ประกาศผังที่นั่ง (p. 1) ทริปทัวร์บุญ 9 รอบที่ 2 เทพื้นสร้างโบสถ์ ด้วยแรงศรัทธา สบายๆ ชายทะเล - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 26424|ตอบ: 380
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ประกาศผังที่นั่ง (p. 1) ทริปทัวร์บุญ 9 รอบที่ 2 เทพื้นสร้างโบสถ์ ด้วยแรงศรัทธา สบายๆ ชายทะเล

[คัดลอกลิงก์]

518

2634

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20123

เต็มแล้วค่ะ 200 ที่นั่ง....

คณะเสบียงสวรรค์ เชิญทุกท่านจองที่นั่ง
ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ตอนที่ 9                                     

เทพื้นสร้างโบสถ์ด้วยแรงศรัทธา รอบ 2                                                     

รอบพิเศษ

ระหว่างวันที่ 15-16 มีนาคม 2557
สวัสดีค่ะทุกท่าน

ดิฉันอาจารย์เจนญาณทิพย์ กับทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ตอนที่ 9 เทพื้นสร้างโบสถ์ด้วยแรงศรัทธา
ที่ดิฉันได้จัดขึ้น 2 รอบ โดยรอบที่ 1 จะได้จัดขึ้นในระหว่างวันที่ 22-23 กพ.57 และ
รอบที่ 2ในระหว่างวันที่ 15-16 มีนาคม 57 โดยมีกิจกรรม
ให้ทุกท่านได้เทพื้นปูน รอบอุโบสถ นั้น ยังขาดปัจจัยเงินเพื่อซื้อกระเบื้องและปูนฉาบกระเบื้องอีกจำนวนมากค่ะ

จากที่ได้มีผู้สนใจแจ้งลงชื่อสำรองที่หน้าบอร์ดของทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ตอนที่ 9 เป็นจำนวนมากนั้น
และขณะนี้ที่นั่งรอบแรกเต็มแล้ว  
ดิฉันเห็นถึงความตั้งใจดีของทุกท่านในการไปร่วมทำบุญในทริปทัวร์บุญสวรรค์ตอนที่ 9 เป็นอย่างยิ่งค่ะ
ดิฉันอยากให้ทุกท่านได้ไปร่วมทำบุญเทปูน เพราะการเทปูนด้วยสองมือของเรานั้นหาทำยากค่ะ อานิสงส์ทำให้มีแต่ความมั่นคงในชีวิตทุกด้านๆและเป็นการผ่อนหนี้กรรมกับ บิดา มารดาอีกด้วยค่ะ เนื่องจากทางวัดยังขาดปัจจัยอีกเป็นจำนวนมาก
สำหรับการบูรณะซ่อมแซมวัด เช่น ปูกระเบื้องรอบพระอุโบสถ ก่อสร้างกำแพงวัด พื้นถนนทางเข้าวัด เป็นต้น
วัดจะได้มีปัจจัยเพียงพอในการก่อสร้างให้สำเร็จโดยเร็ววันค่ะ

ในการนี้ดิฉันจึงใคร่จะจัดให้มีทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ตอนที่ 9 รอบที่ 2 ในวันที่ 15-16 มีนาคม 2557ค่ะ
ซึ่งจะมีการจัดกิจกรรมพิเศษ และที่พักค้างคืนต่างกันกับทริปทัวร์บุญ 9 รอบที่ 1 ค่ะ
หากท่านใดสนใจที่จะเดินทางไปร่วมทัวร์บุญในทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ตอนที่ 9 รอบที่ 2 นี้           

ท่านสามารถแจ้งลงชื่อที่หน้าบอร์ดได้เลยค่ะ รับจำนวนทั้งหมด 200 ท่านค่ะ ทีมงานจะลงชื่อของท่านให้ที่  
หน้า 1 กระทู้ด้านล่างค่ะ

หมายเหตุทั้งนี้ดิฉันขอเรียนแจ้งให้ทุกท่านทราบก่อนว่าหากมีผู้สนใจลงชื่อในทริปทัวร์บุญตอนที่ 9
รอบที่ 2 นี้จำนวนไม่ถึง 200 ท่านดิฉันต้องขออภัยที่จะงดการจัดทริปทัวร์บุญ รอบที่ 2 นี้ด้วยค่ะ

บุญสำเร็จโดยเร็ววันนี้ ด้วยสองมือของท่าน โดยจะทำให้วัดแห่งนี้จะได้จัดทำพิธีสังฆกรรมได้
การทำพิธีสังฆกรรม คือ การจัดพิธีบวช เพื่อชาวบ้านจะได้ส่งลูกหลานมาบวชเรียนค่ะ
เพื่อจะได้ช่วยกันสืบสานบวรพระพุทธศาสนาค่ะ ได้อานิสงค์สูงมากค่ะ

และมีข่าวดีมาบอกค่ะ ทางวัดยังมีลูกนิมิตที่ยังไม่ได้ทำการฝัง ซึ่งมีอานิสงส์ของบุญมาก
ถ้าเราได้ปิดทองฝังลูกนิมิตฝังไว้ใต้โบสถ์ค่ะ  และถ้าในวันนั้นหากใครมีแผ่นทองคำไป
ปิดทองลูกนิมิตก็เชิญนะค่ะ ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีค่ะ นอกจากเทปูนแล้วยังได้ปิดทองฝังลูกนิมิตอีกด้วยค่ะ

ท่านสามารถแจ้งความจำนงค์บริจาคปัจจัยเงินเพื่อร่วมเทพื้นปูนรอบอุโบสถได้ที่กระทู้นี้ค่ะ

หากท่านต้องการร่วมเดินทางไปเทพื้นปูนรอบอุโบสถด้วยตนเอง
สามารถสำรองที่นั่งสำหรับทริปเทปูนรอบสองวันที่่ 15-16 มีค.57 ยังพอมีที่ว่างเหลือค่ะ
ขอบคุณและขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านค่ะ

บุญคือความสุข สิ่งที่ท่านได้กระทำความดีต่างๆนั้นไม่ว่าจะเป็นการทำทาน  รักษาศีลทำสมาธิบุญต่างๆ
ทำกันเถอะค่ะ ในตอนนี้ อย่าไปรอเวลาหากวันหนึ่งเราเจ็บไข้ได้ป่วยเป็นอะไรไป
กุศลผลบุญที่ทุกท่านได้ทำความดีนั้นก็จะมาช่วยในยามคับขัน ดิฉันจึงจัดให้มีทัวร์บุญทุกๆเดือน
เนื่องจากอยากให้ทุกท่านใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ และเป็นการสะสมเสบียงบุญเป็นสิ่งที่จะ
ติดตัวทุกท่านไปได้ และบุญสามารถนำทางให้พบแต่สิ่งดี และเป็นแสงสว่างนำทางให้ดับ
ทุกข์ได้สิ่งใดที่ไม่ดีจะผ่อนหนักเป็นเบาได้ค่ะ ทริปทัวร์บุญครั้งนี้ พิเศษจริง ๆตามคำเรียกร้อง
ของทุกท่าน รับรองค่ะว่าทุกท่านต้องอิ่มบุญอิ่มใจแน่นอนพร้อมกับกิจกรรมที่พิเศษ
ด้วยบรรยากาศอันแสนอบอุ่น และเป็นกันเองค่ะ

สถานที่แรก เป็นวัดเล็กๆ แห่งหนึ่ง ท่านยังจำภาพที่เรายังเคยร่วมเทปูนได้ไหมค่ะ
ดิฉันยังจำภาพเหตุการณ์นั้นได้อย่างไม่ลืมเลือน คือการเทปูนด้วยสองมือด้วยแรงกายแรงใจ
ของทุกท่าน วัดแห่งนี้เป็นวัดที่อยู่ระหว่างการเทพื้นรอบบริเวณโบสถ์ซึ่งตอนดิฉัน
เดินทางไปเซอร์เวย์ก็ได้ตั้งจิตบอกสิ่งศักดิ์สิทธิ์และเทวดาประจำตัวที่รักษาเปิดทาง
ให้เจอวัดที่กำลังจะมีการเทปูนคอนกรีต เชื่อไหมค่ะทุกท่าน เดินทางไปเทวดาสื่อ
บอกว่าเลี้ยวซ้ายตรงไปไม่กี่กิโลเมตรก็เจอเลยทันทีและที่น่ามหัศจรรย์คือได้เจอวัด
ที่กำลังประสบปัญหาเรื่องการก่อสร้างและขาดจตุปัจจัย และกำลังมีการเทพื้นคอนกรีต
ซึ่งยังไม่ได้มีเจ้าภาพเทเลยคณะเราเป็นคณะแรกที่จะเป็นรุ่นปฐมฤกษ์ในประวัติศาสตร์
เลยก็ว่าได้ เพราะเป็นโบสถ์ใหม่ที่กำลังก่อสร้างใกล้เสร็จเพราะโบสถ์เก่าของวัดนั้น
อายุเกือบร้อยปีสภาพทรุดโทรมมากค่ะ ดิฉันเชื่อว่าน้อยคนนักที่จะได้มีโอกาสเทปูน
คอนกรีตด้วยหยาดเหงื่อแรงกายของทุกท่านเองเพราะมีอานิสงส์เหลือคณานับ
เนื่องจากโบสถ์วิหารเป็นสถานที่ที่พระสงฆ์และฆราวาสใช้ประกอบพิธีทางศาสนาที่
เป็นบุญทั้งสิ้นและเป็นสาธารณประโยชน์ และทุกครั้งที่ได้มีการใช้สถานที่ดังกล่าว
เราผู้ใช้แรงกายแรงใจทำบุญเทปูนเพื่อสร้างรากฐานโบสถ์อานิสงส์จะมีแต่ความมั่นคง
ในทุกๆด้าน เกิดภพชาติใดก็ได้เป็นผู้มีปัญญามีรูปร่างสวยงาม ผิวพรรณผุดผ่องทั้งหญิงและชาย
และเป็นการผ่อนหนี้กรรมที่ทุกท่านเคยกระทำต่อบุพการี เช่น ให้พ่อแม่ล้างจานให้หา
ข้าวให้กิน ซักเสื้อผ้าให้ เป็นต้น และผู้ที่กระทำกรรมหนัก เช่น การทำแท้งและมีส่วน
ในการร่วมกระทำกรรมนี้ก็สามารถผ่อนกรรมหนักให้เป็นเบาได้ไม่ใช่ทำพิธีผิดนอกรีตศาสนา
และเดรัจฉานวิชาต่างๆ ในการแก้กรรมนั้น พระพุทธองค์ไม่ได้สอนค่ะเราต้องสร้างกุศลใหญ่
จะได้มีบุญไปอุทิศให้แก่มนุษย์และสัตว์ทั้งหลายด้วยเจตนาอันบริสุทธิ์ถ้าหากทุกท่าน
ได้เทปูนด้วย 2 มือด้วยแรงใจมากแค่ไหนก็ผ่อนกรรมได้มากแค่นั้นค่ะยิ่งออกแรงทำมาก
ด้วยจิตศรัทธาอันแรงกล้าตั้งใจมั่นไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆอานิสงส์ก็ยิ่งมากทวีคูณยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

สถานที่สอง (วันที่ 2 ของการเดินทาง)

ร่วมทอดผ้าป่าสวรรค์ ภูเขาน้อย บนบันได 199 ขั้น ทาสีพระยืนสูง15เมตร
บนเขาสูง65เมตร สร้างฐานพระเจ้าตากสินและบูรณะโบสถ์เก่า อายุ100 ปี
พระเกจิดัง แห่ง อ .แกลง

สถานที่สาม (วันที่ 2 ของการเดินทาง) วัดแห่งนี้เป็นวัดเก่าแก่มากศาลาอเนกประสงค์เป็นศาลา
ไม้เก่าแก่เหมือนสมัยก่อน ที่รุ่น ปู่ ย่า ตา ยาย เรามาทำบุญกันทางวัดมีการก่อสร้างศาลาปฏิบัติธรรม
ซึ่งเจ้าอาวาสท่านกล่าวว่าวัดนี้มีปัจจัยก็ค่อยๆ สร้างไปจนกว่าจะเสร็จ ไม่มีปัจจัยก็หยุดสร้าง
ซึ่งทางวัดหยุดสร้างไปนานสังเกตได้จากภาพนะคะว่าปูนเก่าและเพิ่งมีการเริ่มก่อสร้างขึ้นมา
เรื่อยๆค่ะทางคณะเราจะได้ร่วมทำบุญในวัดนี้กันค่ะอานิสงส์จะส่งผลให้ทุกท่านเจริญก้าวหน้า
ในทุกๆด้าน และชีวิตเจริญทั้งโลกและทางธรรมส่งผลให้ภพชาติที่ต้องเวียนว่ายตายเกิดอยู่
ในวัฏสงสารนั้นสั้นลงค่ะ

วันที่สองของการเดินทาง
       พิเศษสุด .....
อาจารย์เจน พาทุกท่านชมเกาะมันใน ธรรมชาติอันงดงามและบริสุทธิ์
แห่งหมู่เกาะตะวันออก พร้อมชมเต่าทะเล
ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ครั้งที่ 9  รอบที่ 2 ในวันที่ 15-16 มีนาคม 2557
นี้เป็นทริปทัวร์บุญที่พิเศษจริง ๆ ค่ะ
นอกจากจะได้ทำบุญถวายผ้าป่าแล้ว ดิฉันมีความตั้งใจที่จะนำพาทุกท่านไปทำทานเลี้ยงอาหารเต่าทะเล  
โดยได้รับการสนับสนุนจากศูนย์วิจัยทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่งอ่าวไทยฝั่งตะวันออก
กรมทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่ง  ครั้งนี้ทุกท่านจะได้ล่องเรือใหญ่ไปกับเจ้าหน้าที่ของกรมฯ
ซึ่งเป็นวิทยากรที่มีความรู้ความชำนาญเกี่ยวกับชีวิตเต่าทะเล สำหรับระยะเวลาเดินทางไปกับเรือนี้
ไปกันสบายๆ ค่ะ จะได้ผ่อนคลายสบายอารมณ์ไปกับบรรยากาศธรรมชาติตลอดการเดินทาง
ไปกับเรือดังกล่าวนี้ค่ะ  รวม2 วันนี้ ทุกท่านก็จะได้ทำบุญใหญ่ ๆ ด้วยกันทั้งนั้น อาทิเช่น
การทำบุญเทปูนพื้นรอบโบสถ์  การถวายผ้าป่าทาสีพระพุทธรูป และการทำทานแก่สัตว์ที่มีอายุยืนที่สุด
ถือว่าเป็นโอกาสที่ดีสำหรับทุกท่านค่ะ เพราะว่า การทำความดีอย่ารอช้า ถ้ามีโอกาสต้องเร่งทำค่ะ
เนื่องจากชีวิตของคนเราไม่รู้ว่าวันพรุ่งนี้เรายังจะมีชีวิตอยู่ต่อไปอีกหรือไม่ค่ะ
คนที่ทำผิดศีลข้อ1 พระพุทธเจ้าได้กล่าวไว้ว่า จะทำให้สุขภาพไม่ดี ดังนั้น
ก็ควรมาทำบุญให้ทานแก่สัตว์ที่ทุกข์ยากเช่นนี้เราก็จะได้อานิสงส์ของบุญไม่ว่าจะเกิด
ภพชาติใดก็จะไม่อดไม่อยากค่ะ
การเดินทางไปกับเรือครั้งนี้ท่านก็จะได้ถ่ายรูปกับธรรมชาติบนเกาะที่มีธรรมชาติที่สวยงาม
เพราะบางท่านคงจะไม่มีโอกาสมาผ่อนคลายและให้กำไรชีวิตก็ถือโอกาสนี้ไปเสียทีเดียวเลยค่ะ
แล้วพบกันในงานบุญที่จะถึงนี้นะค่ะ

เดินทางโดยเรือ 2 ลำ ลำล่ะ 100 ท่าน

สัมผัสบรรยากาศธรรมชาติที่สวยงามบริสุทธิ์ น้ำทะเลสีฟ้าอมเขียว
ทรายสีขาวสะอาด หมู่ปะการังที่ยังคงความสมบูรณ์งดงาม ฝูงปลา

สิ่งที่จะต้องเตรียมและข้อแนะนำ
    ท่านที่มีโรคประจำตัว,ความดันโลหิตผิดปกติ,อ่อนเพลียง่ายและโรคประจำตัว

กรุณาเตรียมยารักษาโรคประจำตัวด้วยค่ะ (กรุณางดลงน้ำ เพื่อความปลอดภัยของท่านเอง)

กลับถึงฝัง 16.30 น. เดินทางกลับถึงกรุงเทพฯ ไม่เกิน 20.30 น.

อุปกรณ์ที่เตรียม
1.แว่นกันแดด
2.หมวก
เราต้องลงเรือใหญ่และเดินเท้า เพื่อไปศูนย์วิจัยทรัพยากรทางทะเล
และ ชายฝั่งอ่าวไทยฝั่งตะวันออก ประมาณ 800 เมตร ค่ะ

ที่พักค้างคืน สำหรับทริป 9 รอบ 2  (15 - 16 มีค. 57)
มีสระว่ายน้ำ ทุกท่านสามารถเตรียมชุดว่ายน้ำลงเล่นสระได้

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-2-19 09:24:31 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2014-3-2 12:59

รับบริจาคโรงทาน  

ดิฉันขอแจ้งประกาศข่าวทำบุญโรงทาน สำหรับผู้ที่ร่วมเดินทางไปทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ครั้งที่ 9 รอบสองนี้ หากท่านใดที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญครั้งนี้ มีความประสงค์จะนำสิ่งของร่วมบริจาคโรงทานดิฉันก็ยินดี และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

หากท่านที่ไม่ได้ร่วมเดินทางไปกับคณะบุญครั้งนี้ แต่มีความประสงค์ที่จะร่วมบริจาคโรงทาน ดิฉันยินดีขอรับบริจาคที่บ้านก่อนการเดินทางค่ะ สิ่งของที่ขอรับเป็นโรงทานขอเป็นขนมที่เก็บไว้ได้ และน้ำดื่มค่ะ ซึ่งในการทำบุญจะมีชาวบ้านไปร่วมเทปูนด้วยค่ะ (รายชื่อผู้บริจาคโรงทาน อยู่ด้านล่างกระทู้บริจาคปัจจัยทำบุญค่ะ)

การทำบุญเทปูน

เนื่องจากทางวัดมีเพียงเจ้าอาวาสรูปเดียวซึ่งท่านเจ็บป่วยอาพาธจึงไม่ต้องการให้เป็นภาระของท่านที่จะต้องมาดูแลในส่วนนี้และในการเทปูนดังกล่าวจะต้องใช้แรงกายแรงใจ และเหน็ดเหนื่อยเป็นอย่างมากจำเป็นต้องมีน้ำและอาหาร เพื่อมีไว้บริการผู้ที่เทปูนครั้งนี้ค่ะ

อานิสงส์บุญของผู้บริจาคทาน ที่ให้ทานแก่ผู้ใช้แรงกายแรงใจช่วยทะนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงอยู่สืบไปเป็นสาธารณประโยชน์เป็นบุญที่ยิ่งใหญ่ไม่ว่าจะเกิดภพชาติใดไม่อดไม่อยาก สิ่งใดติดขัดก็จะมลายหายสิ้นด้วยบุญนี้ค่ะ

ระยะเวลาเทพื้นปูน: ใช้เวลาประมาณ 5– 6 ชั่วโมง

สิ่งที่ลูกทัวร์ต้องเตรียมจัดหามาเอง ดังนี้
1.   หมวก
2.   แว่นตากันแดด
3.   ชุดพร้อมเปรอะเปื้อน
4.   ถุงมือ

มีเรื่องสำคัญที่จะแจ้งเพิ่มเติมค่ะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันขอแจ้งว่าในการเดินทางไปร่วมทำบุญทริปทัวร์บุญ 9 รอบที่ 2  ดิฉันจะพาทุกท่านไปร่วมทำบุญกับวัดแห่งหนึ่งที่มีอดีตพระอาจารย์ที่เรืองนามแห่งภาคตะวันออกในอดีตอีกหนึ่งรูป ที่ควรค่าแห่งการจดจำ พระเถระท่านมีเมตตาและมีวิชาอาคมแก่กล้าศักดิ์สิทธิ์ ทุกท่านเชื่อหรือไม่ดิฉันไม่ได้มาเซอร์เวย์ แต่ระหว่างเดินทางกลับจากทริปทัวร์บุญรอบที่ 1 ระหว่าง บรรยายธรรม เทวดาก็ให้ดลใจให้เหลือบไปเห็นพระพุทธรูปที่สูงตระหง่าน ดิฉันเห็นภาพคนจำนวนมากทั้งชายและหญิงเดินขึ้นเขา และเทวดาบอกให้นำพาคนมาทำบุญที่วัดแห่งนี้ เพื่อเจริญรอยตามคำสั่งสอนขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้า พอดิฉันได้สอบถามทางวัดนี้ วัดกำลังก่อสร้างพระพุทธรูปองค์ยืนสูง 15 เมตร บนภูเขาลูกเล็ก เราจะร่วมบุญสร้างพระ และทาสีองค์พระพุทธรูป และร่วมทำบุญสร้างฐานพระเจ้าตากสิน และบูรณะพระอุโบสถเก่าแก่อายุนับ 100 ปี  ซึ่งในวันนั้นดิฉันจะจัดกองผ้าป่าสวรรค์ ทำไมถึงมีชื่อนี้นะคะ เพราะมีที่มาค่ะ คือ ดิฉันเห็นภาพผู้ที่ไปในงานนี้ล้วนแต่มีอดีตชาติร่วมกัน ทอดผ้าป่าร่วมกันมา และต่างคนต่างก็เคยอยู่บนสวรรค์ และเป็นกัลยาณมิตรกันมาก่อน ก็เลยมีสัญญาที่จะกลับมาทำบุญร่วมกัน ณ สถานที่แห่งนี้ และรู้ไหมคะว่า ภูเขาลูกนี้แม้จะสูงไม่มาก แต่บันไดทางขึ้นไม่ใช่บันไดธรรมดาค่ะ เกือบ 200 ขั้น คนที่มีของไม่ดีในตัว เช่นโรคภัยไข้เจ็บ หรือสิ่งไม่ดีต่างๆ หากสามารถขึ้นไปถึงวัดได้ ของไม่ดีต่างๆ จะหลุดออกจากไปได้ค่ะ แต่หากท่านใดขึ้นไม่ไหว จะมีจุดปฐมพยาบาลตั้งกล่องยาไว้ให้ค่ะ

สมัยก่อนตอนอดีตเจ้าอาวาสวัดนี้มีชีวิตอยู่ ท่านได้ช่วยรักษาโรคภัยไข้เจ็บต่างๆ ให้กับชาวบ้านละแวกนั้นเป็นจำนวนมาก ท่านมีชื่อเสียงทางด้านการรักษาเป็นที่เลื่องลือไปทั่วทุกสารทิศ ใครที่ไปก็รักษาหาย ในวันนั้นดิฉันจะทำน้ำมนต์ ซึ่งไม่ได้ทำนอกรีตศาสนานะคะ แต่จะขอบารมีหลวงปู่ที่ท่านเก่งในเรื่องการรักษาโรคมาช่วย  ดิฉันจะมาพรมให้ทุกท่านเพื่อเป็นสิริมงคลในวันนั้น ซึ่งทุกท่านจะสัมผัสรับรู้ได้ด้วยตัวของท่านเองค่ะ

ซึ่งในวันที่ดิฉันกลับมาจากการทำบุญ รอบ 1 ได้อธิษฐานถึงอดีตเจ้าอาวาสวัดแห่งนี้ ว่าจะพาญาติโยมมาทำบุญสร้างวัดให้ท่าน ดิฉันรู้ได้ในญาณว่าท่านจะมาร่วมบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ ดังนั้นก็ถือได้ว่าทริปครั้งนี้เป็นทริปพิเศษอีกครั้งหนึ่ง ที่จะได้มาทำบุญ ณ สถานที่ศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้ และได้ทำบุญหลายอย่างในวันนั้น ซึ่งจะได้อานิสงส์เหลือคณานับ และจะติดตัวท่านไปทุกภพทุกชาติ เป็นหนทางในการย่นย่อไปสู่มรรคผลนิพพานค่ะ

อ. เจน ญาณทิพย์

แสดงความคิดเห็น

จองตอนนี้ยังทันมั้ยคะ 1 ที่ค่ะ พึ่งเป็นสมาชิกค่ะ  โพสต์เมื่อ 2014-3-3 12:03
inn
ขอจองทัวย์เสบียงสวรรค์9/2 ทิพรดา กันตังกุล 1ที่คะ  โพสต์เมื่อ 2014-2-24 23:07

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-2-19 09:25:29 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2014-3-3 13:29

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 2,500.09 / 2,500.15 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 9 รอบที่ 2 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งการโอนเงินภายในวันอาทิตย์ที่ 9 มีนาคม 2557  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ และรายชื่อสำรองที่จองไว้จะได้ลงชื่อแทนผู้สละสิทธิ์ค่ะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีการแจ้งเมื่อโอนแล้ว
1. เมื่อโอนผ่านตู้ atm มาแล้วให้ส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ user และลำดับที่จองไว้ที่หน้ากระทู้ และระบุผู้ร่วมเดินทางว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ (หากมีเด็กให้แจ้งอายุเด็กด้วยค่ะ) พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ของผู้เดินทางมาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

2. หรือถ้าฝากเข้าที่สาขาก็ไม่ต้อง sms แต่ทุกท่านที่โอนเงินเข้ามา ต้องส่งสลิปการโอนเงิน แจ้งรายละเอียดวันและเวลาที่โอนพร้อมแจ้งชื่อ user และลำดับที่จองไว้ที่หน้ากระทู้  เบอร์โทรศัพท์ผู้ร่วมเดินทาง และแจ้งว่าเป็นชาย/หญิงจำนวนกี่ที่ (หากมีเด็กให้แจ้งอายุเด็กด้วยค่ะ) มาให้ทางอีเมลล์ที่ [email protected] ด้วยค่ะ พร้อมระบุด้วยว่า " แจ้งโอนเงินค่าทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ตอนที่ 9 "

###สำหรับท่านที่ได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้วแต่ไม่สามารถไปได้ และมีความประสงค์จะเปลี่ยนเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญแทนนั้น ท่านจะสามารถเปลี่ยนแปลงเงินค่าเดินทางไปเป็นเงินทำบุญได้ ก็ต่อเมื่อทางทีมงาน/ท่านแจ้งว่าสามารถหาผู้เดินทางใหม่มาแทนได้ ค่ะ เนื่องจากเงินค่าเดินทางที่โอนมาแล้วนั้น ได้มีการนำไปจ่ายค่ารถ ค่าอาหาร และอื่นๆ เรียบร้อยแล้ว หากไม่สามารถหาคนมาแทนได้ จะไม่สามารถเปลี่ยนเงินค่าเดินทางเป็นเงินทำบุญได้ค่ะ###

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-2-19 09:26:53 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

บริจาคปัจจัยทำบุญ

บริจาคปัจจัยร่วมทำบุญซื้อปูนฉาบกระเบื้อง และซื้อกระเบื้อง เพื่อสร้างวิหารทาน ถวายของสังฆทานต่างๆ และใส่ซองพระอันดับค่ะ

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256883-9

วิธีแจ้งโอนแล้ว
- เมื่อโอนผ่านatm แล้วs.m.s. มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-5155324 คุณรุ้งตะวัน
(พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง smsแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

- ถ้าฝากที่สาขาไม่ต้อง sms ค่ะแต่ทุกท่าน ต้องส่งสลิปการโอน พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญมาให้ทางอีเมลล์ [email protected] ด้วยค่ะ โดยระบุชื่อว่า"โอนทำบุญ ตอนที่ 9 รอบ 2"

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

ดิฉัน อ.เจนญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
5#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-2-19 09:52:33 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2014-2-24 14:50

บุญสำเร็จแล้วค่ะ เมื่อวันที่ 22 ก.พ.57 ทุกท่านที่ไปร่วมงานเทปูนพื้นโบสถ์ และทุกท่านผู้บริจาค ทุกๆท่าน ดิฉันขออนุโมทนาบุญด้วยใจที่เป็นปิติและใจที่เป็นสุข ภาพที่ได้เห็น  สีหน้าที่มีแต่รอยยิ้ม
แม้อากาศจะร้อน แต่ก็ไม่มีใครย่อท้อ แม้แต่คนเดียว นอกจากนี้ ท่านเจ้าอาวาสท่านดีใจเดินไปเดินมา
หลายรอบ ท่านดีใจ ทั้งๆ ที่ท่านเจ็บป่วยด้วยโรคเก๊าก็ไม่บ่น เพราะมีกำลังใจ ที่ท่านผู้ใจบุญยิ้มแย้ม
แจ่มใจภายใต้แสงแดดที่ร้อน แต่ไม่มีใครยอมหยุดพักค่ะ สาธุค่ะ ใครประทับใจและปลื้มใจก็มาแชร์ๆ
กันหน่อยค่ะ

มีข่าวมาบอกค้า...
1. การเทปูน รอบที่ 1 บุญสำเร็จแล้วด้วยเงินบริจาคของทุกท่าน ซึ่ง อ.เจน ได้มอบถวายให้กับท่าน

เจ้าอาวาสไปทั้งหมดแล้ว แต่ในรอบต่อไปก็ไม่ต้องวิตกกังวลนะค่ะ เพราะว่า ยังพื้นที่เหลือให้ทำ
   ต่อไปอีกค่ะ
2. สำหรับในรอบที่ 2 นี้  ขอรับบริจาคเงินตามกำลังศรัทธา เพื่อจะได้นำเงินเป็นค่าใช้จ่ายในการ
    ซื้อปูนฉาบกระเบื้อง และ ซื้อกระเบื้อง เพื่อจะได้สำเร็จสวยงามครบถ้วนสมบูรณ์ค่ะ ทำทั้งทีแล้ว

ก็ต้องทำให้ดี ทำให้งาม ทำให้ครบเครื่องค่ะ

อานิสงส์ผลบุญ ปูพื้นด้วยกระเบื้อง ดังกล่าวนี้ ไม่ว่าจะเกิดภพใดชาติใด จะเป็นผู้ที่มีผิวพรรณ วรรณะ

ผ่องใส สวยงาม หากเกิดเป็นหญิงก็จะเป็นคนสวยงาม หากเกิดเป็นชายก็จะหล่อสง่างาม จะเกิดใน
ชาติตระกูลที่ร่ำรวย และเป็นตระกูลที่ดีงาม นอกจากนี้ยังจะได้เป็นผู้นำผู้คนอีกด้วยเพราะว่า
กระเบื้องอยู่บนพื้นเป็นด่านหน้าที่คนพบเห็น

ก่อนที่จะย่างเหยียบลงไปบนพื้นเชื่อว่าทุกคนก็ต้องก้มดูพื้นก่อนค่ะ ซึ่งผลดีที่ทำสิ่งสวยงามให้วัด

ที่เป็นสถานที่ที่มีไว้เพื่อทำพิธีการทางศาสนา ท่านก็จะได้เกิดอยู่ในบวรพระพุทธศาสนาเป็นแน่ค่ะ
เพราะ อ.เจน ได้พูดให้ดิฉันรับฟังเสมอๆ จนจำได้จนติดใจว่า อานิสงส์ของผลบุญนี้ดีกว่าสิ่งอื่นใด
หากเรายังมีชีวิตอยู่ก็ควรหาทางทำสะสมเสบียงบุญเอาไว้ โดยไม่จำเป็นต้องทำตามคนอื่น
ทำตามกำลังศรัทธาของเราค่ะ  แต่ถ้าหากมีผู้ใจบุญที่มีฐานะ มีเงินเหลือเก็บเหลือใช้
ท่านก็ร่วมกันเถอะค่ะ เพราะท่านก็จะได้เป็นหนึ่งในกำลังแรงผลักดันให้ได้ชิ้นงานสำเร็จและ

ได้ใช้ประโยชน์ที่เป็นสาธารณะนี้ เพื่อผู้อื่นต่อไปค่ะ

ท้ายนี้ ขออนุโมทนาบุญทุกท่าน ช่วยเป็นกำลังแรงสำคัญ ทั้งนี้ ประโยชน์ที่ได้รับมิใช่เพื่อตัวของ

อ.เจน แต่เพื่อตัวของทุก ๆ ท่านเองค่ะ ใครทำใครได้ ใครกินใครอิ่ม ค่ะ อ.เจน พูดอย่างนี้เสมอมาค่ะ

สาธุค่ะ...จี๊ดจ๊าด

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
6#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-2-19 09:55:20 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
รายชื่อผู้เดินทางทริปทัวร์บุญ 9 รอบที่ 2 วันที่ 15-16 มีนาคม 2557

- ผู้ที่ไปทัวร์บุญ 9 รอบที่ 2 จะได้ไปร่วมเทปูนรอบพื้นโบสถ์ เหมือนรอบที่ 1 ค่ะ
- ส่วนวัดที่ 2 ที่ไปทำบุญจะเป็นวัดใหม่ที่ไม่ซ้ำกับในรอบที่ 1 ค่ะ

1. คุณยอดบุญ 12 ที่

2. คุณพนิตตา น้ำดอกไม้ 2 ที่
3. คุณนภัทร 3 ที่
4. คุณอธิธากร 2 ที่
(เงินสด)
5. คุณน้องเบิร์ด 8 ที่ (เงินสด 2 ที่)
6. คุณภาณุวัฒน์ 1 ที่
7. คุณสุทธิวรรณ 3 ที่
8. คุณอ้น 16 ที่
9. คุณต้นโพธิ์ 1 ที่
10. คุณวาสิณี 2 ที่
11. คุณดา-กัญภัฎฐ์ 2 ที่
12. คุณพิมพ์กัลยา 2 ที่
13. คุณพิชชารัตน์ 6 ที่
14.
คุณป้าพัน 3 ที่ (เงินสด)
15 คุณ Praenatsika  7 ที่
16. อ.พีระพล กนกเกษมโรจน์ 1 ที่
17. คุณสิริวิมล จันทร์เรือง 2 ที่
18. คุณธีรโชติ  นิลประดับ 1 ที่
19. คุณกาญจนา  เพียวังถา 2 ที่
20. คุณจันทนา 2 ที่
21.
คุณบุญหลง 3 ที่
22. คุณณัฎฐภรณ์ 2 ที่
23. คุณย่า 4 ที่ (เงินสด 1 ที่)
24. คุณ  RangSitChaM 1 ที่
25. คุณภคธร 4 ที่

26. คุณวรีภรณ์ วงษ์บวรนันท์ 1 ที่
27. คุณปัทมา อาทัค  7 ที่

28.
คุณปวีณา อิศรภักดี 2 ที่
29. คุณวิไล 3 ที่
30. คุณกฤติญา 2 ที่
31. คุณรัชนี 3 ที่

32. คุณมิตร 3 ที่
(เงินสด)
33. คุณแอน 3 ที่  
34 คุณกัญญา วารีเพชร 2  ที่
35. คุณกรัณฑมนุญ 1 ที่
36.
คุณณิชานนท์ จันทร์ถนอม 3 ที่
37. คุณ preeyawis 3 ที่
38 คุณศรัณย์ภร  ชำนาญป่า 4 ที่
39 คุณปนัดดา อัมระปาล 1 ที่

40 คุณอ้อน 2 ที่ (เงินสด 1 ที่)
41. คุณ pedfon 2 ที่

42. คุณศุภรัศมิ์  ธนาเธียรโรจน์ 6 ที่

43. คุณสุพิมพ์ 2 ที่
44. คุณ ananta 1 ที่
45. คุณการเกต 1 ที่
46. คุณวิจิตรา 1 ที่  
47. คุณดนุวัตร  จำรูญ 1 ที่  
48. คุณทิพรดา กันตังกุล 1 ที่
49. คุณแสงรัศมี 5 ที่
50. คุณฐิตา 2 ที่
51. คุณเจี๊ยบ 1 ที่
52. คุณวีรนุช 3 ที่
53. คุณพงศ์สันต์ 2 ที่
54. คุณน้ำทิพย์ วรอิทธินันท์ 3 ที่
55. คุณชัย capcom 2 ที่
56. คุณสายสุณี 2 ที่
57. คุณวรเทพ 1 ที่

58.
คุณกิ๊บเก๋ 3 ที่
59. คุณสิริลักษณ์ 2 ที่

60.
คุณปานไพลิน คำปาน  1 ที่
61. คุณธวัลรัตน์ 1 ที่
62. คุณก่อ 2 ที่
63. คุณวรรณรัตน์ ปรียาโพราม 1 ที่
64. คุณชินณปพัทน์ 1 ที่
65. คุณปัญฐสมพล 7 ที่
66. คุณ boonsky 1 ที่
67. คุณธัญนันท์ 2 ที่
68. คุณฐิติรัตน์ 3 ที่
69. คุณอำพล 1 ที่
70. คุณ insurance 1 ที่
71. คุณTumThungsir 2 ที่
72. คุณณภัทร์ฐิศา 2 ที่
73. คุณจักรวาล (บี) 1 ที่
74. คุณสุนทรียา 2 ที่

รวมเดินทางทั้งหมด 200 ที่

รับจำนวนทั้งหมด 200 ที่

มีเรื่องสำคัญที่จะแจ้งเพิ่มเติมค่ะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันขอแจ้งว่าในการเดินทางไปร่วมทำบุญทริปทัวร์บุญ 9 รอบที่ 2  ดิฉันจะพาทุกท่านไปร่วมทำบุญกับวัดแห่งหนึ่งที่มีอดีตพระอาจารย์ที่เรืองนามแห่งภาคตะวันออกในอดีตอีกหนึ่งรูป ที่ควรค่าแห่งการจดจำ พระเถระท่านมีเมตตาและมีวิชาอาคมแก่กล้าศักดิ์สิทธิ์ ทุกท่านเชื่อหรือไม่ดิฉันไม่ได้มาเซอร์เวย์ แต่ระหว่างเดินทางกลับจากทริปทัวร์บุญรอบที่ 1 ระหว่าง บรรยายธรรม เทวดาก็ให้ดลใจให้เหลือบไปเห็นพระพุทธรูปที่สูงตระหง่าน ดิฉันเห็นภาพคนจำนวนมากทั้งชายและหญิงเดินขึ้นเขา และเทวดาบอกให้นำพาคนมาทำบุญที่วัดแห่งนี้ เพื่อเจริญรอยตามคำสั่งสอนขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้า พอดิฉันได้สอบถามทางวัดนี้ วัดกำลังก่อสร้างพระพุทธรูปองค์ยืนสูง 15 เมตร บนภูเขาลูกเล็ก เราจะร่วมบุญสร้างพระ และทาสีองค์พระพุทธรูป และร่วมทำบุญสร้างฐานพระเจ้าตากสิน และบูรณะพระอุโบสถเก่าแก่อายุนับ 100 ปี  ซึ่งในวันนั้นดิฉันจะจัดกองผ้าป่าสวรรค์ ทำไมถึงมีชื่อนี้นะคะ เพราะมีที่มาค่ะ คือ ดิฉันเห็นภาพผู้ที่ไปในงานนี้ล้วนแต่มีอดีตชาติร่วมกัน ทอดผ้าป่าร่วมกันมา และต่างคนต่างก็เคยอยู่บนสวรรค์ และเป็นกัลยาณมิตรกันมาก่อน ก็เลยมีสัญญาที่จะกลับมาทำบุญร่วมกัน ณ สถานที่แห่งนี้ และรู้ไหมคะว่า ภูเขาลูกนี้แม้จะสูงไม่มาก แต่บันไดทางขึ้นไม่ใช่บันไดธรรมดาค่ะ เกือบ 200 ขั้น คนที่มีของไม่ดีในตัว เช่นโรคภัยไข้เจ็บ หรือสิ่งไม่ดีต่างๆ หากสามารถขึ้นไปถึงวัดได้ ของไม่ดีต่างๆ จะหลุดออกจากไปได้ค่ะ แต่หากท่านใดขึ้นไม่ไหว จะมีจุดปฐมพยาบาลตั้งกล่องยาไว้ให้ค่ะ

สมัยก่อนตอนอดีตเจ้าอาวาสวัดนี้มีชีวิตอยู่ ท่านได้ช่วยรักษาโรคภัยไข้เจ็บต่างๆ ให้กับชาวบ้านละแวกนั้นเป็นจำนวนมาก ท่านมีชื่อเสียงทางด้านการรักษาเป็นที่เลื่องลือไปทั่วทุกสารทิศ ใครที่ไปก็รักษาหาย ในวันนั้นดิฉันจะทำน้ำมนต์ ซึ่งไม่ได้ทำนอกรีตศาสนานะคะ แต่จะขอบารมีหลวงปู่ที่ท่านเก่งในเรื่องการรักษาโรคมาช่วย  ดิฉันจะมาพรมให้ทุกท่านเพื่อเป็นสิริมงคลในวันนั้น ซึ่งทุกท่านจะสัมผัสรับรู้ได้ด้วยตัวของท่านเองค่ะ

ซึ่งในวันที่ดิฉันกลับมาจากการทำบุญ รอบ 1 ได้อธิษฐานถึงอดีตเจ้าอาวาสวัดแห่งนี้ ว่าจะพาญาติโยมมาทำบุญสร้างวัดให้ท่าน ดิฉันรู้ได้ในญาณว่าท่านจะมาร่วมบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ ดังนั้นก็ถือได้ว่าทริปครั้งนี้เป็นทริปพิเศษอีกครั้งหนึ่ง ที่จะได้มาทำบุญ ณ สถานที่ศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้ และได้ทำบุญหลายอย่างในวันนั้น ซึ่งจะได้อานิสงส์เหลือคณานับ และจะติดตัวท่านไปทุกภพทุกชาติ เป็นหนทางในการย่นย่อไปสู่มรรคผลนิพพานค่ะ

อ. เจน ญาณทิพย์

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 9 รอบที่ 2 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งการโอนเงินภายในวันอาทิตย์ที่ 9 มีนาคม 2557  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

แสดงความคิดเห็น

inn
ทิพรดา กันตังกุล ขอจองไปทัวย์บุญรอบ 9/2 ด้วยคะ 1ที่  โพสต์เมื่อ 2014-2-25 20:48

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
7#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-2-19 09:58:01 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 9 รอบที่ 2 วันที่ 15-16 มี.ค. 57  

รถจอดรอที่หน้าห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ (ตรงข้ามซอยจรัญสนิทวงศ์ 75)

รถออกเดินทางไม่เกินเวลา 6.30 น. เช้า ขอให้ทุกท่านโปรดมาตรงเวลาค่ะ  

***อย่าลืมเตรียมถุงมือสำหรับเทปูน และแผ่นทองคำไปติดลูกนิมิตด้วยนะคะ***

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
8#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-2-19 10:22:49 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2014-3-21 16:06

รายนามผู้บริจาคปัจจัยร่วมทำบุญซื้อปูนฉาบกระเบื้อง และซื้อกระเบื้อง ตามกำลังศรัทธาค่ะ

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ร่วมบริจาค 2,009 บาท
2. คุณภัสนันท์ โจเคส และครอบครัว ร่วมบริจาค 900 บาท
3. คุณเควิน ไซมอนซ์, คุณกัลยณี บากา และคุณเวอรอนีก้า ไซมอนซ์ ร่วมบริจาค 2,100 บาท
4. คุณปัทมา อาทัค ครอบครัว และเพื่อนๆ ร่วมบริจาค 3,700 บาท
5. คุณนุชรินทร์ สัมพันธ์ และคุณศราวุธ แม้นศิริกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
6. คุณวิจักษ์และครอบครัว วีระชาญชัย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
7. คุณปราญชลี  หลักงาม ร่วมบริจาค 500 บาท
8. คุณอรพิน พิงคะสัน พร้อมครอบครัว(จังหวัดเชียงใหม่) ร่วมบริจาค 325 บาท
9. คุณแอมป์ ฟินแลนด์ ร่วมบริจาค 900.24 บาท
10. คุณชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์  ร่วมบริจาค 2,500 บาท
11. คุณชัยพรรษ อินต๊ะนิล ร่วมบริจาค 300 บาท
12. คุณสุพาพร  รัตนชาย ร่วมบริจาค 600 บาท
13. คุณนภัทร ธนทัตกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
14. คุณบุญยวีร์ นุสโส  ร่วมบริจาค 400 บาท
15. คุณแม่เวียง  โสภาพักตร์ ร่วมบริจาค 300 บาท
16. คุณวิจิตรา ร่วมบริจาค 800 บาท
17. คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 600 บาท
18. คุณวนิดา วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 1,000 บาท

19. คุณอารี บัวบาน ร่วมบริจาค 400 บาท
20. คุณพัณณ์ชิดา พงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
21. คุณพิมพ์ลดา พงศ์พิชาธรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
22. คุณพิชชารัตน์ พงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 8,500 บาท
23. คุณเมลิษากับประภากร  ร่วมบริจาค 500 บาท
24. คุณพจณีย์ ผันผ่อน และสามี คุณสุพจน์ ทุมมา และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
25. คุณณัฐกฤตา จินดา ร่วมบริจาค 100 บาท
26. คุณลัฐิกานต์ ทรัพย์สมบูรณ์ดี ร่วมบริจาค 100 บาท
27. คุณสุภา ทุมมา และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
28. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 700 บาท
29. คุณณรงค์ และคุณปณิดา  ร่วมบริจาค 500 บาท

30. คุณแม่นภา-คุณพ่อสมพงศ์ คุณปุณชรัศมิ์ และคุณสพิมพ์ ศิริสายัณห์  ร่วมบริจาค 3,000 บาท
31. คุณสุชาดา  คมลาภิรมย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
32. คุณดำริห์    คมลาภิรมย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
33. คุณวีระพล  คมลาภิรมย์   ร่วมบริจาค 500 บาท
34. อุทิศแด่ คุณอรสา คมลาภิรมย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
35. อุทิศแด่ คุณแม่อารมณ์  คมลาภิรมย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
36. คุณนพรวินทร์  โพธิ์นิ่มแดง  ร่วมบริจาค 100 บาท
37. คุณจันทนา  ศรีลาพล พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
38. คุณหนูพิศ  ศรีลาพล  ร่วมบริจาค 300 บาท
39. คุณอังคณา  หลิมสกุล พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
40.  คุณภรต  เตชะทรงชัย พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
41. คุณชัยวัธ ปานวัฒน์วาณิชย์ พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
42. คุณรวงทอง  ฮันนาฟอร์ด และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
43. คุณขนิษฐา   โสภา พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
44. คุณธนพล  ด่านกลาง ร่วมบริจาค 300 บาท
45. คุณณัฐนันท์  วิทยพิบูลย์  ร่วมบริจาค 100 บาท
46. คุณราตรี        โมรา   ร่วมบริจาค 100 บาท
47. คุณนันตกานต์   รัตนะ   ร่วมบริจาค 100 บาท
48. คุณอัจฉรพรรณ  หิรัณยะมาน  ร่วมบริจาค 100 บาท
49. คุณนาฏยา  สิทธิอาภากุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
50. คุณเพ็ญแข  ชำนาญ พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
51. คุณประสงค์  สมจิตรนึก  ร่วมบริจาค 100 บาท
52. คุณชัยพร  ภูมิรินทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
53. คุณชลดา งามดี ร่วมบริจาค 100 บาท
54. คุณเบญจมาศ    มั่งเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
55. คุณอภิรัตน์     อยู่คงศักดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
56. คุณสุมิตร โตรื่น  ร่วมบริจาค 300 บาท
57. คุณชวการ  รุ้งนุรักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
58. คุณอดิศักดิ์ พึ่งปาน ร่วมบริจาค 100 บาท
59. คุณสุพจน์  นาบำรุง    ร่วมบริจาค 100 บาท
60. คุณเสาวลักษณ์ อริยะกวี ร่วมบริจาค 100 บาท
61. คุณณภัทร พึ่งพรม   ร่วมบริจาค 100 บาท
62. คุณศุภาวีร์   โตรื่น  ร่วมบริจาค 300 บาท
63. คุณนุตประวีณ์  เฉลิมพันธุ์ ร่วมบริจาค 300 บาท

64. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท

65. คุณการเกต แซ่ฟุ่งและครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
66. คุณแทค ภรัณยู โรจนวุฒิธรรม (ดารา) ร่วมบริจาค 2,000 บาท
(เงินสด)
67. คุณส้มเช้ง 3 ช่า (ดารา) ร่วมบริจาค 2,000 บาท
(เงินสด)
68. คุณจักรพงษ์ ดาวหน  ร่วมบริจาค 100 บาท
(เงินสด)
69. คุณสุนันท์ และคุณเขมิกา โคตรพันธุ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
(เงินสด)
70. คุณศักดิ์ศรี เหลืองเจริญ  ร่วมบริจาค 20 บาท
(เงินสด)
71. คุณคุณาวุฒิ มารดา คุณรุ่งทิวา อนุเวช ร่วมบริจาค 320 บาท
(เงินสด)
72. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 500 บาท
73. คุณพรศิริ บัวมาศ ร่วมบริจาค 600 บาท
74. คุณสจพล ปีบัว ร่วมบริจาค 600 บาท

75. ด.ญ. เพ็ญพิชชา และ ด.ช. ธณภัทร แจ้งหมื่นไวย ร่วมบริจาค 100 บาท
(เงินสด)
76. คุณบอย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
(เงินสด)
77. คุณการเกต ร่วมบริจาค 2,500 บาท
(เงินสด)
78. คุณอธิธากร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
79. คุณมิน ร่วมบริจาค  250 บาท
80. คุณเปิ้ลกับแม่  ร่วมบริจาค  500 บาท

81. คุณมิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
(เงินสด)
82. คุณอรทัย ทองเอก ร่วมบริจาค  500 บาท
83. คุณเนตรนภา โภชนะ ร่วมบริจาค  500 บาท
84. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
85. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท

86. คุณภวยา เส็งพานิช  ร่วมบริจาค 200 บาท
87. คุณปานรดา สุริยะ ร่วมบริจาค 600 บาท
88. คุณคทาวุฒิ เรียนรอบกิจ และครอบครัว ร่วมบริจาค 111 บาท
89. คุณคมสันต์-อรอนงค์ อธิธนวัฒน์ (บริษัท พานทองเปเปอร์) ร่วมบริจาค 1,000 บาท
90. คุณณัฐวรรธน์ อธิธนวัฒน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
91. คุณวีรินทร์ สิมะโรจน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
92. ด.ญ. ณัฐธยาน์ อธิธนวัฒน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
93. คุณปาณสกุณ, คุณเกรียงเดช, คุณกวินนาถ  และ ด.ช.พีรพล  ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
94. คุณศิรกาญจน์  ประคองสิน ร่วมบริจาค 500 บาท

95. คุณฐิตวันต์    พิทักษ์จงวัฒนา และคุณจรรยา  จิตธรรมพงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
96. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
97. คุณศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์, พิมลวรรณ วิมลทวี่โรจน์  พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท

98. คุณมณีกานต์ ไชยโกมล ร่วมบริจาค 338 บาท
99. คุณพงศ์สันต์  พัฒนกิตติคุณ ร่วมบริจาค 500.50 บาท

100. คุณรุ่งฤดี  ประคองทรัพย์   ร่วมบริจาค 100 บาท
101. คุณวรุณพักตร์ ธรรมนพรัตน์ และ นายณัฐศักย์ วิชัยกุล ร่วมบริจาค 500 บาท

102. คุณเบญญาภา ฮั้วนางยางและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
103. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง  ร่วมบริจาค 200 บาท

104. คุณชุติกาญจน์ คำย้อย  ร่วมบริจาค 100 บาท
105. คุณรัชนี ร่วมบริจาค 999 บาท
106. คุณสุมิตรตรา ร่วมบริจาค 400 บาท
107. คุณศรุดา อัครพิบูลย์วงศ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
108. คุณชโลธร พันธนียะ – คุณกนกนภา ดอกไม้ ร่วมบริจาค 500 บาท
109. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 300 บาท
(เงินสด)

110. คุณ boonsky ร่วมบริจาค 565 บาท
111. ครอบครัวอุทัยรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
112. คุณพราวรวี กิตติธร ร่วมบริจาค 100 บาท

113. คุณฐนพล และคุณเปรมา ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
114. คุณจิราทิพย์ มั่นเกษวิทย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
115. คุณณิชนันท์ สุเมธพิมลชัย ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
116. คุณแอนนา พิกุล ร่วมบริจาค 630 บาท
117. คุณชมบงกช สตางค์มงคล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
118. คุณจีจี้ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
119. คุณชินณปพัทน์ สิริรัชชยน​นท์ ร่วมบริจาค 309 บาท
120. คุณชนิดาภา,  คุณปราณี, คุณประเสริฐ์ เกิดจินดา และคุณสราวุธ สันเขา ร่วมบริจาค 520 บาท
121. คุณณัฐภรณ์ วิบูลรุ่งเรือง ร่วมบริจาค 2,000 บาท
122. คุณฤทัยรัตน์ แซ่เฮ้ง และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,009 บาท
123. คุณสหัสชัย คงทน และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
124. คุณจริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 200 บาท
125. คุณจรัญ และคุณณัฐวสา ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
126. คุณมณฑิภา ร่วมบริจาค 100 บาท
127. คุณศิริวัย  อุรุวงศ์ ร่วมบริจาค 600 บาท
128. คุณวัชญ์ชยาพา มงคลแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
129. คุณศศิชา  ฟองนนที ร่วมบริจาค 300 บาท
130. คุณกรัณฑมนุญ กุญชรเพิ่มทวี ร่วมบริจาค 1,001 บาท
131. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 300 บาท
(เงินสด)
132. คุณอำพล ภิรมย์โสภณ ร่วมบริจาค 200 บาท
133. คุณกัญภัฏฐ์ อัครนันท์มงคล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
134. คุณกฤษณา ศิริเจริญรัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
135. คุณบุรัสกร ตั้งจิตตบุล ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
136. คุณศิริพร หล่าเพ็ชร และนางบุญศิริ รอดบุญมา ร่วมบริจาค 309 บาท
137. คุณรัตนา พุทธามา ร่วมบริจาค 200 บาท
138. คุณกันต์กวี สุยสุวรรณ, คุณทนัศมน สุยสุวรรณ, คุณภาวิดา สุยสุวรรณ และคุณเรณู รักษาศักดิ์ ร่วมบริจาค 1,300 บาท
139. คุณชนิษฐา สดแสงสุก ร่วมบริจาค 1,000 บาท
140. คุณปรียวิศว์ และ ดลฤดี คิงส์ ร่วมบริจาค 1,000.11 บาท
141. คุณธมนพัชร์ ภาคธรรม และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
142. น.ท.  วิษณุ - คุณวัลลภา  ภัทรพงศ์ภาณุ  และครอบครัว ร่วมบริจาค 800 บาท
143. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์ ร่วมบริจาค 600 บาท
144. คุณมนูญ แออ่วม ร่วมบริจาค 1,000 บาท
145. คุณหม่อง แออ่วม ร่วมบริจาค 200 บาท
146. คุณรัชทิตา  เชยกลิ่น และคุณวิศรุต เชยกลิ่น ร่วมบริจาค 300 บาท

147. คุณจุมพล โพธิ์รักษ์ และ น.ส.สุรางค์รัตน์ แซ่เลา ร่วมบริจาค 400 บาท
148. คุณนันทรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
149. คุณสุนทรียา เรืองศรี ร่วมบริจาค 300.90 บาท
150. คุณยุวดี เชื้อชิดวงษ์ ร่วมบริจาค 600 บาท
151. คุณ Anthony moody ร่วมบริจาค 1,000 บาท
152. คุณลำใย พราหมณ์ชื่น ร่วมบริจาค 4,000 บาท
153. คุณกาญจนี แทนคุณ ร่วมบริจาค 500 บาท
154. คุณชโลธร นวลจันทร์  ร่วมบริจาค 200 บาท

155. คุณปอย และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท

156. คุณฐาปวีร์  ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท

157. คุณกุลปราโมช ประทุมชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
158. คุณณภัทร์ฐิศา ลิลา ร่วมบริจาค 500 บาท
159. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพงศ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
160. คุณเล็ก ร่วมบริจาค 2,500 บาท
161. คุณสายสุณีย์ ราชญาและครอบครัว ร่วมบริจาค 440 บาท
162. คุณสุภารีย์  ทวีอภิรดีวิจิตร  ร่วมบริจาค 500 บาท
163. คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด ร่วมบริจาค 900 บาท
164. คุณชุติชัย ไชยเรียน ร่วมบริจาค 300 บาท
165. คุณณัฏฐริณี  แซ่เบ๊ ร่วมบริจาค 200 บาท
166. คุณ Standby24h  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
167. คุณแหม่ม (Chayasuda) ร่วมบริจาค 500 บาท
168. คุณศิริวัย อุรุวงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
169. คุณภันฑิลา  นิธิพัฒนะ,    คุณภริตา  สวัสดี,   คุณอัครพล หาสุนหะ, คุณลิขิตกุล แสงลุน, คุณสุภาพร  ปานสุข, คุณศิริชัย  อรรถาพิช , คุณบุษยา  หมีเงิน, คุณศรีประภา  ราญรอน, คุณพรพนา  ประสิทธิกุล, คุณอนุสรา อ่อนเที่ยง, คุณอังสุมารินทร์  วัลลภศิริ, คุณฐิติมา จรัสสมบูรณ์, คุณธีรพจน์  นาคเพชร, คุณบุญช่วย  ประจงจัด, คุณกานต์สินี  บุณยรัตพันธุ์, คุณนวน  ทิ้งสุข, จ.อ.วัฒนา  สมภักดี, คุณรมิดา  ไทยตุ้ม, คุณภาวดี  กิตติสมนาคุณ , คุณพรทิพย์   พุกกะณะสุต, คุณสุชัญญา  เขียวหวาน, คุณลักษณา  เชยศุภเกตุ, คุณชลธิชา  บุณกลาง, คุณมัณฑนา  สุภมงคล, คุณสุกัลญา  เกตุมี, คุณคมบัณฑิต  บุรีเรือง,  คุณธัญวรรณ  ชาญพาณิช, คุณภานุวัฒน์  แวงสุข   และ คุณยุพิน  ภูสมนึก   ร่วมบริจาค 1,385 บาท
170. คุณกนกรัตน์  วรจิตตกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
171. คุณชูชัย ทองเนียม และคุณสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
(เงินสด)
172. คุณตะวัน  เพชรรัตน์  ร่วมบริจาค 200 บาท
173. คุณนันทิญา วัฒนโสภิน ร่วมบริจาค 100 บาท
174. คุณเรณู หนูสี    ร่วมบริจาค 100 บาท
175. คุณภัควลัญชน์ บุศย์ศิริน ร่วมบริจาค 100 บาท
176. คุณจงกล อินน้อย ร่วมบริจาค 100 บาท
177. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
178. คุณธนบูรณ์ และนฤมล ร่วมบริจาค 200 บาท
179. คุณประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด  ร่วมบริจาค 200 บาท
178. คุณบุ๋ม และ เพื่อนพนักงาาน  ร่วมบริจาค 833 บาท
177. คุณระเบียบ  อารีจิตร์  และ คุณณัฐกมล วงษ์มงคล  ร่วมบริจาค 700 บาท
178. คุณณิวดี คล้ายมงคล ร่วมบริจาค 100 บาท
179. คุณวราพร  พุ่มไม้ ร่วมบริจาค 100 บาท
180. คุณพันธ์นิภา  รัตนพิทักษ์กุล  100 บาท
181. คุณจำปี พรธรรม ร่วมบริจาค  100 บาท
182. คุณสุทธิพงษ์  จินดา  100 บาท
183. คุณขจรศักดิ์  ผลประเสริฐ ร่วมบริจาค   100 บาท
184. คุณปาริชาติ สีวังนอก ร่วมบริจาค  200 บาท
185. คุณสลักจิตร์ สุ่มมาตย์ ร่วมบริจาค   100 บาท
186. คุณอุราฬิกา สุ่มมาตย์ ร่วมบริจาค   100 บาท
187. คุณสุพรรณี  ประพาสพงษ์ ร่วมบริจาค  140 บาท
188. คุณรมย์รวินท์  เนตรทิพย์  และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
189. คุณวรินทร  อรัญญาวิกุล   ร่วมบริจาค 100 บาท
190. คุณวนิดา แก้วนพรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
191. คุณธัญชนกและครอบครัว ร่วมบริจาค 200.09 บาท
192. คุณรัฐพล คงถาวร ร่วมบริจาค 500 บาท
193. คุณเก๋ และพี่ๆ ร่วมบริจาค 540 บาท

194. คุณวชิรภรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
195. คุณกันตนา ภัทรโพธิวงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
196. คุณเอกลักษณ์ ทองพูน ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
197. คุณนิติพัฒน์ วุฒิไตรพัฒน์ และ ครอบครัว 400 บาท
198. คุณกมลพร เลงัง ร่วมบริจาค 100 บาท
199. คุณอร ร่วมบริจาค 100 บาท
200. คุณกุญช์นิชชาน์ สินวรพันธุ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
(เงินสด)
201. คุณพฤดี + มาร์โค่ หงุ่ยตระกูล-Schulze  ร่วมบริจาค 300 บาท
202. พลตรีหญิง มาลี สุวรรณประทีป ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
203. คุณอุชุกร สุวรรณประทีป ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
204. คุณกวีวัฒน์, คุณประภาพร, ด.ช. ถิร, ด.ช. ปิติกร และ ด.ญ. กชกร พึ่งไตรพุทธ ร่วมบริจาค 1,050 บาท   (เงินสด)
205. คุณจิตรา พึ่งไตรพุทธ ร่วมบริจาค 140 บาท (เงินสด)
206. พี่โรงงานชุบ ซอย 100 ร่วมบริจาค 1,000 บาท
(เงินสด)
207. คุณ U.S.A. ร่วมบริจาค 1,599 บาท (เงินสด)

รวมบริจาคปัจจัยทั้งหมด 122,143.84 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญรอบที่ 2 ถึงวันพฤหัสที่ 13 มี.ค. 57 ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ***

## สำหรับท่านที่ลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้ากระทู้ เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านแจ้งลำดับที่ท่่านลงชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ###

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
9#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-2-19 10:24:10 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2014-3-14 21:37

ร่วมบริจาคปัจจัยทำบุญค่าของสังฆทาน และใส่ซองพระอันดับ รวม 3 วัด ค่ะ

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ร่วมบริจาค 2,009 บาท
2. คุณภัสนันท์ โจเคส และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท

3. คุณเควิน ไซมอนซ์, คุณกัลยณี บากา และคุณเวอรอนีก้า ไซมอนซ์ ร่วมบริจาค 900 บาท
4. คุณปัทมา อาทัค ครอบครัวและเพื่อนๆ ร่วมบริจาค 500 บาท
5. คุณนุชรินทร์ สัมพันธ์ และคุณศราวุธ แม้นศิริกุล ร่วมบริจาค 400 บาท

6. คุณชัยพรรษ อินต๊ะนิล ร่วมบริจาค 200 บาท
7. คุณวนิดา วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 200 บาท
8. คุณเมลิษากับประภากร  ร่วมบริจาค 200 บาท
9. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
10. คุณการเกต แซ่ฟุ่งและครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
11. คุณวิจิตรา ร่วมบริจาค 500 บาท
12. คุณอธิธากร และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
13. คุณมิน ร่วมบริจาค  250 บาท
14. คุณเปิ้ลกับแม่  ร่วมบริจาค  500 บาท
15. คุณมิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
16. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
17. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
18. คุณภวยา เส็งพานิช  ร่วมบริจาค 100 บาท
19. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
20. คุณศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์, พิมลวรรณ วิมลทวี่โรจน์  พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 600 บาท
21. คุณธราเทพ  แข็งรักษ์สัตว์ และ คุณโชติรส  ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
22. คุณจิราพันธ์  นพวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
23. คุณอรสุดา   ทองสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
24. คุณรุ่งฤดี  ประคองทรัพย์   ร่วมบริจาค 100 บาท
25. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง  ร่วมบริจาค 200 บาท
26. คุณรัชนี ร่วมบริจาค 300 บาท
27. คุณสุมิตรตรา ร่วมบริจาค 100 บาท
28. คุณชโลธร พันธนียะ – คุณกนกนภา ดอกไม้ ร่วมบริจาค 500 บาท
29. คุณอัญชลี คำศรี, คุณบังอร สุริยะ, คุณถวิล สุริยะ, คุณปานรดา สุริยะ ร่วมบริจาค 500 บาท
30. คุณ boonsky ร่วมบริจาค 565 บาท
31. ครอบครัวอุทัยรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
32. คุณชมบงกช สตางค์มงคล และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
33. คุณจีจี้ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
34. คุณกรัณฑมนุญ กุญชรเพิ่มทวี ร่วมบริจาค 1,002 บาท
35. คุณเจี๊ยบ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
36. คุณกัญภัฏฐ์ อัครนันท์มงคล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
37. คุณกวี ศรีเลิศ ร่วมบริจาค 600 บาท (เงินสด)
38. คุณชุติกาญจน์ ธนะไพบูลย์ ร่วมบริจาค 400 บาท (เงินสด)
39. คุณสุพิมล ธนะไพบูลย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
40. คุณศิริพร หล่าเพ็ชร และนางบุญศิริ รอดบุญมา ร่วมบริจาค 300 บาท
41. คุณรัตนา พุทธามา ร่วมบริจาค 100 บาท
42. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
43 คุณมนูญ แออ่วม ร่วมบริจาค 300 บาท
44. คุณสุนทรียา เรืองศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
45. คุณปอย และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
46. คุณฐาปวีร์  ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
47. คุณกุลปราโมช ประทุมชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
48. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพงศ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
49. คุณสายสุณีย์ ราชญาและครอบครัว ร่วมบริจาค 440 บาท
50. คุณสุภารีย์  ทวีอภิรดีวิจิตร  ร่วมบริจาค 300 บาท
51. คุณชุติชัย ไชยเรียน ร่วมบริจาค 100 บาท

52. คุณแหม่ม (Chayasuda) ร่วมบริจาค 500 บาท
53. คุณชูชัย ทองเนียม และคุณสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
(เงินสด)
54. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
55. คุณสุพิมพ์ ศิริสายัณห์ ร่วมบริจาค 500 บาท
56. คุณณิวดี คล้ายมงคล ร่วมบริจาค 100 บาท
57. คุณวราพร  พุ่มไม้ ร่วมบริจาค 100 บาท
58. คุณจำปี พรธรรม  ร่วมบริจาค  100 บาท
59. คุณสุทธิพงษ์  จินดา ร่วมบริจาค  100 บาท
60. คุณขจรศักดิ์  ผลประเสริฐ  ร่วมบริจาค  100 บาท
61. คุณปาริชาติ สีวังนอก ร่วมบริจาค  200 บาท
62. คุณอุราฬิกา สุ่มมาตย์  ร่วมบริจาค  100 บาท
63. คุณรมย์รวินท์  เนตรทิพย์  และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
64. คุณวรินทร  อรัญญาวิกุล   ร่วมบริจาค 100 บาท
65. คุณธัญชนกและครอบครัว ร่วมบริจาค 100.09 บาท
66. คุณนิติพัฒน์ วุฒิไตรพัฒน์ และ ครอบครัว 300 บาท

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญทั้งหมด 23,366.09 บาท

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญรอบที่ 2 ถึงวันพฤหัสที่ 13 มี.ค. 57 ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ***

## สำหรับท่านที่ลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้ากระทู้ เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านแจ้งลำดับที่ท่่านลงชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ###

_____________________________________________________________________________________________________________________________________________________

รายชื่อผู้บริจาคทำบุญโรงทาน    (บริจาคให้ลูกทัวร์ และชาวบ้านที่ไปร่วมทำบุญเทปูนด้วยกันค่ะ)

1.
คุณปัทมา อาทัค ครอบครัว และเพื่อนๆ ร่วมบริจาค 300 บาท
2.
คุณเป็ด และคุณฝน (pedfon) ร่วมบริจาคเครื่องดื่มเกลือแร่ (M-Sport) จำนวน 5 แพค
3.
คุณเมลิษากับประภากร  ร่วมบริจาค 200 บาท
4. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
5.
คุณการเกต แซ่ฟุ่งและครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
6.
คุณวิจิตรา ร่วมบริจาค 200 บาท
7. คุณอธิธากร และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
8. คุณมิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
9. ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
10. คุณศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์, พิมลวรรณ วิมลทวี่โรจน์  พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
11. คุณปานรดา สุริยะ ร่วมบริจาค 100 บาท
12. คุณ boonsky ร่วมบริจาค 565 บาท
13. ครอบครัวอุทัยรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
14. คุณชินณปพัทน์ สิริรัชชยน​นท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
15. คุณรัชนี ร่วมบริจาคน้ำดื่มขวดเล็ก 10 แพค และขนมปังแซมวิทไส้เนย แยม หมูหยองน้ำพริกเผา 100 ชิ้น
16. คุณชุติกาญจน์ ร่วมบริจาค น้ำจับเลี้ยงเย็นๆ แบบกล่อง 3 ลัง และน้ำเปล่า 3 แพค
17. คุณกรัณฑมนุญ กุญชรเพิ่มทวี ร่วมบริจาค 1,003 บาท
18. คุณเจี๊ยบ ร่วมบริจาค 500 บาท
19. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
20. คุณมนูญ แออ่วม ร่วมบริจาค 200 บาท
21. คุณปอย และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
22. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพงศ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
23. คุณสุภารีย์  ทวีอภิรดีวิจิตร  ร่วมบริจาค 200 บาท
24. คุณชุติชัย ไชยเรียน ร่วมบริจาค 100 บาท
25. คุณชูชัย ทองเนียม และคุณสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาคน้ำส้มสแปรช 1 ลัง, สปอนเซอร์ 2 ลัง และน้ำดื่ม ช้างขวดเล็ก 6 แพ็ค
26. คุณสุพิมพ์ ศิริสายัณห์ ร่วมบริจาค 200 บาท
27. คุณวราพร  พุ่มไม้ ร่วมบริจาค 100 บาท
28. คุณจำปี พรธรรม  ร่วมบริจาค  100 บาท
29. คุณสุทธิพงษ์  จินดา  ร่วมบริจาค  100 บาท
30. คุณขจรศักดิ์  ผลประเสริฐ ร่วมบริจาค   100 บาท
31. คุณปาริชาติ สีวังนอก ร่วมบริจาค  200 บาท
32. คุณรมย์รวินท์  เนตรทิพย์  และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
33. คุณวรินทร  อรัญญาวิกุล   ร่วมบริจาค 100 บาท
34. คุณนิติพัฒน์ วุฒิไตรพัฒน์ และ ครอบครัว 300 บาท

รวมบริจาคเงินทั้งหมด  8,668 บาท

สิ่งของสามารถนำไปบริจาคได้ที่บ้าน ก่อนวันเดินทางค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
10#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-2-19 10:24:47 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ติดตาม จี๊ดจ๊าดเล่าเรื่อง เกาะติดสถานการณ์ บรรยายความอัศจรรย์ ได้ที่หน้าสองค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-3 13:23 , Processed in 0.127357 second(s), 26 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้