เจนญาณทิพย์ โพสต์เมื่อ 2020-12-23 15:22:59

ติดตามความคืบหน้า สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ (ใหม่)

เมื่อวันที่ 26-28กพ64 ที่ผ่านมา ดิฉันได้เดินทางไปสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณฯ เพื่อทำการทาสีโรงทานอิ่มทิพย์ใหม่ทั้งหลัง
ทาสีเรือนน้ำใจแม่ ลอกท่อระบายน้ำเพื่อเตรียมรับน้ำหน้าฝน ทาสีช้างคู่หน้าเรือนอริยสงฆ์และทำความสะอาดเรือนต่าง ๆ
ตัดหญ้า ทำเขื่อนคันดินบริเวณกำแพง ดิฉันขอแบ่งบุญให้ทุกท่านและขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านนะคะ
Update ณ วันที่ 28 ก.พ. 64

ทำการปูกระเบื้องเพิ่มรอบโรงทานทำรางน้ำประกอบให้ผู้ถือศีลไว้ล้างจานนะค่ะ
อนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านนะค่ะ
แม่คุณป้อเป็นเจ้าภาพใหญ่ปูกระเบื้องทั้งหมดค่ะฝากภาพให้ท่านดูด้วยนะค่ะ
Update ณ วันที่ 25 ก.พ. 64

งานเปลี่ยนหลังคาและทาสีรองด้านนอกโรงทานเสร็จเดี๋ยว3วันนี้จะไปทาสีจริงโรงทานด้วยตัวเองเลยค่ะ
ทุกท่านร่วมกันอนุโมทนาบุญในวันมาฆบูชาเพื่อเป็นปฏิบัติบูชานะค่ะUpdate ณ วันที่ 25 ก.พ. 64

bzNfPHR47xs

ได้ทำการเปลี่ยนฝ้า เดินสายไฟใหม่หมดเพื่อความปลอดภัยที่เดิมช่างไม่ได้มาตรฐาน เลยให้ทีมช่างมืออาชีพเดินใหม่หมดเปลี่ยนเสร็จในโซนห้องครัวแล้วค่ะ อนุโมทนาบุญกับผู้เป็นเจ้าภาพและผู้ร่วมบุญทุกท่านนะค่ะ Update ณ วันที่ 19 ก.พ. 64

มุงหลังคาโรงทาน ณ สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณฯ ใกล้สำเร็จแล้วค่ะ
อนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านนะคะ Update ณ วันที่ 8 ก.พ. 64

กำลังมุงหลังคาโรงทานแล้วนะคะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะที่มีส่วนในการซ่อมแซมหลังคาเพื่อสาธารณะประโยชน์สำคัญในการเลี้ยงดูผู้ถือศีลในอนาคต Update ณ วันที่ 30 ม.ค. 64

ติดตั้ง รางน้ำสแตนเลส เรียบร้อยแล้วค่ะ Update ณ วันที่ 27 ม.ค. 64

กำลังเชื่อมโครงหลังคาที่ชำรุดค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ update ณ วันที่ 18 ม.ค. 64
ทีมช่างเตรียมเชื่อมเหล็กโรงทานและทาสีกันสนิมใหม่หมดค่ะ อนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญที่ทำบุญซ่อมหลังคานะค่ะ update ณ วันที่ 15 ม.ค. 64

วันนี้ช่างทำการซ่อมหลังคาโดยการเปลี่ยนหลังคาใหม่แล้ว และทำอีกหลายอย่างเลยค่ะ หลังคารั่วมากเลยค่ะ ฝนตกน้ำท่วมตลอดเลย ลำบากในการใช้สอยร่วมกัน ทำบุญเปลี่ยนหลังคาใหม่นะค่ะ ทุกท่านอนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ update ณ วันที่ 11 ม.ค. 64

ปูพื้นสนามหญ้าเทียม ณ สำนักปฏิบัติธรรมฯ เสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะ
อนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคทุกท่านค่ะ Updateณ วันที่ 25 ธค 63

ตอนนี้กำลังทำการปรับดินเพื่อปูหญ้าเทียมที่บริเวณข้างเรือนนอนกรน ณ​ สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ อาจารย์ เจน ญาณทิพย์ นะคะ
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับบริษัท วัชระ เอ็นจิเนียริ่ง แอนด์ คอนสตรัคชั่น จำกัด มา ​ณ ที่นี้ด้วยค่ะ Updateณ วันที่ 23 ธค 63

ติดตามความคืบหน้าในแ่ละภาพอื่น ๆ ที่ผ่านมาได้ที่ลิงค์ด้านล่างค่ะ
http://www.xn--82ca5c8ae2d9ab2k1e.com/forum.php?mod=viewthread&tid=4256#lastpost

แจ็ค โพสต์เมื่อ 2021-11-12 18:05:52

ขออนุโมทนาบุญ สาธุการ ในการมุ่งมั่นตั้งใจอย่างต่อเนื่องมนการก่อสร้างสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณครับ เป็นกำลังใจให้เสมอครับ คุณพระคุ้มครอง

uhuannie โพสต์เมื่อ 2021-12-11 18:08:17

สาธุค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ หวังว่าจะได้ไปปฏิบัติธรรมที่นี่บ้างค่ะ :)
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ติดตามความคืบหน้า สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ (ใหม่)