุณดวงวรรณ 2 ที่
165        คุณอิทธิฤทธิ์ เมรัตน์ 1 ที่
166        คุณ ธรรมขาติ วุฒิสุขไพศาล 2 ที่
167        คุณกัญภัฏฐ์ 2 ที่  
168        คุณสุทิศา 1 ที่
169        คุณวัชรารัตน์ 4 ที่
170        คุณประภา 2 ที่
171        คุณธนกฤต   นิลประดับ 1 ที่
172        คุณสมบูรณ์  นุกูลอุดมพานิชย์ 2 ที่
173        คุณยุพิน โทวงษ์ 2 ที่
175        คุณนก 1 ที่
176        คุณสายป่าน 2 ที่
177        คุณอรรณพ เย็นใจ 1 ที่
178        คุณสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์ 1 ที่
179        คุณวัสสาระดี 3 ที่
181        คุณน้ำฝน 2 ที่
182        คุณวิภา ตั้งเตรียมใจ 1 ที่
183        คุณรัตน์ณากรณ์ 2 ที่
184        คุณจันทนา 2 ที่
185        คุณกัญญา วารีเพชร 9 ที่
186        คุณเรณู ฮะเจริญ 2 ที่
187        คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด 1 ที่
188        คุณเดือน 1 ที่
189        คุณ chanittha 2 ที่
190        คุณชมพู่ 2 ที่
191        คุณเจส คาลโว 2 ที่
192        คุณกรรณิการ์ มโนคำ 1 ที่

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 59 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสบดีที่ 12 กรกฏาคม 2561  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ  ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้จัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

***ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3.ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-6-28 11:41:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:01

ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างซุ้มประตูและร่วมสร้างศาลาอเนกประสงค์, ค่าปูน CPAC เทลานหน้าซุ้มประตู, ทอดผ้าป่าร่วมสร้างเสาวิหาร, ค่าเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัด และร่วมบุญกับสำนักปฏิบัติธรรม จ.เพชรบูรณ์ ในส่วนที่ขาดทั้งหมด

แบบกองทุนละ 2,000 บาท

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 20 กรกฏาคม 61

1        อ. เจน ญาณทิพย์, คุณแม่ตี้ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 2  กองทุน
2        ดรุณญา ทิพมโนวรรณ และบรม อัศวรักษาวงศ์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
3        นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
4        คุณสมชาย และคุณจิตติภา นันทศักด์พรชัย และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
5        คุณแม่ลำภู เรืองศรี และคุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
6        คุณพรเพ็ญ-กิจเจริญพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
7        นำชนะ รุ่งธุรกิจ ร่วมบริจาค 2  กองทุน
8        คุณศิริมา, กชพร, ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
9        นายอาคม สานนท์, นางสุจิตตรา สานนท์, นายเฉลิมศักดิ์ สานนท์, นางอุดมศรี สานนท์, นางสาวพรรณพร สานนท์, นางสาวพรตะวัน เกษมสานต์, น.อ.ปรีดา เกษมสานต์, นางสมบูรณ์ เกษมสานต์, นายพรศักดิ์ คืนประเสิร์ฐ, นายทศพล พุกแสนสุข, นางมนทิรา พุกแสนสุข, ด.ญ.นีรชา พุกแสนสุข, ด.ญ.จิตญาดา พุกแสนสุข ร่วมบริจาค 1 กองทุน
10        ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 2  กองทุน
11        คุณจารุวรรณ ชินกร  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
12        จ.ท. อภิสิทธิ์ หล้าน้อย  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
13        จรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
14        ศศิ  อิงคนันท์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
15        พิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์  ร่วมบริจาค 3 กองทุน
16        พฤทธิ์ เมธัสสกุล ร่วมบริจาค 2  กองทุน
17        นภัสนันท์ สุวรรณวาจกกสิกิจ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
18        นายสมบัติ รัชตนรวุฒิ นส.แคทรียา เอกอัครนวกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
19        นาย มนตรี รัชตนรวุฒิ นางสุวิมล กฤตประโยชน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
20        นางสาวมาลี สหวัชรีโชค ร่วมบริจาค 1  กองทุน
21        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล และคุณกนกกุล จงทวีผล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
22        นายวีระสิทธิ์ เรืองวิโรจนกุล  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
23        นางยุพิน อัศวเมธาพรหม  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
24        นายเจียเหลียง เฉิน ร่วมบริจาค 2 กองทุน
25        นางพรอรุณ เฉิน ร่วมบริจาค 2 กองทุน
26        นายสิริเทพ  เฉิน ร่วมบริจาค 2 กองทุน
27        ด.ญ ฐิติรักษ์  เฉิน ร่วมบริจาค 2 กองทุน
28        ด.ญภัทรวดี  เฉิน ร่วมบริจาค 2 กองทุน
29        ด.ญ ธัญลักษณ์ เฉิน ร่วมบริจาค 2 กองทุน
30        บุญเจริญ เรืองวิโรจนกุล ร่วมบริจาค 2 กองทุน
31        คุณศราวุธ สีเทียน และคุณ คมชัย กวินอัครฐิติ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
32        คุณประวินทร์ คุโรวาท ร่วมบริจาค 1  กองทุน
33        นางสาวญาณิชศา ดิษผึ้ง ร่วมบริจาค 1  กองทุน
34        คุณแสงรัศมี และลูกๆ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
35        นายสมชาย เรืองศรี (บิดา) และนางศิริพันธ์ พรหมช่วย (มารดา) สุนทรียา เรืองศรี และ  Mr. ian phillips ร่วมบริจาค 1  กองทุน
36        คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
37        คุณศิริวัลย์  โอวาทวิจัย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
38        คุณอัจฉรา ธรรมารัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
39        คุณวิสินธุ์ มาลี มนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค 3 กองทุน
40        คุณธนิสร จารุศิริกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
41        คุณเอกลักษณ์ ศรีชมพันธ์, คุณรัชนี วงษ์เจริญสิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
42        นายกิติพนธ์ สงไทย และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
43        คัทลียา โตวรานนท์ ร่วมบริจาค  1 กองทุน
44        นางดารณี เหลืองสุรภีสกุล ครอบครัว และวงศ์ตระกูล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
45        สมใจ, ทรรศนีย์ และ ซัมเมอร์ สมฤดี ผดุงปรีชาไชย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
46        คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, คุณวันทนีย์, ด.ญ. พัชชานันท์ ศรีปรีชาพัฒนะ และคุณอุไรวรรณ พลมา  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
47        คุณพันธราภรณ์ ธนัชญาชัยรันทน์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
48        คุณปัญจพร-คุณวีระพร  โกศลกิติวงศ์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
49        คุณศรุต-คุณพิมพ์พักตร์  ตรีรัตนเวชและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
50        จิตโรจน์ และปิยะ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
51        Orapin Davis & Gene Davis ร่วมบริจาค 2 กองทุน
52        นางสาวมยุรา ปัดสา นางบุญเพ็ง ศรีภักดี Feldmeier  และ Mr. Yves Georgie Horat ร่วมบริจาค 1 กองทุน
53        ครอบครัวธนบูลย์นันทกุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
54        นายธราธิป ธนาเกื้อวณิช และ นายจิรวัชรากร คุณกรปัทมะโรจน์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
55        ชาตรี - ทัศนีย์ - เกริกกฤษณ์ ศรีไพพรรณ และอร แสงธีระปิติกุล  ร่วมบริจาค 5 กองทุน
56        นายจารุเดช  ภูวภิรมย์ขวัญ, นายปรภัทร  จิรโพธิกุล, ด.ญ.ปรางค์ภัทรา  จิรโพธิกุล และ MRS.HUI-MEI , KAO ร่วมบริจาค 1 กองทุน
57        ครอบครัวจิตตาภิรักษ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
58        คุณอรปภา เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
59        ชมดาว คำปานและครอบครัว ,และครอบครัวนายแพทย์พิฉัตร โภชนสมบูรณ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
60        ศิริพร / กัมปนาท พิเชียรพงษ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
61        สมบูรณ์  นุกูลอุดมพานิชย์, กนกวรรณ  นุกูลอุดมพานิชย์, ธัชพล  นุกูลอุดมพานิชย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
62        ชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
63        คุณสุรพงษ์ คิดถูกและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
64        วิเศษ คำแสง และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
65        คุณทิพย์ ร่วมบริจาค 5  กองทุน
66        คุณแทค ภรัณยู โรจนวุฒิธรรม (ดารา)  ร่วมบริจาค 5  กองทุน
67        องอาจ นิลเพชร์พลอย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
68        คุณประสิทธิ์ สุภารัตนสิทธิ์ และครอบครัว, คุณล้อม สมพงษ์ และครอบครัว, คุณธันยพัฒน์ สุภารัตนสิทธิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
69        วัสสาระดี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
70        นายสมพร เป้าทอง พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
71        กิตติยา ปอแก้ว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
72        เอื้องฟ้า ตาลน้อย พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
73        คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ,คุณวรรณพร เจียรประเสริฐ, คุณณัฎฐา เจียรประเสริฐ, คุณอรรณพ เจียรประเสริฐ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
74        ปรีชา-สุมาลี แสงธีระปิติกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
75        ปรีศักดิ์ หุ่นแก้วและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
76        คุณวลัยกร และ คุณจริยา พฤกษธัมมโกวิท ร่วมบริจาค 2  กองทุน
77        คุณศิริรักษ์ และ คุณธัญวรัตม์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
78        นางออระณุฏฐ์-นพ. ก.กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน (เงินสด)
79        คุณสุมิตรา และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
80        นางสาว ยลดา การบรรจงและครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
81        คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
82        อรรณพ เย็นใจ  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
83        คุณกฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
84        นัฐพงษ์-นฤมล-ไกรวัฒน์ รัตนสินทวีสุขและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
85        นางสาวจรูญศรี วันเกิดผล  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
86        คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ, คุณอรนุช ปิลันธน์กวิน, และคุณศุภิสรา งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
87        คุณวรณัฐ ถ้ำทองถวิล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
88        นายพิจักษ์ ดาราสิทธาวัฒน์ และนางสาวณัฐเบญจมน เหรียญชลานุสาร ร่วมบริจาค 2 กองทุน
89        บุญอนันต์ โชคประเสริฐสม  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
90        คุณพ่ออิศรา, คุณแม่สุทธิวรรณ, อรวรรณ, อภิชาติ ศิริมงคล Kevin Verde Sirimongkol and Jose Juan Verde Vargas ร่วมบริจาค 2 กองทุน
91        นางสาวอภิสรา พงษ์ชมพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
92        ศุภภัสสร ใจตรงและพรปวีณ์ เกษมสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
93        สายทิพย์ สินพูลอนันต์และผุสดี สิงหเสนี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
94        ศิวพร ภัทรประกฤต และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
95        อภิสมา สินไชย, รินดา ทรัพย์สมบัติ, เบญจา ทรัพย์สมบัติ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
96        ดาริน ปิติชัยชาญ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
97        อุดมเกียรติ พรรธนประเทศและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
98        นางสาวอัมไพวรรณ มณี - นางสาวพริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
99        ลูกไม้ อนุวัตเมธี / ดุสิตา อนุวัตเมธี / ปิยะนุช ลัภกิตโร / และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
100        นางธัญญ์ธิชา คณาธรณ์โชติยา ร่วมบริจาค 1  กองทุน
101        มนูญ​ รดา​ พีซ​ แพ็ค​ พราวด์​ แม่ชม้อย​ ลุงหยุด​ ป้าเล็ก​ โม​ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
102        นิภาวรีย์ ศรีวสุมาลา ร่วมบริจาค 1  กองทุน
103        ทิพชนก นุตจรัส ร่วมบริจาค 1  กองทุน
104        จันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
105        คุณมิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน

รวมบริจาคทั้งหมด  140  กองทุน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-6-28 11:42:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2018-7-21 23:03

ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างซุ้มประตูและร่วมสร้างศาลาอเนกประสงค์, ค่าปูน CPAC เทลานหน้าซุ้มประตู, ทอดผ้าป่าร่วมสร้างเสาวิหาร, ค่าเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัด และร่วมบุญกับสำนักปฏิบัติธรรม จ.เพชรบูรณ์ ในส่วนที่ขาดทั้งหมด

แบบตามกำลังศรัทธา

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 20 กรกฏาคม 61

1        ดร. จิม ร่วมบริจาค 5,100 บาท
2        คุณบานชื่น ชื่นสุข ร่วมบริจาค 1,000 บาท
3        คุณจักรพงศ์ จิมมอญ ร่วมบริจาค 100 บาท
4        ขนิษฐา  ดีวุ่น ร่วมบริจาค 107.89 บาท
5        นางสาวจารุชา พานาสถิต ร่วมบริจาค 1,050 บาท
6        รุจิภาส สาคร ร่วมบริจาค 400 บาท
7        ปุณยนุช ภิญโญ ร่วมบริจาค 20 บาท
8        ประยูร โพธิ์ทอง ร่วมบริจาค 20 บาท
9        สมศักดิ์ สาคร  ร่วมบริจาค 20 บาท
10        นิยม ภิญโญ ร่วมบริจาค 20 บาท
11        ภิรมย์ สาคร ร่วมบริจาค 20 บาท
12        นายภูริทัต​ เพ็งจิตร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
13        ฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 559.59 บาท
14        คุณฉัตรวิมล สืบสงัด ร่วมบริจาค 58 บาท
15        ศิรวิทย์  มาลารัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
16        Churairat,Nemesia,Adam Tresowski ร่วมบริจาค 1,000 บาท
17        คุณวรรัตน์ แซ่เฮง  ร่วมบริจาค 500 บาท
18        คุณศรีนรินทร์ บวรมงคลศักดิ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
19        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ ร่วมบริจาค 400 บาท
20        นายประวิทย์  เฮงพระธานี พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
21        นางสาวสุทธนี มีแก้วน้อย ร่วมบริจาค 3,000 บาท
22        นายชยุตพงศ์ พัฒนจุรีพันธ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
23        นางสาวอัจฉรารัศมิ์ สนธิเจริญ ร่วมบริจาค 200.09 บาท
24        นายณัฐพงศ์ ภิญโญเจริญ  ร่วมบริจาค 200 บาท
25        กุลพิมพ์ แซ่จึง  ร่วมบริจาค 300 บาท
26        คุณพิกุล งามภักดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
27        คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
28        นายฉาย พรมกระโทก   มารดา-นางสุภาพ พรมกระโทก ร่วมบริจาค 200 บาท
29        นางสาวชนิกานต์  เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
30        ครอบครัวสุนันทา อาภาสกุลเดช ร่วมบริจาค 1,000 บาท
31        จักรชลัฐ ธนฤทธิ์ภัคยากุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
32        น.ส ณัฐนันท์ แก้วเวียง  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
33        คุณศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
34        กัมพล(ตู่) เลี่ยมสกุล และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
35        รุจิรา  ทวีสุข  ร่วมบริจาค 400 บาท
36        สมโภช ยิ้มภากรณ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
37        คุณพ่ออดุลย์ ,คุณแม่วรรณา,คุณกิตติมา  เวชเตง ร่วมบริจาค 300 บาท
38        คุณจิรายุ ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา ร่วมบริจาค 300.50 บาท
39        คุณวรีพร ตะนุลานนท์ ร่วมบริจาค 101 บาท
40        คุณวิวัฒน์ อุดรชน ร่วมบริจาค 100 บาท
41        ณิชชาภัทร คุณทวีนิธิ ร่วมบริจาค 200 บาท
42        Junko Hanano ร่วมบริจาค 200 บาท
43        พรพรรณ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
44        น้อยศรี ซิมตระกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
45        พรเลิศ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
46        สุชาติ วัชระชัยสุรพล ร่วมบริจาค 500 บาท
47        กัลป์ปภัส พานพิชย์ทวี ร่วมบริจาค 100 บาท
48        ณัฐมานี พานพิชย์ทวี  ร่วมบริจาค 100 บาท
49        สุภารัตน์ ดอกบัว ร่วมบริจาค 100 บาท
50        อะนิพล แต้มงาม ร่วมบริจาค 100 บาท
51        ปราณี สถิตไชยนนท์  ร่วมบริจาค 100 บาท
52        สิน สวาท  ร่วมบริจาค 100 บาท
53        ชิญารัตน์ อุระเสริมรัมย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
54        สุทัศน์ โทนทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
55        ชัชฎา  จิรธนภิญโญ ร่วมบริจาค 300 บาท
56        ลฏาภา ประสาทกุล, ณัฏฐ์ ธเนศสัมพันธ์, วารินทร์ สัมพันธ์ ร่วมบริจาค 1,145 บาท
57        นางสาวชนิดาภา เกิดจินดา ร่วมบริจาค 200 บาท
58        นางสาวปูชิตา พีรวัทธึก  ร่วมบริจาค 300 บาท
59        อรไท ชูสวัสดิ์ นายเทียนชัย ด.ญ. จิตสุภา ด.ช. อภิวุฒิ พินตะพาด ร่วมบริจาค 200 บาท
60        วิสิทธิ์ ขำนาพึง  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
61        นุช นิรันวิชยะ และคุณแม่ สุนีรัตน์ ปุณณะเขตร์ ร่วมบริจาค 300 บาท
62        คุณไทย มั่นคง และครอบครัว ร่วมบริจาค 152 บาท
63        คุณชุติกาญจน์ ธีระโรจนพงษ์ ร่วมบริจาค  150 บาท
64        สุนิสา สุภัทรา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
65        นายวิวรรธน์ กนกชัยพานิชกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
66        นางสาวอุไรรัตน์ พันธ์วงศ์ และนายนเรศ ศุระศรางค์  ร่วมบริจาค 100 บาท
67        เอกชัย และเบญญาดา หาญอุไรพงษ์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
68        วิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
69        คุณภรรธนกฤษ กุนมล  ร่วมบริจาค 200 บาท
70        นายสนิท สาธุชาติ  ร่วมบริจาค 20 บาท
71        นายฐานัน เทพหัสดิน ณ อยุธยา ร่วมบริจาค 300 บาท
72        นางสาวศิกานต์ชญาณ์ วงค์วิจิตร ร่วมบริจาค 200 บาท
73        นางสาวชุติมา-สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
74        นางโหงวเตียง แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
75        นายกฤษณะ เรืองต่อวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
76        คุณเพ็ญแข ร่วมบริจาค 1,000 บาท
77        นางสาวพูนทัพย์ เรืองวิโรจนกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
78         นางสาวดวงสบสุข เรืองวิโรจนกุล  และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
79        นายกรณ์ศิริพงษ์ เรืองวิโรจนกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
80        เอกภพ เพ็ญพวง ร่วมบริจาค 500 บาท
81        มิวและแม่ ร่วมบริจาค 500 บาท
82        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล และคุณกนกกุล จงทวีผล ร่วมบริจาค 218 บาท
83        คุณเก่ง ร่วมบริจาค 200 บาท
84        คุณนัฐธิดา สุวรรณสังข์ ร่วมบริจาค 300 บาท
85        นางกชพรรณ จินดา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
86        วราพร มีสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,020 บาท
87         หจกศิริลักษณ์ ฟาร์มลพบุรี  ร่วมบริจาค 200 บาท
88        น.ส.ณหทัย ธนไชยดำรง ร่วมบริจาค 400 บาท
89        สิริกร เด่นสันติ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
90        คุณกมลวรรณ ก้อนทอง,คุณขวัญใจ นุชเจริญ,คุณอัญชุลี ธรรมโชติ,คุณวีณา นิ่มทอง,คุณนวลจันทร์ ทองกุล,คุณมนัสวี พุทโธสิทธิ์,คุณสมลักษณ์ กุลโชติ,คุณนิตยา ประทุมพจน์,คุณเจนจิรา โสภานะโสม,ด.ญ.ณัฐกันย์ นิลรัศมี  ร่วมบริจาค 50 บาท
91        คุณรัตน์กรณ์ อินทราพุธทรา ร่วมบริจาค 200 บาท
92        น.ส.จุฑามาศ จันทร์ภักดี ร่วมบริจาค 100 บาท
93        นางสาว ศิวพร ตันตินราวัฒน์, นางสาว วิภาวี แซ่ตั้ง นาย วรพจน์ สัมปุณณะโชติ ร่วมบริจาค 200 บาท
94        วาสิณี ประจันบาน ร่วมบริจาค 500 บาท
95        เมธารัตน์ เยาวะ ร่วมบริจาค 500 บาท
96        นฤมล สิงหล ร่วมบริจาค 200 บาท
97        ตรีทิพย์ พรกิตติพิชญ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
98        สุภัทธณา งามวัฒนาเจริญ ร่วมบริจาค 200 บาท
99        ธันยาภรณ์ และสุพจน์ พุทธโร ร่วมบริจาค 800 บาท
100        นายสีห์พงษ์ เอี่ยมเจริญ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 900 บาท
101        คุณณัฐพร พานิชการ ร่วมบริจาค 500 บาท
102        นายวีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 300 บาท
103        ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
104        นายพิรามิตร ปัดถา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
105        คุณนฤชา พีระสงคราม, คุณเอกชัย พีระสงครามพร้อมครอบครัว, คุณสุพัฒรา ก่ำดิษฐ์, คุณสิลิลดา กลิ่นอุทัย ร่วมบริจาค 1,230 บาท
106        ธัญธร  นันต๊ะเสน  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
107        คุณรุ่งทิวา คุ้มทรัพย์ถาวร   ร่วมบริจาค 500 บาท
108        คุณวิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
109        นายวีระพล วัฒนสนธิ์   ร่วมบริจาค  100 บาท
110        นางชูศรี  วัฒนสนธิ์    ร่วมบริจาค  100 บาท
111        นายยุทธพงศ์   วัฒนสนธิ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
112        นายธรรม์เดช  สมรรถายน  ร่วมบริจาค 100 บาท
113        พิมพาภรณ์ วสุธาสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
114        น.ส.อุมาภรณ์ ไชยนิคม ร่วมบริจาค 200 บาท
115        คุณจริยา ศรีหนู ร่วมบริจาค 1,100 บาท
116        คุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
117        จิตราวดี พัทศุระพงษ์  ร่วมบริจาค 700 บาท
118        คุณแม่อัจฉรา-สมชาย-สมบูรณ์-สุมชาติ กิติภรณ์, ฐิติกานต์ สีละขันธ์, ณาราภัทร บัญชู และมัชฌิมา บุญธนันตพงค์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
119        นางสาวทัตติยา ปลีหจินดา ร่วมบริจาค 50 บาท
120        กฤษฎ์ โฉมเฉิด ร่วมบริจาค 200 บาท
121        นางสาวสุนันทา คำจริง และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
122        นางอินทร์ คำภูผา  ร่วมบริจาค 200 บาท
123        คุณปิ่นปินัทธ์ ชัยชนะวงศ์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
124        นางสาวภรภัทร ภัทรชัยกมล  ร่วมบริจาค 500 บาท
125        สุธิดา และภิญญาพัชญ์ ปะโคธานัง ร่วมบริจาค 300 บาท
126        คุณ ayre  ร่วมบริจาค 800 บาท
127        วสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
128        คุณแม่เง้ง+ราชันย์+นุสรินทร์ อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 1,100 บาท
129        นางสาวจันทนา ธัญญาสุวัฒนะ และครอบครัว และนางสาวสาลินี จังพานิช และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
130        วีรารักษ์ สุวรรณธนารักษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
131        นางสาววรางคณา ชูขาว และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
132        ฐิติพงษ์ เฟื่องสกุล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
133        คุณบรรเจิด-คุณลัดดา สาเขตรการณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
134        นายศักดิ์สิทธิ์ เกตุทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
135        นายอุเทน-นางสาวภรณ์ภัสสรณ์ ศรีธรรมา และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
136        นางสาวขวัญอนงค์ วิวัฒน์กิจเลิศ และนายฤทธิกร จิรพัฒิธร ร่วมบริจาค 500 บาท
137        นายอนุวัฒน์ อารีย์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300.09 บาท
138        ปรียาวรรณ สิทธิพรธนรักษ์ ด.ญ จรัสสรณ์ และ ด.ญ.ฐิติรัตน์ โอฬารเลิศปัญญา ร่วมบริจาค 300 บาท
139        นาง วชินี พูมสหวัน, คุนแม่ดอกไม้ วงมีเลีด, เด็กยิง เกดชะรัด ยาท่ตู้, เด็กชาย สมพานิด ยาท่ตู้ และ นายไชชนะ ยาท่ตู้ ร่วมบริจาค 150 บาท
140        ชุติกาญจน์ เลิศสมตระกูลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
141        คุณรุจิกาญจน์  ฉันทะภาคพิบูลย์   ร่วมบริจาค 1,000 บาท
142        สุทิ ธมกร หัสจันทึก  ร่วมบริจาค 300 บาท
143        จิรธนี สมนาม ร่วมบริจาค 100 บาท
144        คุณตวงรัชฏ์ ศรีวัฒนพิบูลย์ และหลานตระกูลศรีวัฒนพิบูลย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
145        คุณกันยา จิระเลิศพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
146        คุณจันทนา จิระเลิศพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
147        คุณธรรมนูญ ฤทธิรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
148        คุณอมร ศรีวัฒนพิบูลย์-คุณเย่นเสือน-ด.ช. ธรรมพล-ด.ญ. กนกกาญจน์ กวอ  ร่วมบริจาค 100 บาท
149        คุณแม่วิภา สิริโสภณวรกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
150        คุณบรรจง ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
151        คุณวิมล ตนายะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
152        คุณธนกิจ ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
153        คุณน้ำทิพย์ ตนายะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
154        คุณหนึ่งฤดี-ศักดิ์ชัย-เพชรอาภรณ์-ด.ช. พลวัฒน์ คฤหัสถ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
155        คุณสุธิมา-คุณพีรทัต-ด.ช. เมธานัน กฐินนามใหม่ ร่วมบริจาค 100 บาท
156        นางอรวรรณ-นายเจริญ-ด.ญ. เย็นตา โอทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
157        นิทัศนีย์ แสงอ่วม ร่วมบริจาค 500 บาท
158        รุจาภา เจียมธโนปจัย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
159        สายฝน ดลสุขและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
160        ชนัญชิดา เย็นสะอาด ร่วมบริจาค 500 บาท
161        อรนรินทร์ เรืองเบญจสกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
162        ชัชชมนต์ เรืองเบญจสกุล ร่วมบริจาค 600 บาท
163        คุณนลินรัตน์ อนันต์ธาราธิคุณ ร่วมบริจาค 200 บาท
164        คุณติณณา เสารางทอย ร่วมบริจาค 100 บาท
165        นางธนพร ชาวชื่นสุข  ร่วมบริจาค 40 บาท
166        นางทองคำ ตรงนามสุขกิจ  ร่วมบริจาค 40 บาท
167        สันติและด.ช.วริทธิ์นันท์ สกุลกลางและกุศลิน  ส่งสัมพันธ์สกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
168        นางสาวรัตนา ไกรศรี แม่นางเทวีและลูกๆทั้ง12คน พ่อปู่ทองคำและแม่นางตะเคียนเงินตะเคียนทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
169        คุณภัคธิมา วรวุฒิ, ด.ช.อรรถภัทร์ เชาว์ประดิษฐ์, คุณประยงค์ จำปี,นายวิโรจน์ และนายสุรศักดิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท  
170        คุณแม่วรรณดี เครือนวล, พัฒนา-สุวรรณา-สุภิญญา-เลิศพงศ์ สุวรรณเลิศ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
171        นิติเทพ อวยพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
172        ชนัตถ์ฉัฐ เฉยสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
173        พิริยา เมธีวรกุล และนายมานิตย์ นิเวศน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
174        ฐิติรัตน์ แสงศิวะฤทธิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
175        ธนกร  แสงศิวะฤทธิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
176        ขณิจสรณ์ วงศ์ศิวรักษ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
177        คุณณัฐพรรณ ทิพยมงคลกุล  ร่วมบริจาค 900 บาท
178        นางสาวปณทัต บุญสาทร  ร่วมบริจาค 200 บาท
179        นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ  ร่วมบริจาค 500 บาท
180        นางนลินรัตน์ ใจกว้าง และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
181        นางสาวนบชนก ศุภเลิศธนกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
182        นางจารุวรรณ   บุญสิน พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,500 บาท
183        พิมพ์ลดา มิลินธนาลักษณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
184        อัญมณี สมบูรณ์ผล ร่วมบริจาค 300 บาท
185        รพีพร ร่วมบริจาค 200 บาท
186        นางสุนันทา ธนเจริญผดุง ร่วมบริจาค 300 บาท
187        นคร ฟุ้งโล่ห์ ร่วมบริจาค 100 บาท
188        ธณัฐชัย-ชินานันท์ กฤษฏิ์หิรัญทวี ร่วมบริจาค 200 บาท
189        นายอิทธิฤทธิ์ เมรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
190        ภัทรภร สิงห์เสนี ร่วมบริจาค 100 บาท
191        นางสาวกฤษณา สีนวลสด ร่วมบริจาค 300 บาท
192         ปกิต หิรัญวัฒน์ - บุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 500 บาท
193        คุณหมู ร่วมบริจาค 500 บาท
194        คุณวิไล ร่วมบริจาค 200 บาท
195        คุณกัญภัฏฐ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
196        ปุ๊ก ออมมี่  ร่วมบริจาค 300 บาท
197        ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 3,000 บาท
198        คุณเดช ร่วมบริจาค 100 บาท
199        ธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล ร่วมบริจาค 200 บาท
200        ปาณสกุณ+เกรียงเดช+กวินนาถและพีรพล ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
201        ภูดิท นิตย์เมธา, ชญาดา เจียมวิเศษ, สิทธาดา-ณิชชดา-ดลธฤต-ธฤษณุ เตชะธัญโขติ ร่วมบริจาค 500 บาท
202        วรพรรณ  อภิชัย ร่วมบริจาค 500 บาท
203        คุณพรทิพย์  สิมะเสถียร  ร่วมบริจาค 300 บาท
204        ประภาวัลย์  คะจิวะระ ร่วมบริจาค 200 บาท
205        จตุพร ศุภผลและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
206        คุณหอม คุณหล้า นางโอ้ ด.ญ. ศรัณย์รัชต์ อินยงค์  ร่วมบริจาค 700 บาท
207        คุณเกรียงไกร ลิ้มเจริญ  ร่วมบริจาค 500 บาท
208        Snovy  ร่วมบริจาค 900 บาท
209        นางวิภาดา รักษ์เผ่า  ร่วมบริจาค 500 บาท
210        นางฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย ร่วมบริจาค 500 บาท
211        นายประทีป-นางปราณี หมื่นศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
212        คุณรัตนทัต  รุ่งนรากุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
213        คุณเฉิดฉิน ยอดฉิม  ร่วมบริจาค 300 บาท
214        สโรชา กล่อมสุข  ร่วมบริจาค  500 บาท
215        เอื้อมพร รักษ์กุลทอง  ร่วมบริจาค  200 บาท
216        เมลิษา และประภากร ปัสสา  ร่วมบริจาค  200 บาท
217        วิไล นิลทอง  ร่วมบริจาค  100 บาท
218        วนิดา. วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค  500 บาท
219        ณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
220        นางสาวสุนันทา ลีศิริชัยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
221        นางสาวนันท์นภัส แก้ววิเชียร ร่วมบริจาค 20 บาท
222        นางชุลีพรรษ สาตราภัย ร่วมบริจาค  500 บาท
223        นส.ณัฐภัณสา  ณัฐบุณยรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
224        น.ส.พัชรวดี พุกกะพันธุ์,  นายเมธาสิทธิ์. ธุววิทย์,  นส.อริยาภรณ์. ธุววิทย์ ร่วมบริจาค  500 บาท
225        สุภา  คุนาพงษ์กิติ ร่วมบริจาค 300 บาท
226        คุณนิตยา ลี้รัตน์  ร่วมบริจาค  500 บาท
227        ผาสุข ร่วมบริจาค 300 บาท
228        คุณจักรวาล (บี) ร่วมบริจาค 200 บาท
229        นางจันทรัสม์ โนรี ร่วมบริจาค 300 บาท
230        คุณอชิรวุธ วันชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
231        คุณสานิตา ผาแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
232        คุณกรรณิการ์ ลิ้มวาทะรส ร่วมบริจาค 300 บาท
233        คุณภัคสุรีย์ คงพัฒตานนท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
234        ศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
235        คุณพรรณลักษณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
236        อาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 200 บาท
237        น้องศีล และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
238        คุณบุศรินทร์ สุทธิวรากร  ร่วมบริจาค 200 บาท
239        คุณนันท์นภัส  สุทธิวรากร ร่วมบริจาค 300 บาท
240        นางสาวเนธิยา ฉัตรพันธ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
241        นายสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
242        นภาลัย แซ่อึ้ง  ร่วมบริจาค 100 บาท
243        วาริศา - ปิยโรช  ประทุมวัน ร่วมบริจาค 200 บาท
244        ศาธิญา นันขุนทด -Roberto Passador และครอบครัว ร่วมบริจาค 400บาท
245        ฐิตาภา บุญธรรม และด.ญ. ทอรุ้ง มาชัย  ร่วมบริจาค  209 บาท
246        คุณซ้าย ฉัตรพันธ์-คุณแป้น สรรพิบูลย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
247        คุณนงลักษณ์ พรหมทัศนานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
248        ครอบครัวทรัพย์ปราการชัย ร่วมบริจาค 300 บาท
249        คุณกมลลักษณ์ มั่นอ่วม ร่วมบริจาค 200 บาท
250        คุณสุภาวดี มั่นอ่วม ร่วมบริจาค 200 บาท
251        คุณทัศนีย์วรรณ แย้มวงษ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
252        นายธนวิชญ์ แสงม่วง  ร่วมบริจาค 100 บาท
253        คุณหนูพิณ พลโยราช ร่วมบริจาค 50 บาท
254        สุวรรณ กาละเมฆ ร่วมบริจาค 250 บาท
255        คุณเปรมฤทัย ขนันไทยทำบุญ ร่วมบริจาค 200 บาท
256        อาทิตยา บวบจิตร์, ศุภลักษณ์ วันธุมา, ครอบครัวบุญญภัทร และครอบครัวเลิศไกร ร่วมบริจาค 500 บาท
257        ณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 307 บาท
258        นางสาวศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์  ร่วมบริจาค 200 บาท
259        ปราณี ทองสุข และศิริเพ็ญ ฉ เจริญผล ร่วมบริจาค 500 บาท
260        รจนา วิฑูรย์วาณิช ร่วมบริจาค 300 บาท
261        ธนียา วรรณโสภณกุล และครรชิต เขียวสุข ร่วมบริจาค 500 บาท
262        นายสิทธิโชค แท่งทอง ร่วมบริจาค 99.99 บาท
263        กัญญา วารีเพชร  ร่วมบริจาค 500 บาท
264        ธนัฐชพร ทินนโชติ และสุวัธน์ กวีผาติ ร่วมบริจาค 200 บาท
265        ทวีโรจน์ ศิวะเศวตศักดิ์ และครอบครัว อัมพวัน เชี่ยวยืนยง ร่วมบริจาค 710 บาท
266        นายพุฒิชัย แก้วมุณี, นางสำรวย-นายประหยัด-ด.ช. ธุวานนท์-นายรัฐนนท์ พุ่มพวง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
267        นางรพีพรรณ ภัทรพิทักษ์กูล ร่วมบริจาค 108 บาท
268        นายปวิช หมู่ภัทรโรจน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
269        คุณวีระศักดิ์ (ปอนด์) ไทรบุรี  ร่วมบริจาค 100 บาท
270        ธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
271        สมศักดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
272        นายเกริกพันธุ์ ศศิทิวากร ร่วมบริจาค 40 บาท
273        ชานิภรณ์  เตชะนิพนธ์สกุลและครอบครัว และ เรืองยศ  พิบูลสงครามและครอบครัว ร่วมบริจาค 700 บาท
274        วีรากร  อินทนนท์ ร่วมบริจาค 2,222 บาท
275        คุณตาว ร่วมบริจาค 500 บาท
276        วิรตี ธรรมนันทนะ ร่วมบริจาค 200 บาท
277        นายธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
278        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
279        วินัย อรุณปฏิมากร ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
280        พัชรี วีระวีวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
281        สิริรัศมิ์ พรมรัตน์ และนายธนบดี พิมพาลัย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
282        นายยุทธชัย-ด.ญ. พัทธนันท์ สิมมา และนางสาวอัญญาณี ศิริแก้ว ร่วมบริจาค 300 บาท
283        นายเทพรักษ์  สกุลธรรมและครอบครัว ร่วมบริจาค 500.10 บาท
284        นางกฤษณีย์ น้ำทับทิม  ร่วมบริจาค 500 บาท
285        นางสาวณัฐนพิน น้ำทับทิม  ร่วมบริจาค 100 บาท
286        นันท์ชญาน์ สุกแก้ว และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
287        สุวรรณา อยู่สนิท ร่วมบริจาค 200 บาท
288        คุณติ๊ก  ร่วมบริจาค 400 บาท
289        นารีรัตน์ นามชวัด, ธีระ ก้องเกียรติยศ,ชูศักดิ์ แสงอรุณ และครอบครัว  และจรินทร์ บุญรอด ร่วมบริจาค 1,800 บาท
290        นายภาณุ วงษ์วรสันต์  ร่วมบริจาค 500 บาท
291        น ส. ภัญญาภัส บุญฤทธิ์ศิริสกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
292        นางสาวพิสมัย ปัตตายะโส ,นางกันหา ปัตตายะโส และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
293        ภัทรวดี ธาตุดี  ร่วมบริจาค 200 บาท
294        ชุตินันท์ นาคปั้น ร่วมบริจาค 50 บาท
295        วิจิตรา เตียติวิริยะกุล  ร่วมบริจาค 300 บาท
296        ประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
297        น.ส.พิมพ์บุษบง สุทธิโชติปรีดา ร่วมบริจาค 300 บาท
298        เบญญาภา  วันสุข   ร่วมบริจาค 200 บาท
299        สุภาพร ธนรังสีกุลและกฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์  ร่วมบริจาค 600 บาท
300        นางสาวปานวาด สุขศรีและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
301        จุฑารัตน์ มาตรวิเศษ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
302        ร.ต.อ. พิเศษ ปิ่นงาม และร.ต.อ. หญิง นงนุช ฉวีวรรณ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
303        คุณเจส คาลโว  ร่วมบริจาค 2,003 บาท
304        หนูพิณ. พลโยราช ร่วมบริจาค 100 บาท
305        ทองบาง เสี้ยวทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
306        คุณวี ร่วมบริจาค 200 บาท
307        นางสาวกฤติญา สันติเบญจกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
308        นางสาวนิภา แย้มวจี ร่วมบริจาค 200 บาท
309        นางกฤษวรรณ จุละจาริตต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
310        ฤทัยรัตน์ แซ่เฮ้ง ,อุษณา สิริสุธานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
311        ร.ต.อ. วรเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
312        นายเกริกพันธุ์ ศศิทิวากร ร่วมบริจาค 40 บาท
313        คุณกชนัช ภู่โต๊ะยาและครอบครัวทองหล่อ ร่วมบริจาค 200 บาท
314        นายอภิชา​ สุ่ม​มาตย์​ ร่วมบริจาค 500​ บาท
315        น.ส.มะลิลา​ จันทร์​หนอง​สรวง ร่วมบริจาค​ 500 บาท
316        คุณชวดล คุณโชติกา ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
317        คุณ วิสุทธิ์ ดวงเงิน-คุณ อิสรีย์ คงคา ร่วมบริจาค 500 บาท
318        คุณ สวาท เภาดี ร่วมบริจาค 200 บาท
319        กิตติกา จิตถาวรศิริ ร่วมบริจาค 500 บาท
320        พรไพลิน อัครภูศักดิ์   ร่วมบริจาค 500 บาท
321        ศศิธร สิงห์ทองเจริญ  ร่วมบริจาค 500 บาท
322        กมลภพ เย็นใจ  ร่วมบริจาค 500 บาท
323        คุณชูชัย ทองเนียม และคุณสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 400 บาท
324        นายอนุวัฒน์ อารีย์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200.09 บาท
325        นายประกอบ หิรัญวัฒน์ นางศรีนวล หิรัญวัฒน์ (และครอบครัว) ร่วมบริจาค 200 บาท
326        นายนิรุตน์ เสาทอง และน.ส.หนึ่งฤทัย บุตรงาม ร่วมบริจาค 300 บาท
327        คุณยุพิน โทวงษ์ และ   คุณชัยยุทธ มีพารา ร่วมบริจาค 500.09 บาท
328        คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 900 บาท
329        คุณกรรณิการ์ มโนคำ ร่วมบริจาค 500 บาท
330        ศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
331        คุณาวุฒิ อนุเวช  ร่วมบริจาค 129 บาท
332        ดวงเดือน แซ่จิว ร่วมบริจาค 500 บาท
333        นางสาวธิดารัตน์ โพสาราช ร่วมบริจาค 100 บาท
334        นายภูวิช ผิวอ่อน ร่วมบริจาค 100 บาท
335        ด.ช. ชุติเทพ โสภาพักตร์ ร่วมบริจาค 300 บาท
336        อรสุดา ทองสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 300 บาท
337        มณฑิภา ร่วมบริจาค 200 บาท
338        คุณนพพรรณ วุฒิสถิต และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
339        วีระยุทธ์ ทุริดไธสง ร่วมบริจาค 300 บาท
340        คุณเสกข์สืบพงศ์  โพธิ์ศรี คุณกัญญาณัฐ  คำวังจันทร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
341        คุณแดง งามชัยพิสิฐ, คุณสุวรรณา งามชัยพิสิฐ และคุณสาธิต งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 500 บาท
342        คุณอุไรวรรณ ปิลันธน์กวิน, คุณอำพล ปิลันธน์กวิน ร่วมบริจาค 300 บาท
343        คุณวนิสา สุรพฤกษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
344        คุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค  200 บาท
345        สมเกียรติ โตเทียม.ด.ญณัฐชา โตเทียม Nang Sein Nyo(แสนหวี) ร่วมบริจาค  200 บาท
346        ดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค  999.79 บาท
347        คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว & ลูกค้าครีมMAPLE'S ร่วมบริจาค 500 บาท
348        นางสาวอรุณโรจน์ หมอแสน ร่วมบริจาค 100 บาท
349        กานดา กาญจนอำพัน ร่วมบริจาค 300 บาท
350        อสังหาริมทรัพย์เงินล้าน Thebestproperty กบ+ติ๋ง ร่วมบริจาค 100 บาท
351        นายชูเกียรติ และนางลัดดา เวชสุภากุล  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
352        นส.ชลิดา เวชสุภากุล   ร่วมบริจาค  1,000 บาท
353        นส.วโรชา เวชสุภากุล   ร่วมบริจาค  500 บาท
354        นาย ภาณุเดช นิวัฒนสกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค    500 บาท
355        ครอบครัว พิมพิเสน ร่วมบริจาค  500 บาท
356        นางสาวอัจราพร จุลิรัชนีกรและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
357        คุณ ปิยนารถ จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค 900 บาท         
358        นายอธิพัฒน์ คำล่าทราย  ร่วมบริจาค 200 บาท
359        เดชณรงค์ ดุงแผ้ว  ร่วมบริจาค 100 บาท
360        กรองกาญจน์ สัตยุตม์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
361        ณัฏฐิรา จันทอน ร่วมบริจาค 200 บาท
362        สมหวัง-อาภรณ์ จันทอน ร่วมบริจาค 100 บาท
363        พิมพ์นภัส พนมวรชัย และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
364        ส.ต.ท. ภัทรพงศ์ สังข์มัน และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
365        อนุพงษ์ แสงกระจ่าง ร่วมบริจาค 200 บาท
366        สุรศักดิ์ นิติกุล และกานดา ปืนเร ร่วมบริจาค 500 บาท
367        นางสาวสรวงธร ฉัตรภิรมย์เดช ร่วมบริจาค 1,000 บาท
368        คุณปารวี พรมมารี และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
369        นางสุทธินี สุขขี และนางสาวเปรมสินี สุขขี ร่วมบริจาค 500 บาท
370        จักรพงศ์ ร่วมบริจาค 550 บาท
371        ศิริพร ดีเด และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
372        นาตยา เหล่าสมาธิกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
373        นางสาว ณัฐกานต์ กลั่นบิดา ร่วมบริจาค 500 บาท
374        นายนรวิชญ์ ทองล้วน ครอบครัว และเพื่อนร่วมงาน  ร่วมบริจาค 600 บาท
375        อ้อย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
376        ธนกฤต  นิลประดับ ร่วมบริจาค 200 บาท
377        ณัฐกร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
378        นางสาวนันท์นภัส เอี่ยมธีระกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
379        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 200 บาท
380        คุณชินณปพัทน์ สิริรัชชยนนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
381        ธิดารัตน์ ใจกลม  ร่วมบริจาค 100 บาท
382        จุไรรัตน์ พิรุณคุณากร ร่วมบริจาค 500 บาท
383        วัชระ ปัญญาธีระ ร่วมบริจาค 20 บาท
384        บุศรินทร์ แซ่ลัมและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
385        นส.ธัญญาศิริ ศรีจารุเสถียร และ นส.จงกล โชคอินพลับ ร่วมบริจาค 250 บาท
386        นฤมล เปี่ยมศิริ ธนวัฒน์ ภูครองตา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
387        นางสาวณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
388        นางสาวชุติมา บุริมจิตต์  ร่วมบริจาค 200 บาท
389        คุณวัฒน์ - คุณสุนันทา ทองสมบัติพาณิช และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
390        วิรัลริสา ปานมงคล ร่วมบริจาค 200 บาท
391        เปาเพชร และเพื่อนๆ ร่วมบริจาค 2,700 บาท
392        วิราวรรณ รัตนดำรงชาติ และลูกๆ ร่วมบริจาค 500 บาท
393        นางสาวพจณีย์ ผันผ่อน และสามี นายสุพจน์ ทุมมา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 159 บาท
394        คุณนพพร เคลื่อนสูงเนิน ร่วมบริจาค 200 บาท
395        นราธร สุขเอี่ยม ร่วมบริจาค 100 บาท
396        ต่าย ณัชชา ร่วมบริจาค 500 บาท
397        นายศศิพัชร์ ภัทรเกษมฐีติ ร่วมบริจาค 200 บาท
398        นางสาวรจนา สิทธิพิเศษ ร่วมบริจาค 300 บาท
399        คุณจินดา โคกครุฑ ร่วมบริจาค 500 บาท
400        คุณสุทิศา คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 300 บาท
401        คุณอักษร สนจุ้ย ร่วมบริจาค 200 บาท
402        นาตยา กิมยงค์ ร่วมบริจาค 200 บาท
403        กัมม์ภณณัช โรจน์ธิรภณกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
404        วนิดา กันยา นิภา นิตยา ณัชชา ศิรชัช ใจมั่น ร่วมบริจาค 200 บาท
405        สิริกาญจน์ วุฒิโสภณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
406        คุณชนากาน ชเวิร์แมนน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
407        คุณวชิรวิชญ์ บวรสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
408        คุณชัยพร ตรีวิวรรธน์ คุณณัฏฐนภา มาลูน และลูกๆ ทุกคน ร่วมบริจาค 500 บาท
409        นางสาวณัฏฐ์กฤตา ฐิติวัฒน์ ภูวดล สมเจต ยกตระกูล พร้อมครอบครัว และลูกๆ และนายจั่นฟุ แซ่ลี และวัลลภ แซ่ลี ร่วมบริจาค 400 บาท
410        คุณแม่ทองเจือ ปรุเขตร์, นางสาวศิริลักษณ์ เจิมจิตต์พรชัย และนายประเสริฐ หวังสันติตระกูล ร่วมบริจาค  300 บาท
411        อาม่าชุงท้อ แซ่โต๊ะ ร่วมบริจาค 400 บาท
412        คุณสุวรรณี พิรุณคุณากร ร่วมบริจาค 200 บาท
413        คุณเรวดี แซ่โค้วและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
414        กัญญาภัค ดอกไม้หอม ร่วมบริจาค 500 บาท
415        ศมน วุฒิสาร ร่วมบริจาค 500 บาท
416        น.ส พรธิพันธ์ เทพสาร ,ด.ช. ธิพันธ์เทพ  งานดี  ร่วมบริจาค 200 บาท
417        นายปิติโชค โรจน์พงศ์เกษม  ร่วมบริจาค 1,510.10 บาท
418        นางสาวจันทนา บุญเปี่ยม  ร่วมบริจาค 500 บาท
419        พัชรี วันเกิดผล  ร่วมบริจาค 200 บาท
420        นางดาริน อวะภาค ร่วมบริจาค 1,000 บาท
421        จุฬาลักษณ์ เหมศิริ ร่วมบริจาค 290 บาท
422        นางสาวธัญชนก พงษ์เลื่องธรรม และครอบครัว ร่วมบริจาค 400.05 บาท
423        นางเขียว ด้วงเหมือน และนางสาวศรุดา ธีรเมธวสุกฤต ร่วมบริจาค 1,000 บาท
424        นางสาวอคัมย์สิริ-นางสาวพรทิพย์ อภิมหาศาล และนายวรวิทย์ อ่องวงศ์วัฒนา ร่วมบริจาค 500 บาท
425        คุณแม่จี๊ด ร่วมบริจาค 100 บาท
426        คุณกั๊ก ร่วมบริจาค 100 บาท
427        คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท
428        น.ส.ชุติกาญจน์  โชติอาภรณ์ และนางสมศรี  โชติอาภรณ์  ร่วมบริจาค 600 บาท
429        น.ส.รุ่งทิพย์  บุญรอด ร่วมบริจาค 90 บาท
430        นายถวิล - นางบังอร - น.ส.ปานรดา สุริยะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
431        นพรัตน์ ข้ามสมุทร และสุวรรณา บุญนำกิจวรกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
432        ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ ศิลประเสริฐ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
433        นางสาวสมปอง บุณวีระกูล, นางสาวยุ พะเนินรัมย์, นายกิตติราช บูรณสิทธิเวช,  นางสาวสุวรรณดี อุทัยรังษี และครอบครัว, นายปรเมฏฐ์ ทศชนะ ร่วมบริจาค 309 บาท
434        นางธนพร ธุรภาคพิบูล ร่วมบริจาค 100 บาท
435        สลักจิต เอี่ยมสะอาด ร่วมบริจาค 300 บาท
436        คุณแม่เสาวภา โถค้า บุตร ธิดา และหลาน คุณกฤษณะ ภู่ประเสริฐ คุณนุชสรา ล้ำสมบัติ และ ด.ช.กฤษโสภณ ภู่ประเสริฐ ร่วมบริจาค 300 บาท
437        เป๊ก-เชน ร่วมบริจาค 200 บาท
438        รัชนีวรรณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
439        ประไพ-ภัทรมาส-ศิริพร ศรีวิสุทธิกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
440        นางสาวพิมพิไล มหาชัย  ร่วมบริจาค 100 บาท
441        พงศกรณ์ แสงจีน ร่วมบริจาค 100 บาท
442        คุณยุทธพงษ์ คุณสำอาง คุณสุพล ดวงคุณา และคุณวีรวัฒน์ แก่นทับทิม พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
443        นางสมพร อภิเมธาพิทย์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
444        นางสาวกัลยา โรจนมังคลาภรณ์   ร่วมบริจาค 300 บาท
445        คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
446        คุณเสาวณีย์ วีรเมธางกูร  ร่วมบริจาค 200 บาท
447        แม่เปิ้ล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
448        สิทธิชัย ทองลี และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
449        ภัคณัฏฐ์ ไตรรัตนานนท์ และณัฐพงศ์ เมืองศรี ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
450        ซุ่ยลั้ง แซ่ลิ้ม ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
451        นางสาวสุรีภรณ์ มณีสุริยงค์ และด.ญ. กัญญาภัค ทุนทรัพย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
452        นางสาววริษฐา การุญกร ร่วมบริจาค 500 บาท
453        นางสาวณัฐชารัศมิ์ ธรรมพิมลเดช, ด.ช. ศิษฐพงศ์-นายวณัฐพงศ์ สุขสุดประเสริฐ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
454        วิจิตร หงษ์จันทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
455        คุณกาญจนา ศรีสวนกาญจน์  และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
456        นางสาวปานมลฑา แซ่เขา และด.ญ. ชลัญตา กัญจนชุมาบุรพ ร่วมบริจาค 500 บาท
457        ชุติมณฑน์ มหาชัยเอกอารี ร่วมบริจาค 100 บาท
458        คุณประสิทธิ์ ฟองนนที ร่วมบริจาค 100 บาท
459        คุณสุพจน์ เปี่ยมโนรี ร่วมบริจาค 100 บาท

รวมบริจาคทั้งหมด  189,158.40  บาท

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-6-28 11:43:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองโพสต์กระทู้ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-28 23:20 , Processed in 0.172889 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้