ปิดรับบริจาคและประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 22 ข้ามศตวรรษ - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 28835|ตอบ: 188

ปิดรับบริจาคและประกาศผังที่นั่ง (p.1) ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 22 ข้ามศตวรรษ

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2015-4-25 23:00:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-5-23 16:53

ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อ.เจน ญาณทิพย์ ครั้งที่ 22  ตอน “ข้ามศตวรรษ”
สวัสดีค่ะ ดิฉันขอเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญไปร่วมบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 22 ในวันอาทิตย์ ที่ 24 พฤษภาคม  2558
ครั้งนี้ดิฉันได้เห็นภาพนิมิตจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ถวาย”เสาอโศก” ซึ่งดิฉันได้ติดต่อร้านจำหน่ายเสาอโศก
ไว้เป็นการล่วงหน้าแล้วเพื่อเป็นการเตรียมการ แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะไปสำรวจเส้นทางบุญทิศใด
ทางวัดจะยินดีรับถวายเสาอโศกหรือไม่ก็ไม่อาจรู้ได้ค่ะ เมื่อถึงกำหนดวันเดินทางดิฉันได้นั่งสมาธิ
และกำหนดจังหวัดที่จะไปทำบุญ โดยเลือกเดินทางไปยังจังหวัดและสถานที่ที่เห็นว่าเหมาะสมที่สุด
และเป็นสถานที่ที่ได้เห็นในนิมิตค่ะ

ความหมายที่สำคัญของ "เสาอโศก"
พระเจ้าอโศกมหาราช ทรงสร้างขึ้น เพื่อเป็นเครื่องหมายแสดงบริเวณตำแหน่ง
ที่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงแสดงพระปฐมเทศนา อันประกอบด้วยทางแห่ง
ความสงบและความหลุดพ้น ให้แพร่หลายไปทั่วทิศทั้ง ๔ แห่งจักรวาล
ลักษณะของยอดเสาหิน ๔ ประการคือ

๑. บนยอดเสาแกะสลัก  เป็นรูปสิงโต ๔ ตัว นั่งหลังชนกัน ซึ่งอยู่ในลักษณะคำรามหรือเปล่งสีหนาท
แต่เดิมมีธรรมจักรตั้งอยู่บนหลังของสิงห์ทั้ง ๔ เป็นลักษณะสิงห์แบกธรรมจักร ซึ่งมี ๒๔ ซี่ ธรรมจักร คือ
เครื่องหมายทางพระพุทธศาสนา

๒. ใต้ฐานสิงโตมีรูปธรรมจักร ๔ ด้าน วงล้อธรรมจักรมี ๒๔ ซี่ เท่ากับจำนวนปฏิจจสมุปบาท
ทั้งขบวนการเกิดและขบวนการดับ (ทุกข์)

๓. ระหว่างรูปธรรมจักรแต่ละด้านมีรูปสัตว์สำคัญ ๔ ชนิด เรียงไปตามลำดับ คือ
"ช้าง โค ม้า และสิงโต" มีความหมายเกี่ยวข้องกับพระพุทธเจ้าทั้งสิ้น ความหมายดังนี้
"ช้าง" หมายถึง การเสด็จลงสู่พระครรภ์(พระมารดาสุบินเห็นช้างเผือก) หรือ ปัญญาชาญฉลาด สุขุมเยือกเย็น
"โค" หมายถึง ทรงได้ปฐมฌาน(ขณะพระบิดาทรงทำพิธีแรกนาขวัญ) หรือ ความแข็งแรง อดทน
"ม้า" หมายถึง การทรงม้าเสด็จออกผนวชหรือ ฝีเท้าอันรวดเร็ว
"สิงโต" หมายถึง การแสดงธรรมจักรซึ่งเปรียบเหมือนการเปล่งสีหนาท หรือการคำรามของพญาราชสีห์ สร้างความยำเกรงแก่สรรพสัตว์ และอาจหมายถึง พละกำลังอันมหาศาล
สัตว์ผู้ทรงความยิ่งใหญ่นี้จะคอยเฝ้าพระธรรมจักรให้ดำรงอยู่ ส่งเสียงสีหนาทกึกก้องไปทั่วชมพูทวีป

๔. รองลงมาจากรูปสัตว์สำคัญทั้ง ๔ นั้น เป็นรูปกลีบบัว อันเป็นดอกไม้ประจำพระพุทธศาสนา หรือความบริสุทธิ์ นั่นเอง.

วัดที่ 1   เมื่อเดินทางไปถึงวัดแห่งนี้รู้ได้ว่า ณ ที่วัดแห่งนี้จะเป็นวัดที่ดิฉันจะเป็นผู้นำพาทุกท่านไปถวายเสาอโศก
ดิฉันไม่ทราบมาก่อนว่าที่วัดแห่งนี้มีความสำคัญอย่างไร แต่เมื่อได้รับฟังประวัติความเป็นมาของวัดแห่งนี้จึงรู้ได้ว่า
ทุกสิ่งทุกอย่างมิใช่เรื่องบังเอิญ และการที่ดิฉันจะเป็นผู้นำพาทุกท่านไปถวายต้นเสาอโศกในครั้งนี้ก็ไม่ใช่เรื่อง
บังเอิญเช่นกันค่ะ การได้พบปะพูดคุยกับเจ้าอาวาสโดยที่ยังไม่ได้บอกกล่าวว่า คณะบุญเสบียงสวรรค์จะมาทำบุญใด
แต่ท่านเจ้าอาวาสได้เล่าเรื่องราวความเป็นมาเมื่อพันกว่าปีที่ผ่านมาให้ได้รับฟังเสียก่อนยิ่งทำให้ต้องอัศจรรย์ใจยิ่งนักค่ะ  
เพราะคณะเราจะมาถวายเสาอโศกเรื่องราวของทางวัดมีความเกี่ยวพันกันเป็นอย่างมากค่ะ
ดิฉันจึงขอเชิญชวนทุกท่านมาร่วมบุญกัน โดยการ ถวายเสาอโศก ห่มผ้าพระเจดีย์ และถวายผ้าป่าสามัคคี
แล้วท่านอาจจะได้พบเองเห็นเองด้วยตัวของท่านเองค่ะ
เสาอโศก มีมาตั้งแต่โบราณกาล ในสมัยพระพุทธกาล ได้สร้างเสาศิลาดังกล่าวเพื่อเป็นเครื่องหมาย
แห่งความเจริญพระพุทธศาสนา ซึ่งในวันนั้นท่านจะได้เป็นผู้ร่วมพิธีประกาศพระพุทธศาสนาด้วยกันค่ะ
อานิสงส์แห่งการสร้างเสาอโศกถวายวัดดังกล่าว จะเป็นการสร้างหลักรากฐาน เป็นธงชัยแห่งพระพุทธศาสนา
เป็นวัตถุทานที่ได้อานิสงส์สูง และด้วยอานิสงส์บุญนี้ ไม่ว่าจะเกิดภพใดชาติใดท่านก็จะได้เกิดอยู่ในบวรพระพุทธศาสนา
เพราะเสาอโศกนี้มีธรรมจักรที่เป็นสัญลักษณ์ในการเผยแพร่พระพุทธศาสนา
หนึ่งในชีวิตนี้ท่านควรจะได้ทำบุญสร้างเสาอโศกที่มีธรรมจักรอยู่บนยอดเสาอโศก
ดิฉันเชื่อว่าท่านต้องหาทำได้ยาก ดังนั้น ดิฉันจึงขอแนะนำให้ทุกท่านได้ร่วมบุญนี้สักครั้งค่ะ
และท่านจะได้พบกับดินแดนที่ศักดิ์สิทธิ์ ซึ่งจะได้สัมผัสด้วยตาเนื้อของตนเองค่ะ

วัดที่ 2   วัดแห่งนี้ดิฉันจะนำพาทุกท่านห่มผ้าพระองค์ใหญ่ ถวายสังฆทาน และกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์หลายแห่งใน
บริเวณวัดแห่งนี้เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ทุกท่าน และเพื่อความเจริญรุ่งเรืองในชีวิติที่ท่านจะต้องดำเนิน
ต่อไปอย่างมีความสุขและปฏิบัติดีปฏิบัติชอบค่ะ

วัดที่ 3   วัดแห่งนี้เป็นวัดที่มีความสวยงาม มีปฏิมากรรมที่เกี่ยวข้องกับเสาอโศกและพระธรรมจักรอย่าง
ที่ตัวดิฉันเองก็ไม่อยากจะเชื่อสายตาตัวเองว่า ในแต่ละวัดที่ดิฉันเดินทางมานั้นจะเกี่ยวข้องกัน
อย่างเหมาะเจาะมากค่ะ  ที่วัดแห่งนี้ดิฉันจะนำทุกท่านถวายสังฆทาน ท่ามกลางบรรยากาศเหมือน
อยู่ในดินแดนศักดิ์สิทธิ์ในประเทศอินเดียประเทศที่เป็นแหล่งกำเนิดของพระพุทธศาสนา
ดิฉันจึงขอเชิญชวนท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญ เพื่อสะสมเสบียงบุญด้วยกันนะค่ะ

สำหรับทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 22 นี้ค่ะ

อ.เจน ญาณทิพย์

ภาพความคืบหน้าของการตั้งเสาอโศก  ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่บริจาคสร้างมาค่ะ แล้วไปสักการะ พบกันในวันทัวร์น่ะค่ะ

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2015-4-25 23:01:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-4-26 14:07

ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อ.เจน ญาณทิพย์ ครั้งที่ 22 ตอน “ข้ามศตวรรษ”

สวัสดีค่ะ จี๊ดดีใจจังค่ะที่พวกเราจะได้ร่วมบุญใหญ่กันอีกครั้งในบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 22
ในวันอาทิตย์ที่ 24 พฤษภาคม 2558 ที่จะถึงในครั้งหน้านี้ เป็นเรื่องที่จี๊ดอดที่จะ มหัศ..จอ..รอ..หัน
มหัศจรรย์เป็นอย่างยิ่งค่ะ เมื่ออยู่ๆ อ.เจน ก็มาบอกว่า พี่บุญครั้งต่อไปนี้ หิน..มากค่ะ
หนูก็ไม่รู้ว่าจะไปหาได้ที่ไหนลองทายสิค่ะว่า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านบอกอะไร พวกเราก็ทาย
กันใหญ่แต่ไม่มีใครทายถูก แต่จี๊ดเดาถูกค่ะ มั่วถูกโดยไม่คิดว่าจะเป็นจริง นั่นคือ ”เสาอโศก”

หลังจากนั้นจี๊ดก็มีงานเข้ามากมายจนลืมอาจารย์ไปเลยค่ะ จึงได้รู้จาก อ.เจน ว่าอาจารย์ได้
สั่งร้านทำเสาอโศกไปแล้ว ทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้ไปเซอร์เวย์วัดเลยค่ะ และในวันนั้นก็มาถึงวันที่ไปเซอร์เวย์
การเดินทางไปก็ไปกับสายฝนนั่นแหละค่ะ เพราะมีพายุฝนเมื่อคืนนี้โชคดีหน่อยวันนี้ยังไม่เจอฝน
มีแต่ประปราย ซึ่ง อ.เจน ก็ไม่หยุดพักค่ะ เพราะงานของอาจารย์หยุดไม่ได้จริง ๆ ค่ะ

นี่เป็นครั้งแรกที่จี๊ดเพิ่งเข้าใจเรื่องของเสาอโศกเพราะไม่รู้เรื่องประวัติมาก่อนเลยค่ะ
แม้แต่การยกเสาอโศกไปประดิษฐานที่วัดก็เป็นเรื่องยากยิ่งนักสำหรับจี๊ดแล้วค่ะ
อาจารย์พยายามทำงานบุญนี้ให้จงได้และสำเร็จอย่างแท้จริง โดยบอกว่า
บุญอย่างนี้เรายังไม่เคยทำมาก่อนเลย และการที่สิ่งศักดิ์สิทธิ์มาให้เห็นนิมิตอย่างนี้ก็
เป็นการบ่งบอกแล้วว่า บุญของคณะเราต้องทำสิ่งนี้ ซึ่งเราก็ต้องทำให้สำเร็จด้วยค่ะ
น่าจะต้องมีอะไรสักอย่างที่จะให้คณะบุญเราไปทำสิ่งนี้ค่ะ

วัดแรก เมื่อลงจากรถ อ.เจน สื่อได้ว่าบนยอดเขามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรบางอย่างอยู่บนนั้น
แต่ได้เข้ามากราบพระหลวงตาท่านแจ้งว่า เจ้าอาวาสไม่อยู่ต้องรอ แต่ระหว่างรอนั้น
ท่านก็เล่าว่าที่นี่มีประวัติอย่างไร และทางวัดกำลังก่อสร้างอะไร ตอนบ่ายกลับมาพบกับหลวงพ่อ
เจ้าอาวาสท่านยินดีมาก โดยแจ้งว่า จะทำอะไรบ้าง เรื่องที่ท่านกำลังจะทำเป็นเรื่องที่เหลือเชื่อมาก
ท่านบอกว่าจะสร้างธรรมจักรพร้อมกับเสาอโศก แต่ยังขาดปัจจัย เมื่อได้รับรู้ว่าจะมีผู้มาบริจาค
เสาอโศกจึงคิดไม่ถึงว่า จะมีใครเขามาทำบุญอย่างนี้ ท่านถามว่า ใครเขาบอกมาว่าทางวัด
จะทำการสร้างธรรมจักรและเสา รู้มาจากใครโยม อ.เจน ก็เงียบใครจะไปบอกท่านได้ละคะว่า
สิ่งศักดิ์สิทธิ์บอกใครเขาจะเชื่อ ซึ่งทางวัดตั้งเป้าหมายเอาไว้ตั้งนานแล้วแต่ยังทำไม่ได้
ทำไมวัดนี้จึงมีบุญสัมพันธ์กับธรรมจักรและเสาอโศกซึ่งจะเล่ารายละเอียดให้ฟังอีกครั้งในภายหลังค่ะ

ดูหลวงพ่อท่านตื่นเต้นมากที่มีผู้ที่มีจิตศรัทธาได้มีเจตนาเดียวกันกับท่าน และมาแจ้งว่า
จะทำบุญที่ท่านตั้งใจมาตั้งนานแล้ว วันนั้น ทุกท่านจะได้มาร่วมบุญกัน ถวายเสาอโศก
ห่มผ้าพระเจดีย์ และถวายผ้าป่าสามัคคีสร้างกุฏิสงฆ์ เป็นบุญใหญ่ ๆ ทั้งน้าน
ไม่ต้องคิดอะไรมากมาทำบุญกับ อ.เจน มีแต่คุ้มๆๆๆจริง แม้แต่ตัวจี๊ดเองก็ประทับใจและ
ปลื้มอิ่มบุญกลับไปทุกครั้งโดยไม่รู้จักเหน็ดจักเหนื่อยเพราะเรามีผู้นำที่ไม่รู้จักเหนื่อยด้วยเช่นกันค่ะ

วัดสอง มีพระองค์ใหญ่ อ.เจน เห็นว่า ท่านศักดิ์สิทธิ์ผ้าห่มพระก็เริ่มเก่าแล้ว
เพื่อความเป็นมงคลแห่งชีวิตเราควรจะมากราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์เพื่อเป็นสิริมงคลกันดีกว่าค่ะ

วัดสาม เป็นวัดที่สร้างสถาปัตยกรรมปฏิมากรรมไว้อย่างสวยงาม และอะไรก็ไม่ว่า
ยังจะมาเกี่ยวข้องกับเสาอโศกและพระธรรมจักรอีกซะด้วยไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อ
พวกเราพลัดหลงมาที่วัดนี้ก็ยังได้มาทำบุญที่เกี่ยวข้องกันกับเสาอโศกไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อ อ.เจน
ไม่ได้สรรหาวัดที่มีความเหมือนกันอย่างนี้นะค่ะ แต่บังเอิญจริงๆ ค่ะ ซึ่งใครจะเชื่อว่านี่ไม่ใช่
เรื่องบังเอิญนอกจากตัวจี๊ด และคณะเซอร์เวย์ค่ะ

จี๊ดขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะค่ะที่ร่วมด้วยช่วยกันมาสะสมเสบียงบุญเอาไว้
ไม่เสียโอกาสแล้วค่ะ นับเป็นโอกาสอันดียิ่งค่ะ แล้วเจอกันนะค่ะ

จี๊ดจ๊าด

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-4-25 23:02:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2015-4-25 23:05

รายละเอียด และอัตราค่าเดินทาง

เดินทางวันอาทิตย์ที่ 24 พฤษภาคม 2558

อัตราค่าบริการ: ท่านละ 900 บาท

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***
***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

อัตราค่าบริการนี้รวม
- ค่าเดินทางรถบัสปรับอากาศ 2 ชั้น VIP 50 ที่นั่ง ไป-กลับ
- ค่าอาหารมื้อเช้า มินิบล็อคกล่อง+ของว่าง  และเครื่องดื่ม
- ค่าอาหารกลางวัน  มินิบล็อคกล่อง +ของว่าง และเครื่องดื่ม
- ค่าอาหารเย็น KFC มินิบล็อคกล่อง และเครื่องดื่มเป๊ปซี่
- ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ และทำบุญชำระหนี้สงฆ์ทุกวัด

รับจำนวนจำกัดค่ะ

รถออกเดินทางเวลา 6.00 น. เช้า ณ เทสโก้โลตัสสาขาจรัญสนิทวงศ์ (ซอย จรัญสนิทวงศ์ 70)

จุดจอดรถขากลับมี 2 จุด คือ
1. บิ๊กซี บางใหญ่
2. ปั๊มคาลเท๊กซ์ ประชานุกูล

อุปกรณ์ที่ท่านต้องเตรียมมาเองในวันทัวร์บุญ

1. หมวกกันแดด
2. ยารักษาโรคประจำตัว

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-4-25 23:05:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-5-12 10:44

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 900.01 / 900.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 22 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสบดีที่ 14 พฤษภาคม 2558  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีการแจ้งเมื่อโอนแล้ว
1. แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code  

2. เมื่อโอนผ่านตู้ atm มาแล้วให้ส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ user และลำดับที่จองไว้ที่หน้ากระทู้ และระบุผู้ร่วมเดินทางว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ของผู้เดินทางมาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

3. หรือถ้าฝากเข้าที่สาขาก็ไม่ต้อง sms แต่ทุกท่านที่โอนเงินเข้ามา ต้องส่งสลิปการโอนเงิน แจ้งรายละเอียดวันและเวลาที่โอนพร้อมแจ้งชื่อ user และลำดับที่จองไว้ที่หน้ากระทู้  เบอร์โทรศัพท์ผู้ร่วมเดินทาง และแจ้งว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ มาให้ทางอีเมลล์ที่ [email protected] ด้วยค่ะ พร้อมระบุด้วยว่า " แจ้งโอนเงินค่าทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 22"

###สำหรับท่านที่ได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้วแต่ไม่สามารถไปได้ และมีความประสงค์จะเปลี่ยนเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญแทนนั้น ท่านจะสามารถเปลี่ยนแปลงเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญได้ ก็ต่อเมื่อทางทีมงาน/ท่านแจ้งว่าสามารถหาผู้เดินทางใหม่มาแทนได้ ค่ะ เนื่องจากเงินค่าเดินทางที่โอนมาแล้วนั้น ได้มีการนำไปจ่ายค่ารถ ค่าอาหาร และอื่นๆ เรียบร้อยแล้ว หากไม่สามารถหาคนมาแทนได้ จะไม่สามารถเปลี่ยนเงินค่าเดินทางเป็นเงินทำบุญได้ค่ะ###

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-4-25 23:15:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-5-11 16:41

ปัจจัยร่วมบริจาค มีรายละเอียดดังต่อไปนี้ค่ะ

1. ทำบุญเสาอโศก จำนวน 4 ต้น  ราคาต้นละ 25,000 บาท ตามกำลังศรัทธา
    (โดยจะถวายวัด 2 ต้น และอีก 2 ต้น จะนำไปประดิษฐานที่สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญานในเวลาอันใกล้นี้)
หมายเหตุ
ปัจจัยทำบุญเสาอโศกที่ได้รับบริจาคทั้งหมด หลังหักค่าใช้จ่ายต่างๆ เช่น ค่าติดตั้ง และค่าขนส่งแล้ว จะนำไปร่วมสมทบทุนทอดผ้าป่าสามัคคีค่ะ

2. ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างกุฏิสงฆ์ เครื่องสังฆทานบริวารทั้งหลาย ร่วมทำบุญผ้าห่มเจดีย์ และผ้าห่มพระ  ตามกำลังศรัทธา

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256883-9

วิธีแจ้งโอนแล้ว
- แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code

- เมื่อโอนผ่านatm แล้วs.m.s. มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-5155324 คุณรุ้งตะวัน
(พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง smsแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

- ถ้าฝากที่สาขาไม่ต้อง sms ค่ะแต่ทุกท่าน ต้องส่งสลิปการโอน พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญมาให้ทางอีเมลล์ [email protected] ด้วยค่ะ โดยระบุชื่อว่า"โอนทำบุญ ตอนที่ 22"

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันศุกร์ที่ 22 พ.ค. 58 ค่ะ ***

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่จำเป็นต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ แต่สำหรับท่านที่ได้ลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้ากระทู้ เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านแจ้งลำดับที่ท่านลงชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ด้วยนะคะ จะได้ปลดรอโอนให้ถูกค่ะ ขอบคุณค่ะ###

ดิฉัน อ.เจนญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-4-25 23:24:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

###ขออภัยที่มีการเปลี่ยนแปลงผังที่นั่งรถด้านท้ายสุดของรถบัสคันที่ 11-14 ด้วยนะคะ เนื่องจากมีกฏหมายใหม่แจ้งออกมาว่าต้องถอดที่นั่งบริเวณทางออกฉุกเฉินจำนวน 2 ที่ออกค่ะ จึงทำให้มีที่นั่งลดจำนวนลงไป 2 ที่ค่ะ ซึ่งได้จัดรถตู้เสริมมาให้แล้วค่ะ ดูรายชื่อผู้เดินทางที่นั่งรถตู้ได้ด้านล่างค่ะ###

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 22  วันอาทิตย์ที่ 24 .ค 58  

ประกาศเรื่องรถทัวร์
รถบัสจะจอดรออยู่บริเวณด้านในห้าง ณ บริเวณหลังห้างโลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70) นะคะ ไม่ได้จอดรอที่ด้านหน้าห้างฯ ค่ะ เนื่องจากทางห้างจัดพื้นทีด้านหน้าเป็นตลาดนัดค่ะ

รถออกเดินทางไม่เกินเวลา 6.00 น. เช้า นะคะ ขอให้ทุกท่านโปรดมาตรงเวลาค่ะ  

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

รถตู้

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-4-25 23:25:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:46

รายชื่อผู้ร่วมเดินทางทริปทัวร์บุญ 22 วันอาทิตย์ที่ 24 พ.ค. 58

1. คุณยอดบุญ 16 ที่
2. คุณรุ่งโรจน์ 1 ที่  
3. คุณธวัลรัตน์ 12 ที่  
4. คุณจรัล 2 ที่  
5. คุณภาณุวัฒน์ 1 ที่  
6. คุณกรัณฑมนุญ 1 ที่  
7. คุณแอน 5 ที่  
8. คุณอธิธากร 1 ที่  
9. คุณเปิ้ลจ้า 2 ที่  
10. คุณย่า 6 ที่  
11. คุณบุญหลง 3 ที่  
12. คุณวิไล 3 ที่  
13. คุณชูชัย ทองเนียม 2 ที่  
15. คุณพิชชารัตน์ 10 ที่
16. คุณแสงรัศมี 4 ที่  
17. คุณฐิติรัตน์ 2 ที่  
18. คุณฤทธิ์ชัย 6 ที่
21. คุณศศิธร 6 ที่  
22. คุณหยิน 1 ที่
23. คุณศุภรัศมิ์ 10 ที่  
24. คุณก่อ 4 ที่  
25. คุณบอย 2 ที่  
26. คุณเปรมสินี 2 ที่  
27. คุณศิวรรณ 3 ที่
29. คุณมนูญ 5 ที่  
30. คุณอ้น 32 ที่  
31. คุณสุพิมพ์ 2 ที่  
32. คุณสุนทรียา 9 ที่  
33. คุณภูม 7 ที่
34. คุณปอย เบลเยี่ยม 1 ที่ (เงินสด)
35. คุณต้นโพธิ์ 3 ที่  
36. คุณดนุวัตร 1 ที่
37. คุณ jengsyber 7 ที่  
39. คุณการเกต 3 ที่  
40. คุณอรปภา 5 ที่  
41. คุณทิพรดา 2 ที่  
42. คุณชญาภา มณีวงศ์ 2 ที่  
43. คุณ snovy 2 ที่  
44. คุณรัตนา 14 ที่
45. คุณสุรีภรณ์ 17 ที่   (เงินสด)
46. คุณปานไพลิน 3 ที่  
47. คุณครรชิต  4 ที่
48. คุณวรเทพ 2 ที่  
50. คุณหมอวราวุธ 6 ที่ (เงินสด)
51. คุณวนิดาวิศวนิเวศ 2 ที่  
52. คุณสุภัตรา 5 ที่  
54. คุณชณัฐบุษ บุญนาค 2 ที่ (เงินสด)
55. คุณ boonsky 1 ที่  
56. คุณวรเดช 2 ที่  
57. คุณปรียาพร สีเกษม 3  ที่  
58. คุณวิมุตติ 4 ที่  
59. คุณ lekjungnarak 5 ที่  
60. คุณธนพล (แก้ว) 2 ที่  
61. คุณปาณสกุณ 2 ที่  
64. คุณจิตโรจน์ 4 ที่  (เงินสด)
65. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพงศ์ 4 ที่  
66. คุณสุนันทา ชำนาญ 2 ที่  
67. คุณณภัทร์ 3 ที่  
69. คุณหมอประดิษฐ์ 2 ที่  
71. คุณจิดาภา โพธิ์คง 2 ที่
72. คุณอ้อน 2 ที่  
73. คุณนงนภัส ชิดไชย 2 ที่  
74. คุณมิว และแม่ 2 ที่
75. คุณณัชชา 2 ที่  
76. คุณณบรรณสรณ์ 3 ที่  
77. คุณยุคลฑร 3 ที่  
78. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง 4 ที่  
79. คุณจักรวาล (บี) 2 ที่  
80. คุณปราณิลดา 4 ที่
81. คุณประภาวัลย์ 2 ที่  
82. คุณกานดา ธะนะไชย 2 ที่  
83. คุณชนิดา 6 ที่  
84. คุณสิริวิมล จันทร์เรือง 1 ที่  
85. คุณฐิตวันต์ 2 ที่
86. คุณปลา โชติรส 2 ที่  
88. คุณชัย capcom 5 ที่  
90. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 5 ที่  
92. คุณจริยา ศรีหนู 1 ที่  
93. คุณชัยพร สมภพนพคุณ 2 ที่  
94. คุณนันท์นภัส 3 ที่  
95. คุณนันทพร บุญปาลิต 1 ที่  
96. คุณฮ้ง 7 ที่
97. คุณศสิภาธณีย์  เฉลยชนม์ 6 ที่  
99. คุณธัญธร นันต๊ะเสน 11 ที่  
100. คุณยสวรัส นิธิรัตนอัครกุล 6 ที่
102. คุณวิกันดา 2 ที่
103. คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ 1 ที่
104. คุณแป๊ะ 1 ที่
106. คุณวาวา 3 ที่
107. คุณบุญศิริ  รัตนพฤกษ์สกุล  2 ที่ (เงินสด)
108. คุณมนธรัตถ์ 2 ที่
110. คุณศศิ อิงคนันท์ 2 ที่ (เงินสด)
111. คุณพิมพ์พิมล โทมารุ 2 ที่ (เงินสด)
112. คุณจันทรสม์ โนรี 3 ที่ (เงินสด)
113. คุณเจ้แป้ง 5 ที่
115. คุณสุวิมล ธรรมนูญ 2 ที่
117. คุณ siriwane 8 ที่
118. คุณศิริรักษ์ ผลเพิ่ม 4 ที่
119. คุณอรรถวิทย์ 4 ที่
120. คุณวิสุทธิ์ 6 ที่
121. คุณสริดา 3 ที่
122. คุณณิชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ 2 ที่
123. คุณเสาวนีย์ 3 ที่
124. คุณปัญทสรณ์ 2 ที่
125. คุณ Ayre 1 ที่
127. คุณกัญภัฏฐ์ 7 ที่
128. คุณเคและแม่ 5 ที่
129. คุณภูริทัต เพ็งจิตร์ 2 ที่
130. คุณพงศ์สันต์  พัฒนกิตติคุณ 1 ที่
132. คุณนพณัฐ  จับเกตุ 4 ที่
133. คุณสหวิภัทน์ 1 ที่
134. คุณ arheng 1 ที่
135. คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ 1 ที่
136. คุณ Pat Pund 2 ที่
137. คุณหทัยนัทธ์ ตลับทอง 1 ที่
138. คุณนพวรรณ จิรากร 2 ที่

140. คุณสุภา 1 ที่
142. คุณวี 5 ที่
143. คุณพิมพ์กุญช์ ศิริลักษณ์ 2 ที่

144. คุณชมภู่ 3 ที่

145. คุณพัทย์นันท์ วงษ์ว่องไว 4 ที่

146. คุณแพรวดาว 4 ที่

148. คุณภัทรชรมนัส ขยันการ 2 ที่
149. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ 1 ที่

150. คุณวรรณวิภา 2 ที่

154. คุณอัจฉรียา พลอยรักษ์ 1 ที่
155. คุณพิมลรัตน์ มุมทอง 6 ที่

157. คุณพิทักษ์ ศรีสุระพัตร 2 ที่
158. คุณธนวัน พรหมคุณ 3 ที่

159. คุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ 4 ที่

161. คุณพัชรีพรรณ ขันธ์จำเนียร 2 ที่
162. คุณจิตติมา 2 ที่

163. คุณศศิวัฒน์ แสงสีทอง 4 ที่

164. คุณเก้ว 2 ที่

166. คุณไพโรจน์ พุทธิกานต์ 1 ที่
168. คุณหมอเบิร์ด 3 ที่ (เงินสด)
169. คุณบูม 2 ที่

170. คุณหมอก กฤช 6 ที่  
(เงินสด)
171. คุณเก๋ต้นไม้ 3 ที่
174. คุณ Phutticha Songsiriwong 1 ที่
175. คุณสุรีย์ ทองสมบัติพาณิช 2 ที่

176. คุณวริศรียา 1 ที่

179. คุณอุ๋ยจ้า 2 ที่
181. คุณมนัสวิน 2 ที่
183. คุณอภิชา สุ่มมาตย์ 3 ที่
184. คุณสวลักษณ์  อัญนพวงค์ 2 ที่

185. คุณอนุสรณ์ สิงห์อาจ 3 ที่

186. คุณสิริมา กิมยงค์ 2 ที่

187. คุณพัชมณฑ์ 1 ที่

188. คุณบุปผา เมืองจันทร์บุรี 1 ที่

189. คุณวยา สาขามุละ 2 ที่

190. คุณชำนาญ เพ็ชรขัน 1 ที่

192. คุณจงกล อินน้อย 1 ที่
193. คุณอรุณี สุระคาย 4 ที่

194. คุณผกามาศ  กอยางกลาง 4 ที่

195. คุณพุทธิมา ฤทธิ์จรูญ 2 ที่
196. คุณหงส์ เยอรมัน 1 ที่

197. คุณอานันท์ภร บุญตาระวะ 1 ที่

198. คุณรงรอง 2 ที่

202. คุณไอลดา เศรษฐกิจ 2 ที่
203. คุณปรียาภา ชมปั้นทอง 2 ที่

204. คุณธนาภา วุฒิวิริยะกุล 2 ที่

205. คุณ Tiptip Monniprach 1 ที่

206. คุณณัฐนล 4 ที่

207. คุณอชิรวุธ วันชัย 2 ที่

208. คุณกานต์ 4 ที่

209. คุณสิริกาญจน์ วุฒิโสภณ 4 ที่

210. คุณสุภรณ์ 4 ที่

211. คุณกชพร 3 ที่

212. คุณ Arkom Sanon   1 ที่

213. คุณวราภรณ์ เป็นสม 1 ที่  

214. จุฬารัศมี 2 ที่

215. คุณวิจิตรา 1 ที่

216. คุณธีร์ภัสกร กิมวังตะโก 2 ที่

217. คุณณภัสถ์ภพ เกศมณี 1 ที่

218. คุณปภาดา สิริชโลทร 2 ที่

219. คุณรุจรวี กระจ่างศรี 1 ที่

221. คุณไก่ 2 ที่
222. คุณจันทนา ศรีลาพล 4 ที่

223. คุณ Benz.zz 2 ที่

224. คุณเนตร 1 ที่

225. คุณปุณิกา 1 ที่

226. คุณสาวิตรี ศุภเอม 1 ที่

227. คุณรมณียา 1 ที่

228. น้าคุณหมวย 2 ที่
229. คุณ loveandlovemom  6 ที่

230. คุณเบญจวรรณ วนิชจิวพันธ์ 1 ที่

231. คุณ Tanyathorn Sungpuern 2 ที่

232. คุณโสภาพันธุ์  ธรรมะรุจี 1 ที่

233. คุณสมศักดิ์ ศรจิ้น 1 ที่

234. คุณอริสรากรณ์ เกียรติพันธ์ 2 ที่

235. คุณพิรามิตร ปัดถา 3 ที่

236. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว 4 ที่

238. คุณศริญญา เผ่าพันธุ์ 2 ที่
239. คุณธนภพ 1 ที่
(เงินสด)
240. คุณธนกฤต นิลประดับ 1 ที่
241. คุณจิตภินันท์ 6 ที่

243. คุณลภดา สืบสาย 2 ที่
244. คุณปุ้ย 2 ที่
246. คุณปภัสสร บุญรอด 1 ที่

247. คุณจุฑาภัค 3 ที่
248. คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด 3 ที่
249. คุณรชต ธันยาเดชสิทธิ์ 2 ที่
250. คุณสมอุรา 4 ที่

251. คุณศศิชัญญ์ 9 ที่
253. คุณเกศินี ช้างแจ้ง 1 ที่

254. คุณเมธิยา เชื้อจั่น 1 ที่

255. คุณอภิรดี อินทิม 1 ที่

256. คุณสิรยา 4 ที่

258. คุณน้ำทิพย์ 3 ที่
259. คุณณีรนุช พนมใหญ่ 2 ที่

260. คุณดวงฤทัย 3 ที่

261. คุณสาลี่ 1 ที่
(เงินสด)
262. คุณป้าพัน 1 ที่
(เงินสด)
264. คุณปูชิตา 2 ที่
265. คุณ nuivykc 1 ที่
266. คุณวราพร มีสวัสดิ์ 1 ที่

268. คุณสุชาดา สุขพรเจริญ 1 ที่

269. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์ 2 ที่
270. คุณธนพัฒน์ แซ่แต้ 1 ที่
271. คุณชนิดาภา อ่อนน้อม 2 ที่
272. คุณอัญญาณี ศิริแก้ว 3 ที่
273. คุณจรินทร์ทิพย์ 2 ที่

274. คุณวรุณพักตร์ 1 ที่

277. คุณศราวุธ สีเทียน 1 ที่
279. คุณปาริชาติ สุนทร 1 ที่
280. คุณพล 4 ที่
280. คุณชาญชัย ภู่สำราญวิไล 1 ที่

รายชื่อสำรอง
คุณรัฐ 1 ที่
คุณทราย 1 ที่
คุณนัท 1 ที่
คุณศิรินทิพย์ รัตนพงศ์พิไล 4 ที่
คุณฐญา มงคลอดิสัย 1 ที่
คุณณัฏฐ์กฤตา 1 ที่
คุณปิยะนาท ตาบุตร 2 ที่

รับจำนวนจำกัดค่ะ

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 22 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสบดีที่ 14 พฤษภาคม 2558  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ และรายชื่อสำรองจะได้ไปแทนผู้สละสิทธิ์ค่ะ ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-4-25 23:49:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:46

ปิดรับบริจาค

เจ้าภาพบริจาคเสาอโศก
1. คุณบุญศิริ และครอบครัว เป็นเจ้าภาพ 1 ต้น
2. คุณภัทชรมนัส ขยันการ เป็นเจ้าภาพ 1 ต้น

รวมเป็นเจ้าภาพเสาอโศก 2 ต้น

___________________________________________________________________________________________________________________

บริจาคปัจจัยร่วมทำบุญเสาอโศก จำนวน 2 ต้น (ราคาต้นละ 25,000 บาท) ตามกำลังศรัทธา

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ร่วมบริจาค 4,000 บาท
2. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
3. คุณภุชงค์ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
4. คุณศศิ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 1,200 บาท (เงินสด)
5. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
6. คุณมิวกี้ ออสเตรเลีย ร่วมบริจาค 612.50 บาท
7. คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาค 1,100 บาท
8. คุณอัจฉรียา พลอยรักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 222.22 บาท
9. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
10. คุณวิวรรธน์ กนกชัยพานิชกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
11. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 800 บาท
12. คุณสีหพงษ์ เอี่ยมเจริญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 5,000 บาท
13. คุณสมบูรณ์ เกียรติไทยยนต์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
14. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง และศิริวรรณ  แสงสมี ร่วมบริจาค 200 บาท

15. คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์, คุณแม่ลำภู เรืองศรี และคุณฐิชารัตน์ ภู่รักศักดิ์ศรี ร่วมบริจาค 2,000 บาท
16. คุณณิชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
17. คุณอุดมเกียรติ คุณอรรถวิทย์ คุณสุนทรี คุณกกกรณ์ นามสกุล พรรธนประเทศ และคุณกรรณิการ์ บุญผ่องศรี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
18. คุณเปิ้ลและครอบครัว ร่วมบริจาค 800 บาท
19. คุณแพรวดาว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
20. ครอบครัวข้ามสมุทร ร่วมบริจาค 500 บาท
21. ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
22. ครอบครัวนิพิชฌ์พงศ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
23. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 200 บาท

24. คุณสมชาย วันเพ็ญ ฤทัยรัตน จริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 500 บาท
25. คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
26. คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
27. คุณสุภาภรณ์ ธังศิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
28. คุณกมลพันธ์ สิทธิพรธนรักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
29. คุณกรองกาญจน์ สัตยุตม์ และเดชณรงค์ ดุงแผ้ว ร่วมบริจาค 250 บาท
30. คุณวริศรียา ร่วมบริจาค 100 บาท
31. คุณจุฬารัศมี นักเสียง ร่วมบริจาค 100 บาท
32. คุณสุพิมพ์ ร่วมบริจาค 200 บาท

33. คุณโชติรส (ปลา)  ร่วมบริจาค 300 บาท
34. คุณมิวและแม่ ร่วมบริจาค 200 บาท
35. คุณพุทธิมา ฤทธิ์จรูญ และหรรษา อับดุลเลาะ ร่วมบริจาค 200 บาท
36. คุณ Pat Pund ร่วมบริจาค 200 บาท
37. คุณปัญทสรณ์ กรณ์พรสรรค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
38.คุณพัฒน์สรณ์ ผลประสิทธิโต ร่วมบริจาค 500 บาท
39. คุณปณิชา สุรการวิทย์‏ ร่วมบริจาค 400 บาท
40. คุณเอ็กซ์ ไอซ์ ออย และครอบครัว ร่วมบริจาค 150 บาท
41. นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
42. คุณมุทิตา  ชเเมสส์มันน์ เเละครอบครัว ร่วมบริจาค 800 บาท
43. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
44. คุณอรพิน กิจพิพัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
45. คุณชนิดาและ สตีเฟน ผดุงสิทธิ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
46. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
47. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
48. คุณวราภรณ์ ประเสริฐธนะกิจ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
49. คุณสมบัติ-นางปฏิณญา  นิรมย์มณี  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
50. คุณ AKI ร่วมบริจาค 50 บาท
51. คุณวรเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท

52. คุณศุภรัศมิ์ ร่วมบริจาค 109 บาท
53. คุณแสงรัศมี และลูกๆ ร่วมบริจาค 400 บาท
54. คุณอาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 200 บาท
55. คุณอานันท์ภร บุญตาระวะ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
56. คุณชูชัย ทองเนียม และ คุณ สุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท

60. คุณสวลักษณ์ อัญนพวงค์และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
61. คุณวนิดา  เกษมไชยานันท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท

62. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
63. คุณสุรีย์ภรณ์  คุณเกียรตินาถ  คุณปญมพร เกียรตินาถ ร่วมบริจาค 100 บาท

64. คุณถวิล - นางบังอร - น.ส.ปานรดา สุริยะ และน.ส.อัญชลี คำศรี ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
65. คุณศุภณัฏฐ์ วาดวงษ์ศรีภู ร่วมบริจาค 500.25 บาท
66. คุณชุติมา-คุณสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
67. คุณสมชาย คุณวารีญา นาคะเสโน และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
68. คุณวิภาวดี เพ็ญจำรัส ร่วมบริจาค 200 บาท
69. คุณปราณี ทองสุข, ศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล ร่วมบริจาค 300 บาท
70. คุณรจนา วิฑูรย์วาณิชย ร่วมบริจาค 200 บาท
71. คุณธนียา วรรณวิสราณกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
72. คุณครรชิต เขียวสุข ร่วมบริจาค 200 บาท
73. คุณพิบูล มานะจิตประเสริฐ และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
74. คุณยุวดี สุชาติกุลวิทย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
75. คุณสุวิมล มานะจิตประเสริฐ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
76. ด.ญ.พิชธิดา ชัยศรีสุขกัมพล ร่วมบริจาค 100 บาท
77. ด.ญ.ภัทรฤทัย ชัยศรีสุขกัมพล ร่วมบริจาค 100 บาท
78. คุณอนันต์ แป้นทองคำ ร่วมบริจาค 1,999.99 บาท
79. คุณนันทิญา วัฒนโสภิน, ด.ช.สุรนาฐ - ด.ช.จิรัฏฐ์ ทองได้ยอด ร่วมบริจาค 500 บาท
80. คุณเรณู หนูสี ร่วมบริจาค 100 บาท
81. คุณจงกล อินน้อย, ด.ญ.อภิญญา อินน้อย ร่วมบริจาค 140 บาท
82. คุณภัควลัญชญ์ บุศย์ศิริน ร่วมบริจาค 100 บาท
83. คุณพัชมณฑ์ ร่วมบริจาค 200.59 บาท
84. คุณวนิดา วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 200 บาท

86. คุณณบรรณสรณ์ ธนันชัยพงศกร ร่วมบริจาค 200 บาท
87. คุณนิภาธร  สุ่มเงิน ร่วมบริจาค 200 บาท
88. คุณศรีสุดา บุญเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท
89. คุณมนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค 200 บาท
90. คุณเมลิษา+ประภากร ปัสสา ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
91. คุณกชพร พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
92. คุณสิริกร  เด่นสันติและครอบครัว   ร่วมบริจาค 500 บาท
93. คุณอรปภา เจียรนัยกูร   ร่วมบริจาค 200 บาท
94. คุณจักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
95. คุณประภาวัลย์ อัครวราศิรยศ ร่วมบริจาค 200 บาท
96. คุณชัยพร สมภพนพคุณ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
97. คุณบรม อัศวรักษาวงศ์ ร่วมบริจาค 432 บาท
98. คุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ ร่วมบริจาค 332 บาท
99. คุณอนันต์ จันทร์อนุรักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
100. คุณดอกไม้ พูนพิพัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
101. คุณปฐมพร จันทร์อนุรักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
102. คุณจิรนนท์ จันทร์อนุรักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
103. คุณสิริภัทร จันทร์อนุรักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
104. คุณจรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
105. คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 200.25 บาท
106. คุณพฤดี + มาร์โค่ หงุ่ยตระกูล-Schulze ร่วมบริจาค 300 บาท
107. คุณธนาคม คงพัฒนสิริ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
108. คุณพัชชา พัชรีพรรณ ชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร ณรัตน์ ชาติชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
109. คุณจัฏฌญา พรหมเกิดและครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
110. คุณแอนนา+อรทัย  ร่วมบริจาค 200 บาท
111. คุณวัฒน์ คุณสุนันทา ทองสมบัติพาณิช  ร่วมบริจาค 200 บาท
112. คุณวิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
113. คุณศิริมา พรชวลิตหิรัญ  ร่วมบริจาค 250 บาท
114. คุณธเนศ และนายบุญชัย ร่วมบริจาค 170 บาท
115. คุณสมศักดิ์ ธนิตไชยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
116. คุณนฤมล ทรงอาจ ร่วมบริจาค 500 บาท
117. คุณเจียระนัย-ศิริกาญจน์ -ธัญภัส บุญรักษา  ร่วมบริจาค 200 บาท
118. คุณจิตติมา งามเสาวรส ร่วมบริจาค 200 บาท
119. คุณหลิว คุณกิติศักดิ์ คุนาพงษ์กิติและครอบครัว ,คุณสุภา  ร่วมบริจาค 300 บาท
120. คุณสุภาพร ธนรังสีกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
121. ครอบครัวภู่ผ่อง ร่วมบริจาค 60 บาท
(เงินสด)
122. คุณอ้นและเมี่ยวเหลียน ร่วมบริจาค 200 บาท
123.คุณนภาพิสุทธิ์ คุ้มครอง  ร่วมบริจาค 300 บาท
124.คุณอัฉฎาพัฒน์  เพิ่มพูน ร่วมบริจาค 100 บาท
125.ครอบครัวเตชะกุลพงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
126.คุณเกศสินีและครอบครัวอาจหาญศิริ ร่วมบริจาค 200บาท
127.คุณจิรารัตน์ อักษร ร่วมบริจาค 100 บาท
128.ครอบครัวศิริวารินทร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
129.คุณ ทัศนีย์ ปิตะนิลผลิน  ร่วมบริจาค 100 บาท
130.คุณพิมลพันธุ์, คุณวรรณี, คุณกัญจน์รัตน์ บุญสว่างโรจน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
131.คุณณัฐจีรา , คุณชนสิษฎ์  ธนวัฒน์อมรกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
132. คุณพจณีย์ ผันผ่อน ร่วมบริจาค 100 บาท
133. คุณธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
134. คุณปราณิลดา ธัญอรศิริ ร่วมบริจาค 200 บาท
135. คุณอชิรวุธ วันชัย ร่วมบริจาค 300 บาท
136. คุณ jin.anatta ร่วมบริจาค 2,000 บาท
137. คุณจริยา ศรีหนู ร่วมบริจาค 200 บาท
138. คุณจิดาภา โพธิ์คง ร่วมบริจาค 300 บาท
139. คุณหมิง ร่วมบริจาค 200 บาท
140. คุณสุรพงษ์ คิดถูก ร่วมบริจาค 2,650 บาท
141. คุณวยา สาขามุละ และนางบุญย้อม โพธิ์ศรี ร่วมบริจาค 750 บาท
142. คุณพ่อคณิต-นายสมศักดิ์ กิจธนวัฒน์ และ ด.ช. เตชทัต ศรีประเสริฐวิทย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
143. คุณณัฐธิดา สังสุวรรข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
144. คุณสรยา จิตต์สำรวย ร่วมบริจาค 200 บาท
145. คุณกชนัช ภู่โต๊ะยาและคุณพวงแก้ว ทองหล่อ ร่วมบริจาค 200 บาท
146. คุณชัชชมนต์ เป้งอ กูลด์ (Gould )และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
147. คุณณัชชา มวญนราและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
148. คุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนาและจรรยา จิตธรรมพงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
149. คุณวัชรี เทศทอง ร่วมบริจาค 250 บาท
150. คุณยุคลฑร วงษ์ทองดี ร่วมบริจาค 318 บาท
151. คุณเคและแม่ ร่วมบริจาค 100 บาท
152. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
153. คุณเนตรพิรุฬห์ ทองวงศ์ลาภ ร่วมบริจาค 1,000.99 บาท
154. คุณธารทิพย์ คณาธัญโชติยาและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
155. คุณเพ็ญวิภา มารคไพบูลย์ ร่วมบริจาค 400 บาท
156. คุณวิกันดา มารคไพบูลย์   ร่วมบริจาค 200 บาท
157. คุณกฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก  ร่วมบริจาค 200 บาท
158. คุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันทน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
159. คุณธนัญนรภัทร มโนวรานันทน์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
160. คุณกิตติศัพท์ เหลืองชวพงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
161. คุณนวรัตน์ อุไรเรืองศรี ร่วมบริจาค 200 บาท
162. คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนาและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
163. คุณชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 1,250 บาท
164. คุณบอย ร่วมบริจาค 100 บาท
165. คุณสิริมา กิมยงค์  ร่วมบริจาค 100 บาท
166. คุณณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 107 บาท
167. ครอบครัววชินี พูมสะหวัน ร่วมบริจาค 1,000 บาท
168. คุณบุญยวีร์  แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 800 บาท
169. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 600 บาท
170. คุณน้นท์นภัส  บุญทองงงาม ร่วมบริจาค 100 บาท
171. คุณวัชรา สุทธิ์รัตน์ ร่วมบริจาค 200  บาท
172. คุณปลิดา ร่วมบริจาค 500 บาท
173. คุณณปภัช สื่อวิมล และครอบครัว ร่วมบริจาค 350 บาท
174. คุณปาณิสา ทรัพย์สัตย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
175. คุณชญาภา มณีวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
176. ด.ญ.เมธาพร มณีวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
177. ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
178. คุณกำไรทิพย์ เตาะเจริญสุข และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
179. คุณเยาวลักษณ์ เตาะเจริญสุข และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
180. คุณอัจฉราวรรณ เตาะเจริญสุข ครอบครัวและเทวดาประจำกาย  ร่วมบริจาค 100 บาท
181. คุณคมกฤษณ์ มงคลศุภชัย และครอบครัว ร่วมบริจาค 50 บาท
182. คุณนันทพร บุญปาลิต ร่วมบริจาค 500 บาท
183. คุณมนัส นวลจันทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
(เงินสด)
184. คุณวารี นวลจันทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
185. คุณหมวย ร่วมบริจาค 300 บาท  (เงินสด)
186. คุณธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
187. คุณจินดา โคกครุฑ ร่วมบริจาค 250 บาท (เงินสด)
188. คุณศสิภาธณีย์ เฉลยชนม์ ร่วมบริจาค 400 บาท
189. คุณธนกฤต  นิลประดับ ร่วมบริจาค 100 บาท
190. นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 500 บาท
191. คุณพุทธิชา ทรงสิริวงศ์ ร่วมบริจาค 108 บาท
192. คุณวีระพันธ์/พิมพ์กุญช์ ศิริลักษณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
193. คุณคัทลียา โตวรานนท์  และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
194. คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ ร่วมบริจาค 200 บาท
195. คุณจิราวัฒน์, ธัญยธรณ์, วิรัลอิง พัชรพงศ์ภรณ์ ร่วมบริจาค 600 บาท
196. คุณปุ๊ก และออมมี่ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
197. คุณจักรวาล ร่วมบริจาค 100 บาท
198. คุณนงนภัส ชิดไชย ร่วมบริจาค 100 บาท
199. คุณชุติกาญจน์ ร่วมบริจาค 450 บาท
200. คุณสุนันทา ชำนาญ ร่วมบริจาค 100 บาท
201. คุณกนกนภา ดอกไม้-คุณชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
202. คุณศุภศักดิ์ กิติศาสตรขจร ร่วมบริจาค 200 บาท
203. คุณอารี ทรงศิริวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
204. คุณณัฐวุฒิ สุ่มมาตย์  ร่วมบริจาค 100 บาท
205. คุณอภิชา สุ่มมาตย์ ร่วมบริจาค  100 บาท
206. คุณมะลิลา จันทร์หนองสรวง ร่วมบริจาค 100 บาท
207. คุณบุญเรี่ยม จันทร์หนองสรวง ร่วมบริจาค 100 บาท
208. คุณพัชรินทร์ ปูรณานุนาค ร่วมบริจาค 100 บาท
209. ครอบครัวแออ่วม(มนูญ รุ้ง พืซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ลุงหยุด ป้าเล็ก) ร่วมบริจาค 100 บาท
210. คุณยสวรัส และครอบครัว ร่วมบริจาค 600 บาท
211. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
212. คุณ Ayre ร่วมบริจาค 100 บาท
213. คุณวิชัย นางพรธนัช และดญ.บุณยวีร์ ธัญพงศกร ร่วมบริจาค 500 บาท
214. คุณธนพล จรุงไพรัช และคุณพัทธนันท์ ธันยทองวงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
215. คุณพงศ์สันต์  พัฒนกิตติคุณ  ร่วมบริจาค 100 บาท
216. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 600 บาท
217. ครอบครัว Mr&Mrs. Mitch Breines พร้อมกัลยาณมิตรในโครงการ US.เสบียงบุญ / LAO- THAI-USA # 27 ร่วมบริจาค 222.22 บาท
218. คุณสมพร รอดนา ร่วมบริจาค 300 บาท
219. คุณผุสนี  สมพามา ร่วมบริจาค 250 บาท
220. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง คุณสุดสิริ คุณจอมขวัญ คุณจงรักษ์  นามสกุล อักษรภูษิตพงศ์ และ คุณแม่เปรมจิตต์ คุณสหรัฐ  นามสกุล วิบูลย์ภักดี  ร่วมบริจาค 900 บาท
221. คุณต้นโพธิ์และครอบครัว ,คุณวิเชียร-คุณสุพรรษา สุวรรณวุฒิวัฒน์ ร่วมบริจาค 700 บาท
222. คุณปภาดา สิริชโลทร และ คุณมาลัย ปวงคำยะ ร่วมบริจาค 200 บาท
223. คุณนภัทร ธนทัตกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
224. คุณยุภี อุปนันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
225. คุณสุทิศา คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 200 บาท
226. คุณวิเวก สุเมือง ร่วมบริจาค 100 บาท
227. คุณสารภีร์ สมเคราะห์ ร่วมบริจาค  600 บาท
228. คุณจุมพล โพธิ์รักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
229. คุณรัชนี เทือกสุบรรณ, คุณสายัณห์ ชิวปรีชา และคุณเอมสิริน สวนนุช ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
230. คุณศุภกร วิเศษบรรจง ร่วมบริจาค 200 บาท
231. คุณธนพัฒน์ แซ่แต้ ร่วมบริจาค 400 บาท
232. คุณนลชา อรุณอาศิรกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
233. คุณวาสิณีและนส ตรีทิพย์ ร่วมบริจาค 250 บาท
234. คุณเรืองอรุณ  ใจกว้างและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
235. คุณประพันธ์ พัทย์นันท์ วงษ์ว่องไว ร่วมบริจาค 500 บาท
236. คุณหอม อินยงค์ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
237. คุณปุณิกา พงษ์ปิติากร ร่วมบริจาค 100 บาท
238. ครอบครัวบุญพัฒน์และนาโปลิตาโน ร่วมบริจาค 400 บาท
239. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
240. ครอบครัวโชคประสานชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
241. นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว และนพ. ก. กฤช วุฒิพันธุ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท (เงินสด)
242. คุณอรนุช ปิลันธ์กวิน ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
243. คุณมิตร มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
244. คุณสุรีภรณ์-คุณอัญชรา มณีสุริยงค์ และคุณภัคณัฏฐ์ ไตรรัตนานนท์ ร่วมบริจาค 700 บาท (เงินสด)
245. คุณณิวดี คล้ายมงคล ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
246. คุณวันดี เทศทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
247. คุณปรียมน เอี่ยมสอาด นายวรเวศ ลิปิกรธนางกูร ด.ช.วีรากร ลิปิกรธนางกูร ด.ญ.สิริยากร ลิปิกรธนางกูร นางอรวรรณ หยุ่นนิยม นายอานนท์ หยุ่นนิยม ร่วมบริจาค 1,000 บาท
248. คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์ ร่วมบริจาค  200 บาท
249. ผู้รับเหมาการไฟฟ้านครหลวงเขตยานนาวา ร่วมบริจาค  300 บาท
250. คุณชนิกานต์ อังกาบแก้วและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
251. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
252. คุณบุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร-ปกิต หิรัญวัฒน์  ร่วมบริจาค  200 บาท
253. คุณดวงฤทัย  ธำรงโชติ ร่วมบริจาค  200 บาท
254. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 500 บาท
255. คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 500 บาท
256. คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด ร่วมบริจาค  200 บาท
257. คุณขวัญตา อินทิสาร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
258. คุณเมธิยา เชื้อจั่น , ธีรโชติ เชื้อจั่น, เมติยา เชื้อจั่น, ชญานิษฐ์ เชื้อจั่น, เขมิกา เชื้อจั่น, จันทิมา บุญปลอด,นางประเทืองใจ โนนคู่เขตโขง ,นายเทียนชัย โนนคู่เขตโขง ร่วมบริจาค 200.99 บาท
259. คุณพงศ์จักร์ พาณิชกุย์, นางรชต ธันยาเดชสิทธิ์, นางสาว ณัชชา พาณิชกุลย์, นางสาววรรณวีร์ พาณิชกุลย์ ดญ ชวิกา พาณิชกุลย์ ร่วมบริจาค 250.05 บาท
260. คุณศิตา พรมทอง ร่วมบริจาค 250.25 บาท
261. คุณณัฐมณฑ์ ธิมา ร่วมบริจาค 100 บาท
262. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
263. คุณยุพา ปัญญา ร่วมบริจาค 250 บาท
264. คุณมาศวดี ปั้นงาม ร่วมบริจาค 500 บาท
265. คุณแม่เอก ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
266. คุณศศิธร ต่ายจันทร์ ร่วมบริจาค 111 บาท
267. คุณกัลป์ปภัส ฐิตินาคะรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
268. คุณจรินทร์ทิพย์ ป้อมสุวรรณ ร่วมบริจาค 200 บาท
269. คุณวรกร คงสุข ร่วมบริจาค 200 บาท
270. คุณวิสูตร-ระเบียบ-พงศ์พิวัชร์ หล่าสกุล ร่วมบริจาค 600 บาท
271. คุณลลิดา เชาว์เรืองฤทธิ์ ร่วมบริจาค  200 บาท
272. คุณพิชามญชุ์  ภู่สมัย ร่วมบริจาค  100 บาท
273. คุณปรียาภรณ์ วินิจบุตร และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
274. ร้านอุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ แลชุดแต่งรอบคัน R-STYLE ปิ่นเกล้า ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
275. คุณอธิภัทร ปัญญานวล ร่วมบริจาค 259 บาท
276. คุณชนิดาภา  อ่อนน้อม  ร่วมบริจาค  100 บาท
277. คุณวรุณพักตร์-นางอัญรส ธรรมนพรัตน์ และนายณัฐศักย์ วิชัยกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
278. คุณสมชาย คุณชมนาฏ พันธุ์ศุภผล ร่วมบริจาค 300 บาท
279. คุณการเกต แซ่ฟุ่งและครอบครัว ร่วมบริจาค 100.10 บาท
280. คุณณรัธน์นันท์ พื้นไทย ร่วมบริจาค 120 บาท
281. คุณพล และภรรยา ร่วมบริจาค 133 บาท
282. คุณณัฏนภา มาลูน, คุณชัยพร ตรีวรรธน์ และลูกๆ ร่วมบริจาค 200 บาท
283. คุณภรภัทร ปฐมวรภัทร ร่วมบริจาค 50 บาท
284. คุณกรวุฒิ  ผู้ไพบูลย์ผล ร่วมบริจาค 50 บาท
285. คุณพรพิศ มีสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
286. คุณอรวรรณ มีสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
287. คุณวราพร มีสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
288. คุณพรพิมล มีสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
289. คุณรัตนา  ศรีปรีชาพัฒนะ ร่วมบริจาค 200 บาท
290. คุณเปรมสินี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
291. คุณประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
292. คุณกรวรรณ  แก้วคำศรี, จตุชัย  วาณิชย์อังศุชล, กันตพงศ์- ปิยะพงศ์  วาณิชย์อังศุชล ร่วมบริจาค 300 บาท
293. คุณนวลฉวี วงษ์สกุล ร่วมบริจาค 2,000 บาท
294. คุณ Wanphen ngimchom ร่วมบริจาค 3,000 บาท
295. คุณภูม และแซน ร่วมบริจาค 300 บาท
296. คุณจิดาภา โลจรัส ร่วมบริจาค 500 บาท
297. คุณสริดา โคตรสวัสดิ์ และ วิมลรัตน์ งามปฏิพัทธ์พงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
298. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพวศ์, ยินดี  พนิตวงศ์, นภัทร โสตถิอนัตกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
299. คุณณัฐฌาพรรณ  โพธิ์คำ ร่วมบริจาค 220 บาท
300. คุณทัศพร ธิติพรชัย ร่วมบริจาค 400 บาท
301. คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 120 บาท
302. คุณสุภรณ์ องอาจอนันต์กุล, ทรัพย์, ณัฐณิชา, นิรชา อินทรีบ้าง ร่วมบริจาค 200 บาท
303. คุณเบญญาภา ฮั้วนางยาง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
304. คุณสมใจ เนียมคำ  ร่วมบริจาค    100 บาท
305. คุณเจริญ เจริญรูป   ร่วมบริจาค   100 บาท
306. คุณอดิเทพ เจริญรูป  ร่วมบริจาค 100 บาท
307. คุณบุญยิ่ง สมขำ    ร่วมบริจาค    100 บาท
308. คุณชิฎาภา เจริญรูป  ร่วมบริจาค  100 บาท
309. คุณณัฐญา เจริญรูป   ร่วมบริจาค 100 บาท
310. คุณดวงดาว เจริญรูป ร่วมบริจาค 100 บาท
311. คุณเชื้อ กะฐินทอง    ร่วมบริจาค    50 บาท
312. คุณเทียน กะฐินทอง  ร่วมบริจาค    50 บาท
313. คุณพิเชษฐ์ กะฐินทอง ร่วมบริจาค 50 บาท
314. คุณสุนันท์ กะฐินทอง ร่วมบริจาค   50 บาท
315. คุณชลิดา กะฐินทอง   ร่วมบริจาค 50 บาท
316. คุณอติกานต์ กะฐินทอง ร่วมบริจาค 50 บาท
317. คุณปุญยนุช กะฐินทอง ร่วมบริจาค 50 บาท
318. คุณนวลอนงค์ สีมาพลกุล, คุณบู่ สีมาพลกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
319. คุณสรวัชร์ ดาวเรือง และ จันทนา บุญเปี่ยม ร่วมบริจาค 200 บาท
320. คุณเบญญาภา   วันสุข  ร่วมบริจาค 100 บาท
321. คุณสมศักดิ์ ศรจิ้น ร่วมบริจาค 999.99 บาท
322. คุณสิริกาญจน์ วุฒิโสภณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
323. คุณลำใย เนียมนาค ร่วมบริจาค 250 บาท
324. คุณธนพร ศรแจ่ม ร่วมบริจาค 100 บาท
325. คุณวรณัน อุดมศิลป์ ร่วมบริจาค 500 บาท
326.  คุณสุนทรียา เรืองศรี, นางศิริพันธ์ พรหมช่วย และนายสมชาย เรืองศรี ร่วมบริจาค 200 บาท
327. คุณสุธิษา สิงห์สนธิเดช ร่วมบริจาค 350 บาท
328. จ.ส.อ. นิล , นางจิณณา ( น้อย ), นส ณีรนุช และ นส วรินทร พนมใหญ่  ร่วมบริจาค 500.25 บาท
329. คุณคุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 129 บาท
330. คุณไชยวัฒน์-คุณภัทรวดี บุญวาล พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
331. คุณยายหลวย ทองโสม และคุณพลทวี ทองโสม ร่วมบริจาค 100 บาท
332. คุณชนิดาภา และด.ญ. ชนัญชิดา เกิดจินดา ร่วมบริจาค 200 บาท
333. คุณทราย โชติรส และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
334. คุณบุญงาม ชินบูรพา ร่วมบริจาค 500 บาท
335. คุณอังค์วรา ผลวิริยชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
336. คุณแม่อรพรรณ แก้วผนึกรังษี ร่วมบริจาค 300 บาท
337. คุณจักรกฤษณ์ และนพวรรณ จิรากร ร่วมบริจาค 300 บาท
338. คุณ หทัยกาญจน์ พรมมารี และ คุณ ภัทระ พีระยุทธ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
339. คุณ เบญญาภา ดีมานพ และ คุณ รัฐธีย์ ธงชัย พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
340. คุณนาทวี ร่วมบริจาค 600 บาท
341. คุณธนพร  ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค 25 บาท
342. คุณณัฐพล ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค 25 บาท
343. คุณภาณุวัฒน์ ภัทรพงศ์ภาณุ ร่วมบริจาค 100 บาท
344. คุณสมพร ชูแสง และคุณผุสดี ชูแสง ร่วมบริจาค 24 บาท
345. คุณพา ชูแสง และคุณยุพิน ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 36 บาท
346. คุณพรนภัส ชูแสง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 25 บาท
347. คุณศราวุฒิ นามสิลิ และครอบครัว ร่วมบริจาค 25 บาท
348. คุณกัญภัฏฐ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
349. คุณชนัญชิดา ยวงเกตุ ร่วมบริจาค 50 บาท
350. คุณศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
351. คุณรัตนทัต  รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 100 บาท
352. คุณงามเพ็ญ เลิศจุฑาพร  ร่วมบริจาค 200 บาท
353. คุณสมเกียรติ โตเทียม.ด.ญณัฐชา โตเทียม.Nang sein Nyo(แสนหวี) ร่วมบริจาค 100 บาท
354. คุณชำนาญ เพ็ชรขัน ร่วมบริจาค 500 บาท
355. คุณองอาจ นิลเพชรพลอย ร่วมบริจาค 500 บาท
356. คุณโสภาพันธุ์ ธรรมะรุจี ร่วมบริจาค 500 บาท
357. คุณชนชนก ม่วงสีตอง ร่วมบริจาค 200 บาท
358. คุณศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์ ร่วมบริจาค 450 บาท
359. คุณกรองแก้ว วรรณทรัพย์, คุณอโณทัย วรรณทรัพย์ผล, คุณพิชิต ชวนะสุนทรพจน์, ด.ญ. ธนาภา ชวนะสุนทรพจน์ และ ด.ช. ภัทรวรรธน์ ชวนะสุนทรพจน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
360. คุณจันจิรา สระทองขาว สามีและภรรยา ร่วมบริจาค 400 บาท
361. คุณศิริพร วิจิตรธรรมรส ร่วมบริจาค 100 บาท
362. คุณชลลดา จำนงค์พลี ร่วมบริจาค 500 บาท
363. คุณศิริรักษ์ และคุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 800 บาท
364. คุณวสุนันทา  คำจริง  และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
365. คุณหงษ์ กรจักร เคอห์เลอร์  ร่วมบริจาค 4,000 บาท
366. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์  ร่วมบริจาค 500 บาท
367. คุณวิชัย และ ครอบครัว "สินบวรพิชัย" ร่วมบริจาค 500 บาท
368. คุณพรทิพย์ อภิมหาศาล ร่วมบริจาค 200 บาท
369. คุณอัมไพวรรณ มณี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
370. คุณพริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 150 บาท
371. คุณเป๊ก-เชน ร่วมบริจาค 250 บาท
372. คุณธัญธร นันต๊ะเสน ร่วมบริจาค 450 บาท
373. คุณศศิวัฒน์ และคุณลภัสรินทร์ แสงสีทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
374. ครอบครัว ด.ช. ชุติเทพ โสภาพักตร์ ร่วมบริจาค 300 บาท
375. คุณธนกาญจน์ เหมโพธิรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
376. คุณไพโรจน์ พึ่งพุทธิกานต์ ร่วมบริจาค 500 บาท
377. คุณสลักจิตต์ แก่นจันทร์ ร่วมบริจาค 250 บาท
378. คุณศศิชัญญ์ สิริกุลสิงห์ นายธรรศกร/นายอธิปชัช/ดช.นิธานกร ฉิมคล้าย ร่วมบริจาค 700 บาท
379. คุณทิพย์ประภาพร ทรงสุคนธ์ ร่วมบริจาค 200 บาท

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญเสาอโศกทั้งหมด 151,288.60 บาท

หมายเหตุ ปัจจัยทำบุญเสาอโศกที่ได้รับบริจาคทั้งหมด หลังหักค่าใช้จ่ายต่างๆ เช่น ค่าติดตั้ง และค่าขนส่งแล้ว จะนำไปร่วมสมทบทุนทอดผ้าป่าสามัคคีค่ะ

###ท่านที่ประสงค์ทำบุญสามารถโอนปัจจัยทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องลงชื่อจองไว้ ส่วนท่านใดที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งลำดับชื่อจองทำบุญของท่านมาที่อีเมล์ [email protected] ด้วยนะคะ เพื่อที่จะได้ไม่ลงชื่อซ้ำอีก และปลด (รอโอน) ได้ถูกค่ะ###

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ พร้อมแจ้งส่ง slip หลักฐานการโอนเงินถึงวันศุกร์ที่ 22 พฤษภาคม 2558 ค่ะ***

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-4-25 23:55:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ปิดรับบริจาค
ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างกุฏิสงฆ์ เครื่องสังฆทานบริวารทั้งหลาย ร่วมทำบุญผ้าห่มเจดีย์ และผ้าห่มพระ  ตามกำลังศรัทธา

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ร่วมบริจาค 1,000 บาท
2. คุณประภาวัลย์ อัครวราศิรยศ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
3. คุณมิว และแม่ ร่วมบริจาค 200 บาท
4. คุณศศิ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
5. คุณภุชงค์ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
6. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
7. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
8. คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
9. คุณอัจฉรียา พลอยรักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 222.22 บาท
10. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
11. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
12. คุณสีหพงษ์ เอี่ยมเจริญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,100 บาท
13. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง และศิริวรรณ  แสงสมี ร่วมบริจาค 300 บาท
14. คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์, คุณแม่ลำภู เรืองศรี และคุณฐิชารัตน์ ภู่รักศักดิ์ศรี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
15. คุณณิชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
16. คุณอุดมเกียรติ คุณอรรถวิทย์ คุณสุนทรี คุณกกกรณ์ นามสกุล พรรธนประเทศ และคุณกรรณิการ์ บุญผ่องศรี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
17. คุณเปิ้ลและครอบครัว ร่วมบริจาค 800 บาท
18. ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
19. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 300 บาท

20. คุณสมชาย วันเพ็ญ ฤทัยรัตน จริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 500 บาท
21. คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
22. คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
23. คุณสุภาภรณ์ ธังศิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 309 บาท
24. คุณกมลพันธ์ สิทธิพรธนรักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
25. คุณกรองกาญจน์ สัตยุตม์ และเดชณรงค์ ดุงแผ้ว ร่วมบริจาค 250 บาท
26. คุณวริศรียา ร่วมบริจาค 100 บาท
27. คุณจุฬารัศมี นักเสียง ร่วมบริจาค 100 บาท
28. คุณโชติรส (ปลา)  ร่วมบริจาค 300 บาท

29. คุณพุทธิมา ฤทธิ์จรูญ และหรรษา อับดุลเลาะ ร่วมบริจาค 200 บาท
30. คุณ Pat Pund ร่วมบริจาค 200 บาท
31. คุณปัญทสรณ์ กรณ์พรสรรค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
32.คุณพัฒน์สรณ์ ผลประสิทธิโต ร่วมบริจาค 500 บาท
33. คุณปณิชา สุรการวิทย์‏ ร่วมบริจาค 400 บาท
34. คุณเอ็กซ์ ไอซ์ ออย และครอบครัว ร่วมบริจาค 150 บาท
35. นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
36. คุณมุทิตา  ชเเมสส์มันน์ เเละครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
37. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
38. คุณอรพิน กิจพิพัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
39. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
40. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
41. คุณวราภรณ์ ประเสริฐธนะกิจ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
42. คุณวรเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท

43. คุณแสงรัศมี และลูกๆ ร่วมบริจาค 400 บาท
44. คุณอาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 200 บาท
45. คุณอานันท์ภร บุญตาระวะ ร่วมบริจาค 900 บาท
46. คุณชูชัย ทองเนียม และ คุณ สุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 400 บาท
49. คุณสวลักษณ์ อัญนพวงค์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
50. คุณวนิดา  เกษมไชยานันท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท

51. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
52. คุณสุรีย์ภรณ์  คุณเกียรตินาถ  คุณปญมพร เกียรตินาถ ร่วมบริจาค 100 บาท

53. คุณถวิล - นางบังอร - น.ส.ปานรดา สุริยะ และน.ส.อัญชลี คำศรี ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
54. คุณชุติมา-คุณสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
55. คุณวิภาวดี เพ็ญจำรัส ร่วมบริจาค 200 บาท
56. คุณปราณี ทองสุข, ศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล ร่วมบริจาค 200 บาท
57. คุณรจนา วิฑูรย์วาณิชย ร่วมบริจาค 200 บาท
58. คุณธนียา วรรณวิสราณกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
59. คุณครรชิต เขียวสุข ร่วมบริจาค 200 บาท
60. คุณสุวรรณี มานะจิตประเสริฐ และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
61. คุณสุวิมล มานะจิตประเสริฐ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
62. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 400 บาท
63. คุณพัชมณฑ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
64. คุณวนิดา วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 400 บาท

66. คุณณบรรณสรณ์ ธนันชัยพงศกร ร่วมบริจาค 200 บาท
67. คุณนิภาธร  สุ่มเงิน ร่วมบริจาค 200 บาท
68. คุณศรีสุดา บุญเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท
69. คุณมนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค 900 บาท
70. คุณเมลิษา+ประภากร ปัสสา ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
71. คุณสิริกร  เด่นสันติและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
72. คุณอรปภา  เจียรนัยกูร  ร่วมบริจาค 300 บาท
73. คุณจักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
74. คุณชัยพร สมภพนพคุณ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
75. คุณจรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
76. คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 200.25 บาท
77. คุณพฤดี + มาร์โค่ หงุ่ยตระกูล-Schulze ร่วมบริจาค 300 บาท
78. คุณธนาคม คงพัฒนสิริ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
79. คุณพัชชา พัชรีพรรณ ชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร ณรัตน์ ชาติชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
80. คุณจัฏฌญา พรหมเกิดและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
81. คุณวัฒน์ คุณสุนันทา ทองสมบัติพาณิช  ร่วมบริจาค 300 บาท
82. คุณวิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
83. คุณศิริมา พรชวลิตหิรัญ  ร่วมบริจาค 250 บาท
84. คุณธเนศ และนายบุญชัย ร่วมบริจาค 170 บาท
85. คุณสมศักดิ์ ธนิตไชยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
86. คุณนฤมล ทรงอาจ ร่วมบริจาค 500 บาท
87. คุณเจียระนัย-ศิริกาญจน์ -ธัญภัส บุญรักษา  ร่วมบริจาค 300 บาท
88. คุณไพโรจน์ คุณหงษ์ คุนาพงษ์กิติและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
89. คุณเปมิกา ภู่ผ่อง และครอบครัว ร่วมบริจาค 340 บาท (เงินสด)
90. คุณพจณีย์ ผันผ่อน ร่วมบริจาค 100 บาท
91. คุณธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
92. คุณปราณิลดา ธัญอรศิริ ร่วมบริจาค 200 บาท
93. คุณอชิรวุธ วันชัย ร่วมบริจาค 300 บาท
94. คุณ jin.anatta ร่วมบริจาค 3,000 บาท
95. คุณจริยา ศรีหนู ร่วมบริจาค 400 บาท
96. คุณจิดาภา โพธิ์คง ร่วมบริจาค 300 บาท
97. คุณหมิง ร่วมบริจาค 200 บาท
98. คุณกชพร พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
99. คุณสุรพงษ์ คิดถูก ร่วมบริจาค 2,150 บาท
100. คุณวยา สาขามุละ และนางบุญย้อม โพธิ์ศรี ร่วมบริจาค 750 บาท
101. คุณณัฐธิดา สังสุวรรข์ ร่วมบริจาค 200 บาท
102. คุณชัชชมนต์ เป้งอ กูลด์ (Gould )และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
103. คุณสุพิมพ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
104. คุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนาและจรรยา จิตธรรมพงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
105. คุณวัชรี เทศทอง ร่วมบริจาค 250 บาท
106. คุณเคและแม่ ร่วมบริจาค 100 บาท
107. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
108. คุณเนตรพิรุฬห์ ทองวงศ์ลาภ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
109. คุณธารทิพย์ คณาธัญโชติยาและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
110. คุณเพ็ญวิภา มารคไพบูลย์ ร่วมบริจาค 600 บาท
111. คุณวิกันดา มารคไพบูลย์   ร่วมบริจาค 300 บาท
112. คุณกฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก  ร่วมบริจาค 200 บาท
113. คุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันทน์  ร่วมบริจาค  200 บาท
114. คุณธนัญนรภัทร มโนวรานันทน์   ร่วมบริจาค  1,000 บาท
115. คุณกิตติศัพท์ เหลืองชวพงศ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
116. คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนาและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
117. คุณสมบัติ-นางปฏิณญา นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 500 บาท
118. คุณชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 1,250 บาท
119. คุณบอย ร่วมบริจาค 100 บาท
120. คุณสิริมา กิมยงค์  ร่วมบริจาค 100 บาท
121. ครอบครัววชินี พูมสะหวัน ร่วมบริจาค 1,000 บาท
122. คุณบุญยวีร์  แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 300 บาท
123. คุณน้นท์นภัส  บุญทองงงาม ร่วมบริจาค 100 บาท
124. คุณวัชรา สุทธิ์รัตน์  ร่วมบริจาค 100  บาท
125. คุณปลิดา ร่วมบริจาค 200 บาท
126. คุณณปภัช สื่อวิมล และครอบครัว ร่วมบริจาค 350 บาท
127. คุณเย็นจิตณ์  ผาระกันดิษยา ร่วมบริจาค 500 บาท
128. คุณปาณิสา ทรัพย์สัตย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
129. คุณชญาภา มณีวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
130. ด.ญ.เมธาพร มณีวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
131. คุณวินัย พูลผล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
132. ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
133. คุณกำไรทิพย์ เตาะเจริญสุข และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
134. คุณเยาวลักษณ์ เตาะเจริญสุข และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
135. คุณอัจฉราวรรณ เตาะเจริญสุข ครอบครัวและเทวดาประจำกาย  ร่วมบริจาค 100 บาท
136. คุณคมกฤษณ์ มงคลศุภชัย และครอบครัว ร่วมบริจาค 50 บาท
137. คุณนันทพร บุญปาลิต ร่วมบริจาค 500 บาท
138. คุณมนัส นวลจันทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
(เงินสด)
139. คุณวารี นวลจันทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
140. คุณณภัสถ์ภพ เกศมณี ร่วมบริจาค 100 บาท
141. คุณธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
142. คุณจินดา โคกครุฑ ร่วมบริจาค 250 บาท (เงินสด)
143. คุณศสิภาธณีย์ เฉลยชนม์ ร่วมบริจาค 200 บาท
144. คุณธนกฤต  นิลประดับ ร่วมบริจาค 100 บาท
145. นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 500 บาท
146. ครอบครัว Mr&Mrs. Mitch Breines พร้อมกัลยาณมิตรในโครงการ US.เสบียงบุญ / LAO-THAI-USA #  22 ร่วมบริจาค 444.44 บาท
147. คุณคัทลียา โตวรานนท์  และครอบครัว ร่วมบริจาค 900 บาท
148. คุณจิราวัฒน์, ธัญยธรณ์, วิรัลอิง พัชรพงศ์ภรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
149. คุณจักรวาล ร่วมบริจาค 100 บาท
150. คุณนงนภัส ชิดไชย ร่วมบริจาค 100 บาท
151. คุณชุติกาญจน์ ร่วมบริจาค 450 บาท
152. คุณสุนันทา ชำนาญ ร่วมบริจาค 200 บาท
153. คุณกนกนภา ดอกไม้-คุณชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
154. คุณศุภศักดิ์ กิติศาสตรขจร ร่วมบริจาค 800 บาท
155. คุณณัฐวุฒิ สุ่มมาตย์  ร่วมบริจาค 100 บาท
156. คุณอภิชา สุ่มมาตย์ ร่วมบริจาค  100 บาท
157. คุณมะลิลา จันทร์หนองสรวง ร่วมบริจาค 100 บาท
158. คุณบุญเรี่ยม จันทร์หนองสรวง ร่วมบริจาค 100 บาท
159. คุณพัชรินทร์ ปูรณานุนาค ร่วมบริจาค 100 บาท
160. ครอบครัวแออ่วม(มนูญ รุ้ง พืซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ลุงหยุด ป้าเล็ก) ร่วมบริจาค 100 บาท
161. คุณยสวรัส และครอบครัว ร่วมบริจาค 900 บาท
162. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
163. คุณสุพรรณี สืบสาย ร่วมบริจาค 200 บาท
164. คุณสมโรจน์ ตันเจริญ ร่วมบริจาค 300 บาท
165. คุณลภดา สืบสาย ร่วมบริจาค 50 บาท
166. คุณ Ayre ร่วมบริจาค 100 บาท
167. คุณสำราญ ช่างเกวียน ร่วมบริจาค 400 บาท
168. คุณวิชัย นางพรธนัช และดญ.บุณยวีร์ ธัญพงศกร ร่วมบริจาค 500 บาท
169. คุณธนพล จรุงไพรัช และคุณพัทธนันท์ ธันยทองวงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
170. คุณพงศ์สันต์  พัฒนกิตติคุณ  ร่วมบริจาค 100 บาท
171. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 600 บาท
172. คุณช่อลดา อดุลเดชา ร่วมบริจาค 200 บาท
173. คุณสมพร รอดนา ร่วมบริจาค 300 บาท
174. คุณเง็กเหลียง   แซ่โต๊ะ ร่วมบริจาค 100 บาท
175. คุณสมชาย  คุณวารีญา  นาคะเสโน และครอบครัว   ร่วมบริจาค 300 บาท
176. คุณวรรณดี   เสือเพ็ชร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
177. คุณธัญสุตา   ทองบุตรดา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
178. คุณชุติมาศ   โรจนวิไลกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
179. คุณรัตตินันท์   เมฆะเจริญสิทธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
180. คุณรัสรินทร์    เมฆะเจริญสิทธิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
181. คุณพลังกฤช   ภัสสรธนาธร และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
182. คุณผุสนี  สมพามา ร่วมบริจาค 250 บาท
183. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง คุณสุดสิริ คุณจอมขวัญ คุณจงรักษ์  นามสกุล อักษรภูษิตพงศ์ และ คุณแม่เปรมจิตต์ คุณสหรัฐ  นามสกุล วิบูลย์ภักดี  ร่วมบริจาค 800 บาท
184. คุณต้นโพธิ์และครอบครัว ,คุณวิเชียร-คุณสุพรรษา สุวรรณวุฒิวัฒน์ ร่วมบริจาค 800 บาท
185. คุณปภาดา สิริชโลทร และ คุณมาลัย ปวงคำยะ ร่วมบริจาค 200 บาท
186. คุณสุทิศา คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 100 บาท
187. คุณวิเวก สุเมือง ร่วมบริจาค 100 บาท
188. คุณสารภีร์ สมเคราะห์ ร่วมบริจาค  600 บาท
189. คุณรัชนี เทือกสุบรรณ, คุณสายัณห์ ชิวปรีชา และคุณเอมสิริน สวนนุช ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
190. คุณธนพัฒน์ แซ่แต้ ร่วมบริจาค 600 บาท
191. คุณนลชา อรุณอาศิรกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
192. คุณวาสิณีและนส ตรีทิพย์ ร่วมบริจาค 250 บาท
193. คุณเรืองอรุณ  ใจกว้างและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
194. คุณหอม อินยงค์ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
195. คุณปุณิกา พงษ์ปิติากร ร่วมบริจาค 100 บาท
196. ครอบครัวบุญพัฒน์และนาโปลิตาโน ร่วมบริจาค 600 บาท
197. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
198. นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว และนพ. ก. กฤช วุฒิพันธุ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท (เงินสด)
199. คุณมิตร มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
200. คุณสุรีภรณ์-คุณอัญชรา มณีสุริยงค์ และคุณภัคณัฏฐ์ ไตรรัตนานนท์ ร่วมบริจาค 700 บาท (เงินสด)
201. คุณวันดี เทศทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
202. คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์ ร่วมบริจาค  300 บาท
203. ผู้รับเหมาการไฟฟ้านครหลวงเขตยานนาวา ร่วมบริจาค  200 บาท
204. คุณชนิกานต์ อังกาบแก้วและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
205. คุณน้ำทิพย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
206. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
207. คุณบุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร-ปกิต หิรัญวัฒน์  ร่วมบริจาค  400 บาท
208. คุณดวงฤทัย  ธำรงโชติ ร่วมบริจาค  102 บาท
209. ร.อ. เสน่ห์ ภาโสม อุบลราชธานี ร่วมบริจาค 300 บาท
210. คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
211. คุณยุพา ปัญญา ร่วมบริจาค 500 บาท
212. คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 500 บาท
213. คุณเมธิยา เชื้อจั่น , ธีรโชติ เชื้อจั่น, เมติยา เชื้อจั่น, ชญานิษฐ์ เชื้อจั่น, เขมิกา เชื้อจั่น, จันทิมา บุญปลอด,นางประเทืองใจ โนนคู่เขตโขง ,นายเทียนชัย โนนคู่เขตโขง ร่วมบริจาค 200.26 บาท
214. คุณพงศ์จักร์ พาณิชกุย์, นางรชต ธันยาเดชสิทธิ์, นางสาว ณัชชา พาณิชกุลย์, นางสาววรรณวีร์ พาณิชกุลย์ ดญ ชวิกา พาณิชกุลย์ ร่วมบริจาค 250 บาท
215. คุณณัชณศา ชื่นสกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
216. คุณพิมพ์นภัส และนายนพพร พนมวรชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
217. คุณศิตา พรมทอง ร่วมบริจาค 250 บาท
217. คุณศิตา พรมทอง ร่วมบริจาค 250 บาท
218. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
219. คุณยุพา ปัญญา ร่วมบริจาค 250 บาท
220. คุณมาศวดี ปั้นงาม ร่วมบริจาค 500 บาท
221. คุณศศิธร ต่ายจันทร์ ร่วมบริจาค 189 บาท
222. คุณกัลป์ปภัส ฐิตินาคะรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
223. คุณจรินทร์ทิพย์ ป้อมสุวรรณ ร่วมบริจาค 200 บาท
224. คุณพิชามญชุ์  ภู่สมัย ร่วมบริจาค  100 บาท
225. คุณปรียาภรณ์ วินิจบุตร และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
226. ร้านอุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ แลชุดแต่งรอบคัน R-STYLE ปิ่นเกล้า ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
227. คุณอธิภัทร ปัญญานวล ร่วมบริจาค 200 บาท
228. คุณวรุณพักตร์-นางอัญรส ธรรมนพรัตน์ และนายณัฐศักย์ วิชัยกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
229. คุณสมชาย คุณชมนาฏ พันธุ์ศุภผล ร่วมบริจาค 200 บาท
230. คุณการเกต แซ่ฟุ่งและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
231. คุณพล และภรรยา ร่วมบริจาค 100 บาท
232. คุณณัฏนภา มาลูน, คุณชัยพร ตรีวรรธน์ และลูกๆ ร่วมบริจาค 200 บาท
233. คุณภรภัทร ปฐมวรภัทร ร่วมบริจาค 50 บาท
234. คุณกรวุฒิ  ผู้ไพบูลย์ผล ร่วมบริจาค 50 บาท
235. คุณกฤษณา ร่วมบริจาค 400 บาท
236. คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, ด.ญ.พัชชานันท์    ศรีปรีชาพัฒนะ ร่วมบริจาค 800 บาท
237. คุณเปรมสินี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
238. คุณนวลฉวี วงษ์สกุล ร่วมบริจาค 2,000 บาท
239. คุณ Wanphen ngimchom ร่วมบริจาค 2,380.31 บาท
240. คุณภูม และแซน ร่วมบริจาค 300 บาท
241. คุณสริดา โคตรสวัสดิ์ และ วิมลรัตน์ งามปฏิพัทธ์พงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
242. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพวศ์, ยินดี  พนิตวงศ์, นภัทร โสตถิอนัตกุล ร่วมบริจาค 600 บาท
243. คุณณัฐฌาพรรณ  โพธิ์คำ ร่วมบริจาค 280 บาท
244. คุณทัศพร ธิติพรชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
245. คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 360 บาท
246. คุณสุภรณ์ องอาจอนันต์กุล, ทรัพย์, ณัฐณิชา, นิรชา อินทรีบ้าง ร่วมบริจาค 200 บาท
247. คุณอดิเทพ เจริญรูป ร่วมบริจาค  100 บาท
248. คุณบุญยิ่ง สมขำ   ร่วมบริจาค    100 บาท
249. คุณณัฐญา เจริญรูป ร่วมบริจาค  100 บาท
250. คุณสรวัชร์ ดาวเรือง และ จันทนา บุญเปี่ยม ร่วมบริจาค 200 บาท
251. คุณเบญญาภา   วันสุข  ร่วมบริจาค 100 บาท
252. คุณสิริกาญจน์ วุฒิโสภณ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
253. คุณลำใย เนียมนาค ร่วมบริจาค 250 บาท
254. คุณธนพร ศรแจ่ม ร่วมบริจาค 100 บาท
255. คุณวรณัน อุดมศิลป์ ร่วมบริจาค 500 บาท
256. คุณสุนทรียา เรืองศรี, นางศิริพันธ์ พรหมช่วย และนายสมชาย เรืองศรี ร่วมบริจาค 300 บาท
257. คุณสุธิษา สิงห์สนธิเดช ร่วมบริจาค 350 บาท
258. คุณไชยวัฒน์-คุณภัทรวดี บุญวาล พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
259. คุณยายหลวย ทองโสม และคุณพลทวี ทองโสม ร่วมบริจาค 100 บาท
260. คุณแม่อรพรรณ แก้วผนึกรังษี ร่วมบริจาค 200 บาท
261. คุณจักรกฤษณ์ และนพวรรณ จิรากร ร่วมบริจาค 200 บาท
262. คุณธนพร  ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค 25 บาท
263. คุณณัฐพล ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค 25 บาท
264. คุณภาณุวัฒน์ ภัทรพงศ์ภาณุ ร่วมบริจาค 100 บาท
265. คุณสมพร ชูแสง และคุณผุสดี ชูแสง ร่วมบริจาค 24 บาท
266. คุณพา ชูแสง และคุณยุพิน ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 36 บาท
267. คุณพรนภัส ชูแสง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 25 บาท
268. คุณศราวุฒิ นามสิลิ และครอบครัว ร่วมบริจาค 25 บาท
269. คุณกัญภัฏฐ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
270. คุณชนัญชิดา ยวงเกตุ ร่วมบริจาค 50 บาท
271. คุณศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 200 บาท  (เงินสด)
272. คุณรัตนทัต  รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 100 บาท
273. คุณงามเพ็ญ เลิศจุฑาพร  ร่วมบริจาค 300 บาท
274. คุณสุภาพร  เจริญจิตต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
275. คุณสมเกียรติ โตเทียม.ด.ญณัฐชา โตเทียม.Nang sein Nyo(แสนหวี) ร่วมบริจาค 100 บาท
276. คุณชำนาญ เพ็ชรขัน ร่วมบริจาค 500 บาท
277. คุณองอาจ นิลเพชรพลอย ร่วมบริจาค 500 บาท
278. คุณโสภาพันธุ์ ธรรมะรุจี ร่วมบริจาค 500 บาท
279. คุณจักรภพ ศุภกร ร่วมบริจาค 3,000 บาท
280. คุณศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์ ร่วมบริจาค 450 บาท
281. คุณศราวุธ สีเทียน ร่วมบริจาค 400.75 บาท
282. คุณสุรศักดิ์ สมนามและครอบครัว ,Mr. Nick Sciurba และเปรมศินี เถรหมื่นไวยและครอบครัว ร่วมบริจาค 600 บาท
283. คุณจันจิรา สระทองขาว สามีและภรรยา ร่วมบริจาค 100 บาท
284. คุณพ่อชุมพล   พิมพ์แพทย์ ร่วมบริจาค 250 บาท
285. จ.ส.อ. นิล, นางจิณณา( น้อย ) นส.ณีรนุช  และนส. วรินทร     พนมใหญ่  ร่วมบริจาค 500.48 บาท
286. คุณศิริพร วิจิตรธรรมรส ร่วมบริจาค 100 บาท
287. คุณชลลดา จำนงค์พลี ร่วมบริจาค 500 บาท
288. คุณศิริรักษ์ และคุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 500 บาท
289. คุณหงษ์ กรจักร เคอห์เลอร์  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
290. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์  ร่วมบริจาค 500 บาท
291. คุณวิชัย และ ครอบครัว "สินบวรพิชัย" ร่วมบริจาค 500 บาท
292. คุณอัมไพวรรณ มณี ร่วมบริจาค 500 บาท
293. คุณพริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 50 บาท
294.คุณอ้นและเมี่ยวเหลียน  ร่วมบริจาค 200 บาท
295.คุณนภาพิสุทธิ์ คุ้มครอง ร่วมบริจาค 200 บาท
296.ครอบครัวเตชะกุลพงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
297.คุณเกศสินีและครอบครัวอาจหาญศิริ ร่วมบริจาค 200 บาท
298.คุณอัฉฎาพัตน์ เพิ่มพูน ร่วมบริจาค 100 บาท
299.คุณจิรารัตน์ อักษร ร่วมบริจาค 100 บาท
300.ครอบครัวศิริวารินทร์ ร่วมบริจาค 200 บาท
301.คุณ ทัศนีย์ ปิตะนิลผลิน ร่วมบริจาค 100 บาท
302.คุณไพรจิตร วรรณทอง  ร่วมบริจาค 100 บาท
303.คุณสลักจิตร์ สุ่มมาตย์  ร่วมบริจาค 100 บาท
304.เด็กชายจอมพล สุ่มมาตย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
305.คุณทิพย์ประภาพร ทรงสุคนธ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
306. คุณเป๊ก-เชน ร่วมบริจาค 250 บาท
307. คุณธัญธร นันต๊ะเสน ร่วมบริจาค 450 บาท
308. คุณศศิวัฒน์ และคุณลภัสรินทร์ แสงสีทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
309. คุณคำพรรณี บุญชีพ และครอบครัว ร่วมบริจาค 209 บาท
310. คุณไพโรจน์ พึ่งพุทธิกานต์ ร่วมบริจาค 300 บาท
311. คุณสลักจิตต์ แก่นจันทร์ ร่วมบริจาค 250 บาท
312. คุณวรรณี บุญสว่างโรจน์ ร่วมบริจาค 300 บาท

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญทั้งหมด 116,717.70 บาท

###ท่านที่ประสงค์ทำบุญสามารถโอนปัจจัยทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องลงชื่อจองไว้ ส่วนท่านใดที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งลำดับชื่อจองทำบุญของท่านมาที่อีเมล์ [email protected] ด้วยนะคะ เพื่อที่จะได้ไม่ลงชื่อซ้ำอีก และปลด (รอโอน) ได้ถูกค่ะ###

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ พร้อมแจ้งส่ง slip หลักฐานการโอนเงินถึงวันศุกร์ที่ 22 พฤษภาคม 2558 ค่ะ***

อัพเกรด  99.33%

0

30

498

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
498
โพสต์เมื่อ 2015-4-26 02:46:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นพวรรณ จิรากร จอง 2 ที่ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-28 21:56 , Processed in 0.184663 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้