ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริปทัวร์บุญ 25 ตอนแสงเทียนธรรมนำกตัญญู - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 22920|ตอบ: 102

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริปทัวร์บุญ 25 ตอนแสงเทียนธรรมนำกตัญญู

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20063
โพสต์เมื่อ 2015-7-27 07:59:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-8-27 21:34

ทริปทัวร์บุญ 25 ตอนแสงเทียนธรรมนำกตัญญู            

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ขอเรียนให้ท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญทุกท่านได้ทราบว่าในเดือนสิงหาคมนี้เป็นวันแม่และตรงกับเทศกาลเข้าพรรษา.
ซึ่งพระภิษุสงฆ์ต้องจำพรรษาอยู่ในเขตสังฆวาส และดิฉันรู้ดีวาเหล่าเทพเทวาทั้งหลายทั้งปวง
ที่อยู่ในอีกมิติหนึ่งที่มนุษย์มองไม่เห็นนั้น  ก็อยากจะเสวยสุขบนสวรรค์นานแต่ไม่สามารถสร้างบุญสร้างกุศล
ได้อีกนอกจากอนุโมทนาบุญที่ได้เห็นมนุษย์ทำความดี ดังนั้น
พวกเราที่เป็นมนุษย์โชคดีแล้วที่ได้มีโอกาสสร้างบุญบารมีด้วยตัวของท่านเอง
ในขณะที่ยังมีชีวิตอยู่จึงอย่าใช้ชีวิตที่เหลืออยู่นี้ด้วยความประมาทเลยค่ะ
เมื่อเรายังมีชีวิตอยู่ก็ต้องเร่งสร้างบุญสร้างบารมีต่อไปค่ะ

การตอบแทนพระคุณพ่อคุณแม่คือการนำพาคุณพ่อคุณแม่ไปทำบุญสร้างกุศลนะค่ะ
การไปทำบุญสร้างกุศลครั้งนี้ ดิฉันจะนำพาทุกท่าน
1. ขอขมาคุณแม่ที่พามาด้วย
2. ขอขมาคุณแม่ที่มาไม่ได้
3. ขอขมาแม่ที่เสียชีวิตไปแล้ว

เนื่องในวาระที่ครบรอบเดือนสิงหาคมปีนี้  ได้เวียนบรรจบมาถึงอีกครั้งหนึ่งซึ่งดิฉันได้จัด

ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ที่ให้ความสำคัญกับพระคุณแม่.
เพื่อให้ผู้เป็นลูกได้ทดแทนพระคุณของแม่ซึ่งเปรียบสเหมือนพระอรหันต์ของลูก ไม่ว่าท่านจะ
ไปทำบุญกับพระสงฆ์องค์ใดที่ท่านเคารพนับถือศรัทธาสักเพียงใด
  ก็ไม่เหมือนกับที่ท่านได้ทำบุญด้วยการทดแทนพระคุณต่อคุณพ่อคุณแม่ของทุกท่านเลยค่ะ
สำหรับวันแม่ปีนี้ดิฉันจะนำทุกท่านถวายเทียนพรรษา ซึ่งอยู่ในช่วงเทศกาลถวายเทียนพรรษาด้วยค่ะ

การถวายเทียนพรรษาดังกล่าวนี้เป็นโบราณประเพณีที่ทำสืบต่อๆ กันมาเมื่อถึงช่วงเทศกาลเข้าพรรษา
ภิกษุสงฆ์จะต้องจำพรรษาในอาวาสของตน เป็นระยะเวลา 3 เดือน พุทธศาสนิกชนทั้งหลาย
จึงได้จัดทำให้เป็นพิธีการกุศล. และเมื่อได้นำเทียนไปถวายพระสงฆ์แล้ว ท่านก็จะได้จุดบูชา
ต่อหน้าพระประธานในพระอุโบสถ ผู้ถวายย่อมได้รับอานิสงค์ คือ

1.ทำให้เกิดปัญญา ทั้งชาตินี้และชาติต่อๆไป เพราะแสงเทียนจะจุดประกายทางความคิดสิ่งที่
ติดขัดอยู่ก็สว่างเหมือนแสงเทียนมีัญญาแก้ไขปัญหาต่างๆได้

2.ผู้ถวายย่อมมีความเจริญรุ่งเรืองด้วย ลาภ ยศ สรรเสริญ. ด้วยแสงสว่างเป็นแสงนำทาง

3.ทำให้คลี่คลายเรื่องราวต่างๆ ที่มีปัญหาให้ร้ายกลายเป็นดี

4. เจริญไปด้วยมิตรบริวาร สว่างขจรขจายไปทั่วถึงมวลหมู่มิตรสหาย

5.ย่อมเป็นที่รักของมนุษย์ และเทวดาทั้งหลาย

6.เมื่อ ท่านละจากโลกนี้ไปย่อมมีกายทิพย์อันสว่างไสวยิ่งกว่าเหล่าเทวดาและนางฟ้าทั้งปวง

7.เมื่อท่านลาลับโลกนี้ไปย่อมไปสู่สุคติสวรรค์ โดยจะมีแสงนำทางไปไม่มืดมน

8.หากบารมีของท่านมากพอ ย่อมทำให้เกิดดวงตาจักษุ คือปัญญารู้แจ้งเข้าสู่พระนิพพาน

9.ท่านจะได้เกิดมาเป็นมนุษย์ ได้พบพระพุทธศาสนาทุกภพชาติ

10.ท่านจะได้เป็นผู้รู้คุณของพระรัตนตรัย มี ศรัทธามั่นคงในพระรัตนตรัย

11. ท่านจะเป็นผู้มีผู้คนให้ความเคารพนับถือ แม้แต่เทวดายังรักใคร่ด้วยบุญที่ทำนั้น

ด้วยอานิสงส์มากถึงเพียงนี้. และท่านยังได้เป็นผู้นำพาคุณแม่มาทำบุญใหญ่ถวายเทียนพรรษา.
ซึ่งดิฉันรู้ได้ว่านี่เป็นอานิสงส์บุญอีกบุญหนึ่งที่ทำให้คุณแม่มีความปลาบปลื้มปิติสุขที่ผู้เป็นลูก
ได้กระทำต่อคุณแม่. ซึ่งเป็นการตอบแทนพระคุณท่านพร้อมกับการขออโหสิกรรมขอขมาต่อคุณแม่
ก็จะทำให้กรรมที่ได้ทำกับคุณแม่ไม่ด้วยกาย วาจาและใจ  จะไ้ด้ขาดจากกันในชาตินี้ค่ะ.  

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านล่วงหน้ามาณโอกาสนี้ด้วยค่ะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

การแต่งกายสไตล์ สีฟ้าค่ะ

ท่านที่พาคุณแม่มาด้วย ให้คุณแม่ใส่เสื้อสีขาว กางเกงตามสะดวก ส่วนคุณลูกใส่เสื้อสีฟ้า กางเกงตามสะดวกค่ะ
ส่วนท่านอื่นๆ สามารถแต่งกายในสไตล์สีฟ้าได้ตามสะดวกค่ะ
ปล. สำหรับท่านที่มีปัญหาเรื่องสายตา ทริปนี้ให้พกแว่นสายตามาด้วยน่ะค่ะ...

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2015-7-27 08:00:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สวัสดีค่ะ
        ซึ่งเป็นประจำของทุกปีในเดือนสิงหาคม อาจารย์เจน ญาณทิพย์ ได้จัดกิจกรรมงานบุญ
พร้อมกับกิจกรรมความสัมพันธ์ของครอบครัว ระหว่างลูกกับแม่ ที่มอบความรักความเข้าใจ
และการขออโหสิกรรม ต่อคุณของแม่ ที่มีมากล้นเสียยิ่งกว่าท้องมหาสมุทรและพื้นพสุธา
ยากที่จะใดมาเปรียบกับพระคุณของแม่นี้ได้ เพราะ แม่นี้มีบุญคุณอันใหญ่หลวง....
แม่ไม่เคยทิ้งลูก แม่ยอมตายแทนลูกได้ แม่ทนทุกข์เพื่อลูกสุขสบายได้ และอื่น ๆ
อีกมากมายที่ผู้เป็นแม่ไม่เคยปริปากบ่นให้ลูกได้ยินได้ฟังเลยว่าแม่นี้ลำบากเพื่อใคร
ถวายเทียนพรรษาทั้ง 3 วัด เราจะได้ไปทำบุญถวายเทียนพรรษาจำนวน 3 วัด

สำหรับเทียนพรรษานี้ ก็จะมีทั้งต้นเทียนธรรมดา ที่มีเจ้าภาพหลายท่านร่วมทำบล็อคเทียนมา
และพระพุทธรูปเทียน ปางต่างๆ โดยอาจารย์เจน จะเป็นตัวแทนให้แก่ทุกท่าน
ในการหล่อเทียนดังกล่าวข้างต้น ด้วยการนำก้อนเทียนที่ทุกท่านได้ร่วมบริจาคปัจจัย
กันมาทั้งหมดมาทำการหล่อเทียนนี้ด้วยตนเอง โดยการตั้งจิตอธิษฐานให้กับทุกท่านผู้บริจาคด้วยค่ะ

เนื่องจากการหล่อเทียนพรรษาต้นใหญ่จำเป็นต้องใช้เวลารอการเซ็ทตัวของ
เนื้อเทียนหลอมละลายให้แข็งตัวพอดี และเป็นการช่วยอำนวยความสะดวกให้ทันตามกำหนดการที่ได้วางไว้ค่ะ
การถวายเทียนพรรษาประจำปี วันเดียวถึง 3 วัด ถือว่าคุ้มมาก ๆ เลยค่ะ ซึ่งการถวายเทียน
พรรษานั้นเป็นบุญใหญ่ อาจารย์เคยบอกกับจี๊ดว่า ไม่ว่าจะเกิดภพใดชาติใดผู้ร่วมบุญนี้จะ
มีแสงสว่างนำทางชีวิต เป็นผู้ที่มีผิวพรรณสดสวยงดงามผ่องพรรณราวเทพบุตรเทพธิดา

ถ้าไปเกิดเป็นเทวดานางฟ้าก็จะมีรัศมีกายสว่างเรืองรองมากกว่าผู้ใด หากแม้นในชาตินี้
ใบหน้าบารมีท่านก็จะแปรเปลี่ยนไป เรื่องนี้ทุกท่านต้องหัดสังเกตตัวเองและเพื่อนหรือคนใกล้ตัว
ที่ทำบุญใหญ่สม่ำเสมอก็จะรู้ได้เองค่ะ หรือบางครั้งก็มีคนมาทักท่านว่า หน้าตาผ่องใสไปทำอะไรมา
ก็ต้องลองสังเกตดูกันนะค่ะ ว่าจริงหรือไม่ จี๊ดอะน่ะสังเกตผู้คนมาตลอดแหละค่ะ
เพราะเป็นคนอยากรู้อยากเห็นอยากทดสอบ ลองดูสิค่ะ ว่าออร่ารัศมีของท่านที่ทำบุญนั้น
เปลี่ยนแปลงไปจริง ๆ นะค่ะ เริ่มจากคนใกล้ตัวสิค่ะ ซึ่งก็เป็นจริงตามนั้นด้วยค่ะ

ทอดผ้าป่าสามัคคี 2 วัด
1. สร้างหอระฆัง และซุ้มประตูทางเข้าวัด
2.สร้างกุฏิสงฆ์
และ ร่วมถวายสังฆทาน อีก 1 วัด

การทำบุญที่ไม่หยุดนิ่งต้องเป็นงานบุญของอาจารย์เจนจริงมั้ยค่ะ นอกจากการถวายเทียนพรรษา
แล้วทุกท่านยังจะได้อานิสงส์บุญจากการ ร่วมสร้างหอระฆัง ร่วมสร้างซุ้มประตูทางเข้าวัด
ร่วมสร้างกุฏิสงฆ์ : ซึ่งภายในวันเดียวกันนี้มีบุญมากมายให้ท่านได้ทำกันจนเฟื่องฟูบุญกันเชียวค่ะ
จี๊ดเชื่อว่าแสงบุญของท่านได้ขจรขจายไปทั่วทุกแห่งหนเชียวค่ะ เพราะ อาจารย์เจน บอกกับจี๊ดว่า
ด้วยอานิสงส์บุญจากการสร้างวัตถุทานต่าง ๆ  ให้กับวัด ซึ่งเป็นสถานที่สำคัญทางพุทธศาสนานั้น
มีอานิสงส์บุญมากยิ่ง ยกตัวอย่างบุญที่ทุกท่านจะได้ไปทำกันในครั้งนี้ คือ

1. สร้างหอระฆัง ไม่ว่าเกิดภพใดชาติใดเราจะเป็นผู้ที่มีชื่อเสียงดังก้องกว่าใคร
มีวิมานรออยู่สวยงามวิจิตรตระการตาเหนือกว่าใคร
2. สร้างซุ้มประตูทางเข้าออกวัดนั้นเท่ากับว่าเป็นด่านแรกของวัด เป็นหน้าเป็นตาของวัด
ผู้คนก็จะเข้ามาทำบุญเพราะวัดมีซุ้มประตูที่สวยงามดึงดูดผู้คนให้หลั่งไหลเข้ามาทำบุญกับวัด
ท่านก็จะได้อานิสงส์บุญจากการที่ผู้คนเข้าไปทำบุญนั้นด้วยค่ะ และ อานิสงส์บุญนี้ท่านจะมี
หนทางแก้ไขปัญหาที่ติดขัดได้ทุกเรื่อง ท่านจะเป็นผู้ที่มีหน้ามีตาเป็นที่รู้จักของบุคคลทั่วไปค่ะ

3. สร้างกุฏิสงฆ์ อานิสงส์บุญนี้ไม่ว่าเกิดภพใดชาติใดท่านก็จะเป็นผู้ที่มีบ้านพักอาศัยเป็น
ของตนเองมีสิ่งอำนวยความสะดวกไม่เป็นหนี้เป็นสินผู้ใด และด้วยอานิสงส์บุญทั้งหลายทั้ง
ปวงที่กล่าวมานี้ ไม่ว่าเกิดภพใดชาติใดท่านก็จะเป็นผู้ที่เกิดอยู่ในบวรพระพุทธศาสนาปฏิบัติธรรม
จนถึงมรรคผลนิพพานในอนาคตอันใกล้ค่ะ
อานิสงส์บุญที่กล่าวมานี้เป็นเพียงตัวอย่างเล็กน้อยเท่านั้นนะค่ะ ซึ่งที่จริงแล้วอานิสงส์บุญจาก
การสร้างทั้ง 3 สิ่งนี้ ยังมีอีกมากเหลือคณานับค่ะ

กิจกรรมวันแม่
เอาล่ะมาถึงช่วงกิจกรรมวันแม่แล้วค่ะ อ.เจน จะเป็นผู้นำกล่าว กราบขอขมากรรมต่อคุณแม่
เพราะท่านเปรียบเสมือนพระอรหันต์ของลูก จะได้ไม่ติดกรรมต่อท่าน
เนื่องจากการขอขมากรรมต่อท่านนี้ ไม่ว่าจะทำกิจการงานใดก็จะได้เจริญรุ่งเรือง
จากการที่ลูกกตัญญูกตเวทิตาต่อผู้มีพระคุณค่ะ กิจกรรมแยกเป็น ดังนี้

1. คุณแม่ (หรือคุณพ่อ ที่ลูกได้นำพาท่านมาด้วย)
อุปกรณ์ ที่ต้องเตรียมนำมาด้วยตนเอง
- พวงมาลัยดอกมะลิ
- กะละมัง (ล้างเท้
าคุณแม่) และน้ำขวด 1.5 ลิตรสำหรับเติมน้ำใส่ในกะละมัง (เตรียมน้ำมาเติมเองค่ะ)

- ผ้าเช็ดเท้า (ผืนพอเหมาะ)

อ.เจน จะเป็นผู้กล่าว นำท่านจบอธิษฐาน เพื่อขอขมากรรมต่อคุณแม่

2. คุณแม่ หรือคุณพ่อ ที่เสียชีวิตไปแล้ว
อุปกรณ์ ที่ต้องเตรียมนำมาด้วยตนเอง
- ผ้าไตรจีวร หรือ ผ้าอาบน้ำฝน

- ที่กรวดน้ำ (จะเป็นทองเหลือง หรือที่กรวดน้ำแบบเป็นพลาสติก ฯลฯ ตามความเหมาะสมค่ะ)

- น้ำ (น้ำขวด เพื่อกรวดน้ำค่ะ) เป็นจะได้เป็นน้ำของเราเอง

จะมีพิธีทำบุญอุทิศให้พ่อ แม่ ที่เสียชีวิตไปแล้ว

หมายเหตุ หากไม่ได้พาแม่ หรือพ่อ ซึ่งท่านไม่สะดวกเดินทาง มาที่งานทริปทัวร์บุญครั้งนี้ด้วย ลูกไม่ต้องเตรียมอุปกรณ์มาค่ะ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะ ถ้าดิฉันเป็นคุณแม่ที่ล่วงลับไปแล้วท่านคงดีใจอยู่ไม่น้อยค่ะที่ลูกยังระลึกถึง
และอุทิศบุญให้กับท่าน และสำหรับคุณแม่ที่ยังมีชีวิตอยู่ที่มาในงานจี๊ดก็เชื่อว่า
ท่านคงนึกไม่ถึงว่าผู้เป็นลูกจะสำนึกในบุญคุณของท่านด้วยการนำพาท่านมาร่วมงานบุญ
และทำกิจกรรมขอขมากรรมต่อท่าน ซึ่งน่าปลื้มใจเป็นที่สุดค่ะ

จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบริจาคปัจจัยมาค่ะ

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-27 10:09:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-8-15 22:14

รายละเอียด และอัตราค่าเดินทาง

เดินทางวันอาทิตย์ที่ 30 สิงหาคม 2558

อัตราค่าบริการ: ท่านละ 900 บาท

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***
***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

อัตราค่าบริการนี้รวม
- ค่าเดินทางรถบัสปรับอากาศ VIP 2 ชั้น ที่นั่ง ไป-กลับ
- ค่าอาหารมื้อเช้า มินิบล็อคกล่อง+ของว่าง  และเครื่องดื่ม
- ค่าอาหารกลางวัน  มินิบล็อคกล่อง และเครื่องดื่ม
- ค่าอาหารเย็น มินิบล็อคกล่อง และเครื่องดื่ม
- ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

รับจำนวนจำกัด ค่ะ

รถออกเดินทางเวลา 6.00 น. เช้า ณ เทสโก้โลตัสสาขาจรัญสนิทวงศ์ (ซอย จรัญสนิทวงศ์ 70)

จุดจอดรถขากลับมี 1 จุดคือ

ปั๊มคาลเท๊กซ์ ประชานุกูล

อุปกรณ์ที่ท่านต้องเตรียมมาเองในวันทัวร์บุญ

1. หมวกกันแดด
2. ยารักษาโรคประจำตัว

3. แว่นสายตา (สำหรับผู้ที่มีปัญหาด้านการมองหรือการเพ่ง)

กิจกรรมวันแม่
อ.เจน จะเป็นผู้นำกล่าว กราบขอขมากรรมต่อคุณแม่
เพราะท่านเปรียบเสมือนพระอรหันต์ของลูก จะได้ไม่ติดกรรมต่อท่าน
เนื่องจากการขอขมากรรมต่อท่านนี้ ไม่ว่าจะทำกิจการงานใดก็จะได้เจริญรุ่งเรือง
จากการที่ลูกกตัญญูกตเวทิตาต่อผู้มีพระคุณค่ะ กิจกรรมแยกเป็น ดังนี้

1. คุณแม่ (หรือคุณพ่อ ที่ลูกได้นำพาท่านมาด้วย)
- พวงมาลัยดอกมะลิ
- กะละมัง (ล้างเท้าคุณแม่)
และน้ำขวด 1.5 ลิตรสำหรับเติมน้ำใส่ในกะละมัง (เตรียมน้ำมาเติมเองค่ะ)
- ผ้าเช็ดเท้า (ผืนพอเหมาะ)

อ.เจน จะเป็นผู้กล่าว นำท่านจบอธิษฐาน เพื่อขอขมากรรมต่อคุณแม่

2. คุณแม่ หรือคุณพ่อ ที่เสียชีวิตไปแล้ว
- ผ้าไตรจีวร หรือ ผ้าอาบน้ำฝน
- ที่กรวดน้ำ (จะเป็นทองเหลือง หรือที่กรวดน้ำแบบเป็นพลาสติก ฯลฯ ตามความเหมาะสมค่ะ)

- น้ำ (น้ำขวด เพื่อกรวดน้ำค่ะ) เป็นจะได้เป็นน้ำของเราเอง

จะมีพิธีทำบุญอุทิศให้พ่อ แม่ ที่เสียชีวิตไปแล้ว

หมายเหตุ หากไม่ได้พาแม่ หรือพ่อ ซึ่งท่านไม่สะดวกเดินทาง มาที่งานทริปทัวร์บุญครั้งนี้ด้วย ลูกไม่ต้องเตรียมอุปกรณ์มาค่ะ

การแต่งกายสไตล์ สีฟ้าค่ะ    ท่านที่พาคุณแม่มาด้วย ให้คุณแม่ใส่เสื้อสีขาว กางเกงตามสะดวก ส่วนคุณลูกใส่เสื้อสีฟ้า กางเกงตามสะดวกค่ะ
ส่วนท่านอื่นๆ สามารถแต่งกายในสไตล์สีฟ้าได้ตามสะดวกค่ะ

ปล...ทริปนี้ สำหรับท่านที่มีปัญหาเรื่องสายตา ให้พกแว่นสายตาสั้นหรือยาว มาด้วยน่ะค่ะ..

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-27 10:13:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-8-4 10:41

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 900.09 / 900.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 25 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสที่ 6 ส.ค. 2558  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีการแจ้งเมื่อโอนแล้ว
1. แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code  

2. เมื่อโอนผ่านตู้ atm มาแล้วให้ส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ user และลำดับที่จองไว้ที่หน้ากระทู้ และระบุผู้ร่วมเดินทางว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ของผู้เดินทางมาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

3. หรือถ้าฝากเข้าที่สาขาก็ไม่ต้อง sms แต่ทุกท่านที่โอนเงินเข้ามา ต้องส่งสลิปการโอนเงิน แจ้งรายละเอียดวันและเวลาที่โอนพร้อมแจ้งชื่อ user และลำดับที่จองไว้ที่หน้ากระทู้  เบอร์โทรศัพท์ผู้ร่วมเดินทาง และแจ้งว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ มาให้ทางอีเมลล์ที่ [email protected] ด้วยค่ะ พร้อมระบุด้วยว่า "โอนเงินค่าทัวร์ ตอนที่ 25"

###สำหรับท่านที่ได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้วแต่ไม่สามารถไปได้ และมีความประสงค์จะเปลี่ยนเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญแทนนั้น ท่านจะสามารถเปลี่ยนแปลงเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญได้ ก็ต่อเมื่อทางทีมงาน/ท่านแจ้งว่าสามารถหาผู้เดินทางใหม่มาแทนได้ ค่ะ เนื่องจากเงินค่าเดินทางที่โอนมาแล้วนั้น ได้มีการนำไปจ่ายค่ารถ ค่าอาหาร และอื่นๆ เรียบร้อยแล้ว หากไม่สามารถหาคนมาแทนได้ จะไม่สามารถเปลี่ยนเงินค่าเดินทางเป็นเงินทำบุญได้ค่ะ###

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-27 10:20:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-8-13 14:35

ปัจจัยร่วมบริจาคทำบุญ มีรายละเอียดดังต่อไปนี้ค่ะ

1. ร่วมทำบุญซื้อแผ่นเทียนมาหล่อเอง โดยอ. เจน ญาณทิพย์ จะเป็นตัวแทนในการหล่อจากแท่นเทียนที่ทุกท่านบริจาคมาใหม่ ถวายเทียน 3 วัด ตามกำลังศรัทธา

หมายเหตุ ปัจจัยทำบุญเทียนที่ได้รับบริจาคทั้งหมด หลังหักค่าใช้จ่ายต่างๆ ในการซื้อเทียนและอุปกรณ์ที่ใช้ในการหล่อเทียนแล้ว ส่วนที่ได้รับบริจาคเกินจะนำไปร่วมสมทบทุนทอดผ้าป่าสามัคคี  2 วัดค่ะ

2. ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี 2 วัด ร่วมสร้างหอระฆัง ซุ้มประตูวัด และกุฏิสงฆ์ พร้อมทั้งถวายเครื่องสังฆทาน และบริวารทั้งหลาย 3 วัด  
ตามกำลังศรัทธา

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256883-9

วิธีแจ้งโอนแล้ว
- แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code

- เมื่อโอนผ่านatm แล้วs.m.s. มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-5155324 คุณรุ้งตะวัน
(พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง smsแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

- ถ้าฝากที่สาขาไม่ต้อง sms ค่ะแต่ทุกท่าน ต้องส่งสลิปการโอน พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญมาให้ทางอีเมลล์ [email protected] ด้วยค่ะ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 25"

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันศุกร์ที่ 28 ส.ค. 58 ค่ะ ***

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่จำเป็นต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ แต่สำหรับท่านที่ได้ลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้ากระทู้ เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านแจ้งลำดับที่ท่านลงชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ด้วยนะคะ จะได้ปลดรอโอนให้ถูกค่ะ ขอบคุณค่ะ###

ดิฉัน อ.เจนญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-27 10:26:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 25  วันอาทิตย์ที่ 30 ส.ค. 58  

ประกาศเรื่องรถทัวร์

รถบัสจะจอดรออยู่บริเวณด้านในห้าง ณ บริเวณหลังห้างโลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70) นะคะ ไม่ได้จอดรอที่ด้านหน้าห้างฯ ค่ะ เนื่องจากทางห้างจัดพื้นทีด้านหน้าเป็นตลาดนัดค่ะ

รถออกเดินทางไม่เกินเวลา 6.00 น. เช้า นะคะ ขอให้ทุกท่านโปรดมาตรงเวลาค่ะ
***อย่าลืมเตรียมอุปกรณ์ต่างๆ สำหรับใช้ในกิจกรรมวันแม่มาด้วยนะคะ***

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-27 10:27:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:51

รายชื่อผู้เดินทางไปทริปทัวร์บุญ 25 วันอาทิตย์ที่ 30 ส.ค. 58  
(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันพฤหัสบดีที่ 6 ส.ค. 58)

หากโอนเงินค่าเดินทางแล้ว ขอให้ส่ง slip หลักฐานการโอนเงินภายในวันที่ 6 ส.ค. 58 ด้วยค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว ไม่มีการแจ้งส่งหลักฐานมา ถือว่าท่านสละสิทธิ์การเดินทางค่ะ รายชื่อสำรองจะได้ไปแทนค่ะ

1. คุณยอดบุญ 18 ที่
2. คุณแสงรัศมี 2 ที่
3. คุณธวัลรัตน์ 6 ที่
4. คุณโม 1 ที่
5. คุณภาณุวัฒน์ 3 ที่
6. คุณกรัณฑมนุญ 1 ที่
7. คุณแอน 9 ที่
9. คุณเปิ้ลจ้า 2 ที่
10. คุณป้าเก่ง 7 ที่
11. คุณบุญหลง 3 ที่
12. คุณวิไล 1 ที่
13. คุณวิจิตรา 2 ที่
14. คุณพิชชารัตน์ 9 ที่
16. คุณฤทธิ์ชัย 6 ที่
17. คุณนภัทร 6 ที่
18. คุณอรรถวิทย์ 4 ที่
19. คุณชูชัย ทองเนียม 2 ที่
20. คุณศุภรัศมิ์ 4 ที่
21. คุณก่อ 7 ที่
22. คุณเบบี้ 4 ที่
23. คุณศิวรรณ 8 ที่
24. คุณมนูญ 4 ที่
25. คุณอ้น 46 ที่
26. คุณสุพิมพ์ 3 ที่
27. คุณสุนทรียา 12 ที่
28. คุณภูม 8 ที่
29. คุณต้นโพธิ์ 8 ที่
30. คุณดนุวัตร 1 ที่
31. คุณราชันย์  อังคสิงห์  4 ที่
32. คุณการเกต 1 ที่
33. คุณอรปภา 5 ที่
34. คุณทิพรดา 2 ที่
36. คุณ snovy 2 ที่
37. คุณรัตนา 33 ที่
38. คุณสุรีภรณ์ 20 ที่ (เงินสด)
40. คุณครรชิต  5 ที่
41. คุณวรเทพ 2 ที่
43. คุณหมอวราวุธ 6 ที่ (เงินสด)
44. คุณวนิดา วิศวนิเวศ 2 ที่
45. คุณสุภัตรา 4 ที่
46. คุณ boonsky 1 ที่
47. คุณวรเดช 2 ที่
48. คุณวิมุตติ 4 ที่ (เงินสด)
49. คุณ lekjungnarak 6 ที่
50. คุณธนพล (แก้ว) 2 ที่
51. คุณปาณสกุณ 2 ที่
52. คุณณัชชา 3 ที่
53. คุณจิตโรจน์ 5 ที่  
54. คุณสลักจิตต์ เอี่ยมสะอาด 3 ที่  
55. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง 2 ที่  
56. คุณบอย 2 ที่
57. คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์ 1 ที่
58. คุณแอนดี้ 5 ที่
59. คุณบุญยวีร์  แซ่โง้ว  1  ที่
60. คุณเบญญาภา 4 ที่
61. คุณสริดา 5 ที่
63. คุณมิวและแม่ 2 ที่
64. คุณณบรรณสรณ์ 3 ที่
65. คุณชอ  มงคลสวัสดิ์ 4 ที่
66. คุณเปรมสินี 2 ที่
67. คุณแป๊ะ 1 ที่
69. คุณหมอประดิษฐ์ 4 ที่
70. คุณศราวุธ สีเทียน 1 ที่
71. คุณปานไพลิน 7 ที่
72. คุณรชต ธันยาเดชสิทธิ์ 11 ที่
73. คุณหมวย ปุณิกา 1 ที่
74. คุณฮ้ง 13 ที่
75. คุณกานดา ธะนะไชย 3 ที่
76. คุณหยิน 1 ที่
77. คุณสุทธิวรรณ วัฒนะปรีชาพงศ์ 4 ที่
78. คุณวาวา 4 ที่
79. คุณชัย capcom 8 ที่
80. คุณจักรวาล (บี) 6 ที่
81. คุณบุญศิริ 2 ที่
82. คุณศิริรักษ์ ผลเพิ่ม 4 ที่
83. คุณจิตติมา เผ่ากัณหา 1 ที่
84. คุณนุสรินทร์  อังคสิงห์  4 ที่  
85. คุณธัญธร นันต๊ะเสน 8 ที่
87. คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ 1 ที่
89. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 8 ที่
90. คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ 1 ที่
91. คุณกัญญา  วารีเพชร 1 ที่
92. คุณฐิตวันต์ 9 ที่
93. คุณศสิภาธณีย์  เฉลยชนม์ 7 ที่
94. คุณสุวิมล ธรรมนูญ 2 ที่
95. คุณชณัฐบุษ บุญนาค 6 ที่
96. คุณยุคลฑร 7 ที่
97. คุณอัญญาณี ศิริแก้ว 12 ที่
98. คุณวิสุทธิ์ 6 ที่
99. คุณนันท์นภัส 3 ที่
100. คุณปราณิลดา 2 ที่
101. คุณจิ๊บไอซ์ 2 ที่
102. คุณปัญทสรณ์ 1 ที่
104. คุณรัชนี 4 ที่
105. คุณสิริวิมล จันทร์เรือง 2 ที่  
106. คุณศศิ อิงคนันท์ 8 ที่
107. คุณ ayre 1 ที่
108. คุณ arheng 1 ที่
109. คุณบาลิกา ฉิมพาลี 1 ที่
111. คุณออมมี่ 17 ที่
112. คุณมนธรัตถ์ 3 ที่
113. คุณนัท 1 ที่
114. คุณสาลี่ 1 ที่ (เงินสด)
115. คุณวาสิณี 2 ที่
116. คุณยสวรัส 7 ที่
117. คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม 1 ที่
118. คุณชัยพร สมภพนพคุณ 2 ที่
119. คุณอชิรวุธ 8 ที่
120. คุณจริยา ศรีหนู 1 ที่
121. คุณเคและแม่ 2 ที่
123. คุณภูริทัต เพ็งจิตร์ 2 ที่
124. คุณจุฑาภัค เกษรเทียน  4 ที่
126. คุณกัญภัฏฐ์ 5 ที่ (เงินสด 2 ที่)
127. คุณ siriwane 5 ที่
128. คุณสุปราณี สินบวรพิชัย 8 ที่
129. คุณธนวิชญ์ แสงม่วง 1 ที่

130. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์ 1 ที่

131. คุณสวลักษณ์ อัญนพวงศ์ 3 ที่

132. คุณพิมพ์กุญช์ ศิริลักษณ์ 2 ที่

133. คุณ ntbrand 2 ที่

134. คุณ PatPund 1 ที่

135. คุณลภดา สืบสาย 4 ที่

136. คุณกชพร 3 ที่

138. คุณชัยวัฒน์ ธนาวัฒนาวุธ 4 ที่
140. คุณสิริกาญจน์ วุฒิโสภณ 2 ที่
142. คุณชมพูนุช 1 ที่
143. คุณณัฐนิจชา 5 ที่

144. คุณสโรชา กล่อมสุข 2 ที่

146. คุณดนุนัย 4 ที่
147. คุณเกริกพันธุ์ ศศิทิวากร 1 ที่

148. คุณธนิดา พิมุขวรการ 2 ที่

149. คุณสุรีย์ ทองสมบัติพาณิช 4 ที่

151. คุณพิมลรัตน์ มุมทอง 6 ที่
152. คุณจันทรัสม์ โนรี 3 ที่

154. คุณชำนาญ เพ็ชรขัน 2 ที่
156. คุณศศิมา จำปานิล 2 ที่
157. คุณเจน 2 ที่

158. คุณ Orlaa 1 ที่

159. คุณชมภู่ 1 ที่

160. คุณสุทัชชา 4 ที่

162. คุณธนพล ฉัตรอารียกุล 2 ที่
163. คุณณัฐกฤฑา 2 ที่

164. คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ 5 ที่

165. คุณปูชิตา 5 ที่

166. คุณพิทักษ์ ศรีสุระพัตร 4 ที่

167. คุณสุรพงษ์ 4 ที่

168. คุณพัชรีพรรณ ขันธ์จำเนียร 1 ที่

169. คุณแพรวดาว 2 ที่

170. คุณอรรณพ เย็นใจ 1 ที่

172. คุณพุทธิมา ฤทธิ์จรูญ 14 ที่
173. คุณต่าย ภรภัทร 1 ที่

174. คุณนรีรัตน์ 10 ที่

175. คุณสุนันทา ธนเจริญผดุง 1 ที่

176. คุณกรรณิการ์ 2 ที่

177. คุณอาคม สานนท์ 2 ที่

178. คุณภัสสราทิพย์  บุญศรี  2 ที่

179. คุณพัขมณฑ์ 1 ที่

180. คุณสุภา 1 ที่

181. คุณนพวรรณ จิรากร 2 ที่

182. คุณปรียาภา ชมปั้นทอง 5 ที่

183. คุณศิริกาญจน์ ธนกุล 3 ที่
184. คุณสุเวช  จันทร์รักษาสกุล 2 ที่

185. คุณศศิชัญญ์ 7 ที่

186. คุณฐิติรัตน์  แสงศิวะฤทธิ์ 2 ที่

187. คุณอัชภรณ์ เรืองรัตน์ 4 ที่

188. คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์ 2 ที่

190. คุณธัญลักษณ์ 4 ที่
191. คุณธนิดา ปรีชาศิลป์ 4 ที่

192. คุณเขมรัศมิ์ สังข์นุช 2 ที่

193. คุณณทเอก รัตนพิเศษ 1 ที่

194. คุณณัฐธนัญญา ครุฑาง 5 ที่

195. คุณแม่จี๊ด 1 ที่ (เงินสด)
196. คุณธนวัน พรหมคุณ 3 ที่

197. คุณสมพงศ์ เรียงเลิศ 2 ที่

198. คุณอริสา อ่อนนอก 4 ที่

199. คุณอรนุช 2 ที่

200. คุณศมน วุฒิสาร 2 ที่

201. คุณมาลินีย์ ณ นคร 1 ที่

202. คุณเบิร์ด 3 ที่
(เงินสด)
203. คุณรุ่งนภา สอนมั่น 2 ที่

204. คุณชัยพร ทานสัมฤทธิ์ 2 ที่

205. คุณนิชาภา กันทะจิตร 4 ที่

206. คุณปาหนัน 1 ที่

208. คุณอมรรัตน์ วัฒนา 2 ที่
209. คุณ lovedadlovemom 1 ที่

210. คุณตะวันธรรม 4 ที่

211. คุณพิจักษณ์  ดาราสิทธาวัฒน์ 4 ที่

212. คุณกมลวรัชญ์ พันธุ์มณี 4 ที่

214. คุณนฤมล ศิระวัฒนานนท์ 2 ที่
215. คุณเกรียงศักดิ์ 4 ที่

217. คุณป้าพัน 1 ที่ (เงินสด)
218. คุณปูเป้ 2 ที่
220. คุณมณีรัตน์ 1 ที่

221. คุณพนิดา สุภาพอาภรณ์ 2 ที่  

222. คุณอัมพร เอกทัตร 1 ที่

223. คุณณภัทร 4 ที่
224. คุณจุฬารัศมี 2 ที่
225. คุณมะลิ 2 ที่

รับจำนวนจำกัดค่ะ

ายชื่อสำรอง
สำหรับรายชื่อสำรองยังไม่ต้องโอนเงินค่าเดินทางนะคะ ไว้เมื่อชื่อของท่านได้เลื่อนไปอยู่ในรายชื่อผู้เดินทางข้างบนแล้วค่อยโอนเงินได้ค่ะ ขอให้มาดูชื่อของท่านเรื่อยๆ นะคะ ถ้าไม่มีชื่อในรายชื่อสำรองแล้วค่อยโอนเงินค่าเดินทางนะคะ

คุณศุภรัศมิ์ เพิ่ม 1 ที่
คุณณัฐวรรณ ชัยมีเขียว 2 ที่
คุณณัฐภัสสร ศรีวงศ์หิรัญ  2 ที่
คุณปิยพร พลซักซ้าย 1 ที่
คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส 1 ที่
คุณอ้น 2 ที่
คุณนิภาวรีย์ ศรีวสุมาลา 2 ที่
คุณมาลิน เนาว์นาน 1 ที่
คุณวีรพล จงจิตสันต์ 1 ที่
คุณมนูญ 2 ที่

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 25 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสบดีที่ 6 สิงหาคม 2558  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ และรายชื่อสำรองจะได้ไปแทนผู้สละสิทธิ์ค่ะ ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-27 10:32:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:52

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยร่วมทำบุญซื้อแผ่นเทียนมาหล่อเอง โดย อ. เจน ญาณทิพย์ จะเป็นตัวแทนในการหล่อจากแท่นเทียนที่ทุกท่านบริจาคมาใหม่ ถวายเทียน 3 วัด ตามกำลังศรัทธา
หมดเขตการโอนเงินทำบุญวันศุกร์ที่ 28 ส.ค. 58

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 2,000 บาท
2. คุณชอ มงคลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
3. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
4. คุณนันทิกร กวินกมลกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
5. คุณเปิ้ลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,500 บาท
6. คุณ AKI ร่วมบริจาค 50 บาท
7. คุณวิวรรธน์ กนกชัยพานิชกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
8. คุณอังนา แซ่ตั้ง ร่วมบริจาค 200 บาท
9. คุณเพ็ญนิตา นวสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
10. คุณนันทรัตน์ นราพงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
11. คุณรักชนก โชติรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
12. คุณราชันย์ อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 250 บาท
13. คุณณัฐฏ์จิรา กุลสิริวรัญชิต ร่วมบริจาค  1,000 บาท
14. คุณธนิดา พิมุขวรการ ร่วมบริจาค 200 บาท
15. คุณพัชมณฑ์ ร่วมบริจาค 300.59 บาท
16. ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
17. คุณศิริกาญจน์ น.ส อักษราภัค ด.ญ วรรณรดา นามสกุล ธนกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
18. คุณบาลิกา  ฉิมพาลี และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
19. คุณรัชนี ร่วมบริจาค 500 บาท
20. คุณศิริกาญจน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
21. คุณจันทร์เพ็ญ ร่วมบริจาค 200 บาท
22. ด.ช.ณวัสพล  ตัณฑศิลป์และครอบครัว ตัณฑศิลป์ ร่วมบริจาค 500 บาท
23. คุณศศิ อิงคนันท์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
24. คุณวนิดา  วิจิตโชติรัตนะ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
25. คุณสวัสดิ์ชัย  ปรีดาพิพัฒน์พงศ์   ร่วมบริจาค 200 บาท
26. คุณทศพล-จันทะระ  ขัดทา  ร่วมบริจาค 250 บาท
27. คุณประภาวัลย์ อัครวราศิรยศ ร่วมบริจาค 200 บาท
28. คุณสมนึก ผลบุญกุศล ร่วมบริจาค 100 บาท
29. คุณชัยพร สมภพนพคุณ ร่วมบริจาค 500 บาท
30. คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, คุณวันทนีย์, ด.ญ.พัชชานัันท์  ศรีปรีชาพัฒนะ และคุณอุไรวรรณ พลมา  ร่วมบริจาค 500    บาท
31. คุณปิยวรรณ์  กรณ์นัจนันทน์ ร่วมบริจาค 500    บาท
32. คุณณภัทร โชคฉันทนิช ร่วมบริจาค 500    บาท
33. ครอบครัวคุณวีระพร-คุณปัญจพร  โกศลกิติวงศ์ ร่วมบริจาค 500    บาท
34. คุณนลินรัตน์  อนันต์ธาราธิคุณ ร่วมบริจาค 100    บาท
35. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 1,000 บาท
36. คุณบุญยวีร์  แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 220    บาท
37. คุณวนิดา  วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 200 บาท
38. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
39. คุณธัญธร นันต๊ะเสน  ร่วมบริจาค 300 บาท
40. คุณณัฐวุฒิ  น.ส.วไลลักษณ์ ด.ญ.ณรัสย์ ด.ญ.ณพิชญ์ คำลาพิศ ครับ ครอบครัว คำลาพิศ ร่วมบริจาค 200 บาท
41. คุณสุรพงษ์ คิดถูก ร่วมบริจาค 700 บาท
42. คุณสุภา  คุนาพงษ์กิติ ร่วมบริจาค 250 บาท
43. คุณณัฏฐ์กฤตา ฐิติวัฒน์ภูวดล และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
44. คุณกชพร พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
45. ดช.ปฏิณกรณ์  พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 100 บาท
46. ครอบครัวตันหยงมาส, คุณธัญธร เชษฐพรเพชร และคุณศราวุธ สีเทียน ร่วมบริจาค 700 บาท
47. คุณจริยา  ศรีหนู ร่วมบริจาค 100 บาท
48. คุณมุทิตา  ชเเมสส์มันน์  เเละครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
49. คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาค 900 บาท
50. คุณพัชชา พัชรีพรรณ ชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร และ นายณรัตน์ ชาติชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
51. คุณวราวุธ นางศิริพรรณ ด.ญ.วริศรา สุขสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
52. คุณหมวย ปุณิกา ร่วมบริจาค 100 บาท
53. คุณแม่ซิ่วเจ็ง แซ่เลี้ยว.คุณธนพล จรุงไพรัช.คุณพัทธนันท์ ธันยทองวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
54. คุณธนพล ฉัตรอารียกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
55. คุณสุภาพรรณ+สุวิทย์ ดำรงกุลกำจร ร่วมบริจาค 400 บาท
56. คุณณัฐิธิดา สุวรรณสังข์  ร่วมบริจาค 100 บาท
57. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
58. คุณเลอลักษณ์ วิจิตรสงวน และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
59. คุณวสุธร ราชาธรรมกุล  ร่วมบริจาค 250 บาท
60. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
61. คุณกชกร  เปรียบยิ่ง ร่วมบริจาค 300 บาท
62. คุณสานิตา  ผาแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
63. คุณลัดดา กบรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
64. คุณอชิรวุธ ร่วมบริจาค 100 บาท
65. คุณอาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 100 บาท
66. คุณสีห์พงษ์ เอี่ยมเจริญ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
67. คุณ jin.anatta ร่วมบริจาค 1,000 บาท
68. คุณ Reeny Yang ร่วมบริจาค 100 บาท
69. คุณจรรยา จิตธรรมพงศ์ และคุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา ร่วมบริจาค 300 บาท
70. คุณณัฐกมล วัชสิริเสรี ร่วมบริจาค 230 บาท
71. คุณชนากาน ชเวิร์ซแมนน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
72. คุณกานต์พิชชา โมหา ร่วมบริจาค 50 บาท
73. คุณชนมน ปานผา ร่วมบริจาค 20 บาท
74. คุณจุฑามาส ปัญจนทีสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
75. คุณรัชญ์ศภา พันธุ์ฟัก ร่วมบริจาค 100 บาท
76. คุณธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
77. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง และศิริวรรณ แสงสมี ร่วมบริจาค 200 บาท
78. คุณพิทักษ์ ศรีสุระพัตร และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
79. คุณพิชัยยุทธ์  ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
80. คุณหนูพร้อม อุ่นเสียม ร่วมบริจาค 100 บาท
81. คุณกนกนภา ดอกไม้ - น.ส.ชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 500 บาท
82. คุณการเกต แซ่ฟุ่ง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 150.10 บาท
83. คุณรักชนก โชติรัตน์  ร่วมบริจาค 400 บาท
84. คุณชำนาญ เพ็ชรขัน ร่วมบริจาค 200 บาท
85. คุณองอาจ นิลเพ็ชรพลอย ร่วมบรืจาค 200 บาท
86. คุณวรฤทัย ร่วมบริจาค 200 บาท
87. คุณณิชชาพัชร์ เซีย ร่วมบริจาค 300 บาท
88. คุณณัฐพรรณ  ทิพยมงคลกุล ร่วมบริจาค 150 บาท
89. คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
90. คุณเบญญาภา ฮั้วนางยางและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
91. คุณปราณี บุญปาน ร่วมบริจาค 100 บาท
92. คุณดา ต่างประเทศ ร่วมบริจาค 800 บาท
93. คุณณัฐธนัญญา ครุฑาง ร่วมบริจาค 250 บาท
94. คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์, คุณแม่ลำภู เรืองศรี และฐิชารัตน์ ภู่รักศักดิ์ศรี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
95. นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 500 บาท
96. คุณวาสิณี ร่วมบริจาค 150 บาท
97. คุณณัชชาและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
98. คุณหอม อินยงค์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
99. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
100. คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 100 บาท
101. คุณวชิระ คงสมโภชน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
102. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์  ร่วมบริจาค 500 บาท
103. คุณเปรมสินี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
104. คุณวิสินธุ์-มาลี-มนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค  1,100 บาท
105. คุณกวีวัฒน์ โภคินวิวัฒนกุล และวิภาภัทรินทร์ ศุภชาติ ตันติพงษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
106. คุณเบบี้ ร่วมบริจาค 700 บาท
107. คุณรุจิรา ทวีสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
108. คุณสุพรรณี สืบสาย และ สมโรจน์ ตันเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
109. คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย ร่วมบริจาค 500 บาท
110. คุณวิยะดา วัฒนะสนธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
111. คุณนุจรินทร์ อินทะ ร่วมบริจาค 200 บาท
112. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
113. คุณธิดารัตน์ พรมแดง และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
114. คุณมาลินีย์ ณ นคร ร่วมบริจาค 200 บาท
115. คุณวิชัย, คุณพรธนัช และด.ญ. บุญยวีร์ ธัญพงศกร ร่วมบริจาค 500 บาท
116. คุณอัชภรณ์ เรืองรัตน์ ร่วมบริจาค 900 บาท
117. คุณสุวรรณี เรืองรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
118. คุณบุญทรง เรืองรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
119. คุณภัสสราทิพย์  บุญศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
120. คุณบอย ร่วมบริจาค 250 บาท
121. คุณชู เจริญสุข ร่วมบริจาค 500 บาท
122. คุณวรพร ทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 200 บาท
123. คุณวัฒน์ - คุณสุนันทา ทองสมบัติพาณิชและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
124. คุณจันทรัสม์ โนรี, ชวน  ภูตะวัน และคุณชวโรจน์   โนรี  ร่วมบริจาค 500 บาท
125. คุณอรปภา  เจียรนัยกูร  ร่วมบริจาค 100 บาท
126. คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม  ร่วมบริจาค 200 บาท
127. คุณวัชรี เทศทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
128. คุณสมใจ เกิดทรง  ร่วมบริจาค 100 บาท
129. คุณยุคลฑร วงษ์ทองดี  ร่วมบริจาค 100 บาท
130. คุณกาญจนา สุธานีรัตนกิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
131. คุณปัญทสรณ์ กรณ์พรสรรค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
132. คุณพัฒน์สรณ์ ผลประสิทธิโต  ร่วมบริจาค 500 บาท
133. คุณปวีณ์รัตน์ ผลประสิทธิโต  ร่วมบริจาค 500 บาท
134. คุณ Sudarat & Shannon Smith  ร่วมบริจาค 500 บาท
135. คุณธนิดา ปรีชาศิลป์ ร่วมบริจาค 500 บาท
136. คุณปราณิลดา ธัญอรศิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
137. คุณฐิติรัตน์ ธนกร แสงศิวะฤทธิ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
138. คุณ boonsky ร่วมบริจาค 150 บาท
139. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
140. คุณสุเวช จันทร์รักษาสกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
141. คุณเรณู รักษาศักดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
142. คุณสวลักษณ์ อัญนพวงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
143. คุณวนิดา เกษมไชยานันท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
144. คุณปูชิตา พีรวัทธึก ร่วมบริจาค 100 บาท
145. คุณตะวันธรรม ร่วมบริจาค 200 บาท
146. คุณวราพร มีสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
147. คุณสลักจิตต์ เอี่ยมสะอาด ร่วมบริจาค 300 บาท
148. คุณณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 107 บาท
149. คุณศสิภาธณีย์  เฉลยชนม์และครอบครัว ร่วมบริจาค   400  บาท
150. คุณนันทกัณฑ์ วงศ์วิโรจน์ ร่วมบริจาค  100 บาท
151. คุณจักรกริช,นางกมลวราภรณ์ ดช.ทยากร,ดช.อรุณสวัสดิ์ โล่ห์ติวิกุล ร่วมบริจาค 590.09 บาท
152. คุณกนกพร สุทธานีรัตนกิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
153. คุณแม่น้อย-คุณพุทธิมา ฤทธิ์จรูญ ร่วมบริจาค 200 บาท
154. คุณอรุณ-คุณพรเพชร ฤทธิ์จรูญ ตีระแพทย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
155. คุณแม่สุพิน-คุณสิรัชชา จันทรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
156. คุณพิมพ์พิมล โทมารุ ร่วมบริจาค 100 บาท
157. คุณประภัสสร กุคำใส ร่วมบริจาค 100 บาท
158. คุณผุสดี แสนวิเศษ ร่วมบริจาค 20 บาท
159. คุณวริศรียา + วิไลรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
160. คุณพิศาล+ชญานันท์+ด.ญ พิชามญชุ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
161. คุณวรเดช ร่วมบริจาค 100 บาท
162. คุณพรพิมล  เนื่องจำนงค์ ร่วมบริจาค 100 บาท
163. คุณวีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
164. คุณศุภิญญา จิรากร และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
165. คุณพงศ์จักร์ พาณิชกุลย์/รชต ธันยาเดชสิทธิ์, คุณณัชชา พาณิชกุลย์, คุณวรรณวีร์ พาณิชกุลย์ และด.ญ. ชวิกา พาณิชกุลย์ ร่วมบริจาค 250 บาท
166. คุณอนันตญาธ์ พรนิมิตรธรรม และลูกชาย คุณวงศธร และด.ช. ภัทรธร โรจน์อโณทัยกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
167. คุณสุธิดา ร่วมบริจาค 500 บาท
168. คุณปริยา สิงห์จุ้ย ร่วมบริจาค 50 บาท
169. คุณภรภัทร+คุณสมจิตต์+คุณสมพร ร่วมบริจาค 500 บาท
170. คุณสิริกาญจน์ วุฒิโสภณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
171. คุณวิลาวัลย์ รวิวรารัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
172. คุณสิรัญชน์ดา ใจ๋กาศ ร่วมบริจาค 100 บาท
173. คุณสุภาพร ธนรังสีกุล และกฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
174. คุณสุพรพรรณ อัมภาพันธุ์กิจ ร่วมบริจาค 500 บาท
175. คุณพยอม ราชประดิษฐ ร่วมบริจาค 100 บาท

176. คุณลัดดา ธีรวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
177. คุณเป็กเชน ร่วมบริจาค 100 บาท
178. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 150 บาท
179. คุณกฤชกร นุ่มเจริญ, นอ.หญิง ธัญญพัฒน์ พุทธินันท์, คุณจินตนา ประเสริฐวัฒนากร และคุณสันทนา ประเสริฐวัฒนากร  ร่วมบริจาค 400 บาท
180. คุณกฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก ร่วมบริจาค 100 บาท
181. คุณพลพล บุตรสาพันธ์ และคณะ ร่วมบริจาค 50 บาท
182. คุณเบญญาภา วันสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
183. คุณอุษา คุวป์-บุรีรักษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
184. คุณซาสชา คุวป์ ร่วมบริจาค 50 บาท
185. คุณสุชาติ-คุณเกศริน-คุณชัญญานุช-คุณกวิสรา โรจนพงศ์อนันต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
186. คุณฐภัศลักษณ์ หิรัญกฤษฏ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
187. คุณนิตยา หมอยาดี และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
188. คุณภาคภูมิ บุญศรีวงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
189. คุณสุชีรา ชมดี ร่วมบริจาค 2,000 บาท
190. คุณวิลาวัลย์ โบลเดน และ ด.ญ. วนัทวัณย์ ศิริโกมลสิน ร่วมบริจาค 300 บาท
191. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
192. คุณนภัทร ธนทัตกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
193. คุณยุภี อุปนันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
194. คุณขวัญลดา โมศรี และคุณกติติกร สุขประเสริฐ ร่วมบริจาค 100 บาท
195. คุณจิตติมา งามเสาวรส ร่วมบริจาค 250 บาท
196. คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส ร่วมบริจาค 250 บาท
197. คุณจรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
198. คุณเปรมจิตต์ กัมมาระบุตร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
199. คุณศศิชัญญ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 120 บาท
200. คุณกัลย์ชนก ศิลปนุรักษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
201. คุณบู่ และคุณสุชัญญา สีมาพลกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
202. คุณรัชฎา ขาวสว่าง, ครอบครัว และ นาย เกริกพงษ์ พงษ์ไตรธรรม ร่วมบริจาค 500 บาท
203. คุณฝนทอง ธนิตไชยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
204. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 200 บาท
205. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
206. นพ. ก. กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
(เงินสด)
207. คุณศศิชา  ฟองนนทีและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
208. คุณสุรีย์พร    ทิมเสนและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
209. คุณภาณี (สวีเดน) ร่วมบริจาค 5,000 บาท (เงินสด)
210. คุณอรวรรณ โอทอง, นายเจริญ โอทอง และ ด.ญ. เย็นตา โอทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
211. คุณนฤมล เทียบโพธิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
212. คุณปุญญิสา ณ กาฬสินธุ์ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
213. คุณปณิชา สุรการวิทย์‏ ร่วมบริจาค 300 บาท
214. คุณเรืองอรุณ  ใจกว้างและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
215. คุณพ. คมกฤต อามาตย์บัญชา และคุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันทน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
216. คุณ nariio602 ร่วมบริจาค 600 บาท
217. คุณมิวและคุณแม่ ร่วมบริจาค 200 บาท
218. คุณพ่อคณิต-คุณแม่ลัดดาวัลย์-คุณสมศักดิ์ กิจธนวัฒน์ และด.ช. เตชทัต ศรีประเสริฐวิทย์ ร่วมบริจาค 2,009 บาท
219. คุณวิภาภรณ์ - คุณพัทธนันท์ ดอกไม้ ร่วมบริจาค 100 บาท
220. คุณภาณุวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
221. คุณสมบัติ - นางปฏิณญา   นิรมย์มณี   ร่วมบริจาค 500 บาท
222. คุณจุมพล โพธิ์รักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
223. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 1,515 บาท
224. คุณเอกชัย  พีระสงครามและเพื่อนร่วมงาน  ร่วมบริจาค 100 บาท
225. คุณสิริกร  เด่นสันติ และครอบครัว   ร่วมบริจาค 200 บาท
226. คุณคนึง  ภัทรโกศล ร่วมบริจาค 222.22 บาท
227. คุณณบรรณสรณ์  ธนันชัยพงศกร ร่วมบริจาค 100 บาท
228. คุณนิภาธร   สุ่มเงิน ร่วมบริจาค 100 บาท
229. คุณนันท์นภัส  ร่วมบริจาค 100 บาท
230. คุณวัชรา ร่วมบริจาค 200 บาท
231. คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
232. คุณชูชัย ทองเนียมและ คุณ สุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
233. คุณอุดมเกียรติ พรรธนประเทศ และครอบครัว ร่วมบริจาค 600 บาท
234. คุณสุทธิวรรณ วัฒนะปรีชาพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
235. คุณอรุณรัตน์ ผลไกรเพชร  ร่วมบริจาค 100 บาท
236. คุณชลธิศ ผลไกรเพชร  ร่วมบริจาค 100 บาท
237. คุณนิรดา  ติรวรชัย  ร่วมบริจาค 100 บาท
238. คุณมีบุญ-พารวย  ร่วมบริจาค 200 บาท
239. คุณสุรีภรณ์ มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
240. คุณสุบิน, คุณสุนิสา, คุณสุนิมิตร และคุณสุธิดา ยิ้มวัฒน์ ร่วมบริจาค 600 บาท (เงินสด)
241. คุณทวี โง้วประสิทธิ์ ร่วมบริจาค 40 บาท (เงินสด)
242. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 100 บาท
243. คุณอมรา แตงชัยภูมิ ร่วมบริจาค 100 บาท
244. คุณประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
245. นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 600 บาท
246. คุณบุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร-ปกิต หิรัญวัฒน์ ร่วมบริจาค 250 บาท
247. คุณอธิธากร ภู่ผ่อง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
248. คุณเมลิษา และประภากร ร่วมบริจาค 200 บาท
249. คุณพรพรรณ ปุสสวงษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 550 บาท
250. คุณอุษา สมศรี ร่วมบริจาค 99 บาท
251. คุณอรพิน  จินดารัตน์ และ น.ส.ณัฐนิจชา  เสมา ร่วมบริจาค 150 บาท
252. คุณขวัญตา  อินทิสาร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
253. คุณมิตร มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
254. คุณณืชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
255. คุณณัฐยา อัศววุฒิกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
256. คุณพง์ปณต ขาวพา ร่วมบริจาค 150 บาท
257. คุณพิมพ์กุญช์ ศิริลักษณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
258. คุณฐิตาพร  จันศรี ร่วมบริจาค 150 บาท
259. คุณโชติรส ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
260. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง และ คุณสุดสิริ อักษรภูษิตพงศ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
261. คุณแม่กุล พ่อเก๊า และลูกๆไอซ์ เอ็ก ออย เมฆ  ร่วมบริจาค 250 บาท
262. คุณจุฬารัศมี นักเสียง ร่วมบริจาค 100 บาท
263. คุณสุพรรณี ทบวงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
264. คุณนันทภัค แซ่ลิ้ม ร่วมบริจาค 100 บาท
265. คุณกิติ  แซ่ลิ้ม ร่วมบริจาค 100 บาท
266. คุณจิราภรณ์ ธะนะไชย  ร่วมบริจาค 500บาท
267. คุณฉลวย ธะนะไชย  ร่วมบริจาค 250 บาท
268. คุณกานดาธะนะไชย  ร่วมบริจาค 150 บาท
269. คุณสุชาดา ทองคำ ร่วมบริจาค 100 บาท
270. คุณวสุธา ทองคำ ร่วมบริจาค 50 บาท
271. คุณพชรพล พลเยี่ยม และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
272. คุณพิบูลย์ อินทลบ ร่วมบริจาค 150 บาท
273. คุณจิราภรณ์ จิรัคคกุล ร่วมบริจาค 40 บาท
274. คุณอรวรรณยา สุทธิโพธิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
275. คุณปราณี ทองสุข ร่วมบริจาค 50 บาท
276. คุณศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล ร่วมบริจาค 50 บาท
277. คุณรจนา วิฑูรวาณิชย์ ร่วมบริจาค 150 บาท
278. คุณครรชิต เขียวสุข และคุณธนียา วรรณโสภณกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
279. คุณภัครณัฏฐ์ ไตรรัตนานนท์ และคุณณัฐพงศ์ เมืองศรี ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
280. คุณธนพร ศรแจ่ม ร่วมบริจาค 100 บาท
281. คุณนวลฉวี วงษ์สกุล ร่วมบริจาค 1,500 บาท
282. คุณสุดารัตน์ สมเคราะห์ ร่วมบริจาค 150 บาท
283. คุณถวิล สมเคราะห์ ร่วมบริจาค 300 บาท
284. ครอบครัวแออ่วม(มนูญ รุ้ง พีซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ป้าเล็ก ลุงหยุด) ร่วมบริจาค 500 บาท
285. คุณเมธาสิทธิ์-คุณธัญญารัตน์ ศรัณยภัคพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
286. คุณพิพัฒน์-คุณสุวรีย์ ทวีพรวิบูรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
287. คุณธนภร-คุณธนกฤต อมรพิทักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
288. คุณศุภานัน นันทิวัตกูล ร่วมบริจาค 500 บาท
289. คุณสราวุธ มีคุณสมบัติ ร่วมบริจาค 500 บาท
290. คุณจีรวรรณ จีรวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
291. คุณบุญพร้อม สร่างโศก ร่วมบริจาค 500 บาท
292. คุณกมลพันธ์ สิทธิพรธนรักษ์, ด.ญ. นนทกร และด.ญ. ฐิติกา โอฬารเลิศปัญญา ร่วมบริจาค 250 บาท
293. คุณสมศักดิ์ ศรจิ้น ร่วมบริจาค 450 บาท
294. คุณแสงรัศมี ร่วมบริจาค 100 บาท
295. คุณเจียระนัย +ศิริกาญจน์+ธัญภัส บุญรักษา ร่วมบริจาค 100 บาท
296. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
297. คุณวรุณพักตร์ -นางอัญรส ธรรมนพรัตน์ และนายณัฐศักย์ วิชัยกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
298. คุณปรียาภรณ์ พรประภา ร่วมบริจาค 100 บาท
299. ครอบครัวบุญพัฒน์และนาโปลิตาโน  ร่วมบริจาค 500 บาท
300. คุณพีรวัช พัชรอนันต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
301. คุณอุไร วิจิตโรทัยและครอบครัว ร่วมบริจาค 200.20 บาท
302. คุณสาวิตรี พงษ์ธรบพิทย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
303. คุณพจนา สุขลาภวิทยาคุณ ร่วมบริจาค 300 บาท
304. คุณกัณฑิมา อังคสิงห์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
305. คุณณัฐธยาน์ สิทธิประชาราษฎร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
306. ร้าน The little pan ร่วมบริจาค 100 บาท
307. คุณสุนทร ศรีรัตนไพฑูรย์ ร่วมบริจาค 400 บาท
308. คุณสมศรี จำเรัยงสุขวัฒนา ร่วมบริจาค 400 บาท
309. คุณจิตโรจน์ ศรีรัตนไพฑูรย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
310. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงศ์ และนางสาว สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
311. คุณสมชาย วันเพ็ญ ฤทัยรัตน์ จริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 300 บาท
312. คุณอคัมย์สิริ อภิมหาศาล และพรทิพย์ อภิมหาศาล ร่วมบริจาค 100 บาท
313. คุณนิภา ธะนะไชย  ร่วมบริจาค 500 บาท
314. คุณลภดา สืบสาย + นายธนบูลย์ คำดวง ร่วมบริจาค 100 บาท
315. คุณอังกูร พิริยะวณิชย์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
316. คุณน้ำฝน สังข์บัวแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
317. คุณอัมพร เอกทัตร ร่วมบริจาค 300 บาท
318. คุณอมรรัตน์ ศิริญาณ  ร่วมบริจาค 887 บาท
319. คุณ Ayre ร่วมบริจาค 100 บาท
320. คุณชนิกานต์ อังกาบแก้ว ร่วมบริจาค 20 บาท
321. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
322. คุณศิริรักษ์ และคุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 400 บาท
323. คุณแม่มะลิ แม่เกื้อกูล คุณลลิตา คุณสายสุณี ร่วมบริจาค 555 บาท
324. คุณจารุวรรณ ชินกร ร่วมบริจาค 100 บาท
325. คุณผุสนี  สมพามา ร่วมบริจาค 100 บาท
326. คุณนงนภัส แก้วพวง ร่วมบริจาค 200 บาท
327. คุณแสงแข แก้วพวง ร่วมบริจาค 200 บาท
328. คุณสมโภชน์ ยิ่มภากรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
329. คุณพรทิพย์ อัครนิจจิรฉัตร ร่วมบริจาค 300 บาท
330. คุณสมใจ วัฒนมงคลสุข และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
331. คุณพัณณ์ชิตา จุฑาสุริยะนันท์ ร่วมบริจาค 250 บาท
332. คุณพฤดี มาร์โค่ อภิญญา หงุ่ยตระกูล-Schulze ร่วมบริจาค 150 บาท
333. คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
334. คุณรัชทิตา เชยกลิ่น และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
335. คุณ lovedadlovemom ร่วมบริจาค 500 บาท
336. คุณบงกช เอมเอี่ยม ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
337. คุณโชติกา ใบละมุดนะคะ และครอบครัว, นางจตุพร ใบละมุด, น.ส.จันทรากานต์ ใบละมุดและน.ส.พิชญ์สินันต์ เอกรินทรากุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
338. คุณจักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 500 บาท
339. คุณปาณสกุณ+เกรียงเดช+กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 500 บาท
340. คุณสริดาโคตรสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
341. คุณทิพพาพร ยนจอหอพร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
342. คุณสุชาดา ตัญติกาญจน์ ร่วมบริจาค 150 บาท
343. คุณ TM YOUNG และคุณ SUJITRA MORGAN ร่วมบริจาค 412.36 บาท
344. คุณนฤมล -พิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
345. คุณพิมพ์นภัส พนมวรชัย และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
346. คุณยุพา ปัญญา‏ ร่วมบริจาค 300 บาท
347. คุณธัญลักษณ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
348. คุณสุนันทา ร่วมบริจาค 250 บาท
349. คุณสมใจ  เนียมคำ  ร่วมบริจาค 50  บาท
350.เจริญ  เจริญรูป ร่วมบริจาค   50  บาท
351.เฉลิม  สมขำ  ร่วมบริจาค     50  บาท
352.คำหม่อน สมขำ  ร่วมบริจาค 50  บาท
353.เจ้ากรรมนายเวรของอดิเทพ เจริญรูป ร่วมบริจาค 50 บาท
354. คุณสุวิมล ธรรมนูญ ร่วมบริจาค 1,250 บาท
355. คุณวรินทร์ณิชา นรัจฉริยางกูรและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
356. คุณกาญจนา ไตรพรวัฒนกุล, คุณกู้เกียรติ สมานวณิชย์และบุตร ร่วมบริจาค 100 บาท
357. คุณศริญญา พึ่งตน นายประพนธ์ พึ่งตน, นางกาญจนา พึ่งตน  นางสาวศิรประภาพึ่งตน ร่วมบริจาค 1,000 บาท
358. คุณกรัณฑมนุญ กุญชรเพิ่มทวี ร่วมบริจาค 500 บาท
359. คุณรัตนทัต รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 100 บาท
360. คุณผกามาศ และคุณคมขำ กอยากลาง ร่วมบริจาค 100 บาท
361. คุณสุธารัตน์ มากด่านกลาง ร่วมบริจาค 100 บาท
362. คุณสุนทรียา เรืองศรี และคุณสมชาย เรืองศรี (บิดา) และคุณศิริพันธ์ พรหมช่วย (มารดา) ร่วมบริจาค 100 บาท
363. คุณสุทิศา คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 100 บาท
364. คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 120 บาท
365. คุณปภาดา เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
366. คุณนิตยา (สุธานนท์) ธีลเลน และคุณธีระ ก้องเกียรติยศ ร่วมบริจาค 500 บาท
367. คุณนารีรัตน์ พัฒนมงคล ร่วมบริจาค 300 บาท
368. คุณธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 250 บาท
369. คุณรุ่งนภา สอนมั่น และคุณนวลละออง สอนมั่น และคุณชัยพร ทานสัมฤทธิ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
370. คุณมาลินีย์ ณ นคร ร่วมบริจาค 900 บาท
371. คุณสโรชา กล่อมสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
372. คุณชยารัตน์ ณ ลำปาง ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
373. คุณนิชาภา กันทะจิตร และเพื่อนๆ ร่วมบริจาค 200 บาท
374. คุณชัชชัย พันธุ์มณี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
375. คุณศุภกฤต ธนากรระวี ร่วมบริจาค 400 บาท
376. คุณจักรกฤษณ์ และคุณนพวรรณ จิรากร ร่วมบริจาค 300 บาท
377. คุณแม่อรพรรณ แก้วผนึกรังษี และคุณบัณฑิต แก้วผนึกรังษี ร่วมบริจาค 200 บาท
378. คุณแม่วิภารัตน์ จิรากร ร่วมบริจาค 150 บาท
379. คุณชนิดา ผดุงสิทธิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
380. คุณสุรีย์ สีโสฬสสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
381. คุณสุพิมพ์ ศิริสายัณห์ ร่วมบริจาค 100 บาท
382. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
383. คุณปุณยนุช นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
384. คุณภูวิชช์ นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
385. คุณเกษวรี ศิริดล ร่วมบริจาค 200 บาท
386. คุณภาวินี ลอยแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
387. คุณภัคจิรา นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
388. คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน ร่วมบริจาค 60 บาท
389. คุณชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 1,250 บาท
390. คุณคุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 129 บาท
391. คุณหนูพา มูลจันทร์ ร่วมบริจาค 50 บาท
392. คุณหทัยกาญจน์ พรมมารี และ คุณ ภัทระ พีระยุทธ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
393. คุณเดชสุรีย์-วราภรณ์-น้องโซดา ตาลศรี ร่วมบริจาค 500 บาท
394. คุณฤดี ค้าขาย และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
395. คุณณัฐกฤฑา แทนรินทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
396. คุณลัคค์ธัญญา กิจจิรไพบูลย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
397. คุณวรางคณา ชูขาว และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
398. คุณสิตานัน ยอดดำเนิน ร่วมบริจาค 500 บาท
399. คุณถวิล-คุณบังอร-คุณปานรดา สุริยะ, คุณอัญชลี คำศรี และคุณรุ่งทิพย์ บุญรอด ร่วมบริจาค 250 บาท
(เงินสด)
400. คุณอนงค์ ศานติชาติศักดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
401. คุณกรองกาญจน์ สัตยุตม์ และเดชณรงค์ ดุงแผ้ว ร่วมบริจาค 300 บาท
402. คุณอัญญารัตน์ ติยวงศ์ไพศาล ร่วมบริจาค 100 บาท
403. คุณวรพร ทองสมบัติพาณิช  ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
404. ครอบครัว สินบวรพิชัย ร่วมบริจาค 500 บาท
405. คุณภูม ร่วมบริจาค 200 บาท
406. คุณสริญญา ร่วมบริจาค 100 บาท
407. คุณน้องเจ้าคุณ ร่วมบริจาค 50 บาท
408. คุณแม่ศรีเพ็ญ ร่วมบริจาค 150 บาท
409. คุณรัชนี เทือกสุบรรณ, คุณเอมสิริน สวนนุช และคุณสายัณห์ ชิวปรีชา ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
410. คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 150 บาท
411. คุณณัฐพงษ์ แก่นจันทร์ ร่วมบริจาค 20 บาท
412. หจก.ศิริลักษณ์ฟาร์ม ลพบุรี ร่วมบริจาค 200 บาท
413. คุณภูริทัต เพ็งจิตร์และครอบครัว ร่วมบริจาค 150 บาท
414. คุณวันดี เทศทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
415. คุณอรนุช พนาพิทักษ์กุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
416. คุณกัญภัฏฐ์ ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
417. คุณอัมไพวรรณ มณี-นส.พริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 300 บาท
418. คุณมณีรัตน์ ร่วมบริจาค 250 บาท
419. คุณแม่เสาวภา โถค้า และบุตร ธิดา กฤษณะ ภู่ประเสริฐ และ นุชสรา ล้ำสมบัติ ร่วมบริจาค 100 บาท
420. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 200 บาท
421. คุณอัมพร อภิณหสมิต ร่วมบริจาค 100 บาท
422. คุณนันตพร ธรรมสวยดี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
423. คุณเนาวรัตน์ ธรรมสวยดี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
424. คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญและมุกดา ปาดาวง ร่วมบริจาค 100 บาท
425. คุณปานไพลิน คำปาน และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
426. คุณนภาพิสุทธิ์ คุ้มครอง ร่วมบริจาค 500 บาท
427.ครอบครัวศิริวารินทร์  ร่วมบริจาค 200 บาท
428.คุณสลักจิตร์ สุ่มมาตย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
429.คุณพิมลพันธุ์ บุญสว่างโรจน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
430.คุณกัญจน์รัตน์ บุญสว่างโรจน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
431.คุณชนสิษฏ์-คุณณัฐจีรา ธนวัฒน์อมรกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
432.ครอบครัวเตชะกุลพงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
433.คุณอัฉฎาพัฒน์ เพิ่มพูน ร่วมบริจาค 100 บาท
434.คุณเมี่ยวเหลียน ร่วมบริจาค 100 บาท
435. คุณจิระศักดิ์ ร่วมบริจาค 50 บาท (เงินสด)
436. คุณอรวรรณ หยุ่นนิยม, ปรียมน เอี่ยมสอาด, วรเวศ ลิปิกรธนางกูร, ด.ช.วีรากร ลิปิกรธนางกูร, ด.ญ.สิริยากร ลิปิกรธนางกูร, อานนท์ หยุ่นนิยม ร่วมบริจาค 500 บาท

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญซื้อแผ่นเทียนทั้งหมด 146,036.60  บาท

@@@ปัจจัยทำบุญเทียนที่ได้รับบริจาคทั้งหมด หลังหักค่าใช้จ่ายต่างๆ ในการซื้อเทียนและอุปกรณ์ที่ใช้ในการหล่อเทียนแล้ว ส่วนที่ได้รับบริจาคเกินจะนำไปร่วมสมทบทุนทอดผ้าป่าสามัคคี 2 วัดค่ะ@@@

###ท่านที่ประสงค์ทำบุญสามารถโอนปัจจัยทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องลงชื่อจองไว้ ส่วนท่านใดที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งลำดับชื่อจองทำบุญของท่านมาที่อีเมล์ [email protected] ด้วยนะคะ เพื่อที่จะได้ไม่ลงชื่อซ้ำอีก และปลด (รอโอน) ได้ถูกค่ะ###

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ พร้อมแจ้งส่ง slip หลักฐานการโอนเงินถึงวันศุกร์ที่ 28 สิงหาคม 2558 ค่ะ***

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-27 10:41:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:52

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี 2 วัด ร่วมสร้างหอระฆัง ซุ้มประตูวัด กุฏิสงฆ์ และถวายของสังฆทาน 3 วัด ตามกำลังศรัทธา
หมดเขตการโอนเงินทำบุญวันศุกร์ที่ 28 ส.ค. 58

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 2,000 บาท
2. คุณประภาวัลย์ อัครวราศิรยศ ร่วมบริจาค 200 บาท  (เงินสด)
3. คุณธนาภา วุฒิวิริยะกุล, คุณนพฤทธิ์ สงครามโต, คุณบัลลัม โยคะ และมาตา โยคะ ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
4. คุณชอ มงคลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
5. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
6. คุณชัยวัฒน์ ธนาวัฒนาวุธ, คุณประภัสสร อยู่สมศรี, ด.ญ. พีรดา  ธนาวัฒนาวุธ และด.ช. ธีรวีร์  ธนาวัฒนาวุธ  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
7. คุณมิวและแม่ ร่วมบริจาค 200 บาท
8. คุณเปิ้ลและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
9. คุณ AKI ร่วมบริจาค 50 บาท
10. คุณฆนัท ครุธกูล ร่วมบริจาค 300 บาท
11. คุณมานิตา จิตต์หรรษา  ร่วมบริจาค 300 บาท
12. คุณกวิน จิตต์หรรษา  ร่วมบริจาค 300 บาท
13. คุณยุภาวรรณ จิตต์หรรษา  ร่วมบริจาค 300 บาท
14. ด.ญ.อลิสา ครุธกูล  ร่วมบริจาค 300 บาท
15. ด.ญ.มาลิสา ครุธกูล  ร่วมบริจาค 300 บาท
16. คุณวิวรรธน์ กนกชัยพานิชกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
17. คุณรักชนก โชติรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
18. คุณราชันย์ อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 250 บาท
19. คุณธนิดา พิมุขวรการ ร่วมบริจาค 200 บาท
20. คุณพัชมณฑ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
21. ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
22. คุณศิริกาญจน์ น.ส อักษราภัค ด.ญ วรรณรดา นามสกุล ธนกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
23. คุณบาลิกา  ฉิมพาลี และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
24.  คุณรัชนี ร่วมบริจาค 500 บาท
25. คุณศิริกาญจน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
26. ด.ช.ณวัสพล  ตัณฑศิลป์และครอบครัว ตัณฑศิลป์ ร่วมบริจาค 500 บาท
27. คุณศุภสินี ราชมะโฮง และคุณศศิมา จำปานิล ร่วมบริจาค 500.99 บาท
28. คุณพัชชา พัชรีพรรณ ชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร และ นายณรัตน์ ชาติชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
29. คุณศศิ อิงคนันท์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
30. คุณวนิดา  วิจิตโชติรัตนะ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
31. คุณสวัสดิ์ชัย  ปรีดาพิพัฒน์พงศ์   ร่วมบริจาค 200 บาท
32. คุณทศพล-จันทะระ  ขัดทา  ร่วมบริจาค 250 บาท
33. คุณสมนึก ผลบุญกุศล ร่วมบริจาค 200 บาท
34. คุณชัยพร สมภพนพคุณ ร่วมบริจาค 500 บาท
35. คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, คุณวันทนีย์, ด.ญ.พัชชานัันท์  ศรีปรีชาพัฒนะ และคุณอุไรวรรณ พลมา   ร่วมบริจาค 500    บาท
36. คุณปิยวรรณ์  กรณ์นัจนันทน์ ร่วมบริจาค 500    บาท
37. คุณณภัทร โชคฉันทนิช ร่วมบริจาค 500    บาท
38. ครอบครัวคุณวีระพร-คุณปัญจพร  โกศลกิติวงศ์ ร่วมบริจาค 500    บาท
39. คุณบุญยวีร์  แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 300    บาท
40. คุณวนิดา  วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 200 บาท
41. คุณพัชชา พัชรีพรรณ ชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร และ นายณรัตน์ ชาติชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
42. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
43. คุณณัฐวุฒิ  น.ส.วไลลักษณ์ ด.ญ.ณรัสย์ ด.ญ.ณพิชญ์ คำลาพิศ ครับ ครอบครัว คำลาพิศ ร่วมบริจาค 300 บาท
44. คุณจิระพร ลิ่มสกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
45. คุณสุรพงษ์ คิดถูก ร่วมบริจาค 500 บาท
46. คุณสุภา  คุนาพงษ์กิติ ร่วมบริจาค 250 บาท
47. คุณณัฏฐ์กฤตา ฐิติวัฒน์ภูวดล และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
48. คุณกชพร พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 200 บาท
49. ดช.ปฏิณกรณ์  พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 100 บาท
50. ครอบครัวตันหยงมาส, คุณธัญธร เชษฐพรเพชร และคุณศราวุธ สีเทียน ร่วมบริจาค 700 บาท
51. คุณจริยา  ศรีหนู ร่วมบริจาค 100 บาท
52. คุณมุทิตา  ชเเมสส์มันน์  เเละครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
53. คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
54. คุณวราวุธ นางศิริพรรณ ด.ญ.วริศรา สุขสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
55. คุณแม่ซิ่วเจ็ง แซ่เลี้ยว.คุณธนพล จรุงไพรัช.คุณพัทธนันท์ ธันยทองวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
56. คุณธนพล ฉัตรอารียกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
57. คุณสุภาพรรณ+สุวิทย์ ดำรงกุลกำจร ร่วมบริจาค 100 บาท
58. คุณณัฐิธิดา สุวรรณสังข์  ร่วมบริจาค 100 บาท
59. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
60. คุณเลอลักษณ์ วิจิตรสงวน และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
61. คุณวสุธร ราชาธรรมกุล  ร่วมบริจาค 250 บาท
62. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
63. คุณอชิรวุธ ร่วมบริจาค 100 บาท
64. คุณอาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 400 บาท
65. คุณสีห์พงษ์ เอี่ยมเจริญ ร่วมบริจาค 1,100 บาท
66. คุณ jin.anatta ร่วมบริจาค 2,000 บาท
67. คุณ Reeny Yang ร่วมบริจาค 100 บาท
68. คุณจรรยา จิตธรรมพงศ์ และคุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา ร่วมบริจาค 100 บาท
69. คุณจุฑามาส ปัญจนทีสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
70. คุณรัชญ์ศภา พันธุ์ฟัก ร่วมบริจาค 100 บาท
71. คุณธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
72. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง และศิริวรรณ แสงสมี ร่วมบริจาค 200 บาท
73. คุณพิชัยยุทธ์  ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
74. คุณหนูพร้อม อุ่นเสียม ร่วมบริจาค 100 บาท
75. คุณกนกนภา ดอกไม้ - น.ส.ชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 500 บาท
76. คุณการเกต แซ่ฟุ่ง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 150 บาท
77. คุณเบญญาภา ฮั้วนางยางและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
78. คุณรักชนก โชติรัตน์  ร่วมบริจาค 400 บาท
79. คุณชำนาญ เพ็ชรขัน ร่วมบริจาค 100 บาท
80. คุณองอาจ นิลเพ็ชรพลอย ร่วมบรืจาค 100 บาท
81. คุณวรฤทัย ร่วมบริจาค 100 บาท
82. คุณณิชชาพัชร์ เซีย ร่วมบริจาค 200 บาท
83. คุณณัฐพรรณ  ทิพยมงคลกุล ร่วมบริจาค 150 บาท
84. คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
85. คุณดา ต่างประเทศ ร่วมบริจาค 879.26 บาท
86. คุณณัฐธนัญญา ครุฑาง ร่วมบริจาค 250 บาท
87. คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์, คุณแม่ลำภู เรืองศรี และฐิชารัตน์ ภู่รักศักดิ์ศรี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
88. คุณวาสิณี ร่วมบริจาค 150 บาท
89. คุณหอม อินยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
90. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
91. คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 100 บาท
92. คุณวชิระ คงสมโภชน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
93. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์  ร่วมบริจาค 500 บาท
94. คุณเปรมสินี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
95. คุณวิสินธุ์-มาลี-มนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค  1,100 บาท
96. คุณเบบี้ ร่วมบริจาค 700 บาท
97. คุณรุจิรา ทวีสุข ร่วมบริจาค 50 บาท
98. คุณสุพรรณี สืบสาย และ สมโรจน์ ตันเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
99. คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย ร่วมบริจาค 500 บาท
100. คุณวิยะดา วัฒนะสนธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
101. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 200.25 บาท
102. คุณมาลินีย์ ณ นคร ร่วมบริจาค 211.11 บาท
103. คุณวิชัย, คุณพรธนัช และด.ญ. บุญยวีร์ ธัญพงศกร ร่วมบริจาค 500 บาท
104. คุณภัสสราทิพย์  บุญศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
105. คุณบอย ร่วมบริจาค 250 บาท
106. คุณชู เจริญสุข ร่วมบริจาค 500 บาท
107. คุณวรพร ทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 300 บาท
108. คุณวัฒน์ - คุณสุนันทา ทองสมบัติพาณิชและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
109. คุณจันทรัสม์ โนรี, ชวน  ภูตะวัน และคุณชวโรจน์   โนรี  ร่วมบริจาค 200 บาท
110. คุณอรปภา  เจียรนัยกูร  ร่วมบริจาค 100 บาท
111. คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม  ร่วมบริจาค 200 บาท
112. คุณวัชรี เทศทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
113. คุณสมใจ เกิดทรง  ร่วมบริจาค 100 บาท
114. คุณยุคลฑร วงษ์ทองดี  ร่วมบริจาค 100 บาท
115. คุณกาญจนา สุธานีรัตนกิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
116. คุณปัญทสรณ์ กรณ์พรสรรค์ ร่วมบริจาค 200 บาท
117. คุณธนิดา ปรีชาศิลป์ ร่วมบริจาค 500 บาท
118. คุณปราณิลดา ธัญอรศิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
119. คุณฐิติรัตน์ ธนกร แสงศิวะฤทธิ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
120. คุณ boonsky ร่วมบริจาค 516 บาท
121. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
122. คุณสุเวช จันทร์รักษาสกุล ร่วมบริจาค 400 บาท
123. คุณเรณู รักษาศักดิ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
124. คุณสวลักษณ์ อัญนพวงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
125. คุณวนิดา เกษมไชยานันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
126. คุณตะวันธรรม ร่วมบริจาค 200 บาท
127. คุณวราพร มีสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
128. คุณณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 107 บาท
129. คุณศสิภาธณีย์  เฉลยชนม์และครอบครัว ร่วมบริจาค   200  บาท
130. คุณกนกพร สุทธานีรัตนกิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
131. คุณพุทธิมา ฤทธิ์จรูญ ร่วมบริจาค 80 บาท
132. คุณจันทนีย์ กอบุตร ร่วมบริจาค 100 บาท
133. คุณวริศรียา + วิไลรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
134. คุณพิศาล+ชญานันท์+ด.ญ พิชามญชุ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
135. คุณวรเดช ร่วมบริจาค 100 บาท
136. คุณวีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
137. คุณศุภิญญา จิรากร
และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
138. คุณพงศ์จักร์ พาณิชกุลย์/รชต ธันยาเดชสิทธิ์, คุณณัชชา พาณิชกุลย์, คุณวรรณวีร์ พาณิชกุลย์ และด.ญ. ชวิกา พาณิชกุลย์ ร่วมบริจาค 250 บาท
139. คุณอนันตญาธ์ พรนิมิตรธรรม และลูกชาย คุณวงศธร และด.ช. ภัทรธร โรจน์อโณทัยกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
140. คุณปริยา สิงห์จุ้ย ร่วมบริจาค 50 บาท
141. คุณสิริกาญจน์ วุฒิโสภณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
142. คุณวิลาวัลย์ รวิวรารัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
143. คุณธราพัชร์ โฉมยา และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
144. คุณสิรัญชน์ดา ใจ๋กาศ ร่วมบริจาค 100 บาท
145. คุณสุภาพร ธนรังสีกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
146. คุณอารี ทรงศิริวัฒน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
147. คุณพยอม ราชประดิษฐ ร่วมบริจาค 100 บาท
148. คุณลัดดา ธีรวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
149. คุณเป็กเชน ร่วมบริจาค 100 บาท
150. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 150 บาท
151. คุณกฤชกร นุ่มเจริญ, นอ.หญิง ธัญญพัฒน์ พุทธินันท์, คุณจินตนา ประเสริฐวัฒนากร และคุณสันทนา ประเสริฐวัฒนากร  ร่วมบริจาค 400 บาท
152. คุณกฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก ร่วมบริจาค 100 บาท
153. คุณพลพล บุตรสาพันธ์ และคณะ ร่วมบริจาค 50 บาท
154. คุณเบญญาภา วันสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
155. คุณสุชาติ-คุณเกศริน-คุณชัญญานุช-คุณกวิสรา โรจนพงศ์อนันต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
156. คุณฐภัศลักษณ์ หิรัญกฤษฏ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
157. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
158. คุณยุภี อุปนันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
159. คุณขวัญลดา โมศรี และคุณกติติกร สุขประเสริฐ ร่วมบริจาค 100 บาท
160. คุณจิตติมา งามเสาวรส ร่วมบริจาค 250 บาท
161. คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส ร่วมบริจาค 250 บาท
162. คุณจรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
163. คุณเปรมจิตต์ กัมมาระบุตร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
164. คุณศศิชัญญ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 120 บาท
165. คุณกัลย์ชนก ศิลปนุรักษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
166. คุณรัชฎา ขาวสว่าง, ครอบครัว และ นาย เกริกพงษ์ พงษ์ไตรธรรม ร่วมบริจาค 500 บาท
167. คุณฝนทอง ธนิตไชยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
168. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 200 บาท
169. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
170. นพ. ก. กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท (เงินสด)
171. คุณอรวรรณ โอทอง, นายเจริญ โอทอง และ ด.ญ. เย็นตา โอทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
172. คุณปณิชา สุรการวิทย์‏ ร่วมบริจาค 300 บาท
173. คุณเรืองอรุณ  ใจกว้างและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
174. คุณพ. คมกฤต อามาตย์บัญชา และคุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันทน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
175. คุณจุมพล โพธิ์รักษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
176. คุณเอกชัย  พีระสงครามและเพื่อนร่วมงาน  ร่วมบริจาค 100 บาท
177. คุณสิริกร  เด่นสันติ และครอบครัว   ร่วมบริจาค 300 บาท
178. คุณภาคภูมิ บุญศรีวงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
179. คุณณบรรณสรณ์  ธนันชัยพงศกร ร่วมบริจาค 100 บาท
180. คุณนิภาธร   สุ่มเงิน ร่วมบริจาค 100 บาท
181. คุณนันท์นภัส  ร่วมบริจาค 100 บาท
182. คุณวัชรา ร่วมบริจาค 200 บาท
183. คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
184. คุณชูชัย ทองเนียมและ คุณ สุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
185. คุณอุดมเกียรติ พรรธนประเทศ และครอบครัว ร่วมบริจาค 600 บาท
186. คุณสุทธิวรรณ วัฒนะปรีชาพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
187. คุณสุรีภรณ์ มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
188. คุณสุบิน, คุณสุนิสา, คุณสุนิมิตร และคุณสุธิดา ยิ้มวัฒน์ ร่วมบริจาค 600 บาท (เงินสด)
189. คุณอมรา แตงชัยภูมิ ร่วมบริจาค 200 บาท
190. คุณประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
191. นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 600 บาท
192. คุณบุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร-ปกิต หิรัญวัฒน์ ร่วมบริจาค 250 บาท
193. คุณอธิธากร ภู่ผ่อง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
194. คุณธัญชนก พงษ์เลื่องธรรม และครอบครัว ร่วมบริจาค 199 บาท
195. คุณพรพรรณ ปุสสวงษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 550 บาท
196. คุณอรพิน  จินดารัตน์ และ น.ส.ณัฐนิจชา  เสมา ร่วมบริจาค 150 บาท
197. คุณทองคำ ตรงนามสุขกิจ ร่วมบริจาค 50 บาท
198. คุณธนพร ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค 30 บาท
199. คุณมิตร มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
200. คุณณืชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
201. คุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ ร่วมบริจาค 250 บาท
202. คุณบรม อัศวรักษาวงศ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
203. คุณพิมพ์กุญช์ ศิริลักษณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
204. คุณฐิตาพร  จันศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
205. คุณโชติรส ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
206. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง และ คุณสุดสิริ อักษรภูษิตพงศ์ ร่วมบริจาค 600 บาท
207. คุณแม่กุล พ่อเก๊า และลูกๆไอซ์ เอ็ก ออย เมฆ  ร่วมบริจาค 260 บาท
208. คุณจุฬารัศมี นักเสียง ร่วมบริจาค 100 บาท
209. คุณสุพรรณี ทบวงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
210. คุณนันทภัค แซ่ลิ้ม ร่วมบริจาค 100 บาท
211. คุณจิราภรณ์ ธะนะไชย  ร่วมบริจาค 500 บาท
212. คุณฉลวย ธะนะไชย  ร่วมบริจาค 250 บาท
213. คุณกานดาธะนะไชย  ร่วมบริจาค 150 บาท
214. คุณสุชาดา ทองคำ ร่วมบริจาค 100 บาท
215. คุณวสุธา ทองคำ ร่วมบริจาค 50 บาท
216. คุณพชรพล พลเยี่ยม และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
217. คุณพิบูลย์ อินทลบ ร่วมบริจาค 150 บาท
218. คุณอรวรรณยา สุทธิโพธิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
219. คุณปราณี ทองสุข ร่วมบริจาค 200 บาท
220. คุณศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล ร่วมบริจาค 200 บาท
221. คุณรจนา วิฑูรวาณิชย์ ร่วมบริจาค 150 บาท
222. คุณครรชิต เขียวสุข และคุณธนียา วรรณโสภณกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
223. คุณภัครณัฏฐ์ ไตรรัตนานนท์ และคุณณัฐพงศ์ เมืองศรี ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
224. คุณธนพร ศรแจ่ม ร่วมบริจาค 100 บาท
225. คุณวรรณรัตน์ ปรียาโพราม ร่วมบริจาค 199.99 บาท
226. คุณนวลฉวี วงษ์สกุล ร่วมบริจาค 1,500 บาท
227. คุณสุดารัตน์ สมเคราะห์ ร่วมบริจาค 150 บาท
228. คุณถวิล สมเคราะห์ ร่วมบริจาค 300 บาท
229. ครอบครัวแออ่วม(มนูญ รุ้ง พีซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ป้าเล็ก ลุงหยุด) ร่วมบริจาค 500 บาท
230. คุณเมธาสิทธิ์-คุณธัญญารัตน์ ศรัณยภัคพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
231. คุณพิพัฒน์-คุณสุวรีย์ ทวีพรวิบูรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
232. คุณธนภร-คุณธนกฤต อมรพิทักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
233. คุณศุภานัน นันทิวัตกูล ร่วมบริจาค 500 บาท
234. คุณสราวุธ มีคุณสมบัติ ร่วมบริจาค 500 บาท
235. คุณจีรวรรณ จีรวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
236. คุณบุญพร้อม สร่างโศก ร่วมบริจาค 500 บาท
237. คุณกมลพันธ์ สิทธิพรธนรักษ์, ด.ญ. นนทกร และด.ญ. ฐิติกา โอฬารเลิศปัญญา ร่วมบริจาค 250 บาท
238. คุณสมศักดิ์ ศรจิ้น ร่วมบริจาค 450 บาท
239. คุณแสงรัศมี ร่วมบริจาค 100 บาท
240. คุณเจียระนัย +ศิริกาญจน์+ธัญภัส บุญรักษา ร่วมบริจาค 300 บาท
241. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
242. คุณวรุณพักตร์ -นางอัญรส ธรรมนพรัตน์ และนายณัฐศักย์ วิชัยกุล ร่วมบริจาค 800 บาท
243. ครอบครัวบุญพัฒน์และนาโปลิตาโน  ร่วมบริจาค 500 บาท
244. คุณพีรวัช พัชรอนันต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
245. คุณอุไร วิจิตโรทัยและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
246. คุณสาวิตรี พงษ์ธรบพิทย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
247. คุณพจนา สุขลาภวิทยาคุณ ร่วมบริจาค 300 บาท
248. คุณกัณฑิมา อังคสิงห์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
249. คุณณัฐธยาน์ สิทธิประชาราษฎร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
250. ร้าน The little pan ร่วมบริจาค 100 บาท
251. คุณสุนทร ศรีรัตนไพฑูรย์ ร่วมบริจาค 600 บาท
252. คุณสมศรี จำเรัยงสุขวัฒนา ร่วมบริจาค 600 บาท
253. คุณจิตโรจน์ ศรีรัตนไพฑูรย์ ร่วมบริจาค 400 บาท
254. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงศ์ และนางสาว สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
255. คุณอรอุษา พนมหอม ร่วมบริจาค 500 บาท
256. คุณสมชาย วันเพ็ญ ฤทัยรัตน์ จริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 300 บาท
257. คุณกฤตชยารัตน์ มณีขัติย์ ร่วมบริจาค  200 บาท
258. คุณอคัมย์สิริ อภิมหาศาล และพรทิพย์ อภิมหาศาล ร่วมบริจาค 100 บาท
259. คุณอ๋อย ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
260. คุณกั๊ก ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
261. คุณตั้ม ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
262. คุณนิภา ธะนะไชย  ร่วมบริจาค 500 บาท
263. คุณอังกูร พิริยะวณิชย์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
264. คุณวิมล โพธิ์พุ่ม ร่วมบริจาค 100 บาท
265. คุณอัมพร เอกทัตร ร่วมบริจาค 200 บาท
266. ครอบครัวภู่ผ่อง ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
267. คุณอมรรัตน์ ศิริญาณ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
268. คุณ Ayre ร่วมบริจาค 100 บาท
269. คุณชนิกานต์ อังกาบแก้ว ร่วมบริจาค 50 บาท
270. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
271. คุณศิริรักษ์ และคุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 600 บาท
272. คุณลลิตา วงษ์ธนะเอนก และคุณสายสุณี ภูวนาถ ร่วมบริจาค 555 บาท
273. คุณจารุวรรณ ชินกร ร่วมบริจาค 100 บาท
274. คุณผุสนี  สมพามา ร่วมบริจาค 100 บาท
275. คุณนงนภัส แก้วพวง ร่วมบริจาค 200 บาท
276. คุณแสงแข แก้วพวง ร่วมบริจาค 200 บาท
277. คุณสมโภชน์ ยิ่มภากรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
278. คุณพรทิพย์ อัครนิจจิรฉัตร ร่วมบริจาค 300 บาท
279. คุณสมใจ วัฒนมงคลสุข และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
280. คุณพัณณ์ชิตา จุฑาสุริยะนันท์ ร่วมบริจาค 250 บาท
281. คุณพฤดี มาร์โค่ อภิญญา หงุ่ยตระกูล-Schulze ร่วมบริจาค 150 บาท
282. คุณอนันต์ แป้นทองคำ ร่วมบริจาค 888.88 บาท
283. คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
284. คุณพรไพลิน อัครภูศักดิ์ ร่วมบริจาค 140 บาท
285. คุณรัชทิตา เชยกลิ่น และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
286. คุณสุจารี จันทร์รอด และคุณ Yildirim hizarci ร่วมบริจาค 1,800 บาท
287. คุณ lovedadlovemom ร่วมบริจาค 400 บาท
288. คุณบงกช เอมเอี่ยม ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
289. คุณจักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 500 บาท
290. คุณปาณสกุณ+เกรียงเดช+กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 500 บาท
291. คุณสริดาโคตรสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
292. คุณทิพพาพร ยนจอหอพร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
293. คุณสุชาดา ตัญติกาญจน์ ร่วมบริจาค 150 บาท
294. คุณ TM YOUNG และคุณ SUJITRA MORGAN ร่วมบริจาค 1,000 บาท
295. คุณพิมพ์นภัส พนมวรชัย และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
296. คุณธัญลักษณ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
297. คุณสุนันทา ร่วมบริจาค 250 บาท
298. คุณสุวิมล ธรรมนูญ ร่วมบริจาค 1,250 บาท
299. คุณวรินทร์ณิชา นรัจฉริยางกูรและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
300. คุณกาญจนา ไตรพรวัฒนกุล, คุณกู้เกียรติ สมานวณิชย์และบุตร ร่วมบริจาค 200 บาท
301. คุณกรัณฑมนุญ กุญชรเพิ่มทวี ร่วมบริจาค 500 บาท
302. คุณรัตนทัต รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 100 บาท
303. คุณเกวลี และด.ญ. พรกนก กอยากลาง ร่วมบริจาค 100 บาท
304. คุณสุนทรียา เรืองศรี และคุณสมชาย เรืองศรี (บิดา) และคุณศิริพันธ์ พรหมช่วย (มารดา) ร่วมบริจาค 200 บาท
305. คุณสุทิศา คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 200 บาท
306. คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 340 บาท
307. คุณปาริชาติ สุนทร และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
308. คุณธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 250 บาท
309. คุณรุ่งนภา สอนมั่น และคุณนวลละออง สอนมั่น และคุณชัยพร ทานสัมฤทธิ์  ร่วมบริจาค 300 บาท
310. ดญ. บงกช เทเรซ่า ,ดญ. บุญนิสา พรศิลปกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
311. คุณสโรชา กล่อมสุข ร่วมบริจาค 200 บาท
312. คุณชยารัตน์ ณ ลำปาง ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
313. คุณศศิธร สิงห์ทองเจริญ และคุณกมลภพ เย็นใจ ร่วมบริจาค 300 บาท
314. คุณนิชาภา กันทะจิตร และเพื่อนๆ ร่วมบริจาค 300 บาท
315. คุณชัชชัย พันธุ์มณี และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
316. คุณศุภกฤต ธนากรระวี ร่วมบริจาค 500 บาท
317. คุณกิติมา  กิจประเสริฐ ร่วมบริจาค 50 บาท
318. คุณจักรกฤษณ์ และคุณนพวรรณ จิรากร ร่วมบริจาค 300 บาท
319. คุณแม่อรพรรณ แก้วผนึกรังษี และคุณบัณฑิต แก้วผนึกรังษี ร่วมบริจาค 200 บาท
320. คุณแม่วิภารัตน์ จิรากร ร่วมบริจาค 150 บาท
321. คุณชนิดา ผดุงสิทธิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
322. คุณสุรีย์ สีโสฬสสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
323. คุณสุพิมพ์ ศิริสายัณห์ ร่วมบริจาค 300 บาท
324. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
325. คุณปุณยนุช นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
326. คุณภูวิชช์ นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
327. คุณเกษวรี ศิริดล ร่วมบริจาค 500 บาท
328. คุณภาวินี ลอยแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
329. คุณภัคจิรา นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
330. คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน ร่วมบริจาค 60 บาท
331. คุณชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 1,250 บาท
332. คุณหนูพา มูลจันทร์ ร่วมบริจาค 50 บาท
333. คุณหทัยกาญจน์ พรมมารี และ คุณ ภัทระ พีระยุทธ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
334. คุณเดชสุรีย์-วราภรณ์-น้องโซดา ตาลศรี ร่วมบริจาค 500 บาท
335. คุณฤดี ค้าขาย และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
336. คุณวรางคณา ชูขาว และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
337. คุณสิตานัน ยอดดำเนิน ร่วมบริจาค 500 บาท
338. คุณถวิล-คุณบังอร-คุณปานรดา สุริยะ, คุณอัญชลี คำศรี และคุณรุ่งทิพย์ บุญรอด ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
339. คุณเมลิษา และคุณประภากร ร่วมบริจาค 200 บาท
340. คุณอัญญารัตน์ ติยวงศ์ไพศาล ร่วมบริจาค 100 บาท
341. คุณวรพร ทองสมบัติพาณิช  ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
342. ครอบครัว สินบวรพิชัย ร่วมบริจาค 500 บาท
343. คุณภูม ร่วมบริจาค 200 บาท
344. คุณสริญญา ร่วมบริจาค 100 บาท
345. คุณน้องเจ้าคุณ ร่วมบริจาค 50 บาท
346. คุณแม่ศรีเพ็ญ ร่วมบริจาค 150 บาท
347. คุณรัชนี เทือกสุบรรณ, คุณเอมสิริน สวนนุช และคุณสายัณห์ ชิวปรีชา ร่วมบริจาค 100 บาท
(เงินสด)
348. คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 450 บาท
349. คุณณัฐพงษ์ แก่นจันทร์ ร่วมบริจาค 900 บาท
350. หจก.ศิริลักษณ์ฟาร์ม ลพบุรี ร่วมบริจาค 200 บาท
351. คุณภูริทัต เพ็งจิตร์และครอบครัว ร่วมบริจาค 150 บาท
352. คุณวันดี เทศทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
353. คุณอรนุช พนาพิทักษ์กุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
354. คุณกัญภัฏฐ์ ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
355. คุณอัมไพวรรณ มณี-นส.พริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 300 บาท
356. . คุณมณีรัตน์ ร่วมบริจาค 250 บาท
357. คุณแม่เสาวภา โถค้า และบุตร ธิดา กฤษณะ ภู่ประเสริฐ และ นุชสรา ล้ำสมบัติ ร่วมบริจาค 300 บาท
358. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 400 บาท
359. คุณอัมพร อภิณหสมิต ร่วมบริจาค 100 บาท
360. คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญและมุกดา ปาดาวง ร่วมบริจาค 100 บาท
361. คุณปานไพลิน คำปาน และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
362. คุณนภาพิสุทธิ์ คุ้มครอง ร่วมบริจาค 500 บาท
363. ครอบครัวศิริวารินทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
364. คุณสลักจิตร์ สุ่มมาตย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
365. ครอบครัวเตชะกุลพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
366. คุณอัฉฎาพัฒน์ เพิ่มพูน ร่วมบริจาค 100 บาท
367. คุณเมี่ยวเหลียน ร่วมบริจาค  100 บาท
368. คุณจิระศักดิ์ ร่วมบริจาค 50 บาท (เงินสด)
369. คุณอรวรรณ หยุ่นนิยม, ปรียมน เอี่ยมสอาด, วรเวศ ลิปิกรธนางกูร, ด.ช.วีรากร ลิปิกรธนางกูร, ด.ญ.สิริยากร ลิปิกรธนางกูร, อานนท์ หยุ่นนิยม ร่วมบริจาค 500 บาท

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญทั้งหมด 120,637.50  บาท

###ท่านที่ประสงค์ทำบุญสามารถโอนปัจจัยทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องลงชื่อจองไว้ ส่วนท่านใดที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งลำดับชื่อจองทำบุญของท่านมาที่อีเมล์ [email protected] ด้วยนะคะ เพื่อที่จะได้ไม่ลงชื่อซ้ำอีก และปลด (รอโอน) ได้ถูกค่ะ###

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ พร้อมแจ้งส่ง slip หลักฐานการโอนเงินถึงวันศุกร์ที่ 28 สิงหาคม 2558 ค่ะ***

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-27 10:42:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โพสต์จองกระทู้ 2

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-29 15:44 , Processed in 0.583346 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้