อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
เจ้าของ: เจนญาณทิพย์
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ด่วนที่สุด!!!!!!! สรุปงานปรับดินปรับชีวิต ยังต้องการปัจจัยเพื่อดำเนินการต่อ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  18.84%

0

85

1348

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
1348
ขออนุโมธนา สาธุ สาธุ สาธุด้วยค่ะ

อัพเกรด  3.31%

0

17

649

เครดิต

Master

เครดิต
649
อ.เจนคะ พอเห็นงานที่ก่อสร้างแล้วอดไม่ได้จริงๆที่จะพูดนะคะ หนูว่าผู้รับเหมางานมักง่ายมากเลยค่ะที่ก่ออิฐบ็อกเป็นกำแพงแต่ไม่มีทับหลัง(หรือเอ็นน่ะค่ะ)ถ้าถามคนที่เคยทำงานก่อสร้างจริงๆจะรู้ เขาคงกะว่าอยากให้งานไวเลยทิ้งครูทิ้งมาตฐานไปซะหมด คนพวกนี้บาบกรรมนะคะเห็นแก่ได้ แต่จะมีผลในภายภาคหน้าถ้ามีการรับน้ำหนักคนเยอะ พอดีหนูเคยรับเหมากันมาก่อน พอเห็นแล้วอดไม่ได้จริงๆ ใช้โครงเหล็กทำเสาใช่ไหมคะ ให้เขาเสริมหนวดเยอะๆนะคะ ยาวๆด้วย ทำงานอย่างนี้เหมือนเหมาทั้งของทั้งแรงเลย ขอโทษนะคะที่พูด อยากให้มองเห็นทางด้านงานช่างจริงๆ

อัพเกรด  91.09%

5

1690

4599

เครดิต

Master

เครดิต
4599
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ็ค เมื่อ 2014-8-27 10:57

" ขออนุโมทนาบญ สาธุการ ด้วยนะครับ ... ได้ชมภาพการดำเนินการก่อสร้าง แล้วเช่นกันนะครับ เป็นภาพที่น่ายินดี ที่ได้เห็นความตั้งใจของ อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน ชนะศึก และทุกๆท่าน ... ช่วงนี้เริ่มมีฝนตกมากขึ้น ก็ขอให้ดำเนินการอย่างราบรื่น และมั่นคงแข็งแรง สิ่งสำคัญที่ไม่อาจมองข้ามคือ สุขภาพร่างกาย และความปลอดภัยในการเดินทางในทุกๆที่ ... ดีใจที่ได้ชมภาพต่างๆการดำเนินงาน ในโครงการก่อสร้างนี้ เพราะนี่คือความตั้งใจและปณิธานอันทรงคุณค่าของ อ.เจน ญาณทิพย์ พร้อมพี่รุ้งตะวันชนะศึก ... เป็นกำลังใจมอบให้เสมอนะครับ ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป อย่างมั่นคง ก็จักพบกับความสำเร็จ ... จะวินาทีไหนๆ ก็ขอให้มีแต่ความสุขเสมอ เดินทางโดยสุขสวัสดิภาพปลอดภัย ดูแลรักษาสุขภาพด้วย คุณพระคุ้มครอง "

อัพเกรด  40%

0

32

320

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
320
อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

อัพเกรด  90.67%

0

70

186

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
186
ดำเนินการก่อสร้างได้รวดเร็วมากครับ
ขออนุโมทนาบุญในกุศลกรรมกับทุกท่านครับ

อัพเกรด  15.36%

24

363

1191

เครดิต

Master

เครดิต
1191
อนุโมทนาบุญกับอ.เจนและทีมงานทุกๆท่านด้วยนะคะ   สาธุ ๆ

อัพเกรด  2.36%

0

191

606

เครดิต

Master

เครดิต
606
ขอร่วมอนุโมทนาบุญครับ

อัพเกรด  91.09%

5

1690

4599

เครดิต

Master

เครดิต
4599
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ็ค เมื่อ 2014-8-29 02:21

" ขออนุโมทนาบุญ สาธุการ ด้วยอีกครั้งนะครับ ... มีโอกาสได้อ่านเรื่องราวที่พี่จี๊ดจ๊าดเล่าแล้วเช่นกันนะครับ ในภารกิจที่ได้ดำเนินอยู่ของ อ.เจน ญาญทิพย์ พร้อมพี่รุ้งตะวัน ชนะศึก และทีมงานพลังบุญทุกท่าน ... สิ่งแรกที่จะกล่าวคือ ขอชื่นชมในหัวใจที่มีความอดทน อุตสาหะมุ่งมั่นวิริยะพากเพียร ที่ปรารถนาสร้างสิ่งอันเป็นอุดมการณ์ปณิธานด้วยความทุ่มเทแรงใจและแรงกาย ... หากแต่สิ่งที่สำคัญที่สุด ที่ไม่อาจมองข้ามได้เลย คือสุขภาพร่างกาย ร่างกายเป็นเพียงกายสังขารอันเปราะบาง เป็นเพียงเครื่องมือในการทำตามคำสั่งของจิตใจ ... ควรพักผ่อนบ้าง อ.เจน ญาณทิพย์ พร้อมพี่รุ้งตะวัน ชนะศึก และทีมงานพลังบุญผู้ติดตาม ... คือควรพักผ่อนให้เพียงพอ ในร่างกายของเรา ทำงานเป็นระบบซึ่งมีหน้าที่ที่ละเอียด และที่สำคัญมีเวลาชีวิตอยู่ ... เพียงแค่เรานอนหลับผิดเวลา นาฬิกาชีวิตก็จะรับรู้ได้ หากแม้เราจะหาเวลานอนทดแทน ในช่วงเวลาที่ไม่ได้นอนในช่วงเวลากลางคืน แต่แท้จริงก็ไม่อาจทดแทนเวลาของนาฬิกาชีวิตในร่างกายได้ ... และจะเป็นที่มาของการทรุดโทรมเจ็บป่วยไข้ และเสี่ยงต่อการหลับในได้ในขณะขับรถ ไม่ควรมองข้ามอย่างยิ่ง ... เพราะการเดินทางอยู่บนถนน ด้วยรถยนต์ที่วิ่งด้วยความเร็ว เป็นสิ่งที่ไม่อาจวางใจได้เท่าใดนัก ... และเส้นทางในการเดินทางที่ อ.เจน ญาณทิพย์ และทีมงาน ต้องใช้ดำเนินอยู่นั่น ไม่ใช่ระยะทางที่ใกล้เลย ... ต้องเดินทางไกลเป็นประจำ ต้องขออนุญาตพูดตามตรง ว่าเป็นห่วงมากๆ ความอ่อนล้ามากๆไม่เป็นผลดีเลยนะครับ ... ผมปรารถนาอยากให้มีสุขภาพที่แข็งแรงและปลอดภัยในการเดินทางมากที่สุด และได้ทำสิ่งที่ดีๆมีความหมาย อย่างมีความสุข ... เป็นกำลังใจมอบให้เสมอ โปรดถนอมใจ ถนอมกาย พักผ่อนบ้างนะครับ ... ขอบารมีพระพุทธานุภาพ จงปกป้องรักษา ให้มีแต่ความสำเร็จสุขสมประสงค์ดั่งมโนรถปรารถนาทุกประการ เดินทางโดยสุขสวัสดิภาพปลอดภัย ดูแลรักษาสุขภาพด้วย คุณพระคุ้มครอง "

อัพเกรด  23.24%

0

314

1546

เครดิต

Master

เครดิต
1546
ขอเป็นกำลังใจให้อ.เจน และทีมงานทุกท่านค่ะ

อัพเกรด  4.96%

0

113

723

เครดิต

Master

เครดิต
723
อนุโมทนาสาธุค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-11 21:19 , Processed in 0.734711 second(s), 19 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้