ที่นั่งเต็มแล้ว ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ทริป 56 โครงการเคลือบสนิม 4 ตอน บารมี ภัทรกัปป์ - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 12944|ตอบ: 60
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ที่นั่งเต็มแล้ว ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ทริป 56 โครงการเคลือบสนิม 4 ตอน บารมี ภัทรกัปป์

[คัดลอกลิงก์]

517

2627

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20106
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2018-4-28 19:36

ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญแล้วค่ะ.. ทริป 56 โครงการเคลือบสนิม ครั้งที่ 4 ตอน บารมี ภัทรกัปป์

(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันพฤหัสที่ 19 เม.ย. 61 และเปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 27 เม.ย. 61 ค่ะ)

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ขอเชิญชวนทุกท่านได้ร่วมบุญกับทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 56 “ บารมี ภัทรกัปป์ ” ในเดือนนี้เป็นเดือนแห่งเทศกาลปีใหม่ไทย เป็นเดือนที่โลกเปิดถึง 3 โลก ค่ะ ดังนั้น เดือนนี้เป็นเดือนพิเศษ ดิฉันจึงมีความตั้งใจที่จะนำพาทุกท่านไปทำบุญใหญ่ ๆ บุญใดนั้น ดิฉันจึงได้นั่งสมาธิฌานสมาบัติเพื่อขอให้ได้รู้ว่าบุญอันใดที่ทุกท่านจะได้อานิสงส์บุญมากค่ะ ดิฉันได้เห็นภาพโรงทาน หอฉัน ซึ่งในครั้งนี้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ได้เห็นชื่อจังหวัดด้วยค่ะ จึงทำให้สามารถเดินทางไปยังทิศทางนั้น ๆ ไม่ต้องใช้ญาณทิพย์ดูทิศทางค่ะ การทำบุญในครั้งนี้ จำนวน 2 วัด ค่ะ

วัดที่ 1 ดิฉันเดินทางมาถึงวัดแห่งนี้เกือบจะมืดค่ำแล้ว วัดแห่งนี้ตั้งอยู่เนินเขามีความเป็นอยู่อย่างธรรมชาติเงียบและสงบ ดิฉันได้เห็นพระลูกวัดและเจ้าอาวาสกำลังช่วยกันกวาดใบไม้ตามจุดต่าง ๆ ของวัด เจ้าอาวาสท่านเดินมาทักทายว่ามาจากไหนกันดิฉันก็ตอบไปว่ามาจากกรุงเทพฯ หลังจากนั้น ดิฉันได้สอบถามท่านเจ้าอาวาสว่า ที่วัดมีการก่อสร้างสิ่งใดอยู่หรือไม่ และได้ความว่า ทางวัดยังขาดปัจจัยที่จะทำการบูรณะหลังคาโบสถ์ค่ะ จากการเดินสำรวจภายในโบสถ์ จึงพบว่าที่ภายในโบสถ์มีน้ำรั่ว มีน้ำไหลซึมและไหลโชกเข้ามาตามหลังคาโบสถ์ที่กระเบื้องแตกชำรุดค่ะ โดยทุกครั้งที่พระสงฆ์จะทำการสวดปาติโมกข์ และสวดมนต์ ทำกิจของสงฆ์เมื่อมีฝนตกลงมาจึงมีความจำเป็นต้องใช้ปัจจัยเงินเป็นจำนวนมากค่ะ

ที่วัดมีความยากลำบากไม่มีเงินปัจจัยมากนัก กำแพงรอบโบสถ์ และหอระฆัง มีสภาพเก่ามาก โบสถ์หลังคารั่ว  เมื่อดิฉันเดินเข้าไปภายในโบสถ์ ดิฉันเห็นว่าโบสถ์หลังคารั่วประมาณ 2 ถึง 3 แห่ง ทางวัดจึงนำเอากระบะผสมปูนขนาดใหญ่เพื่อมารองน้ำ ที่พื้นพรมสีแดงชำรุดเสียหายจากกการเปียกน้ำหลาย ๆ ครั้ง จนทำให้เกิดเชื้อรา โดยหลวงพ่อท่านเล่าว่า พระสงฆ์ต้องเดือดร้อนทุกครั้งที่มีฝนตกลงมาอย่างหนักตอนที่พระสงฆ์มาสวดปาติโมกข์ค่ะ

ปาติโมกข์ หมายถึง คัมภีร์ที่รวมวินัยของสงฆ์ 227 ข้อ คัมภีร์ที่ประมวลพุทธบัญญัติอันทรงตั้งขึ้นเป็นพุทธอาณา มีพุทธานุญาต ให้สวดในที่ประชุมสงฆ์ ทุกกึ่งเดือน เรียกกันว่า สงฆ์ทำอุโบสถ บทปาติโมกข์เหล่านี้ปรากฏอยู่ในพระวินัยปิฎก หมวดสุตตวิภังค์

กิจกรรมบุญ
ทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมทำบุญบูรณะหลังคาโบสถ์ ร่วมทาสีตามจุดต่าง ๆ อาทิเช่น หอระฆัง กำแพงโบสถ์ ซุ้มเสมา ด้วยกำลังแรงของทุกคนค่ะ

ดังนั้น จึงต้องเร่งรีบไปหาซื้อสีจำนวนเป็นจำนวนมาก รวม 3 สีค่ะ สีขาว สีแดง และสีทอง ซึ่งการใช้สีทองทาซุ้ม จำนวน 8 ซุ้ม และทาสีทองที่หัวเสาจำนวนหลายหัว จะต้องใช้สีทองเป็นจำนวนมากค่ะ

วัด 2 วันรุ่งขึ้นดิฉันยังหาวัดที่สร้างโรงทาน หรือหอฉัน ไม่ได้ จึงยังติดค้างใจ และจะต้องหาวัดที่ได้เห็นในสมาธิให้ได้ เพราะมิเช่นนั้นก็ไม่ตรงตามเป้าหมายที่กำหนดไว้ค่ะ ในเช้าวันนั้นดิฉันและลูกศิษย์ต้องการใส่บาตรก่อนที่จะเดินทางไปยังวัดที่มีการสร้างโรงทานหรือหอฉัน จึงซื้อข้าวปลาอาหารไปยังวัดที่อยู่ใกล้ที่พัก และได้ไปพบยังวัดแห่งหนึ่งมีความเงียบสงบมากยิ่งกว่าวัดแห่งแรกมีความขลังในตัวเองอย่างบอกไม่ถูกเลยค่ะ  พระสงฆ์ท่านกำลังฉันภัตตาหารเช้าอยู่ ดิฉันและลูกศิษย์ทำบุญใส่บาตรพระและกรวดน้ำแล้ว ก็ได้พูดคุยกับท่านเจ้าอาวาส และได้เล่าความฝันของท่านให้ฟัง แล้วนำพาดิฉันไปชมโรงทานที่ท่านตั้งใจจะทำเป็นโรงทานขนาดใหญ่มากค่ะ ซึ่งเมื่อดิฉันได้เห็นจึงรู้ได้ทันทีว่าเทวดาท่านไม่ธรรมดานะค่ะ ท่านจัดสรรให้มีเหตุให้ดิฉันต้องการที่จะไปทำบุญและได้มาพบกับวัดแห่งนี้ค่ะ โดยหลวงพ่อเจ้าอาวาสท่านเล่าว่า หลวงพ่อกับพระลูกวัดได้ช่วยกันลงมือก่อสร้างกันเองค่ะ ท่านชี้ไปที่ตู้เชื่อมเหล็กขนาดเล็กแต่สามารถอ็อกเชื่อมเหล็กหลังคาได้ใหญ่โตมากค่ะ โดยค่อย ๆ ทำกันไปค่ะ ท่านเล่าว่าที่วัดนี้มีประวัติความเป็นมาที่ยาวนานมาตั้งแต่ในสมัยรัชกาลที่ 3 ตกทอดมาเรื่อยจนถึงปัจจุบันค่ะ

กิจกรรมบุญ
- ทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างหลังคาโรงทาน

ดิฉันขอเชิญชวนทุกท่านได้ร่วมบุญกันนะค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่เสียสละทรัพย์ร่วมบุญกันมาในครั้งนี้ด้วยค่ะ และทุกครั้งดิฉันตั้งใจนำพาทุกท่านไปร่วมสร้างบุญใหญ่ หนึ่งเดือนมีครั้งเดียวเพื่อสะสมเสบียงบุญนะค่ะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

ประกาศ ลูกทัวร์ทริปเสบียงสวรรค์ 56 ทุก ๆ ท่าน
เนื่องจากกิจกรรมการทาสีวัด ในวันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน ต้องใช้สีในการทา ถึง 4 เฉดสี
จึงขอแจ้งให้ลูกทัวร์จัดเตรียมอุปกรณ์ทาสี แปรง หรือลูกกลิ้ง มาท่านละ 4 ชุด
เพื่อที่จะใช้แปรงหรือลูกกลิ้ง ทาสีในแต่ละเฉดสี แยกกันได้โดยไม่ปนกัน
จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกันค่ะ

1  ลูกกลิ้ง 4 ชุด

2  แปรง 4 ชุด

3  แปรงขัด และเกรียงสำหรับขูดสีเก่า

4  ขันสำหรับใส่สี

5  ถุงมือผ้า

6  ผ้ากันเปื้อนและหนังสือพิมพ์รองป้องกันสีเปื้อนพื้นวัด

ดิฉันได้จัดซื้อของเตรียมไปทำบุญวันที่ 29 เมย.นี้ค่ะ

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

515

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26508
สวัสดีค่ะ จี๊ดจ๊าดขอมาเล่าเรื่องเพิ่มเติมเกี่ยวกับทริปทัวร์บุญ

ครั้งที่ 56 วันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 2561 ที่จะถึงนี้นะค่ะ ทั้งนี้ จี๊ดขอเป็นตัวแทนอาจารย์เจน เพื่อมาเชิญชวนทุกท่านที่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะเดินทางไปร่วมบุญดีมั้ยหรือว่าฝากเงินไปร่วมบุญหรือว่าโอนเงินไปร่วมบุญหรือมีเหตุอันใดที่เป็นอุปสรรคในการเดินทางไปทำบุญ จี๊ดขอให้ทุกท่านสามารถฝ่าฟันอุปสรรคที่เกิดขึ้นต่าง ๆ นั้นให้จงได้นะค่ะ

ล่าสุดอาจารย์เจนโทรศัพท์ติดต่อไปยังเจ้าอาวาสวัดเพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมในการจัดสถานที่และขัดล้างกำแพงโดยรอบก่อนที่คณะเดินทางจะมาทาสีกันค่ะ เพื่อจะแจ้งกับเจ้าอาวาสท่านว่า ตามที่ได้แจ้งท่านไปว่าคณะดินทางจะเดินทางกันไปประมาณ 400 คน แต่ข้อเท็จจริงจะมากันเกือบ 600 คน จึงเกรงว่า ท่านจะไม่รับทราบและไม่มีความพร้อมในเรื่องของโรงทานอาหารที่ท่านบอกว่าจะมีไว้ต้อนรับเรื่องน้ำดื่มข้าวหม้อแกงหม้อค่ะ แต่อาจารย์พยายามโทรอย่างไรก็ไม่สามารถติดต่อได้และเมื่อโทรได้จึงรู้ว่า เจ้าอาวาสท่านตื่นเต้นดีใจในคณะบุญจากกรุงเทพฯ จึงไปจัดเตรียมงานกับชาวบ้าน องค์การบริหารส่วนตำบล กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ร่ำลือไปทั่วทั้งหมู่บ้านเป็นเรื่องใหญ่มาก ซึ่งท่านยุ่งมากจึงไม่ได้รับสายโทรศัพท์กับอาจารย์ แต่เมื่อท่านได้รับรู้แล้วว่าจะมีผู้คนเดินทางมามากกว่านั้นท่านก็ยิ่งดีใจมาก เพราะว่าทางวัดต้องการความช่วยเหลือมากด้วยไม่มีปัจจัยในการที่จะนำมาซ่อมแซมบูรณะโบสถ์ที่หลังคารั่วหลายจุด ซึ่งเป็นช่องโหว่ที่มีขนาดกว้างมาก เมื่อมีฝนตกลงมาครั้งใดฝนก็ตกลงมาในปริมาณฝนที่มากทำให้พื้นโบสถ์เต็มไปด้วยน้ำ ทางวัดจึงได้นำกระบะผสมปูนขนาดใหญ่นำมาวางรองรับน้ำภายในโบสถ์ ส่วนพรมสีแดงที่ปูอยู่ภายในโบสถ์ก็เกิดเป็นเชื้อราเสียหายเหม็นอับคละคลุ้งไปด้วยกลิ่นที่ไม่พึงประสงค์อย่างมากค่ะ จี๊ดเห็นแล้วรู้สึกสงสารวัดแห่งนี้มาก และยิ่งสงสารขึ้นไปอีกตอนที่เจ้าอาวาสท่านเล่าว่า ถึงแม้ว่าสภาพภายในโบสถ์แทบใช้การไม่ได้แต่หากวันใดไม่มีฝนตกก็จะเข้ามาทำกิจของสงฆ์ภายในโบสถ์นี้ เช่น การสวดมนต์ทำวัตรเช้า/เย็น และที่สำคัญการสวดพระปฏิโมกข์ ฟังแล้วน่าสงสารมากค่ะ หากทุกท่านได้ร่วมด้วยช่วยกันร่วมบริจาคปัจจัยซื้อหลังคากระเบื้อง ฝ้า และร่วมทั้งค่าแรงงานก่อสร้างที่ต้องใช้ปัจจัยเงินมากประมาณ 3 แสนบาท ในครั้งนี้ ย่อมถือเป็นบุญมากเพราะทางวัดขาดแคลนและทุกท่านมาช่วยกันในส่วนที่ขาด ด้วยอานิสงส์บุญนี้ท่านจะไม่เป็นผู้ที่ขัดสนเพราะทุกท่านเป็นผู้มาเติมเต็มในส่วนที่ขาด หากทุกท่านได้มาร่วมบุญกันมากก็สามารถเป็นบุญสำเร็จได้อย่างเฉียบพลันหรือฉับพลันนั่นเองค่ะ ทางวัดปลาบปลื้มใจปิติใจ ชาวบ้านทั้งหมู่บ้านปิติใจ และทุกท่านที่ร่วมบุญก็สุขใจที่บุญนั้นพลันสำเร็จ ย่อมมีอานิสงส์บุญที่เปี่ยมล้นอย่างหาที่สุดไม่ได้ประมาณไม่ได้เชียวค่ะ

เรื่องสำคัญอีกเรื่องหนึ่งนะค่ะ ที่จี๊ดยินดีกับทุกท่านที่จะได้ไปร่วมบุญกันนั่นก็คือการร่วมกันใช้แรงกายแรงใจด้วยสองมือทั้งสองของทุกท่านที่จะช่วยกันทาสีกำแพงโบสถ์ให้สวยงาม เพื่อให้ผู้คนผ่านไปผ่านมาได้พบเห็นแล้วต้องการที่จะมาทำบุญที่วัดแห่งนี้ค่ะ และทุกครั้งที่คนเข้าวัดทำบุญได้ชื่นชมผลงานการทาสีของทุกท่านอย่างนี้ทุกท่านก็จะได้บุญกุศลนั้นไปด้วยทุกครั้งไม่ว่าท่านได้ละจากโลกนี้ไปแล้วท่านก็จะได้รับอานิสงส์บุญนี้ติดตามตัวไปด้วยทุกภพชาติไปค่ะ สำหรับครั้งนี้ทุกท่านอย่าลืมอุปกรณ์การทาสี อาทิเช่น กระบะสี แปรงทาสีสัก 2-3 ขนาด ตามการเหมาะสมของการใช้งาน รวมทั้งอาวุธครบมือที่เกี่ยวข้องกับการทาสีอะไรประมาณนั้นนะค่ะ

งานบุญที่สำเร็จแล้วของอาจารย์เจนที่ล่าสุดก็ที่ได้ลงในเฟสบุ๊คไปแล้วนั้นล่ะค่ะ ซึ่งเมื่อได้รับทราบแล้วก็รู้สึกปลื้มใจประทับใจมากนะค่ะ ในครั้งนั้นท่านที่ได้เคยร่วมบุญกันมาก็คงจะปิติใจไม่ใช่น้อยนะค่ะ ครั้งนั้นพวกเราได้ไปทำบุญที่วัดบนยอดดอย ซึ่งเป็นบุญที่เทวดาท่านจัดสรรและบอกกล่าวกับอาจารย์เจนว่า ต้องไปทำปูนตำโบราณให้กับวัดบนดอย เพราะงานบุญของอาจารย์เจนเป็นบุญใหญ่และเป็นบุญที่เทวดาท่านจัดสรรมาให้ค่ะ ครั้งนั้นอาจารย์ได้นำพาคณะบุญ ประมาณ 80 คน ไปทำบุญที่จังหวัดภูเก็ตเป็นทริปลี้ลับ ซึ่งเป็นครั้งที่เท่าไหร่จี๊ดจำไม่ได้แล้วค่ะ แต่พอจำได้ว่าไปทอดผ้าป่าถวายปูนตำโบราณให้กับวัด สาเหตุที่ถวายก็เป็นเพราะว่า เทวดาท่านมาบอกให้ทำบุญปูนตำโบราณกับวัดที่อยู่บนดอย ซึ่งอาจารย์ก็สงสัยทำไมไม่ซื้อที่แถววัดนั้น แต่ต่อมาอาจารย์ก็เข้าใจได้ว่า อ๋อ ปูนตำโบราณที่นั่นไม่มีและหายากเมื่อสืบดูจึงรู้ว่ามีปูนตำโบราณที่จังหวัดเพชรบุรี ซึ่งปูนตำนี้ต้องตำด้วยมือต้องและใช้เวลานาน เนื่องจากการสั่งซื้อมีปริมาณมาก 1,000 กว่ากิโลกรัม และมาวันนี้บุญนั้นได้สำเร็จแล้ว โดยทางวัดได้ส่งภาพถ่ายพร้อมแจ้งอนุโมทนาบุญกับอาจารย์เจนมาด้วยในโอกาสนี้ ว่าบุญที่ทุกท่านได้ร่วมกันได้นำไปปั้นยักษ์แบกพญานาคนั้นสำเร็จสวยงามตามเจตนาบุญแล้ว น่าปิติใจมั้ยค่ะ จี๊ดฟังจากอาจารย์เจนแล้วก็อดที่จะดีใจด้วยไม่ได้จริง ๆ จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านและขอให้อนุโมทนาบุญด้วยกันนะค่ะ

สุดท้ายนี้ จี๊ดขอเชิญชวนทุกท่านที่ยังไม่ตัดสินใจร่วมเดินทางไปทำบุญทาสีกำแพงบุญกันก็รีบตัดสินใจกันนะค่ะช้าหมดอดด้วยจริง ๆ นะค่ะ ขณะนี้อาจารย์ได้เปิดให้จองที่นั่งเพิ่มเติมอีก 1 บัส เพราะมีผู้สนใจเรียกร้องมาจึงยังมีที่นั่งเหลืออยู่อีกนะค่ะ หากสนใจไปร่วมบุญกันก็รีบจับจองกันทันทีนะค่ะ และขอเน้นย้ำบุญที่อาจารย์ไปทำนั้นเทพเทวาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านดลบันดาลให้นะค่ะ สาธุค่ะ

จี๊ดจ๊าด

จี๊ดจ๊าดมาแล้วค่ะจี๊ดขอเป็นตัวแทนอาจารย์เจน ญาณทิพย์มาบอกบุญสำคัญเพื่อจะได้มาร่วมบุญใหญ่
กับคณะทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 56 วันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 2561  ก็ตามที่อาจารย์เจนพูดนั่นแหละค่ะ
เดือนเมษายนเป็นเดือนแห่งเทศกาลปีใหม่ไทย ซึ่งอาจารย์เจนมักพูดเสมอว่าเบื้องล่างเขาก็ปลดปล่อยใ
ห้เหล่าวิญญาณทั้งหลายได้ผุดขึ้นมาซึ่งก็ดีนะค่ะเมื่อญาติผู้ล่วงลับไปแล้วจะได้กลับมาหาญาติพี่น้องแบบ
ไม่เห็นตัวกันไงค่ะแต่เรารู้กันค่ะ ที่เบื้องบนสวรรค์เขาก็ทำบุญกันยกใหญ่ค่ะและในโลกมนุษย์ก็
ทำบุญบังสุกุลกันแหมถ้วนหน้ากันเลยนะค่ะ ดังนั้นเราจะต้องรีบกอบโกยบุญกันในเดือนนี้นะค่ะ

ตามที่  อาจารย์เจนได้นั่งสมาธิ เพื่อจะได้รู้ว่าจะไปทำบุญ ณ วัดแห่งใดและอาจารย์ก็ได้ขอให้ได้รู้ว่าบุญอันใด
ที่ทุกท่านจะได้อานิสงส์บุญมากค่ะและแล้วเทพเทวาก็มาดลใจให้ได้พบวัดที่เทวดาบอกกล่าวมาค่ะ
นอกจากนี้ยังได้เห็นชื่อจังหวัดได้อีกด้วยค่ะในการเห็นนั้นต้องมีคนสงสัยอ้าวแล้วจะรู้ได้ยังไงว่าจังหวัดนั้น
ยังไงก็เป็นตัวหนังสือสีขาวนั่นเองค่ะ ครั้งนี้เราจะทำบุญ รวม 2 วัด ค่ะ
คณะเดินทางออกจากบ้านแต่เช้าก่อนหน้านั้นจี๊ดได้ติดตามอาจารย์ไปทำบุญขึ้นศาลาแล้วก็
รีบออกเดินทางไปยังทิศทางจังหวัดนั้นแต่ไม่บอกว่าจังหวัดไหนนะค่ะทุกคนเอาไว้รอลุ้นกันตอนสิ้นเดือนนะค่ะ

วัดที่ 1 คณะเดินทางแม้จะไปกันตั้งแต่เช้าแต่ก็ยังหาวัดไม่ได้เพราะไม่ตรงตามที่อาจารย์ได้เห็นและส่วนมาก
ก็ไม่มีการสร้างอะไรอีกค่ะวัดบางแห่งอาจารย์ดูแล้วก็ไม่ได้เห็นประโยชน์ว่าทำแล้วมีการสานต่อทาง
พระพุทธศาสนาจึงปล่อยผ่านไปค่ะจนกระทั่งใกล้จะพลบค่ำแล้วจึงได้ไปพบกับวัดแห่งหนึ่งแม้จะไม่มีการก่อสร้าง
โรงทานหรือหอฉันก็ไม่เป็นไรเพราะจุดเด่นวัดนี้ที่อาจารย์ให้ความสนใจเป็นพิเศษก็เพราะว่า
ที่วัดแห่งนี้ตั้งอยู่บนเชิงเขาอากาศดีมาก บรรยากาศเงียบสงบ พระสงฆ์ท่านอยู่กันอย่างสมถะ
เรียบง่ายดูจากยามว่างของพระสงฆ์แต่ละรูปท่านต่างก็หยิบไม่กวาดไปกวาดใบไม้ค่ะ

เมื่อเดินสำรวจรอบบริเวณวัดแล้วก็พบว่าวัดแห่งนี้น่าจะสวยงามกว่านี้ถ้าได้มีการบูรณะทาสีให้สวยงาม
เสียใหม่และจะได้มีกำแพงที่คงทนถาวรค่ะหลวงพ่อท่านก็เดินตามมาสมทบและนำพาคณะเราเข้าไป
ดูภายในโบสถ์แต่เมื่อได้เข้าไปแล้วก็อดที่จะสงสารโบสถ์ไม่ได้เพราะหากปล่อยทิ้งไว้ให้เป็นอย่างนี้คง
ไม่ได้แน่ค่ะเนื่องจากภายในโบสถ์มีร่องรอยของน้ำฝนที่รั่วลงมาจากหลังคาของโบสถ์ประมาณ 2-3 จุด
เนื่องจากหลังคารั่วจากการที่กระเบื้องแตกเสียหายหลวงพ่อท่านเล่าให้ฟังว่าที่วัดมีการสวดปาติโมกข์
แต่หากมีฝนตกก็ไม่สามารถทำการสวดมนต์คาถาต่างๆ หรือไม่สามารถทำวัตรเช้าเย็นได้รวมทั้งการ
ทำสังฆกรรมใด ๆ ก็มิอาจทำได้เลยค่ะจี๊ดรับฟังแล้วก็รู้สึกสงสารทั้งโบสถ์ทั้งพระสงฆ์ที่ตั้งใจปฏิบัติธรรม
แต่มีอุปสรรคที่ต้องฝ่าฟันจึงถามท่านว่า แล้วทำไมไม่บูรณะกระเบื้องหลังคาให้เรียบร้อยล่ะค่ะ
ท่านจึงตอบกลับมาว่า โยมคนเดี๋ยวนี้มันไม่ได้เรื่องอาตมาก็ได้จ้างช่างมุงกระเบื้องเขาคิดค่าจ้าง
เฉพาะค่าแรง จำนวน 180,000 บาท ทางพระสงฆ์ก็ตกลงกันว่าทางวัดยังพอมีเงินเหลืออยู่บ้างก็จะ
ลงทุนไปหาซื้อกระเบื้องยอมจ่ายแต่ค่าแรงทางช่างก็ขอรับเงินล่วงหน้าไป 40,000 บาทแล้วก็หายเงียบ
ไปพร้อมกับเงินไม่หวนกลับจึงทำให้เห็นสภาพภายในโบสถ์อย่างที่เห็นซึ่งจากสภาพที่เห็นนะค่ะ
จี๊ดว่าพระท่านก็มีความพยายามที่จะอยู่ให้ได้นะค่ะแต่จี๊ดว่าบรรยากาศไม่ดีเลยค่ะ
เพราะพรมสีแดงบางส่วนกลายเป็นสีดำเพราะเชื้อราสีดำอับชื้นไปด้วยน้ำเฉอะแฉะและที่มุมหนึ่งของ
โบสถ์ก็มีกะบะผสมปูนซีเมนต์อันใหญ่นำมารองรับน้ำฝนที่ไหลรั่วมาจากหลังคาค่ะ.

กำแพงโดยรอบโบสถ์บันใดทางขึ้นหอระฆัง และหอระฆัง และซุ้มขันธเสมาทั้ง 8 ซุ้มที่กล่าวมาทั้งหมด
มีสภาพเก่าแก่มากสีหลุดลอกไปตั้งนานแล้วจนไม่สามารถรู้ได้ว่าในอดีตนั้นจะสวยงามสักแค่ไหนค่ะ
อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับทุกท่านแล้วนะค่ะจะมาร่วมกันทาสีหรือร่วมปัจจัยซื้อสีเพื่อให้บุญนี้สำเร็จภายในวันเดียว
จี๊ดก็ต้องขออนุโมทนาบุญมาล่วงหน้าเลยนะค่ะแต่ถ้าหากทุกท่านจะได้มาร่วมด้วยช่วยกันทำบุญ
ทอดผ้าป่าฯร่วมสร้างกระเบื้องมุงหลังคาโบสถ์ และทาสียังจุดต่าง ๆ ภายในวัดค่ะ
จากสภาพที่เห็นและจากคำบอกเล่าของหลวงพ่อทำให้จี๊ดรู้สึกสงสารวัดแห่งนี้มากและอาจารย์เอง
ก็คิดเห็นเหมือนกันจึงมีความตั้งใจอยากนำพาคนมาช่วยให้แก่ทางวัดค่ะทางวัดไม่ต้องการอะไรมาก
เพียงแต่โบสถ์หลังคารั่วจึงต้องการเพียงกระเบื้องและค่าแรงมุงหลังคาโบสถ์แต่ทางวัดไม่มีเงินแล้วจึงปล่อยเฉยไว้ค่ะ

ดังนั้นมาร่วมด้วยช่วยกันนะค่ะเพื่อให้พระพุทธศาสนาดำรงคงอยู่ได้ค่ะ และในการนี้เตรียมพร้อมกัน
ด้วยนะค่ะเตียมพร้อมกันไปทาสีค่ะด้วยอานิสงส์บุญนี้ อาจารย์บอกว่าเกี่ยวกับหน้าตา
ผิวพรรณวรรณะและความสวยงามเมื่อเกิดภพชาติใหม่ค่ะ
เรื่องเร่งด่วน คือการที่ต้องไปหาซื้อสีต่าง ๆ ก่อนจี๊ดจึงขอเชิญชวนทุกท่านโอนปัจจัยเงินมาก่อนวนเดินทาง
เพื่อจะได้นำเงินที่ได้รับก่อนล่วงหน้าไปหาซื้อสีให้เรียบร้อยก่อนวันเดินทางค่ะด้วยบุญเร่งด่วนนี้
อานิสงส์แห่งการช่วยเหลือพระพุทธศาสนาอาจารย์บอกว่าจะได้ไปเกิดอยู่ในบวรพระพุทธศาสนาค่ะดีจังเลยค่ะ
       ขอเชิญชวนอีกครั้งเพื่องานบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมทำบุญบูรณะหลังคาโบสถ์ ร่วมทาสีตามจุดต่าง ๆ
อาทิเช่น หอระฆัง กำแพงโบสถ์ ซุ้มเสมาด้วยกำลังแรงของทุกคนค่ะ
เน้นย้ำกันอีกครั้งนะค่ะสิ่งที่ต้องเร่งไปดำเนินการเพราะต้องไปซื้อ รวม 3 สี คือ สีขาว สีแดงและสีทองซึ่งราคาแพง
ซึ่งการใช้สีทองทาซุ้ม จำนวน 8 ซุ้มและทาสีทองที่หัวเสาจำนวนหลายหัว จะต้องใช้สีทองเป็นจำนวนมากค่ะ
เย็นแล้ววันนี้ต้องกลับที่พักได้วัดที่จะทำบุญเพียงวัดเดียวแต่อาจารย์ก็ไม่ย่อท้อไปต่อวันรุ่งขึ้นก็แล้วกันวันนี้ต้องไปหาที่พักกันแล้วค่ะ

วัดที่ 2   เช้ารุ่งขึ้นคณะเดินทางตื่นกันแต่เช้าอาจารย์แจ้งไว้ตั้งแต่เมื่อคืนแล้วจะใส่บาตรกันและเช้าวันนี้
ทุกคนก็ไปหาซื้อสิ่งของใส่บาตรกันค่ะทุกคนลงจากรถก็รีบเร่งไปซื้อของใส่บาตรพระกัน จี๊ดไปกับอาจารย์
ส่วนคุณรุ้งกับน้องแจ็ค น้องยุ้ย คุณมิตร ไปกับคุณรุ้ง แยกย้ายกันไปแล้วพวกเราก็เดินทางไปยังวัดแห่งหนึ่ง
ไปเฝ้ารอร้อรอก็ไม่เห็นมีพระสงฆ์สักรูปแต่ด้วยที่ว่ายังหาวัดที่อาจารย์เห็นในสมาธิไม่ได้ก็ยังกังวลใจว่าวันนี้
จะหาพบหรือไม่จะมัวรอพระเข้าวัดที่วัดนี้คงไม่ได้แล้วจำเป็นต้องย้ายไปวัดอื่น เมื่อออกจากอีกวัดมาอีกวัดค่ะ
เมื่อมาถึงยังวัดแห่งใหม่มีธรรมชาติของต้นไม้ร่มรื่นสัมปายะมากค่ะ  ก็มีแม่ชีนำพาไปบอกว่าพระท่านกำลังฉัน
ยังทันพวกเราก็ปรี่กันเข้าไปเลยค่ะและแล้วคณะเดินทางของเราก็ได้ใส่บาตรพระกันค่ะ เมื่อทำการกรวดน้ำแล้วค่ะ
หลวงพ่อท่านก็ทักอาจารย์ว่าเหมือนเคยเห็นที่ไหนหรือคนที่ออกโทรทัศน์ใช่หรือไม่อาจารย์และลูกศิษย์
ก็พูดพร้อมกันว่าใช่ค่ะ ใช่ครับ ท่านถึงร้องอ๋อท่านจึงถามกลับมาอีกว่า ฝึกมีญาณทำยังไงอาตมาบวชมา
30 กว่าพรรษาแล้วนั่งสมาธิมากมายยังไม่มีญาณ
จี๊ดรู้ว่าเป็นการสะสมบารมีมาในอดีตเพราะใครจะไปฝึกได้ค่ะ หลังจากนั้นท่านก็เล่าความฝันให้ฟังว่า
ฝันว่า มีหลังคาถ้วยชาม และเงินทองปลิวมาพร้อมกับพายุใหญ่ไม่เคยฝันอย่างนี้มาก่อนไม่รู้เป็นอย่างไร
อาจารย์รับฟังแล้วยิ้ม ๆ ไม่ตอบแต่อาจารย์รู้แล้วต้องวัดนี้แน่นอนที่คณะบุญของอาจารย์จะเป็นพายุก้อนใหญ่
ให้กับวัดนี้ได้สร้างโรงทานให้บรรลุตามเป้าหมายค่ะ
ที่สำคัญตรงนี้แหละค่ะหลวงพ่อท่านบอกกำลังสร้างโรงทานหลังใหญ่มาก อยากจะนำพาไปดูผลงานของท่าน
แต่เมื่อทุกคนได้ไปพบเห็นแล้วพวกเราทุกคนเกิดความศรัทธาในตัวหลวงพ่อท่านมากท่านบอกว่าประหยัด
ค่าใช้จ่ายด้วยการให้พระทั้งวัดช่วยกันก่อสร้างและอ็อกเหล็กทำหลังคาและช่วยกันสร้างค่ะด้วยตัวหลวงพ่อ
ท่านมีความตั้งใจจริงในการทำงานท่านมีวินัยของการทำงานเพื่องานสำเร็จด้วยเครื่องมืออ็อกเหล็กตู้เล็ก
นิดเดียวแต่ท่านก็พยายามนำมาเชื่อมหลังคาอ็อกเหล็กซึ่งจี๊ดเองว่าเป็นงานที่น่าทึ่งมากค่ะซึ่งอาจารย์ก็ดี
ใจค่ะว่าวัดนี้แหละไม่ได้ไปหาเลยนะแต่เหมือนเทวดาดลใจให้ย้ายวัดมาทำบุญวัดแห่งนี้
และก็ใช่วัดที่อาจารย์ตามหาสะด้วยสิค่ะ ลวงพ่อท่านเล่าเรื่องราวของวัดแห่งนี้สร้างขึ้นในสมัยรัชกาลที่ 3
เป็นวัดโบราณค่ะซึ่งที่วัดแห่งนี้อาจารย์ตั้งใจจะนำพาผู้คนทำบุญ ทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างหลังคาโรงทาน
จี๊ดขอเป็นตัวแทนอาจารย์เพื่อมาเชิญชวนทุกท่านได้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีกับวัดทั้งสองแห่งดังกล่าวข้างต้นค่ะทั้งนี้
จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้ไปร่วมบุญด้วยกันนะค่ะ สาธุค่ะ
จี๊ดจ๊าด

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-3-30 17:28:36 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

ทริป 56 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 2561

รถออกเดินทางเวลา 6 โมงเช้าค่ะ หน้าเทสโก้โลตัส จรัญสนิทวงศ์ (ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70)

ค่าเดินทาง  ราคา 900 บาท/ ท่าน  

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***
***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-3-30 17:29:37 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2018-3-30 17:31

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 900.09 / 900.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

หรือ โอนเงินค่าเดินทางผ่าน PromptPay

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้เป็นการจัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 56 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสบดีที่ 19 เม.ย. 2561  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  
1. แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw   
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 56
พร้อมแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง และเบอร์โทรศัพท์

2. แจ้งการโอนเงิน ด้วยการส่ง slip มาทาง sms/mms
ที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 56
พร้อมแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง และเบอร์โทรศัพท์

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms พร้อม slip แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาให้ตรวจสอบอีกครั้งค่ะ

3. แจ้งการโอนเงินผ่านทางอีเมลล์ [email protected] หรือ แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger และโพสต์ slip หน้า face)
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
5#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-3-30 17:31:47 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ

ทริป 56 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ

ร่วมทำบุญดังนี้ค่ะ

- ทอดผ้าป่าร่วมบูรณะหลังคาโบสถ์ที่รั่ว
- ทอดผ้าป่าร่วมสร้างโรงทาน
- ร่วมซื้อ สีทอง สีขาว สีแดง และอุปกรณ์ ฯลฯ ทาหอระฆัง , กำแพงรอบโบสถ์ , ทาซุ้มเสมา 8 ซุ้ม , ทาหัวเสา
- ร่วมซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัด

รับบริจาค 2 แบบค่ะ  
- กองทุนละ 2,000   บาท
- ตามกำลังศรัทธา

***ท่านที่ต้องการบริจาคปัจจัยทำบุญ สามารถโอนเงินทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองนะคะ โอนมาแล้วจึงจะลงชื่อทำบุญให้นะคะ***

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 27 เมษายน 61 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

หรือ บริจาคผ่าน PromptPay

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทาง 3 ช่องทางคือ bank, western union และ moneygram เท่านั้น (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น  500.73, 1000.09, 5,002 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number: 011-256-8821

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: runglaw หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger หรือโพสต์ slip ไว้หน้าเฟส) หรือส่ง slip ทาง sms/mms ที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาว อ. เจน)
พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 56 "

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

x

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
6#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-3-30 17:33:14 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 56 วันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 61
รถล้อหมุน หกโมงเช้า

ประกาศเรื่องรถทัวร์
รถบัสจะจอดรออยู่บริเวณด้านในห้าง ณ บริเวณหลังห้างโลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70) นะคะ ไม่ได้จอดรอที่ด้านหน้าห้างฯ ค่ะ เนื่องจากทางห้างจัดพื้นทีด้านหน้าเป็นตลาดนัดค่ะ

การจัดผังที่นั่งไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง แต่พิจารณาจัดจากตาราง จำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดี ตามความเหมาะสมค่ะ...

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

จุดจอดรถขากลับคือ ปั๊มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

ขอให้ทุกท่านเตรียมอุปกรณ์ทาสีมาอย่างละ 4 ชุดด้วยนะคะ เนื่องจากมีทา 4 สี อุปกรณ์ที่ต้องเตรียม ได้แก่ แปรงทาสีขนาดต่างๆ หรือลูกกลิ้งขนาดเล็ก, กระดาษทรายแบบละเอียด , แปรงทองเหลือง , กระดาษหนังสือพิมพ์, ผ้ากันเปื้อน , ถาดใส่สี เช่น ขันน้ำ ถาดพลาสติก, ผ้าปิดจมูก

รถบัสคันที่ 1

รถบัสคันที่ 2

รถบัสคันที่ 3

รถบัสคันที่ 4

รถบัสคันที่ 5

รถบัสคันที่ 6
รถบัสคันที่ 7

รถบัสคันที่ 8

รถบัสคันที่ 9

รถบัสคันที่ 10

รถบัสคันที่ 11

รถบัสคันที่ 12

รถบัสคันที่ 13 (ชั้นเดียว)

x

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
7#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-3-30 17:34:40 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:09

รายชื่อผู้เดินทางทริป 56 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 61    (ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ)

(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันพฤหัสบดีที่ 19  เม.ย. 61) หากโอนเงินค่าเดินทางแล้ว ขอให้ส่ง slip หลักฐานการโอนเงินภายในวันที่ 19 เม.ย. 61 ด้วยค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว ไม่มีการแจ้งส่งหลักฐานมา ถือว่าท่านสละสิทธิ์การเดินทางค่ะ

1        คุณยอดบุญ 12 ที่
2        คุณแอน 1 ที่
3        คุณประภัสสร อยู่สมศรี 4 ที่
5        คุณวิไล 1 ที่
6        คุณวิจิตรา 1 ที่
8        คุณแสงรัศมี 3 ที่
9        คุณศุภรัศมิ์ 2 ที่
10        คุณก่อ 5 ที่
11        คุณศิวรรณ 2 ที่
12        คุณสุนทรียา 4 ที่
13        คุณต้นโพธิ์ 3 ที่
14        คุณดนุวัตร 1 ที่
15        คุณราชันย์ 3 ที่
16        คุณอรปภา 3 ที่
17        คุณทิพรดา 6 ที่
18        คุณจรัล 4 ที่
19        คุณ snovy 2 ที่
20        คุณรัตนา 36 ที่
21        คุณสุรีภรณ์ 13 ที่ (เงินสด)
23        คุณวรเทพ 3 ที่
24        คุณวนิดา วิศวนิเวศ 3 ที่
25        คุณสุภัตรา 3 ที่
26        คุณวรเดช 2 ที่ (เงินสด)
27        คุณวิมุตติ 1 ที่ (เงินสด)
28        คุณ lekjungnarak 2 ที่
29        คุณปาณสกุณ 1 ที่
30        คุณจีจี้ 1 ที่
31        คุณวิสุทธิ์ 4 ที่
32        คุณตวงรัชฏ์ 3 ที่
33        คุณศิริรักษ์ ผลเพิ่ม 2 ที่
35        คุณเกริกกฤษณ์ 4 ที่
36        คุณณภัค 3 ที่
37        คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 6 ที่
38        คุณรุจาภา เจียมธโนปจัย 1 ที่
39        คุณธัญธร นันต๊ะเสน 2 ที่
40        คุณเจน 3 ที่
41        คุณรุจิภาส สาคร 1 ที่
42        คุณกิตติยา ปอแก้ว 3 ที่
43        คุณบานชื่น ชื่นสุข 1 ที่
44        คุณมิวและแม่ 2 ที่
45        คุณจักรวาล (บี) 1 ที่
46        คุณชนิกานต์ 1 ที่
47        คุณเกริกพันธุ์ ศศิทิวากร 1 ที่
48        คุณอรรถวิทย์ 4 ที่ (เงินสด 1 ที่)
49        คุณพิจักษณ์ 2 ที่  
50        คุณกิตติมา เวชเตง 1 ที่  
51        คุณอุไร 2 ที่
52        คุณสุทิ หัสจันทึก 15 ที่  
53        คุณเปรมสินี 5 ที่
54        คุณวรินทร์ณิชา 1 ที่  
55        คุณณิชารีย์ 2 ที่
57        คุณกานดา ธะนะไชย 2 ที่
58        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย  7 ที่
59        คุณมนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป 3 ที่
60        คุณนันท์นภัส 2 ที่  
61        คุณชัย capcom 2 ที่
62        คุณภูริทัต​ เพ็งจิตร์​ 2 ที่
63        คุณเปาเพชร 2 ที่
64        คุณณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ 1 ที่
65        คุณสโรชา  กล่อมสุข 2 ที่
66        คุณชัยรัตน์ เภสัชสงวน 4 ที่
67        คุณสุนันทา  สุภาพจริตกุล 2 ที่  
68        คุณภิญญดา 4 ที่  
69        คุณจันทรัสม์ โนรี 4 ที่
70        คุณธนิดา 2 ที่
71        คุณอชิ 9 ที่  
72        คุณรัตน์ณากรณ์ 1 ที่  
73        คุณรัชนี 5 ที่
75        คุณขจรศักดิ์ กิตติปริคุณ 1 ที่
76        คุณเอกชฏา มีศรี  8 ที่
77        คุณมนูญ แออ่วม 5 ที่
78        คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม 1 ที่
79        คุณจิตโรจน์ 2 ที่
80        คุณป้าเก่ง 3 ที่
82        คุณพิรามิตร ปัดถา 2 ที่
83        คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ 3 ที่
84        คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 4 ที่
85        คุณณัฐพงศ์ ภิญโญเจริญ 2 ที่
87        คุณหน่อย 1 ที่
88        คุณปาหนัน 2 ที่
89        คุณพิทักษ์ 2 ที่
90        คุณศมลพรรณ เอี่ยมธีระกุล 3 ที่
91        คุณมัลลิกา 2 ที่
92        คุณทัศนีย์วรรณ แย้มวงษ์ 1 ที่
93        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล 2 ที่
95        คุณเสาวนิตย์ 5 ที่
96        คุณสุนันทา ธนเจริญผดุง 3 ที่
97        คุณปูชิตา พีรวัทธึก 1 ที่
99        คุณวีรวัฒน์ 2 ที่
100        คุณจิราพัชร แดงเจริญ 3 ที่
101        คุณวิสิทธิ์ ขำนาพึง 1 ที่
102        คุณอัญมณี สมบูรณ์ผล 4 ที่
103        คุณศิวาพร 6 ที่
104        คุณกรรณิการ์ 1 ที่
105        คุณศิริรัตน์ สานุศิษย์ 2 ที่
106        คุณพรรณลักษณ์ 3 ที่
107        คุณธนวิชญ์ แสงม่วง 1 ที่
108        คุณจิรวัชรากร 2 ที่
109        คุณจักรชลัฐ 6 ที่
110        คุณรัชภร บุญราศรี 3 ที่
111        คุณดวงเดือน แซ่จิว 4 ที่
112        คุณกัญภัฎฐ์ 3 ที่
113        คุณวัชรี วัฒโย 2 ที่
114        คุณธนิดา อภิวงศ์สุวรรณ 1 ที่
115        คุณเดชาธร ลีตรานนท์ 11 ที่
116        คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ 2 ที่
117        คุณ Pat Pund 1 ที่
118        คุณจารุวรรณ ชินกร 2 ที่
119        คุณณภัทร์ 2 ที่
120        คุณจริยา ศรีหนู 1 ที่
121        คุณกบ 5 ที่
122        คุณยลดา 3 ที่
123        คุณปวีณา บุญยังดี 2 ที่
124        คุณกัญญาภัทร ทองขาว 2 ที่
126        คุณตาว 2 ที่
128        คุณวี 3 ที่
129        คุณศิริพร สมิทธ์ธนบูรณ์ 5 ที่
130        คุณอัจราพร จุลิรัชนีกร 2 ที่
132        คุณพิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ 2 ที่
133        คุณวรรณวิภา 10 ที่
134        คุณศิริกาญจน์ ธนกุล 2 ที่
135        คุณพร 1 ที่  
138        คุณปทิตตา ศรีสุข 2 ที่  
139        คุณอาคม  สานนท์  2 ที่  
140        คุณต่าย ภรภัทร 1 ที่  
141        คุณจีระพิมพ์ โปทา 3 ที่  
142        คุณ arheng 1 ที่  
143        คุณพรรณวดี แซ่ฉั่ว 1 ที่
144        คุณปรียวิศว์  ณ อุบล 3 ที่
145        คุณมณีกานต์ 2 ที่
146        คุณสุมิตรา 13 ที่ (เงินสด)
148        คุณภรัณยา วาทยพร 2 ที่
149        คุณภัทชรมนัส ขยันการ 2 ที่
150        คุณกนกภรณ์ เอี้ยวพานิช 2 ที่
151        คุณคัทลียา โตวรานนท์ 7 ที่
152        คุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ 2 ที่  
153        คุณตรัยภพ แก้วเพชร 2 ที่
154        คุณสมพร วงษาบุตร 1 ที่
155        คุณสุภัทธณา 1 ที่
156        คุณจันทนา 1 ที่
159        คุณอ้อย 1 ที่
160        คุณพิกุล จิตรุ่งภากร 1 ที่
161        คุณตุ้ม  ธังศิริ 2 ที่
162        คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
163        คุณศศิ 6 ที่
164        คุณประภา 2 ที่
165        คุณฐิตวันต์ 2 ที่
166        คุณกัญญา วารีเพชร 9 ที่
167        คุณ Bart 1 ที่
168        คุณอลิสา 1 ที่
169        คุณสุรพงษ์ 4 ที่
170        คุณกิตติพิชญ์ 1 ที่
171        คุณเอกภพ เพ็ญพวง 2 ที่
172        คุณพิสมัย  ปัตตายะโส 6 ที่
173        คุณหนูพิณ 2 ที่
174        คุณธนัชพร 2 ที่
175        คุณสุจิตรา มะลังพันธ์ 3 ที่
176        คุณณัฐนิจชา 2 ที่
178        คุณศุภลักษณ์ โนกุจิ 1 ที่
179        คุณอรรณพ เย็นใจ 2 ที่
180        คุณเทวดล เหลืองสุรภีสกุล 1 ที่
182        คุณธนกฤต  นิลประดับ 1 ที่
183        คุณหมวย 1 ที่ (เงินสด)
184        คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด 2 ที่
186        คุณวาริศา 2 ที่
187        คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม 1 ที่
188        คุณสุภา 1 ที่
189        คุณชินานันท์ 2 ที่  
190        คุณภัทรพร 2 ที่
191        คุณกรณ์ศิริพงษ์ 4 ที่
192        คุณเรณู ฮะเจริญ 2 ที่  
195        คุณชนกชนน์ ยั่งยืน 2 ที่
196        คุณไอรินทร์ 10 ที่
197        คุณสุทิศา 1 ที่
198        คุณเนธิยา 3 ที่
199        คุณภาวิดา เกษรา ณ อยุธยา 2 ที่
200        คุณธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล 2 ที่
201        คุณสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ 1 ที่
202        คุณเดือน-ดาว 2 ที่
203        คุณสายป่าน 2 ที่
204        คุณพิศมัย อยู่โพธิ์ 1 ที่
205        คุณศมน วุฒิสาร 1 ที่
206        คุณหยิน 1 ที่
207        คุณธิติวุฒิ ทองสอาด 1 ที่
208        คุณชญาน์นันท์ ศรีปาน 1 ที่
209        คุณประวินทร์ คุโรวาท 2 ที่
210        คุณชุติมา ประสาทแก้ว 4 ที่
211        คุณหมอประดิษฐ์ 1 ที่
212        คุณอัชภรณ์ เรืองรัตน์ 4 ที่ (เงินสด)
214        คุณพรรัตน์ ศรีวัชรกาญจน์ 1 ที่
215        คุณยุพิน โทวงษ์ 2 ที่
216        คุณฤทธิกร จิรพัฒิธร 2 ที่
217        คุณสุพิมพ์ 2 ที่
218        คุณโอ๊ต ณัฐกร  1 ที่

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 56 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสบดีที่ 19 เมษายน 2561  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ  ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้จัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

***ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3.ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
8#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-3-30 17:37:59 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:09

ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าร่วมบูรณะหลังคาโบสถ์ที่รั่ว, ทอดผ้าป่าร่วมสร้างโรงทาน, ร่วมซื้อ สีทอง สีขาว สีแดง และอุปกรณ์ ฯลฯ ทาหอระฆัง , กำแพงรอบโบสถ์ , ทาซุ้มเสมา 8 ซุ้ม , ทาหัวเสา, ร่วมซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัด

แบบกองทุนละ 2,000 บาท

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 27 เมษายน 61

1        อ. เจน ญาณทิพย์, คุณแม่ตี้ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 2  กองทุน
2        คุณสุภัตรา มธุพจน์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
3        คุณกิตติยา ปอแก้ว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
4        คุณแสงรัศมี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
5        คุณสมพร สืบไทย และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
6        ประภัสสร อยู่สมศรี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
7        นางสาวเนธิยา ฉัตรพันธ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
8        ศมลพรรณ เอี่ยมธีระกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
9        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล และคุณกนกกุล จงทวีผล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
10        ดลนภัส ยืนยงข์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
11        นายวรายุทธ รุ่งสุวรรณ และนางจันทร รุ่งสุวรรณ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
12         สุภาวีร์ ธิติแสงภาพงศ์, วิลัยพร จันทร์พ่วง และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
13        ชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
14        ศิริพร สมิทธ์ธนบูรณ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
15        ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์  ร่วมบริจาค 2  กองทุน
16        คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์ และคุณแม่ลำภู เรืองศรี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
17        นายสมชาย และนางจิตติภา นันทศักดิ์พรชัย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
18        คุณพิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 2  กองทุน
19        ศิริกาญจน์ ธนกุล, นางสาววรรณรดา กลีบพิพัฒน์ และนางสาวอักณาภัค กลีบพิพัฒน์ ร่วมบริจาค 2  กองทุน
20        พฤทธิ์ เมธัสสกุล  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
21        นางสาวมาลี สหวัชรีโชค ร่วมบริจาค 1  กองทุน
22        นายสมชาย เรืองศรี (บิดา) และนางศิริพันธ์ พรหมช่วย (มารดา) สุนทรียา เรืองศรี และ ian phillips  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
23        นางอรชร ซาเซ็ค ร่วมบริจาค 1 กองทุน
24        คุณโชติวัธน์ และครอบครัวศุภิรัตนกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
25        คุณสุมิตรา ร่วมบริจาค 2 กองทุน (เงินสด)
26        นายอานนท์ งามลาภ และนางสาวสุขฤทัย น้ำแก้ว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
27        คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
28        คุณภัทชรมนัส ขยันการ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
29        ดรุณญา ทิพมโนวรรณ และบรม อัศวรักษาวงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
30        วิโรจน์ ธีรอภิศักดิ์กุล- นงลักษณ์ ตันติรุ่งโรจน์ชัย และครอบครัว ร่วมบริจาค 3 กองทุน
31        นางสาวณิชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
32        วิสิทธิ์ ขำนาพึง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
33        จรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
34        นายสมบัติ รัชตนรวุฒิ นส.แคทรียา เอกอัครนวกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
35        ด.ช. ธรรมธร รัชตนรวุฒิ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
36        นาย มนตรี รัชตนรวุฒิ นางสุวิมล กฤตประโยชน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
37        นางสาวชุติมา-สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
38        นางเปรมจิตต์ กัมมาระบุตร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
39        ฐิติมา บุญธรรมจินดา และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
40        นางสาวทิพชนก นุตจรัส ร่วมบริจาค 1  กองทุน
41        ภรัณยา วาทยพร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
42        นางวิภาดา รักษ์เผ่า และนางฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
43        นายอานนท์ ไพจิตโรจนา  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
44        นายเฉลิมเดช ตีรสิตานนท์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
45        สุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
46        นัฐพงษ์-นฤมล-ไกรวัฒน์ รัตนสินทวีสุข และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
47        เปาเพชร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
48        น.ส. ภคมณ สังข์ปิ่น ร่วมบริจาค 1  กองทุน
49         นาย วุฒิพงษ์ หุตะสิทธิ์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
50        คุณสุรพงษ์ คิดถูกและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
51        นายเฉลิมศักดิ์ สานนท์, นางอุดมศรี สานนท์, นายอาคม สานนท์, นางสุจิตตรา สานนท์, นางสาวพรรณพร สานนท์, นางสาวพรตะวัน เกษมสานต์, น.อ.ปรีดา เกษมสานต์, นางสมบูรณ์ เกษมสานต์, นายพรศักดิ์ คืนประเสิร์ฐ, นางจุไรรัตน์ โบไนเทิ่น ร่วมบริจาค 1 กองทุน
52        คุณศิริมา, กชพร, ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
53        คุณศิริวัลย์  โอวาทวิจัย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
54        ครอบครัว จิตตาภิรักษ์   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
55        คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, คุณวันทนีย์, ด.ญ.พัชชานันท์  ศรีปรีชาพัฒนะ และคุณอุไรวรรณ พลมา  ร่วมบริจาค 1 กองทุน              
56        ครอบครัวพันธยานนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน   
57        คุณศรุต-คุณพิมพ์พักตร์  ตรีรัตนเวชและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน   
58        คุณพันธราภรณ์  ธนัชญาชัยนันทน์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน   
59        คุณภัคธิมา วรวุฒิ, ด.ช.อรรถภัทร์ เชาว์ประดิษฐ์,คุณประยงค์จำปี,คุณวิโรจน์,คุณสุรศักดิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
60        น.ส. มยุรา ปัดสา, นาง บุญเพ็ง ศรีภักดี Feldmeier Mr. Yves Georgie Horat  ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
61        อลิสา โชติทวีชัย  ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
62        ทิพวัลย์ เวชชการัณย์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
63        นางดารณี เหลืองสุรภีสกุล และครอบครัววงศ์ตระกูล ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
64         ชาตรี-ทัศนีย์-เกริกกฤษณ์ ศรีไพพรรณ และ อร แสงธีระปิติกุล ร่วมบริจาค 9 กองทุน  
65        อิศรา, สุทธิวรรณ, อรวรรณ, อภิชาติ ศิริมงคล, Kevin Verde​ ศิริมงคล, Jose Juan Verde Vargas ร่วมบริจาค 2 กองทุน  
66        คุณอุดมเกียรติ พรรธนประเทศ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
67        ชยพล-สิริกร เด่นสันติ ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
68        คุณวลัยกร คุณจริยา พฤกษธัมมโกวิท ร่วมบริจาค 2 กองทุน  
69        คุณดวงเดือน โกดานุช และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
70        นางสาวจารุวรรณ ชินกร และนายณรงค์ ชินกร  ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
71         ปรีชา-สุมาลี แสงธีระปิติกุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
72        คุณนพวรรณ วุฒิสถิต และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
73        ศิวพร ภัทรประกฤต ร่วมบริจาค 1 กองทุน
74        ไม่ประสงค์ออกนาม  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
75        นายวีระสิทธิ์ เรืองวิโรจนกุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
76        นางยุพิน อัศวเมธาพรหม  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
77        นายเจียเหลียง เฉิน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
78        นางพรอรุณ เฉิน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
79        นายสิริเทพ  เฉิน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
80        ด.ญ ฐิติรักษ์  เฉิน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
81        ด.ญภัทรวดี  เฉิน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
82        ด.ญ ธัญลักษณ์ เฉิน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
83        ชัชชญา วิชิตธนาฤกษ์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
84        เสกสรร-นุชรินทร์-ธีรดนย์ บุพศิริ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
85        ครอบครัวธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
86        นายสุทิ นางธมกร  หัสจันทึกและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
87        ดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
88        คุณรัชนี ครุสาตะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
89        คุณไอรินทร์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
90        ศศิ-ประภา อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
91        นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
92        วิสุทธิ์ ดวงเงิน-อิสรีย์ คงคา, คุณอทิตยา ดวงเงิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
93        คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ,คุณวรรณพร เจียรประเสริฐ, คุณณัฎฐา เจียรประเสริฐ, คุณอรรณพ เจียรประเสริฐ, คุณเรวดี บัวทอง,คุณวิศินี วิลาสินีวรรณ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
94        นายจารุเดช  ภูวภิรมย์ขวัญ  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
95        กิจสุทัศน์-ศศิรินทร์ กงแก้ว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
96        จรูญศรี วันเกิดผล  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
97        นายพิจักษณ์ ดาราสิทธาวัฒน์ และนางสาวณัฐเบญจมน เหรียญชลานุสาร ร่วมบริจาค 2  กองทุน
98        วิเศษ คำแสง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
99        คุณชญาน์นันท์ ศรีปาน ร่วมบริจาค 1  กองทุน
100        สมบูรณ์  นุกูลอุดมพานิชย์, กนกวรรณ  นุกูลอุดมพานิชย์, ธัชพล  นุกูลอุดมพานิชย์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
101        นภัสนันท์ สุวรรณวาจกกสิกิจ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
102        คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
103         คุณเดชาธร ลีตรานนท์,คุณศกุนากร ปัญญาชนะกุล,และคุณแม่พรรณี แซ่เอี้ยว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
104        คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ, คุณอรนุช ปิลันธน์กวิน, และคุณศุภิสรา งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
105        บุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 1  กองทุน
106        คุณชนากาน และคุณปีเตอร์ ชเวิร์ซแมนน์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
107        คุณศราวุธ สีเทียน,คุณคมชัย กวินอัครฐิติ,พ.ญ.วรดา ชูวิเชียร,คุณปัญจนีย์ วิทยาสัมพันธ์,คุณวชิราภรณ์  สิริลัพธ์ และคุณสุทธิกร  ไตรสวัสดิ์พานิช ร่วมบริจาค 1  กองทุน
108        นางสาว พัชรินทร์ ปริยวงศ์ร่วมบริจาค 1  กองทุน
109        นาง ปรางค์ฉัตร ปริยวงศ์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
110        นายพจน์ ปริยวงศ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
111        นาง มาลัย ดูโฟวด์, MR. Jean Claude Duffaud, พระ ศุภกฤต รักษาพล, ด.ญ มารีนา ดูโฟวด์, ด.ญ ศิรภัสสร รักษาพล และน.ส พักตร์ชนก สุระสาย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
112        นายพิทักษ์ และนางนภาพร ศรีสุระพัตร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
113        นางประหยัด-นางสำรวย-ด.ช. ธุวานนท์-นายรัฐนนท์ พุ่มพวง ร่วมบริจาค 1  กองทุน
114        นายธราธิป ธนาเกื้อวณิช และนายจิรวัชรากร คุณกรปัทมะโรจน์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
115        นาง อัมภา จิรเจิดนภา, น.ส.ณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์, นายภัทรณิษฐ์ จิรวัชรนันท์, น.ส. สุรีย์ จันทร์เจริญสิน, น.ส. ธนพร เอื้อยรรยง และน.ส. วิกาญฎา โสภาพร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
116        คุณรัชนี วงษ์เจริญสิน และคุณเอกลักษณ์ ศรีชมพันธ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
117        นางสาวอรปภา เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
118        รุจาภา เจียมธโนปจัย  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
119        คุณศุภิญญา จิรากร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
120        อุมาภรณ์ บรรหาลี และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
121        ศุภภัสสร ใจตรง  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
122        พรปวีณ์ เกษมสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
123        ลูกไม้ อนุวัตเมธี/ดุสิตา อนุวัตเมธี/ปิยะนุช ลัภกิตโร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
124        Wassankanit ร่วมบริจาค 1  กองทุน
125        คุณมิตร มณีสุริยงค์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน (เงินสด)
126        องอาจ นิลเพชร์พลอย ร่วมบริจาค 1  กองทุน

รวมบริจาคทั้งหมด 145 กองทุน

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
9#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-3-30 17:38:10 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2018-4-28 19:35

ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าร่วมบูรณะหลังคาโบสถ์ที่รั่ว, ทอดผ้าป่าร่วมสร้างโรงทาน, ร่วมซื้อ สีทอง สีขาว สีแดง และอุปกรณ์ ฯลฯ ทาหอระฆัง , กำแพงรอบโบสถ์ , ทาซุ้มเสมา 8 ซุ้ม , ทาหัวเสา, ร่วมซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัด

ตามกำลังศรัทธา

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 27 เมษายน 61

1        นายสีห์พงษ์ เอี่ยมเจริญ  ร่วมบริจาค 900 บาท
2        คุณบานชื่น ชื่นสุข ร่วมบริจาค 1,000 บาท
3        ร่มเกตุ รักษ์คมนา และครอบครัว รักษคมนา และ นาย Peyman Foroughi Namghi และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,006 บาท
4        คุณมยุรี ร่วมบริจาค 300 บาท
5        คุณภูริทัต​ เพ็งจิตร์​ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
6        เลิศฟ้า ธรรมธวัช และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
7        ขนิษฐา ดีวุ่น ร่วมบริจาค 107 บาท
8        ช่อลดา อดุลเดชา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
9        พิมพาภรณ์ วสุธาสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
10        น.ส.ชนิกานต์ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
11        คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 5,000 บาท (เงินสด)
12        นายณฏฐพล ปีนัง ร่วมบริจาค 300 บาท
13        ณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 307 บาท
14        นุช นิรันวิชยะ และคุณแม่สุนีรัตน์ ปุณณะเขตร์  ร่วมบริจาค 300 บาท
15        นายอุเทน-นางสาวภรณ์ภัสสรณ์ ศรีธรรมา และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
16        นายวิวรรธน์ กนกชัยพานิชกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
17        กรองกาญจน์ สัตยุตม์ และเดชณรงค์ ดุงแผ้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
18        ณัฏฐิรา จันทอน ร่วมบริจาค 150 บาท
19        นางสาวภัคพิชา ศรอินทร์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
20        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล และคุณกนกกุล จงทวีผล ร่วมบริจาค 201 บาท
21        นางสาวสุชาดา นนตะ ร่วมบริจาค 500 บาท
22        นายภควัฒน์ พงศ์สิริวรกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
23        นายอิษฏา ทองยั่งยืน  ร่วมบริจาค 502 บาท
24        คุณชัยชนะ แก้วปัญญา ร่วมบริจาค 300 บาท
25        นายฟิลิปป์ พงษ์เลื่องธรรม และครอบครัว ร่วมบริจาค 399.99 บาท
26        สุนิสา สุภัทรา อุดมวรรณกุล  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
27        นางศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
28        อรไท ชูสวัสดิ์, นางยก ชูสวัสดิ์, นายเทียนชัย ด.ญ. จิตสุภา ด.ช. อภิวุฒิ พินตะพาด ร่วมบริจาค 200 บาท
29        สมพร แสวงผม ร่วมบริจาค 200 บาท
30        นางวิราวรรณ ฉายรัศมีกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
31        นางสาวชุติมา บุริมจิตต์  ร่วมบริจาค 300 บาท
32        นาย พสธร วะทา ร่วมบริจาค 100 บาท
33        คุณ AKI  ร่วมบริจาค 100 บาท
34        วิภา ตั้งเตรียมใจ + Ulrich Martin Meiser ร่วมบริจาค 500 บาท
35        รักชนก โชติรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
36        ศิรวิทย์  มาลารัตน์  ร่วมบริจาค 100 บาท
37        ภควตี รุ่งเจริญ  ร่วมบริจาค 210 บาท
38        นางปัญชลีย์ กุลเดชพงศ์กิตติ์  ร่วมบริจาค 209 บาท
39        พ.อ.อ. จักรชลัฐ-นางภัคฐากัญญ์-นายกฤศบุณณ์ไชย-นางสาวจันทร์ปรียา ธนฤทธิ์ภัคยากุล และนางสาวกมลรัตน์ มีสุข  ร่วมบริจาค 1,500 บาท
40        นางสาวพภัสสรณ์ แสงภู ร่วมบริจาค 200 บาท
41        เอกชัย และเบญญาดา หาญอุไรพงษ์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
42        วิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
43        วสุธร ราชาธรรมกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
44        นางวิราวรรณ รัตนดำรงชาติ และลูกๆ ร่วมบริจาค 850 บาท
45        นฤมล พรวิชุลดา ร่วมบริจาค 300 บาท
46        นายเกรียงไกร ลิ้มเจริญ  ร่วมบริจาค 500 บาท
47        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์  ร่วมบริจาค 600 บาท
48        นางโหงวเตียง แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 200 บาท
49        อรวรรณ รุ่งเรือง ร่วมบริจาค 300 บาท
50        พรพิมล  เนื่องจำนงค์ ร่วมบริจาค 100 บาท
51        กัมพล(ตู่) เลี่ยมสกุล และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
52        นายฐิติพงษ์ เฟื่องสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
53        นางสาวนภาพร เยาวรัตน์ ร่วมบริจาค 190 บาท
54        ชุติชัย ไชยเรียน และพ่อแม่น้อง  ร่วมบริจาค 500.02 บาท
55        Sabai Kusonsong  ร่วมบริจาค 500 บาท
56        คุณตาว ร่วมบริจาค 200 บาท
57        นางนลินรัตน์  ใจกว้างและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
58        สันติและดช.วริทธิ์นันท์ สกุลกลางและกุศลิน ส่งสัมพันธ์สกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
59        นางสาวรัฐธีย์ จิตประชากร และครอบครัว และฤทธิพล คำธารา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
60        วาสิณี ประจันบาน   ร่วมบริจาค 1,000 บาท
61        น.ส.ตรีทิพย์ พรกิตติพิชญ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
62        คุณมณีกานต์ ดีวงษ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
63        มิวและแม่ ร่วมบริจาค 500 บาท
64        คุณณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
65        คุณวราพร มีสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 820 บาท
66        นายเกริกพันธุ์ ศศิทิวากร   ร่วมบริจาค 200 บาท
67        ศิริรัตน์ สนัด กนกวรรณ วรการ กิ่งศักด์ ร่วมบริจาค 200 บาท
68        น.ส.ธมกร สมบูรณ์ศรีและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
69        กิตติมา  เวชเตง  ร่วมบริจาค 300 บาท
70        นางสาวขวัญอนงค์ วิวัฒน์กิจเลิศ และนายฤทธิกร จิรพัฒิธร  ร่วมบริจาค 500 บาท
71        นายธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 500 บาท
72        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 20 บาท
73        สิริรัศมิ์ พรมรัตน์ และนายธนบดี พิมพาลัย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
74        วีรารักษ์ สุวรรณธนารักษ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
75        คุณอัจราพร จุลิรัชนีกร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,500 บาท
76        นางสาวสมใจ ลี้วาทินแสนสุข ร่วมบริจาค 400.50 บาท
77        คุณกนกภรณ์ เอี้ยวพานิช ร่วมบริจาค 500 บาท
78        นางสาวปวีณา บุญยังดี และร.ต. ฐิติพล ศรีลากุล ร่วมบริจาค 200 บาท
79        นางสาวประทานพร สุดแดน ร่วมบริจาค 200 บาท
80        นางสาวนภัทสรณ์ ไชยภักดี ร่วมบริจาค 200 บาท
81        นายศศิพัชร์ ภัทรเกษมฐีติ ร่วมบริจาค 200 บาท
82        คุณทิพรดา กันตังกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
83        คุณพิกุล งามภักดิ์  ร่วมบริจาค 600 บาท
84        คุณเลอลักษณ์ วิจิตรสงวน บาเชอเลต์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
85        พัชมณฑ์ ร่วมบริจาค 200.59 บาท
86        นางสาวสุนันทา สุภาพจริตกุลและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
87        นายศุภศักดา จตุรฤทัยกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
88        หจก.ศิริลักษณ์ฟาร์ม ลพบุรี ร่วมบริจาค 300 บาท
89        ณิชชาภัทร คุณทวีนิธิ  ร่วมบริจาค 100 บาท
90        Junko Hanano  ร่วมบริจาค 100 บาท
91        คุณเสกข์สืบพงศ์  โพธิ์ศรี และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
92        ชุตินันท์ นาคปั้นและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
93        ธนพร  ศรแจ่ม ร่วมบริจาค 300 บาท
94        นายจิตโรจน์ ศรีรัตนไพฑูรย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
95        นายปิยะ เอกวิริยะกิจ ร่วมบริจาค 500 บาท
96        น.ส. วราภรณ์ เหลืองจารุ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100.02 บาท
97        ประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
98        คุณแม่ทองเจือ​ ปรุ​เขตร์​ น.ส.ศิริ​ลักษณ์​ เจิมจิตต์พรชัย​ และ​นายประเสริฐ​ หวังสันติตระกูล​  ร่วมบริจาค 300 บาท
99        สโรชา กล่อมสุข ร่วมบริจาค 800 บาท
100        เอื้อมพร  รักษ์กุลทอง  ร่วมบริจาค 200  บาท
101        นาย อังกูร พิริยะวณิชย์ ร่วมบริจาค 200  บาท
102        นางสาวสุนันทา ลีศิริชัยกุล ร่วมบริจาค 200  บาท
103        คุณหนูพิณ พหลโยราช ร่วมบริจาค 100 บาท
104        คุณเมลิษา และคุณประภากร ปัสสา ร่วมบริจาค 200  บาท
105        คุณวิไล นิลทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
106        นิทัศนีย์ แสงอ่วม ร่วมบริจาค 300 บาท
107        นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
108        คุณวิสินธุ์ มาลี มนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค 5,000 บาท
109        คุณอิศรา จิตต์ศรีสุนันนท์  ร่วมบริจาค 500 บาท
110        น.ส.จุฑามาศ จันทร์ภักดี ร่วมบริจาค 100 บาท
111        นายศักดิ์ชาย ใจกลม, นางสุวณีย์ ชื่นบาน, นางธิดารัตน์  ใจกลม, นายณัฐภัทร  ใจกลม, นายศุภกิจ ใจกลม ร่วมบริจาค 500 บาท
112        คุณภาวิดา เกษรา ณ อยุธยา ร่วมบริจาค 500 บาท
113        คุณวรีพร ตะนุลานนท์  ร่วมบริจาค 100 บาท
114        นายเอกชัย พีระสงครามพร้อมครอบครัว+ คุณสิริลดา กลิ่นอุไทย ร่วมบริจาค 1,200 บาท
115        คุณรัตน์ณากรณ์  ร่วมบริจาค 300 บาท
116        ดวงเดือน แซ่จิว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
117        คุณบุษบา เคี่ยมสมุทร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
118        นางกมลพร มีวาสนา, นายจรัญ สุขสวัสดิ์ และลูกๆ  ร่วมบริจาค 300 บาท
119        คุณวชินี พูมสหวัน, คุณแม่ดอกไม้ วงมีเลีด, เด็กยิงเกดชรัด ยาท่ตู้, เด็กชายสมพานิด ยาท่ตู้ และ คุณ ไชชนะ ยาท่ตู้ ร่วมบริจาค 350 บาท
120        ฐิตาภา บุญธรรม และด.ญ. ทอรุ้ง มาชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
121        นางสาวอังค์ศิญาร์ ภัทรพิทักษ์กูล ร่วมบริจาค 108 บาท
122        อาทิตยา บวบจิตร์, ศุภลักษณ์ วันธุมา และครอบครัวบุญญภัทร และครอบครัวเลิศไกร ร่วมบริจาค 500 บาท
123        พิชัยยุทธ์ ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 200 บาท
124        นางสาวธนพร สหวัชรีโชค ร่วมบริจาค 500 บาท
125        จริยา ชลกฤติยา ร่วมบริจาค 500 บาท
126        นายกิตติพิชญ์ ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
127        นางสาวจันทนา ธัญญาสุวัฒนะ และครอบครัว และนางสาวสาลินี จังพานิช และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
128        อนุพงษ์ แสงกระจ่าง ร่วมบริจาค 200 บาท
129        คุณวี ร่วมบริจาค 200 บาท
130        นายศิริชัย สีตลานุสรณ์ ร่วมบริจาค 180 บาท
131        ฐิติรัตน์ แสงศิวะฤทธิ์ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
132        ธนกร แสงศิวะฤทธิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
133        อรุณโรจน์ หมอแสน ร่วมบริจาค 200 บาท
134        คุณคัทลียา โตวรานนท์  ร่วมบริจาค 1,500 บาท
135        พระปัญญา วุฑโฒ ร่วมบริจาค 3,000 บาท
136        พิริยา เมธีวรกุล และนายมานิตย์ นิเวศน์ศิลป์  ร่วมบริจาค 200 บาท
137        คุณทัศนีย์วรรณ แย้มวงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
138        นางสาวชนิดาภา เกิดจินดา ร่วมบริจาค 200 บาท
139        กันยา นิตยา ณัชชา ศิรชัช ใจมั่น ร่วมบริจาค 200 บาท
140        นายกฤตภาส ลาภอนันต์  ร่วมบริจาค 500 บาท
141        คุณอารีศรี วรวิมุติ ร่วมบริจาค 100 บาท
142        คุณรัตนทัต รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 200 บาท
143        ณัฐฐิรา ลิ่ววรุณพันธ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
144        ลฎาภา ประสาทกุล  ร่วมบริจาค 1,140 บาท
145        นิภา แย้มวจี ร่วมบริจาค 100 บาท
146        คุณบรรเจิด คุณลัดดา สาเขตรการณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
147        วรางคณา ชูขาว  ร่วมบริจาค 200 บาท
148        คุณไทย ด.ช. สัทธรรม มั่นคง คุณชุมพร คงสมบัติ  ร่วมบริจาค 115 บาท
149        นางสาวปรัชชญา เมฆกมล ร่วมบริจาค 400 บาท
150        นายกฤษณะ เรืองต่อวงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
151        คุณแม่เง้ง+ราชันย์+นุสรินทร์ อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 500 บาท
152        ปวันรัตน์ ปภาณเอื้อพันธุ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
153        คุณวี ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
154        กฤษฏ์ โฉมเฉิด ร่วมบริจาค 300 บาท
155        ผุสดี ลิ่มวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
156        คุณพรรณวดี แซ่ฉั่ว ร่วมบริจาค 100 บาท
157        นางสาวธนิดา พิมุขวรการ  ร่วมบริจาค 200 บาท
158        คุณรุ่งทิวา  คุ้มทรัพย์ถาวร  ร่วมบริจาค 500 บาท
159        คุณวิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
160        คุณจิรายุ ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา ร่วมบริจาค 300 บาท
161        คุณธัญทิพย์ กีรติธนาภิสิทธิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
162        แม่คุณปอย ร่วมบริจาค 200 บาท
163        คุณเอกภพ เพ็ญพวง  ร่วมบริจาค 1,200 บาท
164        คุณณัฐพงศ์ ภิญโญเจริญ ร่วมบริจาค 200 บาท
165        คุณนลินรัตน์  อนันต์ธาราธิคุณ  ร่วมบริจาค 500 บาท
166        คุณอักษร สนจุ้ย ร่วมบริจาค 200 บาท
167        ชมพูนุช อิสสระ  ร่วมบริจาค 200 บาท
168        วิไลพร สัตตมิตร ร่วมบริจาค 300.99 บาท
169        ญารัตน์ภรสิน อ่อนเฉวียง ร่วมบริจาค 999.09 บาท
170        นางสาวทลิมา ขจรเกียรติ ร่วมบริจาค 300 บาท
171        นายตรัยภพ แก้วเพชร ร่วมบริจาค 200 บาท
172        คุณอรรณพ เย็นใจ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
173        นางสาวบุญงาม ชินบูรพา  ร่วมบริจาค 500 บาท
174        ต้อม ร่วมบริจาค 500 บาท
175        นางสาวสุนันทา คำจริง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500.19 บาท
176        นันทภัค อิงค์สกุลสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
177        คุณอัญชัญ  ร่วมบริจาค 100 บาท
178        วิรตี ธรรมนันทนะ ร่วมบริจาค 303 บาท
179        สมพร วงษาบุตร  ร่วมบริจาค 300 บาท
180        วธัศฆ์ลวัณ คฑาศักยโชติ  ร่วมบริจาค 1,069 บาท
181        วรรณนิดา มีพารา ร่วมบริจาค 200 บาท
182         ยุพิน โทวงษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
183        ธนวรรธน์  ไชยพันธุ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
184        ปกิต หิรัญวัฒน์และบุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
185        นายประกอบ หิรัญวัฒน์ นางศรีนวล หิรัญวัฒน์(และครอบครัว) ร่วมบริจาค 300 บาท
186        คุณภรภัทร ภัทรชัยกมล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
187        คุณชญาดา,คุณภูดิท, คุณสิทธาดา,ณิชชดา, คุณดลธฤต,คุณธฤษณุ เตชะธัญโชติ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
188        คุณวีระ-คุณมาลี บุญพิพัฒน์ถาวร,ร้านวีรยานยนต์ สพ./อุทัย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
189        คุณวรพรรณ  อภิชัย ร่วมบริจาค  1,000 บาท
190        คุณสัญชัย ปานุทัย ร่วมบริจาค 500 บาท
191        คุณพรทิพย์  สิมะเสถียร  ร่วมบริจาค 300  บาท
192        คุณธนาชัย  เอี่ยมวรกุล ร่วมบริจาค300 บาท
193        คุณกัญญานันท์  เงินดี  ร่วมบริจาค 100 บาท
194        คุณฉันทนา  ไทยนุกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
195        จรืยา ศรีหนู  ร่วมบริจาค 500 บาท
196        คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด ร่วมบริจาค  1,000 บาท
197        คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
198        นางธนพร ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค 40 บาท
199        นางทองคำ ตรงนามสุขกิจ  ร่วมบริจาค 40 บาท
200        ลักขณา หงษ์ทอง ร่วมบริจาค  1,000 บาท
201        ขณิจสรณ์ วงศ์ศิวรักษ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
202        มรุพล สุขหนุน  ร่วมบริจาค 500 บาท
203        คุณชลรวรรณพงษ์ รุ่งประเสริฐสิทธิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
204        วรานันท์ แซ่ถ่าย ร่วมบริจาค  1,000 บาท
205        นส อุไร วิจิตโรทัย นายมกร พฤฒิโฆสิต นส องค์อร พฤฒิโฆสิต ร่วมบริจาค 500 บาท
206        นางภัทริน เศรษฐพร และนายเสถียร พฤฒิโฆสิต ร่วมบริจาค 500 บาท
207        คุณนัฐธิดา สุวรรณสังข์  ร่วมบริจาค 300 บาท
208        ชัยวัฒน์ สอนวัฒนา  ร่วมบริจาค 200 บาท
209        รุจิรา  ทวีสุข ร่วมบริจาค 209 บาท
210        steve myhill ร่วมบริจาค 200 บาท
211        ศิริวรรณ ทักษิณวราจาร และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
212        ธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
213        นายสมบัติ นางปฏิณญา นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
214        คุณอ้อย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
215        นิติเทพ อวยพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
216        แก้ว จีนหน่อ และญาณิชศา ดิษผึ้ง ร่วมบริจาค 300 บาท
217        ภคปภา วงศ์วิวัฒน์  ร่วมบริจาค 300 บาท
218        นายบุญเจริญ เรืองวิโรจนกุล  และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
219        นางสาวพูนทัพย์ เรืองวิโรจนกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
220         นางสาวดวงสบสุข เรืองวิโรจนกุล  และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
221        นายกรณ์ศิริพงษ์ เรืองวิโรจนกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
222        คุณลิขิต คุณกัญญนัช พงศ์กวีโภคิน ร่วมบริจาค 500 บาท
223        นายจักรภัทร ฐิติวัฒน์ภากุล ร่วมบริจาค 500 บาท
224        นางสาวชินานันท์ กฤษฏิ์หิรัญทวี ร่วมบริจาค 100 บาท
225        นายพิรามิตร ปัดถา  ร่วมบริจาค 500 บาท
226        นายสนทรรศ ดีขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
227        ศุภลักษณ์ โนกุจิ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
228        คุณวรเดช ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
229        น.ส.ณัฐนิจชา เสมา และ น.ส.อรพิน จินดารัตน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
230        สุชาดา ตัญติกาญจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
231        นายกวินท์  บุษมาลี  ร่วมบริจาค 40 บาท
232        คุณตุ้ม ธังศิริ ร่วมบริจาค 508 บาท
233        คุณเก่ง ร่วมบริจาค 400 บาท
234        คุณรุจิกาญจน์ ฉันทะภาคพิบูลย์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
235        ศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
236        ภัคสุรีย์ คงพัฒน์ตานนท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
237        ระเบียบ อันษา ร่วมบริจาค 100 บาท
238        สุทิ ธมกร หัสจันทึก ร่วมบริจาค 500 บาท
239        คุณมณฑิภา ร่วมบริจาค 200 บาท
240        คุณประสิทธิ์ สุภารัตนสิทธิ์, คุณล้อม สมพงษ์, คุณพรรษพล ทรัพย์โสภณพาณิช, คุณธันยพัฒน์ สุภารัตนสิทธิ์ ร่วมบริจาค 1,100 บาท
241        มนทญา ด.ญ. วาระดี จันทร์ภัทรวดี ร่วมบริจาค 500 บาท
242        ชัชศรัญ บัณฑิตรัชต์, นางนงเยาว์  วุฒิยารังสิต, นายณรงค์  บัณฑิตรัชต์, นายวิชัย  บัณฑิตรัชต์, นางซกง้อ  แซ่ก๊วย นางสุนันท์  วุฒิยารังสิต, นายบัญชา  วุฒิยารังสิต และเจ้ากรรมนายเวร ร่วมบริจาค 400 บาท
243        คุณแม่สมพร ชีวพิทักษ์ผล  ร่วมบริจาค 100 บาท
244        Snovy ร่วมบริจาค 800 บาท
245        นายสมบัติ รัชตนรวุฒิ นส.แคทรียา เอกอัครนวกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
246        คุณวิไล พานาสถิต และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
247        พี่หมู  ร่วมบริจาค 500 บาท
248        นางสาวอุษา จุลรัตน์   ร่วมบริจาค 170 บาท
249        นางภัทรานิษฐ์ สว่างไพบูลย์   ร่วมบริจาค 100 บาท
250        นราธร สุขเอี่ยม ร่วมบริจาค 50 บาท
251        คัทลียา โตวรานนท์  ร่วมบริจาค 500 บาท
252        คุณพรรณลักษณ์ ชนธัญภัทรพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
253        คุณจรรยา จิตธรรมพงศ์และคุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
254        สุภา คุนาพงษ์กิติ ร่วมบริจาค 300 บาท
255        มนูญ รุ้ง พีซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ลุงหยุด ป้าเล็ก โม ร่วมบริจาค 1,000 บาท
256        คุณภรรธนกฤษ กุนมล ร่วมบริจาค 100 บาท
257        คุณจักรวาล ร่วมบริจาค 600 บาท
258        คุณสุทิศา คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 300 บาท
259        คุณ อชิรวุธ  วันชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
260        คุณไพฑูรย์  รอบรู้ ร่วมบริจาค 100 บาท
261        คุณภัทรนัณฑ์   แดนดงเมือง ร่วมบริจาค 100  บาท
262        คุณสานิตา ผาแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
263        คุณนิภาพร  ธรรม​ทอน ร่วมบริจาค 100 บาท
264        คุณดวงตา จันทรา ร่วมบริจาค 100 บาท
265        คุณพิสมัย คำแพงศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
266        คุณสุวรรณ  บุญกว้าง  ร่วมบริจาค 100 บาท
267        คุณวิรากรณ์ กลางยศ ร่วมบริจาค 100 บาท
268        นายนรวิชญ์ ทองล้วน ร่วมบริจาค 85 บาท
269        นางสาวณัฏฐ์กฤตา ฐิติวัฒน์ภูวดล พร้อมครอบครัว และนายจั่นฟุ-ณปพรพรรณ-วัลลภ-ชวลิต แซ่ลี ร่วมบริจาค 500 บาท
270        สุชาติ วัชระชัยสุรพล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
271        พรเลิศ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
272        กัลป์ปภัส พานพิชย์ทวี ร่วมบริจาค 200 บาท
273        สุภารัตน์ ดอกบัว ร่วมบริจาค 100 บาท
274        อะนิพล แต้มงาม ร่วมบริจาค 100 บาท
275        ปาณสกุณ+เกรียงเดช+กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
276        สมโภช ยิ้มภากรณ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
277        คุณปูชิตา พีรวัทธึก ร่วมบริจาค 100 บาท
278        นางบาง เสียงทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
279        นางเพียร พลโยพล ร่วมบริจาค 100 บาท
280        คุณชนกชนน์ ยั่งยืน ร่วมบริจาค 200 บาท
281        นายสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
282        คุณตวงรัชฏ์-ยุทธยง-สุพัตรา ศรีวัฒนพิบูลย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
283        คุณกันยา จิระเลิศพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
284        คุณจันทนา จิระเลิศพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
285        คุณธรรมนูญ ฤทธิรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
286        คุณอมร ศรีวัฒนพิบูลย์-คุณเย่นเสือน-ด.ช. ธรรมพล-ด.ญ. กนกกาญจน์ กวอ  ร่วมบริจาค 100 บาท
287        คุณแม่วิภา สิริโสภณวรกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
288        คุณบรรจง ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
289        คุณวิมล ตนายะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
290        คุณธนกิจ ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
291        คุณน้ำทิพย์ ตนายะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
292        คุณหนึ่งฤดี-ศักดิ์ชัย-เพชรอาภรณ์-ด.ช. พลวัฒน์ คฤหัสถ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
293        คุณสุธิมา-คุณพีรทัต-ด.ช. เมธานัน กฐินนามใหม่  ร่วมบริจาค 100 บาท
294        นางสาวเมธาวี ธรรมาวิรุฬห์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
295        ยลดา การบรรจง และครอบครัว ร่วมบริจาค 300.07 บาท
296        น.ส.พัชรวดี. พุกกะพันธุ์,   นายเมธาสิทธิ์. ธุววิทย์,   น.ส.อริยาภรณ์. ธุววิทย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
297        กัลยา-นรวัฒน์ นรศารทูล  ร่วมบริจาค 100 บาท
298        นัฐมานี พานพิชย์ทวี  ร่วมบริจาค 100 บาท
299        นางพิศมัย อยู่โพธิ์   ร่วมบริจาค 800 บาท
300        กิ่งกาญจน์ วิยาภรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
301        คุณธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล ร่วมบริจาค 200 บาท
302        คุณแม่วรรณดี เครือนวล, พัฒนา-สุวรรณา-สุภิญญา-เลิศพงศ์ สุวรรณเลิศ ร่วมบริจาค 600 บาท
303        คุณวาริศา ร่วมบริจาค 200.59 บาท
304        นางสาวณัฏฐยา เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 200 บาท
305        สุภาพร ธนรังสีกุล และกฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
306        คุณยุทธพงษ์ คุณสำอาง คุณสุพล ดวงคุณา และคุณวีรวัฒน์ แก่นทับทิม พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
307        นางสาวชาริชา ขจีรัตนชัย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
308        ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
309        ไพโรจน์ พุ่มมาลา  ร่วมบริจาค 500 บาท
310        คุณลัดดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 200  บาท
311        คุณทิพทิวา คุณจอห์น วิเวียน เดวีส ร่วมบริจาค 500  บาท
312        คุณศราณี  กันตังกุล ร่วมบริจาค 100  บาท
313        คุณพงศธร เหลียวพานิช ร่วมบริจาค 100  บาท
314        ธนกฤต  นิลประดับ  ร่วมบริจาค 200  บาท
315        นางสุนันทา ธนเจริญผดุง ร่วมบริจาค 500  บาท
316        คุณพัชชา พัชรีพรรณ ชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร และ นายณรัตน์  ชาติชัย  ร่วมบริจาค 500  บาท
317        น.ส.ศศิภรณ์ หน่อคำ, นายนันทิวรรธ นิลคง, นางณัฎธิญา รักด่านกลาง, นายภานุวัตร หน่อคำ ร่วมบริจาค 200  บาท
318        นางสาวมัทนี ดีมะการ  ร่วมบริจาค 200  บาท
319        นายวราวุฒิ เด่นสุนทร ร่วมบริจาค 500  บาท
320        ชลิดา ทยาคุณอมรเวช ร่วมบริจาค 300  บาท
321        จารุวรรณ บุญสิน ร่วมบริจาค 1,000 บาท
322        นันท์ชญาน์ สุกแก้ว และครอบครัว ร่วมบริจาค 400  บาท
323        นางสุวรรณา อยู่สนิท ร่วมบริจาค 100  บาท
324        นางนาเดียว แซ่เตียว และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500  บาท
325        นันท์นภัส สุทธิวรากร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500  บาท
326        รัสมิ์ณาสกุล หมื่นศรี ร่วมบริจาค 200  บาท
327        สมศักดิ์ ร่วมบริจาค 200  บาท
328        คุณวัฒน์-คุณสุนันทา ทองสมบัติพาณิช และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
329        คุณปารวี พรมมารี พร้อมบิดามารดา และครอบครัว ร่วมบริจาค 300  บาท
330        นางสาวกัญกร สายคำวงศ์ และนายธนานันทต์ ธรรมนาม ร่วมบริจาค 400 บาท
331        นายธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
332        ศุภรัศมิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
333        ศิริกาญจน์-เจียระนัย-ธัญภัส บุญรักษา ร่วมบริจาค 500 บาท
334        ประวินทร์ คุโรวาท ร่วมบริจาค 1,000 บาท
335        นางสมพร อภิเมธาพิทย์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 400  บาท
336        นารีรัตน์ นามชวัด, ธีระ ก้องเกียรติยศ, ชูศักดิ์ แสงอรุณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,500 บาท
337        นางสาวธิดารัตน์ โพสาราช ร่วมบริจาค 100  บาท
338        คุณฉลวยและคุณชุมแสง ธะนะไชย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
339        คุณจิราภรณ์ ธะนะไชย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
340        คุณกานดา ธะนะไชย ร่วมบริจาค 500 บาท
341        คุณวรรณา ดากาวงษ์  ร่วมบริจาค 300 บาท
342        นายทีปกร กิจกุลวนิช ร่วมบริจาค 300 บาท
343        นางสาวศมน วุฒิสาร ร่วมบริจาค 500 บาท
344        คุณยาย สุข สุนันตา ร่วมบริจาค 999.99 บาท
345        คุณแดง งามชัยพิสิฐ, คุณสุวรรณา งามชัยพิสิฐ และคุณสาธิต งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 500 บาท
346        คุณอุไรวรรณ ปิลันธน์กวิน, คุณอำพล ปิลันธน์กวิน ร่วมบริจาค 300 บาท
347        คุณวนิสา สุรพฤกษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
348        สุธิดา และภิญญาพัชญ์ ปะโคธานัง ร่วมบริจาค 300 บาท
349        คุณซ้าย ฉัตรพันธ์-คุณแป้น สรรพิบูลย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
350        คุณกมลลักษณ์ มั่นอ่วม  ร่วมบริจาค 300 บาท
351        ครอบครัวทรัยพ์ปราการชัย  ร่วมบริจาค 300 บาท
352        พิมพ์นภัส พนมวรชัย และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
353        นางสาวพูลสิริ จันทร์เสวี ร่วมบริจาค 200 บาท
354        อรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
355        ร้านนิวสกาย ร่วมบริจาค 300 บาท
356        พิมพ์ลดา มิลินธนาลักษณ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
357        รพีพร ตั่งธนาพร ร่วมบริจาค 200 บาท
358        อัญมณี สมบูรณ์ผล ร่วมบริจาค 300 บาท
359        จุรีพร สืบสหการณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
360        คุณวชิรวิชญ์ บวรสุข ร่วมบริจาค 209 บาท
361        คุณนุช (บ้านสมใส) ร่วมบริจาค 100 บาท
362        นางสาวรจนา สิทธิพิเศษ ร่วมบริจาค 200 บาท
363        ร.ต.อ. พิเศษ ปิ่นงาม และร.ต.อ. หญิง นงนุช ฉวีวรรณ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
364        ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
365        นางสาวกษิญา จรัญวงศ์ ร่วมบริจาค 3,008 บาท
366        เมทัติ-บุญชิดา สุนทรปัญญาวุธ ร่วมบริจาค 600 บาท
367        นางสาวพิมพิไล มหาชัย  ร่วมบริจาค 100 บาท
368        นายศักดิ์ไชย นางพิราวรรณ์ ด.ช. โชติอนันต์ ด.ช. ณัฐพสิษฐ์ ธนานันต์สิริ ร่วมบริจาค 500 บาท
369        กัญญา วารีเพชร ร่วมบริจาค 500 บาท
370        นายวีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
371        สุวรรณ กาละเมฆ ร่วมบริจาค 500 บาท
372        รุจิภาส สาคร และแม่พ่อลูก ร่วมบริจาค 1,000 บาท
373        นางสาวพิสมัย ปัตตายะโส ,นางกันหา ปัตตายะโส และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
374        วนิดา วิศวนิเวศ และ อุดมศักดิ์ ศีลวัตกุล ร่วมบริจาค  500 บาท
376        นาย พงศุ์พันธ์ ปริยวงศ์ ร่วมบริจาค  500 บาท
377        เอื้องฟ้า ตาลน้อย พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
378        สุขฤทัย ปิงวัง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
379        คุณกรรณิการ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
380        สุวันทนีย์ รัตนากร ร่วมบริจาค 200 บาท
381        อรนรินทร์ เรืองเบญจสกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
382        คุณณภัทร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
383        นางประภาศิริ จุลศาสตร์ ร่วมบริจาค 300 บาท
384        นางสาวมะลิลา จันทร์หนองสรวง ร่วมบริจาค 400 บาท
385        นิตยา ลิขิตสิทธิกุล  ร่วมบริจาค  100 บาท
386        วัชรี วัฒโย ร่วมบริจาค 500 บาท
387        อาม่าชุงท้อ แซ่โต๊ะ, ครอบครัวพิรุณคุณากร, คุณสันต์ ธีระถนอมศักดิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
388        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 120 บาท
389        นายสุรศักดิ์ นิติกุล และนางสาวกานดา ปินใส ร่วมบริจาค  200 บาท
390        ปทุมพร จันทนา ร่วมบริจาค 500 บาท
391        คุณสุภาวดี มั่นอ่วม ร่วมบริจาค  100 บาท
392        ฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ  ร่วมบริจาค 456.56 บาท
393        นายนิรุตน์ เสาทอง, นางสาวหนึ่งฤทัย บุตรงาม และด.ช. กิจเกษม เสาทอง ร่วมบริจาค 300 บาท
394        ธนัฐชพร ทินนโชติ และสุวัธน์ กวีผาติ ร่วมบริจาค  200 บาท
395        ธัญญธร แก้วเพ็ชร ร่วมบริจาค  1,000 บาท
396        ชัชฎา จิรธนภิญโญ ร่วมบริจาค 500 บาท
397        นางสาวนันท์นภัส พุทธคุณ ร่วมบริจาค 500 บาท
398        นางสาวสุพิชชา โพธิ์กระสังข์ ร่วมบริจาค 200 บาท
399        นายสนิท สาธุชาติ ร่วมบริจาค 30 บาท
400        สุมาลี  หวังพรม ร่วมบริจาค  300.50 บาท
401        บุปผา สืบสุรีย์กุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
402        ณัฐกานต์ กลั่นบิดา และครอบครัว ร่วมบริจาค  300 บาท
403        น.ส พรธิพันธ์ เทพสาร ,ด.ช. ธิพันธ์เทพ  งานดี ร่วมบริจาค 500 บาท
404        บุญรอด อ่อนพันธ์  ร่วมบริจาค  100 บาท
405        ลูกป้าสุข ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
406        นายพีรศักดิ์ ดีลิ่น  ร่วมบริจาค 200 บาท
407        บุศรินทร์ แซ่ลัมและสามี ร่วมบริจาค  100 บาท
408        คุณกชนัช ภู่โต๊ะยาและคุณพวงแก้ว ทองหล่อ ร่วมบริจาค 600 บาท
409        นางสาวมณฑาทิพย์ จันทร์หุน ร่วมบริจาค 200 บาท
410        นางสาวเอมสิริน สวนนุช ร่วมบริจาค  100 บาท (เงินสด)
411        ชณนภา ธนาภิวัฒนกูร ร่วมบริจาค 200 บาท
412        นางสุทธินี สุขขี และนางสาวเปรมสินี สุขขี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
413        Juntira Supan ร่วมบริจาค  300 บาท
414        นายอภิเศรษฐ์ ธัชศิริธีรภัทร ร่วมบริจาค  150 บาท
415        คุณพ่อสมพงศ์-คุณแม่นภา และสุพิมพ์ ศิริสายัณห์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
416        กรชวัล จงจิตต์  ร่วมบริจาค  100 บาท
417        นางสาวณัฐรินีย์ โปทา ร่วมบริจาค  50 บาท
418        นางวชินี พูมสหวัน ร่วมบริจาค  100 บาท
419        นางบัววัน มนีวัน ร่วมบริจาค  100 บาท
420        นายอุเทน-นางสาวภรณ์ภัสสรณ์ ศรีธรรมา และครอบครัว ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
421        นางกฤษณีย์ น้ำทับทิม ร่วมบริจาค  500 บาท
422        นางสาวณัฐนพิน  น้ำทับทิม ร่วมบริจาค  500 บาท
423        นิติรัต จาบถนอม และครอบครัว ร่วมบริจาค  300 บาท
424        กัมม์ภณณัช โรจน์ธิรภณกุล ร่วมบริจาค  100 บาท
428        นายอภิชา สุ่มมาตย์ ร่วมบริจาค  500 บาท
429        คุณยายศร หงษ์อิน  ร่วมบริจาค  200 บาท
430        สิริกาญจน์ วุฒิโสภณ และครอบครัว  ร่วมบริจาค  100 บาท
431        นางอรวรรณ-นายเจริญ-ด.ญ. เย็นตา โอทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
432        ครอบครัวเอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค  100 บาท
433        นางสาวอรุณี ประดับศรี ร่วมบริจาค  200 บาท
434        วิยะดา เครือเอม ร่วมบริจาค  500 บาท
435        สกลทิพย์ วิวาโค พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
436        นายวิโรจน์ มงคลญานวรัตน์  ร่วมบริจาค  200 บาท
437        นางสาวกัลยา พลบุตร  ร่วมบริจาค  200 บาท
438        สมเกียรติ โตเทียม, ด.ญ ณัฐชา โตเทียม Nang Sein Nyo(แสนหวี) ร่วมบริจาค 200 บาท
439        นางสุจรรยา พานทอง และนางสาวนิโลบล ทัพพวัตร ร่วมบริจาค 500 บาท
440        นางคำพรรณี บุญชีพ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
441        อภิสรา ศรีสุข ร่วมบริจาค 1,000 บาท
442        นางสาวปณทัต บุญสาทร ร่วมบริจาค 500 บาท
443        นางผ่องใส และนายธนพงศ์ แก้ววิชิต ร่วมบริจาค 299 บาท
444        รัชนีวรรณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
445        นายสมชาย-นางจิตตนันท์ เครือเนตร ร่วมบริจาค  1,000 บาท
446        ส.ต.ท. ภัทรพงศ์ สังข์มัน และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
447        วลัยทิพย์ ทุมสอน และเพื่อนๆ Krd ร่วมบริจาค  232 บาท
448        คุณสิดารัศมิ์ นุ่มดี คุณแม่ พี่ เพื่อนๆ ร่วมบริจาค  250 บาท
449        คุณศิริรักษ์ และ คุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
450        พระอาร์ม ร่วมบริจาค 500 บาท
451        สุนิษา สุกใส ร่วมบริจาค  200 บาท
452        ปราณี ทองสุข และศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล ร่วมบริจาค 500 บาท
453        รจนา วิฑูรย์วาณิชย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
454        ธนียา วรรณโสภณกุล และครรชิต เขียวสุข ร่วมบริจาค 500 บาท
455        วิชญ์ชยาพา มงคลแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
456        วิรัลพัชร ทิพยารมย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
457        สมหมาย โกเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
458        อิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 300 บาท
459        กานต์สุนัย. ปิติสิทธิ์ และ อัมพร ปิติสิทธิ์ ร่วมบริจาค  200 บาท
460        นส.ณัฐภัณสา  ณัฐบุณยรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
461        เสาวคนธ์ ศรีนพรัตน์วัฒนา  ร่วมบริจาค 300 บาท
462        คุณพรไพลิน อัครภูศักดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
463        คุณศศิธร สิงห์ทองเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท
464        คุณอภิญญา  แสงเสนาะ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
465        คุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 800 บาท
466        อิทธิฤทธิ์ เมรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
467        นางสาวสมปอง บุณวีระกูล,  นางสาวยุ พะเนินรัมย์,  นางสุพัน วงศ์ศรีพรหม และครอบครัว,  นางสำเภา เพียรงาน และครอบครัว,  นายชัยชอบ บุณวีระกูล และครอบครัว,  นางนกแก้ว บุณวีระกูล และครอบครัว,  นายสมหมาย บุณวีระกูล นางสาววรารักษ์ สุขวัญ และครอบครัว,  นางสาวพัชรี วงศ์ศรีพรหม และครอบครัว,  นางสาวจีรนันท์ บุณวีระกูล และครอบครัว,  นางสาวเพียงดาว วงศ์ศรีพรหม นายเทพประทาน ต้านกลางดอน และครอบครัว,  นางพงษ์ วงวาด และครอบครัว,  นางสาวสุวรรณดี อุทัยรังษี และครอบครัว,นางสาวสุประวีณ์ บุญมี,  นายวรายุทธ พิชยวัฒน์ และครอบครัว,  นายปรเมฏฐ์ ทศชนะ,  นางสาวสิชณบุญ หนูทอง ร่วมบริจาค 1,099 บาท
468        นายบุญเกียรติ  สุภาพจริตกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
469        คุณเฉิดฉิน ยอดฉิม ร่วมบริจาค 200 บาท
470        คุณรังสิมา งามจามรีกุล อุทิศให้นางอารีย์ งามจามรีกุล  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
471        คุณจริยา พงศ์สถาพรและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
472        คุณวรินทร์ณิชา นรัจฉริยางกูรและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
473        กมลพันธ์ สิทธิพรธนรักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
474        สุรภา เสถียรบูรณ์  ร่วมบริจาค 300 บาท
475        knug patarakosol ร่วมบริจาค 300.33 บาท
476        นิตยา โพธิ์ทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
477        คุณกุญนิชชาน์ สินวรพันธุ์  ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
478        ฐกร เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท  (เงินสด)
479        ชูชัย ทองเนียม และสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 400 บาท
480        สรวงธร ฉัตรภิรมย์เดช  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
481        นางสาวอัมไพวรรณ มณี ร่วมบริจาค 500 บาท
482        นางสาวพริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 100 บาท
483        ครอบครัวนางเขียว ด้วงเหมือน  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
484        คุณแม่เสาวภา โถค้า และบุตร ธิดา หลาน คุณกฤษณะ ภู่ประเสริฐ และคุณนุชสรา ล้ำสมบัติ ด.ช. กฤษโสภณ ภู่ประเสริฐ ร่วมบริจาค 500 บาท
485        บลู ร่วมบริจาค 200 บาท  (เงินสด)
486        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 600 บาท (เงินสด)
487        เปิ้ล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
488        คุณรุ่งทิพย์ บุญรอด และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
489        คุณปานรดา สุริยะ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
490        คุณเป๊ก และเชน ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
491        คุณเบญ  ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
492        คุณปุ๊กและออมมี่  ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
493        คุณกัญภัฏฐ์  ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
494        ชนัญชิดา ยวงเกตุ  ร่วมบริจาค 40 บาท (เงินสด)
495        สิทธิชัย และครอบครัว (เอ๋) ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
496        วีระศักดิ์ มงคลชัยโกวิทย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
497        สุรีภรณ์ มณีสุริยงค์ และด.ญ. กัญญาภัค ทุนทรัพย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
498        วริษฐษ การุญกร ร่วมบริจาค 500 บาท  (เงินสด)
499        จิราภรณ์ ทุนทรัพย์ ร่วมบริจาค 100 บาท  (เงินสด)
500        ณิชารัศม์ ธรรมพิมลเดช, ด.ช. ศิษฐพงศ์-นายวณัฐพงศ์ สุขสุดประเสริฐ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
501        ณัฐพงศ์ เมืองศรี และภัคณัฏฐ์ ไตรรัตนานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
502        คุณวรวรรณ กุลวิรัชติวงค์  ร่วมบริจาค 100 บาท  (เงินสด)
503        ด.ช. ภูวณัฏฐ์ จีรวัฒนานนท์  ร่วมบริจาค 100 บาท  (เงินสด)
504        คุณเสาวณีย์ วีรเมธางกูร  ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
505        คุณณิวดี คล้ายมงคล  ร่วมบริจาค 100 บาท  (เงินสด)
506        คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล ร่วมบริจาค 500 บาท  (เงินสด)
507        คุณประยูร โพธิ์ทอง  ร่วมบริจาค 100 บาท
508        คุณสมศักดิ์ สาคร  ร่วมบริจาค 20 บาท
509        คุณภิรมย์ สาคร  ร่วมบริจาค 20 บาท
510        คุณปุณยนุช ภิญโญ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 60 บาท
511        นายชูเกียรติ​ เวชสุภากุล,  นางลัดดา​     เวชสุภากุล,  นส.​วโรชา​    เวชสุภากุล, นส.ชลิดา​     เวชสุภากุล​, นายภาณุเดช​  นิวัฒนสกุลและครอบครัว, ครอบครัว​    พิมพิเสน ร่วมบริจาค 3,000 บาท
512        สุดา ชวาลชาญกิจ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
513        เบญญาภา มุ่งค่ำกลาง  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
514        หฤทัย เทพมณี ร่วมบริจาค 300 บาท
515        คุณสมพร เป้าทอง พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
516        สายทิพย์ สินพูลอนันต์ ร่วมบริจาค 500 บาท
517        นางสาวอุไรรัตน์ พันธ์วงษ์ และนายนเรศ ศุระศรางค์  ร่วมบริจาค 50 บาท
518        อัญชลี สุวิโรจน์กุล ร่วมบริจาค 300 บาท
519        คุณภัชกุล จันทร์วิชชาพร และคุณทัศนีย์ ทิพย์นวล พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
520        ภาณุวัฒน์ ภัทรพงศ์ภาณุ ร่วมบริจาค 200 บาท
521        สุธี นัครามนตรี และนางผุสดี นัครามนตรี ร่วมบริจาค 200 บาท
522        พงศกรณ์ แสงจีน ร่วมบริจาค 100 บาท
523        นางสาวน้ำฝน สังข์บัวแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
524        คุณบุญล้อม-คุณเพ็ญนภา เหมศิริ และครอบครัว และคุณตาบุญมาก วงษ์ศรีแก้ว ร่วมบริจาค 290 บาท
525        คุณาวุฒิ อนุเวช  ร่วมบริจาค 129 บาท

รวมบริจาคทั้งหมด  221,834.43 บาท

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
10#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-3-30 17:38:21 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
จองโพสต์กระทู้ 10 ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-4-20 13:49 , Processed in 0.094876 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้