ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 29 วันอาทิตย์ 13 ธันวาคม 58 - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 14308|ตอบ: 81

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 29 วันอาทิตย์ 13 ธันวาคม 58

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2015-11-10 10:30:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2016-2-23 18:26

สวัสดีค่ะ
ดิฉันอ.เจน ญาณทิพย์  ขอเชิญชวนผู้ฝักใฝ่ในบุญทุกท่านได้ร่วมบุญและร่วมเดินทางไป
คณะเสบียงสวรรค์ครั้งที่ 29 ในวันอาทิตย์ที่ 13 ธันวาคม 2558 ในเร็วๆ นี้ค่ะ
ด้วยมีภารกิจมากในช่วงนี้ แต่อย่างไรก็ตามก็ไม่ลืมที่จะต้องจัดกิจกรรมบุญนะค่ะ
อาจจะค่อนข้างกระชั้นชิดไปสักหน่อยแต่ก็ทันตรงตามวันที่กำหนดค่ะ
เมื่อวันเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาดิฉันได้ไปเซอร์เวย์วัดทำบุญจำนน 2 วัด ดังนี้ค่ะ

การเดินทางไปในครั้งนี้ทุกท่านจะได้สัมผัสกับธรรมชาติอย่างแท้จริงเป็นสิ่งที่ดิฉันตั้งใจจัดงานบุญ
มอบความสุขให้กับทุกท่านสำหรับช่วงเทศกาลส่งท้ายปีเก่าและต้อนรับปีใหม่  
ด้วยการเข้าไปยังสถานที่ที่มีบรรยากาศร่มรื่นร่มเย็น และไปทำบุญกับวัดที่มีความร่มเย็น
แต่ยังขาดปัจจัยสร้างสิ่งอำนวยความสะดวกและบูรณะปฏิสังขรให้กับสถานที่วัดที่เป็นแหล่งรวม
ของผู้คนในการสร้างความดีอันเป็นที่พึ่งทางใจเพื่อหาหนทางพ้นทุกข์ของศาสนิกชนใน
พระพุทธศาสนาสืบต่อไปดิฉันรู้สึกประทับใจและอิ่มบุญในเบื้องต้นค่ะที่ได้ไปพบกับวัดที่อยู่ห่างไกล
ผู้คนและยังขาดปัจจัยหลายอย่างตลอดเส้นทางที่ไปพบนั้นสวยงามและไม่น่าเชื่อว่าประเทศไทย
ยังมีป่าที่สมบูรณ์มีวัดตั้งอยู่ห่างไกลจากชุมชน ดังนั้นเราก็ได้เป็นผู้ร่วมกันสร้างบุญกุศลในการ
ทำนุบำรุงสิ่งที่ยังขาดให้กับวัดวาอารามให้คงอยู่ในบวรพระพุทธศาสนานะค่ะ
ดิฉันจะนำพาทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญกุศลทั้งหลายเดินทางไปทำบุญกันรวม 2 วัด ด้วยกันค่ะ
การเดินทางไปหาวัดทำบุญนั้นจำเป็นต้องใช้รถตู้ในการเดินทางเนื่องจากว่าเส้นทางมีทั้งถนนลูกรัง
หินคลุกเป็นถนนอยู่ในป่าที่ค่อนข้างแคบมีต้นไม้ปกคลุมไปตลอดเส้นทาง

ดังนั้นจึงขอแจ้งให้ทุกท่านทราบก่อนล่วงหน้าค่ะ หากว่าท่านที่เมารถเรามียาแก้เมารถแจกให้
ทุกท่านค่ะไม่ต้องกังวลนะค่ะ แต่เราต้องไปสู้เพื่อบุญด้วยกันนะค่ะ มารไม่มีบารมีไม่เกิดค่ะแต่
ถ้าท่านที่ต้องการความท้าทายก็ต้องชอบและสนุกนะค่ะดิฉันไปมาแล้วยังรู้สึกประทับใจกับ
บรรยากาศมากค่ะเพราะนาน ๆครั้งหนึ่งที่จะได้ไปทำบุญแบบท่องเที่ยวกับธรรมชาติอย่างนี้ค่ะ
และดิฉันเชื่อว่าทุกท่านต้องชื่นชอบ ทั้งอิ่มบุญ อิ่มใจ และเบิกบาน หาไม่ได้นะค่ะทริปนี้พิเศษมอบกับทุกท่านค่ะ

วัดแรก ตั้งอยู่ใกล้ ๆ กับภูเขา ดังนั้นที่วัดแห่งนี้จึงมีต้นไม้ร่มรื่น เมื่อเดินเข้าไปพบว่ามีม้า
อยู่ 4 ตัวเจ็บป่วยเป็นพยาธิ 1 ตัว ท้องแก่ใกล้คลอด 1 ตัว อีก 2 ตัวแข็งแรงดีมีคนนำมาถวายให้วัด
ท่านจึงรับไว้ แต่ม้าต้องกินอาหารที่ทางวัดหามาให้เป็นอาหารเม็ดของม้ากระสอบละประมาณ 200 บาท
ราคาโดยประมาณว่าอย่างนั้นนะค่ะ หากผู้ที่รักสัตว์ต้องการทำทานกับม้าซึ่งเป็นอาหารสัตว์(ม้า)
ก็เชิญนำไปมอบให้กับวัดได้ค่ะ  
เจ้าอาวาสท่านยินดีมากและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้ร่วมบุญโดยไม่รู้จักว่าดิฉันเป็นใคร ที่มาแจ้งว่า
จะนำคนมากกว่า 300 คน มาที่วัดแห่งนี้ท่านถามว่ารู้จักวัดนี้ได้อย่างไร
ใครบอกให้มาดิฉันก็ไม่รู้จะตอบท่านว่าอย่างไรดีค่ะ จึงตอบได้แต่เพียงว่า มาจากกรุงเทพฯค่ะท่าน

1.       กิจกรรมทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างศาลาอเนกประสงค์ ร่วมสร้างโบสถ์ที่อยู่ระหว่างก่อสร้างยังไม่แล้วเสร็จ
2.       ปลูกต้นไม้  เราจะร่วมกันปลูกพืชสมุนไพร(ชนิดใดก็ได้ตามที่เห็นว่าเหมาะสมค่ะ)
ดังนั้นหากทุกท่านจะร่วมบุญปลูกพืชสมุนไพรให้กับทางวัดก็สามารถนำพืชสมุนไพรนานาชนิดตาม
แต่ที่ท่านสะดวกซื้อและต้องการปลูกต้นอะไรก็ได้เพื่อนำมาปลูกด้วยตนเองได้เลยค่ะทางวัดจะจัดแปลงปลูกให้ทุกท่านค่ะ
3.       ทำทานอาหารสัตว์(ม้า)  ก็เชิญนำไปมอบให้กับวัดได้ค่ะ  

อานิสงส์บุญจากการร่วมสร้างวัตถุทาน เพื่อใช้ในการประกอบศาสนากิจหรือการปฏิบัติธรรม
ในชาตินี้จะทำให้จิตใจเยือกเย็น ลูกหลานกตัญญูมีปิติสุขตลอดเวลา มีเพื่อนดี บริวารซื่อสัตย์
ธุรกิจก้าวหน้าและมั่นคงชีวิตมีแต่ความเป็นสิริมงคล อุดมร่มเย็นเป็นสุขพ้นทุกข์ ภัย โรค โศก ศัตรู
ภัยพาลทั้งปวง เปรียบเหมือนได้สร้างสะพานให้ผู้ได้ข้ามทุกข์ในวัฏฏะสงสารก้าวถึงฝั่งคือพระนิพพาน
ถือเป็นการให้ธรรมทานและให้อโหสิกรรม ท่านจะเป็นผู้มีอริยทรัพย์ไม่ทุกข์ยากลำบากในภพหน้า
และมีสุคติโลกสวรรค์ในภพหน้าแน่นอน และจะได้ไปเกิดในภพภูมิที่ดียิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ

อานิสงส์บุญจากการปลุกพืชสมุนไพรให้วัด เพื่อใช้ปรุงยาช่วยเหลือผู้คนไม่ว่าจะเกิดในภพชาติใด
ท่านจะไม่เป็นผู้ที่มีโรคภัยไข้เจ็บมากร่ำกรายแม้ในชาตินี้หากเป็นอยู่ด้วยอานิสงส์บุญก็จะบรรเทาทุเลาหายค่ะ
เพราะความไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ ความมีโรคภัยไข้เจ็บเป็นตัวทุกข์เป็นสิ่งที่ทำให้การทำบุญปฏิบัติธรรมไม่พัฒนาไปได้ค่ะ

อานิสงส์บุญจากการทำทาน  การให้ทานแก่ผู้ที่อดอยากหิวโหยให้ได้เลี้ยงบำรุงร่างกายไม่ว่า
ภพใดชาติใดท่านจะไม่เป็นผู้ที่อดอยากหิวโหยไม่ได้ไปเกิดในดินแดนที่แห้งแล้งขนสน
จะได้ไปอยู่ในพื้นดินที่อุดมสมบูรณ์พูนสุขทุประการ และเป็นผู้ที่มีสัมมาอาชีพเจริญรุ่งเรือง
หากทำการค้าขายใดก็จะราบรื่นไม่ติดขัดโดยกิจการงานของท่านรุดกน้ากว่าใครและได้ไปเกิด
อยู่ในตระกูลที่มีกินมีใช้อุดมไปด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกไม่ลำบากยากแค้นค่ะ

วัดที่สอง อยู่ห่างจากวัดแรกค่อนข้างไกลดิฉันขับรถไปเรื่อยๆตามเส้นทางบุญที่จะนำพาไปยิ่งลึก
เข้าไปทุกทีแต่ดิฉันเชื่อมั่นว่าหนทางข้างหน้าต้องมีบุญที่พิเศษรออยู่รู้ได้ในญาณวิถีค่ะ
ลึกมากจนทีมงานที่ไปด้วยกันพูดทักท้วงขึ้นว่ามันไกลมากน่ากลัวมากเลยแต่ดิฉันเชื่อว่ามีบุญใหญ่
รออยู่ข้างหน้าจึงมุ่งหน้าไปค่ะ แต่เมื่อไปถึงจึงได้รู้ว่าทำไมดิฉันต้องมาที่นี่เพราะที่วัดนี้เงียบสงบ
พระสงฆ์ท่านเป็นพระปฏิบัติอยู่กับธรรมชาติทุกท่านจะได้อยู่กับธรรมชาติสักพักหนึ่งหนีออกมาจาก
สังคมเมืองและเชื่อว่าทุกท่านต้องชื่นชอบค่ะที่วัดนี้เราจะทำบุญใหญ่ที่
ดิฉันเชื่อว่าทุกท่านยังไม่เคยทำและควรทำอย่างยิ่งคือ การทำบุญแผงไฟโซล่าเซล
ราคาค่อนข้างสูงแต่ถ้าเราช่วยกันดิฉันมั่นใจว่าจะได้หลายแผงค่ะจากการสอบถาม
แผงโซล่าเซลแผงละ 300 วัตต์ แผ่นละประมาณ 6,000 กว่าบาท ชุดละประมาณ60,000 บาท  
กิจกรรมทอดผ้าป่าสามัคคีแผงไฟโซล่าเซลและร่วมสร้างกุฎิพระสงฆ์  ถวายยารักษาโรค

ดิฉันดีใจมากค่ะที่ได้ทำบุญที่ยังไม่เคยทำมาก่อนอย่างนี้  จากการสังเกตทางวัดใช้ไฟฟ้าที่มีอยู่อย่างประหยัด
ไฟฟ้ามีไม่เพียงพอ แต่ท่านก็มีไฟฟ้าให้สำหรับห้องน้ำเพื่อให้คนที่สัญจรไปมาได้ใช้กันโดย
ยอมเสียสละตนเองไม่ใช้ไฟฟ้าที่ศาลาเอนกประสงค์ในขณะที่ดิฉันไปพบท่านนั้นมืดมากพอเห็น
แสงมองเห็นหน้ากันเท่านั้นค่ะเพราะว่า เดินทางไปถึงวัดก็มืดค่ำแล้ว พวกเราที่ไปด้วยกันในวันนั้น
นั่งกันอยู่ท่ามกลางยุงตัวใหญ่ๆ เป็นยุงป่า ชุกชุมกมาก และกัดเจ็บมากด้วยค่ะ
ดังนั้นดิฉันจึงตั้งใจถวายยารักษาโรคเพราะพระท่านอยู่ห่างไกลชุมชนเมืองและถวายยาป้องกันยุง
แด่พระสงฆ์และแม่ชี ที่พักอยู่ที่วัดแห่งนี้  พระท่านลำบากมากไปบินฑบาตรลำบากค่ะซึ่งดิฉันเห็น
หนทางเข้าวัดแล้วก็คิดว่าท่านจะไปทิศทางใดและท่านจะได้อาหารมาฉันเพียงพอหรือไม่จึงถาม
ท่านว่าแล้วอยู่กันอย่างไรท่านบอกมาอย่างนี้ค่ะมีชาวบ้านมาใส่บาตรที่วัดบ้างและแม่ชีทำอาหาร
ให้ฉันก็พออยู่กันได้บางครั้งก็มีคนมาขอปฏิบัติธรรมถือศีลบ้างเป็นบางโอกาสค่ะ

โซล่าเซล  เป็นแหล่งพลังงานไฟฟ้าที่ได้จากเซลล์แสงอาทิตย์เกิดจากการเปลี่ยนพลังงานแสง
เป็นกระแสไฟฟ้าโดยตรง ต่างจากการผลิตไฟฟ้าอื่นๆที่ต้องเผาน้ำมัน เผาถ่านหิน แล้วปั่นเทอร์ไบน์ด้วยไอน้ำ
ซึ่งก่อให้เกิดการปล่อยก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์รวมทั้งมลภาวะทางเสียง สร้างไฟฟ้าได้ทุกขนาด
ตั้งแต่เล็กๆ เพื่อใช้กับเครื่องคิดเลขจนถึงโรงงานไฟฟ้าขนาดใหญ่ระดับ 100 kW ขึ้นไป
ซึ่งไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ก็ใช้เซลล์แสงอาทิตย์ลักษณะพื้นฐานได้เหมือนกัน ประสิทธิภาพเท่ากันต่างจาก
โรงงานผลิตไฟฟ้าทั้งพลังน้ำ การเผาเชื้อเพลิง พลังงานปรมาณู ประสิทธิภาพการเปลี่ยนพลังงานจะขึ้นกับขนาดของระบบ
ระบบไฟฟ้าปกตินั้นแหล่งผลิตไฟฟ้ากับจุดใช้งานมักอยู่คนละที่ตั้งกันและจะต้องมีระบบทำการส่ง
แต่เซลล์แสงอาทิตย์จะต่างจากระบบไฟฟ้าปกติ คือสามารถผลิตไฟฟ้าในบริเวณที่จะใช้งานได้
หรือจะติดบนหลังคาบ้านเพื่อสร้างไฟฟ้าใช้เองในบ้านเลย  ที่สำคัญช่วยประหยัดการใช้จ่ายค่าไฟฟ้าของทางวัดค่ะ

อานิสงส์บุญจากการถวายไปโซล่าเซล การให้แสงสว่างแก่วัดวาอาราม หรือพระภิกษุสงฆ์ อุบาสก
อุบาสิกาเป็นการทำบุญในบวรพระพุทธศาสนาอย่างนี้เป็นการถวายประทีปดวงไฟมีอานิสงส์พอสังเขป ดังนี้ค่ะ

1. ย่อมเป็นผู้ที่เกิดอยู่ในบวรพระพุทธศาสนาทุกชาติไป และมีความศรัทธาในคุณของพระรัตนตรัยที่มั่นคง
2. เป็นผู้มีสัมมาคารวะ
3. เป็นผู้มีดวงตาสดใส สวยงาม และสามารถมองเรื่องที่เกิดขึ้นได้กว้างไกล
4. ทำให้เป็นผู้มีทิพยจักษุ (ตาทิพย์)
5. มีผิวพรรณผ่องใส มีจิตใจสดชื่นเบิกบาน
6. มีรัศมีกายสว่างไสว และมีสติสัมปชัญญะ ไม่ประมาทในชีวิต
7. ทำให้มีปัญญาเฉลียวฉลาด รู้จักวิธีแก้ไขปัญหาต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นได้อย่างแตกฉานทั้งทางโลก และทางธรรม
8. ย่อมไม่ไปเกิดในทุคติ
9. ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผลนิพพานโดยง่าย

ขอเชิญชวนทุกท่านไปร่วมบุญกันค่ะพลาดไม่ได้จริง ๆ สำหรับทริปบุญที่ 29 และทริปบุญที่ 30
ที่ได้แจ้งไปแล้วล่วงหน้านั้นค่ะ เนื่องจากเป็นทริปบุญที่ดิฉันตั้งใจจัดเป็นพิเศษค่ะ
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยจงดลบันดาลให้ทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
และเป็นผู้มีภูมิปัญญารู้ธรรมเห็นธรรม พ้นทุกข์ด้วยประการทั้งปวง
ขอให้ทุกท่านได้มีโอกาสสร้างบุญบารมีให้สูงยิ่งๆขึ้นไป อันจะส่งผลให้สำเร็จมรรคผล นิพพานโดยเร็วพลันเทอญ

อ.เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2015-11-10 10:31:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-11-25 13:14

สวัสดีค่ะ

จี๊ดจ๊าดจะมาเล่าเรื่องการเดินทางไปเซอร์เวย์สำหรับทริปที่ 29 ที่เราจะเดินทางไปทำบุญกันใน
วันอาทิตย์ที่ 13 ธันวาคม 2558 ขอบอกว่าไม่ไปไม่ได้ พลาดก็ไม่ได้อีก หนทางวิบากจริง ๆ
แนวผจญภัย “แอดเวนเจอร์” (Adventure) และขอตอกย้ำ คุณจะไม่คิดว่า ที่เมืองไทยจะมีวิวทิวทัศน์
สวยงามอย่างนี้ค่ะ ตลอดเส้นการเดินทางของเราเริ่มตั้งแต่ถนนคอนกรีตไปจนถึงถนนที่มีหินคลุกฝุ่น
ต่อจากนั้นก็ไปถึงถนนดินสีแดงฝุ่นกระจายไม่แพ้กันมากน้อยเท่าไหร่ก็เรียกง่าย ๆ ว่า
เดินทางจากตัวเมืองไปโผล่อีกทีก็พบว่าตนเองและเพื่อน ๆนั่งอยู่ในรถเพียงคันเดียว
บนท้องถนนสายเปลี่ยว และเต็มไปด้วยธรรมชาติของขุนเขาเขียวขจี
เหลือบแหงนหน้าไกลออกไปอีกนิดนึงก็จะได้เห็นท้องฟ้าที่มีสีของฟ้าที่สว่างเป็นสีฟ้าชัดเจน
ตัดด้วยปุยเมฆก้อนสีขาวและเมื่อมองไปที่สองข้างทางก็เป็นทุ่งหญ้าโล่งสบาย  
มองดูแล้วเพลินตาเพลินใจเสียจริงค่ะ  มองธรรมชาติเพลินอยู่ดีดีรถก็นำพาเข้าไปในป่าไม้เบญจพรรณ
ไปตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ตัวเหมือนกันค่ะเริ่มรู้สึกว่าถนนเส้นนี้มันช่างเปล่าเปลี่ยวเดียวดายวิเวกวิเหวงโหวง
คือมีแต่พวกเรา  เข้าใจมั้ยค่ะอารมณ์ประมาณนั้นแหละค่ะ  จึงได้ทักท้วงถาม อ.เจน
ไปว่าอาจารย์นี่มันก็ไกลมากแล้ว และเปลี่ยวด้วย เราจะยังเดินทางต่อไปอีกหรือค่ะ  
ที่เราจะเข้าไปน่ะไม่เท่าไหร่หรอกค่ะ แต่ตอนที่เราจะออกมานี่สิค่ะมันจะมืดตึดตื๋อชัวร์ค่ะ
ขอบรรยายหน่อยนะค่ะ  เส้นการเดินทางที่ว่าเปลี่ยวนั้นมันเป็นอย่างไรคือถนนเริ่มแคบลง ๆ
สองข้างทางที่เป็นทุ่งโล่งกว้างมันก็กลายเป็นเริ่มมีต้นไม้นานาพรรณที่มีเถาวัลย์พันเกี่ยวกัน
แน่นหนาขึ้นเหมือนเข้าป่านั่นแหละค่ะ ผีเสื้อบินแหวกว่ายอยู่ในอากาศสีงี้สวยเชียวค่ะ
ผ่านจากป่าไม้เบญจพรรณก็มาถึงป่าไผ่ แหมกิ่งก้านมันพันกันโค้งเป็นซุ้มป่าเชียวค่ะ
นี่ยังไม่เท่าไหร่ คำถามคุณเคยเดินทางไปเมืองปาย ปะค่ะ  หรือพระบาท 4 รอยก็
ได้ นั่นนะน้อง ๆ ค่ะ ยังไม่พอ คุณจะได้นั่งรถผ่านลำธารเล็ก ๆ ด้วยค่ะ
นั่นย่อมหมายถึงยังมีน้ำตกหลบซ่อนอยู่กลางป่าอย่างแน่นอนเชียวค่ะ

รถตู้  การเดินทางในครั้งนี้เราจะเดินทางด้วยรถตู้ เพราะตลอดเส้นทางนั้นถนนคดเคี้ยวยังกับเส้นทาง
วิบาก แต่พวกเราจะไปทำบุญกันนะค่ะ  คำถาม สู้มั้ย คำตอบ สู้ โว้......
สู้กับตนเองเพื่อไปทำบุญใหญ่กัน ใหญ่ยังไงจะเล่าให้ฟังค่ะ สำหรับการเดินทางไปกับรถตู้
ด้วยเส้นทางที่กล่าวมาแล้วนั้นไม่ต้องวิตกกังวลว่าเราจะไหน หรือต้องไหวสิค่ะ
  ทีมงานจะดูแลเสมือนญาติค่ะ เราจะแจกยาแก้เมารถ  และเมื่อรู้แล้วอย่างนี้ จี๊ดขอนำเสนอ
อย่าลืมติดอาวุธประจำตัวไปด้วย คือ  ถุงพลาสติกเปล่า ๆ  1 ใบ  ยาดม  ยาอม  ยาหม่อง
เป็นสิ่งจำเป็น เพราะเส้นทางมันแอดเวนเจอร์จริง ๆ ค่ะคราวนี้
ตามที่ อ.เจน แจ้งไว้แต่ตั้งต้นว่า ถ้าร่างกายไม่พร้อมขอให้รับทราบไว้ในเบื้องต้นว่า
คุณสามารถนั่งรอเพื่อน ๆระหว่างที่เขาเดินไปชื่นชมธรรมชาติก็ได้ค่ะ ซึ่งเราก็สามารถ
ที่จะนั่งชื่นชมกับบรรยากาศโดยรอบบริเวณนั้นได้เหมือนกัน เพียงแต่ไม่ได้เดินไปผจญภัยกับคณะบุญเท่านั้นค่ะ
แต่เมื่อถึงเวลาของการทำบุญไม่ต้องห่วงใยอะไรเพราะว่ารถตู้เข้าถึงตัววัดสะดวกค่ะ  

การเตือนเตรียมความพร้อมที่ได้แจ้งไว้แล้วล่วงหน้าแล้วนั้นมิใช่ข่มขู่ให้กลัวอะไรนะค่ะ  
แต่ว่าเดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนกันอีกเราพี่น้องกันต้องบอกกล่าวค่ะเพื่อเป็นการเตือนล่วงหน้า
เพื่อการตัดสินใจในเบื้องต้น แต่ไม่ได้น่ากลัวอะไรอย่างที่คิดนะคะ  ถ้าคุณคิดว่าไหวเราก็ไปด้วยกัน
แต่คิดว่าโอ้ยไม่ไหว กลัวที่มืด กลัวที่แคบ กลัวการเดินไกล ๆ อะไรแบบนี้คุณก็สามารถที่
จะตัดสินใจอยู่กับที่ “อู้ย อยู่ที่นี่ดีกว่า เดี๋ยวเพื่อนเขาก็กลับมากัน”แต่ถ้าคุณไหวเราก็จะเดินไปด้วยกัน
ได้ค่ะ รับรองปลอดภัย 100% ทีมงานคอยดูแลตลอดเส้นทางนะค่ะ
ทุกท่านที่ไปจะได้ดื่มด่ำกับบรรยากาศที่เป็นธรรมชาติที่สุดหาได้ยากที่กรุงเทพมหานคร  
เพราะที่นี่เป็นเป็นป่าสมบูรณ์  พวกเราจะลงจากรถเพื่อ เดิน เดิน เดิน และ
เดินถ้าใครไม่ไหวก็ยกธงขาวนั่งรอเพื่อนได้นะค่ะ                     

ไม่มีสัญญาณมีแต่วิญญาณ  ล้อเล่นค่ะ บรรยากาศในป่าลึก เปลี่ยว และเงียบสงบอย่างนี้ไม่มีสัญญาณค่ะ
มีแต่วิญญาณ แค่คิดในใจค่ะ  ตอนเดินทางเข้าไปก็ไม่มีรถมีแต่เราคันเดียวตอนที่เดินทางกลับออกมา
ก็ไม่มีใครมีแต่รถของเราคันเดียว  มันมืดบอดสนิท มองไม่เห็นทาง
เห็นเพียงเส้นทางตรงหน้าที่ไฟหน้ารถส่องอยู่เบื้องหน้าเท่านั้น ขับไปก็ไม่รู้ว่าไปทางไหนกว่าจะ
ออกมาได้หลงอยู่พักใหญ่ค่ะ  ไม่ต้องห่วงนะค่ะวันที่เราเดินทางไปกันเรามีเพื่อนๆ ตั้งเยอะและรู้เส้นทางแล้วค่ะ
คนเดียวหัวหาย สองคนเพื่อนตาย สามคนกลับบ้านได้

ปอบผีฟ้า เมื่อเข้าในป่าลึกเข้า ๆ หาทางออกไม่เจอค่ะ  จึงมองหาชาวบ้านเพื่อจะถามทาง
ถามใครดีล่ะก็มองไม่เห็นใคร มีป้าคนหนึ่ง เดินดุ่มดุ่มอยู่ขวามือคุณมิตรจอดรถทันทีเปิดกระจกรถ
ถามคุณป้าครับ พวกเรามองคุณป้าเป็นตาเดียวกันหมดไม่เว้นแม้อ.เจน คุณป้าเกล้าผมมวย
ใส่เสื้อคอกระเช้า ผ้าถุงเก่าๆ และที่หลอนมากที่สุดก็คุณป้าแกเคี้ยวหมากปากแดงเชียว
มื่อถามเส้นทางป้า แกก็ชี้มือบอกสัญลักษณ์ว่าให้ไปตามทางข้างหน้า
คือไม่ค่อยรู้เรื่องกับแกหรอกแต่ไปไปเถอะเดี๋ยวก็มีทางออกเองแหละจะอะไรซะอีกล่ะ
หลงไงค่ะ เมื่อปิดรถแล้ว ทั้ง อ.เจนและคุณรุ้ง ก็พูดพร้อม ๆ กันว่าคุณป้าเป็นปอบผีฟ้า
และพวกเราได้เข้ามาในหมู่บ้านปอบผีฟ้า และคนที่เราคุยด้วยนั้นของจริงปอบผีฟ้าขอบคุณค่ะ อ.เจน
ที่เพิ่งมาบอกหุหุ ปล่อยให้มองคุณป้าด้วยความหลอนอยู่นานค่ะ
เมื่อด้นจากคุณป้า ก็ร้องเพลงกันเลย ผีฟ้าเอยเจ้างามโสภา.....

ทำบุญ 2 วัด
วัดที่ 1    จี๊ดเดินลงไปจากรถก็ได้รับรู้ว่าที่นี่ช่างเงียบสงบไม่มีอะไรเลยมีภูเขาเห็นอยู่ไกล ๆ
มีม้ายืนอยู่ใต้ต้นไม้ 1 ตัว สีน้ำตาลเข้ม เจ้าอาวาสท่านแจ้งว่าเป็นเชื้อพยาธิเจ็บป่วยอยู่ ส่วนอีก 2 ตัว
สีน้ำตาลกับ สีขาว วิ่งเล่นกันอยู่บนลานโล่งของวัด เจ้าอาวาสท่านพูดว่า  ม้าพวกนี้ไม่ได้กินหญ้าแต่กินอาหารเม็ดค่ะ
ท่านเจ้าอาวาสจะทำการก่อสร้างเพิ่มเติมศาลาเอนกประสงค์  และโบสถ์ พร้อม ๆ
กันซึ่งกำลังจะเสร็จสมบูรณ์ยังขาดปัจจัยเพิ่มเติมค่ะ เมื่อ อ.เจน รับทราบแล้วจึงแจ้งแก่ท่านไป
ว่าจะนำพาคนมาทำบุญที่วัดเป็นจำนวนมาก ทำให้ท่านต้องถามว่าเราเป็นใครมาจากไหนเล่นเอา
อ.เจนตอบไม่ถูกและไม่ต้องการตอบเพราะเป็นแบบนี้ทุกครั้งเข้าใจค่ะ สำหรับวัดในเขตชนบท
ไม่ค่อยมีใครมาทำบุญและยังอยู่ลึกลับเสียขนาดนั้นก็ต้องตกใจค่ะที่จะมีผู้คนมากันเป็นร้อยค่ะ
ปลื้มใจนะค่ะ เพราะพวกเราจะได้ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างศาลาอเนกประสงค์
และโบสถ์ ที่ยังสร้างไม่เสร็จก็เท่ากับว่าเราเป็นตัวโปะตัวเติมให้เต็ม ที่เขาเรียกว่าต่อยอดค่ะ
นอกจากนี้พวกเรายังได้ปลูกพืชสมุนไพรนานาชนิดเหมือนกับที่ได้เคยช่วยกันมาคงสนุกแน่ค่ะ
และยังได้ทำทานอาหาร กับม้าด้วยค่ะท่านจะได้ชมม้าตัวเป็น ๆ ใกล้ ๆ ด้วยค่ะ

ผ้าป่า คือผ้าที่ผู้ถวายนำไปวางพาดไว้บนกิ่งไม้เพื่อให้พระชักเอาไปเองโดยไม่กล่าว
คำถวายหรือประเคนเหมือนถวายของทั่วไปกริยาที่พระหยิบผ้าไปใช้แบบนั้น เรียกว่า "ชักผ้าป่า"
ส่วนการถวายผ้าป่านิยมจัดของใช้เป็นบริวารผ้าป่าเหมือนบริวารกฐินเรียกว่า"ทอดผ้าป่า"
มีเรื่องเล่าเกี่ยวกับบุญทอดผ้าป่าฯค่ะ  มีอยู่ครั้งหนึ่งที่ อ.เจน ได้นำพาคณะเสบียงสวรรค์ถวายสังฆทานในระหว่างจะเริ่มกล่าวคำอยู่นั้น เทวดาก็มาพูดที่ข้างหูให้ได้ยินในหูทิพย์ว่า ให้พูดทอดผ้าป่าแทนถวายสังฆทานได้อานิสงส์บุญมาก เนื่องจากมีผ้าไตรจีวรอยู่ที่เบื้องหน้าพอดีด้วย ดังนั้น คำกล่าวของอ.เจน จึงเปลี่ยนทันทีเป็นทอดผ้าป่าฯ อ.เจน เล่าให้ฟังค่ะ แต่ถ้าไม่ใช่ อ.เจนจะรู้ได้มั้ยค่ะว่า สิ่งใดที่ดีกว่าและทำสิ่งใดถึงจะดีกว่า จี๊ดเชื่อว่าเทวดาท่านก็อยากได้บุญใหญ่กว่านั่นแหละค่ะ

วัดที่ 2    การเดินทางจากวัดที่ 1 ไปวัดที่ 2ไม่ง่ายอย่างที่คิดค่ะตามที่บอกไว้แต่ต้น
จากถนนคอนกรีตไปจนถึงถนนลูกรังสีแดงจากทุ่งโล่งกว้างจนถึงเข้าไปอยู่กลางป่า
แต่เมื่อทุกท่านลงจากรถก็ได้รับรู้ว่าที่นี่ช่างเงียบสงบจริงหนอ  เหมาะสำหรับการปฏิบัติธรรมจริง
หนอคุณจะดื่มด่ำกับธรรมชาติเป็นที่สุดค่ะ
ได้พบกับเจ้าอาวาส ท่านอยู่อย่างสมถะที่วัดนี้มีพระอยู่ไม่มาก และมีแม่ชีอยู่ทำอาหารให้พระฉันเพราะวัด
อยู่ห่างไกลจากชุมชนหมู่บ้านมากจากการที่ได้สอบถามของพวกเราด้วยความสงสัยจึงทราบว่า
พระท่านจะบิณฑบาตด้วยการเดินทางเท้ามี 2 เส้นทาง คือเดินผ่านล่องเขาไป และเส้นทางถนน
ที่พวกเราเข้ามาซึ่งขอบอกว่าสุดแสนจะไกลค่ะ พระท่านมีความ มานะ อดทน  วิริยะ
อุตสาหะเป็นอย่างมากถึงจะอยู่ได้ที่วัดแห่งนี้ได้ เจ้าอาวาสท่านพูดว่า การบิณฑบาตรต้องเดินข้ามเขา
หรือเดินตามเส้นทางถนนไกลมาก ต่อมามีผู้บริจาคอาหารบ้างก็จะมีแม่ชีประกอบอาหาร
ให้พระได้ฉัน และบางครั้งก็มีฆราวาสมาใส่บาตรที่วัด สมัยก่อนลำบากมาก
แต่เป็นผลดีที่ว่าพระสงฆ์จะได้มีเวลาปฏิบัติธรรมไม่เสียเวลาในการเดินทางข้ามเขาหรือทางเท้า  
หลวงพ่อท่านถามว่ามาจากไหนกัน อ.เจน ตอบว่ามาจากกรุงเทพฯ ท่านก็เลยพูดว่าเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้ว
อาตมาก็ไปกรุงเทพฯ  อ.เจนจึงสอบถามว่าที่วัดแห่งนี้ยังขาดอะไรบ้าง
โยมจะพาคนมาทำบุญประมาณ 300 คนหรืออาจจะมากกว่านั้น หลวงพ่อจึงถามว่า นี่กลุ่มบุญอะไรหรือ ?
  อ.เจน จึงตอบว่ากลุ่มบุญเสบียงสวรรค์ค่ะท่าน หลวงพ่อท่านอมยิ้มเล็กน้อยก่อนที่จะพูด
ขึ้นมาอีกว่าทำกันอย่างไรละโยมถึงมีเพื่อนฝูงมาร่วมทำบุญกันมากมายขนาดนั้น
พวกเราก็ยิ้มกันเพราะไม่รู้ว่าจะตอบคำถามหลวงพ่อท่านอย่างไรดีค่ะ ว่าที่ผ่านมา อ.เจน ทำกันอย่างไร
หลวงพ่อท่านได้ทราบเจตนาของอ.เจน แล้ว จึงพูดว่าที่วัดนี้มีเพียงศาลาหลังเล็ก ๆ อย่างนี้
  ความประสงค์คิดจะสร้างกุฏิสงฆ์ สัก 1 หลังแต่ต้องทำเรื่องที่สำคัญกว่าก่อนนั้นคือ
ไฟฟ้า ที่วัดนี้มีไฟฟ้าแรงวัตต์น้อยมากไม่เพียงพอต่อการใช้งาน
จึงคิดว่าจะใช้ไฟฟ้าโซล่าเซลราคาค่างวดค่อนข้างแพงสักหน่อยแต่สามารถช่วยประหยัดเงินค่าไฟฟ้าของวัดมาก
เนื่องจากทางวัดไม่มีผู้ใดมาเท่าใดนักนอกจากพวกชาวบ้านที่อยู่ห่างไกลอ.เจน จึงถามว่า
แพงอย่างไรค่ะท่าน ท่านจึงพูดว่า ได้เคยไปถามเค้ามา
แผงไฟโซล่าเซล  ราคาแผงละ 300 วัตต์ แผ่นละประมาณ 6,000 กว่าบาท ครบชุดประมาณ 60,000 บาท
  แหมได้ฟังอย่างนั้นจี๊ดก็นึกถึงแต่ใบหน้าของผู้ร่วมบุญทุกท่านที่พวกเราได้ไปร่วมสร้างทานบารมีที่สำเร็จ
ลุล่วงไปด้วยดีจึงเชื่อว่าทุกท่านคงจะมาช่วยเหลือกันในส่วนนี้ก็นึกดีใจแทนหลวงพ่อไปแล้ว
ดีใจมากๆ ค่ะ ว่าต้องได้ต้องได้ และได้หลายชุดด้วย ดีใจ ปิติสุขไปก่อนแล้ว
เพื่อเชื่อมั่นในบุญของทุกท่าน เผลอๆ ยังจะได้กุฏิพระสงฆ์หลังเล็ก ๆ อีกด้วยค่ะ
คือจากที่ได้เห็นสภาพความเป็นอยู่ก็รู้สึกสงสารพระท่านมากค่ะ

จากที่ได้เห็นและได้สัมผัสวันที่เดินทางมาก็แย่แล้วค่ะเพราะมีฝูงยุงยักษ์มันขึ้นมาจากแหล่งน้ำตก
และในป่าใหญ่ค่ะซึ่งไม่แน่ว่าจะมียุงไข้มาลาเรียด้วยหรือไม่ เผลอ ๆ จะเป็นไข้ป่ากันอีกรวมทั้งงูเงี้ยวเขี้ยวขอ
อีกล่ะเพราะเข้าใจได้เลยว่าหลวงพ่อท่านนอนในศาลาการเปรียญนี้แน่ค่ะ
ที่กล้าพูดได้อย่างนั้นก็เพราะศาลาฯนี้ตั้งอยู่กลางป่า มีภูเขาล้อมรอบ ถัดจากศาลาฯออกไปเป็น
ป่าไม้เบญจพรรณหลายสายพันธุ์มีทั้งต้นไม้ใหญ่น้อยมืดทึบเต็มไปหมดและลึกเข้าไป
กว่านั้นขอบอกตรงๆ ว่า เป็นป่าสมบูรณ์ค่ะ  ตอนที่พวกเราพูดคุยอยู่กับหลวงพ่อท่านนั้นบรรยากาศ
มืดมาก เวลานั้นพลบค่ำมากแล้วประมาณหนึ่งทุ่ม เจ้ากรรมแท้ ๆ ค่ะ ระหว่างที่นั่งอยู่นั้นทุกคน
ในที่นั้นก็ต้องสะดุ้งกันจนสุดตัวทุกคนโดนเหมือนกัน คือ นั่งสะดุ้งกันโหยงเหยง ก็จะอะไรซะอีก
มันเป็นยุงยักษ์ยุงป่า แน่ ๆ ตัวใหญ่เบ้อเร้อเลยค่ะ กัดเจ็บมาก พระท่านก็เห็นอาการของพวกเราท่านจึงบอกว่า
ยุงชุกชุมโยม ตัวของท่านเองก็ยังมีผ้าคอยปัดยุง คุยกันไปปัดป้องกันไปค่ะ  

วัดแห่งนี้อยู่แบบสมถะมีเท่าไหร่ใช้เท่านั้นจึงมีเพียงศาลาเอนกประสงค์หลังเล็ก ๆ
เพื่อใช้ประกอบกิจของสงฆ์  มีไฟฟ้าใช้แต่ต้องใช้อย่างประหยัดกำลังแรงวัตต์ของไฟฟ้าไม่เพียงพอค่ะ
  นี่ถ้าได้ไฟฟ้าโซล่าเซลจะได้ช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายในเรื่องการชำระเงินค่าไฟฟ้า
อย่างไรก็ตามนะค่ะขอบอกว่า ทุกท่านอย่าได้พลาดทริปทัวร์นี้เด็ดขาดและขอให้ร่วมด้วยช่วยกันโดย
เฉพาะวัดที่ 2 ยังขาดปัจจัยอีกมากค่ะไปเห็นแล้วสงสารอยากให้พระสงฆ์ท่านอยู่กันอย่าง
สะดวกสบายกว่านี้พวกเราก็จะได้อานิสงส์บุญร่วมกันด้วยค่ะไม่ว่าจะไปเกิดภพใดชาติใด
พวกเราก็จะได้เกิดอยู่ในบวรพระพุทธศาสนา ซึ่งจี๊ดรู้จากอ.เจน ว่า ตามที่พระพุทธองค์ท่าน
ได้ค้นพบหนทางพ้นทุกข์นั้นเป็นที่สุดแล้วค่ะและการทำบุญกุศล ท่านย่อมเป็นผู้ได้อย่างแท้จริงค่ะ
พวกเราจะได้ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาด้วยกันจะได้มีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมและที่แน่
ๆ พวกเรายังไม่เคยร่วมสร้างไฟโซล่าเซลไม่ว่าภพใดชาติใด พวกเราคงมีผิวพรรณวรรณะผ่องใสเป็นผู้ที่มีบุญบารมีมากค่ะ
จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้บริจาคและผู้ร่วมเดินทางไปทำบุญด้วยกันทุกท่านเทอญ
ในการร่วมกันสร้างทานบารมีกับทริปบุญเสบียงสวรรค์ครั้งที่ 29 อาทิตย์ที่ 13 พฤศจิกายน 2558 แล้วพบกันนะค่ะ

จี๊ดจ๊าด

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-10 10:33:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2015-11-23 15:39

รายละเอียด และอัตราค่าเดินทาง รับจำนวนจำกัดค่ะ

เดินทางวันอาทิตย์ที่ 13 ธันวาคม 2558

อัตราค่าบริการ: ท่านละ 900 บาท

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***

***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

อัตราค่าบริการนี้รวม
- ค่ารถตู้ VIP ขนาด 10 ที่นั่ง
- ค่าอาหารมื้อเช้า มินิบล๊อคกล่อง ของว่าง และเครื่องดื่ม
- ค่าอาหารกลางวัน เป็นออเดิฟ (ทานที่วัด)
- ค่าอาหารกลางวัน มินิบล๊อคกล่อง และเครื่องดื่ม (น้ำอัดลมขวด)
- ค่าอาหารเย็น มินิบล๊อคกล่อง และเครื่องดื่ม
- ค่าเข้าชมสถานที่ และค่าที่จอดรถ และเจ้าหน้าที่อำนวยความสะดวกต่างๆ

รับจำนวนจำกัดค่ะ

รถออกเดินทางเวลา 6.00 น. เช้า ณ เทสโก้โลตัสสาขาจรัญสนิทวงศ์ (ซอย จรัญสนิทวงศ์ 70)

จุดจอดรถขากลับมี 1 จุด คือ

ปั๊มคาลเท๊กซ์ ประชานุกูล

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-10 10:34:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2015-11-10 10:37

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 900.09 / 900.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 29 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันอังคารที่ 1 ธ.ค. 2558  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีการแจ้งเมื่อโอนแล้ว
1. แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code  

2. เมื่อโอนผ่านตู้ atm มาแล้วให้ส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ user และลำดับที่จองไว้ที่หน้ากระทู้ และระบุผู้ร่วมเดินทางว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ของผู้เดินทางมาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

3. หรือถ้าฝากเข้าที่สาขาก็ไม่ต้อง sms แต่ทุกท่านที่โอนเงินเข้ามา ต้องส่งสลิปการโอนเงิน แจ้งรายละเอียดวันและเวลาที่โอนพร้อมแจ้งชื่อ user และลำดับที่จองไว้ที่หน้ากระทู้  เบอร์โทรศัพท์ผู้ร่วมเดินทาง และแจ้งว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ มาให้ทางอีเมลล์ที่ [email protected] ด้วยค่ะ พร้อมระบุด้วยว่า "โอนเงินค่าทัวร์ ตอนที่ 29"

###หมายเหตุ สำหรับท่านที่ได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้วแต่ไม่สามารถไปได้ และมีความประสงค์จะเปลี่ยนเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญแทนนั้น ท่านจะสามารถเปลี่ยนแปลงเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญได้ ก็ต่อเมื่อทางทีมงาน/ท่านแจ้งว่าสามารถหาผู้เดินทางใหม่มาแทนได้ ค่ะ เนื่องจากเงินค่าเดินทางที่โอนมาแล้วนั้น ได้มีการนำไปจ่ายค่ารถ ค่าอาหาร และอื่นๆ เรียบร้อยแล้ว หากไม่สามารถหาคนมาแทนได้ จะไม่สามารถเปลี่ยนเงินค่าเดินทางเป็นเงินทำบุญได้ค่ะ###

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-10 10:38:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2015-11-23 15:50

ปัจจัยร่วมบริจาค มีรายละเอียดดังต่อไปนี้ค่ะ

1. ร่วมทำบุญถวายแผงโซ่ล่าเซลล์ขนาด 300 W ร่วมบุญ แผงละ 6,000 บาท (เจ้าอาวาสแจ้งราคามาค่ะ)

2. ร่วมทำบุญถวายแผงโซ่ล่าเซลล์ขนาด 300 W ร่วมบุญ ตามกำลังศรัทธา

3. ร่วมทำบุญสร้างศาลาอเนกประสงค์ , ร่วมสร้างโบสถ์ , ร่วมทำทานซื้ออาหารม้า ,ยารักษาโรค และเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายทั้ง 2 วัด  ตามกำลังศรัทธา

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256883-9

วิธีแจ้งโอนแล้ว

- แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code

- เมื่อโอนผ่านatm แล้วs.m.s. มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-5155324 คุณรุ้งตะวัน
(พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง smsแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

- ถ้าฝากที่สาขาไม่ต้อง sms ค่ะแต่ทุกท่าน ต้องส่งสลิปการโอน พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญมาให้ทางอีเมลล์ [email protected] ด้วยค่ะ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 29"

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันศุกร์ที่ 11 ธ.ค. 58 ค่ะ ***

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-10 10:40:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-12-12 13:43

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถตู้ทัวร์บุญ 29  วันอาทิตย์ที่ 13 ธ.ค. 58  

ประกาศเรื่องรถตู้

รถตู้จะจอดรออยู่บริเวณด้านในห้าง ณ บริเวณหลังห้างโลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70) นะคะ ไม่ได้จอดรอที่ด้านหน้าห้างฯ ค่ะ เนื่องจากทางห้างจัดพื้นทีด้านหน้าเป็นตลาดนัดค่ะ

รถออกเดินทางไม่เกินเวลา 6.00 น. เช้า นะคะ ขอให้ทุกท่านโปรดมาตรงเวลาค่ะ

ขอให้ทุกท่านเตรียมต้นสมุนไพร และพลั่วขุดดินมาด้วยนะคะ***

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถทุกกรณีค่ะ

เรื่องแจ้งเพื่อทราบและปฏิบัติ
สำหรับทริปทัวร์บุญนี้ เราจะเดินทางไปกับรถตู้  จึงไม่มีการจัดที่นั่งไว้ให้นะค่ะ  ผู้นั่งจึงต้องเลือกที่นั่งกันเอง แต่ที่ผ่านมามีบางท่านเกิดความสับสนและไม่พอใจในการหาเลือกที่นั่งดังกล่าว ดังนั้น  จึงขอความกรุณามายังท่านที่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงโปรดเอื้อเฟื้อ ให้แก่ เด็กเล็ก/ผู้สูงอายุ/คนป่วย/สตรีมีครรภ์ โดยการเสียสละที่นั่งช่วงบริเวณด้านหน้าด้วยค่ะ การเสียสละของทุกท่านนั้นย่อมถือว่า ท่านเป็นผู้ให้  การให้มีหลายรูปแบบ เช่นการให้ทาน การอำนวยความสะดวก การเป็นผู้เสียสละ  ซึ่งท่านเป็นผู้ให้ตั้งแต่เริ่มออกเดินทางไปทำบุญด้วยกันแล้วค่ะ การเป็นผู้ให้ก็เป็นการทำบุญอย่างหนึ่ง  แต่หากท่านที่ไม่เจ็บป่วยก็อย่าแจ้งความเท็จนะค่ะ ซึ่งจะเป็นกรรมจากการเบียดเบียนผู้อื่น  ทางทีมงานขอบคุณทุกท่าน ณ โอกาสนี้ ค่ะ

หมายเหตุ  ขอยกเว้นที่นั่งของทีมงานช่วงบริเวณแถวหน้าด้านข้างประตูเลื่อนเปิดปิด เพื่ออำนวยความสะดวกให้แก่ลูกทัวร์และเพื่อสะดวกในการทำงานด้วยนะคะ

รถตู้คันที่ 1-9
รถตู้คันที่ 10-18

รถตู้คันที่ 19-27
รถตู้คันที่ 28-36
รถตู้คันที่ 37-45

รถตู้คันที่ 46-49

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-10 10:41:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:55

รายชื่อผู้เดินทางไปทริปทัวร์บุญ 29 วันอาทิตย์ที่ 13 ธ.ค. 58  รับจำนวนจำกัดค่ะ
(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันอังคารที่ 1 ธ.ค. 58)

หากโอนเงินค่าเดินทางแล้ว ขอให้ส่ง slip หลักฐานการโอนเงินภายในวันที่ 1 ธ.ค. 58 ด้วยค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว ไม่มีการแจ้งส่งหลักฐานมา ถือว่าท่านสละสิทธิ์การเดินทางค่ะ รายชื่อสำรองจะได้ไปแทนค่ะ

1. คุณยอดบุญ 16 ที่
3. คุณธวัลรัตน์ 2 ที่
4. คุณภาณุวัฒน์ 3 ที่
5. คุณกรัณฑมนุญ 1 ที่
7. คุณจีจี้ 1 ที่
8. คุณป้าเก่ง 4 ที่
9. คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด 5 ที่
10. คุณวิไล 4 ที่
11. คุณวิจิตรา 1 ที่ (เงินสด)
12. คุณพิชชารัตน์ 7 ที่
13. คุณแสงรัศมี 2 ที่
14. คุณฤทธิ์ชัย 4 ที่
16. คุณศุภรัศมิ์ 4 ที่
17. คุณก่อ 4 ที่
18. คุณศิวรรณ 5 ที่
19. คุณมนูญ 5 ที่
21. คุณสุพิมพ์ 2 ที่
22. คุณสุนทรียา 7 ที่
24. คุณต้นโพธิ์ 7 ที่
25. คุณดนุวัตร 1 ที่
26. คุณราชันย์    อังคสิงห์ 8 ที่
27. คุณการเกต 1 ที่
28. คุณอรปภา 4 ที่
29. คุณทิพรดา 2 ที่
31. คุณ snovy 2 ที่
32. คุณรัตนา 41 ที่  
33. คุณสุรีภรณ์ 11 ที่ (เงินสด)
34. คุณปานไพลิน 2 ที่
35. คุณครรชิต  5 ที่
36. คุณวรเทพ 1 ที่
37. คุณ ARHENG 1 ที่
38. คุณอัชภรณ์ เรืองรัตน์ 4 ที่
39. คุณสุภัตรา 5 ที่
40. คุณ boonsky 1 ที่
41. คุณวรเดช 2 ที่ (รอโอน)
42. คุณวิมุตติ 2 ที่ (เงินสด)
43. คุณ lekjungnarak 7 ที่
44. คุณธนพล (แก้ว) 2 ที่
45. คุณปาณสกุณ 1 ที่
46. คุณณัชชา 2 ที่
47. คุณจิตโรจน์ 3 ที่  
48. คุณแป๊ะ 1 ที่  
50. คุณปาลิดา สอาดโพธิ์ทอง 3 ที่
52. คุณอธิธากร 3 ที่
53. คุณกมลรัตน์ ศิริโชคชัยกุล 2 ที่
54. คุณสริดา 2 ที่
55. คุณอรรถวิทย์ 5 ที่
56. คุณมิวและแม่ 4 ที่
57. คุณนันทพร 2 ที่
58. คุณปุณิกา เกียรติไทยยนต์ 3 ที่
59. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง 2 ที่
61. คุณกัญญา  วารีเพชร 1 ที่
62. คุณจิตติมา-วันเพ็ญ 2 ที่
63. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 8 ที่
65. คุณหมอประดิษฐ์ 1 ที่
66. คุณณบรรณสรณ์ 2 ที่
67. คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม 1 ที่
68. คุณชูชัย ทองเนียม 2 ที่
69. คุณยุคลฑร 5 ที่
70. คุณวรินทร์ณิชา 2 ที่
71. คุณชัย capcom 4 ที่
73. คุณรชต ธันยาเดชสิทธิ์ 6 ที่
74. คุณกานดา ธะนะไชย 2 ที่
75. คุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ 2 ที่
76. คุณหยิน 1 ที่
77. คุณบุญศิริ 2 ที่ (เงินสด)
78. คุณมนธรัตถ์ 3 ที่
79. คุณป้าพัน 1 ที่  (เงินสด)
80. คุณหมวย 3 ที่ (เงินสด)
81. คุณแม่จี๊ด 1 ที่ (เงินสด)
82. คุณประภัสสร อยู่สมศรี 14 ที่
83. คุณ ayre 1 ที่
84. คุณอชิ 5 ที่
85. คุณทัชชกร 11 ที่
87. คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน 4 ที่
88. คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ 1 ที่
90. คุณธนิดา พิมุขวรการ 3 ที่
91. คุณธัญธร นันต๊ะเสน 2 ที่
92. คุณสาลี่ 1 ที่ (เงินสด)
93. คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 4  ที่
94. คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ 1 ที่
95. คุณเคและแม่ 2 ที่
96. คุณชนิดา 2 ที่
97. คุณเบิร์ด 1 ที่ (เงินสด)
99. คุณนุชนารถ 8 ที่
100. คุณฐิตวันต์  2 ที่
101. คุณรัชนี 3 ที่
102. คุณกนกวรรณ ประสมสุข 2 ที่
104. คุณศศิชัญญ์ 2 ที่
105. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ 1 ที่
106. คุณชัยพร สมภพนพคุณ 2 ที่
107. คุณนันท์นภัส 3 ที่
108. คุณอทิตยา 2 ที่
109. คุณกุณฑล จันทวงค์ 1 ที่
110. คุณ จักรวาล(บี) 2 ที่
111. คุณภูริทัต เพ็งจิตร์ 4 ที่
113. คุณออมมี่ 9 ที่
114. คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล 2 ที่
115. คุณศุภานันท์  นันฑิวัตกูล 6 ที่
116. คุณสลักจิตต์ เอี่ยมสะอาด 3 ที่
117. คุณศิริรักษ์ ผลเพิ่ม 4 ที่
118. คุณสุทัชชา 2 ที่
119. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพงศ์ 1 ที่
120. คุณสุชาดา ตัญติกาญจน์ 3 ที่
121. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์ 1 ที่
122. คุณฐิติรัตน์ 1 ที่
124. คุณนันท์นภัส สุทธิวรากร  1 ที่
125. คุณจันทรัสม์ โนรี 3 ที่
126. คุณสุนันทา  ลีศิริชัยกุล 2 ที่
127. คุณศสิภาธณีย์ 1 ที่
128. คุณธนวิชญ์ แสงม่วง 1 ที่
129. คุณรุ่งนภา สอนมั่น 3 ที่
130. คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 2 ที่
131. คุณเกริกพันธุ์ ศศิทิวากร 2 ที่
132. คุณจันทนา ศรีลาพล 2 ที่
133. คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
134. คุณอัจฉรียา พลอยรักษ์ 1 ที่
135. คุณกชพร 2 ที่
137. คุณธนภพ 2 ที่ (เงินสด)
138. คุณอำพร พูลละม้าย 1 ที่
139. คุณสโรชา กล่อมสุข 2 ที่
140. คุณนฤมล ศิระวัฒนานนท์ 2 ที่
141. คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ 1 ที่
142. คุณพรพิมล เนื่องจำนงค์ 1 ที่
144. คุณธนวัน พรหมคุณ 3 ที่
145. คุณปานตะวัน กุตาสี 1 ที่
147. คุณไชยกร อุดมธนเลิศ 2 ที่
148. คุณพัชมณฑ์  1 ที่
150. คุณ PatPund 2 ที่
152. คุณนันทวัน โพธิ 1 ที่
153. คุณปาหนัน 2 ที่
154. คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ 3 ที่
155. คุณสวลักษณ์  อัญนพวงค์ 3 ที่
156. คุณเจน 3 ที่
157. คุณสุภา 1 ที่
159. คุณศศิมา จำปานิล 2 ที่
"
161. คุณพิมพ์กุญฃ์ ศิริลักษณ์ 2 ที่"
162. คุณสุภาภรณ์ ธังศิริ 2 ที่
163. คุณราวรรณ์ ธนานันต์สิริ 3 ที่
164. คุณพิริยา เมธีวรกุล 5 ที่
165. คุณธนพล ฉัตรอารียกุล 2 ที่
167. คุณ Wendy Donaghy 4 ที่
168.  คุณ iamchayada56 2 ที่
170. คุณชนิดาภา อ่อนน้อม 2 ที่
172. คุณกิ๊ก 1 ที่
173. คุณมนัสมนต์ ขุนพินิจ 1 ที่
175. คุณจริยา ศรีหนู 1 ที่
176. คุณอาคม สานนท์ 1 ที่
177. คุณแอนนี่ พรหมธนพร 1 ที่
178. คุณนัท-แพน 2 ที่
179. คุณศิริกาญจน์ ธนกุล 2 ที่
180. คุณจริญญา 1 ที่
185. คุณประยูรศรี รณชิตพานิชยกิจ 2 ที่
186. คุณธนกฤต นิลประดับ 1 ที่
187. คุณธนพัฒน์ แซ่แต้ 1 ที่
188. คุณฐิตาภา 2 ที่
189. คุณองอาจ นิลเพชรพลอย 1 ที่
190. คุณปภัสสร บุญรอด 1 ที่
191. คุณเกศิณี ช้างแจ้ง 1 ที่
192. คุณสุวรัก ยอดศรีทอง 2 ที่
193. คุณสุรพงษ์ 4 ที่
194. คุณนพวรรณ จิรากร 2 ที่
195. คุณวิราวรรณ รัตนดำรงชาติ 2 ที่
196. คุณพิมพ์พิศา ชัยยันต์ 1 ที่

รับจำนวนจำกัดค่ะ

รายชื่อสำรอง

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 29 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันอังคารที่ 1 ธันวาคม 2558  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ และรายชื่อสำรองจะได้ไปแทนผู้สละสิทธิ์ค่ะ ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-10 10:44:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-12-12 13:32

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยทำบุญถวายแผงโซ่ล่าเซลล์ขนาด 300 W แผงละ 6,000 บาท (เจ้าอาวาสแจ้งราคามาค่ะ)
หมดเขตการโอนเงินทำบุญวันศุกร์ที่ 11 ธ.ค. 58

1. อ. เจน ญาณทิพย์, คุณรุ้งตะวัน ชนะศึก และคุณแม่ตี้ ร่วมบริจาค 2 แผง
2. คุณมิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 แผง
3. คุณประภัสสร อยู่สมศรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 แผง
4. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา พี่หน่อย กัญภัฏฐ์ อัครนันท์มงคล อธิธากร ภู่ผ่อง รมิดา ภู่ผ่อง ธนภพ กลางสวัสดิ์ นายสุนิมิตร ยิ้มวัฒน์ ร่วมบริจาค 1 แผง

5. คุณพ่อชิน-คุณแม่สุนีย์ จารุศิริกุล ร่วมบริจาค 1 แผง
6. คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 แผง
7. ครอบครัวเรืองรัตน์ ร่วมบริจาค 1 แผง
8. คุณวิภาดา รักษ์เผ่า และคุณฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย ร่วมบริจาค 1 แผง
9. คุณคชฤทธิ์ จ่างพิพัฒน์นวกิจ ร่วมบริจาค 1 แผง
10. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล และคุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 1 แผง
11. ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 1 แผง
12. นพ. ก.กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 แผง
13. คุณพฤทธิ์ เมธัสสกุล ร่วมบริจาค 1 แผง
14. ครอบครัวพรรธนประเทศ ร่วมบริจาค 1 แผง
15. คุณจักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 1 แผง
16. คุณณัฐรุจา ฉัตรธง (เอมอส), ด.ช. แอนโทนี่ เอมอส ร่วมบริจาค 1 แผง
17. คุณบัวทิพย์ นุ่มฤทธิ์, คุณณสิกาญน์ บัวนวลธนานันท์ และคุณศุภานัน นันทิวัตกูล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 แผง
18. คุณธีระ-คุณบุญศิริ รัตนพฤกษ์สกุล ร่วมบริจาค 1 แผง (เงินสด)
19. คุณสุพิมพ์ และคุณพ่อสมพงศ์ คุณแม่นภา คุณปุณชรัชม์ ศิริสายัณห์ ร่วมบริจาค 1 แผง

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญทั้งหมด  20   แผง

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันศุกร์ที่ 11 ธ.ค. 58 ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ***

###ท่านที่ประสงค์ทำบุญสามารถโอนปัจจัยทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ ###

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-10 10:45:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:55

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยร่วมทำบุญถวายแผงโซ่ล่าเซลล์ขนาด 300 W ตามกำลังศรัทธา
หมดเขตการโอนเงินทำบุญวันศุกร์ที่ 11 ธ.ค. 58

1. คุณมิวและแม่ ร่วมบริจาค 100 บาท
2. คุณสมศรี สุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
3. คุณปานตะวัน กุตาสี ร่วมบริจาค 300 บาท
4. คุณชนิกานต์ อังกาบแก้ว และน.ส.ดวงใจ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 50 บาท
5. คุณพรมมา อุดมฐาปนกิจ, นางมาลี อุดมฐาปนกิจ, น.ส. ชัจจ์นันท์ อุดมฐาปนกิจ, นายนิกร อุดมฐาปนกิจ, นายศุภณัฐ อุดมฐาปนกิจ, ด.ช. นนทกร อุดมฐาปนกิจ, นางธิดารัตน์ คันดะ, Mr. Tomoaki kanda ร่วมบริจาค 1,600 บาท
6. คุณราชันย์  อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 100 บาท
7. คุณอทิตยา และภาณุพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
8. คุณฐิติรัตน์-ด.ญ.ฐิตารีย์ ประเสริฐวิเศษ ร่วมบริจาค 25 บาท
9. คุณพัชมณฑ์ ร่วมบริจาค 1,000.59 บาท
10. คุณพิมพิไล มหาชัย และคุณธัญญาศิริ มหาชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
11. คุณณิศาพัส และคุณธราพัชร์ โฉมยา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
12. คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม ร่วมบริจาค 100 บาท
13. คุณยุคลฑร วงษ์ทองดี ร่วมบริจาค 100 บาท
14. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
15. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
16. คุณสมบัติ - นางปฏิณญา   นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 500 บาท
17. คุณสุวดี จางอิสระกุล ร่วมบริจาค 50 บาท
18. คุณสมเกียรติ โตเทียม.ด.ญณัฐชา โตเทียม.Nang Sein Nyo(แสนหวี) ร่วมบริจาค 200 บาท
19. คุณปณิชา สุรการวิทย์/นางสาวสุชญา - ด.ช.ธนพัชร์ แสงสวัสดิกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
20. คุณธนพล ฉัตรอารียกุล ร่วมบริจาค 150 บาท
21. คุณพัชชา นางพัชรีพรรณ นางสาวชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร นายณรัตน์  ชาติชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
22. คุณสุภา ,ชญาดา,คุณหงษ์ คุนาพงษ์กิติ และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
23. คุณอุษา คุวป์-บุรีรักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
24. คุณศุภชัย -คุณศศิภา ดอกไม้   และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
25. คุณสุชาติ – คุณเกศริน – คุณชัญญานุช – คุณกวิสรา โรจนพงศ์อนันต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
26. คุณวิภาภรณ์ – คุณพัทธนันท์ ดอกไม้  ร่วมบริจาค 100 บาท
27. คุณกนกนภา ดอกไม้ - ชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 500 บาท
28. คุณอัมพร อภิณหสมิต ร่วมบริจาค 100 บาท
29. คุณสุภาภรณ์ ธังศิริ ร่วมบริจาค 300.90 บาท
30. คุณกรองกาญจน์ สัตยุตม์ และเดชณรงค์ ดุงแผ้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
31. คุณกัชนัช ภู่โต๊ะยาและคุณพวงแก้ว ทองหล่อ ร่วมบริจาค 200 บาท
32. คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, คุณวันทนีย์, ด.ญ.พัชชานัันท์  ศรีปรีชาพัฒนะ และคุณอุไรวรรณ พลมา  ร่วมบริจาค 500 บาท                                               
33. คุณเกษมพันธ์  สิงห์สิรวงษ์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท                       
34. คุณปัญจพร  โกศลกิติวงศ์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท                       
35. นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 500 บาท
36. คุณ Nat Yuvasuta ร่วมบริจาค 299 บาท
37. คุณ Nattaya Leelarungrayab ร่วมบริจาค 300 บาท
38. คุณวนิดา  วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 200 บาท
39. คุณศศิ  อิงคนันท์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
40. คุณเพียงเพ็ญ  คุณากรไพบูลย์ศิริ  ร่วมบริจาค 100 บาท
41. คุณสุภารัตน์   ดอกบัว ร่วมบริจาค 100 บาท
42. คุณสุลั้ง  โพธิสกุลเลิศ    ร่วมบริจาค 100 บาท
43. คุณนฤมล  วรรณธนาศรี   ร่วมบริจาค 100 บาท
44. คุณภาวนา   นภสิทธิ์จินดา    ร่วมบริจาค 100 บาท
45. คุณอังศุมา  เตชธนวัฒน์   ร่วมบริจาค 100 บาท
46. คุณสมฤดี  ศรีพจน์ธรรม    ร่วมบริจาค 100 บาท
47. คุณกัลป์ปภัส  พาพิชย์ทวี    ร่วมบริจาค 100 บาท
48. คุณปราณี   สถิตไชยนนท์   ร่วมบริจาค 100 บาท   
49. คุณกัลยา  นรศารทูล   ร่วมบริจาค 60 บาท
50. คุณอุไรพร  แสงดี   ร่วมบริจาค 20 บาท
51. คุณธวัลรัตน์   สุจริตจันทร์   ร่วมบริจาค 20 บาท
52. คุณกิตติ อภิชิต และจารุวรรณ ชินกร ร่วมบริจาค 100 บาท
53. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
54. คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ และคุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 100 บาท
55. คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
56. คุณมุทิตา ชเเมสส์ม้นน์ เเละครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
57. ครอบครัวตันหยงมาส,คุณอัจฉราประเสริฐยิ่ง และ คุณศราวุธ สีเทียน ร่วมบริจาค 1,500 บาท
58. คุณกั๊ก ร่วมบริจาค 100 บาท
59. คุณวิชัย, คุณพรธนัช และด.ญ. บุญยวีร์ ธัญพงศกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
60. คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส ร่วมบริจาค 300 บาท
61. คุณศักดิ์ไชย-พิราวรรณ์-ด.ช. โชติอนันต์-ด.ช. ณัฐพสิษฐ์ ธนานันต์สิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
62. คุณสหรัฐ ตุงคะรักษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
63. คุณรัชนี ครุสาตะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
64. คุณสุมิตรตรา สุขเนาว์ ร่วมบริจาค 150 บาท
65. คุณฐาปวีร์ ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
66. คุณวาสิณี  ร่วมบริจาค 800 บาท
67. คณวิสินธุ์ มาลี มนธรัตถ์. ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค  2,500 บาท
68. คุณสุมาลี ประเสริฐธนะกิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
69. คุณวราภรณ์ ประเสริฐธนะกิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
70. คุณพิริยา เมธีวรกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
71. คุณศศิมา จำปานิล ร่วมบริจาค 500 บาท
72. คุณอนันตญาธ์ พรนิมิตรธรรม ,วงศธร ,ภัทรธร และสังวรณ์ โรจน์อโณทัยกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
73. คุณเศกศักดิ์-คุณพรยุพา-คุณชญาน์นันท์ เหลืองมณีรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
74. คุณการเกต แซ่ฟุ่ง และครอบครัว ร่วมบริจาค 150.10 บาท
75. คุณสุนันทา ลีศิริชัยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
76. คุณจิตโรจน์ ศรีรัตนไพฑูรย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
77. คุณปิยะ เอกวิริยะกิจ และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
78. คุณตรีทิพย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
79. คุณประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
80. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
81. ครอบครัวแออ่วม(มนูญ รุ้ง พีซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ป้าเล็ก ลุงหยุด) ร่วมบริจาค 500 บาท
82. คุณศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์ ร่วมบริจาค 250 บาท
83. คุณศุภานัน นันทิวัตกูล ร่วมบริจาค 601 บาท
84. คุณกนกพร สุทธานีรัตนกิจ ร่วมบริจาค 300 บาท
85. คุณกาญจนา สุทธานีรัตนกิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
86. คุณปรียานุช ซื่อตรง และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
87. คุณศิริวรรณ ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 50 บาท
88. คุณวิวรรธน์ กนกชัยพานิชกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
89. คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ ร่วมบริจาค 300 บาท
90. คุณมาศวดี ปั้นงาม ร่วมบริจาค 500 บาท
91. นพ. องอาจ อมรกูล, คุณวิลาวัณย์  อมรกูล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
92. คุณหฤทชญา มากจันทร์ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
93. คุณวรรณภ บุตตะก่า และครอบครัว ร่วมบริจาค 110 บาท (เงินสด)
94. คุณปุรัณ วัฒนกุล และคุณจิวสา วัฒนกุล ร่วมบริจาค 700 บาท (เงินสด)
95. คุณกฤษฏ์ ติระรัตนกุล และคุณกัญญ์ชิสา บุญรพีรัตน์กุล และลูกๆ  ร่วมบริจาค 250 บาท (เงินสด)
96. คุณหทัยรัตน์ อิ่มเอิบ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
97. คุณจิราภรณ์ ธะนะไชย ร่วมบริจาค 500 บาท
98. คุณกานดา ธะนะไชย ร่วมบริจาค 300 บาท
99. คุณสุชาดา ทองคำ ร่วมบริจาค 200 บาท
100. คุณวสุธา ทองคำ ร่วมบริจาค 100 บาท
101. คุณศิริพร นิลวงษ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
102. คณสุรางค์ นิลวงษ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
103. คุณกชกร ก๋งเกิด ร่วมบริจาค 50 บาท
104. คุณณัฐนันท์ สาลี ร่วมบริจาค 50 บาท  
105. คุณนฤมล พรวิชุลดา ร่วมบริจาค 500 บาท
106. คุณคณิตา  ฤกษ์ทิฐธรรม ร่วมบริจาค 200 บาท
107. คุณสิริกร -คุณชยพล  เด่นสันติ และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,200 บาท
108. คุณอรปภา  เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 500 บาท
109. คุณกฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก ร่วมบริจาค 100 บาท
110. คุณพิมพ์พิมล โทมารุ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
111. คุณพรจิตร เทพศิลา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
112. คุณประภัสสร-เฉลิมชัย-ภัทร-ภัทรนันท์ ร่วมบริจาค 500 บาท
113. คุณภัสสรัชญ์ อาจหาญ ร่วมบริจาค 300 บาท
114. คุณพรพรรณ ปุสสวงษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
115. คุณแอนนี่ พรหมธนพร ร่วมบริจาค 500 บาท
116. คุณสำอางค์ จันทร์พรหมชู ร่วมบริจาค 1,000  บาท
117. คุณพิชัยยุทธ์ ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
118. คุณรุ่งทิวา งามสง่า และครอบครัว ร่วมบริจาค 50 บาท
119. คุณมะลิ อนุสรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
120. คุณอ้อย นุชาญรัมย์ ร่วมบริจาค 50 บาท
121. คุณ boonsky และคุณแม่ ร่วมบริจาค 200 บาท
122. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
123. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง ร่วมบริจาค 100 บาท
124. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
125. คุณวีระชัย-สวลักษณ์ อัญนพวงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
126. คุณวนิดา เกษมไชยานันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
127. คุณจันทรฉาย ดุรงคเสนีย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
128. คุณอาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 100 บาท
129. คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด ร่วมบริจาค 250 บาท
130. คุณณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
131. นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 500 บาท
132. คุณกฤษณะ-คุณศรินรัตน์ โตใหญ่ ร่วมบริจาค 100 บาท
133. คุณธนพร  ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค 20 บาท
134. คุณประเสริฐ, อัปสร, วษิมน โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 100 บาท
135. คุณชนิดา ผดุงสิทธิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
136. คุณศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 250 บาท (เงินสด)
137. คุณอุบล โตมอญ ร่วมบริจาค 250 บาท (เงินสด)
138. คุณวีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
139. คุณสมชาย, วันเพ็ญ, ฤทัยรัตน์, จริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 200 บาท
140. คุณพิชิต เกิดโชค ร่วมบริจาค 150 บาท
141. คุณกรัณฑมนุญ กุญชรเพิ่มทวี ร่วมบริจาค 300 บาท
142. คุณจริยา ศรีหนู ร่วมบริจาค 200 บาท
143. คุณเฉลิมเดช ตีรสิตานนท์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
144. คุณอัศวิน สุวรรณกูฏ ร่วมบริจาค  500 บาท
145. คุณจารุวรรณ, รังสฤษดิ์, ปรเมศวร, ปุญนิศา บุญสิน ร่วมบริจาค 500 บาท
146. คุณพีระพงษ์ กิตติรักษนนท์ ร่วมบริจาค 250 บาท
147. คุณสินารัตน์ ชวนชม ร่วมบริจาค 200 บาท
148. คุณธนพัฒน์ แซ่แต้ ร่วมบริจาค 600.09 บาท
149. คุณจันทรัสม์ โนรี, คุณชวน ภูตะวัน  และคุณชวโรจน์  โนรี ร่วมบริจาค 250 บาท
150. ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ และครอบครัวคล้ายมงคล ร่วมบริจาค 200 บาท
151. คุณกุณฑล จันทวงค์ ร่วมบริจาค 100 บาท
152. คุณธนิดา พิมุขวรการ ร่วมบริจาค 100 บาท
153. คุณชนิดาภา อ่อนน้อม ร่วมบริจาค 100 บาท
154. คุณพ่อคณิต-คุณแม่ลัดดาวัลย์-คุณสมศักดิ์ กิจธนวัฒน์ และด.ช. เตชทัต ศรีประเสริฐวิทย์ ร่วมบริจาค 1,099 บาท
155. คุณแป๊ะ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
156. คุณจรรยา  จิตธรรมพงศ์ และคุณฐิตวันต์  พิทักษ์จงวัฒนา ร่วมบริจาค 200 บาท
157. คุณแม่บักกี แซ่โล้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
158. คุณแสงรัศมี และลูกหลาน ร่วมบริจาค 100 บาท
159. คุณวรเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
160. คุณจรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
161. คุณณิชชาพัชร์ เซีย ร่วมบริจาค 200 บาท
162. คุณแม่เผียน สุวรรณสังข์ และนัฐธิดา สุวรรณสังข์ ร่วมบริจาค 300 บาท
163. คุณวิไลรัตน์, ด.ญ. พิชามุญชุ์  และวริศรียา ร่วมบริจาค 100 บาท
164. คุณศศิชัญญ์ สิริกุลสิงห์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
165. คุณณัฎฐ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
166. คุณรัชญ์ศุภา ร่วมบริจาค 200 บาท
167. คุณจุฑามาส ร่วมบริจาค 200 บาท
168. คุณนันทวัน โพธิ ร่วมบริจาค 300 บาท
169. คุณวันดี เทศทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
170. คุณ ayre ร่วมบริจาค 100 บาท
171. คุณพฤดี + มาร์โค่ หงุ่ยตระกูล ร่วมบริจาค 200 บาท
172. คุณทองใบ-กชกร  สุรเนาวรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
173. คุณศิริมา พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค  100 บาท
174. คุณกชพร พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค  1,000 บาท
175. คุณฉัตรชัย พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค  100 บาท   
176. ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ  ร่วมบริจาค  100 บาท
177. คุณนฤมล ศิระวัฒนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
178. คุณศิริกาญจน์, คุณอักษราภัค และด.ญ. วรรณรดา ธนกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
179. คุณธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
180. คุณ AKI ร่วมบริจาค 50 บาท
181. คุณฝนทอง ธนิตไชยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
182. คุณบุษบา เคี่ยมสมุทร และครอบครัว ร่วมบริจาค 450 บาท
183. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
184. คุณกัลย์ชนก ร่วมบริจาค 100 บาท
185. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 600.99 บาท
186. คุณอรรณพ เย็นใจ ร่วมบริจาค 850 บาท
187. คุณบุญยวีร์ แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 300 บาท
188. คุณเบญญาภา กฤติมา ฮั้วนางยางและครอบครัว ร่วมบริจาค 150 บาท
189. คุณวัฒน์ - คุณสุนันทา และครอบครัวทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 500 บาท
190. คุณวัชรา ร่วมบริจาค 100 บาท
191. คุณนันท์นภัส ร่วมบริจาค 100 บาท
192. คุณวรรณพร ประชุมทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
193. ครอบครัวข้ามสมุทร ร่วมบริจาค 100 บาท
194. คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
195. คุณเปิ้ลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,600 บาท
196. คุณปภาดา เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
197. คุณลักขณัฏฐา. เลิศชิรพันธ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
198. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงศ์ และคุณสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
199. คุณวี ร่วมบริจาค 200 บาท
200. คุณสุภาพร ธนรังสีกุล และคุณกฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
201. คุณสุจารี จันทร์รอด และคุณ yildirim Hizarci ร่วมบริจาค 500 บาท
202. คุณชุติชัย ไชยเรียน ร่วมบริจาค 200 บาท
203. คุณอาทิตยา บวบจิตร์ ร่วมบริจาค 300 บาท
204. คุณหอม อินยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
205. คุณฉลียว เพ่งให้ตรง และคุณสุดสิริ อักษรภูษิตพงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
206. คุณเมลิษา และคุณประภากร ร่วมบริจาค 100 บาท
207. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
208. คุณบรม อัศวรักษาวงศ์ และคุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ ร่วมบริจาค 600 บาท
209. คุณธัญภา และครอบครัวเตชะกุลพงศ์ ร่วมบริจาค 700 บาท
210. คุณนุชจรีย์ พสุธรโรจน์ชนะ ร่วมบริจาค 500 บาท
211. คุณปราณี ทองสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
212. คุณศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล ร่วมบริจาค 100 บาท
213. คุณรจนา วิฑูรย์วาณิช ร่วมบริจาค 100 บาท
214. คุณธนียา วรรณโสภณกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
215. คุณครรชิต เขียวสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
216. ฟาร์มนก T&Y โดย ปกิต หิรัญวัฒน์ และ บุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร  ร่วมบริจาค 300 บาท
217. ครอบครัวปอย เบลเยี่ยม ร่วมบริจาค  120 บาท (เงินสด)
218. คุณประวิทย์ และคุณนิรชา ร่วมบริจาค 500 บาท
219. พนักงาน AIA ร่วมบริจาค 1,800 บาท (เงินสด)
220. คุณวีรศักดิ์ มงคลชัยโกวิท ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
221. คุณสุชาดา ตัญติกาญจน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
222. คุณประสาน ศรีรัตนวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
223. คุณปาลิดา สอาดโพธิ์ทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
224. คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
225. คุณสโรชา กล่อมสุข ร่วมบริจาค 400 บาท
226. คุณอารี ทรงศิริวัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
227. คุณนภาพิสุทธิ์ คุ้มครอง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
228. คุณสิรัญชน์ดา ร่วมบริจาค 200 บาท
229. คุณอรพิน จินดารัตน์ และน.ส.ณัฐนิจชา เสมา ร่วมบริจาค 200 บาท
230. คุณทศพล ศรีบาล ร่วมบริจาค 50 บาท
231. คุณบุญเกียรติ สุภาพจริตกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
232. พ. คมกฤต อามาตย์บัญชา และคุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันท์  ร่วมบริจาค 300 บาท
233. คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 150 บาท
234. คุณภริตา  สวัสดี ร่วมบริจาค 100 บาท
235. คุณยุพิน  ภูสมนึก ร่วมบริจาค 100 บาท
236. ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
"237. คุณณัฏฐ์กฤตา ฐิติวัฒน์ภูวดล, ธรรษวรรษ ยกตระกูล, ภานุกร ยกตระกูล, สมเจต ยกตระกูล
ชวลิต แซ่ลี  วัลลภ แซ่ลี  ณปพรพรรณ  แซ่ลี
จั่นฟุ  แซ่ลี ร่วมบริจาค 400 บาท
"
238. คุณฐาค์ณิษ วิลาสสกุลเกียรติ และคุณวรงค์ วิลาสสกุลเกียรติ ร่วมบริจาค 120 บาท
239. คุณ Snovy ร่วมบริจาค 250 บาท
240. คุณปาณสกุณ+คุณเกรียงเดช+คุณกวินนาถ และคุณพีรพล ทักษิณวราจาร  ร่วมบริจาค 500 บาท
241. คุณศสิภาธณีย์ เฉลยชนม์ และครอบครัว ร่วมบรจาค 200 บาท
242. คุณนันทพร  บุญปาลิต ร่วมบริจาค  250  บาท              
243. คุณสรัญญา   กลิ่นอำไพ , ประถม   ผู้สมเก่า , ฐมนยลักษณ์   เครื่องทองดี ร่วมบริจาค  100  บาท     
244. คุณเพ็ญรัตน์  พรมโสภา ร่วมบริจาค  100  บาท
245. คุณวราพร มีสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200  บาท
246. คุณมาลัย ดูโฟวด์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
247. คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
248. คุณหทัยกาญจน์ พรมมารี และ นายภัทระ พีระยุทธ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
249. คุณธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 500 บาท
250. คุณภัสสราทิพย์ บุญศรี และคุณกิตติคุณ ปานคำ ร่วมบริจาค 100 บาท
251. คุณพจณีย์ ผันผ่อน ร่วมบริจาค 100 บาท
252. คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
253. คุณประภา ศรีทะวงษ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
254. คุณชูชัย ทองเนียมและคุณสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 700 บาท
255. คุณคุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 129 บาท
256. คุณนพวรรณ อรรถกรปัญญา และครอบครัว 150 บาท
257. คุณสุนทรียา เรืองศรี, คุณสมชาย เรืองศรี (บิดา) และคุณศิริพันธ์ พรหมช่วย (มารดา) ร่วมบริจาค 150 บาท
258. คุณนารีรัตน์ พัฒนมงคล ร่วมบริจาค 200 บาท
259. คุณรักชนก โชติรัตน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
260. คุณพลอยณิสา บุญยรัตน์ศิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
261. คุณกัณฐญา มงคลอดิสัย ร่วมบริจาค 500 บาท
262. คุณอุไร วิจิตโรทัย  ร่วมบริจาค 100 บาท
263. คุณสมพร ชูแสง และคุณผุสดี ชูแสง ร่วมบริจาค 40  บาท
264. คุณพา ชูแสง และคุณยุพิน ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 70 บาท
265. คุณพรนภัส ชูแสง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 25 บาท
266. คุณศราวุฒิ งามศิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 25 บาท
267. คุณสิริกาญจน์ วุฒิโสภณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
268. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
269. คุณศิริรักษ์ และ คุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 500 บาท
270. คุณอทิตยา ร่วมบริจาค 300 บาท
271. คุณพัชรวดี พุกกะพันธุ์, นายเมธาสิทธิ์. ธุววิทย์ และ น.ส.อริยาภรณ์ ธุววิทย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
272. คุณธัญชนก พงษ์เลื่องธรรม ร่วมบริจาค 100 บาท
273. คุณสุรพงษ์ คิดถูก ร่วมบริจาค 1400 บาท
274. คุณสหวิภัทน์ อังกูรพิชยะเมธี ร่วมบริจาค 50 บาท
275. คุณรัตนทัต รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 100 บาท
276. คุณงามเพ็ญ เลิศจุฑาพร ร่วมบริจาค 360 บาท
277. คุณสุภาวดี ร่วมบริจาค 50 บาท
278. คุณมนต์มนัส น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 700 บาท
279. คุณกฤษณีย์ น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 200 บาท
280. คุณกฤติยา น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 200 บาท
281. คุณจำรัส ไทธะนุ ร่วมบริจาค 100 บาท
282. คุณประชา จำนงรัตน ร่วมบริจาค 200 บาท
283. คุณสำรวย หลงอินทร์ ร่วมบริจาค 200 บาท
284. คุณศิริรัตน์ ฉิมมาแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
285. คุณศุภชัย วงศ์วลีเวทย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
286. ด.ช สิทธิธรรม ธานีรัตน์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
287. คุณทองใส ศรีแสง และด.ญ นทีกานต์ คุณนุช ตาติยะ ร่วมบริจาค 340 บาท
288. คุณสฤษฏ์พงศ์ จันทไทยและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
289. คุณอภิชาณัชช์ อัครเดชเรืองศิริ ร่วมบริจาค 500 บาท
290. คุณยายประทิน รามวนิช, ด.ช. Aaron Ananda Tran, Mr. Tuan Quoc Tran & Wendy Donaghy ร่วมบริจาค 1,000 บาท
291. คุณเสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
292. คุณนท ร่วมบริจาค 100 บาท
293. คุณสรวิศา ชีวะธรรมและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
294. คุณพงศ์ฤทธิ์ วัฒนะศิริสุนทร และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
295. คุณพิมพ์กุญช์ ศิริลักษณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
296. คุณสาธิต ยุพาพินท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
297. คุณธนัญนรภัทร มโนวรานันทน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
298. คุณอังกูร พิริยะวณิชย์ ร่วมบริจาค 999 บาท
299. คุณภคมน ส่องสุข ร่วมบริจาค 50 บาท
300. คุณรุจิกาญจน์  ฉันทะภาคพิบูลย์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
301. คุณนลินรัตน์  อนันต์ธาราธิคุณ ร่วมบริจาค 100 บาท
302. คุณณัฐพรรณ  ทิพยมงคลกุล ร่วมบริจาค 250 บาท
303. คุณพันธราภรณ์  ธนัชญาชัยนันท์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
304. คุณวรินทร์ณิชา นรัจฉริยางกูร ร่วมบริจาค 100 บาท
305. คุณแม่อรพรรณ แก้วผนึกรังษี และครอบครัวแก้วผนึกรังษี, คุณจักรกฤษณ์-คุณนพวรรณ จิรากร และครอบครัวจิรากร ร่วมบริจาค 550 บาท
306. คุณธนเดช เทพวุฒิสถาพร ร่วมบริจาค 500 บาท
307. คุณนงนภัส ชิดไชย และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
308. คุณณัชชาและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
309. คุณรุ่งทิพย์ บุญรอด, คุณธนัชภัค, ด.ช. ปัณณธร ช. สรพงษ์, คุณทัศวรรณ จันทวงศ์, คุณถวิล-บังอร-ปานรดา สุริยะ และคุณอัญชลี คำศรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 280 บาท (เงินสด)
310. คุณรัชนี สวนนุช, คุณสายัณห์ ชิวปรีชา และคุณเอมสิริน สวนนุช ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
311. คุณภคนงค์ ตันติประภาส ร่วมบริจาค 200 บาท
312. คุณปานไพลิน คำปาน ร่วมบริจาค 100 บาท
313. คุณสลักจิตต์ เอี่ยมสะอาด ร่วมบริจาค 300 บาท
314. คุณณัฐพงษ์ แก่นจันทร์ ร่วมบริจาค 50 บาท
315. คุณนภารัตน์ นาคดี ร่วมบริจาค 800 บาท
316. คุณภาณุวัฒน์ ภัทรพงศ์ภาณุ ร่วมบริจาค 200 บาท
317. คุณกมลวดี อภิรมย์สุวรรณ ร่วมบริจาค 50 บาท
318. คุณนิตยาภรณ์ อนันตะกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
319. คุณอัมไพวรรณ มณี-คุณพริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 300 บาท
320. คุณวิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
321. คุณพจนา สุขลาภวิทยาคุณ ร่วมบริจาค 150 บาท
322. คุณณัฐธยาน์ สิทธิประชาราษฏร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
323. คุณกัณฑิมา อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 100 บาท
324. คุณวาวา ร่วมบริจาค 200 บาท
325. คุณอรรถวุฒิ พรมรัตน์ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
326. ครอบครัว ด.ช. ชุติเทพ โสภาพักตร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
327. คุณหัสนา กราเซอร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
328. คุณศุภกฤต ธนากรระวี และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
329. ครอบครัวศรีสวนกาญจน์, สุขผล, สังข์ทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
330. คุณสิริวิมล จันทร์เรือง ร่วมบริจาค 100 บาท
331. คุณกัญภัฏฐ์ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
332. คุณแม่เสาวภา โถค้า และบุตร ธิดา คุณกฤษณะ ภู่ประเสริฐ และคุณนุชสรา ล้ำสมบัติ ร่วมบริจาค 100 บาท
333. คุณปภัสสร บุญรอด ร่วมบริจาค 500 บาท
334. คุณแม่พิกุล เอ็ก ไอซ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
335. คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 500 บาท
336. คุณลัดดา ธีรวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
337. คุณเป๊ก และเชน ร่วมบริจาค 100 บาท
338. คุณชลธิชา ใจภักดี และคุณคำ-คุณจันทร์ ใจภักดี และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญทั้งหมด 106,464.70   บาท

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันศุกร์ที่ 11 ธ.ค. 58 ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ***

###ท่านที่ประสงค์ทำบุญสามารถโอนปัจจัยทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ ###

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-11-10 10:45:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-12-12 15:57

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยทำบุญสร้างศาลาอเนกประสงค์ , ร่วมสร้างโบสถ์ , ร่วมทำทานซื้ออาหารม้า ,ยารักษาโรค และเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลายทั้ง 2 วัด  ตามกำลังศรัทธา

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 1,999 บาท
2. คุณประภาวัลย์ อัครวราศิรยศ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
3. คุณปุณิกา เกียรติไทยยนต์  ร่วมบริจาค 300 บาท
4. คุณสุภัตรา มธุพจน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
5. คุณมิวและแม่ ร่วมบริจาค 200 บาท
6. คุณประภัสสร อยู่สมศรี ร่วมบริจาค 1,200 บาท
7. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
8. คุณสมศรี สุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
9. คุณปานตะวัน กุตาสี ร่วมบริจาค 800 บาท
10. คุณชนิกานต์ อังกาบแก้ว และน.ส.ดวงใจ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 50 บาท
11 คุณพรมมา อุดมฐาปนกิจ, นางมาลี อุดมฐาปนกิจ, น.ส. ชัจจ์นันท์ อุดมฐาปนกิจ, นายนิกร อุดมฐาปนกิจ, นายศุภณัฐ อุดมฐาปนกิจ, ด.ช. นนทกร อุดมฐาปนกิจ, นางธิดารัตน์ คันดะ, Mr. Tomoaki kanda ร่วมบริจาค 1,600 บาท
12. คุณราชันย์  อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 200 บาท
13. คุณอทิตยา และภาณุพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
14. คุณฐิติรัตน์-ด.ญ.ฐิตารีย์ ประเสริฐวิเศษ ร่วมบริจาค 25 บาท
15. คุณพัชมณฑ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
16. คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
17. คุณอัชภรณ์ เรืองรัตน์ ร่วมบริจาค 900 บาท
18. คุณสุวรรณี เรืองรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
19. คุณบุญทรง เรืองรัตน์ และคุณพัชราภรณ์ แซ่เตีย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
20. คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม ร่วมบริจาค 200 บาท
21. คุณยุคลฑร วงษ์ทองดี ร่วมบริจาค 200 บาท
22. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
23. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
24. คุณเย็นจิตณ์ ผาระกันดิษยา ร่วมบริจาค 300 บาท
25. คุณสมบัติ - นางปฏิณญา   นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 500 บาท
26. คุณสุวดี จางอิสระกุล ร่วมบริจาค 104.40 บาท
27. คุณสมเกียรติ โตเทียม.ด.ญณัฐชา โตเทียม.Nang Sein Nyo(แสนหวี) ร่วมบริจาค 200 บาท
28. คุณปณิชา สุรการวิทย์/นางสาวสุชญา - ด.ช.ธนพัชร์ แสงสวัสดิกุล ร่วมบริจาค 600 บาท
29. คุณธนพล ฉัตรอารียกุล ร่วมบริจาค 150 บาท
30. คุณพัชชา นางพัชรีพรรณ นางสาวชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร นายณรัตน์  ชาติชัย ร่วมบริจาค 300 บาท
31. คุณสุภา, ประไพศรี ,คุณกิติศักดิ์ คุนาพงษ์กิติ และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
32. คุณอุษา คุวป์-บุรีรักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
33. คุณศุภชัย -คุณศศิภา ดอกไม้   และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
34. คุณสุชาติ – คุณเกศริน – คุณชัญญานุช – คุณกวิสรา โรจนพงศ์อนันต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
35. คุณวิภาภรณ์ – คุณพัทธนันท์ ดอกไม้  ร่วมบริจาค 100 บาท
36. คุณกนกนภา ดอกไม้ - ชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 500 บาท
37. คุณวิภาดา รักษ์เผ่า และคุณฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
38. คุณอัมพร อภิณหสมิต ร่วมบริจาค 100 บาท
39. คุณสุภาภรณ์ ธังศิริ ร่วมบริจาค 300 บาท
40. คุณกรองกาญจน์ สัตยุตม์ และเดชณรงค์ ดุงแผ้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
41. คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, คุณวันทนีย์, ด.ญ.พัชชานัันท์  ศรีปรีชาพัฒนะ และคุณอุไรวรรณ พลมา  ร่วมบริจาค 500 บาท                       
42. คุณเกษมพันธ์  สิงห์สิรวงษ์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท                       
43. คุณปัญจพร  โกศลกิติวงศ์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท                       
44. นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 500 บาท
45. คุณคชฤทธิ์ จ่างพิพัฒน์นวกิจ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
46. คุณวนิดา  วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 300 บาท
47. คุณจันทร์เพ็ญ เมดิน่า และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
48. คุณศศิ  อิงคนันท์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
49. คุณเพียงเพ็ญ  คุณากรไพบูลย์ศิริ  ร่วมบริจาค 100 บาท
50. คุณกิตติ อภิชิต และจารุวรรณ ชินกร ร่วมบริจาค 100 บาท
51. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
52. คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ และคุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 100 บาท
53. คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
54. คุณมุทิตา ชเเมสส์ม้นน์ เเละครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
55. คุณกั๊ก ร่วมบริจาค 100 บาท
56. คุณวิชัย, คุณพรธนัช และด.ญ. บุญยวีร์ ธัญพงศกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
57. คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส ร่วมบริจาค 200 บาท
58. คุณรัชนี ครุสาตะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
59. คุณสุมิตรตรา สุขเนาว์ ร่วมบริจาค 150 บาท
60. คุณฐาปวีร์ ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
61. คุณวาสิณี  ร่วมบริจาค 200 บาท
62. คณวิสินธุ์ มาลี มนธรัตถ์. ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค  3,500 บาท
63. คุณสุมาลี ประเสริฐธนะกิจ ร่วมบริจาค 400 บาท
64. คุณวราภรณ์ ประเสริฐธนะกิจ ร่วมบริจาค 400 บาท
65. คุณพิริยา เมธีวรกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
66. คุณอนันตญาธ์ พรนิมิตรธรรม ,วงศธร ,ภัทรธร และสังวรณ์ โรจน์อโณทัยกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
67. คุณเศกศักดิ์-คุณพรยุพา-คุณชญาน์นันท์ เหลืองมณีรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
68. คุณการเกต แซ่ฟุ่ง และครอบครัว ร่วมบริจาค 150 บาท
69. คุณสุนันทา ลีศิริชัยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
70. คุณจิตโรจน์ ศรีรัตนไพฑูรย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
71. คุณปิยะ เอกวิริยะกิจ และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
72. คุณตรีทิพย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
73. คุณประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
74. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
75. ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
76. ครอบครัวแออ่วม(มนูญ รุ้ง พีซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ป้าเล็ก ลุงหยุด) ร่วมบริจาค 500 บาท
77. คุณศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์ ร่วมบริจาค 259 บาท
78. คุณกาญจนา สุทธานีรัตนกิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
79. คุณปรียานุช ซื่อตรง และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
80. คุณศิริวรรณ ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 50 บาท
81. คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ ร่วมบริจาค 300 บาท
82. นพ. องอาจ อมรกูล, คุณวิลาวัณย์  อมรกูล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
83. คุณวรรณภ บุตตะก่า และครอบครัว ร่วมบริจาค 110 บาท (เงินสด)
84. คุณกฤษฏ์ ติระรัตนกุล และคุณกัญญ์ชิสา บุญรพีรัตน์กุล และลูกๆ  ร่วมบริจาค 250 บาท
85. คุณอาคม สานนท์, นางสุจิตตรา สานนท์, นายเฉลิมศักดิ์ สานนท์, นางอุดมศรี สานนท์, น.ส.พรตะวัน เกษมสานต์, น.ส.พรรณาพร สานนท์, น.อ.ปรีดา เกษมสานต์, นางสมบูรณ์ เกษมสานต์ และเทวดาประจำตัวของทุกท่าน ร่วมบริจาค 500 บาท
86. คุณกานดา ธะนะไชย ร่วมบริจาค 200 บาท
87. คุณนฤมล พรวิชุลดา ร่วมบริจาค 500 บาท
88. คุณสิริกร -คุณชยพล  เด่นสันติ และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
89. คุณอรปภา  เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 500 บาท
90. คุณกฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก ร่วมบริจาค 100 บาท
91. คุณพรพรรณ ปุสสวงษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
92. คุณแอนนี่ พรหมธนพร ร่วมบริจาค 500 บาท
93. คุณพิชัยยุทธ์ ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
94. คุณรุ่งทิวา งามสง่า และครอบครัว ร่วมบริจาค 50 บาท
95. คุณสำอางค์ จันทร์พรหมชู ร่วมบริจาค 1,000  บาท
96. คุณ boonsky และคุณแม่ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
97. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
98. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง ร่วมบริจาค 400 บาท
99. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
100. คุณวีระชัย-สวลักษณ์ อัญนพวงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
101. คุณวนิดา เกษมไชยานันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
102. คุณจันทรฉาย ดุรงคเสนีย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
103. คุณอาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 450 บาท
104. คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด ร่วมบริจาค 250 บาท
105. คุณณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 214 บาท
106. นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 500 บาท
107. คุณกฤษณะ-คุณศรินรัตน์ โตใหญ่ ร่วมบริจาค 100 บาท
108. คุณธนพร  ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค 20 บาท
109. คุณประเสริฐ, อัปสร, วษิมน โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 100 บาท
110. คุณศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 250 บาท (เงินสด)
111. คุณอุบล โตมอญ ร่วมบริจาค 250 บาท (เงินสด)
112. คุณวีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
113. คุณสมชาย, วันเพ็ญ, ฤทัยรัตน์, จริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 200 บาท
114. คุณพิชิต เกิดโชค ร่วมบริจาค 150 บาท
115. คุณกรัณฑมนุญ กุญชรเพิ่มทวี ร่วมบริจาค 300 บาท
116. คุณจริยา ศรีหนู ร่วมบริจาค 400 บาท
117. คุณเฉลิมเดช ตีรสิตานนท์ ร่วมบริจาค 1,000.99 บาท
118. คุณจารุวรรณ, รังสฤษดิ์, ปรเมศวร, ปุญนิศา บุญสิน ร่วมบริจาค 500 บาท
119. คุณพีระพงษ์ กิตติรักษนนท์ ร่วมบริจาค 250 บาท
120. คุณธนพัฒน์ แซ่แต้ ร่วมบริจาค 400.09 บาท
121. คุณจันทรัสม์ โนรี, คุณชวน ภูตะวัน  และคุณชวโรจน์  โนรี ร่วมบริจาค 250 บาท
122. ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ และครอบครัวคล้ายมงคล ร่วมบริจาค 100 บาท
123. คุณกุณฑล จันทวงค์ ร่วมบริจาค 100 บาท
124. คุณธนิดา พิมุขวรการ ร่วมบริจาค 500 บาท
125. คุณเปิ้ล และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท (เงินสด)
126. คุณธนภพ กลางสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
127. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
128. คุณแป๊ะ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
129. คุณจรรยา  จิตธรรมพงศ์ และคุณฐิตวันต์  พิทักษ์จงวัฒนา ร่วมบริจาค 200 บาท
130. คุณวรเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
131. คุณจรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
132. คุณณิชชาพัชร์ เซีย ร่วมบริจาค 200 บาท
133. คุณแม่เผียน สุวรรณสังข์ และนัฐธิดา สุวรรณสังข์ ร่วมบริจาค 200 บาท
134. คุณวิไลรัตน์, ด.ญ. พิชามุญชุ์  และวริศรียา ร่วมบริจาค 200 บาท
135. คุณศศิชัญญ์ สิริกุลสิงห์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
136. คุณณัฎฐ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
137. คุณนันทวัน โพธิ ร่วมบริจาค 400 บาท
138. คุณวันดี เทศทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
139. คุณ ayre ร่วมบริจาค 100 บาท
140. คุณพฤดี + มาร์โค่ หงุ่ยตระกูล ร่วมบริจาค 300 บาท
141. คุณทองใบ-กชกร  สุรเนาวรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
142. คุณศิริมา พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค  100 บาท
143. คุณกชพร พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค  1,000 บาท
144. คุณฉัตรชัย พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค  100 บาท   
145. ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ  ร่วมบริจาค  100 บาท
146. คุณนฤมล ศิระวัฒนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
147. คุณศิริกาญจน์, คุณอักษราภัค และด.ญ. วรรณรดา ธนกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
148. คุณธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
149. คุณวริญญา สอนพงษ์ ร่วมบริจาค 399 บาท
150. คุณ AKI ร่วมบริจาค 50 บาท
151. คุณฝนทอง ธนิตไชยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
152. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
153. คุณสุวพัฒน์การณ์ กังวาน รุ่งสกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
154. คุณกัลย์ชนก ร่วมบริจาค 400 บาท
155. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 200 บาท
156. คุณบุญยวีร์ แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
157. คุณเบญญาภา กฤติมา ฮั้วนางยางและครอบครัว ร่วมบริจาค 150 บาท
158. คุณวัฒน์ - คุณสุนันทา และครอบครัวทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 500 บาท
159. คุณวัชรา ร่วมบริจาค 200 บาท
160. คุณนันท์นภัส ร่วมบริจาค 100 บาท
161. คุณวรรณพร ประชุมทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
162. ครอบครัวข้ามสมุทร ร่วมบริจาค 100 บาท
163. คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
164. คุณปภาดา เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
165. คุณลักขณัฏฐา. เลิศชิรพันธ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
166. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงศ์ และคุณสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
167. คุณวี ร่วมบริจาค 100 บาท
168. คุณสุภาพร ธนรังสีกุล และคุณกฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
169. คุณสุจารี จันทร์รอด และคุณ yildirim Hizarci ร่วมบริจาค 600 บาท
170. คุณชุติชัย ไชยเรียน ร่วมบริจาค 200 บาท
171. คุณอาทิตยา บวบจิตร์ ร่วมบริจาค 200 บาท
172. คุณหอม อินยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
173. คุณฉลียว เพ่งให้ตรง และคุณสุดสิริ อักษรภูษิตพงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
174. คุณเมลิษา และคุณประภากร ร่วมบริจาค 200 บาท
175. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
176. คุณบรม อัศวรักษาวงศ์ และคุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ ร่วมบริจาค 600 บาท
177. คุณธัญภา และครอบครัวเตชะกุลพงศ์ ร่วมบริจาค 700 บาท
178. คุณนุชจรีย์ พสุธรโรจน์ชนะ ร่วมบริจาค 500 บาท
179. คุณปราณี ทองสุข ร่วมบริจาค 200 บาท
180. คุณศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล ร่วมบริจาค 200 บาท
181. คุณรจนา วิฑูรย์วาณิช ร่วมบริจาค 200 บาท
182. คุณธนียา วรรณโสภณกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
183. คุณครรชิต เขียวสุข ร่วมบริจาค 200 บาท
184. ฟาร์มนก T&Y โดย ปกิต หิรัญวัฒน์ และ บุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร  ร่วมบริจาค 400 บาท
185. ครอบครัวปอย เบลเยี่ยม ร่วมบริจาค  120 บาท (เงินสด)
186. ด.ญ. อรอมล ร่วมบริจาค 500 บาท
187. ด.ช. ทยากร ร่วมบริจาค 500 บาท
188. คุณประสาน ศรีรัตนวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
189. นพ. ก.กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
190. คุณปาลิดา สอาดโพธิ์ทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
191. คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
192. คุณปิติโชค โรจน์พงศ์เกษม ร่วมบริจาค 600 บาท
193. คุณนภาพิสุทธิ์ คุ้มครอง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
194. คุณนุจรินทร์ อินทะ ร่วมบริจาค 100 บาท
195. คุณอรพิน จินดารัตน์ และน.ส.ณัฐนิจชา เสมา ร่วมบริจาค 200 บาท
196. คุณทศพล ศรีบาล ร่วมบริจาค 150 บาท
197. คุณบุญเกียรติ สุภาพจริตกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
198. พ. คมกฤต อามาตย์บัญชา และคุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันท์  ร่วมบริจาค 300 บาท
199. คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 250 บาท
200. คุณยุพิน  ภูสมนึก ร่วมบริจาค 100 บาท
201. ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
"202. คุณณัฏฐ์กฤตา ฐิติวัฒน์ภูวดล, ธรรษวรรษ ยกตระกูล, ภานุกร ยกตระกูล, สมเจต ยกตระกูล
ชวลิต แซ่ลี  วัลลภ แซ่ลี  ณปพรพรรณ  แซ่ลี
จั่นฟุ  แซ่ลี ร่วมบริจาค 400 บาท
"
203. คุณฐาค์ณิษ วิลาสสกุลเกียรติ และคุณวรงค์ วิลาสสกุลเกียรติ ร่วมบริจาค 220 บาท
204. คุณ Snovy ร่วมบริจาค 250 บาท
205. คุณปาณสกุณ+คุณเกรียงเดช+คุณกวินนาถ และคุณพีรพล ทักษิณวราจาร  ร่วมบริจาค 500 บาท
206. คุณศสิภาธณีย์ เฉลยชนม์ และครอบครัว ร่วมบรจาค 400 บาท
207. คุณนันทพร  บุญปาลิต  ร่วมบริจาค 250  บาท              
208. คุณสรัญญา   กลิ่นอำไพ , ประถม   ผู้สมเก่า , ฐมนยลักษณ์   เครื่องทองดี ร่วมบริจาค  200  บาท     
209. คุณเพ็ญรัตน์  พรมโสภา ร่วมบริจาค  100  บาท
210. คุณกมลภรณ์ รถมณี ร่วมบริจาค  100 บาท
211. คุณวราพร มีสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200  บาท
212. คุณมาลัย ดูโฟวด์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
213. คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
214. คุณหทัยกาญจน์ พรมมารี และ นายภัทระ พีระยุทธ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
215. คุณธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 500 บาท
216. คุณภัสสราทิพย์ บุญศรี และคุณกิตติคุณ ปานคำ ร่วมบริจาค 100 บาท
217. คุณพจณีย์ ผันผ่อน ร่วมบริจาค 100 บาท
218. คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
219. คุณประภา ศรีทะวงษ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
220. คุณชูชัย ทองเนียมและคุณสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 700 บาท
221. ครอบครัวพรรธนประเทศ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
222. คุณนพวรรณ อรรถกรปัญญา และครอบครัว 150 บาท
223. คุณสุนทรียา เรืองศรี, คุณสมชาย เรืองศรี (บิดา) และคุณศิริพันธ์ พรหมช่วย (มารดา) ร่วมบริจาค 200 บาท
224. คุณนารีรัตน์ พัฒนมงคล ร่วมบริจาค 300 บาท
225. คุณจักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 2,000 บาท
226. คุณชลิดา ทยาคุณอมรเวช และคุณธิรดา เกษมสันติธรรม ร่วมบริจาค 500 บาท
227. คุณรักชนก โชติรัตน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
228. คุณพลอยณิสา บุญยรัตน์ศิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
229. คุณกัณฐญา มงคลอดิสัย ร่วมบริจาค 500 บาท
230. คุณอุไร วิจิตโรทัย  ร่วมบริจาค 200 บาท
231. คุณสมพร ชูแสง และคุณผุสดี ชูแสง ร่วมบริจาค 40  บาท
232. คุณพา ชูแสง และคุณยุพิน ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 70 บาท
233. คุณพรนภัส ชูแสง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 25 บาท
234. คุณศราวุฒิ งามศิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 25 บาท
235. คุณสิริกาญจน์ วุฒิโสภณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
236. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
237. คุณศิริรักษ์ และ คุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 500 บาท
238. คุณอทิตยา ร่วมบริจาค 300 บาท
239. คุณพัชรวดี พุกกะพันธุ์, นายเมธาสิทธิ์. ธุววิทย์ และ น.ส.อริยาภรณ์ ธุววิทย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
240. คุณธัญชนก พงษ์เลื่องธรรม ร่วมบริจาค 100 บาท
241. คุณสุรพงษ์ คิดถูก ร่วมบริจาค 900 บาท
242. คุณสหวิภัทน์ อังกูรพิชยะเมธี ร่วมบริจาค 50 บาท
243. คุณรัตนทัต รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 100 บาท
244. คุณงามเพ็ญ เลิศจุฑาพร ร่วมบริจาค 500 บาท
245. คุณสุภาวดี ร่วมบริจาค 50 บาท
246. คุณณัฐรุจา ฉัตรธง (เอมอส), ด.ช. แอนโทนี่ เอมอส ร่วมบริจาค 6,998 บาท
247. คุณอรรณพ เย็นใจ ร่วมบริจาค 500 บาท
248. คุณสราวุธ มีคุณสมบัติ และคุณศุภานัน นันทิวัตกูล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
249. คุณกฤษณีย์ น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 200 บาท
250. คุณมนต์มนัส น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 100 บาท
251. คุณยายประทิน รามวนิช, ด.ช. Aaron Ananda Tran, Mr. Tuan Quoc Tran & Wendy Donaghy ร่วมบริจาค 1,000 บาท
252. คุณสุพิมพ์ และคุณพ่อสมพงศ์ คุณแม่นภา คุณปุณชรัชม์ ศิริสายัณห์ ร่วมบริจาค 500 บาท
253. คุณนท ร่วมบริจาค 100 บาท
254. คุณสรวิศา ชีวะธรรมและครอบครัว ร่วมบริจาค 800 บาท
255. คุณพงศ์ฤทธิ์ วัฒนะศิริสุนทร และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
256. คุณพิมพ์กุญช์ ศิริลักษณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
257. คุณสาธิต ยุพาพินท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
258. คุณธนัญนรภัทร มโนวรานันทน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
259. คุณอังกูร พิริยะวณิชย์ ร่วมบริจาค 999 บาท
260. คุณภคมน ส่องสุข ร่วมบริจาค 50 บาท
261. คุณรุจิกาญจน์  ฉันทะภาคพิบูลย์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
262. คุณนลินรัตน์  อนันต์ธาราธิคุณ ร่วมบริจาค100 บาท
263. คุณณัฐพรรณ  ทิพยมงคลกุล ร่วมบริจาค 250 บาท
264. คุณพันธราภรณ์  ธนัชญาชัยนันท์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
265. คุณวรินทร์ณิชา นรัจฉริยางกูร ร่วมบริจาค 100 บาท
266. คุณแม่อรพรรณ แก้วผนึกรังษี และครอบครัวแก้วผนึกรังษี, คุณจักรกฤษณ์-คุณนพวรรณ จิรากร และครอบครัวจิรากร ร่วมบริจาค 550 บาท
267. คุณธนเดช เทพวุฒิสถาพร ร่วมบริจาค 500 บาท
268. คุณนงนภัส ชิดไชย และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
269. คุณณัชชาและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
270. คุณรุ่งทิพย์ บุญรอด, คุณธนัชภัค, ด.ช. ปัณณธร ช. สรพงษ์, คุณทัศวรรณ จันทวงศ์, คุณถวิล-บังอร-ปานรดา สุริยะ และคุณอัญชลี คำศรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 280 บาท (เงินสด)
271. คุณรัชนี สวนนุช, คุณสายัณห์ ชิวปรีชา และคุณเอมสิริน สวนนุช ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
272. คุณปานไพลิน คำปาน ร่วมบริจาค 100 บาท
273. คุณสลักจิตต์ เอี่ยมสะอาด ร่วมบริจาค 300 บาท
274. คุณณัฐพงษ์ แก่นจันทร์ ร่วมบริจาค 50 บาท
275. คุณนภารัตน์ นาคดี ร่วมบริจาค 200 บาท
276. คุณภาณุวัฒน์ ภัทรพงศ์ภาณุ ร่วมบริจาค 200 บาท
277. คุณกมลวดี อภิรมย์สุวรรณ ร่วมบริจาค 50 บาท
278. คุณนิตยาภรณ์ อนันตะกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
279. คุณอัมไพวรรณ มณี-คุณพริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 200 บาท
280. คุณวิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
281. คุณพจนา สุขลาภวิทยาคุณ ร่วมบริจาค 150 บาท
282. คุณณัฐธยาน์ สิทธิประชาราษฏร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
283. คุณกัณฑิมา อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 100 บาท
284. คุณวาวา ร่วมบริจาค 300 บาท
285. ครอบครัว ด.ช. ชุติเทพ โสภาพักตร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
286. คุณหัสนา กราเซอร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
287. คุณศุภกฤต ธนากรระวี และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
288. ครอบครัวศรีสวนกาญจน์, สุขผล, สังข์ทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
289. คุณสิริวิมล จันทร์เรือง ร่วมบริจาค 100 บาท
290. คุณแม่เสาวภา โถค้า และบุตร ธิดา คุณกฤษณะ ภู่ประเสริฐ และคุณนุชสรา ล้ำสมบัติ ร่วมบริจาค 200 บาท
291. คุณปภัสสร บุญรอด ร่วมบริจาค 500 บาท
292. คุณแม่พิกุล เอ็ก ไอซ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
293. คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 500 บาท
294. คุณลัดดา ธีรวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
295. คุณเป๊ก และเชน ร่วมบริจาค 100 บาท
296. คุณอธิธากร ภู่ผ่อง ร่วมบริจาค 200 บาท
297. คุณรมิดา ภู่ผอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
298. คุณสุนิมิตร ยิ้มวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
299. คุณมิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
300. คุณชลธิชา ใจภักดี และคุณคำ-คุณจันทร์ ใจภักดี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญทั้งหมด 119,258.50    บาท

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-28 22:09 , Processed in 0.085344 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้