ประกาศผังที่นั่ง (P.1) ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ทริปพิเศษแห่งปี ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 20 - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 23236|ตอบ: 119
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ประกาศผังที่นั่ง (P.1) ปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ทริปพิเศษแห่งปี ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 20

[คัดลอกลิงก์]

518

2634

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20123

ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 20 (ทริปพิเศษแห่งปีค่ะ)

สวัสดีค่ะ

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ ขอเชิญชวนทุกท่านไปร่วมงานบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 20 (ทริปพิเศษ) ในวันเสาร์ที่ 21-วันอาทิตย์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2558 ครั้งนี้เป็นทริปทัวร์บุญค้างคืนค่ะ
เพราะมีกิจกรรมต่างๆ มากมายค่ะ

ทุกครั้งที่ดิฉันจะนำพาผู้คนไปทำบุญกับดิฉันนั้น ดิฉันจะทำการสวดมนต์และนั่งสมาธิ
เพื่อถามครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ หรือเทวดา ว่าบุญใดดีที่ควรจะทำ
ซึ่งในครั้งนี้ดิฉันต้องการนำพาทุกท่านไปทำบุญพิเศษที่หาทำได้ยากยิ่งค่ะ รวมทั้งมีกิจกรรมอื่น ๆ อีกค่ะ

ดิฉันได้อธิษฐานจิตว่าไปที่จังหวัดใด จากภาพที่เห็นเป็นถ้ำศักดิ์สิทธิ์แห่งหนึ่งมี
หินย้อยมีน้ำหยดลงมา เพียงชั่วครู่ภาพนั้นก็หายไป แต่ในญาณของดิฉันรู้ได้ว่า
ต้องเดินทางไปที่นั่นค่ะ

วันสำรวจเส้นทาง ดิฉันได้ไปหาที่พักรับรอง ให้แก่ ผู้ร่วมบุญด้วยค่ะ รวมทั้งหาวัดที่
ทำบุญในกิจกรรมพิเศษในวันเดียวกันเพราะว่ามีเวลาน้อยต้องทำให้เสร็จภายในวันเดียวค่ะ

ดิฉันได้ไปตามวัดต่าง ๆ หลายวัด เพื่อหาวัดที่ขาดปัจจัยทำนุบำรุงวัด แต่ส่วนมาก
ก็ไม่ได้ปฏิสังขรณ์อะไรมากนัก  จนได้พบกับวัดหนึ่งเห็นว่ากำลังอ๊อกเหล็กหลังคาอยู่
ก็พบว่า พระท่านกำลังก่อสร้างกุฏิสงฆ์ ดิฉันได้เห็นในญาณวิถีแล้ว จึงรู้ว่า
พระรูปนี้มีความตั้งใจสร้างกุฏิสงฆ์เพื่อปฏิบัติธรรมในชีวิตบั้นปลายของท่าน
ดิฉัน พี่รุ้ง และลูกศิษย์ติดตามก็ร่วมปัจจัยถวายท่านค่ะ
ดิฉันขอแบ่งบุญให้ทุกท่านผู้อ่านด้วยนะค่ะ

สถานที่จะไปต่อไปนี้
เป็นวัดแห่งหนึ่ง อยู่ท่ามกลางธรรมชาติอันเงียบสงบ เหมาะในการสวดมนต์
นั่งสมาธิเป็นยิ่งนัก ดิฉันจะนำพาทุกท่านไปกราบไหว้อัฐิธาตุของพระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ
สถานที่แห่งนี้ตั้งอยู่บนเนินเขา มีรุกขเทวดารักษามากมายมาคอยดูแลรักษาสถานที่
เหมาะสำหรับผู้ที่มีนิวรณ์ นั่งสมาธิได้ไม่นาน เมื่อได้มาสวดมนต์
นั่งสมาธิในสถานที่อันศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้แล้วจะช่วยพัฒนาการนั่งสมาธิโดยไม่ให้
ติดขัดนิวรณ์ทั้ง 5 ค่ะ เพราะในญาณวิถีของดิฉันรู้ได้ว่า ครั้งหนึ่งได้มีพระเกจิ
อาจารย์ที่มีชื่อเสียงได้มานั่งในสถานที่แห่งนี้มาแล้วค่ะ
ดังนั้น ขอให้ทุกท่านนำอาสนะติดตัวมาด้วยคนละ 1 ผืน
เพื่อเราจะได้มานั่งสมาธิค่ะ เพราะการมานั่งสมาธิในสถานที่ศักดิ์สิทธิ์
เป็นอานิสงส์ใหญ่เมื่อกระทำให้มากแล้วผลบุญนี้จะส่งให้เกิดปัญญา และดับทุกข์ได้

วัดแห่งนี้ ดิฉันจะนำพาทุกท่านไปสร้างวิหารทานทำบุญสร้างศาลาเอนกประสงค์
เพื่อให้ชาวบ้านได้สวดมนต์ ปฏิบัติธรรม นั่งสมาธิ พร้อมนี้ ดิฉันได้นิมนต์พระ 9 รูป
ถวายสังฆทานทอดผ้าป่าสามัคคี และร่วมกิจกรรมบุญต่างๆ กันค่ะ อานิสงส์นี้จะ
ส่งผลให้ทุกท่านเกิดแสงสว่างนำทางชีวิตค่ะ

วัดแห่งนี้ กิจกรรมบุญที่พิเศษที่หาไม่ได้ในหนึ่งปี ดิฉันจะได้นำพาทุกท่านไป
สร้างบุญใหญ่ท่ามกลางธรรมชาติของวัด เหมือนมีสิ่งดลใจให้ดิฉันเลี้ยวรถเข้าไป
ในวัดแห่งหนึ่ง ธรรมชาติสวยงามมากเข้าไปแล้วมีความรู้สึกเย็นสบาย
ที่วัดนี้ประดิษฐานสมเด็จพุฒาจารย์โต พรมรังสี และหลวงปู่มั่น ซึ่งอยู่ใกล้
และเชื่อมต่อกับหลังคาที่จะดำเนินการก่อสร้างหลังคานั่นเองค่ะ
หลวงพ่อท่านยินดีมาก หากว่า อ.เจน จะนำญาติโยมมาช่วยกันสร้างเพราะทางวัด
ไม่มีเงินปัจจัยนี้เลยค่ะ ท่านบอกว่า ด้วยหลังคาอเนกประสงค์
เพื่อใช้คุ้มแดดคุ้มฝน ให้แก่ พระ เณร อุบาสก อุบาสิกา รวมทั้ง
ฝึกอบรมจิตใจเด็กภาคฤดูร้อน เพราะผู้ที่มาปฏิบัติธรรม ต้องใช้งบประมาณ 3 แสนกว่าบาท

หลังจากนั้น ดิฉันจึงแจ้งว่าจะเดินทางมาวัด ในวันอาทิตย์ 22 กุมภาพันธ์ 2558 ช่วงเช้า
ทันใดนั้น หลวงพ่อท่านแสดงความดีใจ โดยบอกว่าดีเลยโยม
อาตมาจะเชิญญาติโยมมาทำบุญใหญ่ด้วยกันนะ เนื่องจากทางวัดจะมีงานปริวาส กรรม
จำนวน 10 วัน โดยพระสงฆ์ 200 รูป จะได้มาปฏิบัติปริวาสที่นี่
แต่ยังขาดหลังคาคุ้มแดดคุ้มฝน ถ้าพวกโยมมาช่วยกันจนหลังคาได้ใช้งาน
จริงก็จะดีมากโยม เพราะว่า 1 ปี มีแค่ครั้งเดียว ที่พระท่านจะมารวมตัวกันที่นี่
และครั้งนี้ถ้าได้ปัจจัยเงินมาทันท่วงทีคงจะดีมากเลย อนุโมทนาบุญนะโยมนะ
ดิฉันรับฟังแล้วก็อดที่จะปลื้มใจไม่ได้ค่ะ เหมือนกับว่าท่านมีความหวังอยู่กับพวกเราแล้วค่ะ

ดิฉันจึงขอถวายผ้าป่าสามัคคีสร้างหลังคาเอนกประสงค์ ถวายสังฆทานแด่พระสงฆ์ 200 รูป
และร่วมใส่บาตรข้าวสวยแด่พระสงฆ์ 200 รูป แต่มิได้รับปากจำนวนเงินว่าจะได้เงิน
ปัจจัยเท่าไหร่นะค่ะ แล้วแต่ผู้บริจาคมีจิตศรัทธาร่วมบุญกันมาค่ะ
หลวงพ่อแจ้งว่า พระวัดนี้ฉันมื้อเดียว จึงขอเชิญญาติโยม ใส่บาตรข้าวสวย
เช้าวันอาทิตย์ที่ 22 ก.พ. 58 แด่พระสงฆ์ 200 รูป พระจะให้ศีลให้พร บรรยายธรรมเทศนา
ให้กับผู้ร่วมบุญทั้งหมด ดิฉันดีใจมากค่ะที่จะได้มีกิจกรรมบุญใหญ่อย่างนี้ ซึ่งหาทำยากค่ะ
แม้ว่าคณะบุญเรากลับไปแล้วท่านก็จะอยู่ปฏิบัติต่อไปจนครบ 10 วันค่ะ แต่หากว่าเรา
ได้สร้างหลังคาอเนกประสงค์ได้ทันใช้งานคงจะเป็นบุญจริง ๆ ค่ะ ดิฉันก็ต้องการให้
หลังคาอเนกประสงค์สำเร็จได้ใช้ทันท่วงทีนะค่ะ

วันนั้น เราจะทำบุญใหญ่อีกบุญหนึ่งค่ะ คือ การช่วยกันกวาดใบไม้ให้ทั่วลานวัดเพื่อ
พระสงฆ์จะได้ปฏิบัติธรรมที่ลานปฏิบัตินั้นค่ะ ดังนั้น ถ้าท่านใดจะร่วมบุญกวาดลานวัด
ก็เตรียม ไม้กวาด  เช่น ไม้กวาดทางมะพร้าว หรือไม้กวาดใดที่สะดวก  
พร้อมที่ตักโกยผงมา ด้วยค่ะ

***สำคัญมากลืมไม่ได้ค่ะ บุญถวายสังฆทาน (นำสังฆทานคนละ 1 ชุดหรือ
มากกว่า 1 ชุด ( ตามกำลังค่ะ ) เพื่อสำหรับถวายพระสงฆ์ 200 รูป ด้วยค่ะ***

สถานที่ต่อไป เป็นวัดที่มีพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ ดิฉันนำทุกท่านมาร่วมสวดมนต์ไหว้พระ
และทำบุญต่างๆ ร่วมกันค่ะ
บุญนี้อานิสงส์ใหญ่ถวายผ้าป่าได้อานิสงส์ ๔๐ กัลป์

" กัลป์ " หมายถึงเวลาที่ยาวนานนับประมาณไม่ได้ เปรียบเหมือนมีภูเขาแท่งศิลาทึบ
กว้าง ยาว สูง อย่างละ ๑ โยชน์ ( ประมาณ ๑๖ กิโลเมตร ) ครบร้อยทิพย์ปี
มีเทวดาเอาผ้าทิพย์ที่บางเบาราวกับควันไฟมาลูบภูเขานี้ ๑ ครั้ง เมื่อใดภูเขาสึก
กร่อนจนเรียบเสมอพื้นดิน เรียกว่า ๑ กัลป์

ผู้ใดถวายสังฆทานและมีศรัทธากล้าหาญ สละสมบัติออกสร้างวัตถุประสงค์
ก็มีอานิสงส์ผลบุญพูนสุข
ผู้ใดทำบุญที่เป็นสาธารณะประโยชน์ จะช่วยผ่อนกรรมที่ทำกับบิดามารดา
ครูบาอาจารย์ รวมทั้งกรรมต่อแผ่นดินที่ได้เคยทำผิดเป็นถูกทำถูกเป็นผิดมาด้วยค่ะ

ดังนั้นดิฉันจะพาทุกท่านทำบุญกับพระสงฆ์ คือ กิจของสงฆ์ที่พึงชำระศีล
ของตนเองให้บริสุทธิ์ ดังนั้น การที่ทุกท่านช่วยในกิจของสงฆ์ ก็เท่ากับท่าน
ได้เอื้ออำนวยความสะดวกให้กับพระสงฆ์ท่าน จึงมีอานิสงส์มากค่ะ

คำว่า ปริวาส นี้มีมาแต่สมัยพุทธกาล เป็นชื่อของสังฆกรรม ประเภทหนึ่ง
ที่สงฆ์จะพึงกระทำ เพื่อการอยู่ชดใช้ ที่เรียกว่า “การอยู่กรรม” เรียกรวมกันว่า
“ปริวาสกรรม” เป็นระเบียบปฏิบัติสำหรับภิกษุที่ต้องอาบัติ "สังฆาทิเสส" แล้วปกปิดไว้
ทั้งที่เกิดโดยความตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจ และอาจจะรู้ตัว หรือไม่รู้ตัวก็ตาม
จึงต้องประพฤติเพื่อเป็นการลงโทษตัวเองให้ครบเท่ากับจำนวนวันที่ปกปิดอาบัติไว้
เพื่อให้พ้นมลทินและเพื่อความบริสุทธิ์ในการบำเพ็ญเพียรในทางจิตของพระภิกษุสงฆ์ต่อไปค่ะ

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้บริจาคและผู้ร่วมเดินทางไปทำบุญด้วยกันทุกท่านเทอญ

ความดี ไม่มีขาย อยากได้ ต้องทำเองค่ะ

อ.เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

516

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26512

ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 20
(วันเสาร์ที่ 21 – วันอาทิตย์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2558)

ดิฉันเชื่อว่าบุญดีดีอย่างนี้หาทำได้ยากการที่พระท่านจะมารวมตัวกันถึง 200 รูป โดยพระสงฆ์ท่าน
มาปฏิบัติธรรมปาริวาส  อย่างนี้ด้วยแล้วดิฉันว่าสุดสุดเลยค่ะตอนที่ดิฉันไปกับ อ.เจน ได้ยินหลวงพ่อท่านเล่า
ให้ฟังแล้ว ดิฉันงี้ยิ้มแก้มแทบปริและมีความสุขมากจริงๆ ค่ะ ก็แหมเป็นไปได้อย่างไรกันค่ะ ที่บังเอิญมาพบ
วัดแห่งนี้ยามพลบค่ะ และพระสงฆ์ท่านกำลังจะปฏิบัติดีปฏิบัติขอบตามหลักพระพุทธศาสนาอีกด้วยค่ะ ซึ่ง
หาทำบุญอย่างนี้ยากยิ่งนักนะค่ะ ไม่ต้องไปดูใครตัวหลวงพ่อเองท่านก็ยังอึ้งก็เพราะท่านไม่มีเงินพอที่จะ
สร้างหลังคาอเนกประสงค์แต่มีความตั้งใจอันแรงกล้าปรารถนาให้บุญสำเร็จท่านบอกว่าก็อธิษฐานตลอดว่า
จะมีผู้ใจบุญที่ใดมาช่วยกันสร้างหลังคาเอนกประสงค์นี้นะเพราะท่านเป็นห่วงพระสงฆ์ท่านจะลำบากในการ
ทำปาริวาสและยังจะได้ใช้ในโอกาสอื่นได้อีกค่ะ การที่ อ.เจน เข้ามาในวัดในยามค่ำคืนอย่างนี้ไม่ใช่เรื่อง
บังเอิญอ.เจน บอกอย่างนี้ และถ้าดิฉันเป็นหลวงพ่อก็ งง งง นะค่ะ

ทอดผ่าป่าสามัคคี  อ.เจนจะนำพาทุกคนไปทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างวิหารทานที่วัดแห่งหนึ่ง เนื่องด้วยหลวงพ่อ
กำลังก่อสร้างศาลาเอนกประสงค์เพื่อเป็นศูนย์รวมให้ชาวบ้านได้มาปฏิบัติธรรมกันที่วัดค่ะ

ถวายสังฆทาน 200 ชุด  อย่าลืมนำชุดสังฆทานคนละ1 ชุด เพื่อเตรียมถวายพระสงฆ์นะค่ะ โอ้ย ปลื้ม ๆ ปิติ ๆ ค่ะ
ก็เพราะว่า มันธรรมดาเสียที่ไหนเล่าค่ะการถวายสังฆทานพร้อมเพรียงกันถึง200 ชุด เราก็อย่าลืมอนุโมทนาบุญกับ
ทุกคนที่ถือมารวมทั้งของเราด้วยคุณลองคิดดูสิค่ะไม่ธรรมดาเลยนะค่ะ แทบอดใจรอไม่ไหวแล้วค่ะ น่าจะเป็นภาพ
ความประทับใจไม่รู้ลืมและสุดยอดแห่งปีเชียวค่ะ  

***สำหรับเครื่องของสังฆทานขอเป็นของใช้สอยของพระสงฆ์อย่าใช้เป็นของกินนะค่ะเพราะพระท่าน
ฉันมื้อเดียวค่ะ***

นั่งสมาธิ  อ.เจน จะนำทุกท่านนั่งสมาธิในสถานที่ศักดิ์สิทธิ์เพื่อจะได้พัฒนาการนั่งสมาธิของคุณค่ะ
เตรียมพร้อมกันหรือยังค่ะอาสนะคนละ 1 ผืน บุญจากการนั่งสมาธิมีอานิสงส์สูงนะค่ะ

กวาดลานวัด  กิจกรรมกวาดลานวัดให้สะอาดมีอานิสงส์บุญค่ะที่วัดแห่งนี้ปลูกต้นไม้ให้เป็นธรรมชาติร่มรื่น
ซึ่งทำให้มีใบไม้แห้งตกเกลื่อนพื้นอ.เจนจึงต้องการให้ทุกท่านได้ช่วยกันกวาดลานดินให้สะอาดเพื่อพระสงฆ์
ท่านจะได้นั่งปฏิบัติธรรมและเราก็จะได้อานิสงส์บุญจากการบริการอำนวยความสะดวกสบายทางด้านความ
สะอาดย่อมเป็นบุญทั้งนั้นค่ะอย่าลืมนำไม้กวาด+ที่ตักผง นำตดตัวไปด้วยนะค่ะ

บุญสร้างหลังคา  อ.เจน ฝากบอกว่าบุญจากการสร้างหลังคามีอานิสงส์สูงมากจริงเพราะสร้างเพื่อประโยชน์
ส่วนรวมทั้งพระสงฆ์เณร อุบาสกอุบาสิกา และเด็กเล็กจะได้ใช้ประโยชน์ในส่วนนี้ค่ะ

บุญมากมายบรรยายไม่จบ  อ.เจนมีบุญมากมายที่บรรยายไม่จบสิ้นเพราะมากล้นเหลือเกินคือคุณต้องไป
พบเองเห็นเองและทำเองถึงจะรู้ได้ว่าบุญอะไรนะที่ อ.เจนนำพาไปทำบุญช่างมากมายจริง ๆ ค่ะ
อ้อถ้าหากท่านที่ไม่สามารถจะไปร่วมงานบุญกันในครั้งนี้ได้ก็สามารถโอนเงินมาร่วมบุญกันได้เพราะ
บุญจะสำเร็จก็เพราะทุกคนช่วยกันนะค่ะ
มีงานบุญอีกมากมายที่ดิฉันก็ต้องขออุบอิบไว้ก่อนเดี๋ยวจะไม่เซอร์ไพรส์หากท่านใดไม่ได้มางานบุญครั้งนี้
ก็ขอให้ติดตามและร่วมอนุโมทนาบุญกันค่ะ
จี๊ดจ๊าด

แสดงความคิดเห็น

จองทริป 20 จำนวน 2 ที่ค่ะ  โพสต์เมื่อ 2015-2-3 12:33

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-1-28 16:50:24 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

เดินทางวันเสาร์-อาทิตย์ที่ 21-22 กุมภาพันธ์ 2558

รถออกเดินทางเวลา 6 โมงเช้าค่ะ หน้าเทสโก้โลตัส จรัญสนิทวงศ์ (ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70)

รับจำนวนจำกัดค่ะ

ค่าเดินทาง  ราคา 2,500 บาท/ ท่าน  

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP จำนวน 2 วัน ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้ามินิบล็อคกล่อง + อาหารว่าง และเครื่องดื่ม (วันแรก )
3. ค่าอาหารกลางวันมินิบล็อคกล่อง และเครื่องดื่ม (วันแรก)
4. ค่าอาหารเย็นแบบเซ็ทโต๊ะนั่ง 8 ท่าน/โต๊ะ  (วันแรก )
5. ค่าอาหารว่างพร้อมเครื่องดื่ม (วันแรก)
6 ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ท จำนวน 1 คืน นอนห้องละ 2 ท่าน
7. ค่าอาหารเช้าบุพเฟ่ต์
8. ค่าอาหารกลางวันแบบเซ็ทโต๊ะนั่ง 8 ท่าน/ โต๊ะ (วันที่สอง)
9. ค่าอาหารเย็นมินิบล็อทกล่อง และเครื่องดื่ม (วันที่สอง)
10. ค่าจัดกิจกรรมการแสดงต่างๆ (ทริปพิเศษ )

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***
***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ
-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

อุปกรณ์ที่ท่านต้องเตรียมมาเอง

1. อาสนะ คนละ 1 ผืน

2. อุปกรณ์กวาดลานวัดต่างๆ  เช่น ไม้กวาดทางมะพร้าว พร้อมที่ตักผง

3. ของสังฆทาน คนละ 1 ชุด หรือมากกว่า สำหรับถวายพระสงฆ์ 200 รูป (งดถวายอาหารแห้ง ถวายได้แต่ของใช้ที่จำเป็นสำหรับการปริวาสเท่านั้น เช่น เวชภัณฑ์ สบู่ ยาสีฟัน เป็นต้น)

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-1-28 17:16:17 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-2-9 23:58

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ (กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 2,500.09 / 2,500.15 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

***สำหรับการจองที่นั่งทัวร์บุญ ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 20 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่ง slip หลักฐานการโอนเงินภายในวันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2558 ภายในเวลา 18:00 น. ด้วยนะคะ (เนื่องจากต้องนำเงินไปชำระค่ารถทัวร์และค่าที่พักก่อนล่วงหน้าค่ะ) มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีการแจ้งเมื่อโอนแล้ว
1. เมื่อโอนผ่านตู้ atm มาแล้วให้ส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ user และลำดับที่จองไว้ที่หน้ากระทู้ และระบุผู้ร่วมเดินทางว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ของผู้เดินทางมาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

2. หรือถ้าฝากเข้าที่สาขาก็ไม่ต้อง sms แต่ทุกท่านที่โอนเงินเข้ามา ต้องส่งสลิปการโอนเงิน แจ้งรายละเอียดวันและเวลาที่โอนพร้อมแจ้งชื่อ user และลำดับที่จองไว้ที่หน้ากระทู้  เบอร์โทรศัพท์ผู้ร่วมเดินทาง และแจ้งว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ มาให้ทางอีเมลล์ที่ [email protected] ด้วยค่ะ พร้อมระบุด้วยว่า " แจ้งโอนเงินค่าทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 20 "

###สำหรับท่านที่ได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้วแต่ไม่สามารถไปได้ และมีความประสงค์จะเปลี่ยนเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญแทนนั้น ท่านจะสามารถเปลี่ยนแปลงเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญได้ ก็ต่อเมื่อทางทีมงาน/ท่านแจ้งว่าสามารถหาผู้เดินทางใหม่มาแทนได้ ค่ะ เนื่องจากเงินค่าเดินทางที่โอนมาแล้วนั้น ได้มีการนำไปจ่ายค่ารถ ค่าอาหาร และอื่นๆ เรียบร้อยแล้ว หากไม่สามารถหาคนมาแทนได้ จะไม่สามารถเปลี่ยนเงินค่าเดินทางเป็นเงินทำบุญได้ค่ะ###

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
5#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-1-28 17:21:04 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2015-1-28 19:11

บริจาคปัจจัยทำบุญ

รับบริจาคปัจจัยสำหรับทำบุญร่วมสร้างวิหารทาน ศาลาอเนกประสงค์ หลังคาพระใช้ปริวาส เทียน 2 คู่ ของถวายสังฆทาน จำนวน 3 วัด และ ใส่ซองพระอันดับจำนวนมากกว่า 20 รูป ค่ะ (ตามกำลังศรัทธา)

ท่านใดประสงค์ร่วมทำบุญ

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256883-9

วิธีแจ้งโอนแล้ว
- เมื่อโอนผ่านatm แล้วs.m.s. มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน
(พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง smsแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

- ถ้าฝากที่สาขาไม่ต้อง sms ค่ะแต่ทุกท่าน ต้องส่งสลิปการโอน พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญมาให้ทางอีเมลล์ [email protected] ด้วยค่ะ โดยระบุชื่อว่า"โอนทำบุญ ตอนที่ 20"

@@@สำหรับท่านใดที่ประสงค์บริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินทำบุญได้เลยค่ะ และแจ้งรายละเอียดการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่อีเมลล์ [email protected] ค่ะ ไม่จำเป็นต้องลงชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ก่อนค่ะ@@@

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ถึงวันพฤหัสบดีที่ 19 ก.พ. 58 ค่ะ ***

ดิฉัน อ.เจนญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
6#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-1-28 17:32:26 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 20 ทริปพิเศษ วันที่ 21-22 ก.พ. 58  

รถจอดรอที่หน้าห้างโลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70)  

รถออกเดินทางไม่เกินเวลา 6.00 น. เช้า นะคะ ขอให้ทุกท่านโปรดมาตรงเวลาค่ะ  

***ธีมงานกลางคืนทริป 20 แต่งกายชุดนานาชาติค่ะ***

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

รถบัสคันที่ 1

รถบัสคันที่ 2

รถบัสคันที่ 3

รถบัสคันที่ 4

รถบัสคันที่ 5

รถบัสคันที่ 6

รถตู้คันที่ 1 และ 2

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
7#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-1-28 17:36:49 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 18:00

***ท่านใดที่ลงชื่อจองเดินทางไว้ แล้วไม่สามารถไปได้ ขอให้แจ้งยกเลิกการจองภายในวันนี้ด้วยนะคะ***

รายชื่อผู้ร่วมเดินทางทริปทัวร์บุญ 20 วันที่ 21-22 กุมภาพันธ์ 2558

1. คุณยอดบุญ 17 ที่
2. คุณรุ่งโรจน์ 1 ที่
3. คุณธวัลรัตน์ 2 ที่
4. คุณจรัล 2 ที่
5. คุณภาณุวัฒน์ 1 ที่ (เงินสด)
6. คุณกรัณฑมนุญ 1 ที่
7. คุณแอน สุริยะ 3 ที่
8. คุณอธิธากร 1 ที่
9. คุณเปิ้ลจ้า 5 ที่  
10. คุณย่า 2 ที่  
14. คุณวิจิตรา 1 ที่
15. คุณพิชชารัตน์ 3 ที่  
16. คุณแสงรัศมี 2 ที่
18. คุณธนาคม 4 ที่  
19. คุณประภาวรรณ 1 ที่ (เงินสด)
21. คุณสุวิมล และธรรมนูญ 2 ที่ (เงินสด)
22. คุณปานไพลิน 3 ที่
23. คุณศุภรัศมิ์ 5 ที่  
24. คุณก่อ 4 ที่  
29. คุณมนูญ 4 ที่  
30. คุณอ้น 4 ที่  
31. คุณสุพิมพ์ 2 ที่
32. คุณสุนทรียา 8 ที่
33. คุณภูม 4 ที่
34. คุณปอย เบลเยี่ยม 2 ที่ (เงินสด)
35. คุณต้นโพธิ์ 1 ที่  
36. คุณดนุวัตร 1 ที่
37. คุณปัญทสรณ์ 4 ที่
38. คุณพนิตตา 2 ที่
39. คุณการเกต 5 ที่  
40. คุณอรปภา 2 ที่
41. คุณทิพรดา 2 ที่  
42. คุณหยิน 1 ที่
43. คุณ snovy 2 ที่  
44. คุณรัตนา 11 ที่
45. คุณมิตร 9 ที่   (เงินสด)
47. คุณครรชิต  2 ที่ (เงินสด)
48. คุณวรเทพ 1 ที่
49. คุณ meo meaw 1 ที่  
50. คุณหมอวราวุธ 6 ที่ (เงินสด)
51. คุณวนิดาวิศวนิเวศ 2 ที่
52. คุณสุภัตรา 4 ที่  
53. คุณก กฤช 2 ที่ (เงินสด)
54. คุณกัญญา วารีเพชร 1 ที่

55. คุณ boonsky 1 ที่ (เงินสด)
56. คุณวรเดช 1 ที่  
58. คุณอมรา พิทักษ์ 2 ที่
60. คุณวิชัย สินบวรชัย 4 ที่
61. คุณปาณสกุณ 2 ที่
63. คุณศิริลักษณ์ ดีวงษ์ 2 ที่
64. คุณสหวิภัทน์ 3 ที่
65. คุณหมอเบิร์ด 4 ที่
69. คุณวรินทร์ณิชา 1 ที่
70. คุณรุ่งอาภา 4 ที่
71. คุณณภัทร์  2 ที่
72. คุณวาวา 2 ที่  
73. คุณปัทมา อาทัค 3 ที่
74. คุณณิชานนท์ จันทร์ถนอม 4 ที่
75. คุณสริดา 4 ที่
76. คุณฐิตวันต์ 2 ที่
77. คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม 1 ที่
78. คุณปราณิลดา 4 ที่ (เงินสด 2 ที่)
79. คุณนบกมล 2 ที่
80. คุณมิว และแม่ 2 ที่
81. คุณชินณปพัทน์ 1 ที่
82. คุณเปรมสินี 2 ที่  
83. คุณชนิดา 4 ที่
84. คุณดวงจันทร์ 2 ที่
85. คุณกัลยณี เบบี้ 2 ที่
86. คุณเอ๋ รอดแรงบุญ 1 ที่
87. คุณกฤติญา สันติเบญจกุล 2 ที่  
88. คุณอนันต์ แป้นทองคำ 1 ที่
89. คุณอุ๋ยจ้า 2 ที่
90. คุณเล็ก ประเสริฐ 1 ที่  
91. คุณสีห์พงษ์ เอี่ยมเจริญ 1 ที่
92. คุณอรรถวิทย์ 3 ที่
93. คุณศศิ อิงคนันท์ 1 ที่ (เงินสด)
94. คุณรภัทภร 3 ที่  
95. คุณณบรรณสรณ์ 2 ที่
96. คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ 1 ที่
97. คุณอัจฉรียา พลอยรักษ์ 1 ที่
99. คุณชลธิศา  ยะตั๋น 2 ที่
100. คุณแม่จี๊ด 1 ที่  (เงินสด)
101. คุณทราย โชติรส 1 ที่  
102. คุณ arheng 1 ที่
103. คุณภูริทัต เพ็งจิตร์ 2 ที่ (เงินสด)
104. คุณเค และแม่ 3 ที่  
105. คุณน้ำทิพย์ วรอิทธินันท์ 3 ที่
106. คุณอัจฉรา ธรรมรัตน์ 5 ที่ (เงินสด 2 ที่)
107. คุณจิตโรจน์ 2 ที่ (เงินสด)
108. คุณเฉลี่ยว เพ่งให้ตรง 2 ที่ (เงินสด)
109. คุณน้องแมค 3 ที่
110. คุณอมรรัตน์ 1 ที่
111. คุณเชน 1 ที่ (เงินสด)
113. คุณกอไผ่ 2 ที่
114. คุณยุคลฑร 4 ที่

116. คุณชณัฐบุษ บุญนาค 2 ที่
117. คุณ Pat Pund 2 ที่

118. คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์ 2 ที่

121. คุณศราวุธ สีเทียน 1 ที่
122. คุณ lovedadlovemom 1 ที่

123. คุณสุภา 1 ที่

126. คุณชัยพร สมภพนพคุณ 2 ที่
128. คุณกานต์ 5 ที่
129. คุณมานุสา หนูอ้น 1 ที่
130. คุณธัญธร นันต๊ะเสน 2 ที่
131. คุณวัลลภา ปุณยลภัสกุล 1 ที่
132. คุณนภัทร กันตวรรธน์ 1 ที่
133. คุณอรุณี สุระคาย 2 ที่
134. คุณธนพัฒน์ แซ่แต้ 1 ที่
135. คุณชญาภา ประกิจโชคชัย 1 ที่
136. คุณวีระพันธ์ ศิริลักษณ์ 2 ที่
137. คุณ ntbrand 2 ที่
138. คุณณัชชา มวญนรา 2 ที่
139.
คุณศสิภาธณีย์ 3 ที่
140. คุณฐิตาพร จันศรี 1 ที่
143. คุณบุญยวีร์  แซ่โง้ว  1 ที่
144. คุณนุชรา ทองมี 1 ที่
145. คุณจักรวาล (บี) 1 ที่
146. คุณ smile 1 ที่
148. คุณบุญตา 2 ที่

149. คุณวิเชียร 3 ที่
150. คุณราณี สุนทรธรรมรัตน์ 2 ที่
151. คุณณปภัช สื่อวิมล 2 ที่
152. คุณศิริรักษ์ 2 ที่
153. คุณบัวทิพย์ นุ่มฤทธิ์ 2 ที่
154. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว 2 ที่

158. คุณพิมลรัตน์ มุมทอง 3 ที่
159. คุณนันทพร 1 ที่
160. คุณหอม อินยงค์ 2 ที่
161. คุณสุภาภรณ์ ธังศิริ 2 ที่
162. คุณจัน 2 ที่

163. คุณสุรีย์ 2 ที่

รับจำนวนจำกัดค่ะ

รายชื่อสำรอง

หมายเหตุ ขอให้รายชื่อสำรองมาดูชื่อของท่านเรื่อยๆ นะคะ เพราะเมื่อมีคนแจ้งสละสิทธิ์ ชื่อของท่านจะได้ไปแทนที่รายชื่อผู้เดินทางที่อยู่ด้านบนนะคะ เมื่อไม่ได้เป็นชื่อสำรองแล้วก็สามารถโอนเงินค่าเดินทางได้เลยค่ะ

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 20 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งส่ง slip หลักฐานการโอนเงินภายในวันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2558  ภายในเวลา 18:00 น. ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
8#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-1-28 17:54:35 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 18:01

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยร่วมสร้างวิหารทาน สร้างศาลาอเนกประสงค์ หลังคาพระใช้ปริวาส เทียน 2 คู่ ของถวายสังฆทาน 3 วัด และใส่ซองพระอันดับ จำนวนมากกว่า 20 รูป ***ปิดรับบริจาคปัจจัยแล้วค่ะ***

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ร่วมบริจาค 4,000 บาท
2. คุณจินดา โคกครุฑ ร่วมบริจาค 500 บาท

3. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
4. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
5. คุณภุชงค์ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 400 บาท (เงินสด)
6. คุณกัญภัฏฐ์ อัครนันท์มงคล ร่วมบริจาค 500 บาท  (เงินสด)
7. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
8. ครอบครัววัชรขจรสกุล และ บุญเรือง ร่วมบริจาค 399 บาท
9. คุณโชติรส ภักดีวงษ์ และคุณธราเทพ ร่วมบริจาค 500 บาท

10. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง และศิริวรรณ แสงสมี  ร่วมบริจาค 400 บาท

11. คุณ Rachawon P. ร่วมบริจาค 500 บาท

12. คุณวรัตน์ดา ศรีพลายและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
13. คุณพฤดี + มาร์โค่ หงุ่ยตระกูล-Schulze ร่วมบริจาค 1,000 บาท
14. คุณอัจฉรา ธรรมรัตน์ ร่วมบริจาค 4,000 บาท
15. คุณพรณะรินทร์ สายบุญยังและนายพงษ์พิชิต รักษาศรี  ร่วมบริจาค 500 บาท
16. คุณสุภาภรณ์ อุดมวรรณกุล และคุณธันวา เศรษฐสิทธิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
17. คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์ และคุณแม่ลำภู เรืองศรี ร่วมบริจาค 4,000 บาท
18. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
19. คุณพัฒน์สรณ์ ผลประสิทธิโต ร่วมบริจาค 500 บาท
20.คุณปัญทสรณ์ กรณ์พรสรรค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
21.คุณปวีณ์รัตน์ ผลประสิทธิโต ร่วมบริจาค 500 บาท
22. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงศ นางสาวสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
23. คุณจักรภพ ศุภกร และ นาง นิภารัตน์ ศุภกร ( มารดา) ร่วมบริจาค 10,000 บาท
24. คุณชัยพร สมภพนพคุณ ร่วมบริจาค 500 บาท
25. คุณวัลลภา ปุณยลภัสกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
26. คุณแม่น้องเอก ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
27. คุณยุคลฑร ร่วมบริจาค 500 บาท
28. คุณอรุณี สุระคาย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
29. คุณวีณา แจ้งศรีและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
30. คุณเสวก ด.ช รัชพล ด.ช.ธนทัตโตหยวก ร่วมบริจาค 100 บาท
31. คุณกัญญา ไกรวีระเดชาชัย ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
32. คุณธนาคม  คงพัฒนสิริ ร่วมบริจาค 2,000.99 บาท
33. คุณธัญธร นันต๊ะเสน ร่วมบริจาค 300 บาท
34. คุณบัวทิพย์ นุ่มฤทธิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
35. คุณพจณีย์ ผันผ่อน ร่วมบริจาค 200 บาท
36. คุณประเสริฐ อัปสร และวษิมน โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 500.25 บาท
37. คุณมิตร มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
38. ครอบครัว เอี่ยมเจริญ ร่วมบริจาค 2,500 บาท
39. คุณสุวดี จางอิสระกุล ร่วมบริจาค 302 บาท
40. คุณภวิกา  ขันทเขตต์ และวัลยา คำจันทร์  ร่วมบริจาค 400 บาท
41. คุณวสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
42. คุณสุภา คุนาพงษ์กิติ ร่วมบริจาค 800 บาท
43. คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ และพรรณวดี มาโนช ร่วมบริจาค 500  บาท
44. คุณธนพัฒน์ แซ่แต้ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
45. คุณผุสนี สมพามา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
46. คุณวีรยา พยัคฆ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
47. คุณจรัล- ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
48. นพ. ปริญญา ระวีกุล ร่วมบริจาค 30,000 บาท
49. คุณภัสธนมนท์ ดีมากโม ร่วมบริจาค 500  บาท
50. คุณวราวุธ-ศิริพรรณ และด.ญ. วริศรา สุขสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
51. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 600 บาท
52. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
53. คุณชญาภา ประกิจโชคชัย ร่วมบริจาค 500 บาท
54. คุณศิริวรรณ ทักษิณวราจาร และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
55. นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 3,000 บาท
56. คุณศุภณัฏฐ์ วาดวงศรีภู และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
57. คุณสุรศักดิ์ ตันเรืองศรี,  บิดามารดา, บรรพบุรุษทุกท่าน และคุณ  Mi Sun  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
58. คุณศิรวิทย์  มาลารัตน์ ร่วมบริจาค 88 บาท
59. คุณคุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 329 บาท
60. คุณทวีพร มิ่งเมือง ร่วมบริจาค 1,000.58 บาท
61. คุณปุณย์จรีย์ เงินบาท และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
62. คุณจักรพันธ์ ทรัพย์เจริญกุล  และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
63. คุณการเกต แซ่ฟุ่งและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
64. คุณกัมปนาท พิเชียรพงษ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
65. คุณสมศักดิ์ ธนิตไชยกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
66. คุณพรปวีณ์ พงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
67. คุณกฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก ร่วมบริจาค 200 บาท
68. คุณรับพร พันธุโรทัย ร่วมบริจาค 200 บาท
69. คุณกชพร พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
70. คุณชุติชัย ไชยเรียน พร้อมด้วยบิดา มารดา และพี่น้องภูวินัย ไชยเรียน ร่วมบริจาค 300 บาท
71. คุณอิทธิศักดิ์-น้ำฝน เห็มทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
72. คุณกัญญาวรรณ ศรีนุรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
73. คุณสมชาย แม่พิกุล เอ็กซ์ ไอซ์ ออย เมฆ และครอบครัว ร่วมบริจาค 600 บาท
74. คุณ boonsky และคุณแม่ ร่วมบริจาค 5,000 บาท
75. คุณ jin.anatta ร่วมบริจาค 30,000 บาท
76. คุณสุภาวดี กออำไพ - ชวลิต ขุนราม พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
77. คุณพวงแก้ว ทองหล่อ ร่วมบริจาค 200 บาท
78. คุณจัฏฌญา พรหมเกิด ร่วมบริจาค 200 บาท
79. คุณพัชชา พัชรีพรรณ ชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร นายณรัตน์ ชาติชัย ร่วมบริจาค 300 บาท
80. ครอบครัวธัญอรศิริและคุณจุรี วงศิริ ร่วมบริจาค 500 บาท
81. คุณนฤมล พรวิชุลดา  ร่วมบริจาค 300 บาท
82. คุณพัณณ์ชิตา จุฑาสุริยะนันท์ ร่วมบริจาค 700 บาท
83. คุณพนิตตา ภัสสราวุธ ร่วมบริจาค 500 บาท
84. คุณณัฐริณท์ พริบไหว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
85. คุณวัชรี เทศทอง ร่วมบริจาค 300 บาท
86. คุณอัจฉรียา พลอยรักษ์ ร่วมบริจาค 666.66 บาท
87. คุณจิตติมา เผ่ากัญหา ร่วมบริจาค 550 บาท
88. คุณศิริมา พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 500 บาท
89. คุณฉัตรชัย พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 500 บาท
90. คุณมุทิตา ชเเมสส์มันน์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
91. คุณอภิชา สุ่มมาตย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
92. คุณมะลิลา จันทร์หนองสรวง ร่วมบริจาค 200 บาท
93. คุณวัลยา วรรณเทศ ร่วมบริจาค 500 บาท
94. คุณพิชัยยุทธ์ ฉิ้มสังข์  ร่วมบริจาค 500 บาท
95. คุณอรพรรณ รัตนบัลลังก์ และสุวิมล รัตนบัลลังก์ ร่วมบริจาค 3,000 บาท
96. คุณ AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
97. คุณสุรพงษ์ คิดถูก ร่วมบริจาค 1,500 บาท
98. คุณธนพร ชาวชื่นสุข ร่วมบริจาค  50  บาท
99. คุณทองคำ  ตรงนามสุขกิจ ร่วมบริจาค 50 บาท
100. คุณสุนันทา ชำนาญ และ มารดา ร่วมบริจาค 500 บาท
101. คุณกฤติญา สันติเบญจกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
102. นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท (เงินสด)
103. นพ. ก. กฤช วุฒิพันธุ์  ร่วมบริจาค 2,000 บาท (เงินสด)
104. คุณวิสาร อสัมภินนพงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
105. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
106. คุณณภัทร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
107. นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
108. คุณฐิตาพร จันศรี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
109. คุณ Sudarat & Shannon Smith ร่วมบริจาค 1,000 บาท
110. คุณสมศรี ผลประสิทธิโต ร่วมบริจาค  200 บาท
111. คุณชูชัย ทองเนียม และคุณสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 650 บาท (เงินสด)
112. คุณวัฒน์ คุณสุนันทา และครอบครัวทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 1,000 บาท
114. คุณวรเดช บุญยวงชยาภา ร่วมบริจาค 500 บาท
115. คุณเปิ้ลจ้า และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
116. คุณบุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 600 บาท
117. คุณชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
118. คุณชูชาติ นางศรัญญา น.ส ณัฐชา ฉิมพาลี และ นางรัชดารินทร์ พิษณุ  ร่วมบริจาค  100 บาท
119. คุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันทน์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
120. คุณสมใจ เนียมคำ ร่วมบริจาค 50 บาท
121. คุณเจริญ เจริญรูป   ร่วมบริจาค  50 บาท
122. คุณอดิเทพ เจริญรูป  ร่วมบริจาค 50 บาท
123. คุณบุญยิ่ง สมขำ    ร่วมบริจาค   50 บาท
124. คุณกานดา ธะนะไชย ร่วมบริจาค 500 บาท
125. คุณวนิดา วิศวนิเวศ  ร่วมบริจาค 500 บาท
126. คุณมนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป  ร่วมบริจาค 3,000 บาท
127. คุณจีจี้ ร่วมบริจาค 300 บาท
128. คุณกาญจนา ศรีสวนกาญจน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
129. คุณสมเกียรติ โตเทียม.ด.ญ ณัฐชา โตเทียม.Nang  Sein. Nyo ร่วมบริจาค 100 บาท
130. ครอบครัวบุญพัฒน์และนาโปลิตาโน ร่วมบริจาค 1,000 บาท
131. คุณอารี ทรงศิริวัฒน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
132. คุณสารภีร์ สมเคราะห์ ร่วมบริจาค 300 บาท
133. คุณบุญยวีร์    แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 600 บาท
134. คุณมารศรี พูลกะสิ และครอบครัว  นายจิรเดช ศรีผดุง และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
135. คุณปาณสกุณ+เกรีบงเดช+กวินนาถ และด.ช.พีรพล ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
136. คุณอาณัติ พุทธิรังสี ร่วมบริจาค 200 บาท
137. คุณหทัยกาญจน์ พรมมารี และ นายภัทระ พีระยุทธ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
138. คุณอมลวรรณ ชงขุนทด ร่วมบริจาค 500 บาท
139. คุณนิชาภา นาคสิงหสินี ร่วมบริจาค 200 บาท
140. คุณธนาชล บุตรวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
141. คุณเบญญาภา ดีมานพ ร่วมบริจาค 100 บาท
142. คุณสุพัตรา พรหมพรศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
143. คุณศศิ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
144. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
145. คุณเอก หาดใหญ่ ร่วมบริจาค 100 บาท
146. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 1,520 บาท (เงินสด)
147. คุณพิชามญชุ์ ภู่สมัย ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
148. คุณสมพร ชูแสง และคุณผุสดี ชูแสง  ร่วมบริจาค 60 บาท
149. คุณยุพิน ณ พัทลุง และคุณพศิกา ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 55 บาท
150. คุณพา ชูแสง ร่วมบริจาค 30 บาท  
151. คุณพรนภัส ชูแสง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 50 บาท
152. คุณศราวุฒิ นามสิลิ และครอบครัว ร่วมบริจาค 50 บาท
153. คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส ร่วมบริจาค 500 บาท
154. คุณศราวุธ สีเทียน,คุณวีระยุทธ์,คุณอภิญญา ร่วมบริจาค 700 บาท
155. คุณทวีวัฒน์ เปี่ยมชนะภูมิ ร่วมบริจาค 100 บาท
156. คุณเปรมสินี และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
157. คุณฐิตาภา นาคง ร่วมบริจาค 100 บาท
158. คุณญาณกร-คุณณัฐพิฌา-ดช.ภาวัต อุทัยวัฒนา  และคุณอังคณา-คุณพัชมนต์ สุวรรณแสงโรจน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
159. คุณวนิดา เกษมไชยานันท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
160. คุณสวลักษณ์ อัญนพวงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
161. คุณกนกนภา ดอกไม้ - ชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 200 บาท
162. คุณแซน และภูม ร่วมบริจาค 600 บาท
164. คุณนภาพร  เยาวรัตน์  ร่วมบริจาค 200 บาท
165. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
166. คุณนิรันดร์ เปรมเดช ร่วมบริจาค 55 บาท
167. คุณศุภกฤต ตั้งพันเลิศ ร่วมบริจาค 4,850 บาท
168. คุณ Sutthiwan Wattanapreechapong ร่วมบริจาค 300 บาท
169. คุณชัยพรรษ อินต๊ะนิล  ร่วมบริจาค 300 บาท
170. คุณดนุนัย นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
171. คุณแสงรัศมี และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
171.  ศิวาพัชร์ , ธนะวรรธน์ , ด.ช.จิระวรรธน์  วิรุฒอรรคพงษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
172. คุณกฤตยา ธรรมรัตนพร และบุตร ร่วมบริจาค 200 บาท
173. คุณณัชธยาน์ดา ศิริอาจ ร่วมบริจาค 300 บาท
174. คุณอรุณโรจน์  หมอแสน ร่วมบริจาค 500 บาท
175. คุณณรงค์ศักดิ์ นุชเนื่อง ร่วมบริจาค 250 บาท
176. คุณอรกาญจน์ เหมโพธิรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
177. คุณกิรณา มีชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
178. คุณเฉลิมชัย โหบาง  ร่วมบริจาค 200 บาท
179. คุณนงลักษณ์ ตันติรุ่งโรจน์ชัย ร่วมบริจาค 500 บาท
180. คุณวิโรจน์ ธีรอภิศักดิ์กุล ร่วมบริจาค 500 บาท
181. คุณคำพรรณี บุญชีพ และครอบครัว ร่วมบริจาค 510 บาท
182. คุณเฉลียว เพ่งให้ตรง และคุณสุดสิริ อักษรภูษิตพงศ์ ร่วมบริจาค 600 บาท
183. คุณเอ๋ รอดแรงบุญ ร่วมบริจาค 400 บาท
184. คุณมะลิ  อนุสรณ์ ร่วมบริจาค 250 บาท
185. คุณอ้อย นุชาญรัมย์ ร่วมบริจาค 50 บาท
186. คุณโสภิดา สมยินดี ร่วมบริจาค 50 บาท
187. คุณธนากร  วงศ์นาค ร่วมบริจาค 50 บาท
188. คุณประกาย  ทวิรา ร่วมบริจาค 50 บาท
189. คุณเพชรรัตน์  อาลัยจิตร์ ร่วมบริจาค 50 บาท
190. คุณหอม อินยงค์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
191. คุณณัชณศา ชื่นสกุล ร่วมบริจาค 340 บาท
192. คุณธัญชนก วารีนิล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
193. พนักงานซันไชน์เพรสและบริษัทในเครือ ร่วมบริจาค 2,619.75 บาท
194. คุณชดารัตน์ มหาสิทธิวัฒน์ ร่วมบริจาค 1,400 บาท
195. คุณพ่อบุญมี - คุณแม่บุญโฮม  เห็มทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
196. คุณชนิดาภา เกิดจินดา ร่วมบริจาค 200 บาท
197. คุณกวีวัฒน์ พึ่งไตรพุทธ ร่วมบริจาค 495.95 บาท
198. คุณธราพัชร์ โฉมยา ร่วมบริจาค 1,400 บาท
199. คุณบุญเลิศ ตั้งกิจเชาวลิต ร่วมบริจาค 2,400 บาท
200. คุณฐิติพร กรีวิทย์ ทินกฤต กรีวิทย์ ด.ช ภูวนาถ กรีวิทย์ ด.ช ปรัน กรีวิทย์ เพ็ญศรี กรีวิทย์ ผุสดี แซ่อึ้ง ปาริษา รุ่งพรกุลธร ร่วมบริจาค 500 บาท
201. คุณแม่ สาลีลมลอย พ่อทองปลิว เรือนแพ และลูกๆ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
202. คุณสุพิชญนันทน์ ธะตะรัฏโฐ และนาย ศราวุธ สืบสิงห์ ร่วมบริจาค 299 บาท
203. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
204. คุณธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท  (เงินสด)
205. คุณสุวรรณา ตั้งจิตกอบบุญ ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
206. คุณวรวิทย์ อ่อวงศ์วัฒนา พร้อมครอบครัว, น.ส พรทิพย์ อภิมหาศาล ร่วมบริจาค 150 บาท
207. คุณอุมาภรณ์ ไชยนิคม  ร่วมบริจาค 100 บาท
208. คุณวรกานต์  กิจเจริญ   ร่วมบริจาค  100 บาท
209. คุณภริตา  สวัสดี  ร่วมบริจาค  100 บาท
210. คุณภันฑิลา  นิธิพัฒนะ   ร่วมบริจาค  200 บาท
211. คุณกมลพร  ศรแดง    ร่วมบริจาค  100 บาท
212. คุณยุพิน  ภูสมนึก     ร่วมบริจาค 200 บาท
213. คุณอังค์วรา  ผลวิริยชัย  ร่วมบริจาค  100 บาท
214.คุณยาใจ  ชินบูรพา   ร่วมบริจาค  100 บาท
215. คุณอรพินท์  ชินบูรพา  ร่วมบริจาค  200 บาท
216. คุณวิบูลย์   ชินบูรพา   ร่วมบริจาค  100 บาท
217. คุณสิทธิ์พิชกานต์ ชินบูรพา และครอบครัว  ร่วมบริจาค  100 บาท
218. คุณบุญงาม   ชินบูรพา   ร่วมบริจาค  300 บาท
219. คุณจริยา  ศรีหนู  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
220. คุณชิษณุชา แซ่ฉั่ว ร่วมบริจาค  300 บาท
221. คุณจันทร์ฟอง  วิทูลย์  นฤมล  วิทูลย์  ด.ญ  ธัญวรัตน์ ลออพันธ์สกุล  ขวัญชัย  มัทยะรัมย์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
222. คุณไพสิฐ เกียรติเลขา, แม่สมพร-พ่อสมพงศ์ เกียรติเลขา และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
223. คุณยุทธกิจ ธนาบุญเจริญกุลและคุณอมรรัตน์ ตุทมพร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
224.คุณกรรณิการ์ ไชยไทยและครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
225. คุณวนิดา ราชแก้ว ร่วมบริจาค  200 บาท
226. คุณวรุณพักตร์ ธรรมนพรัตน์ และนายณัฐศักย์ วิชัยกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
227. คุณณิศาพัส โฉมยา ร่วมบริจาค  500 บาท
228. คุณภาณุวัฒน์ ภัทรพงศ์ภาณุ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
229. ครอบครัวแออ่วม(มนูญ รดา พีซ แพ๊ค พราวด์ แม่ชม้อย ป้าเล็ก ลุงหยุด) ร่วมบริจาค 900 บาท
230. ร.ต.ต.จรูญ คงจันทร์ และคุณชมนาฏ คุณสมชาย พันธุ์ศุภผล ร่วมบริจาค 500 บาท
231. คุณลภดา สืบสายและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
232. คุณชินณปพัทน์ สิริรัชชยนนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
233. คุณปุญญพัฒน์-พงษ์อุดม และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
234. คุณนุจรี เมาะนือ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
235. คุณกวี ศรีเลิศ และชุติกาญจน์ ธนะไพบูลย์  ร่วมบริจาค 600 บาท
236. คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 340 บาท
237. คุณเรืองอรุณ  ใจกว้างและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
238. คุณปาลิดา สอาดโพธิ์ทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
239. คุณสมชาย คุณวันเพ็ญ คุณฤทัยรัตน์ คุณจริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 500 บาท
240. คุณเมลิษา และคุณประภากร ร่วมบริจาค 200 บาท
241. คุณอรทัย ทองเอก ร่วมบริจาค 500 บาท
242. ครอบครัว ด.ช ชุติเทพ โสภาพักตร์ ร่วมบริจาค 300 บาท
243. คุณวสันต์ ผลผาลิตร ร่วมบริจาค 2,030 บาท
244. คุณวาสิณี ร่วมบริจาค 200 บาท
245. คุณชโลธร สุมิตรเหมาะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 5,000 บาท
246. คุณนลชา อรุณอาศิรกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
247. คุณกรัณฑมนุญ กุญชรเพิ่มทวี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
248. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 200.89 บาท
249. คุณจงกล อินน้อย  ร่วมบริจาค 100 บาท
250. คุณแม่ศรีภา-คุณสุทธิพจน์-คุณปพิชญา ศรีใจวงศ์ และคุณพิสิษฐ์ ภูริพัฒนพงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
251. คุณสิริวิมล จันทร์เรือง ร่วมบริจาค 160 บาท
252. คุณกฤษณา  คลาเวชและลูกๆ  ร่วมบริจาค 500 บาท
253. คุณสมใจ  เนียมคำ ร่วมบริจาค   100  บาท
254. คุณเจริญ   เจริญรูป ร่วมบริจาค   100  บาท
255. คุณอดิเทพ  เจริญรูป ร่วมบริจาค  100  บาท
256. คุณบุญยิ่ง   สมขำ   ร่วมบริจาค   50  บาท
257. คุณชิฎาภา  เจริญรูป  ร่วมบริจาค  50  บาท
258. คุณณัฐญา  เจริญรูป  ร่วมบริจาค  50  บาท
259. คุณดวงดาว  เจริญรูป  ร่วมบริจาค  50   บาท
260. คุณอำไพ โมเซอร์ ร่วมบริจาค 1,707.50 บาท
261. คุณอำพล ภิรมย์โสภณและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
262. คุณนวพร แก้วคำ, นายภูริทัต เพ็งจิตร์และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
263. คุณต้นโพธิ์ และครอบครัว, คุณวิเชียร-คุณสุพรรษา สุวรรณวุฒิวัฒน์ , ณัฐทรงชัยและลัคนา พิทยรัตน์เสถียร ร่วมบริจาค 3,009 บาท
264. คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย ร่วมบริจาค 500 บาท
265. คุณวิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
266. คุณ Juthanardsuk Sopha ร่วมบริจาค 498 บาท
267. คุณธนธรณ์ภคพร แซ่จึง ร่วมบริจาค 200 บาท
268. คุณกมลพันธ์ สิทธิพรธนรักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
269. คุณนพวรรณ จิรากร  ร่วมบริจาค 200 บาท
270. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 500 บาท
271. คุณสิดารัศมิ์ นุ่มดี ร่วมบริจาค 300 บาท
272. คุณนพณัฐ   จับเกตุ ร่วมบริจาค 500 บาท
273. คุณถวิล - นางบังอร - น.ส.ปานรดา  สุริยะ และน.ส.อัญชลี คำศรี ร่วมบริจาค 300 บาท
274. เด็กชายบุณยสิทธิ์ วิจารจันทร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
275. คุณกฤษณา ศิริเจริญรัตน์ ร่วมบริจาค 450 บาท
276  คุณสุรศักดิ์ ศิริเจริญรัตน์ ร่วมบริจาค 50 บาท
277. คุณรติรส ศิริเจริญรัตน์ ร่วมบริจาค 50 บาท
278. คุณกฤษดา ศิริเจริญรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
279. คุณกิตติ ศิริเจริญรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
280. คุณกิตติพงษ์ ศิริเจริญรัตน์ ร่วมบริจาค 50 บาท
281. คุณวรวรรณ พุฒเนียม ร่วมบริจาค 199 บาท
282. คุณสริดา โคตรสวัสดิ์ และ วิมลรัตน์ งามปฏิพัทธ์พงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
283. คุณรัชนี ครุสาตะ ร่วมบริจาค 2,500 บาท
284. คุณวันดี เทศทองและครอบครัว ร่วมบริจาค 226 บาท
285. คุณปาณิสา ทรัพย์สัตย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
286. คุณสุขเกษมศรี ร่วมบริจาค 1,111.22 บาท
287. คุณเบญญาภา ฮั้วนางยางและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
288. คุณรสริน ใจเย็น ร่วมบริจาค 500 บาท
289. คุณอัมไพวรรณ มณี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
290. คุณศิริกาญจน์ บุญรักษา ร่วมบริจาค 500 บาท
291. คุณศิริรักษ์ และ คุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
292. คุณจินตนา รอดรัตน์  ร่วมบริจาค  200 บาท
293. คุณศรีไพร และ คุณสุภมาส ร่วมบริจาค 200 บาท
294. คุณสินลดาซ์ ศรีศุภรัตน์ ร่วมบริจาค 199 บาท
295. คุณสุนทรียา เรืองศรี และศิริพันธ์ พรหมช่วย และสมชาย เรืองศรี ร่วมบริจาค 600.09 บาท
296. คุณศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 500 บาท
297. คุณมณีกาญจนก  โฮ่กี่ ร่วมบริจาค 500 บาท
298. คุณชโลทร จำนงค์พลี ร่วมบริจาค 500 บาท
299. คุณจันทนา คุณสรวัชร ดาวเรือง ร่วมบริจาค 500 บาท
300. คุณสลักจิตต์ แก่นจันทร์ ร่วมบริจาค 600 บาท
301. คุณบุญศิริ  รัตนพฤกษ์สกุล ร่วมบริจาค 10,005 บาท

รวมบริจาคปัจจัยทั้งหมด 268,206.90 บาท

***เปิดรับบริจาคปัจจัย พร้อมการแจ้งส่ง slip หลักฐานโอนเงินถึงวันพฤหัสบดีที่ 19 กุมภาพันธ์ 2558***

ขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคปัจจัยทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

อัพเกรด  34%

1

19

101

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
101
9#
โพสต์เมื่อ 2015-1-28 21:13:03 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
อยากไปด้วยจัง ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าด้วยนะครับ

อัพเกรด  51.33%

0

9

127

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
127
ขอจองที่ทริปเสบียงบุญ 20 จำนวน 2 ที่ครับ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-6 02:16 , Processed in 0.137524 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้