อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 23435|ตอบ: 119
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ประกาศผังที่นั่ง (P.1) ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ทริปพิเศษแห่งปี ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 20

[คัดลอกลิงก์]

77

516

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
26512

ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 20
(วันเสาร์ที่ 21 – วันอาทิตย์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2558)

ดิฉันเชื่อว่าบุญดีดีอย่างนี้หาทำได้ยากการที่พระท่านจะมารวมตัวกันถึง 200 รูป โดยพระสงฆ์ท่าน
มาปฏิบัติธรรมปาริวาส  อย่างนี้ด้วยแล้วดิฉันว่าสุดสุดเลยค่ะตอนที่ดิฉันไปกับ อ.เจน ได้ยินหลวงพ่อท่านเล่า
ให้ฟังแล้ว ดิฉันงี้ยิ้มแก้มแทบปริและมีความสุขมากจริงๆ ค่ะ ก็แหมเป็นไปได้อย่างไรกันค่ะ ที่บังเอิญมาพบ
วัดแห่งนี้ยามพลบค่ะ และพระสงฆ์ท่านกำลังจะปฏิบัติดีปฏิบัติขอบตามหลักพระพุทธศาสนาอีกด้วยค่ะ ซึ่ง
หาทำบุญอย่างนี้ยากยิ่งนักนะค่ะ ไม่ต้องไปดูใครตัวหลวงพ่อเองท่านก็ยังอึ้งก็เพราะท่านไม่มีเงินพอที่จะ
สร้างหลังคาอเนกประสงค์แต่มีความตั้งใจอันแรงกล้าปรารถนาให้บุญสำเร็จท่านบอกว่าก็อธิษฐานตลอดว่า
จะมีผู้ใจบุญที่ใดมาช่วยกันสร้างหลังคาเอนกประสงค์นี้นะเพราะท่านเป็นห่วงพระสงฆ์ท่านจะลำบากในการ
ทำปาริวาสและยังจะได้ใช้ในโอกาสอื่นได้อีกค่ะ การที่ อ.เจน เข้ามาในวัดในยามค่ำคืนอย่างนี้ไม่ใช่เรื่อง
บังเอิญอ.เจน บอกอย่างนี้ และถ้าดิฉันเป็นหลวงพ่อก็ งง งง นะค่ะ

ทอดผ่าป่าสามัคคี  อ.เจนจะนำพาทุกคนไปทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างวิหารทานที่วัดแห่งหนึ่ง เนื่องด้วยหลวงพ่อ
กำลังก่อสร้างศาลาเอนกประสงค์เพื่อเป็นศูนย์รวมให้ชาวบ้านได้มาปฏิบัติธรรมกันที่วัดค่ะ

ถวายสังฆทาน 200 ชุด  อย่าลืมนำชุดสังฆทานคนละ1 ชุด เพื่อเตรียมถวายพระสงฆ์นะค่ะ โอ้ย ปลื้ม ๆ ปิติ ๆ ค่ะ
ก็เพราะว่า มันธรรมดาเสียที่ไหนเล่าค่ะการถวายสังฆทานพร้อมเพรียงกันถึง200 ชุด เราก็อย่าลืมอนุโมทนาบุญกับ
ทุกคนที่ถือมารวมทั้งของเราด้วยคุณลองคิดดูสิค่ะไม่ธรรมดาเลยนะค่ะ แทบอดใจรอไม่ไหวแล้วค่ะ น่าจะเป็นภาพ
ความประทับใจไม่รู้ลืมและสุดยอดแห่งปีเชียวค่ะ  

***สำหรับเครื่องของสังฆทานขอเป็นของใช้สอยของพระสงฆ์อย่าใช้เป็นของกินนะค่ะเพราะพระท่าน
ฉันมื้อเดียวค่ะ***

นั่งสมาธิ  อ.เจน จะนำทุกท่านนั่งสมาธิในสถานที่ศักดิ์สิทธิ์เพื่อจะได้พัฒนาการนั่งสมาธิของคุณค่ะ
เตรียมพร้อมกันหรือยังค่ะอาสนะคนละ 1 ผืน บุญจากการนั่งสมาธิมีอานิสงส์สูงนะค่ะ

กวาดลานวัด  กิจกรรมกวาดลานวัดให้สะอาดมีอานิสงส์บุญค่ะที่วัดแห่งนี้ปลูกต้นไม้ให้เป็นธรรมชาติร่มรื่น
ซึ่งทำให้มีใบไม้แห้งตกเกลื่อนพื้นอ.เจนจึงต้องการให้ทุกท่านได้ช่วยกันกวาดลานดินให้สะอาดเพื่อพระสงฆ์
ท่านจะได้นั่งปฏิบัติธรรมและเราก็จะได้อานิสงส์บุญจากการบริการอำนวยความสะดวกสบายทางด้านความ
สะอาดย่อมเป็นบุญทั้งนั้นค่ะอย่าลืมนำไม้กวาด+ที่ตักผง นำตดตัวไปด้วยนะค่ะ

บุญสร้างหลังคา  อ.เจน ฝากบอกว่าบุญจากการสร้างหลังคามีอานิสงส์สูงมากจริงเพราะสร้างเพื่อประโยชน์
ส่วนรวมทั้งพระสงฆ์เณร อุบาสกอุบาสิกา และเด็กเล็กจะได้ใช้ประโยชน์ในส่วนนี้ค่ะ

บุญมากมายบรรยายไม่จบ  อ.เจนมีบุญมากมายที่บรรยายไม่จบสิ้นเพราะมากล้นเหลือเกินคือคุณต้องไป
พบเองเห็นเองและทำเองถึงจะรู้ได้ว่าบุญอะไรนะที่ อ.เจนนำพาไปทำบุญช่างมากมายจริง ๆ ค่ะ
อ้อถ้าหากท่านที่ไม่สามารถจะไปร่วมงานบุญกันในครั้งนี้ได้ก็สามารถโอนเงินมาร่วมบุญกันได้เพราะ
บุญจะสำเร็จก็เพราะทุกคนช่วยกันนะค่ะ
มีงานบุญอีกมากมายที่ดิฉันก็ต้องขออุบอิบไว้ก่อนเดี๋ยวจะไม่เซอร์ไพรส์หากท่านใดไม่ได้มางานบุญครั้งนี้
ก็ขอให้ติดตามและร่วมอนุโมทนาบุญกันค่ะ
จี๊ดจ๊าด

แสดงความคิดเห็น

จองทริป 20 จำนวน 2 ที่ค่ะ  โพสต์เมื่อ 2015-2-3 12:33

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-19 05:51 , Processed in 0.716768 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้