ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 32 บุญยุคดิจิตอล - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 15238|ตอบ: 57

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 32 บุญยุคดิจิตอล

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2016-3-5 16:32:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญแล้วค่ะ

เนื่องจากวันทัวร์ ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ 32 บุญยุคดิจิตอล
มีกิจกรรมต้องทำในสถานที่ต้องแต่งกายสุภาพ

จึงขอความร่วมมือลูกทัวร์ทุกท่าน ห้ามนุ่งสั้น สายเดี่ยว เอวลอย เกาะอก และกางเกงขาสั้น
มิฉะนั้นเจ้าของสถานที่จะไม่อนุญาติให้ท่านเข้าในสถานที่  จึงเรียนมาเพื่อขอความร่วมมือค่ะ ขอบคุณค่

สวัสดีค่ะ ดิฉัน อาจารย์เจน ญาณทิพย์

ขอเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญกุศลร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างวิหารทาน
กับบุญเสบียงสวรรค์ที่ดิฉันจัดขึ้นเป็นประจำทุกเดือน สำหรับเดือนมีนาคมนี้
ดิฉันจะนำพาทุกท่านไปสร้างบุญใหญ่ด้วยกัน และเชื่อว่าบุญเสบียงสวรรค์ครั้งนี้เป็นบุญกุศล
ที่ทุกท่านยังไม่เคยทำมาก่อนค่ะ

วัดแห่งแรก ดิฉันเดินทางไปสำรวจเส้นทางบุญด้วยการขับรถไปยังทิศทางในญาณวิถีให้เดินทางไปตามเส้นทางนั้น
ซึ่งดิฉันก็เดินทางไปโดยยังไม่รู้ว่าจะเป็นวัดใดหรือทำบุญใด แต่เมื่อขับรถต่อไปเรื่อย ๆ
ก็หลงทิศหลงทางเข้าไปยังวัดแห่งหนึ่ง
วัดแห่งอยู่ติดภูเขา และภูเขาลูกนี้มีความศักดิ์สิทธิ์ไม่เหมือนภูเขาทั่วไปเพราะมีโลกทิพย์และศักดิ์สิทธิ์อยู่บนเขาลูกนี้ค่ะ
ดิฉันขอเชิญทุกท่านร่วมสร้างลิฟท์ ทางวัดได้สร้างพระองค์ใหญ่ที่มีความสูงมาก ด้วยมีความสูงจากรากฐาน
ถึงพระองค์ใหญ่เท่าตึกประมาณ 2 ชั้นกว่า ๆ ผู้ที่จะทำบุญจะต้องเดินขึ้นบันไดที่สูงชันกว่าจะเดินขึ้นไป
ถึงองค์พระนั้นค่อนข้างยากลำบากสำหรับผู้สูงอายุ และผู้ที่หัวเข่าไม่ดี อาจทำให้เกิดความยากลำบาก
ในการขึ้นไปเคารพบูชา ดังนั้น เจ้าอาวาสท่านนี้จึงมีความประสงค์ที่จะทำการสร้างลิฟต์เพื่อขึ้นไปถึง
องค์พระใหญ่ทางเจ้าอาวาสได้ทำโครงสร้างไว้แล้วแต่ขาดลิฟต์ เมื่อดิฉันได้รับฟังอย่างนี้ก็ดีใจและเป็น
โอกาสที่ดีสำหรับคณะบุญเสบียงสวรรค์เพราะคณะบุญเสบียงสวรรค์ของเราเป็นคณะแรกที่ประเดิมกอง
ผ้าป่าสามัคคีสร้างลิฟต์ทางขึ้นถึงองค์พระอย่างนี้ค่ะ

ดิฉันเห็นว่า บุญนี้หาทำได้ยากเพราะเป็นการถากถางเส้นทางบุญอีกทางหนึ่งค่ะ
ร่วมสร้างห้องน้ำ ทางวัดอยู่ระหว่างทำการสร้างห้องน้ำ ดังนั้น ทุกท่านจะได้ทำบุญสร้างห้องน้ำกันอีกด้วยค่ะ
ด้วยอานิสงส์บุญนี้ ไม่ว่าจะเกิดในภพใดชาติใดท่านจะต้องขึ้นสวรรค์ท่านจะมีแสงสว่างนำทางไปสู่ภพภูมิที่ดี
หากท่านเกิดเป็นมนุษย์ท่านจะเป็นผู้ที่ทำการสิ่งใดไม่ติดขัดมีผู้ช่วยเหลือให้ทำสิ่งใดสะดวกสบายคล่องตัว
และหากต้องตกอยู่ในอบายภูมิก็จะมีแสงนำทางเดินที่ไม่มืดมิด จะมีแต่ให้ความยำเกรงต่อผู้พบเห็นค่ะ
นอกจากนี้ยังมีอานิสงส์บุญอื่นอีกมากค่ะ
ด้วยอานิสงส์บุญสร้างห้องน้ำทุกท่านที่ได้ทำกรรมกับบุพการี หรือมีเรื่องที่ติดขัดใด ๆ
ที่ทำให้ต้องมีแต่เรื่องทุกข์ใจ อึดอัดใจ
ก็สามารถช่วยผ่อนกรรมหนักให้เป็นเบาได้ค่ะ

วัดแห่งที่สอง ดิฉันเดินทางไปวัดป่าที่มีความเงียบสงบมีความเป็นธรรมชาติของความร่มเย็นเป็นสุขยิ่งนักค่ะ
มีนกยูงสวยงามหลายตัวที่วัดนี้อยู่แบบสมถะ ที่วัดแห่งนี้มีการบวชถือศีลปฏิบัติธรรมอยู่เป็นประจำ
ดิฉันตั้งใจทำการทอดผ้าป่า เครื่องสังฆทานสิ่งของบริวารต่าง ๆ ข้าวสาร อาหารแห้ง
และเครื่องยารักษาโรค ตามกำลังศรัทธา
การทอดผ้าป่าสามัคคีมีอานิสงส์มากกว่าการถวายสังฆทานค่ะ ดังนั้น การทำบุญที่ดิฉันนำพาทุกท่านทำ
บุญใหญ่นั้นมีอานิสงส์บุญที่สุดค่ะ

สถานที่แห่งที่สาม สถานที่นี้เป็นสถานสำคัญในประวัติศาสตร์ไทย ดิฉันเล็งเห็นว่าทุกท่านได้ร่วม
ทำบุญใหญ่กับดิฉันมาเป็นประจำทุกเดือน อยากให้ทุกท่านร่วมถวายพระพร
แด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ภูมิพลอดุลยเดชมหาราช ทรงมีพระชนมายุครบ 88 พรรษา
ที่ผ่านมาท่านสละสุขสุขส่วนพระองค์ทรงงานหนัก เพื่อปวงชนชาติไทยทุกคนได้อยู่ดีกินดี
ดิฉันอาจารย์ เจน ญาณทิพย์ อยากให้ทุกท่านได้มาร่วมทำงานบุญใหญ่ครั้งนี้เพื่อถวายบุญ
และถวายพระพรเพื่อพระองค์ท่านในครั้งนี้นะค่ะ
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้มาร่วมบุญเสบียงสวรรค์
ในวันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม พ.ศ. 2559 ที่จะถึงนี้ค่ะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2016-3-5 16:34:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2016-3-22 13:36

สวัสดีค่ะ
งานยุ่งเหมือนยุงตีกันค่ะทำให้ลืมเขียนการเดินทางไปสำรวจเส้นทางบุญ
โอ้ยจะทันกะเขามั้ยเนี้ยนี่อาทิตย์หน้าแล้วสิน่ะ  

ที่วัดแห่งแรก อ.เจน ได้นำพาไปยังวัดแห่งหนึ่ง มีภูเขาที่อาจารย์บอกว่าพี่ที่นี่เป็นภูเขาศักดิ์สิทธิ์
เป็นที่อยู่ของโลกทิพย์และมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่บนเขาลูกนั้นซึ่งเป็นภูเขาลูกใหญ่อยู่ใกล้วัด
ใจก็อยากจะขึ้นไปปอยู่เหมือนกันแต่อย่าเลยค่ะท่านเจ้าอาวาสท่านเดินมาพอดี อ.เจน
จึงถามว่าที่วัดนี้กำลังก่อสร้างสิ่งใดอยู่หรือค่ะท่านเจ้าอาวาสท่านจึงเล่าให้ฟังว่า
ที่วัดนี้สร้างพระพุทธรูปองค์ใหญ่และทำฐานทางขึ้นไว้สูง แต่ด้วยผู้สูงอายุส่วนมาก
จะขึ้นไปกราบไหว้ก็คงไม่ไหวจึงคิดว่าควรจะทำเป็นลิฟเพื่อมีไว้สำหรับเป็นทางขึ้นลง
เพื่อความสะดวกของผู้สูงอายุที่ขาแข็งไม่ค่อยจะดี อ.เจน ก็ได้เห็นว่าบุญอย่างนี้ไม่เคยทำมาก่อน
ซึ่งจี๊ดก็เห็นด้วยนะค่ะแปลกดีค่ะเพราะคณะบุญของ อ.เจน ก็ยังไม่มีใครทำบุญที่เกี่ยวกับลิฟเลย
การที่จี๊ดได้พบกับผู้ร่วมบุญหลายคนก็ได้ให้ข้อคิดเห็นว่าทำบุญอย่างนี้ดีจังเลยเพราะ
ลิฟเป็นทางขึ้นเร็วลงเร็วดีมีอานิสงส์บุญมากค่ะเข้าใจไม่ผิดแน่ค่ะ ทำบุญใดที่เรามีเจตนาบุญ
ที่ดีก็ย่อมส่งผลตามเจตนาเนื้อนาบุญนั้นอย่างแน่นอนค่ะมีพี่สาวคนหนึ่งโอนเงินทำบุญลิฟ
แล้วก็โทรมาคุยด้วยความดีใจว่าจี๊ดพี่โอนเงินทำบุญลิฟเข้าบุญชีคุณรุ้ง ด้วยความ
ตั้งใจมากเลยครั้งนี้จี๊ดก็อนุโมทนาบุญกับพี่เค้าไป และพี่เค้าพูดต่อไปว่า ทำไมพี่จึงต้องการ
ทำลิฟรู้มั้ยพี่ดีใจมากจี๊ดก็ถามทำไมล่ะค่ะ พี่เค้าก็บอกว่า ก็ลิฟมันเร็วดี อะไรที่เป็นสิ่งที่ดีที่ปรารถนา
ก็จะได้รับอย่างรวดเร็วไงเออ เห็นจะจริงนี่ยังไม่ได้คิดไปถึงขนาดนั้นเลยค่ะ คิดเพียงว่าบุญอย่างนี้
เรายังไม่เคยทำกันเลย

อ.เจน มักพูดเสมอว่าการตั้งจิตทำอะไรสักอย่างแค่เพียงคิดว่าจะทำเราก็ได้อานิสงส์บุญนั้นแล้ว
ทั้ง ๆที่เงินปัจจัยยังไม่ได้ลงมาเต็มร้อยเลย แต่ด้วยเจตนาของบุญนั้นด้วย มโนคือความคิดแค่เพียง
คิดก็ได้แล้วค่ะแต่ถ้าได้ลงปัจจัยเงินมาด้วยแล้วไม่ต้องพูดถึง บุญจะเต็ม ๆ ค่ะแต่เมื่อบุญสำเร็จแล้ว
เราก็จะได้รับอานิสงส์บุญกันเต็มๆ ค่ะ งานนี้จี๊ดก็ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

นอกจากนี้ทางวัดกำลังก่อสร้างห้องน้ำเพิ่มเติมซึ่งดีมากทำไปเถอะค่ะแม้ว่าจะทำบ่อยมากแต่ก็
ขอให้ทุกท่านรู้นะค่ะว่าบุญที่เราทำทุกวันนี้ยังน้อยนิดถ้าเทียบกับคนในสมัยก่อน ดีนะค่ะที่
อ.เจน ได้จัดทำบุญเดือนละครั้งข้าวปลาเรายังต้องกินทุกวันเลยค่ะ เราก็อย่าละเลยบุญนี้นะค่ะ
เหลือเวลาเพียวไม่กี่วันแล้วค่ะ

วัดที่สอง  เป็นวัดป่าค่ะเข้าไปแล้วรู้สึกถึงความสงบเรียบง่าย ท่ามกลางธรรมชาติ ร่มเย็น มี
นกยูงแสนสวย คอยรำแพนด้วยค่ะที่วัดนี้เขามีการบวชถือศีลปฏิบัติธรรมอยู่เป็นประจำ
อ.เจน จึงแจ้งกับตัวแทนเจ้าอาวาสว่าประสงค์นำพาผู้คนทอดผ้าป่าสามัคคีพร้อมข้าวของ
บริวารต่าง ๆ  เช่น ข้าวสาร อาหารแห้ง และเครื่องยารักษาโรค พวกเราก็ทำบุญตามกำลังศรัทธา
ของพวกเรานะค่ะ

สถานที่สุดท้ายแล้ว  จี๊ดเมื่อเข้ามายังสถานที่แห่งนี้รู้สึกถึงความรักชาติ ศาสนาและองค์พระมหากษัตริย์
เป็นอย่างมากค่ะ อ.เจน เห็นว่า สถานที่นี้เป็นสถานสำคัญ
ในประวัติศาสตร์ไทย และ เนื่องในวโรกาสที่ในหลวงของเรา ทรงมีพระชนมายุ 88 พรรษา
พวกเราชาวไทยควรแสดงความจงรักภักดีต่อ
ท่านที่เป็นผู้เสียสละความสุขดูแลปวงชนชาวไทย
ไม่เคยย้อท้อเลยท่านทรงเป็นที่รักของคนไทยท่านทำให้คนไทยอยูดีกินดี และคนไทยอย่างเราก็จะเป็นส่วนหนึ่ง
ที่จะแสดงความจงรักภักดีเทิดทูนคุณความดีของท่าน
ซึ่งคนไทยอย่างเรา ๆไม่เคยลืมท่านแม้แต่น้อยค่ะ วันนั้นพวกเราได้มีโอกาสทำความ
สุดดีต่อพระองค์ท่านค่ะ

จี๊ด ขออนุโมทนาบุญกับ อ.เจน ญาณทิพย์ คุณรุ้งตะวัน ทีมงาน และทุกท่านที่จะได้มาร่วมบุญเสบียงสวรรค์
ในวันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม พ.ศ. 2559 นี้แล้วพบกันค่ะ
จี๊ดจ๊าด

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2016-3-5 16:36:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2016-3-7 10:38

เดินทางวันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2559

รถออกเดินทางเวลา 6 โมงเช้าค่ะ หน้าเทสโก้โลตัส จรัญสนิทวงศ์ (ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70)

ค่าเดินทาง  ราคา 900 บาท/ ท่าน  

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***
***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับมี 2 จุดคือ
-  ตั้งฮั่วเส็ง
-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2016-3-5 16:40:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2016-3-5 16:42

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 900.09 / 900.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 32 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันอังคารที่ 15 มี.ค. 2559  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  
1. แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code  
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 32
พร้อมแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง และเบอร์โทรศัพท์

2. แจ้งการโอนเงิน ด้วยการส่ง
sms มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 32
พร้อมแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง และเบอร์โทรศัพท์

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาให้ตรวจสอบอีกครั้งค่ะ

3. แจ้งการโอนเงินผ่านทางอีเมลล์ [email protected]
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

###หมายเหตุ สำหรับท่านที่ได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้วแต่ไม่สามารถไปได้ และมีความประสงค์จะเปลี่ยนเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญแทนนั้น ท่านจะสามารถเปลี่ยนแปลงเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญได้ ก็ต่อเมื่อทางทีมงาน/ท่านแจ้งว่าสามารถหาผู้เดินทางใหม่มาแทนได้ ค่ะ เนื่องจากเงินค่าเดินทางที่โอนมาแล้วนั้น ได้มีการนำไปจ่ายค่ารถ ค่าอาหาร และอื่นๆ เรียบร้อยแล้ว หากไม่สามารถหาคนมาแทนได้ จะไม่สามารถเปลี่ยนเงินค่าเดินทางเป็นเงินทำบุญได้ค่ะ###

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2016-3-5 16:43:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2016-3-7 11:01

เปิดรับบริจาคปัจจัย 2 แบบค่ะ

ร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างลิฟต์ทางขึ้นไหว้พระ และสร้างห้องน้ำจำนวน 18 ห้อง และร่วมบุญเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัดค่ะ

1. แบบกองทุน กองละ 300 บาท
2. ร่วมบุญตามกำลังศรัทธาค่ะ

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256883-9

วิธีแจ้งโอนเงิน

- แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code

- แจ้งการโอนเงินโดยส่ง sms ผ่านทางตู้ atm มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง smsแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาให้ตรวจสอบอีกครั้งค่ะ

- ส่ง slip การโอนเงินทางอีเมลล์ [email protected] พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 32"

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันศุกร์ที่ 25 มี.ค. 59 ค่ะ ***

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2016-3-5 16:48:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 32  วันอาทิตย์ที่ 27 มี.ค. 59  

ประกาศเรื่องรถทัวร์

รถบัสจะจอดรออยู่บริเวณด้านในห้าง ณ บริเวณหลังห้างโลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70) นะคะ ไม่ได้จอดรอที่ด้านหน้าห้างฯ ค่ะ เนื่องจากทางห้างจัดพื้นทีด้านหน้าเป็นตลาดนัดค่ะ

รถออกเดินทางไม่เกินเวลา 6.00 น. เช้า นะคะ ขอให้ทุกท่านโปรดมาตรงเวลาค่ะ

ท่านที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิก วีไอพี สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ เชิญสมัครใด้ ในวันทัวร์ค่ะ ค่าสมัครสมาชิก 400 บาท พร้อมได้เสื้อโปโล ซึ่งจะ
จัดส่งให้ในโอกาสถัดไป เมื่อครบจำนวนยอดสั่งค่ะ ***

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

รถบัสคันที่ 1

รถบัสคันที่ 2

รถบัสคันที่ 3
รถบัสคันที่ 4
รถบัสคันที่ 5

รถบัสคันที่ 6
รถบัสคันที่ 7

รถบัสคันที่ 8

รถบัสคันที่ 9

รถบัสคันที่ 10

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2016-3-5 16:49:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รายชื่อผู้เดินทางไปทริปทัวร์บุญ 32 วันอาทิตย์ที่ 27 มี.ค. 59  
(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันอังคารที่ 15 มี.ค. 59)

หากโอนเงินค่าเดินทางแล้ว ขอให้ส่ง slip หลักฐานการโอนเงินภายในวันที่ 15 มี.ค. 59 ด้วยค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว ไม่มีการแจ้งส่งหลักฐานมา ถือว่าท่านสละสิทธิ์การเดินทางค่ะ รายชื่อสำรองจะได้ไปแทนค่ะ

1. คุณยอดบุญ 12 ที่
2. คุณรุ่งโรจน์ 1 ที่
3. คุณธวัลรัตน์ 5 ที่
4. คุณภาณุวัฒน์ 1 ที่

5. คุณกรัณฑมนุญ 1 ที่

6. คุณแอน 3 ที่ (เงินสด)

9. คุณบุญหลง 3 ที่
10. คุณวิไล 4 ที่

12. คุณพิชชารัตน์ 7 ที่

13. คุณแสงรัศมี 2 ที่
15. คุณนภัทร 4 ที่
16. คุณศุภรัศมิ์ 8 ที่

17. คุณก่อ 4 ที่

18. คุณศิวรรณ 4 ที่

19. คุณมนูญ 5 ที่

21. คุณสุพิมพ์ 4 ที่
22. คุณสุนทรียา 6 ที่
23. คุณหยิน 1 ที่

24. คุณกัญภัฎฐ์ 2 ที่

25. คุณดนุวัตร 2 ที่
26. คุณราชันย์ 10 ที่
27. คุณการเกต 3 ที่

28. คุณอรปภา 6 ที่

29. คุณทิพรดา 2 ที่

30. คุณจรัล 2 ที่  
31. คุณ snovy 2 ที่

32. คุณรัตนา 15 ที่

33. คุณสุรีภรณ์ 11 ที่
(เงินสด)
35. คุณครรชิต  3 ที่ (เงินสด)
36. คุณวรเทพ 2 ที่

38. คุณวนิดาวิศวนิเวศ 2 ที่

40. คุณ boonsky 1 ที่

41. คุณวรเดช 2 ที่

43. คุณ lekjungnarak 2 ที่
44. คุณธนพล (แก้ว) 2 ที่
45. คุณปาณสกุณ 2 ที่

46. คุณณัชชา 2 ที่

47. คุณจิตโรจน์ 2 ที่  (เงินสด)
48. คุณแป๊ะ 1 ที่  
49. คุณจีจี้ 3 ที่

53. คุณชัย capcom 2 ที่
54. คุณอัจฉรา ธรรมารัตน์ 3 ที่

55. คุณสรวิศา ชีวะธรรม 2 ที่

56. คุณนิทัศนีย์ 1 ที่

57. คุณเปรมสินี 2 ที่

58. คุณปานไพลิน 3 ที่

59. คุณจุฑามาส ปัญจนทีสกุล 7 ที่
60. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง 2 ที่ (เงินสด)
61. คุณมิวและแม่ 3 ที่
62. คุณสุทัชชา ศรีมาลา 2 ที่

64. คุณศิริลักษณ์ 1 ที่
65. คุณอนันต์ แป้นทองคำ 1 ที่
67. คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ 2 ที่
69. คุณณัฐนิจชา  2 ที่
72. คุณ arheng 1 ที่
73. คุณอชิ 4 ที่

74. คุณกัญญา วารีเพชร 2 ที่

75. คุณรัชนี 5 ที่

76. คุณจันทรัสม์ โนรี 3 ที่
77. คุณหมอประดิษฐ์ 2 ที่
78. คุณศศิ 2 ที่

79. คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ 1 ที่

81. คุณสิริวิมล   จันทร์เรือง 2 ที่
82. คุณชญาภา มณีวงศ์  4 ที่

83. คุณนันทพร 4 ที่
85. คุณชูชัย ทองเนียม 2 ที่
86. คุณชนิดา 4 ที่

87. คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 2 ที่

88. คุณนฤมล ศิระวัฒนานนท์ 2 ที่

89. คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย  10 ที่

91. คุณปรียวิศว์ 3 ที่
92. คุณสุชาดา ตันติกาญจน์ 1 ที่
93. คุณประภัสสร อยู่สมศรี 10 ที่
94. คุณวาสิณี 2 ที่

95. คุณจริยา ศรีหนู 1 ที่

97. คุณสโรชา กล่อมสุข 2 ที่
98. คุณประทีป 1 ที่
99. คุณชูเกียรติ เวชสุภากุล 10 ที่
100. คุณวิสุทธิ์ 2 ที่

101. คุณพิจักษณ์ 2 ที่

102. คุณอมรรัตน์ 3 ที่

103. คุณภิญญดา 12 ที่  

104. คุณอุ๋ยจ้า 4 ที่

105. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์  2 ที่
106. คุณศมน วุฒิสาร 1 ที่ (เงินสด)
108. คุณพิราวรรณ์ ธนานันต์สิริ 3 ที่
109. คุณเกษมพันธ์ สิงห์สิรวงษ์ 4 ที่
110. คุณพัชมณฑ์ 1 ที่
111. คุณเปา-เพชร  4 ที่

112. คุณอาคม สานนท์ 3 ที่

113. คุณปาหนัน 1 ที่
114. คุณออมมี่ 2 ที่

115. คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
117. คุณณภัทร์ 2 ที่
118. คุณพรหมพิริยะ เพ็งจิตร์ 2 ที่

119. คุณอัครเดช อนันตนาถรัตน 2 ที่

120. คุณณัฐกร สืบสุรีย์กุล 2 ที่

121. คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 2 ที่
122. คุณสาวิตรี เมอโน 3 ที่
123. คุณเบิร์ด 2 ที่

124. คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์ 1 ที่
125. คุณอนัญญา คณาวิวัฒน์ 8 ที่
126. คุณน้ำส้ม 4 ที่

128. คุณอัญญาณี ศิริแก้ว 12 ที่
129. คุณวัชรินทร์่  เศรษฐเสถียร 2 ที่

131. คุณขจรศักดิ์ กิตติปริคุณ 1 ที่
132. คุณพิทักษ์ ศรีสุระพัตร 6 ที่
133. คุณยุคลฑร 1 ที่

134. คุณวิจิตรา 2 ที่

135. คุณทัชชกร 6 ที่

136. คุณศิริกาญจน์ บุญรักษา 4 ที่

137. คุณ vandee 1 ที่  

138. คุณธนวิชญ์ แสงม่วง 1 ที่

139. คุณรุ่งนภา สอนมั่น 2 ที่

141. คุณภรัณยาสีย์ 2 ที่
142. คุณพิรามิตร ปัดถา 1 ที่

144. คุณอัจฉรียา พลอยรักษ์ 1 ที่
146. คุณนิษารัตน์ สาระทัน 2 ที่
147. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว 4 ที่

148. คุณกชพร 1 ที่

150. คุณยศกร จั่นเผือก 2 ที่
151. คุณสุจิตรา 2 ที่

152. คุณกันติชา แซ่ตัน 2 ที่

153. คุณพิมพ์พิชชา อมตพานิชย์ 3 ที่

154. คุณ kriengsak klinhomkrun 2 ที่

155. คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ 1 ที่

157. คุณเจน 2 ที่
158. คุณพงศ์ปณต ขาวพา 1 ที่

161. คุณปภาดา เปี่ยมทอง 2 ที่
162. คุณสลักจิตต์ เอี่ยมสะอาด 3 ที่

163. คุณนิว 2 ที่

164. คุณอรรณพ เย็นใจ 1 ที่

167. คุณเกริกพันธุ์ ศศิทิวากร 2 ที่
168. คุณสมบูรณ์ จั่นอัศวสุข 3 ที่

169. คุณพิมพ์กุญช์ ศิริลักษณ์ 2 ที่

170. คุณพวงแก้ว 2 ที่

171. คุณศุภานัน นันทิวัตกูล 6 ที่

172. คุณพิริยา เมธีวรกุล 2 ที่

174. คุณกบ 2 ที่
175. คุณพินิจนันท์ 7 ที่

176. คุณชนัตถ์ฉัฐ เฉยสวัสดิ์ 2 ที่

177. คุณสาลี่ 1 ที่
178. คุณภรัณยา 2 ที่
179. คุณศศิชัญญ์ 2 ที่

180. คุณเฉลิมชัย 2 ที่

182. คุณศราวุธ สีเทียน 1 ที่

183. คุณเก๋ ต้นไม้ 3 ที่
184. คุณปลาแป้ง 2 ที่

185. คุณจิตสุภา 2 ที่
186. คุณพร 1 ที่
187. คุณธัญญ์พิชชา อึ่งทอง 2 ที่

188. คุณชัยพร สมภพนพคุณ 2 ที่

189. คุณศุภ์ภัสสรา อังสกุลอาภรณ์ 2 ที่
190. คุณศิริลักษณ์ เจิมจิตต์พรชัย 1 ที่

191. คุณณัฐพงศ์ ภิญโญเจริญ 2 ที่
192. คุณสายป่าน 2 ที่

193. คุณมนัสมนต์ ขุนพินิจ 3 ที่
194. คุณปอย เบลเยี่ยม 1 ที่
195. คุณชมภู่ 2 ที่
196. คุณนิภาวรีย์ ศรีวสุมาลา 2 ที่
198. คุณมาลินีย์ ณ นคร 1 ที่
199. คุณสุมน คูลมันน์ 3 ที่
200. คุณอรประวีณ ยันต์พิเศษ 1 ที่
201. คุณณัฏฐชัย โชติพิบูลย์ทรัพย์ 1 ที่
202. คุณยุ้ย 1 ที่
203. คุณปฐมภรณ์ 1 ที่

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 32 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันอังคารที่ 15 มีนาคม 2559  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ และรายชื่อสำรองจะได้ไปแทนผู้สละสิทธิ์ค่ะ ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2016-3-5 16:54:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างลิฟต์ทางขึ้นไหว้พระ และสร้างห้องน้ำจำนวน 18 ห้อง และร่วมบุญเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัดค่ะ (แบบกองทุนละ 300 บาท)

หมดเขตการโอนเงินทำบุญวันศุกร์ที่ 25 มี.ค. 59

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 7 กองทุน
2. คุณรดาพัณณ์ นาทกร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
3. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 6 กองทุน
4. คุณพิเชษรฐ์-สุนันทา และ ด.ช. พีทเอี่ยมพิภพชัย ร่วมบริจาค 5 กองทุน
5. คุณอรวรรณ โอทอง, คุณเจริญ โอทอง และด.ญ. เย็นตา โอทอง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
6. คุณวัชรินทร์ เศรษฐเสถียร ร่วมบริจาค 2 กองทุน
7. คุณจารุเดช  ภูวภิรมย์ขวัญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน
8. คุณอาทิตย์ เมืองคำ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
9. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 4 กองทุน
10. คุณมนัสดา วงค์ศรี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
11. คุณจรินทร์พร ยุระตา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
12. คุณชุติกาญจน์ ธนะไพบูลย์ และ กวี ศรีเลิศ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
13. คุณวรินทร ณ ระนอง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
14. ด.ญ. เทวนารี แถลงดี (น้องรักจัง) ร่วมบริจาค 1 กองทุน
15. คุณนันทวดี ผอบทอง  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
16. คุณเอกณัฏฐ์ อภิพัฒน์ภากุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
17. คุณอัมพร อภิณหสมิต ร่วมบริจาค 1 กองทุน
18. คุณธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
19. คุณมาลี จูงศิริวัฒน์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
20. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 3 กองทุน
21. คุณบุษยา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
22. คุณกวิภัฎ แก้วนพรัตน์, นิจวรีย์ แก้วนพรัตน์ และเสาวณีย์ วีรเมธางกูร ร่วมบริจาค 2 กองทุน
23. ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
24. ครอบครัวข้ามสมุทร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
25. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
26. คุณอภิชา  สุ่มมาตย์  ร่วมบริจาค  1 กองทุน
27. คุณณิชชาพัชร์ เซีย ร่วมบริจาค  1 กองทุน
28. คุณฐิติพร ทินกฤต, ปรัณ ภูวนาท, เพ็ญศรี กรีวิทย์ และผุสดี แซ่อึ้ง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
29. คุณนฤมล ศิระวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 5 กองทุน
30. คุณจิราพร พรหมภักดี และด.ช. จิรธนานันท์ พรหมภักดี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
31. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 2 กองทุน
32. คุณนฤมล จิรพนากร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
33. คุณจารุวรรณ ชินกร  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
34. คุณแม่สารภี ราษฏรินทร์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
35. คุณพ่อสุเมธ ราษฏรินทร์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
36. ดร. สุธีรา ราษฏรินทร์ ร่วมบริจาค 3 กองทุน
37. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 2 กองทุน
38. คุณพัชรี สังข์ทอง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
39. คุณกานต์ธีรา เพชรฤทธิ์ ลิสบอร์ก ร่วมบริจาค 1 กองทุน
40. คุณไปรยา เหล็กเพชร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
41. คุณนิว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
42. คุณอังกูร พิริยะวณิชย์ ร่วมบริจาค 9 กองทุน
43. คุณ Katavut Suksatit ร่วมบริจาค 1 กองทุน
44. คุณนิทัศนีย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
45. คุณการเกต แซ่ฟุ่ง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
46. คุณชาติชาย สามทอง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
47. คุณพุทธกาล วงศ์ไทรเสริฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
48. คุณพิรามิตร ปัดถา และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
49. คุณวิภาดา รักษ์เผ่า ร่วมบริจาค 1 กองทุน
50. คุณฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
51. คุณรตินันท์ เมตตานันท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
52. คุณปุญญารัศมิ์ ชัยอรุณรัตน์ และคุณสมชาย ว่องวุฒิญาณ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
53. คุณดวงธนัตย์ วรัณนันทพัฒน์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
54. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง และคุณสุดสิริ อักษรภูษิตพงศ์ ร่วมบริจาค 3 กองทุน
55. คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์ ร่วมบริจาค 5 กองทุน
56. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
57. คุณนัฐธิดา สุวรรณสังข์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
58. คุณศราวุธ สีเทียน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
59. คุณอรวรรณ รุ่งเรือง ร่วมบริจาค 2 กองทุน
60. คุณวีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
62. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
63. คุณวิสุทธิยา เดชรักษา, คุณชัยรัตน์ รัตนกานตะดิก และด.ญ. บุญธิญา เดชรักษา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
64. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
65. ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 15 กองทุน
66. คุณรัชนี ครุสาตะ ร่วมบริจาค 9 กองทุน
67. คุณฐิติชญาน์ เอื้อการรักษ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
68. คุณขวัญใจ อุ่นใจ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
69. คุณรัตนา ศรีสุนา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 3 กองทุน
70. คุณธีรทัศน์ นิธินันทาทิพย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
71. คุณภาณุวัฒน์ ภัทรพงศ์ภาณุ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
72. คุณสินารัตน์ ชวนชม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
73. คุณ Reeny Young ร่วมบริจาค 3 กองทุน
74. คุณธีราวุฒิ วัฒนาวิริยะกิจ (ยุทธ) ร่วมบริจาค 3 กองทุน
75. คุณณัฐพล โชคบัณฑิต ร่วมบริจาค 1 กองทุน
76. คุณพจณีย์ ผันผ่อน และสามีคุณสุพจน์ ทุมมา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
77. คุณวราภรณ์ ลิมโชติกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
78. คุณธัญภาและครอบครัวเตชะกุลพงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
79. คุณทัชชกรและเกศสินี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
80. คุณจุรีวดี จันทร์เทวาลิขิต ร่วมบริจาค 1 กองทุน
81. คุณธนกร-ฐิติรัตน์ แสงศิวะฤทธิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
82. คุณนาตยา เหล่าสมาธิกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
83. คุณกชนัช ภู่โต๊ะยา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
84. คุณพวงแก้ว,คุณนรงฤทธิ์,คุณวลัยลักษณ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
85. คุณกฤติน โชคอภินนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
86. คุณเก๋ยงคำ เลาหบุตร และณัฐจารี เลาหบุตร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
87. คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส , คุณวันทนีย์, ด.ญ.พัชชานันท์  ศรีปรีชาพัฒนะ และคุณอุไรวรรณ พลมา  ร่วมบริจาค 3 กองทุน
88. คุณพันธราภรณ์ ธนัชญาชัยนันทน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
89. คุณปิยวรรณ์  กรณ์นัจนันทน์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
90. คุณจารุพรรณ์  ปรพลชัยนันทน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
91. คุณปัญจพร, คุณวีระพร โกศลกิติวงศ์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 3 กองทุน
92. คุณพยอม  ราชประดิษฐ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
93. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 3 กองทุน
94. คุณณัธยาน์ แซ่ย่ง และพรเทพ ฉันทาริยะ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
95. คุณจริยา ศรีหนู ร่วมบริจาค 2 กองทุน
96. คุณรัชญ์สุภา พันธ์ฟัก  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
97. คุณจุฑามาส ปัญจนทีสกุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
98. คุณอรพิน จินดารัตน์ และ น.ส.ณัฐนิจชา เสมา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
99. คุณมิวและแม่ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
100. คุณกิรณาพัชญ์  บุญธนอัครพัฒน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
101. คุณอัครเดช อนันตนาถรัตน ร่วมบริจาค 4 กองทุน
102. คุณลำยวน ทองอ่อน ร่วมบริจาค 2 กองทุน
103. คุณจิตนา พรหมทอง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
104. คุณสมบัติ - นางปฏิณญา นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 3 กองทุน
105. คุณศศิชัญญ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
106. คุณภรัณยา วาทยพร ร่วมบริจาค 10 กองทุน
107. คุณประภัสสร อยู่สมศรี และครอบครัว ร่ววมบริจาค 21 กองทุน
108. คุณวิภาวัลย์ อยู่สมศรี ร่วมบริจาค 2 กองทุน
109. คุณชูชัย อยู่สมศรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
110. คุณโชติกา บางสันเทียะ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
111. คุณ kriengsak klinhomkrun ร่วมบริจาค 1 กองทุน
112. คุณสิริกร-คุณชยพล-คุณสิรภพ   เด่นสันติ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
113. คุณภัทรกมล-คุณสิทธิวัฒน์-แองจี้-ไอด้า  คีรีวัชรินทร์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
114. คุณชัญญานุช  เด่นสันติ และน้องมิลเลียน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
115. คุณอรปภา  เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
116. คุณธัญชนก เจริญสุข ร่วมบริจาค 1 กองทุน
117. คุณสุภาลัย ทิพย์ชิต ร่วมบริจาค 2 กองทุน
118. คุณอัจฉรา ธรรมารัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 3 กองทุน
119. คุณพัชรี โชควิวัฒน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
120. น.พ.วิชัย และ น.ส.มุทิตา โชควิวัฒน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
121. คุณ Sabai Kusonsong ร่วมบริจาค 1 กองทุน
122. คุณวนิดา วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
123. คุณประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 1 กองทุน
124. คุณรภัสส์อร  แสนโภคทรัพย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
125. คุณวราภรณ์  ทิยา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
126. คุณพราวดี  ทวีคำ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
127. คุณศรัญญา  เกตุชาติ ร่วมบริจาค 1 กองทุน  
128. คุณรุจิกาญจน์  ฉันทะภาคพิบูยล์และครอบครัว  ร่วมบริจาค  3 กองทุน
129. คุณเฉลิมชัย สุขเกษม, บิดา, มารดา, พี่, น้อง ครอบครัว และคุณภารดี สึขเกษม ร่วมบริจาค 3 กองทุน
130. คุณวิภาพร เลิศรักษาสะดวก ร่วมบริจาค 5 กองทุน
131. คุณปัณฑิตา เลิศรักษาสะดวก ร่วมบริจาค 5 กองทุน
132. นพ. ธีรัชชา วุฒิพันธุ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
133. คุณธนาวดี นาย นิโกลาส์ และ ด.ช โดอาน อุลแมร์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
134. คุณ ธนบูรณ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
135. คุณสุพิมพ์ และคุณพ่อสมพงศ์ คุณแม่นภา ศิริสายัณห์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
136. คุณประชุมพิท มนูสุทธิพงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
137. คุณเสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
138. คุณอิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
139. คุณนันทาพร พิพัฒน์กุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
140. คุณกรองกาญจน์ สัตยุตม์ และ เดชณรงค์ ดุงแผ้ว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
141. คุณราชันย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
142. คุณสุจารี จันทรร์อด และ Yildirim hizarci ร่วมบริจาค 2 กองทุน
143. คุณวรเทพ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
144. คุณสิรัญชน์ดา ร่วมบริจาค 2 กองทุน
145. คุณประทีป พงษ์พิพัฒน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
146. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์ ร่วมบริจาค 3 กองทุน
147. คุณนิกรณ์ สุมนนอกและนางสาวลาวัลย์ ที่รัก ร่วมบริจาค 1 กองทุน
148. คุณประภาวัลย์ อัครวราศิรยศ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
149. คุณพฤดี + มาร์โค่ หงุ่ยตระกูล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
150. คุณวาสิณี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
151. คุณพัชชา พัชรีพรรณ ชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียรและนายณรัตน์ ชาติชัย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
152. คุณสานิตา  ผาแก้ว คุณทรงวุฒิ  ลีสมโภชน์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
153. คุณอชิรวุธ วันชัย  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
154. คุณแป๊ะ ร่วมบริจาค 5 กองทุน (เงินสด)
155. คุณเปิ้ล ร่วมบริจาค 2 กองทุน (เงินสด)
156. นพ. ก. กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 7 กองทุน (เงินสด)
157. ครอบครัว ด.ช. ชุติเทพ โสภาพักตร์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
158. คุณพิริยา เมธีวรกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
159. คุณวัชรี เทศทอง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
160. ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
161. คุณชูเกียรติ-ลัดดา-วโรชา-ชลิดา  เวชสุภากุล ร่วมบริจาค 5 กองทุน (เงินสด)
162. คุณเพ็ญแข-สหายแก่น พร้อมลูก ร่วมบริจาค 4 กองทุน
163. คุณเกริกพันธุ์ ศศิทิวากรและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
164. คุณวิวรรธน์ กนกชัย พานิชกุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
165. คุณกนกนภา ดอกไม้ - ชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
166. คุณอำนาจ จันทวงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
167. คุณชญาภา มณีวงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
168. ด.ญ.เมธาพร มณีวงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
169. คุณธัญดา ลี้ประเสริฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
170. คุณสมบูรณ์ จั่นอัศวสุข ร่วมบริจาค 2 กองทุน
171. คุณมะลิ อนุสรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
172. คุณสมเกียรติโตเทียม ด.ญณัฐชาโตเทียม Nang Sein Nyo(แสนหวี) ร่วมบริจาค 2 กองทุน
173. คุณธราพัชร์ โฉมยา และครอบครัว ร่วมบริจาค 3 กองทุน
174. คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนาและครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
175. คุณศศิ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 3 กองทุน
176. คุณอาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
177. คุณฐิติมา  ศรีฉ่ำ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
178. คุณกชพร พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 6 กองทุน
179. คุณสุนทรียา เรืองศรี – คุณสมชาย เรืองศรี – คุณศิริพันธ์ พรหมช่วย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
180. คุณปราณี บุญปาน  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
181. นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
182. คุณศุภศักดิ์ กิติศาสตรขจร  และคุณแม่ ร่วมบริจาค 7 กองทุน
183. คุณปานไพลิน คำปาน และกลุ่มลูกค้าเบอร์มงคล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
184. คุณสมคิด ร่วมบริจาค 1 กองทุน
185. ครอบครัว ศิรินาม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
186. คุณฐิตาพร  จันศรี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
187. คุณศุภ์ภัสสรา อังสกุลอาภรณ์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
188. คุณพิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 3 กองทุน
189. คุณธนพล ฉัตรอารียกุล ร่วมบริจาค 2 กองทุน
190. คุณภรัณยาสีย์ จิบจันทร์ และ เด็กชายธนกฤต จิบจันทร์ ร่วมบริจาค 3 กองทุน
191. คุณจารุวรรณ รังสฤษดิ์ หนูบาย ปรเมศวร ปุญนิศา บุญสิน ร่วมบริจาค 3 กองทุน
192. คุณพรทิพย์ ภูมิสัย และดารากร เมืองโต ร่วมบริจาค 1 กองทุน
193. คุณนภาลัย แซ่อึ้ง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
194. คุณนวคุณ เกตุชาติ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
195. คุณชัยพร สมภพนพคุณ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
196. คุณศุภรัศมิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
197. คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
198. คุณวิมลรัตน์ วีระวรรณ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
199. คุณปราณี ทองสุข ร่วมบริจาค 1 กองทุน
200. คุณศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
201. คุณรจนา วิฑูรย์วาณิช ร่วมบริจาค 2 กองทุน
202. คุณธนียา วรรณโสภณกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
203. คุณครรชิต เขียวสุข ร่วมบริจาค 1 กองทุน
204. คุณเทพรักษ์  สกุลธรรมและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
205. คุณสุธิษา สิงห์สนธิเดช ร่วมบริจาค 1 กองทุน
206. คุณวิณิตา ชมภูเทพา น.ส.ธนินี  วงศ์ตรุษ  นางนลวรรณ รัตนโชคกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
207. คุณธัญชนก เปลี่ยนแปลง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
208. คุณปฐมภรณ์  ร่วมบริจาค 3 กองทุน
209. คุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
210. คุณปอย เบลเยี่ยม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
211. คุณทัศนีย์ กลิ่นขจร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
212. คุณสโรชา กล่อมสุข ร่วมบริจาค 1 กองทุน
213. คุณชญาน์พัฒน์ พัวประดิษฐ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
214. คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส ร่วมบริจาค 2 กองทุน
215. คุณแม่สิริพร และคุณพ่อพรสันต์ พรนิมิตรธรรม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
216. คุณอนันตญาธ์ พรนิมิตรธรรม, วงศธร, ภัทรธร และสังวรณ์ โรจน์อโณทัยกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
217. คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
218. คุณอุทอน-คุณวันเพ็ญ-คุณพวงแก้ว-คุณมณเฑียร ทองหล่อ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
219. คุณอรุณโรจน์ หมอแสน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
220. คุณสุวัฒน์ กวีผาติ และธนัชพร ทินนโชติ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
221. ครอบครัวคุณปนัดดา พ่มสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
222. คุณสุนันทา ทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 1 กองทุน
223. คุณสุรีย์ ทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 1 กองทุน
224. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
225. คุณอนุพงษ์ กิตติรักษนนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
226. คุณศรีใส กิตติรักษนนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
227. คุณสุนันทา ลีศิริชัยกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
228. คุณนาตอนงค์ กาญจนวรงศ์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
229. คุณณัชชา และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
230. คุณศรุดา ธนโชติโภคกรและนายเฉิน เสี่ยว หมิง ร่วมบริจาค 3 กองทุน
231. คุณเสกข์สืบพงศ์  โพธิ์ศรี และ คุณปิยะมาศ  โพธิ์หิรัญ และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
232. คุณจันทนา ชัยชะนะ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
233. ครอบครัวแออ่วม(มนูญ รุ้ง พีซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ป้าเล็ก ลุงหยุด) ร่วมบริจาค 1 กองทุน
234. คุณพรทิพย์ ศรีเกษม, ณัฐรุจา ฉัตรธง (เอมอส) ด.ช. แอนโทนี่ เอมอส ร่วมบริจาค 9 กองทุน
235. คุณปราณิลดา ธัญอรศิริ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
236. คุณโชติรส ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
237. คุณวสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
238. คุณบุษบา เคี่ยมสมุทร และครอบครัว ร่วมบริจาค 3 กองทุน
239. คุณเจียระนัย ศิริกาญจน์ ธัญภัส บุญรักษา  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
240. คุณพงศ์ปณต ขาวพา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
241. คุณหัสนา กราเซอร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 4 กองทุน
242. คุณศิวาพร สืบวงศ์คล้าย ร่วมบริจาค 2 กองทุน
243. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงศ์ และคุณสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
244. คุณวรินทร กุลชาตสุวรรณ นางรัชนี นงค์พยัคฆ์ และ นาย ปิยะวุฒิ นีซัง
245. คุณพรพรหม มานิกบุตร ร่วมบริจาค 2 กองทุน
246. คุณวนิภาวรรณ แถวเนิน และนายสมพงศ์ สุขโข ร่วมบริจาค 2 กองทุน
247. คุณณัฐมา วัฒนาวิริยะกิจ ร่วมบริจาค 5 กองทุน
248. คุณนพณัฐ จับเกตุ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
249. คุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
250. คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
251.ร.ต. วีระพล-ชูศรี วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
252. คุณวิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
253. คุณจุฬาภรณ์  วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
254. คุณพิมพ์ขวัญ วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
255. คุณอนุชาติ-ปิยะดา เยาวรัตน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
256. คุณปิยะรัตน์-อนุรัตน์ เยาวรัตน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
257. คุณรุ่งทิวา คุ้มทรัพย์ถาวร ร่วมบริจาค 3 กองทุน
258. คุณวราวุธ, ศิริพรรณ และด.ญ. วริศรา สุขสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
259. คุณชนัตถ์ฉัฐ เฉยสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
260. คุณสุชาดา ตัญติกาญจน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
261. คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
262. คุณแม่ทองเจือ ปรุเขตร์, คุณศิริลักษณ์ เจิมจิตต์พรชัย และคุณประเสริฐ หวังสันติตระกูล ร่วมบริจาค 3 กองทุน
263. คุณอาทิตยา บวบจิตร์ และศุภลักษณ์ วันธุมา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
264. คุณวิลัยวรรณ โยกาวี  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
265. คุณรอยลิขิต ก่อสร้าง   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
266. คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 6 กองทุน
267. คุณจารุพักตร์ คำบุรี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
268. คุณมนฤดี พันธุ์สง่า ร่วมบริจาค 1 กองทุน
269. คุณประไพจิตร พันธุ์สง่า ร่วมบริจาค 1 กองทุน
270. คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ, ศุภิสรา งามชัยพิสิฐ และอรนุช ปิลันธน์กวิน ร่วมบริจาค 2 กองทุน
271. คุณแดง  งามชัยพิสิฐ, สุวรรณา  งามชัยพิสิฐและสาธิต  งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
272. คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
273. คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
274. คุณสุภาพร ธนรังสีกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
275. คุณเมลิษา+ประภากร ปัสสา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
276. คุณสมชาย วันเพ็ญ ฤทัยรัตน์ จริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
277. คุณยุพิน ภูสมนึก ร่วมบริจาค 1 กองทุน
278. คุณซ้าย ฉัตรพันธ์ และคุณแป้น สรรพิบูลย์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
279. คุณเนธิยา ฉัตรพันธ์ และคุณยุทธ ห่อเร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
280. คุณนพวรรณ อรรถกรปัญญาและครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
282. ครอบครัวจิตตาภิรักษ์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
283. คุณชูชัย ทองเนียม และคุณสุรชัย เสือโรจน์  ร่วมบริจาค 4 กองทุน
284. คุณกลยุทธ พจนาพิมล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
285. คุณสุวรรณ กาละเมฆ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
286. กลุ่มเพื่อนคุณกิตติพันธุ์ ร่วมบริจาค 20 กองทุน
287. คุณสุพัตรา ฟักขาว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
288. คุณนิติโรจน์ ฟักขาว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
289. คุณกิตติ์ธียศ ฟักขาว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
290. ครอบครัวก้อมณี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
291. คุณณภัทร์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
292. คุณวราพร มีสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
293. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
294. คุณจรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 4 กองทุน
295. คุณเบญจมาศ วันกนกกุล  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
296. คุณนภาภรณ์  วรรณชัย ร่วมบริจาค 2 กองทุน
297. คุณรัชนี เทือกสุบรรณ, สายัณห์ ชิวปรีชา และเอมสิริน สวนนุช  ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
298. คุณกนกวรรณ แก้วหอด และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
299. คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 5 กองทุน
300. คุณขนิษฐา การะพันธ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
301. คุณศิริมาลย์ ประสงค์นิมิตกิจ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
302. คุณปกิต หิรัญวัฒน์ และคุณบุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
303. คุณนิชาภา กันทะจิตร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
304. คุณกัญภัฏฐ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
305. คุณศรันยา ดอนทิพย์ทราย และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
306. คุณสมชาติ สว่างแสง, คุณสุริยา สว่างแสง และ Mr. Andrew Durman ร่วมบริจาค 1 กองทุน
307. คุณบุญงาม ชินบูรพา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
308. คุณจิรวัฒน์ ตันติสุขสันต์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
309. คุณเรืองอรุณ ใจกว้างและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
310. คุณอุดมเกียรติ พรรธนประเทศ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
311. คุณทศพล ศรีบาล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
312. คุณคนึง ภัทรโกศล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
313. คุณสราวุธ มีคุณสมบัติ และคุณศุภานัน นันทิวัตกูล ร่วมบริจาค 5 กองทุน
314. คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
315. คุณอรุชา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
316. คุณสมใจ เนียมคำ และ เจริญ เจริญรูป ร่วมบริจาค 1 กองทุน
317. คุณอดิเทพ เจริญรูป และ บุญยิ่ง สมขำ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
318. คุณพิมพ์วิภา, นายอดุลย์ , นายวรรณศักดิ์ , นายุทธนา , น.ส.ลักขณัฏฐา เลิศชิรพันธ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
319. คุณวริศรียา+วิไลรัตน์+พิชามญชุ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
320. คุณนันทพร  บุญปาลิต ร่วมบริจาค  1 กองทุน
321. คุณกัณฐญา  มงคลอดิสัย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
322. คุณเพ็ญรัตน์  พรมโสภา  , เบญจวรรณ  ศรีเมืองช้าง ร่วมบริจาค  1 กองทุน
323. คุณจิตติมา งามเสาวรส ร่วมบริจาค 1 กองทุน
324. คุณกมลทิพย์ นรารัตน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
325. คุณนิษารัตน์ สาระทัน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
326. คุณปาณสกุณ+เกรียงเดช+กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 3 กองทุน
327. คุณธนภพ กลางสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
328. คุณธนพล จรุงไพรัช และคุณพัทธนันท์ ธันยทองวงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
329. คุณศุภานัน ปณีตตานนท์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
330. คุณกุลรัศมิ์ โชติพัชระวงศ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
331. คุณชลิดา ทยาคุณอมรเวช ร่วมบริจาค 1 กองทุน
332. คุณกิตติ ภู่สิทธิศักดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
333. คุณเป๊กเชน ร่วมบริจาค 1 กองทุน  (เงินสด)
334. คุณธนัชพร อยู่วนิชชานนท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
335. คุณคณิตา ฤกษ์ทิฐธรรม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
336. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
337. คุณณัฐธยาน์ สิทธิประชาราษฏร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
338. คุณพจนา สุขลาภวิทยาคุณ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
339. คุณกัณฑิมา อังคสิงห์ และครอบครัว, คุณไพบูลย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
340. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
341. คุณภัคจิรา นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
342. คุณเกษวรี ศิริดล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
343. คุณภูวิชช์ นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
344. คุณพงศ์ฤทธิ์ วัฒนะศิริสุนทร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
345. คุณชนิดา ผดุงสิทธิ์  ร่วมบริจาค 5 กองทุน
346. คุณสิริกาญจน์ วุฒิโสภณ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
347. คุณประเสริฐ สีมาพลกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
348. คุณรัชดาวัลย์ ร่วมบริจาค 3 กองทุน
349. คุณนันท์นภัส สุทธิวรากร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
350. คุณวิภาวดี รัตนสุวรรณ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
351. คุณเปรมสินี และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
352. คุณพรธิพันธ์ เทพสาร ,นายจักรี งานดี,  ด.ช.ธิพันธ์เทพ งานดี  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
353. คุณวิไล-คุณยุทธนา พงษ์รัตนกูล และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
354. คุณประภัสสร คำบุญเกิด นายธิติวุฒิ คำบุญเกิด ร่วมบริจาค 1 กองทุน
355. คุณภัคธิมา  วรวุฒิ  ด.ช. อรรถภัทร์  เชาว์ประดิษฐ์  และครอบครัวยิ่งจรัสแสง  ร่วมบริจาค 2 กองทุน
356. คุณสลักจิต เอี่ยมสะอาด ร่วมบริจาค 1 กองทุน
357. คุณดารณัฐ สินโคว้  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
358. คุณแม่สุวรรณ  ลำปอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
359. คุณวรันภรณ์ ฉันทลักษณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
360. คุณธพรรษพร  เอี่ยมขันทองสุข และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
361. คุณกรรณิการ์ ชุมแสง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
362. คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
363. คุณพันธ์ทิพย์ พึ่งเสมา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
364. คุณธัญญ์พิชชา  อึ่งทอง  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
365. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 2 กองทุน (เงินสด)
366. คุณสหวิภัทน์ อังกูรพิชยะเมธี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
367. คุณจักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 15 กองทุน
368. คุณกฤษณา ศิริเจริญรัตน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
369. คุณวรินทร์ณิชา นรัจฉริยางกูร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
370. คุณกันตยากร โมปุก ร่วมบริจาค 1 กองทุน
371. คุณอัมไพวรรณ มณี และคุณพริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 2 กองทุน
372. คุณสิตานัน ยอดดำเนิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
373. คุณวันดี เทศทอง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
374. คุณบักกี,แสงรัศมี,ไชยสิทธิ์ ร่วมบริจาค 3 กองทุน
375. คุณจิณณพัต สืบสำราญ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
376. คุณภัคณัฏฐ์ ไตรรัตนานนท์ และณัฐพงศ์ เมืองศรี ร่วมบริจาค 1 กองทุน
377. คุณจิราธร, จิรากร จันทรง และปรารถนา ประจุ ร่วมบริจาค  1 กองทุน (เงินสด)
378. คุณณัฐชารัศม์ ธรรมพิมลเดช, ศิษฐพงศ์ สุขสุดประเสริฐ และวณัฐพงศ์ สุขสุดประเสริฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน  (เงินสด)
379. คุณสุรีภรณ์ มณีสุริยงค์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน  (เงินสด)
380. คุณรัชทิตา เชยกลิ่น ร่วมบริจาค 1 กองทุน

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญทั้งหมด  690 กองทุน

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันศุกร์ที่ 25 มี.ค. 59 ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ***

###ท่านที่ประสงค์ทำบุญสามารถโอนปัจจัยทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ ###

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2016-3-5 16:54:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2016-3-26 20:29

ร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างลิฟต์ทางขึ้นไหว้พระ และสร้างห้องน้ำจำนวน 18 ห้อง และร่วมบุญเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายจำนวน 2 วัดค่ะ (ตามกำลังศรัทธา)

หมดเขตการโอนเงินทำบุญวันศุกร์ที่ 25 มี.ค. 59

1. คุณศมน วุฒิสาร ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
2. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
3. คุณปุณิกา เกียรติไทยยนต์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
6. คุณอนุศักดิ์ ครรชิตกุล ร่วมบริจาค 50 บาท
7. คุณฐิติรัตน์-ด.ญ.ฐิตารีย์ ประเสริฐวิเศษ ร่วมบริจาค 50 บาท
8. คุณสุภา คุนาพงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
9. คุณพิมพ์ขวัญ วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
10. คุณกชกร ปัสสา ร่วมบริจาค 100 บาท
11. คุณเฉลิม สานนท์ นางอุดมศรี สานนท์ นางอาคม สานนท์ นางสุจิตตรา สานนท์ นางสมบรูณ์ เกษมสานต์ น.อ.ปรีดา เกษมสานต์ น.ส.พรตะวัน เกษมสานต์ น.ส.พรรณาพร สานนท์ เทวดาประจำตัวทุกท่าน ร่วมบริจาค 500 บาท
12. คุณชนิกานต์ อังกาบแก้ว และน.ส.ดวงใจ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 99 บาท
13. คุณจอมขวัญ โฮป ร่วมบริจาค 1,000 บาท
14. คุณจิราภรณ์ อิ่มอยู่ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
15. คุณมะลิลา จันทร์หนองสรวง ร่วมบริจาค 200 บาท
16. คุณบุญเรี่ยม จันทร์หนองสรวง ร่วมบริจาค 100 บาท
17. คุณพัชรินทร์ ปูรณานุนาค  ร่วมบริจาค 200 บาท
18. คุณช่อลดา อดุลเดชาพร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
19. คุณนุสรา ฮานาโน ร่วมบริจาค 100 บาท
20. คุณเสาวภาคย์ ตันติภูวนารถ และคุณกฤษณ ไดแอส ร่วมบริจาค 100 บาท
21. คุณธนพร ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค 30 บาท
22. คุณทองคำ ตรงนามสุขกิจ ร่วมบริจาค 50 บาท
23. คุณพัชมณฑ์ ร่วมบริจาค 1,000.59 บาท
24. คุณวลัยพร นิ่มเชื้อ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
25. คุณประภาศรี ทิพวรรณ์, คุณยงยุทธ-นัทธิดา-เจษฏากร คงสงค์ พร้อมพ่อแม่และบริวารลูกน้อง ร่วมบริจาค 2,000 บาท
26. คุณปลิดา-ด.ญ. ภณิชชา อภิญญาวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
27. คุณแบม ร่วมบริจาค 100 บาท
28. คุณวริศรา บุญบรรจง และ Mr. Michael Kevin young ร่วมบริจาค 919 บาท
29. คุณเพชรวิไล ร่วมบริจาค 2,740 บาท
30. คุณโพธิปัญญา ถาวร ร่วมบริจาค 500 บาท
31. คุณวีนัสนี ศรีกันยา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
32. คุณภัทร์รวี สมชาย ร่วมบริจาค 200 บาท
33. คุณพิมพิไล มหาชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
34. คุณฝนทอง ธนิตไชยกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
35. คุณปทุมรัตน์ จิตประพัฒน์ และคุณหวงจื้อจง ร่วมบริจาค 500 บาท
36. คุณสมจิตต์-สม จิตประพัฒน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
37. คุณพชิราฬ คูณกวีคุณากร และคุณพชรชาติ คูณกวีคุณากร ร่วมบริจาค 2,780 บาท
38. คุณหฤทัย เทพมณี ร่วมบริจาค 500 บาท
39. คุณวีรารักษ์ สุวรรณธนารักษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
40. คุณธัญมน พิลาและครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
41. คุณปทิตตา ศรีสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
42. คุณพวงแก้ว,คุณมีน ร่วมบริจาค 100 บาท
43. คุณจริยา จันทะมนตรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 950 บาท
44. คุณอนงค์นาฏ แมนส์ฟิลด์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
45. คุณนวพรรษ ถิ่นวงศ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
46. คุณธนิดา พิมุกวรการ  ร่วมบริจาค 200 บาท
47. คุณวรเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
48. คุณศิลินนา โกมลวณิช ร่วมบริจาค 201 บาท
49. คุณเปรมจิตต์ กัมมาระบุตร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
50. คุณกรัณฑมนุญ กุญชรเพิ่มทวี ร่วมบริจาค 800 บาท
51. คุณพรพิมล  เนื่องจำนงค์ ร่วมบริจาค 100 บาท
52. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 102 บาท
53. คุณณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 307 บาท
54. คุณศิริลักษณ์ ดีวงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
55. คุณสุวรรณี ติรวรชัย, นายพงศ์จักร์ พาณิชกุลย์, นางรชต ธันยาเดชสิทธิ์, นส. ณัชชา พาณิชกุลย์, นส. วรรณวีร์ พาณิชกุลย์ และนส. ชวิกา พาณิชกุลย์ ร่วมบริจาค 500.05 บาท
56. คุณจันทนา ธัญยาสุวัฒนะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
57. คุณอรรณพ เย็นใจ ร่วมบริจาค 500 บาท
58. คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน และเพื่อนๆ ร่วมบริจาค 420 บาท
59. คุณรุจิกาญจน์  ฉันทะภาคพิบูยล์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
60. คุณศักดิ์ชัย พูลผล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
61. นพ. ธีรัชชา วุฒิพันธุ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
62. คุณธนาวดี นาย นิโกลาส์ และ ด.ช โดอาน อุลแมร์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
63. คุณภัททิรา นางพเยาว์ นวลปลอด และ จ.ส.อ.ประสิทธิ์ เรืองเดช ร่วมบริจาค 400 บาท
64. คุณพรหมพิริยะ เพ็งจิตร์  ร่วมบริจาค 100 บาท
65. คุณเกษศิรินทร์ ปิติพรมมาดวง ร่วมบริจาค 851.25 บาท
66. คุณภัทรนัณฑ์ แดนดงเมือง ร่วมบริจาค 100 บาท
67. คุณแป๊ะ ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
68. คุณเพียงใจ ยั่งยืน ร่วมบริจาค 1,150 บาท
69. คุณสมจิตร์ แซ่ตั้ง ร่วมบริจาค 450 บาท
70. คุณพิชญามนชุ์ ภู่สมัย ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
71. คุณเพชร-เบญจวรรณ-พิมพ์มาดา พะเนียงเวทย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
72. คุณกันยารัตน์-ธรากร สกุลพานิช, ด.ช. พศวัต สกุลพานิช และด.ญ. ดลภัค สกุลพานิช ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
73. คุณสุวรรณา   มะลิทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
74. คุณดำรงศักดิ์ มะลิทอง  ร่วมบริจาค 500 บาท
75. คุณสมศรี  เกษโพธิ์แก้ว  ร่วมบริจาค 500 บาท
76. คุณณภรณ์ มะลิทอง   ร่วมบริจาค 500 บาท
77. คุณณัฐธยาน์ มะลิทอง  ร่วมบริจาค 500 บาท
78. คุณณิชาภา มะลิทอง   ร่วมบริจาค 500 บาท
79. คุณนู๋ ร่วมบริจาค 470 บาท
80. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงส์ และคุณสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ ร่วมบริจาค 350 บาท
81. คุณรัตนทัต รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 100 บาท
82. คุณศรุต ร่วมบริจาค 10,000 บาท
83. คุณสมใจ เกิดทรง ร่วมบริจาค 100 บาท
84. คุณศนัจฐ์ชลล์ เรือนมากแก้ว และครอบครัว ร่วมบริจาค 5,000 บาท
85. คุณกัณฐิกา อุทัยศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
86. คุณกชพร อุทัยศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
87. คุณสิริวิมล   จันทร์เรือง  ร่วมบริจาค 200 บาท
88. คุณปิยทัต วิสิทธิ์กำธร  ร่วมบริจาค 100 บาท
89. คุณนพกฤต วิสิทธิ์กำธร  ร่วมบริจาค 100 บาท
90. คุณสุภารัตน์ ดอกบัว  ร่วมบริจาค 120 บาท
91. คุณสวัสดิ์ชัย  ปรีดาพิพัฒน์พงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
92. คุณสุทิศา คลิ้งคล้าย   ร่วมบริจาค 200 บาท
93. คุณสลักจิตร์ สุ่มมาตย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
94. คุณอุ๋ยจ้า ร่วมบริจาค 200 บาท
95. คุณถวิล-บังอร-ปานรดา สุริยะ และอัญชลี คำศรี ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
96. คุณพิมพ์กุญช์ ศิริลักษณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
97. คุณสุมลรัตน์ ตรีถึก  ร่วมบริจาค 100 บาท
98. พ.ต. บุญสนอง ตรีถึก  ร่วมบริจาค 100 บาท
99. คุณรองฤทธิ์ แก้วชัยเทียม  ร่วมบริจาค 100 บาท
100. คุณพรพิมล แก้วเปีย  ร่วมบริจาค 100 บาท
101. คุณถิรวัฒน์-จุฑาภรณ์ ศรีชัยสันติกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
102. คุณจิราวรรณ ศรีชัยสันติกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
103. คุณธนะรัฐ ช่างปลูก  ร่วมบริจาค 100 บาท
104. คุณวิณิตา ชมภูเทพา น.ส.ธนินี  วงศ์ตรุษ  นางนลวรรณ รัตนโชคกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
105. คุณสมฤดี เลาเศรษฐกุล และคุณรัชฏา งามประสิทธิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
106. คุณพิชามนชุ์ ภู่สมัย ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
107. คุณศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
108. ครอบครัวคุณเอกชัย, ครอบครัวคุณสุพัตรา, ครอบครัวคุณสุพาพร และครอบครัวคุณพัชรี ร่วมบริจาค 610 บาท
109. คุณปอย เบลเยี่ยม ร่วมบริจาค 100 บาท
110. คุณกฤษณี โพธิมณี ร่วมบริจาค 500 บาท
111. คุณวิชัย-พรธนัช-ด.ญ. บุญยวีร์ ธัญพงศกร  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
112. คุณนิภาวรีย์ ศรีวสุมาลา ร่วมบริจาค 200 บาท
113. คุณเดชสุรีย์ - วราภรณ์ ตาลศรี ร่วมบริจาค 500 บาท
114. คุณจันทรัสม์ โนรี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
115. คุณนิตยา (ธีลเลน) สุธานนท์, ธีระ ก้องเกียรติยศ, สุจิตรา (มุลเลอร์) ตั้งเรืองสุวรรณ, อัจฉรา (ไอเกิ้ล) ตั้งเรืองสุวรรณ, มิชาเอล ธีลเลน และนารีรัตน์ พัฒนมงคล ร่วมบริจาค 500 บาท
116. นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
117. คุณวี ร่วมบริจาค 200 บาท
118. คุณวรรณนภา ทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 1,000 บาท
119. คุณนุจรินทร์ อินทะ ร่วมบริจาค 100 บาท
120. คุณพรทิพย์ ป้องผัด ร่วมบริจาค 100 บาท
121. คุณเพียงฤทัย ตั้งเทียนทอง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
122. คุณธันยาภัทร์ ถิรเดชกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
123. คุณนภาพร ลีศิริชัยกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
124. คุณรัตนพรและด.ญ.ปภาวรินทร์ เกาะสุวรรณ ร่วมบริจาค 150 บาท
125. คุณเสกข์สืบพงศ์  โพธิ์ศรี และ คุณปิยะมาศ  โพธิ์หิรัญ และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
126. คุณศราวุฒิ  รองหมื่น ร่วมบริจาค 200 บาท
127. คุณเบญญาภา กฤติมา ฮั้วนางยาง ร่วมบริจาค 200 บาท
128. คุณเฉลิมเดช ตีรสิตานนท์ ร่วมบริจาค 999.99 บาท
129. คุณมาลินีย์ ณ นคร ร่วมบริจาค 100 บาท
130. คุณหน่อย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
131. คุณสมใจ อู่อินทร์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
132. คุณจักรวาล (บี) ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
133. คุณคัทลียา โตวรานนท์  และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
134. คุณนัทธมน ทองเหลี่ยว และครอบครัว ร่วมบริจาค 350 บาท
135. คุณณปภัช สื่อวิมล, คุณทัชชภร สื่อวิมล และเด็กชายณวรรษ สื่อวิมล ร่วมบริจาค 500 บาท
136. คุณจักรกฤษณ์ บุญปลูกและนวพร กระแสร์ลาภ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
137. คุณจินตนา ใจสงค์ ร่วมบริจาค 300 บาท
138. คุณรังสี ศิริไพลินพงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
139. คุณฐานะวัชร์ ชนิญญาณทิพย์ ร่วมบริจาค 240 บาท
140. คุณสรัญญา สุวรรณประทีป ร่วมบริจาค 40 บาท
141. คุณขวัญใจ นุชเจริญ ร่วมบริจาค 20 บาท
142. คุณวีณา นิ่มทอง ร่วมบริจาค 29 บาท
143. คุณศิริวรรณ พูลภักดี ร่วมบริจาค 20 บาท
144. คุณกนิษฐา ด่านสกุลไทย ร่วมบริจาค 10 บาท
145. คุณนวลจันทร์ ทองกุล ร่วมบริจาค 29 บาท
146. คุณสุธิดา ทศภักดี ร่วมบริจาค 20 บาท
147. คุณวิทยา สูตรสุข และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
148. คุณ AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
149. คุณกิติ ปัดไธสง และคุณละเมียด มุกดา ร่วมบริจาค 200 บาท
150. คุณเบญจา แซ่ตั้ง และครอบครัวฉัตรอำไพวงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
151. คุณชวิศา อาปะหุน ร่วมบริจาค 1,285 บาท
152. คุณนงนุช โลหะสาร ร่วมบริจาค 512 บาท
153. คุณรัชตะ ประมวลนนท์ ร่วมบริจาค 512 บาท
154. คุณเปรมใจ บัวคลี่ ร่วมบริจาค 512 บาท
155. คุณปรีเปรม กุลธนทองและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,024 บาท
156. คุณทัศวรรณ เปี่ยมศิริ ร่วมบริจาค 200 บาท
157. คุณศิริมา พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค  100 บาท
158. คุณฉัตรชัย พรชวลิตหิรัญ  ร่วมบริจาค 100 บาท
159. คุณอภิพักตร์ สร้างนอก Mr. Alain Menard และครอบครัว  ร่วมบริจาค  100 บาท
160. คุณเสกสรร ปาระมีแจ้ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
161. คุณอัจฉรา ธรรมารัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
162. คุณ boon yi sa ร่วมบริจาค 20 บาท
163. คุณสาวิตรี เมอโน ร่วมบริจาค 2,000 บาท
164. คุณขวัญตา อินทิสาร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
165. คุณจันทรากานต์ ร่วมบริจาค 940 บาท
166. คุณพิชัยยุทธ์  ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
167. คุณสุพัตรา ฟักขาว ร่วมบริจาค 2,800 บาท
168. คุณณภัทร์ ร่วมบริจาค 200 บาท
169. คุณวิราวรรณ รัตนดำรงชาติ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
170. คุณประทีป และเพื่อนๆ  ร่วมบริจาค 400 บาท
171. คุณพิเนตร และคุณสุกัญญา แซ่เอี๋ยว และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
172. คุณจงดี วันกนกกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
173. คุณนภาภรณ์  วรรณชัย ร่วมบริจาค 400 บาท
174. คุณเลิศลักษณ์   วรรณชัย  ร่วมบริจาค 200 บาท
175. คุณกานต์รวี ไชยศรี, จำลอง-กาญจนา ไชยศรี ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
176. พนักงาน และลูกจ้างองค์การคลังสินค้า กระทรวงพาณิชย์ ร่วมบริจาค 1,020 บาท  (เงินสด)
177. คุณณัฏฐชัย โชติพิบูลย์ทรัพย์ ร่วมบริจาค 309.99 บาท
178. คุณกัญญา วารีเพชร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
179. คุณอังค์วรา ผลวิริยชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
180. คุณเมตตา ชินสร้อย ร่วมบริจาค 400 บาท
181. คุณพงศกรณ์ แสงจีน ร่วมบริจาค 100 บาท
182. คุณณัฐชนก  อัครนาคร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
183. คุณธัญธร นันต๊ะเสน  ร่วมบริจาค 500 บาท
184. คุณสราวุธ มีคุณสมบัติ และคุณศุภานัน นันทิวัตกูล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
185. คุณสมพร ชูแสง และคุณผุสดี ชูแสง ร่วมบริจาค 130 บาท
186. คุณพา ชูแสง และคุณยุพิน ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 190 บาท
187. คุณพรนภัส ชูแสง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
188. คุณวันเพ็ญ สีโสฬสสกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
189. คุณภัสสราทิพย์ บุญศรี และคุณกิตติคุณ ปานคำ ร่วมบริจาค 200 บาท
190. คุณหทัยกาญจน์ พรมมารี และ คุณ ภัทระ พีระยุทธ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
191. คุณนาฏอนงค์ แก้วสีใส เหลียน และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
192. คุณณพชรภร พาณิชุนทร ร่วมบริจาค 350 บาท
193. คุณกุลรัศมิ์ โชติพัชระวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
194. คุณชลิดา ทยาคุณอมรเวช ร่วมบริจาค 200 บาท
195. คุณพิทักษ์ ฤทธิ์ถาติ ร่วมบริจาค 100 บาท
196. คุณกาญจนา เฟื่องระย้า ร่วมบริจาค 500 บาท
197. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
198. คุณภัคจิรา นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
199. คุณเกษวรี ศิริดล ร่วมบริจาค 200 บาท
200. คุณภูวิชช์ นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
201. คุณสรวิศา ชีวะธรรม และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
202. คุณบัวคลาย พันสี ร่วมบริจาค 100 บาท
203. คุณสุนันทา ธนเจริญผดุง ร่วมบริจาค 500 บาท
204. คุณวิสินธุ์ มาลี มนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค 2,000 บาท
205. คุณณัฐกร สืบสุรีย์กุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
206. คุณรุ่งนภา สอนมั่น, คุณชัยพร ทานสัมฤทธิ์ และด.ญ. ศรัณย์พัทธ์ ทานสัมฤทธิ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
207. คุณเติมวิทย์ ศิริไพลินพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
208. คุณกมลวรรณ ก้อนทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
209. คุณรัชดาวัลย์ ร่วมบริจาค 725 บาท
210. คุณสมกนก โชคล้ำเลิศ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
211. คุณนันท์นภัส สุทธิวรากร ร่วมบริจาค 700 บาท
212. คุณสมปอง บุณวีระกูล และเพื่อนๆ ได้แก่ นายกิตติราช บูรณสิทธิเวช, นายวรายุทธ พิชยวัฒน์, นางสาวรัชณี สุรศร, นางสาวสุวรรณดี ฟักเล็ก และนางสาวสุประวีณ์ บุญมี ร่วมบริจาค 550 บาท
213. คุณสุ และก๊อบ ร่วมบริจาค 90 บาท (เงินสด)
214. คุณอมรรัตน์ และชลธิศา ร่วมบริจาค 414 บาท
215. คุณณัฐพง แก่นจัน ร่วมบริจาค 100 บาท
216. คุณณัชญญาณัฏฐ์ พิมสุวรรณ ร่วมบริจาค  400 บาท
217. คุณชุลีพร ฤทธิเรือง ร่วมบริจาค 250 บาท
218. คุณชนิตา สว่างดี และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
219. คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
220. คุณทวี โง้วประสิทธิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท  (เงินสด)
221. คุณธนารีย์ - ธนนันท์ เหลืองเจริญวัฒนา ร่วมบริจาค 100 บาท
222. คุณปิยดา รอดสุด ร่วมบริจาค 450 บาท
223. คุณมนต์มนัส น้ำทับทิม, คุณกฤษณีย์ น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 500 บาท
224. คุณนุชจรี  ร่วมบริจาค 200 บาท
225. คุณพิมลรัตน์ มุมทอง และคุณเอ๊กซ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
226. คุณมิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญทั้งหมด 113,591.90   บาท

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันศุกร์ที่ 25 มี.ค. 59 ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ***

###ท่านที่ประสงค์ทำบุญสามารถโอนปัจจัยทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ ###

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2016-3-5 16:54:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2016-3-7 11:09

จองโพสต์กระทู้ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-28 23:39 , Processed in 0.072235 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้