อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
เจ้าของ: เจนญาณทิพย์

เชิญชมภาพและบรรยายความประทับใจ ทริป 22 เสบียงสวรรค์ "ข้ามศตวรรษ.

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  24.73%

16

202

1613

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
1613
โพสต์เมื่อ 2015-5-25 17:07:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาสาธุครับ

อัพเกรด  37.6%

1

525

2192

เครดิต

Master

เครดิต
2192
โพสต์เมื่อ 2015-5-25 17:27:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บุญสำเร็จงดงามเหมือนข้ามศตวรรษสู่ยุคทวารวดีศรีอู่ทองด้วยยานเสบียงสวรรค์หมายเลข ๒๒ ผู้ควบคุมยานแม่ผู้นำโดยอาจารย์เจนญาณทิพย์ ยานลูกอีก ๑๔ รถบัสกับ ๒ รถตู้ และทีมจิตอาสาทุกท่านพร้อมทีมงานประสานงานอย่างมืออาชีพจนไม่มีช่องให้เภทภัยใดๆ กล่ำกลาย อนุโมทนากับการเบิกบุญของทุกท่านและสหายข้างกายที่ร่วมกันเดินทางอันราบรื่น ณ บัส ๖  การเดินทางของพวกเราเจ้าข้อยย่นย่อกายกรรมลงมากเหมือนตัดกรรมกับการย้อนเวลาหาอดีตเรียนรู้อนาคตเราจะไม่ประมาทอีกแล้วจะสะสมกรรมดีกันสืบไปตราบเท่าเข้าสู่นิพพานใน อนาคตกาลเบื้องหน้านี้โดยมีมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติจัดเต็ม เทอญ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

อัพเกรด  85.33%

0

15

178

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
178
โพสต์เมื่อ 2015-5-25 17:31:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นครั้งแรก....ที่ได้ร่วมทริปทัวร์เสบียงสรรค์กับ อ.เจน โดยส่วนตัวติดตามกิจกรรมบุญต่างๆของอ.เจนมาก่อนหน้านี้แล้ว.....บอกได้เลยว่าประทับใจในทริปนี้เป็นที่สุด ทุกอย่างที่อ.เจนทำก็เพื่อให้คนมาร่วมบุญและสอนวิธีการทำบุญที่ถูกต้องเพื่อให้ได้บุญอย่างสูงสุด....และบุญต่างๆที่อาจารย์เจนคัดสรรมาล้วนแล้วเป็นบุญใหญ่ที่หาทำได้อยากตจริงๆๆๆ   และหวังว่าจะได้มีโอกาสร่วมบุญต่างๆกับอ.เจนในทริปต่อๆไปนะคับ   สุดท้ายนี้ขออราธนาคุญพระศรีรัตนตรัยจงคุ้มครอง อ.เจน ให้พบแต่ความสุขความเจริญในชีวิตและขออย่าให้ภัยอันตรายใดอย่าได้มากล้ำกลายนะคับ

อัพเกรด  78.84%

0

285

4048

เครดิต

Master

เครดิต
4048
โพสต์เมื่อ 2015-5-25 18:29:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อิ่มบุญมากฯ กับทุกบุญที่มากับอ.เจน และทุกคืนก่อนนอนหลังสวดมนต์เสร็จจะอธิษฐานว่าขอให้ได้ไป
ทัวย์บุญกับ อ.เจนทุกเที่ยวอุปสรรคจงอย่ามี ทำจริงฯคะและยังไม่เคยพลาดเลย สิบกว่าเที่ยวแล้ว

อยู่บัส 6 น้องเอกดูแลอย่างดีมากกกกก จริงฯคะ จนเหงื่อไหลเพราะอยู่คนเดียว เห็นมีลูกทัวย์ลุกมาช่วย
ขอบคุณในนำ้ใจงามคะ    ขอบคุณอ.เจน มากที่จัดทัวย์บุญขึ้นมา ขอบคุณคุณรุ้งและทีมงานทุกท่านคะ
ฝากถึงคุณจี๊ดคะรออ่านอยู่นะคะ พบกันทริปหน้าคะ

อัพเกรด  7.18%

0

44

823

เครดิต

Master

เครดิต
823
โพสต์เมื่อ 2015-5-25 18:37:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บัส 14 ประทับใจมาก ไปครัังแรก และก็อยากไปอีก ทำบุญแบบสบายใจ แม้อากาศจะร้อนแต่ก็มีลมพัดให้เย็นอย่างต่อเนื่อง อยากถ่ายรูปกับอาจารย์ แต่ใกล้คุณจื๊ดจ๊าดกับน้องสาลี่เลยขอถ่ายรูป คุณจื๊ดจ๊าดโพสท์ท่าน่ารัก น้องสาลี่ บริการดีมาก สดใส น่ารัก ไปทริปหน้าคงได้เจอน้องสาลี่อีกนะ

อัพเกรด  45.33%

0

5

118

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
118
โพสต์เมื่อ 2015-5-25 19:13:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บัส 12 ด้วยค่ะ  ดูแลดีมาก  ครั้งที่ 3 แล้ว  และคงไปอีกทุก ๆ ครั้ง สาธุค่ะ
ทุก ๆคน น่ารักมาก

31

665

5432

เครดิต

สมาชิก..

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
5432
โพสต์เมื่อ 2015-5-25 19:25:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ประทับใจทุกทริปค่ะ เพราะในแต่ละทริปก็จะมีกิจกรรมงานบุญที่แตกต่างกันออกไป ทำให้ได้ทำบุญที่หลากหลายมากขึ้น อย่างเช่นครั้งนี้ คือ การถวายเสาอโศก ซึ่งโดยส่วนตัวแล้ว ไม่เคยทำมาก่อน และก็ไม่คิดว่าจะได้ทำด้วยค่ะ เป็นบุญที่นึกไม่ถึงจริง ๆ ค่ะ

ถึงแม้คนจะเยอะ แต่ผู้ร่วมบุญทุกคนต่างก็มีความเป็นระเบียบ มีน้ำใจให้แก่กันเป็นอย่างดีมาก ทำให้การทัวร์บุญครั้งนี้ราบรื่น และจบลงอย่างสวยงาม นึกภาพแล้วก็ปิติใจมากค่ะ
ทุก ๆ คำติชม คือกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านได้รับทราบถึงความประทับใจและความรู้สึกที่แต่ละท่านได้มาร่วมบุญกัน จึงขอเชิญให้ทุกท่านเขียนความบรรยายความรู้สึกกันเยอะ ๆ นะคะ

เพราะคนที่ไม่ได้เดินทางไปในครั้งนี้ เมื่อเข้ามาอ่าน เขาจะได้มาร่วมอนุโมทนาบุญจากคำบอกเล่าของแต่ละท่านได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขออนุโมทนาบุญกับนางรำชุดสีฟ้าด้วยนะค่ะ ประทับใจการแสดงฝุดฝุด  โพสต์เมื่อ 2015-5-26 14:22
ธรรมะคือคุณากร

อัพเกรด  77%

0

25

431

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
431
โพสต์เมื่อ 2015-5-25 20:45:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ประทับใจมากๆๆทุกทริปเลยค่ะ ถึงอากาศร้อนแต่ไม่รู้สึกเหนื่อยเลย
อิ่มเอิมปลื้มปิติอ่างบอกไม่ถูกเลยค่ะ  ทีมงานทุกท่านดูแลอย่างดีทุกครั้ง และการแสดงของทีมงานก็ประทับใจมาก
อิ่มใจ อิ่มบุญ แถมอิ่มท้องด้วยค่ะ ^^  รู้สึกดีใจมากๆที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในทัวร์บุญเสบียงสวรรค์นะคะ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับอาจารย์เจน ทีมงานทุกท่าน รวมถึงเพื่อนๆที่ร่วมทริปทุกคนด้วยค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-29 06:30 , Processed in 0.232297 second(s), 23 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้